Huu mpango wa Dangote kujenga refinery East Africa umekaaje?

Huu mpango wa Dangote kujenga refinery East Africa umekaaje?

Lycaon pictus

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2021
Posts
11,834
Reaction score
21,076
20260423_204109.png
20260423_204222.jpg
20260423_213130.jpg
 
Hapo watakuwa wamecheza kama Pele, mafuta yatoke Hoima Uganda kisha wajenge refinery Tanga tusihangaike kununua mafuta kwa madalali wanaosababisha bei ya mafuta ipande hovyo.
wanaweza kuleta shida kwenye kulipitisha hilo si unajua tena wapo serikalini na wanaelewa wakikubali mnyororo unakatwa.. huyu dangote hata kule nchini kwake huwa wanamletea figisu unafikiri itashindikana hapa ugenini... wacha tuone nchi ya shamba la bibi kama atatokea kiongozi jasiri kusukuma hii kete.
 
wanaona shida ni kwamba hawataki kuziba minyororo ya ulaji..
Kuna ujinga sana hapo Tanzania

Baada ya kuona mpango wa bomba umeshindikana kupitia Kenya

Luto akasema hapana acha tuje na wazo wa refinery ili nao wafaidike na mafuta ya Uganda

Tanzania imezidiwa na Kenya maarifa ya diplomasia ya uchumi

Tanzania itabaki kuwa na leverage ya ardhi tu

Ikumbukwe Kenya haipo kwenye mpango wa EACOP na wala haina hisa kwenye mradi huo

Hii ni baada ya Uganda kukataa bomba lisipitie Lamu bali bandari ya Tanga

Ila Kenya itakuja kufaidika na refinery kama ikijengwa
 
Wamepiga gumzo tu Kampuni za Refinery ni vigumu kujenga kiwanda kwenye pwani za Kenya✍️

kama watajenga lazima ijengwe Tanzania uko mbele ya Safari.

Pwani za Kenya ni chache na sio Salama.

Uganda uwezi kujenga Sababu awana bahari🚫

Wakija tu wapembuzi wataitaji Tanzania Mu7 anajua icho kitu

pengine rohoo mbaya ya Ruto kuitenga Tanzania!!

lkn sisi atukwepeki kwenye jambo kubwa la kanda hii.

Tuna bahari kubwaa sana.

Kenya bahari yake ndogo na pamoja na udogo wake bado kuna Mgogoro wa iyo iyo bahari na Somalia,

Somalia wanasema iyo bahari ni yao Kisheria za kimataifa ivyo kuna kesi Mahakamani za Kimataifa kati yao✍️
 
Kuna ujinga sana hapo Tanzania

Baada ya kuona mpango wa bomba umeshindikana kupitia Kenya

Luto akasema hapana acha tuje na wazo wa refinery ili nao wafaidike na mafuta ya Uganda

Tanzania imezidiwa na Kenya maarifa ya diplomasia ya uchumi

Tanzania itabaki kuwa na leverage ya ardhi tu

Ikumbukwe Kenya haipo kwenye mpango wa EACOP na wala haina hisa kwenye mradi huo

Hii ni baada ya Uganda kukataa bomba lisipitie Lamu bali bandari ya Tanga

Ila Kenya itakuja kufaidika na refinery kama ikijengwa
Na TZ itafaidika pia tena zaidi manake na ajira zitaongezeka
 
Wamepiga gumzo tu Kampuni za Refinery ni vigumu kujenga kiwanda kwenye pwani za Kenya✍️

kama watajenga lazima ijengwe Tanzania uko mbele ya Safari.

Pwani za Kenya ni chache na sio Salama.

Uganda uwezi kujenga Sababu awana bahari🚫

Wakija tu wapembuzi wataitaji Tanzania Mu7 anajua icho kitu

pengine rohoo mbaya ya Ruto kuitenga Tanzania!!

lkn sisi atukwepeki kwenye jambo kubwa la kanda hii.

Tuna bahari kubwaa sana.

