Hivi kwanini wali wa mkaa ni mtamu kuliko ule wa 'rice cooker'?

Malcom Lumumba

Malcom Lumumba

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
13,905
Points
2,000
Malcom Lumumba

Malcom Lumumba

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
13,905 2,000
Wasalaam,
Mimi bwana huwa napikia wali kwenye Rice Cooker lakini juzi nimeenda kumtembelea dada moja ni Mzenji wali wake kwenye mkaa na wakati unapikwa nikasikia harufu ile nzuri nzuri kabisa na wali wake ulivyotoka aisee niliona kabisa utofauti na ule wa Jiko la mzungu. Sasa wadau ili wali uwe vizuri ni lazima nifanye mabadiriko au mimi ndiyo sijui kupika ???
 
culture gal

culture gal

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2017
Messages
6,772
Points
2,000
culture gal

culture gal

JF-Expert Member
Joined May 24, 2017
6,772 2,000
Wali kwenye rice cooker unatoka vizuri kuna zingine zinatoa hadi ukoko.

Me nadhani kwenye wali huweki viungo ndio maana, tupia garlic, au hiliki, au mdalasini, au binzari nyembamba, au karoti au tui la nazi.... hapo lazima kitu kinukie wakati kinachemka.
Lakini Mchele tu na mafuta hahaha.

NB: Jiko la mkaa au la kuni linapika vizuri sana wali kuliko majiko mengine.
 
Malcom Lumumba

Malcom Lumumba

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
13,905
Points
2,000
Malcom Lumumba

Malcom Lumumba

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
13,905 2,000
Wali kwenye rice cooker unatoka vizuri kuna zingine zinatoa hadi ukoko.

Me nadhani kwenye wali huweki viungo ndio maana, tupia garlic, au hiliki, au mdalasini, au binzari nyembamba, au karoti au tui la nazi.... hapo lazima kitu kinukie wakati kinachemka.
Lakini Mchele tu na mafuta hahaha.

NB: Jiko la mkaa au la kuni linapika vizuri sana wali kuliko majiko mengine.
Aisee nimejaribu kila mbinu unatoka lakini hauwi mtamu kama ule niliokula juzi aisee.......
 
Mambembe

Mambembe

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2018
Messages
1,987
Points
2,000
Mambembe

Mambembe

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2018
1,987 2,000
Wali kwenye rice cooker unatoka vizuri kuna zingine zinatoa hadi ukoko.

Me nadhani kwenye wali huweki viungo ndio maana, tupia garlic, au hiliki, au mdalasini, au binzari nyembamba, au karoti au tui la nazi.... hapo lazima kitu kinukie wakati kinachemka.
Lakini Mchele tu na mafuta hahaha.

NB: Jiko la mkaa au la kuni linapika vizuri sana wali kuliko majiko mengine.
Sa kwa viungo vyote hivyo si bora upike tu pilau ilaa tuseme ukweli rice cooker nminakuwaga kama inababuaa mchele ukiiva unakuwa kama spnge flani yaan kuna kitu kinakosekana smae applied to jiko la umeme ilaa mkaa ni balaa
 
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
13,877
Points
2,000
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2013
13,877 2,000
Wasalaam,
Mimi bwana huwa napikia wali kwenye Rice Cooker lakini juzi nimeenda kumtembelea dada moja ni Mzenji wali wake kwenye mkaa na wakati unapikwa nikasikia harufu ile nzuri nzuri kabisa na wali wake ulivyotoka aisee niliona kabisa utofauti na ule wa Jiko la mzungu. Sasa wadau ili wali uwe vizuri ni lazima nifanye mabadiriko au mimi ndiyo sijui kupika ???
Sidhan mkuu,
Embu angalia na aina ya mchele, usikute umepika mchele wa kilombero.
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
12,804
Points
2,000
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
12,804 2,000
Jiko la mkaa, chungu vinaongeza ladha ya chakula. Maharage au mchuzi uliopikwa kwenye chungu hauwezi kufananisha na kitu cha sufuria.

Nafikiri namna ya nishati ya joto inavyopenya na kuivisha chakula, kuna tofauti sana kati ya jiko la gesi, rice coocker zinatofautiana japo vyakula vyote vitaiva.

Ndio maana mkaa utatumia muda mrefu kulinganisha na umeme na hapo ndio siri ya mahanjumati ilipolala.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
44,781
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
44,781 2,000
Wasalaam,
Mimi bwana huwa napikia wali kwenye Rice Cooker lakini juzi nimeenda kumtembelea dada moja ni Mzenji wali wake kwenye mkaa na wakati unapikwa nikasikia harufu ile nzuri nzuri kabisa na wali wake ulivyotoka aisee niliona kabisa utofauti na ule wa Jiko la mzungu. Sasa wadau ili wali uwe vizuri ni lazima nifanye mabadiriko au mimi ndiyo sijui kupika ???
Imani tu
 
culture gal

culture gal

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2017
Messages
6,772
Points
2,000
culture gal

culture gal

JF-Expert Member
Joined May 24, 2017
6,772 2,000
Sa kwa viungo vyote hivyo si bora upike tu pilau ilaa tuseme ukweli rice cooker nminakuwaga kama inababuaa mchele ukiiva unakuwa kama spnge flani yaan kuna kitu kinakosekana smae applied to jiko la umeme ilaa mkaa ni balaa
Sijasema aweke vyote kwa wakati mmoja ndio maana nikaweka AU, AU, AU.

Nadhan labda na aina ya Rice Cooker pia, me yangu inatoa kitu fresh kabisa.
 
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
5,109
Points
2,000
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
5,109 2,000
Unajua hiki kitu me pia sijawahi kuelewa... kwann wali wa msibani unakuaga mtamu sana kuliko hata wali wa harusini?? LoL.
Sijui sababu tunakula na machungu, sijui mkuu ila najua kwa hakika mpunga wa msibani hauna mpinzani.
 

Forum statistics

Threads 1,305,018
Members 501,635
Posts 31,534,602
Top