Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

Hawa ni baadhi ya wabunge wa
kuchaguliwa wa CHADEMA. Elimu ni muhimu ndio maana nimeona ni vyema
mkafahamu viwango vya elimu vya viongozi ambao kesho na kesho kutwa
tunatarajia wawe wawakilishi wetu katika medani za kitaifa na kimataifa:

1) Godbless Jonathan Lema -- BBA, ST Augustine --- Amevuliwa
ubunge kwa sasa, kesi inaendelea.

2) Antony Gervase Mbassa - - Adv diploma - KCMC
3) Prof Kulikoyela Kanalwanda Kahigi --- Phd
4) Freeman Aikaeli Mbowe – Form six
5) Highness Samsoni Kiwia ---- Secondary education – O
level

6) Simon Peter Msigwa - -- O level, Degree bible college.
7) Yohana Israel Natse --- Diploma in Education, Masters in
theology.

8) Halima James Mdee --- Degree, UDSM
9) Zitto Zuberi Kabwe --- Degree (economic) UDSM,
Masters degree (MLB)

10) Silvester Mhoja Kasulumbay – Primary,
Certifcate from Monduli Teachers college

11) John Magale Shibuda --- O LEVEL
12) Joseph Osmund Mbilinyi --- Form IV
13) David Ernest Silinde --- Degree(BCOM),
UDSM

14) Mustapha Boay Akunaay – Degree in law, Open
University

15) Meshack Jeremiah Opulukwa --- Not updated
16) Philemon Ndesamburo --- Advanced diploma in
Shipping

17) Said Amour Afri --- Primary school
18) Vicent Kiboko Nyerere -- O level
19) Ezekia Dibogo Wenje --- Degree, St
Augustine

20) Joseph Roman Selasini --- Degree, UDSM
21) Tundu Antiphas Mughwai Lissu ___ LLM –
Masters degree

22) John John Mnyika --- CV not updated
23) Salvatory Naluyaga Machemuli ___ Degree –
DIT

24) Joshua Samwel Nassari – Not updated

CV ya 'DR' WILBROD SLAA HII HAPA:
Kuzaliwa, elimu ya msingi na sekondari

Dk. Slaa alizaliwa tarehe 29 Oktoba 1948 katika Wilaya ya karatu.
Alipata elimu ya msingi katika shule za Karatu na Kwermusi (Mbulu) kati
ya mwaka 1958 na 1965. Alisoma elimu ya sekondari katika Shule za
Dung’unyi Seminari na Itega Seminari kati ya mwaka 1966 na 1971.


Mafanikio ya DK. Slaa kielimu na Kitaaluma

Dk. Slaa ana shahada na atashahada zifuatazo.
Sharada ya Uzamivu (PhD) katika Sheriaü ya kanisa kutoka Chuo kikuu
cha St. Urban, Rome.

Stashahada ya Theolojiaü kutoka Kipalapala Seminari.
Stashahada ya falsafa kutoka Kiboshoü Seminari.
Stashahada ya Afya ya Macho kutoka Kituo cha Kimataifa chaü
Macho.


Ni muhimu vyama kujipanga na kutokufanya mchezo na uongozi wa taifa.
Sikujua mwaka ule Mbowe alipogombea urais, alipitishwa kwa vigezo gani?
Uzoefu kazini au kitu gani hasa? Mtakaochangia mtatujuvya. Msitukane tu.

Kama mawaziri watatokana na wabunge, basi CHADEMA inaweza kuwa na
wabunge ambao kielimu wanaweza kuwa kikwazo katika kutekeleza majukumu
yao.

Indhari:
Chanzo cha taarifa hii ni kutoka kwenye web site ya bunge. Therefore,
kama kuna kosa lolote unaweza kusahihisha. Si lengo kupotosha.

UJUMBE:
Tusidharau elimu wakati wa kuteua wagombea kuwakilisha watanzania.

