Huu ndio muundo wa askari kwa majeshi yote duniani

Huu ndio muundo wa askari kwa majeshi yote duniani

soldiers.jpg




HUU NDIO MUUNDO WA KIJESHI KWA MAJESHI YOTE DUNIANI


Katika ulimwengu wa Kijeshi kuna mfanano mkubwa sana ambao watu wengi hasa 'Raia Wema' hawafahamu.

Labda tu niseme tu wazi kuwa mimi nimekulia jeshini maisha yangu yote yaliyopita mpaka hivi sasa navyoandika sio miaka mingi sana iliyopita ndio nikajitoa katika makambi ya jeshi hivyo naandika haya nikiwa najua nidhamu ya jeshi na kila aina ya maisha ya wanajeshi.

Nimekulia Kikosi 603 KJ Airwing(Miaka 19) na Nikahamia 611 KJ Gongo la mboto Ambapo nimekaa kambini mpaka mwaka 2015,baada ya hapo nikatoka rasmi kambini nihamia mtaani kwa Temba UKONGA nilipoanzisha maisha yangu binafsi.Thread hii naiandika nikiwa KWA TEMBA ukonga.

Labda tu niweke wazi kuwa mpaka hapo nilipofikia sijasema lolote kama mimi nimeishi huko kama Mwanajeshi.Sijawahi kuwa mwanajeshi wa jeshi la wananchi Tanzania na naandika haya nikiwa kama raia mwema tu mwenye moyo wa kizalendo na ambaye nalipenda sana jeshi letu JWTZ.

TWENDE MOJA KWA MOJA KWENYE MADA HUSIKA:

Katika muundo wa Jeshi(Hii ni kwa dunia nzima) askari wa Jeshi wamegawanywa makundi makundi kama ifuatavyo

1.FireTeam

fireteam_360_security_when_halted.jpg


Hii ndio kikosi kidogo zaidi katika muundo wa jeshi kikiongozwa na KOPLO(corpoal).
Kikosi hiki ni cha askari 3-4 tu.
-Koplo ambaye anaongoza kikosi hiv anakuwa na V mbili

2.Section

aussie1a.jpg


Hiki ni kikosi cha wanajeshi wapatao 8-12 na wanaongozwa na SAJENTI(sergeant)
-Sajenti ambaye anaongoa kikosi hiki ana V tatu tu.
tanzania-army-land-forces_03.png

3.Platoon

Germany-Army-Platoon_cropped.jpg

Hiki ni kikosi kinachoongozwa na LUTENI(lieutenant).
-Kikosi hiki kina wanajeshi wapatao 15-30
-LUTEN ana nyota mbili
upload_2017-12-28_11-44-50-png.661628

4.Company(Tanzania tunaita kombania)

Hiki ni kikosi kinachoongozwa na CAMPTAIN au major
-Kiongozi wa kikosi hiki ana nyota 3(Captain) au ngao ya nchi(Major)
-Kikosi hiki kina wanajeshi 80-150



upload_2017-12-28_11-50-15-png.661631
upload_2017-12-28_11-49-32-png.661630

5.Battalion(Infantry )

Kikosi hiki kinaongozwa na LUTENI KANALI()
-Hiki kinahusisha wanajeshi 300-800
-Luteni kanali ananyota moja na ngao ya nchi


upload_2017-12-28_11-51-39-png.661632



6.BRIGADE

KKikos hiki kinaongozwa na Kanali au Brigedia.
-Hiki kinahusishwa wanajeshi 2000-5000
-Kanali ana ngao ya nchi na nyota mbili,brigedia ana ngao ya nchi na nyota tatu(Huu mfumo Tanzania tumechana nao)
upload_2017-12-28_11-56-8-png.661636

7.Division

Hiki kikosi huongozwa na Maj Jeneral na hujumuisha wanajeshi 10000-15000
-Katika jeshi la uingereza maj gen ana mkasi na nyota moja ila ni tofauti na Kwetu ambapo ana mkasi na nyota mbili na ngao
upload_2017-12-28_12-12-4-png.661648

upload_2017-12-28_12-21-8-png.661655

(Hii ni kwa Tanzania )


