Hii ndo raha ya Bukoba Kagera - Tanzania

Hii ndo raha ya Bukoba Kagera - Tanzania

bukoba-mosque.jpg
 
This not Kemondo bay bwana, pantoni zinatoka wapi??????? Hapa ni Bisisi au Sengerema usitupoteze aiseeh!!!!!!!!!!! Kemondo ni Home kwangu!!!!!!!

Mkuu hapo hata mie nilikaa kimya kwa kumheshimu Mheshimiwa Safari, lakini hapo ni Busisi, ila tuvumilie tu. Ebibonwa tibyo bigambwa!!! Tibigambwa byona
 
ogwo omushaija namumanya...esapuri kashala waitu...yanyijukya katekisimu eyo twashomile abigango..chonka Rutashubanyuma namanya ekihaya? Nka atakigamba si?
Dogo wacha uchokozi, nini tena tebekana nka ago omunyungu!!!!!!!!!!
 
Aisee inavutia sana,wanakula raha sana watu huko!

Awee wa ufiii, umavanga chani? Kwani Sumbawanga isamaki zisipo? Zilikwi mkombe? Taitu kalesaaaaa, Ea mkwaiiiiiiii, taituuuuuu.... taiiiiiiii, Nataizya mkombe.
 
It is the matter of statistics !, the reality is different <o😛></o😛>


<o😛></o😛>
Shibe Ndg YANGU mtu ukishiba ni utajiri tosha, kasoro BKB hakuna out let za markets especially food stuffs vinginevyo kule ni paradise!!!!!!!!!!
Utajiri wa kahawa serikali inatuwekea kauzibe, wakulima wanadhurumiwa mchana kweupe!!!!!!!!!!Eti ni poorest region in TZ imekaa vipi hiyo??????????
 
It is the matter of statistics !, the reality is different <o😛></o😛>


<o😛></o😛>

Mathias,

Hapana. Siyo mambo ya takwimu (namba) tu bali ni uhalisia kwamba umaskini umeongezeka Kagera.

  • Kwanza, bei za mazao makuu yaliyokuwa yanateegemewa kuendesha maisha na uchumi wa wakazi wengi yameshambuliwa na magonjwa. Pia bei yake katika kinachoitwa soko la dunia imekuwa ikiashuka mwaka hadi mwaka. Hapa nazungumzia Kahawa na ndizi.

  • Shughuli nyingine za uchumi kama vile uvuvi na kilimo cha miwa vimetolewa katika mkondo uliokuwa unawapa wakazi wengi ajira na ujira. Shughuli hizi sasa zinashikiliwa na kuendeshwa na waliowekeza mitaji mikubwa kifedha na kiteknolojia. Nyongeza ya hapo na mbaya zaidi, hata hivyo viwanda vya samaki havijaweza kuvuna kama vilivyotarajia na vingi sasa havifanyi kazi tena. Samaki wamepungua ziwani na biashara yenyewe imekuwa na technical barriers nyingi hasa baada ya tukio la minofu toka East Africa kupigwa ban na nchi za EU mwaka 2008
  • Bukoba kama Makao Makuu ya Mkoa ulikuwa pia mji mkuu wa kibiashara. Ila sasa hali inavyokwenda, kama ni mke basi anakaribia kuachika. Kuzama kwa MV Bukoba, kuendelea kuchakaa kwa MV Victoria na Serengeti na na kukosekana kwa suluhisho la haraka la usafiri rahisi wa majini vimetoa mwanya kwa vyombo vya nchi kavu kuonekana ndo mkombozi. Athari ya hili inaonekana wazi katika kupooza kwa mji na kupungua kwa mzunguko wa fedha katika siku zilizokuwa za meli (J3, J5 na Ijumaa). Wafanyabiashara waliofika Bukoba kununua bidhaa kuacha hela Mkoani toka mawilayani sasa hawaji tena (hawa ndo walikuwa waume sasa wanamwacha mke). Wanapeleka hela Mwanza moja kwa moja. Hapa nimejaribu kuangaza eneo dogo tu la vilivyokuwa vyanzo vya mapato na uchumi.
Tukubali tumefikwa na tatizo ili tutafute jinsi ya kulikabili. Ni jukumu letu sote
 
Inyamawee,inyameme chonka koku nolima inyamawe,chonka koku nonula inya tata duh. Okulyembwai iwe otakulya popi rusima embungo.
Mkulu kuna vitabu vya hadithi na misemo ninaweza kuvipata.Mfano Ikengya nkanotela omukazi aina enda,manti bali babili ni bankoba.Ekengya nkanolya emilailemu byaabana -mamti bitulemire ichweina. Ikengya nka notuza ente emoi-eyakabili ngikwete.Ikengya nka nolabya omufu omubulime bwangei- kalayona nda bilipa.

Misemo ya kihaya(ekiyoza)
Omwange otae chonka oijuge ekyo wankozire.
Kalya nkozile
Omushaija mutege
Hayakuwaile niwe yanyimile
Ebikoikyo bya Buhaya
Koi koi lya ndyeki?orulimi
Ekyakutinisa kitakulye-mwilima
BARUA YA KUTONGOZA KWA KIHAYA KWA WANAFUNZI
Bojo kaisi nakutongora bojo.Ninkushaba engonzi mara iwe obamurungi munno.Nti olaba kaua kange bojo?
Ninkusha bojo eijibu olimpe kileki katuraba nturuga ashule anga bwaigoro amwiga inye ninija kutaya enti.Alafu omwaitu twajunga ndakuletela akanana anga ebijoge.
Mpao kaua kange ,onshulile Atu,Muganyizi,Mweme na Adela.

wewe umevunja rekodi kwenye kutongoza ha ha ha 'kaua kange onshulile atu na mwemezi'
 
Back
Top Bottom