WITO:
Tupeleke mapendekezo katika CRC ya kutaka mawaziri wasitokane na
wabunge, kwa vile inaweza kuja kuwa tatizo kupata wabunge walio na sifa
za kuongoza wizara.



weka na taarifa za wabunge wa ccm mkuu mbona haukuweka akina maji marefu al maarufu steven ngonyani na wengine kama tax drever wa jimbo moja la mkoa a Dar
 
Napenda kutotafasiriwa vibaya na wanajf, lengo langu kuhusu elimu ya viongozi wetu wa chadema. Kiukweli chadema inaongozwa na viongozi wengi wenye elimu mbovu, isiyofaa kwa kipindi hiki cha science na technology. Hivi hawa hawatambui na kuingia class na kupiga shule, najua wenye elimu ndogo kama wao mnaweza kuja na hoja eti elimu sio lazima katika uongozi, kama ni hivyo tuvunje vyuo vyote au tuchague wasio jua hata kusoma! Tusiwapotoshe hawa viongozi wetu tuwashauri waingie class wapige buku zeni watumie hizo busara kutoa maamuzi! Sio kuwa wabishi bila logic. Pia wewe unayesoma hii threadz washauri wasome! Ntaendelea baadae na hoja!

Mkuu wangu mimi nilisoma kwamba kuna viongozi wa kuzaliwa/ kurithi na aina nyingine n viongozi wa kuteuliwa/ kuchaguliwa. Sijawahi kuuona au kusoma kiongozi wa kusomea.
 
Hawa ni baadhi ya wabunge wa kuchaguliwa wa CHADEMA. Elimu ni muhimu ndio maana nimeona ni vyema mkafahamu viwango vya elimu vya viongozi ambao kesho na kesho kutwa tunatarajia wawe wawakilishi wetu katika medani za kitaifa na kimataifa:

1) Godbless Jonathan Lema -- BBA, ST Augustine --- Amevuliwa ubunge kwa sasa, kesi inaendelea.
2) Antony Gervase Mbassa - - Adv diploma - KCMC
3) Prof Kulikoyela Kanalwanda Kahigi --- Phd
4) Freeman Aikaeli Mbowe – Form six
5) Highness Samsoni Kiwia ---- Secondary education – O level
6) Simon Peter Msigwa - -- O level, Degree bible college.
7) Yohana Israel Natse --- Diploma in Education, Masters in theology.
8) Halima James Mdee --- Degree, UDSM
9) Zitto Zuberi Kabwe --- Degree (economic) UDSM, Masters degree (MLB)
10) Silvester Mhoja Kasulumbay – Primary, Certifcate from Monduli Teachers college
11) John Magale Shibuda --- O LEVEL
12) Joseph Osmund Mbilinyi --- Form IV
13) David Ernest Silinde --- Degree(BCOM), UDSM
14) Mustapha Boay Akunaay – Degree in law, Open University
15) Meshack Jeremiah Opulukwa --- Not updated
16) Philemon Ndesamburo --- Advanced diploma in Shipping
17) Said Amour Afri --- Primary school
18) Vicent Kiboko Nyerere -- O level
19) Ezekia Dibogo Wenje --- Degree, St Augustine
20) Joseph Roman Selasini --- Degree, UDSM
21) Tundu Antiphas Mughwai Lissu ___ LLM – Masters degree
22) John John Mnyika --- CV not updated
23) Salvatory Naluyaga Machemuli ___ Degree – DIT
24) Joshua Samwel Nassari – Not updated

CV ya 'DR' WILBROD SLAA HII HAPA:
Kuzaliwa, elimu ya msingi na sekondari

Dk. Slaa alizaliwa tarehe 29 Oktoba 1948 katika Wilaya ya karatu. Alipata elimu ya msingi katika shule za Karatu na Kwermusi (Mbulu) kati ya mwaka 1958 na 1965. Alisoma elimu ya sekondari katika Shule za Dung’unyi Seminari na Itega Seminari kati ya mwaka 1966 na 1971.

