Hivi gesi yetu inayochimbwa Mtwara inatumika wapi?

Hivi gesi yetu inayochimbwa Mtwara inatumika wapi?

Gesi iliyogunduliwa juzi juzi ya Msimbati Mtwara bado haijaanza kuchimbwa, inaweza kuchukua hata miaka 10 kuanza kuchimbwa. Ile iliyogunduliwa miaka ya nyuma ya Songas na Mnazi bay ndio inayotumika Kinyerezi power plant na ubungo power plant kuzalisha umeme, pia imesambazwa baadhi ya viwanda jijini Dar. Na kwasasa umeme wa gesi unaozalishwa Ubungo na Kinyerezi I power plants bado hautoshi kwani mahitaji ya umeme yanaongezeka kwa kasi, na ndio maana serikali iko mbioni kukamilisha na kuwasha mitambo ya Kinyerezi II power plant ili kusaidia kupunguza uhaba, pia nadhani patakuwa na Kinyerezi III na Kinyerezi IV power plants zitafuata ili kuendelea kupambana na uhaba. Stiegler's gorge ndio baba lao kabisa, muwe waelewa na sio watu wa kulia lia kama kuku wanataka kutaga.
[emoji122] [emoji122] [emoji122] [emoji122]
 
Mbona unauliza swali la kizezeta sana we unataka wakutafunie then wakupige fimbo umeze

"Ujenzi wa bomba la Mtwara umeanza bila kuwa na mipango ya kuhakikisha kuwa kutakuwepo na gesi ya kutosha kuisafirisha hadi Dar es Salaam. Bomba hili litakuwa na uwezo wa kusafirisha futi za ujazo bilioni 200. Uwezo wa gesi ya Mnazi Bay kwa hivi sasa ni futi za ujazo bilioni 80. Hakuna mpango unaoeleweka wa kupata futi za ujazo bilioni 120 ili bomba la gesi liweze kutumiwa kikamilifu.

Mpaka hivi sasa gesi kiasi cha futi za ujazo trilioni 33 imegunduliwa hasa katika bahari yenye kina kirefu. Kuna uwezekano wa kugundua mafuta. Uchimbaji wa gesi hii bado haujaanza. Inaweza kuchukukua miaka 7 – 10 kabla ya shughuli ya uchimbaji wa gesi kukamilika na kuanza kuitumia ndani ya nchi au kuiuza nje ya nchi."

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

30/12/2012

CUF: MADAI YA WANANCHI WA MTWARA YANA MISINGI MIZURI YA KIUCHUMI YASIPUUZWE BALI YAFANYIWE KAZ
swali ni kwamba hiyo miaka saba mpkaka kumi bado haijafika?
FRANCIS DA DON
 
"Ujenzi wa bomba la Mtwara umeanza bila kuwa na mipango ya kuhakikisha kuwa kutakuwepo na gesi ya kutosha kuisafirisha hadi Dar es Salaam. Bomba hili litakuwa na uwezo wa kusafirisha futi za ujazo bilioni 200. Uwezo wa gesi ya Mnazi Bay kwa hivi sasa ni futi za ujazo bilioni 80. Hakuna mpango unaoeleweka wa kupata futi za ujazo bilioni 120 ili bomba la gesi liweze kutumiwa kikamilifu.

Mpaka hivi sasa gesi kiasi cha futi za ujazo trilioni 33 imegunduliwa hasa katika bahari yenye kina kirefu. Kuna uwezekano wa kugundua mafuta. Uchimbaji wa gesi hii bado haujaanza. Inaweza kuchukukua miaka 7 – 10 kabla ya shughuli ya uchimbaji wa gesi kukamilika na kuanza kuitumia ndani ya nchi au kuiuza nje ya nchi."

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

30/12/2012

CUF: MADAI YA WANANCHI WA MTWARA YANA MISINGI MIZURI YA KIUCHUMI YASIPUUZWE BALI YAFANYIWE KAZ
swali ni kwamba hiyo miaka saba mpkaka kumi bado haijafika?
FRANCIS DA DON
Maelezo mazuri sana, ila hizo futi za ujazo bilioni 80 za mnazi bay ongezea na zile futi za ujazo za Songo songo TPDC, maana nao wanaingiza gesi kwenye bomba hilo linalokuja Kinyerezi
 
Ninavyojua mimi kwa sasa mazungumzo yanaendelea juu ya kitu kinaitwa Host Government Agreemy(HGA),ambayo ni makubaliano ambayo yatasimamia kwa ujumla hiyo ishu ya hiyo gesi huko baharini na uvunaji wake.

Ili hiyo gesi ianze kutumika lazima ijengwe gas plant ambayo ndio itakua inachakata hiyo gesi na kutengeneza bidhaa za mwisho mbalimbali.

