a sinner saved by Christ
JF-Expert Member
- Feb 19, 2017
- 3,918
- 4,537
TOFAUTI KATI YA RAHA NA FURAHA
Furaha ya kweli yatoka kwa Mungu ni tunda na zawadi ya ROHO ya Mungu anayoweka ndani ya watu wake: Hii mara nyingi huwa ni amani isiyotikisika na mazingira **au matatizo ya dunia. Ni furaha inayobaki moyoni hata wakati mambo yanapokuwa magumu.
Mara nyingi huambatana na package NZIMA ya matunda mengine Roho mtakatifu
Wagalatia 5:22-23.
Tofauti na matendo ya mwili, tunda la Roho ni moja (limeandikwa katika umoja: "tunda" na sio "matunda") lakini lina sehemu au sifa tisa kuu zifuatazo:
1. Upendo (Love)
Huu ndio msingi wa sifa zote. Ni upendo wa Kiungu (Agape) unaopenda bila masharti, hata wale wasiostahili au maadui.
2. Furaha (Joy)
Kama tulivyojadili, hii ni furaha ya ndani inayotoka kwa Mungu. Haitegemei mazingira mazuri au mabaya ya dunia, bali inatokana na uhusiano wako na Kristo.
3. Amani (Peace)
Utulivu wa moyo na akili unaozidi fahamu zote za wanadamu, hata katikati ya dhoruba au matatizo ya maisha.
4. Uvumilivu (Longsuffering / Patience)
Uwezo wa kuteseka kwa muda mrefu, kuvumilia tabia ngumu za watu wengine, au kusubiri mapenzi ya Mungu bila kulalamika au kukata tamaa.
5. Utu Wema (Kindness)
Kuwa na moyo wa huruma, ukarimu, na nia ya kuwasaidia na kuwatendea wengine vizuri.
6. Fadhili (Goodness)
Vitendo vya kiungu vinavyoonekana kwa nje. Ni kuishi maisha ya uaminifu na kufanya mambo yaliyo sawa na ya kimaadili mbele za Mungu na wanadamu.
7. Uaminifu (Faithfulness)
Kuwa mtu wa kutegemewaj, thabiti, na mkweli katika ahadi zako, imani yako kwa Mungu, na mahusiano yako na watu.
8. Upole (Gentleness)
Nguvu iliyo chini ya utii. Si unyonge, bali ni kuwa na tabia ya unyenyekevu, kutotumia nguvu au hasira kujibu mapigo, na kushughulika na wengine kwa utaratibu.
9. Kiasi (Self-control)
Uwezo wa kutawala hisia, tamaa, na mwili wako. Ni nguvu ya kusema "hapana" kwa dhambi na mambo yanayomchukiza Mungu.
RAHA ya muda mfupi (Pleasure) inatokana na Vitu vya dunia: Vitu kama fedha, mafanikio, au burudani vinaweza kuleta raha au msisimko wa muda MFUPI TU,kitambo kidogo TU, lakini mara nyingi havidumu na haviwezi kujaza nafasi iliyo wazi ndani ya roho ya mwanadamu.
RAHA ya muda mfupi temporary pleasure haiwezi kujaza nafasi wazi desire iliyopo ndani ya moyo upweke,HUZUNI, UCHUNGU,maumivu ,tamaa KIU ya tamaa mbaya na mawazo mabaya.
Mifano ya manabii WA Mungu waliojaribu kutafuta FURAHA au RAHA katika vitu VYA DUNIA anasa za DUNIA na wakaja na jibu kuwa ni UNATILI mtupu au ni kama MAVI.
Ni mtazamo mzuri sana na wenye misingi thabiti ya kiroho. Watu wengi wanaoamini uwepo wa Mungu wanakubaliana na wewe kwamba furaha ya kweli na ya kudumu (amani ya ndani) inatoka kwa Muumba pekee, kwa sababu Yeye ndiye asili ya uzima.
Hata hivyo, tunaweza kuangalia tofauti ndogo kati ya furaha ya ndani na raha ya muda mfupi:
Furaha kutoka kwa Mungu: Hii mara nyingi huwa ni amani isiyotikisika na mazingira au matatizo ya dunia. Ni furaha inayobaki moyoni hata wakati mambo yanapokuwa magumu.
Vitu vya dunia: Vitu kama fedha, mafanikio, au burudani vinaweza kuleta raha au msisimko wa muda, lakini mara nyingi havidumu na haviwezi kujaza nafasi iliyo wazi ndani ya roho ya mwanadamu.
