Hivi gesi yetu inayochimbwa Mtwara inatumika wapi?

Hivi gesi yetu inayochimbwa Mtwara inatumika wapi?

Gesi iliyogunduliwa juzi juzi ya Msimbati Mtwara bado haijaanza kuchimbwa, inaweza kuchukua hata miaka 10 kuanza kuchimbwa. Ile iliyogunduliwa miaka ya nyuma ya Songas na Mnazi bay ndio inayotumika Kinyerezi power plant na ubungo power plant kuzalisha umeme, pia imesambazwa baadhi ya viwanda jijini Dar. Na kwasasa umeme wa gesi unaozalishwa Ubungo na Kinyerezi I power plants bado hautoshi kwani mahitaji ya umeme yanaongezeka kwa kasi, na ndio maana serikali iko mbioni kukamilisha na kuwasha mitambo ya Kinyerezi II power plant ili kusaidia kupunguza uhaba, pia nadhani patakuwa na Kinyerezi III na Kinyerezi IV power plants zitafuata ili kuendelea kupambana na uhaba. Stiegler's gorge ndio baba lao kabisa, muwe waelewa na sio watu wa kulia lia kama kuku wanataka kutaga.

Kwa Stiegler Gorge, ionabidi tufikiri upya. Mabadiliko ya tabia nchi yatatuathiri kwenye mradi huu, huenda hata kabla ya kurudisha gharama. Pili tujifunze toka Kidatu, kwetu sisi hydropower si ya kutegemewa sana. Tatu tuweke mipango yetu kwa kuona mbele. Kenya ambao sidhani kama wana urani, wana malengo ya umeme wa urani. Ni mara mia tungeongeza nguvu kwenye umeme wa upepo pale Singida, tuanzishe mashamba ya umeme jua, umeme toka mawimbi ya bahari. Hivi ni vyanzo vyenye kuonyesha mategemeo ya kuwepo kwa muda mrefu zaidi. Hiyo Stiegler ilikuwa inakadiriwa kuzalisha Megawati 4500 hadi 6000 wakati inafikiriwa kipindi cha awamu ya kwanza. Sasa leo imekuwa chini ya 3000 hii ni kuonyesha kuwa uwezo utazidi kupungua hadi sufuri. Hizi data zilikuwa kwenye magazeti ya nyakati fulani fulani.
 
Ninavyojua mimi kwa sasa mazungumzo yanaendelea juu ya kitu kinaitwa Host Government Agreemy(HGA),ambayo ni makubaliano ambayo yatasimamia kwa ujumla hiyo ishu ya hiyo gesi huko baharini na uvunaji wake.

Ili hiyo gesi ianze kutumika lazima ijengwe gas plant ambayo ndio itakua inachakata hiyo gesi na kutengeneza bidhaa za mwisho mbalimbali.

Na hapo upatikanaji wa mwekezaji wa kujenga hiko kiwanda cha gas processing utategemea na hiyo HGA itakavyokua.Ikiwa mbaya inaweza ikachukua muda zaidi wawekezaji kuja na kuendeleza utafutaji katika vitalu vingine

Ninavyojua mimi kwa sasa mazungumzo yanaendelea juu ya kitu kinaitwa Host Government Agreemy(HGA),ambayo ni makubaliano ambayo yatasimamia kwa ujumla hiyo ishu ya hiyo gesi huko baharini na uvunaji wake.

Ili hiyo gesi ianze kutumika lazima ijengwe gas plant ambayo ndio itakua inachakata hiyo gesi na kutengeneza bidhaa za mwisho mbalimbali.

Na hapo upatikanaji wa mwekezaji wa kujenga hiko kiwanda cha gas processing utategemea na hiyo HGA itakavyokua.Ikiwa mbaya inaweza ikachukua muda zaidi wawekezaji kuja na kuendeleza utafutaji katika vitalu vingine.


[emoji116] [emoji116]
Maelezo zaidi na "complicated" kidogo,ila ukipenda ipitie.
View attachment 646571
View attachment 646573
Nashukuru sana kwa ufafanuzi mkuu..kumbe siasa ktk hili suala zilizidi sana...sasa mikataba sijui iko vp, kwani sheria yenyewe ya gesi ilipitishwa kibabe
 
Hata kama tukibadilishana na marekani.
Yaani wa Tanzania tukaishi marekani na wamarekani waje kuishi Tanzania. Baada ya miaka 5.
TANZANIA ITAGEUKA KUWA MAREKANI.
NA MAREKANI ITAGEUKA KUWA TANZANIA.
No, watanzania watakuwa extinct Marekani
 
Hivi umesoma nilichokiandika? Si nimesema kwamba gesi inayopitishwa kwenye hilo bomba ni ile iliyogunduliwa mwaka 1970 ya Songas & mnazi bay na sio hiyo ya mtwara ya juzi juzi iliyopigiwa debe, sasa huelewi nini, wewe ni zezeta? Au hujui kusoma?
Songas na Mnazi Bay zipo mkoani Lindi nadhani, bomba linalopita shambani kwangu Mtwara kuja Dar linapitisha nini?
 
