Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

Hivi ndivyo viwango vya elimu vya 'majembe' ya CHADEMA!

Elimu ni muhimu sana kwa karne ya leo na sisi Chadema tunathamini sana elimu na ndio maana Mwenyekiti amekuwa akihamasisha sana wasomi na vijana kujiunga na chama na kuwa kwenye nafasi mbalimbali za chama na serikali. Chadema ina vijana na watanzania wengi sana wasomi wa kubobea wenye elimu na taaluma mbali mbali. Kwenye uongozi wa kisiasa bado kunachangamoto nyingi. Kazi kubwa ya wapiga kura hawaangilii elimu tu ya mgombea bali ufanisi wake wa kazi, uzalendo, utumishi, uaminifu, ubunifu, uwakilishi kubwa zaidi ni vipi ataweza kuwaletea wananchi husika maendeleo.

Ni swala la mwenye elimu kubwa kujiuliza kwanini ashindwe je ni kweli vyeti vyake vinaendana na output yake?? Hayamkini vyeti vikawa ndio chanzo cha uzembe na wizi nk au kutokuwa na vyeti kukawa ndio chanzo cha kutokuwajibika. Wagunduzi wengi na hawakuwa na elimu ya vyeti ila walikuwa wasomi sana. Elimu ni uelewa wa unayoyafanya na vipi uyafanye. Nchi zilizoendelea huwa zinatumia maneno haya first degree au udhoefu wa miaka mitano kwenye kazi husika masters au miaka kumi ya kazi na kuonyesha uwezo na ubunifu.

Kuna on job training nk.
Pamoja na yote hayo elimu ya mtu iwe na vyeti au la inapimwa na output sio mzigo wa makaratasi unaoitwa vyeti tu. Watanzania tujifunze kutumia elimu zetu ziendane na tuliyofundishwa darasani la sivyo baadhi ya hao tunaowaona hawajasoma watatutoa jasho sana.

Bado nasisitiza kuwa Chadema inathamini sana elimu na itahakikisha kwa kila ajira atawekwa mtu competent mwenye elimu, ujuzi na udoefu unaohitajika.

Wote wenye mashaka na viongozi wa chama waangalie utendaji wao wa kazi na ufanisi wao.

Chairman wa CDM amekitoa chama kikiwa hakijulikani mpaka sasa chama kiko tayari kuingia ikulu na haya yamefanyika ndani ya chini ya miaka kumi. Je kama ni CEO unamchukua Mbowe au Jakaya kikwete?

Mbowe bila resources za kutosha ameweza kukifanya chama leo kina wabunge 48 kinajulikana Tanzania nzima na duniani na kipo tayari kuingia ikulu huku akikisababisha CCM kubadili uongozi mara tatu ndani ya miaka mitatu. Kiongozi huyu ameonysha uwezo mkubwa wa uongozi tukiwalinganisha kwenye utendaji, ufanisi, na uwajibikaji.

J kikwete akiwa na resources zote muhimu ameshindwa kuongoza nchi na chama chake kati ya hawa wawili ukiambiwa uchukue CEO utamchukua nani???

Ukiwa ni mtu wa kupenda kujiendeleza unaweza kujisomea na kuwa na uwezo wa phd bila cheti na hili linafanyika sana duniani mfano ni akina bill gates, dell, nk hawa waliweza kujisomea kwenye mambo waliyoona yanawezekana. Ikumbukwe haya yote hayatoe umuhimu wa elimu ila elimu ni uwezo wa kusoma vitabu ubunifu, utendaji , ufanisi na matokeo chanya. Ukiwa na vyetu rundu halafu ukawa huna unaloweza hutufai. Tunahitaji elimu yenye uzalishaji chanya, maadili na utii wa sheria.

Chief Mkwawa wa Kalenga
Serikali ya chadema itailetea Tanzania maendeleo ya kweli bila mawaa. Sheria za nchi zitakuwa kioo cha viongozi na maadiili yake.
 
Mwanangu Mkiva, kama mimi ni boya basi wewe bomu. Nadhani wewe ni kihiyo anayetetea ukihiyo kwa vile huna bongo la kwenda shule. Acha upumbavuuu tetea vinavyoweza kutetewa badala ya *****. Shame on you!
 