8.Corps

-Hiki hujumuiya wanajeshi 20000-40000 na Huongozwa na LUTENI JENERAL
-Katika jeshi la Uingereza Lt Gen ana mkasi,ngao na nyota moja ila kwetu sisi ni tofauti toka 2015 september

9.Field Army

-Hii hujumuisha wanajeshi 80000+ na huongozwa na General
-Tanzania Gen ana nyota 4,mkasi na ngao.
upload_2017-12-28_12-24-26-png.661662


10.Army group

-Kikosi hiki huongoza na Field marshal
-Ambacho huusisha Army group kuanzia mbili na kuendelea
-nchi yetu haina Field marshal hivyo majukumu yake yapo chini ya General


11.Theater (Warfare)

Hiki kikosi huongoza na mkuu wa nchi ambato hujumuisha askari (4+Army group) yanii Army groups 4 na kuendelea
US_Army_52421_CAMP_TAJI_Iraq_-_Forty-one_Soldiers_of_the_1st_Battalion_82nd_Field_Artillery_Regiment_1st_Brigade_Combat_Team_1st_Cavalry_Division_raise_their_right_hands_during_a_re-enlistment_ceremony_held_at.jpg



Sengwile Makamanda
Daa nimekumbuka huu wimbo pale makutupora. Wa sengwile makamandaaa
 
Mtoa mada usilinganishe majeshi yetu na wenzetu waliondelea.Pia ungetoa picha za majeshi yetu ya Africa.Tofauti ya majeshi yetu na wenzetu no kwamba mtu anaenda jeshini baada ya kumaliza elimu ya juu.Sisi unaenda jeshini baada ya kufeli darasa la saba au form iv kutafuta ajira.
 
Mwanajeshi hapimwi kwa kupambana na raia tena wasio na silaha yoyote ile.

Hao ni raia wenzetu tu ndio maana hata mafunzo yao yamejikita kwenye kudhibiti raia wa kawaida.
Ukiwaita raia wakakamavu imekaa kikejeli na dharau
 
-Raia
-Kuruta/Recruit
-Service Man/Woman
-Private
-Lance Corporal
-Corporal
-Sergeant
-Staff Sergeant
-Warrant Officer II
-Warrant Officer I
-Officer Cadet
-Second Lieutenant
-Lieutenant
-Captain
-Major
-Lieutenant Colonel
-Colonel
-Brigadier General
-Major General
-Lieutenant General
-General
-Marshall

Note:
All of the above ranks are under "Commander In Chief-C in C" who is a Head of State na sio lazima awe aakari.

ANGALIZO:
Wapo baadhi ya askari ambao huita "Full Colonel-Full Kanali" Cheo sahihi ni Kanali wala sio Full Kanali. Sina haja ya kutaja vikosi nilivyopitia. Kama askari sijafundishwa hivyo!
 
-Raia
-Kuruta/Recruit
-Service Man/Woman
-Private
-Lance Corporal
-Corporal
-Sergeant
-Staff Sergeant
-Warrant Officer II
-Warrant Officer I
-Officer Cadet
-Second Lieutenant
-Lieutenant
-Captain
-Major
-Lieutenant Colonel
-Colonel
-Brigadier General
-Major General
-Lieutenant General
-General
-Marshall

Note:
All of the above ranks are under "Commander In Chief-C in C" who is a Head of State na sio lazima awe aakari.

ANGALIZO:
Wapo baadhi ya askari ambao huita "Full Colonel-Full Kanali" Cheo sahihi ni Kanali wala sio Full Kanali. Sina haja ya kutaja vikosi nilivyopitia. Kama askari sijafundishwa hivyo!
Jambooooo afande?
 
Ww jamaa ni askari tuu wa jwtz na 100% na uhakika uwezi jua mambo yote aya ya kiaskari eti kisa ulikaa kambini miaka 19 cjui ishirini uko kwny kota za jeshi nop c kweli mm mzee wangu alikuwa 511kj nilikaa pale almost miaka 10 lkn ckujua chochote kusu jeshi mpaka nilipo ingia kwnye chombo chenyewe ndo nikajua a to z kusu jeshi by the way uwezi jua mambo ya jeshi kiundani kama c mwanajeshi...
 