Kenya bahari yake ndogo na pamoja na udogo wake bado kuna Mgogoro wa iyo iyo bahari na Somalia,

Somalia wanasema iyo bahari ni yao Kisheria za kimataifa ivyo kuna kesi Mahakamani za Kimataifa kati yao✍️
Sio roho mbaya sema hicho la fursa na vijana wanao jua kuchangamkia fursa wakati kule kwingine majinga yapo yanapiga makofi na kuteka vijana wasio na hatia
 
Kuna ujinga sana hapo Tanzania

Baada ya kuona mpango wa bomba umeshindikana kupitia Kenya

Luto akasema hapana acha tuje na wazo wa refinery ili nao wafaidike na mafuta ya Uganda

Tanzania imezidiwa na Kenya maarifa ya diplomasia ya uchumi

Tanzania itabaki kuwa na leverage ya ardhi tu

Ikumbukwe Kenya haipo kwenye mpango wa EACOP na wala haina hisa kwenye mradi huo

Hii ni baada ya Uganda kukataa bomba lisipitie Lamu bali bandari ya Tanga

Ila Kenya itakuja kufaidika na refinery kama ikijengwa
Watanufaikaje nje na ukaribu wa kupatikana kwa mafuta? Au watakuwa wanapewa 10% ya udalali?
 
Wamepiga gumzo tu Kampuni za Refinery ni vigumu kujenga kiwanda kwenye pwani za Kenya✍️

kama watajenga lazima ijengwe Tanzania uko mbele ya Safari.

Pwani za Kenya ni chache na sio Salama.

Uganda uwezi kujenga Sababu awana bahari🚫

Wakija tu wapembuzi wataitaji Tanzania Mu7 anajua icho kitu

pengine rohoo mbaya ya Ruto kuitenga Tanzania!!

lkn sisi atukwepeki kwenye jambo kubwa la kanda hii.

Tuna bahari kubwaa sana.

Kenya bahari yake ndogo na pamoja na udogo wake bado kuna Mgogoro wa iyo iyo bahari na Somalia,

Somalia wanasema iyo bahari ni yao Kisheria za kimataifa ivyo kuna kesi Mahakamani za Kimataifa kati yao✍️
Uganda wanajenga refinery ambayo inaenda kuhudumia Soko la East Africa.
Kwa Tanzania ni vigumu labda yale mafuta wanayozungumzia kuwa yapo Lake Tanganyika yaanze kuchimbwa
 
Hiyo iko vizuri kinachoumiza hilo ni wazo la Luto

Tanzania ilitakiwa iwe mstari wa mbele kuongea na Dangote kuhusu huo uwekezaji

Ina maana viongozi wenu hawaoni fursa?

Kuzaliwa Tanzania ni laana
Hakika sisi tumelaaniwa.

Yaani maraisi wa uganda na kenya wao ndo wakubaliane ili waje kujenga Tanzania huku sisi na raisi wetu tuko busy kupigania umiliki wa Ripoti ya Chande.

Mungu nisaidie kunyamaza
 
Mafuta yaliyopo Uganda yakichimbwa Kama walivyosema Mapipa 200,000 kwa siku , basi yatakuja kwisha baada ya miaka 20 hivi. Hichi kiwango Kwa namna yoyote hakiwezi kumshawishi Dangote kutengeneza hicho kiwanda Labda kupatikane mafuta Mengine.
Pia Natural gas yetu Inaweza kuengezeka katika huo mchakato wa kubadilisha kuwa mafuta shida ni kuwa Gharama za kiwanda cha aina hiyo ni bajeti kubwa sana.. Hapo ukumbuke Gas zetu hizi tunamikataba jee wako tayari Kuongea na Dangote. Ndo maana maelezo ya Dangote kasema IKIWA SERIKALI ZITAONYESHA USHIRIKIANO NAE. Anajua kwenye serikali zetu kunavyokuwa na ukiritimba. (Kashajifunza kwenye nchi yake Anakiwanda kikubwa cha mafuta Ila mwanzoni cruide oil kubwa alikuwa akiagiza njee, wa ndani walimpinga sana)

Bado Mafuta ya Uganda ni special sana kwani ni ile Cruide oil nzito ambayo Ni ngumu kidogo kwenye kuichakata kupata mafuta yakutumika.

Reserve ya Uganda kama ndo inayotegemewq peke yake sidhan jamaa atakubali kutengeneza kiwanda
 
Back
Top Bottom