Mafanikio ya DK. Slaa kielimu na Kitaaluma

Dk. Slaa ana shahada na atashahada zifuatazo.
Sharada ya Uzamivu (PhD) katika Sheriaü ya kanisa kutoka Chuo kikuu cha St. Urban, Rome.
Stashahada ya Theolojiaü kutoka Kipalapala Seminari.
Stashahada ya falsafa kutoka Kiboshoü Seminari.
Stashahada ya Afya ya Macho kutoka Kituo cha Kimataifa chaü Macho.

Ni muhimu vyama kujipanga na kutokufanya mchezo na uongozi wa taifa. Sikujua mwaka ule Mbowe alipogombea urais, alipitishwa kwa vigezo gani? Uzoefu kazini au kitu gani hasa? Mtakaochangia mtatujuvya. Msitukane tu.

Kama mawaziri watatokana na wabunge, basi CHADEMA inaweza kuwa na wabunge ambao kielimu wanaweza kuwa kikwazo katika kutekeleza majukumu yao.

Indhari:
Chanzo cha taarifa hii ni kutoka kwenye web site ya bunge. Therefore, kama kuna kosa lolote unaweza kusahihisha. Si lengo kupotosha.

UJUMBE:
Tusidharau elimu wakati wa kuteua wagombea kuwakilisha watanzania.

WITO:
Tupeleke mapendekezo katika CRC ya kutaka mawaziri wasitokane na wabunge, kwa vile inaweza kuja kuwa tatizo kupata wabunge walio na sifa za kuongoza wizara.


Eti degree? Wabongo bwana hapo unamaanisha Bachelors au unadhani Masters na PhD sio degree? tafadhali rekebisha .....
 
kiongozi ni karama .....people are born to a leaders unafikiri ww ukienda usome ma degreeee masters na ma mistresss ndiyo utajuua kyongoza....bogu tu...sana sana utakua mwizi.

Waulizeni inakuwaje Kikwete anadegree ya uchimi lakini anaonekana kilaza hajui chochote kuhusu uchumi kulinganisha na Mkapa ambaye kasoma habari? Kikwete hata kutoa hoja Ni kama kamaliza elimu ya watu waxima darasa la saba
 
hujapenda kuwaweka akina baregu,safari na wengine.....teh teh...Unakisema hapa ni kwamba unaodharau shule zao ndio wanaowafanya mkeshe huku kamasi la baridi likiwashuka.Mkishindwa hata kulala na wake na waume zenu mkiwahofiwa.Mnaodharaus hule zao ndio wanaofanya mmobilize kila uniti na taasisi ya nchi kudeal nao...

NI kwamba mtaka tuwaulize hizi shule na elimu ya CCM km ina viwango au faida km watu wana vyeti halafu kuanzia asubuhi hadi asubihi wamekuwa watazamaji wa jisni CDM inakata mbuga,na hizo elimu unazoziona ndogo zifanye wazee wazisheshimu kelimu zao za SDT FOUR ya zamani, au STD EIGHT ya zamani ambayo walipata wazeee ambao hadi leo wanajiamini kuliko PHD holder wa CCM.

Sasa ni wewe ujiulieze km mlikwendaje shule na shule gani?
 
A fool is a fool wether goes to school or not! Hao wasom wako wamefanya nn zaid ya kuwatapel na kuwanyanyasa wananchi
 
Sina uhakika kama CV ya Mbowe ipo sawa. Nadhani ana Masters kama sikosei. Wanaomfahamu kwa karibu wafuatilie.

Lakini kwa upande mwingine, elimu na utendaji ni vitu viwili tofauti kabisa. Tuna madokta na maprofessor wengi tu kwenye serikali ya CCM na bado hawajaweza kuleta mapinduzi yoyote yenye tija kwa taifa letu zaidi ya kulitia umaskini mkubwa usiomithilika. Nchi hii iliwahi kuwa na waziri mkuu mwenye elimu ya kawaida kabisa (Mzee Kawawa -RIP), na bado akaitumikia nchi kwa uaminifu mkubwa kuliko hao wenye PhD, Masters na vinginevyo.