Songas na Mnazi Bay zipo mkoani Lindi nadhani, bomba linalopita shambani kwangu Mtwara kuja Dar linapitisha nini?
Mnazi bay iko mtwara,hilo bomba linapitisha gesi toka mnazi bay kwenda Kinyerezi Dar es salaam
 
Gesi iliyogunduliwa juzi juzi ya Msimbati Mtwara bado haijaanza kuchimbwa, inaweza kuchukua hata miaka 10 kuanza kuchimbwa. Ile iliyogunduliwa miaka ya nyuma ya Songas na Mnazi bay ndio inayotumika Kinyerezi power plant na ubungo power plant kuzalisha umeme, pia imesambazwa baadhi ya viwanda jijini Dar. Na kwasasa umeme wa gesi unaozalishwa Ubungo na Kinyerezi I power plants bado hautoshi kwani mahitaji ya umeme yanaongezeka kwa kasi, na ndio maana serikali iko mbioni kukamilisha na kuwasha mitambo ya Kinyerezi II power plant ili kusaidia kupunguza uhaba, pia nadhani patakuwa na Kinyerezi III na Kinyerezi IV power plants zitafuata ili kuendelea kupambana na uhaba. Stiegler's gorge ndio baba lao kabisa, muwe waelewa na sio watu wa kulia lia kama kuku wanataka kutaga.
Unaonekana unaufaamu wa ayo mambo,ebu tuambie kwanini mnajump jump kwenye mradi mwingine wa stieglers gorge wakati mradi wa kuzalisha Umeme kwa gesi bado ni kitendawili, napata ugumu sana kuelewa Tanzania baada ya miaka 56 na vyanzo vyote vya Umeme tulivyonavyo na bado tu tunakuwa na tatizo la uhaba wa umeme, namashaka sana na watahalam pamoja na viongozi wetu hasa wa wizara ya nishati, sijui wanamslai binafsi na tatizo la uhaba wa umeme............. Mungu tusaidie
 
Unaonekana unaufaamu wa ayo mambo,ebu tuambie kwanini mnajump jump kwenye mradi mwingine wa stieglers gorge wakati mradi wa kuzalisha Umeme kwa gesi bado ni kitendawili, napata ugumu sana kuelewa Tanzania baada ya miaka 56 na vyanzo vyote vya Umeme tulivyonavyo na bado tu tunakuwa na tatizo la uhaba wa umeme, namashaka sana na watahalam pamoja na viongozi wetu hasa wa wizara ya nishati, sijui wanamslai binafsi na tatizo la uhaba wa umeme............. Mungu tusaidie
Stiegler's gorge ni mradi uliokuwa kwenye mchakato tangu enzi za Nyerere, kilichokuwa kinakwamisha kwa muda wote huo ni vikwazo vya kimazingira tulivyokuwa tunawekewa na mashirika ya kimataifa yanayohusika na mazingira. Kilichotokea sasa hivi ni kwamba tumepata Rais bulldozer ambalo haliangalii mtu usoni, lenyewe linafumua tu mwanzo mwisho, ndio naona hayo mashirika kwa sasa yamenywea kama mkate kwenye chai ya rangi. Bulldozer limesema kwamba Ruaha ni yetu na bwawa tunalojenga ni la kwetu kwahiyo tutajenga hivyo hivyo..!!! In the mean time.., tunakamilisha Kinyerezi II, Kinyerezi III na IV zinafuata immediately, hakuna kulaza damu!!!
 
Hivi umesoma nilichokiandika? Si nimesema kwamba gesi inayopitishwa kwenye hilo bomba ni ile iliyogunduliwa mwaka 1970 ya Songas & mnazi bay na sio hiyo ya mtwara ya juzi juzi iliyopigiwa debe, sasa huelewi nini, wewe ni zezeta? Au hujui kusoma?
Songas mbona ipo mjini mda mrefu
 
Gesi iliyogunduliwa juzi juzi ya Msimbati Mtwara bado haijaanza kuchimbwa, inaweza kuchukua hata miaka 10 kuanza kuchimbwa. Ile iliyogunduliwa miaka ya nyuma ya Songas na Mnazi bay ndio inayotumika Kinyerezi power plant na ubungo power plant kuzalisha umeme, pia imesambazwa baadhi ya viwanda jijini Dar. Na kwasasa umeme wa gesi unaozalishwa Ubungo na Kinyerezi I power plants bado hautoshi kwani mahitaji ya umeme yanaongezeka kwa kasi, na ndio maana serikali iko mbioni kukamilisha na kuwasha mitambo ya Kinyerezi II power plant ili kusaidia kupunguza uhaba, pia nadhani patakuwa na Kinyerezi III na Kinyerezi IV power plants zitafuata ili kuendelea kupambana na uhaba. Stiegler's gorge ndio baba lao kabisa, muwe waelewa na sio watu wa kulia lia kama kuku wanataka kutaga.
Kuhusu lile bomba ni umeme upi kati ya hizo siasa zako hapo juu.
 