Hujajibu hoja niliyoiweka hapa. Halafu sijui wewe ni wa wapi mkuu? Hivi Rais au waziri au mbunge ni nani hadi ahitaji sijui degree ya engineering, udaktari au ya ualimu? Urais ni taasisi! Rais anafanya maamuzi yake kwa kutumia wataalamu mbalimbali. Ikulu kuna wanasheria wenye PhD, kuna maingeneer, kuna wataalamu wa elimu na kila kada ambao wanamshauri Rais katika maeneo husika. Rais haendi kugonga vyuma Ikulu hadi atakiwe kuwa degree au PhD ya uhandisi, wala haendi kufundisha kule kiasi cha kumtaka awe na degree ya ualimu. Kusoma na kuandika na kiingereza kidogo vinatosha kabisa. Kinachohitajika ni busara zake tu za namna ya kuingoza nchi na uelewa mpana wa maisha na mambo yanayolihusu taifa lake.

Unanishangaza sana ndugu unaponambia eti hatuhitaji kuwa na vyuo vingi. Hivi vyuo vingi ni kwa ajili ya kutoa marais na wabunge wengi au kwaajili ya kuandaa wataalam wa idara mbalimbali? Tunahitaji wataalamu wa kila aina katika idara mbalimbali, lakini si lazima hao wawe marais. Si lazima sana kwamba rais awe ni mtaalam wa uchumi au uhandisi ndipo aweze kuongoza nchi. Mkapa alikuwa mwandishi wa habari, Nyerere alikuwa mwalimu, Kikwete ni mwanauchumi. Angalia tofauti zao za uongozi. Mwanauchumi ndo kavurunda kushinda wenzake wote. Sasa degree yake ya uchumi imelisaidiaje taifa? Think twice. Tunahitaji hekima zaidi kuliko shule za darasani.

Halafu mnaposimama hapa kujigamba juu ya elimu rejeeni upya bungeni na kuchunguza mijadala inayoendelea huko. Ni hao hao akina Msigwa mnaosema hawana elimu ndiyo wanaowakimbiza mchakamchaka akina professor magembe na vimeo vingine vya CCM kule bungeni. Ni hao hao akina Sugu na Wenje na Kiwia ndiyo wanaowatoa baro madokta na maprofessor wa CCM bungeni. Hawa watu hawana elimu ya darasani lakini wanaona mbali mara mia moja zaidi ya CCM.

Natumai mtoto wako akiishia Form Four na kukataa kuendelea na shule kwa sababu zake mwenyewe hutamlazimisha. Na ukae ukijua, Form Four ya Miaka ya 70 - 90 siyo kama ya leo. Kama ndivyo unavyojidanganya, hongera!
 
Weka na CV ya jaji mbarouk aliyeteuliwa na Kikwete!

tatizo la Mborouk sio elimu la hasha ni hakukidhi viwango kwa kazi husika unaweza kuwa msomi ila kama qualification ni PHd halafu ukatuwekea first degree utakuwa hayawani
 
Mimi nataka kujua hapo kwenye red mmoja o'level mwingine form four una maanisha nini? tupe na certificate no. zao maana tunajaribu kuangalia kwa majina yao hao wote kwenye data bank ya baraza la mitihani hawa jamaa wanaonekana hawajawahi kufanya mitihani ya kdato cha nne au walihuzuria tu na walitoka na living cert. zao? kwa maana ya kidato cha nne negative?

Hii kazi namuachia Mh Tundu Lissu ambaye juzi alitaja majina ya majaji wasio na elimu. Naliamini hili jembe kwa utafiti. Nimedodosa kwenye site ya bunge leo, ndio nikapata hizo sifa. Mh Mobwe kwenye historia yake ya kazi ameandika alsihawahi kuwa Clerk wa Bank.
 
Natumai mtoto wako akiishia Form Four na kukataa kuendelea na shule kwa sababu zake mwenyewe hutamlazimisha. Na ukae ukijua, Form Four ya Miaka ya 70 - 90 siyo kama ya leo. Kama ndivyo unavyojidanganya, hongera!