Na hapo upatikanaji wa mwekezaji wa kujenga hiko kiwanda cha gas processing utategemea na hiyo HGA itakavyokua.Ikiwa mbaya inaweza ikachukua muda zaidi wawekezaji kuja na kuendeleza utafutaji katika vitalu vingine

Ninavyojua mimi kwa sasa mazungumzo yanaendelea juu ya kitu kinaitwa Host Government Agreemy(HGA),ambayo ni makubaliano ambayo yatasimamia kwa ujumla hiyo ishu ya hiyo gesi huko baharini na uvunaji wake.

Ili hiyo gesi ianze kutumika lazima ijengwe gas plant ambayo ndio itakua inachakata hiyo gesi na kutengeneza bidhaa za mwisho mbalimbali.

Na hapo upatikanaji wa mwekezaji wa kujenga hiko kiwanda cha gas processing utategemea na hiyo HGA itakavyokua.Ikiwa mbaya inaweza ikachukua muda zaidi wawekezaji kuja na kuendeleza utafutaji katika vitalu vingine.


[emoji116] [emoji116]
Maelezo zaidi na "complicated" kidogo,ila ukipenda ipitie.
View attachment 646571
View attachment 646573
angalau weweumejibu kitaalamu pasipo mipasho wala matusi na mtu anaelewa vizuri kabisa.
 
Huna gas baba gas ni ya wenye nchi mm niko mtwara faida siijui kwani mitungi ikiisha tunaileta dar kujaza!
 
Huna gas baba gas ni ya wenye nchi mm niko mtwara faida siijui kwani mitungi ikiisha tunaileta dar kujaza!
Gas inayojazwa kwenye mitungi Ni LPG (Liquiefied Petroleum Gas) ambayo inayopatika kwenye nchi zinazozalisha mafuta; hiyo ya kwetu ni Natural gas (Methane) ambayo ni ngumu kuijaza kwenye mitungi, hivyo husafirishwa kwa mabomba. Mkitaka kuitumia kwa ajili ya kupikia inabidi utengenezwe mfumo wa mabomna wa kuifikisha majumbani.
 
Kwani serikali ilitangaza ya nini kama bado miaka kumi kuchimbwa hata sielewi yaani mkongoto wote ule kumbe mzigo bado hapana hii kamba
[emoji1] [emoji1] hapo na mimi nimeshangaa sana. Walishindwa nini kuwaeleza wana Mtwara kuwa gesi inayodafirishwa ni ile iliyogunguliwa 1970 ambayo ni kidogo sana na ni kwa ajili ya umeme tu. Watu si wangeelewa kabisa?
 
Gas inayojazwa kwenye mitungi Ni LPG (Liquiefied Petroleum Gas) ambayo inayopatika kwenye nchi zinazozalisha mafuta; hiyo ya kwetu ni Natural gas (Methane) ambayo ni ngumu kuijaza kwenye mitungi, hivyo husafirishwa kwa mabomba. Mkitaka kuitumia kwa ajili ya kupikia inabidi utengenezwe mfumo wa mabomna wa kuifikisha majumbani.
tukifika huko itakua safi sana yani kama 'dawasko'
 
Kama mgao wa umeme unaendelea na tuliaminishwa kuwa kwa wingi wa gesi ile tatizo la umeme litakuwa historia Tanzania.

Sasa hyo gesi inatumika wapi? Au gesi inaenda nje, alafu sisi tunaendelea kudunduliza umeme wa maji?

Mwanzo nilidhani mgao umekomeshwa kabsa katika awamu hii ya tano kumbe ilikuwa, part time tu.

Anyway mlioko huko kwenye vitengo vya gesi na mko humu, naomba kuelimishwa kuhusu gesi ya Mtwara, kama ifuatavyo:-

1.Kiwango cha upatikanaji,
2.Inatumika wapi na kwa kiwango gani?
3.Fedha ya huo mradi ilitoka wapi?
4.Je, mikataba ilisha patikana(ilishawekwa wazi)
5....
6....
7....
Wadau, ongezeni maswali, tupate kueleweshwa na wataalamu walioko humu.

Ahsanteni.

Gesi ya wazungu.
 
Kama mgao wa umeme unaendelea na tuliaminishwa kuwa kwa wingi wa gesi ile tatizo la umeme litakuwa historia Tanzania.

Sasa hyo gesi inatumika wapi? Au gesi inaenda nje, alafu sisi tunaendelea kudunduliza umeme wa maji?

Mwanzo nilidhani mgao umekomeshwa kabsa katika awamu hii ya tano kumbe ilikuwa, part time tu.

Anyway mlioko huko kwenye vitengo vya gesi na mko humu, naomba kuelimishwa kuhusu gesi ya Mtwara, kama ifuatavyo:-

1.Kiwango cha upatikanaji,
2.Inatumika wapi na kwa kiwango gani?
3.Fedha ya huo mradi ilitoka wapi?
4.Je, mikataba ilisha patikana(ilishawekwa wazi)
5....
6....
7....
Wadau, ongezeni maswali, tupate kueleweshwa na wataalamu walioko humu.

Ahsanteni.
Kuna waliosema awamu ya tano mgawo wa umeme haukuwepo. Watanzania akili zetu ni za ajabu sana. Halafu ni wasahaulifu kupita kiasi.
 
Back
Top Bottom