Kwa mfano kwa elimu ya O-level mimi sioni kama ni shida kwa mtu kama huyo kuongoza nchi hata kama ingekuwa kwenye level ya urais. Kuna mtu anasema ingekuwaje kama Rais angekuwa hajasoma. Mimi namshangaa kwani Rais ndiyo amesoma kuliko Watanzania wengine wote? Mbona ana bachelor tu tena gentlemen na bado anawaongoza wenye PhD, post docs na Maprofessor? Idd Amin alikuwa na elimu gani na aliwaongoza waganda wenye elimu gani? Kule Njombe kaskazini sisi tuna mbunge Jah people hakuwahi kuingia darasani hata siku moja. lakini ndiyo mbunge wetu. Huwezi kumlinganisha hata na mbunge mmoja wa CHADEMA.

Tuache kupigia talumbeta mambo yasiyo na umhimu, tuangalie kwanza mambo ya msingi ambayo taifa letu kwa sasa linapungukiwa. Na tuangalie hawa watu pamoja na usomi wao mdogo wana mchango gani bungeni na katika mabadiliko ya kiuchumi na kijamii katika nchi yetu?

Rais wa Afrika kusini Jacob Zuma hajasoma hata Darasa moja kwa kifupi hakwenda shule lakini ni Rais wa Nchi Tajiri tena yenye wazungu wajanja zaidi
 
Siasa haihitaji Elimu ya juu sana Mwanasiasa anahitaji Kuwa na Kipaji tu cha kuongoza watu ambao wao Ndio wanatakiwa Kuwa na shahada mbali mbali kwa ajili ya kutekeleza majukuumu muhimu kwenye Ujenzi wa Taifa
 
Huu utakuwa ushabiki - Kutoka form six ukatize mpaka Masters!
Hivi kwanza Mbowe alipataje ule umaarufu wa ghafla! Hili swali kila siku najiuliza bila majibu. Kwali watanzania tunatumika vibaya. Au ndio mob psychology?
Mbowe huwa anatembelea Nyota ya chacha wangwe
 
Elimu haina mausliano na ustawi wa jamii. Sio wasomi tunapozipata nafas ni kupindisha taratibu ili kulimbikiza mali na utajiri uliopinduka. Angalia majimbo ya wasomi wa phd na profesorship yako nyuma lakini wa kawaida yanamelemeta.fungua ubongo

Kwa Tanzania Wasomi kwenye Siasa hawana Ujasiri wengi huyumbishwa kirahisi sana Pia ni wepesi wa kujiingiza kwenye Ufisadi kwa kifupi Siasa na Usomi kwa Tanzania haviendani kwa kweli ni bora wasomi wabaki huko kwenye utendaji lakini hapa kwenye Siasa panahitajika Kipaji tu cha kuongoza watu na Elimu ya kawaida ya kuweza kupambanua Ushauri mbali mbali kutoka kwa wale unaowaongoza
 
Marais wengi Duniani si wasomi lakini washauri wao Ndio huwa ni wasomi Siasa si lazima uwe Msomi sana cha Msingi ni Kuwa na uwezo wa uelewa wa haraka tu Pia mbinu za kutatua kero za wale unaowaongoza hii Ndio Elimu ya Siasa ya Tanzania wengi wanadhani mwanasiasa Msomi ni Tiba ya kero za Wapiga Kura huku wengine wakiamini Usomi ni Kuzungumza Kingereza tu wanasahau Kuwa wapo Wazungu wazaliwa wa London wanazungumza kingereza kizuri japo hawajaenda shule hata darasa moja.
 