Hakuna sababu ya kulumbuna kuhusu umuhimu wa elimu, Elimu ni muhimu sana kwa kizazi cha leo ila sio shule zetu za kata na vyuo vyetu vya voda fasta. Tunahitaji kubadilisha mitaala yetu kuanzia chini mpaka phd kwani haitoi wasomi tena.
 
kwanza halima mdee ana masters so acha utoto kutudanganya danganya then andika sources ya taarifa yako ndio tufuatilie si unakaa kijiweni na wauza bangi unakuja chafua hewa humu very xory kama nimekukwanza ila my aim it is to improve your thinking capacity and how to present hot topic infront of interlectuals
 
sijui ulitaka kuropoka au nini tatizo lako au njaa ya kuporwa ardhi sasa unabaki kutumika
 
kwanza halima mdee ana masters so acha utoto kutudanganya danganya then andika sources ya taarifa yako ndio tufuatilie si unakaa kijiweni na wauza bangi unakuja chafua hewa humu very xory kama nimekukwanza ila my aim it is to improve your thinking capacity and how to present hot topic infront of interlectuals


Mwambie Halima aka update CV yake kwenye website ya bunge anatupa shida wapiga kura! Mpe hongera. Ukipata na update za hao wengine: MBOWE na ARFI tuwekee humu inaweza ikawapa nafuu MAGWANDA wenzio. Hayo matusi mengine watakujibu wenzako wanaokujua.
 
hii topic ni kama imeletwa na mtoto wa darasa la sita, kajipange bandugu inaonekana unamawazo mazuri tatizo unakimbizwa na mbwa
 
halafu mi sielewi unamaana hawa ndio cdm na imekwisha sio? yaani umechoka
 
halafu mi sielewi unamaana hawa ndio cdm na imekwisha sio? yaani umechoka

Unaweza kuweka ya wale wengine unao wajua. Lakini hiyo ndiyo 'think tank' ya CDM, bila hao Tendwa anaweza kuwafuta mara moja; M/kiti, Katibu na Makamo. Nimechoka kweli kujishana na mtu ambaye hajui anachokisema eti tu kwa sababu unatetea kitu kisicho teteka! Zidumu fikra za mwenye kiti! Copy paste ya CCM.
 
Hawa ni baadhi ya wabunge wa kuchaguliwa wa CHADEMA. Elimu ni muhimu ndio maana nimeona ni vyema mkafahamu viwango vya elimu vya viongozi ambao kesho na kesho kutwa tunatarajia wawe wawakilishi wetu katika medani za kitaifa na kimataifa:

1) Godbless Jonathan Lema -- BBA, ST Augustine --- Amevuliwa ubunge kwa sasa, kesi inaendelea.
2) Antony Gervase Mbassa - - Adv diploma - KCMC
3) Prof Kulikoyela Kanalwanda Kahigi --- Phd
4) Freeman Aikaeli Mbowe – Form six
5) Highness Samsoni Kiwia ---- Secondary education – O level
6) Simon Peter Msigwa - -- O level, Degree bible college.
7) Yohana Israel Natse --- Diploma in Education, Masters in theology.
8) Halima James Mdee --- Degree, UDSM
9) Zitto Zuberi Kabwe --- Degree (economic) UDSM, Masters degree (MLB)
10) Silvester Mhoja Kasulumbay – Primary, Certifcate from Monduli Teachers college
11) John Magale Shibuda --- O LEVEL
12) Joseph Osmund Mbilinyi --- Form IV
13) David Ernest Silinde --- Degree(BCOM), UDSM
14) Mustapha Boay Akunaay – Degree in law, Open University
15) Meshack Jeremiah Opulukwa --- Not updated
16) Philemon Ndesamburo --- Advanced diploma in Shipping
17) Said Amour Afri --- Primary school
18) Vicent Kiboko Nyerere -- O level
19) Ezekia Dibogo Wenje --- Degree, St Augustine
20) Joseph Roman Selasini --- Degree, UDSM
21) Tundu Antiphas Mughwai Lissu ___ LLM – Masters degree
22) John John Mnyika --- CV not updated
23) Salvatory Naluyaga Machemuli ___ Degree – DIT
24) Joshua Samwel Nassari – Not updated

CV ya 'DR' WILBROD SLAA HII HAPA:
Kuzaliwa, elimu ya msingi na sekondari

Dk. Slaa alizaliwa tarehe 29 Oktoba 1948 katika Wilaya ya karatu. Alipata elimu ya msingi katika shule za Karatu na Kwermusi (Mbulu) kati ya mwaka 1958 na 1965. Alisoma elimu ya sekondari katika Shule za Dung’unyi Seminari na Itega Seminari kati ya mwaka 1966 na 1971.