Ww jamaa ni askari tuu wa jwtz na 100% na uhakika uwezi jua mambo yote aya ya kiaskari eti kisa ulikaa kambini miaka 19 cjui ishirini uko kwny kota za jeshi nop c kweli mm mzee wangu alikuwa 511kj nilikaa pale almost miaka 10 lkn ckujua chochote kusu jeshi mpaka nilipo ingia kwnye chombo chenyewe ndo nikajua a to z kusu jeshi by the way uwezi jua mambo ya jeshi kiundani kama c mwanajeshi...
Acha kukariri mkuu..wengi watoto waliolelewa kwny kota za jeshi wanazijua hizo ranking..ni sawasawa na mtoto wa mwalimu anayeishi kota za waalimu kujua majina yote ya watumishi wa shule ingawa hata shule hajaanza.
 
Ww jamaa ni askari tuu wa jwtz na 100% na uhakika uwezi jua mambo yote aya ya kiaskari eti kisa ulikaa kambini miaka 19 cjui ishirini uko kwny kota za jeshi nop c kweli mm mzee wangu alikuwa 511kj nilikaa pale almost miaka 10 lkn ckujua chochote kusu jeshi mpaka nilipo ingia kwnye chombo chenyewe ndo nikajua a to z kusu jeshi by the way uwezi jua mambo ya jeshi kiundani kama c mwanajeshi...
Of course you might be right.Ulikaa kota za karibu na shule ya msingi jeshini mkuu huku karibu na Juhudi Sec?
 
Ndio mzee wangu ali staff apo mwaka 2003 nw yupo mbeya mbozi analima alikuwa staff sargent napajua apo very well..Mimi now niko 44Kj..
Hapo 44KJ napajua sana mkuu,nimeish hapo IWINDI miaka kadhaa nyuma huko
 
Ndio mzee wangu ali staff apo mwaka 2003 nw yupo mbeya mbozi analima alikuwa staff sargent napajua apo very well..Mimi now niko 44Kj..
Ile road ya kutokea hapo getini kwenda IWINDI ndio ilikuwa mitaa yangu mkuu.Ukifika pale kwenye kibao cha shule ya msingi pale kwenye frames za maduka kama unaenda IWINDI kuna bibi mmoja maarufu sana hapo anaitwa BIBI MZURI msalimie sana
 
We jamaa ulichoandika kwa kiasi kikubwa si sahihi kwa ulivyosema dunia nzima! Lau ungesema kwa Bongo labda maana sijui mfumo wa Bongo Ukoje.
Kwa US ( Army) na hii sijawataja Marine, Airforce wala Navy tupo tofauti kiasi.
Ila ktk matawi yote kuna kitu tuna kiita MOS ( Military Occupation Speciality) Hizi ni kazi ama professions ambazo kila mwanajeshi, mwanaanga au mwanamaji anayo moja ama zaidi.
Kwa Army, uliyoiita Infantry ina MOS zaidi ya tatu na zote zipo ktk 11 series (B, C, ...)
Sasa
Army huwa na kitu kinaitwa teams, Squad, Platoons, Company/Troops, Battalion/ Squadrom, na mwisho Bregade.
Team ina watu wanne mpaka wa tano na hii inaongozwa na Team Leader ( anaweza kuwa mtu yoyote from Private to Sargent depends na idadi ya wenye vyeo waliopo) squad ndio hufuatia hii most of the time inaongozwa na SSG but hata STG anaweza ongoza.
Platoon inaongozwa na SFC but hata SSG anaweza ongoza pia
Troop/Company inaongozwa na 1GT first sargent.
Squadron inaongozwa na CSM.
Ila ktk branch zote za jeshi USA kuna vyeo vya aina mbili.
Officers na inlisted soldiers.
Officers wa army wanaanzia na 2nd LT, 1st LT, Capten, Major, LTC, mpaka 5star General.
Kiuongozi Cpt ndo anaongoza Troops au Company, akishirikiana na 1st Sgt, 1&2nd LT hawa wanarun platoons, kumbuka hawa ndo viongozi waamuzi, SSGT, na SFC wanawasikiliza hawa na kuamua pamoja japo wasipoelewana still officers ndo wana kauli ya mwisho
 
soldiers.jpg




HUU NDIO MUUNDO WA KIJESHI KWA MAJESHI YOTE DUNIANI


Katika ulimwengu wa Kijeshi kuna mfanano mkubwa sana ambao watu wengi hasa 'Raia Wema' hawafahamu.