Hawa ni baadhi ya wabunge wa kuchaguliwa wa CHADEMA. Elimu ni muhimu ndio maana nimeona ni vyema mkafahamu viwango vya elimu vya viongozi ambao kesho na kesho kutwa tunatarajia wawe wawakilishi wetu katika medani za kitaifa na kimataifa:

1) Godbless Jonathan Lema -- BBA, ST Augustine --- Amevuliwa ubunge kwa sasa, kesi inaendelea.
2) Antony Gervase Mbassa - - Adv diploma - KCMC
3) Prof Kulikoyela Kanalwanda Kahigi --- Phd
4) Freeman Aikaeli Mbowe – Form six
5) Highness Samsoni Kiwia ---- Secondary education – O level
6) Simon Peter Msigwa - -- O level, Degree bible college.
7) Yohana Israel Natse --- Diploma in Education, Masters in theology.
8) Halima James Mdee --- Degree, UDSM
9) Zitto Zuberi Kabwe --- Degree (economic) UDSM, Masters degree (MLB)
10) Silvester Mhoja Kasulumbay – Primary, Certifcate from Monduli Teachers college
11) John Magale Shibuda --- O LEVEL
12) Joseph Osmund Mbilinyi --- Form IV
13) David Ernest Silinde --- Degree(BCOM), UDSM
14) Mustapha Boay Akunaay – Degree in law, Open University
15) Meshack Jeremiah Opulukwa --- Not updated
16) Philemon Ndesamburo --- Advanced diploma in Shipping
17) Said Amour Afri --- Primary school
18) Vicent Kiboko Nyerere -- O level
19) Ezekia Dibogo Wenje --- Degree, St Augustine
20) Joseph Roman Selasini --- Degree, UDSM
21) Tundu Antiphas Mughwai Lissu ___ LLM – Masters degree
22) John John Mnyika --- CV not updated
23) Salvatory Naluyaga Machemuli ___ Degree – DIT
24) Joshua Samwel Nassari – Not updated

CV ya 'DR' WILBROD SLAA HII HAPA:
Kuzaliwa, elimu ya msingi na sekondari

Dk. Slaa alizaliwa tarehe 29 Oktoba 1948 katika Wilaya ya karatu. Alipata elimu ya msingi katika shule za Karatu na Kwermusi (Mbulu) kati ya mwaka 1958 na 1965. Alisoma elimu ya sekondari katika Shule za Dung’unyi Seminari na Itega Seminari kati ya mwaka 1966 na 1971.

Mafanikio ya DK. Slaa kielimu na Kitaaluma

Dk. Slaa ana shahada na atashahada zifuatazo.
Sharada ya Uzamivu (PhD) katika Sheriaü ya kanisa kutoka Chuo kikuu cha St. Urban, Rome.
Stashahada ya Theolojiaü kutoka Kipalapala Seminari.
Stashahada ya falsafa kutoka Kiboshoü Seminari.
Stashahada ya Afya ya Macho kutoka Kituo cha Kimataifa chaü Macho.

Ni muhimu vyama kujipanga na kutokufanya mchezo na uongozi wa taifa. Sikujua mwaka ule Mbowe alipogombea urais, alipitishwa kwa vigezo gani? Uzoefu kazini au kitu gani hasa? Mtakaochangia mtatujuvya. Msitukane tu.

Kama mawaziri watatokana na wabunge, basi CHADEMA inaweza kuwa na wabunge ambao kielimu wanaweza kuwa kikwazo katika kutekeleza majukumu yao.

Indhari:
Chanzo cha taarifa hii ni kutoka kwenye web site ya bunge. Therefore, kama kuna kosa lolote unaweza kusahihisha. Si lengo kupotosha.

UJUMBE:
Tusidharau elimu wakati wa kuteua wagombea kuwakilisha watanzania.

WITO:
Tupeleke mapendekezo katika CRC ya kutaka mawaziri wasitokane na wabunge, kwa vile inaweza kuja kuwa tatizo kupata wabunge walio na sifa za kuongoza wizara.