Mafanikio ya DK. Slaa kielimu na Kitaaluma

Dk. Slaa ana shahada na atashahada zifuatazo.
Sharada ya Uzamivu (PhD) katika Sheriaü ya kanisa kutoka Chuo kikuu cha St. Urban, Rome.
Stashahada ya Theolojiaü kutoka Kipalapala Seminari.
Stashahada ya falsafa kutoka Kiboshoü Seminari.
Stashahada ya Afya ya Macho kutoka Kituo cha Kimataifa chaü Macho.

Ni muhimu vyama kujipanga na kutokufanya mchezo na uongozi wa taifa. Sikujua mwaka ule Mbowe alipogombea urais, alipitishwa kwa vigezo gani? Uzoefu kazini au kitu gani hasa? Mtakaochangia mtatujuvya. Msitukane tu.

Kama mawaziri watatokana na wabunge, basi CHADEMA inaweza kuwa na wabunge ambao kielimu wanaweza kuwa kikwazo katika kutekeleza majukumu yao.

Indhari:
Chanzo cha taarifa hii ni kutoka kwenye web site ya bunge. Therefore, kama kuna kosa lolote unaweza kusahihisha. Si lengo kupotosha.

UJUMBE:
Tusidharau elimu wakati wa kuteua wagombea kuwakilisha watanzania.

WITO:
Tupeleke mapendekezo katika CRC ya kutaka mawaziri wasitokane na wabunge, kwa vile inaweza kuja kuwa tatizo kupata wabunge walio na sifa za kuongoza wizara.



Nakumbuka Mbowe alipogombea urais akashindwa alikwenda Uingereza kusomea Masters degree. Anayekumbuka vuzuri atujuze.
 
Nakumbuka Mbowe alipogombea urais akashindwa alikwenda Uingereza kusomea Masters degree. Anayekumbuka vuzuri atujuze.

Huu utakuwa ushabiki - Kutoka form six ukatize mpaka Masters!
Hivi kwanza Mbowe alipataje ule umaarufu wa ghafla! Hili swali kila siku najiuliza bila majibu. Kwali watanzania tunatumika vibaya. Au ndio mob psychology?
 
Leo nimefikia conclusion ya kuamini kuwa Kweli CHADEMA mko biased na hampendi kuambiwa ukweli. Pindi mtakapofanikiwa kupata madaraka hamtakuwa na tofauti na CCM kwa tabia ya kulindana.
Tuombe moderators waweke na kitufe cha dislike labda hizo leo zingekuwa nyingi.

Masikini Tanzania, ee mungu tujaalie wakombozi wa kweli wa nchi hii. Kila tunaposhika kumbe napo sipo. Mungu ibariki Tanzania.
 
Naona majibu kwa Tundu Lissu kuhusu majaji yametolewa.
Hii nchi mi naomba Mungu aingilie kati.
 
Natumai mtoto wako akiishia Form Four na kukataa kuendelea na shule kwa sababu zake mwenyewe hutamlazimisha. Na ukae ukijua, Form Four ya Miaka ya 70 - 90 siyo kama ya leo. Kama ndivyo unavyojidanganya, hongera!
I see! Hivi umeelewa nilichoandika kwenye post yangu? Wewe una kiwango gani cha elimu? Usiniambie una degree mkuu. Kama unapigania wanasiasa wawe na elimu kubwa halafu baada ya kuwa na hiyo elimu uwezo wao wa kuchambua mambo unakuwa kama huu wa kwako, basi it is a waste of time and money kuwasomesha watu hadi vyuo vikuu. Kasome tena post yangu uelewe naongelea nini!
 
Huu utakuwa ushabiki - Kutoka form six ukatize mpaka Masters!
Hivi kwanza Mbowe alipataje ule umaarufu wa ghafla! Hili swali kila siku najiuliza bila majibu. Kwali watanzania tunatumika vibaya. Au ndio mob psychology?
Mbowe ana BBA na MBA kwa taarifa yako, fuatilia takwimu halisi. Usikurupuke!
 
Back
Top Bottom