Labda tu niseme tu wazi kuwa mimi nimekulia jeshini maisha yangu yote yaliyopita mpaka hivi sasa navyoandika sio miaka mingi sana iliyopita ndio nikajitoa katika makambi ya jeshi hivyo naandika haya nikiwa najua nidhamu ya jeshi na kila aina ya maisha ya wanajeshi.

Nimekulia Kikosi 603 KJ Airwing(Miaka 19) na Nikahamia 511 KJ Gongo la mboto Ambapo nimekaa kambini mpaka mwaka 2015,baada ya hapo nikatoka rasmi kambini nihamia mtaani kwa Temba UKONGA nilipoanzisha maisha yangu binafsi.Thread hii naiandika nikiwa KWA TEMBA ukonga.

Labda tu niweke wazi kuwa mpaka hapo nilipofikia sijasema lolote kama mimi nimeishi huko kama Mwanajeshi.Sijawahi kuwa mwanajeshi wa jeshi la wananchi Tanzania na naandika haya nikiwa kama raia mwema tu mwenye moyo wa kizalendo na ambaye nalipenda sana jeshi letu JWTZ.

TWENDE MOJA KWA MOJA KWENYE MADA HUSIKA:

Katika muundo wa Jeshi(Hii ni kwa dunia nzima) askari wa Jeshi wamegawanywa makundi makundi kama ifuatavyo

1.FireTeam

fireteam_360_security_when_halted.jpg


Hii ndio kikosi kidogo zaidi katika muundo wa jeshi kikiongozwa na KOPLO(corpoal).
Kikosi hiki ni cha askari 3-4 tu.
-Koplo ambaye anaongoza kikosi hiv anakuwa na V mbili

2.Section

aussie1a.jpg


Hiki ni kikosi cha wanajeshi wapatao 8-12 na wanaongozwa na SAJENTI(sergeant)
-Sajenti ambaye anaongoa kikosi hiki ana V tatu tu.
tanzania-army-land-forces_03.png

3.Platoon

Germany-Army-Platoon_cropped.jpg

Hiki ni kikosi kinachoongozwa na LUTENI(lieutenant).
-Kikosi hiki kina wanajeshi wapatao 15-30
-LUTEN ana nyota mbili
upload_2017-12-28_11-44-50-png.661628

4.Company(Tanzania tunaita kombania)

Hiki ni kikosi kinachoongozwa na CAMPTAIN au major
-Kiongozi wa kikosi hiki ana nyota 3(Captain) au ngao ya nchi(Major)
-Kikosi hiki kina wanajeshi 80-150



upload_2017-12-28_11-50-15-png.661631
upload_2017-12-28_11-49-32-png.661630

5.Battalion(Infantry )

Kikosi hiki kinaongozwa na LUTENI KANALI()
-Hiki kinahusisha wanajeshi 300-800
-Luteni kanali ananyota moja na ngao ya nchi


upload_2017-12-28_11-51-39-png.661632



6.BRIGADE

KKikos hiki kinaongozwa na Kanali au Brigedia.
-Hiki kinahusishwa wanajeshi 2000-5000
-Kanali ana ngao ya nchi na nyota mbili,brigedia ana ngao ya nchi na nyota tatu(Huu mfumo Tanzania tumechana nao)
upload_2017-12-28_11-56-8-png.661636

7.Division

Hiki kikosi huongozwa na Maj Jeneral na hujumuisha wanajeshi 10000-15000
-Katika jeshi la uingereza maj gen ana mkasi na nyota moja ila ni tofauti na Kwetu ambapo ana mkasi na nyota mbili na ngao
upload_2017-12-28_12-12-4-png.661648

upload_2017-12-28_12-21-8-png.661655

(Hii ni kwa Tanzania )