Cv degree phd kwenye ulingo wa Siasa za Tanzania havisaidii kwani tumekuwa tukishuhudia hao wenye Phd wakilihujumu Taifa kwa njia za kifisadi kwa Kifupi Wasomi kwenye Siasa za Tanganyika ni wajanja wapo kimasilahi Binafsi zaidi hawana uchungu na kero za wapiga kura hivyo Usomi wao haujasaidia chochote zaidi ya kuwadidimiza zaidi
 
Marais wengi Duniani si wasomi lakini washauri wao Ndio huwa ni wasomi Siasa si lazima uwe Msomi sana cha Msingi ni Kuwa na uwezo wa uelewa wa haraka tu Pia mbinu za kutatua kero za wale unaowaongoza hii Ndio Elimu ya Siasa ya Tanzania wengi wanadhani mwanasiasa Msomi ni Tiba ya kero za Wapiga Kura huku wengine wakiamini Usomi ni Kuzungumza Kingereza tu wanasahau Kuwa wapo Wazungu wazaliwa wa London wanazungumza kingereza kizuri japo hawajaenda shule hata darasa moja.


Ingekuwa ni usomi ndio urais basi Professa Lipumba na Dk Slaa mmoja wao alitakiwa kuwa Presidaa katika uchaguzi mkuu na katika mchujo wa CCM basi angeshinda Dk Salim Ahmed Salim, Dk Abdalla Kigoda, na Professa Mark Mwandosya , si kilaza Kikwete hata tunahoji degree yake aliipataje ukichukulia waliosoma wakati wa Kikwete shule zilikuwa bora na wengi wanajua kimombo lakini cha ajabu yeye na Lowassa kimombo wanacho cha kuombea maji hawa waliangalizia mitihani iwapo wanababia vile kukiongea kimombo, swali paper waliandikaje iwapo walisoma kwa kimombo?
 
Elimu haina mausliano na ustawi wa jamii. Sio wasomi tunapozipata nafas ni kupindisha taratibu ili kulimbikiza mali na utajiri uliopinduka. Angalia majimbo ya wasomi wa phd na profesorship yako nyuma lakini wa kawaida yanamelemeta.fungua ubongo

Ni kweli Wasomi wengi hujali Matumbo Yao kuliko kero za wananchi hii dhana ya kudhani Elimu ya juu Ndio Dawa ya Uongozi ktk Siasa inafaa ife haraka kwani hapa Tanzania ni Kama imeshindwa kusaidia chochote
 
Hawa ni baadhi ya wabunge wa kuchaguliwa wa CHADEMA. Elimu ni muhimu ndio maana nimeona ni vyema mkafahamu viwango vya elimu vya viongozi ambao kesho na kesho kutwa tunatarajia wawe wawakilishi wetu katika medani za kitaifa na kimataifa:

1) Godbless Jonathan Lema -- BBA, ST Augustine --- Amevuliwa ubunge kwa sasa, kesi inaendelea.
2) Antony Gervase Mbassa - - Adv diploma - KCMC
3) Prof Kulikoyela Kanalwanda Kahigi --- Phd
4) Freeman Aikaeli Mbowe – Form six
5) Highness Samsoni Kiwia ---- Secondary education – O level
6) Simon Peter Msigwa - -- O level, Degree bible college.
7) Yohana Israel Natse --- Diploma in Education, Masters in theology.
8) Halima James Mdee --- Degree, UDSM
9) Zitto Zuberi Kabwe --- Degree (economic) UDSM, Masters degree (MLB)
10) Silvester Mhoja Kasulumbay – Primary, Certifcate from Monduli Teachers college
11) John Magale Shibuda --- O LEVEL
12) Joseph Osmund Mbilinyi --- Form IV
13) David Ernest Silinde --- Degree(BCOM), UDSM
14) Mustapha Boay Akunaay – Degree in law, Open University
15) Meshack Jeremiah Opulukwa --- Not updated
16) Philemon Ndesamburo --- Advanced diploma in Shipping
17) Said Amour Afri --- Primary school
18) Vicent Kiboko Nyerere -- O level
19) Ezekia Dibogo Wenje --- Degree, St Augustine
20) Joseph Roman Selasini --- Degree, UDSM
21) Tundu Antiphas Mughwai Lissu ___ LLM – Masters degree
22) John John Mnyika --- CV not updated
23) Salvatory Naluyaga Machemuli ___ Degree – DIT
24) Joshua Samwel Nassari – Not updated