Stiegler's gorge ni mradi uliokuwa kwenye mchakato tangu enzi za Nyerere, kilichokuwa kinakwamisha kwa muda wote huo ni vikwazo vya kimazingira tulivyokuwa tunawekewa na mashirika ya kimataifa yanayohusika na mazingira. Kilichotokea sasa hivi ni kwamba tumepata Rais bulldozer ambalo haliangalii mtu usoni, lenyewe linafumua tu mwanzo mwisho, ndio naona hayo mashirika kwa sasa yamenywea kama mkate kwenye chai ya rangi. Bulldozer limesema kwamba Ruaha ni yetu na bwawa tunalojenga ni la kwetu kwahiyo tutajenga hivyo hivyo..!!! In the mean time.., tunakamilisha Kinyerezi II, Kinyerezi III na IV zinafuata immediately, hakuna kulaza damu!!!
Mimi binafsi ninapenda sana nchio yetu tuijenge. Kitu kinanipa shida hapa ni kwa nini tujenge kitu ambacho ndani ya muda mfupi kinakuwa white elephant. Mabadiliko ya tabia nchi hayakuwa na arhari kubwa sana enzi za Mwalimu kama ilivyo na tunakoenda. Ni point ndogo tu ya kuangalia hapa. Ni bora tu concentrate na gas huku tukiitazama uranium. Maendleo hoyeee
 
"ya songosongo ndo inazalishwa tangu 2010"????000000

Mkuu hapo sija kuelewa aisee...km ilianza kuzalishwa muda huo,, ilisafirishwa kwa njia gani hadi dar??

Kwani mabomba yamekamilika 2015..sasa hyo 2010 au kulikuwa na means nyingine ya kusafirisha??

Afu songo songo iko mtwara??
aisee mbona una maswali sana unataka nini?
 
Niwakumbushe tu msamiati wa umwme wa gesi haupo, ndo mana serekeli inahangaika na ma stiglazi goji leo pamoja na sheria za kimataifa zinazolinda hifadhi za asili ambazo Tanganyika imesaini kuzilinda zinavunjwa( makamba yupo kimya hapa), hivi unadhani gesi ingekuwa ya uhakika Kama tunavohubiriwa tusingekimbilia mradi mkubwa ambao utagharimu madolali ya kodi zetu, wanaweza kujenga hilo li stigila na bado umeme ukawa unakata kila sekunde, za chinichini zinasema hata huko stigila hakutatoa mamegawati wanayosema, ni namba zimeongezwa kama zilivoongezwa kwenye gesi, tunatumia mabilioni kuzalisha via MB vya umeme wakati wenzetu wanafikiria GB sisi bado tunakimbizana na KB na mb, yana hata wale masista wa pale chipole wanawashinda wanazalisha umeme wa kutumia songea nzima na ziada inabaki
 
Niwakumbushe tu msamiati wa umwme wa gesi haupo, ndo mana serekeli inahangaika na ma stiglazi goji leo pamoja na sheria za kimataifa zinazolinda hifadhi za asili ambazo Tanganyika imesaini kuzilinda zinavunjwa( makamba yupo kimya hapa), hivi unadhani gesi ingekuwa ya uhakika Kama tunavohubiriwa tusingekimbilia mradi mkubwa ambao utagharimu madolali ya kodi zetu, wanaweza kujenga hilo li stigila na bado umeme ukawa unakata kila sekunde, za chinichini zinasema hata huko stigila hakutatoa mamegawati wanayosema, ni namba zimeongezwa kama zilivoongezwa kwenye gesi, tunatumia mabilioni kuzalisha via MB vya umeme wakati wenzetu wanafikiria GB sisi bado tunakimbizana na KB na mb, yana hata wale masista wa pale chipole wanawashinda wanazalisha umeme wa kutumia songea nzima na ziada inabaki
Gesi ambayo tayari inaweza kuzalishwa kwa visima vilivyopo bado haijawa utilized to full capacity, tusubiri wawashe mitambo ya Kinyerezi II, wajenge Kinyerezi III na IV ndio tuone hali ikoje.
 
Wakati Wa utafiti wanachukua gas na meli Zao kubwa. Wavuvi wengi na mabaharia wanasema wazungu, waindi,wachina na wengineo wanaiba samaki na gas uko kusini mashariki mwa Tanzania
 
Back
Top Bottom