8.Corps

-Hiki hujumuiya wanajeshi 20000-40000 na Huongozwa na LUTENI JENERAL
-Katika jeshi la Uingereza Lt Gen ana mkasi,ngao na nyota moja ila kwetu sisi ni tofauti toka 2015 september

9.Field Army

-Hii hujumuisha wanajeshi 80000+ na huongozwa na General
-Tanzania Gen ana nyota 4,mkasi na ngao.
upload_2017-12-28_12-24-26-png.661662


10.Army group

-Kikosi hiki huongoza na Field marshal
-Ambacho huusisha Army group kuanzia mbili na kuendelea
-nchi yetu haina Field marshal hivyo majukumu yake yapo chini ya General


11.Theater (Warfare)

Hiki kikosi huongoza na mkuu wa nchi ambato hujumuisha askari (4+Army group) yanii Army groups 4 na kuendelea
US_Army_52421_CAMP_TAJI_Iraq_-_Forty-one_Soldiers_of_the_1st_Battalion_82nd_Field_Artillery_Regiment_1st_Brigade_Combat_Team_1st_Cavalry_Division_raise_their_right_hands_during_a_re-enlistment_ceremony_held_at.jpg



Sengwile Makamanda
Nimepitia jeshi, haupo sahihi ni maeneo machache mno umepatia.

Kiufupi nikueleze hivi kwa mujibu wa majeshi ya Tanzania ukitaja kikosi unamaanisha wanajeshi wa kambi nzima, ambazo hutambulika kwa namba maalum huanziwa na KJ. Kamanda kikosi ndiyo mkuu wa kambi, sasa kuna baadhi ya kambi mkuu ana cheo cha meja. Wewe hapo umemtaja meja ana madaraka gani?


Kambi hii ndani ina kombania, kila kombania inakuwa platoon tatu, kila platoon ina section tatu.


Nigusie mfumo wa uongozi wa ngazi ya juu wa jeshi. Mkuu wa jeshi ni jenerali, ana msaidizi wake na pia mshauri mkubwa anaitwa mnadhimu mkuu. Huyu anakuwa na cheo cha luteni jenerali.
Mnadhimu mkuu(Luteni jenerali) huyu ni chief of staffs anaongoza members of staff. Members of staff ni wakuu wa kamandi zote za JWTZ.

Hapa inabidi ufahamu ili iitwe JWTZ kuna kamandi wengi tunazijua ni majeshi tofauti wengine tukitofautisha na JWTZ lakini haya ndiyo huunda JWTZ na yote kwa pamoja yanatumia nembo ya JWTZ kila mwanajeshi kofia yake ina nembo moja tu ya JWTZ. Kamandi hizo ni:

-Kamandi ya anga(jeshi la anga)
-Kamandi ya majini(jeshi la maji)
-kamandi ya nchi kavu(jeshi la nchi kavu)
-kamandi ya kujenga taifa(jeshi la kujenga taifa/JKT)

Hadi utaona Vikosi vyote na kamandi zote wapo chini ya Luteni jenerali, we ulimtaja anaongoza wanajeshi wangapi?

Wakuu wa hayo matawi(kamandi) yanayounda JWTZ ndiyo member of staff, kila kamandi ina vikosi(nimekueleza kikosi ni nini kijeshi) vyake na makao makuu yake. Ila makao makuu ya kamandi zote ni Ngome.


Pia nikueleze duniani majeshi yanaingiliana baadhi ya vitu lakini hayafanani kila kitu, yana itifaki/protokali tofauti. Mfano(ingawa upo nje ya mada) hapa Tanzania protokali ya upigaji saluti ni lazima mwanajeshi awe kamili kimavazi, akipungua kofia tu, atatakiwa kukakamaa kiheshima tu na si kutoa saluti. Hivyo, usije ukayafananisha hata kidogo, mengine hadi vyeo vinatofautiana.
 
Nimepitia jeshi, haupo sahihi ni maeneo machache mno umepatia.

Kiufupi nikueleze hivi kwa mujibu wa majeshi ya Tanzania ukitaja kikosi unamaanisha wanajeshi wa kambi nzima,

Nilikuwa siongelei Tanzania
 
Back
Top Bottom