CV ya 'DR' WILBROD SLAA HII HAPA:
Kuzaliwa, elimu ya msingi na sekondari

Dk. Slaa alizaliwa tarehe 29 Oktoba 1948 katika Wilaya ya karatu. Alipata elimu ya msingi katika shule za Karatu na Kwermusi (Mbulu) kati ya mwaka 1958 na 1965. Alisoma elimu ya sekondari katika Shule za Dung’unyi Seminari na Itega Seminari kati ya mwaka 1966 na 1971.

Mafanikio ya DK. Slaa kielimu na Kitaaluma

Dk. Slaa ana shahada na atashahada zifuatazo.
Sharada ya Uzamivu (PhD) katika Sheriaü ya kanisa kutoka Chuo kikuu cha St. Urban, Rome.
Stashahada ya Theolojiaü kutoka Kipalapala Seminari.
Stashahada ya falsafa kutoka Kiboshoü Seminari.
Stashahada ya Afya ya Macho kutoka Kituo cha Kimataifa chaü Macho.

Ni muhimu vyama kujipanga na kutokufanya mchezo na uongozi wa taifa. Sikujua mwaka ule Mbowe alipogombea urais, alipitishwa kwa vigezo gani? Uzoefu kazini au kitu gani hasa? Mtakaochangia mtatujuvya. Msitukane tu.

Kama mawaziri watatokana na wabunge, basi CHADEMA inaweza kuwa na wabunge ambao kielimu wanaweza kuwa kikwazo katika kutekeleza majukumu yao.

Indhari:
Chanzo cha taarifa hii ni kutoka kwenye web site ya bunge. Therefore, kama kuna kosa lolote unaweza kusahihisha. Si lengo kupotosha.

UJUMBE:
Tusidharau elimu wakati wa kuteua wagombea kuwakilisha watanzania.

WITO:
Tupeleke mapendekezo katika CRC ya kutaka mawaziri wasitokane na wabunge, kwa vile inaweza kuja kuwa tatizo kupata wabunge walio na sifa za kuongoza wizara.





Meshack Opulukwa ana degree zifuatazo Bachelor of Science in Land Use and Valuation UDSM (1996) Masters in Environmental Science, Okinawa University, Japan (1999) Masters in Ecology, Miami University, USA (2003) chadema si wajivuni kama CCM hata certificate wanalazimisha PHD ambao ni Mary Nagu, Emmanuel Nchimbi, Milton Mahanga, Raphael Chegeni na wenzao ambao ni PHD fake pia degree fake ya Lukuvi wakati ana certificate hata hivyo yuko smart kuliko Kikwete mwenye degree ya halali iwapo hatujui aliipataje sababu haendani na kuwa ana degree ni kama darasa la saba
 
muda wa kuongoza nchi cdm bado wakaze buti ,hata kama wanachama wao na washabiki wao wengi ni wakrsto wajitahidi kufuta hiyo dhana,pia hata kama wengi wao ni wa kanda ya kaskazini wajisafishe kwa hilo,kisha kajipange kuchukuwa dola pengine mwaka 2020

acha udin jenga hoja
 
Hawa ni baadhi ya wabunge wa kuchaguliwa wa CHADEMA. Elimu ni muhimu ndio maana nimeona ni vyema mkafahamu viwango vya elimu vya viongozi ambao kesho na kesho kutwa tunatarajia wawe wawakilishi wetu katika medani za kitaifa na kimataifa:

1) Godbless Jonathan Lema -- BBA, ST Augustine --- Amevuliwa ubunge kwa sasa, kesi inaendelea.
2) Antony Gervase Mbassa - - Adv diploma - KCMC
3) Prof Kulikoyela Kanalwanda Kahigi --- Phd
4) Freeman Aikaeli Mbowe – Form six
5) Highness Samsoni Kiwia ---- Secondary education – O level
6) Simon Peter Msigwa - -- O level, Degree bible college.
7) Yohana Israel Natse --- Diploma in Education, Masters in theology.
8) Halima James Mdee --- Degree, UDSM
9) Zitto Zuberi Kabwe --- Degree (economic) UDSM, Masters degree (MLB)
10) Silvester Mhoja Kasulumbay – Primary, Certifcate from Monduli Teachers college
11) John Magale Shibuda --- O LEVEL
12) Joseph Osmund Mbilinyi --- Form IV
13) David Ernest Silinde --- Degree(BCOM), UDSM
14) Mustapha Boay Akunaay – Degree in law, Open University
15) Meshack Jeremiah Opulukwa --- Not updated
16) Philemon Ndesamburo --- Advanced diploma in Shipping
17) Said Amour Afri --- Primary school
18) Vicent Kiboko Nyerere -- O level
19) Ezekia Dibogo Wenje --- Degree, St Augustine
20) Joseph Roman Selasini --- Degree, UDSM
21) Tundu Antiphas Mughwai Lissu ___ LLM – Masters degree
22) John John Mnyika --- CV not updated
23) Salvatory Naluyaga Machemuli ___ Degree – DIT
24) Joshua Samwel Nassari – Not updated

CV ya 'DR' WILBROD SLAA HII HAPA:
Kuzaliwa, elimu ya msingi na sekondari

Dk. Slaa alizaliwa tarehe 29 Oktoba 1948 katika Wilaya ya karatu. Alipata elimu ya msingi katika shule za Karatu na Kwermusi (Mbulu) kati ya mwaka 1958 na 1965. Alisoma elimu ya sekondari katika Shule za Dung’unyi Seminari na Itega Seminari kati ya mwaka 1966 na 1971.

Mafanikio ya DK. Slaa kielimu na Kitaaluma

Dk. Slaa ana shahada na atashahada zifuatazo.
Sharada ya Uzamivu (PhD) katika Sheriaü ya kanisa kutoka Chuo kikuu cha St. Urban, Rome.
Stashahada ya Theolojiaü kutoka Kipalapala Seminari.
Stashahada ya falsafa kutoka Kiboshoü Seminari.
Stashahada ya Afya ya Macho kutoka Kituo cha Kimataifa chaü Macho.

Ni muhimu vyama kujipanga na kutokufanya mchezo na uongozi wa taifa. Sikujua mwaka ule Mbowe alipogombea urais, alipitishwa kwa vigezo gani? Uzoefu kazini au kitu gani hasa? Mtakaochangia mtatujuvya. Msitukane tu.

Kama mawaziri watatokana na wabunge, basi CHADEMA inaweza kuwa na wabunge ambao kielimu wanaweza kuwa kikwazo katika kutekeleza majukumu yao.

Indhari:
Chanzo cha taarifa hii ni kutoka kwenye web site ya bunge. Therefore, kama kuna kosa lolote unaweza kusahihisha. Si lengo kupotosha.

UJUMBE:
Tusidharau elimu wakati wa kuteua wagombea kuwakilisha watanzania.

WITO:
Tupeleke mapendekezo katika CRC ya kutaka mawaziri wasitokane na wabunge, kwa vile inaweza kuja kuwa tatizo kupata wabunge walio na sifa za kuongoza wizara.




Huna hoja.
Weka viwango vya elimu vya maccm waliopo bungeni na pia toka vyama vingine!
 
Ukijua kazi ya mbunge na bunge, basi uataweza kusema elimu ni muhimu au sio muhimu kwa viongozi wetu.

Lets hope for the best in future.
 
Back
Top Bottom