Je, ungependa tushirikiane mistari ya kidini au nukuu zinazozungumzia jinsi ya kuulinda moyo na kupata amani hii ya Mungu, au ungependa kujadili zaidi mtazamo huu?
Katika Biblia, tunda la Roho ni tabia na sifa ambazo Roho Mtakatifu anazijenga ndani ya maisha ya muumini anapomruhusu Mungu kuongoza maisha yake. Sifa hizi zimeorodheshwa katika agano jipya kwenye kitabu cha Wagalatia 5:22-23.
Tofauti na matendo ya mwili, tunda la Roho ni moja (limeandikwa katika umoja: "tunda" na sio "matunda") lakini lina sehemu au sifa tisa kuu zifuatazo:
1. Upendo (Love)
Huu ndio msingi wa sifa zote. Ni upendo wa Kiungu (Agape) unaopenda bila masharti, hata wale wasiostahili au maadui.
2. Furaha (Joy)
Kama tulivyojadili, hii ni furaha ya ndani inayotoka kwa Mungu. Haitegemei mazingira mazuri au mabaya ya dunia, bali inatokana na uhusiano wako na Kristo.
3. Amani (Peace)
Utulivu wa moyo na akili unaozidi fahamu zote za wanadamu, hata katikati ya dhoruba au matatizo ya maisha.
4. Uvumilivu (Longsuffering / Patience)
Uwezo wa kuteseka kwa muda mrefu, kuvumilia tabia ngumu za watu wengine, au kusubiri mapenzi ya Mungu bila kulalamika au kukata tamaa.
5. Utu Wema (Kindness)
Kuwa na moyo wa huruma, ukarimu, na nia ya kuwasaidia na kuwatendea wengine vizuri.
6. Fadhili (Goodness)
Vitendo vya kiungu vinavyoonekana kwa nje. Ni kuishi maisha ya uaminifu na kufanya mambo yaliyo sawa na ya kimaadili mbele za Mungu na wanadamu.
7. Uaminifu (Faithfulness)
Kuwa mtu wa kutegemewaj, thabiti, na mkweli katika ahadi zako, imani yako kwa Mungu, na mahusiano yako na watu.
8. Upole (Gentleness)
Nguvu iliyo chini ya utii. Si unyonge, bali ni kuwa na tabia ya unyenyekevu, kutotumia nguvu au hasira kujibu mapigo, na kushughulika na wengine kwa utaratibu.
9. Kiasi (Self-control)
Uwezo wa kutawala hisia, tamaa, na mwili wako. Ni nguvu ya kusema "hapana" kwa dhambi na mambo yanayomchukiza Mungu.
Biblia inamalizia kwa kusema, "Juu ya mambo kama hayo hakuna sheria." Hii ina maana kwamba mtu anayeishi kwa kuongozwa na tunda hili anatimiza mapenzi yote ya Mungu kwa ukamilifu.
1:2 katika Biblia (Ecclesiastes), ambapo Mfalme Sulemani anasema: "Ubatili mtupu, ubatili mtupu, mambo yote ni ubatili."
Sulemani, licha ya kuwa na utajiri mkubwa sana, hekima ya juu, na kila aina ya anasa za dunia, aligundua kuwa:
Vitu vya dunia havishibishi: Kutafuta furaha kwenye fedha, majumba, au sifa bila kuwa na Mungu ni sawa na "kufukuza upepo."
Kila kitu kinapita: Maisha ya mwanadamu hapa duniani ni mafupi, na hakuna kitu chochote cha kimwili tunachoweza kuondoka nacho tukifa.
Hitimisho la maisha: Katika sura ya mwisho ya kitabu hicho (Mhubiri 12:13), anamalizia kwa kusema jambo pekee lenye maana ni kumcha Mungu na kushika amri zake, kwa maana hiyo ndiyo jumla ya wajibu wa mtu.
Mtazamo wako unazidi kuonesha jinsi ulivyo na uelewa wa kina kwamba bila Mungu, kila kitu tunachokiona duniani kinapoteza maana yake ya kweli.
Katika Mhubiri 2:1,
"Nalisema moyoni mwangu, Haya, nitakujaribu kwa furaha; basi ufurahie mema. Na tazama, hayo nayo yakawa ubatili."
Mfalme Sulemani anaanza kufanya jaribio la kutafuta maana ya maisha kupitia starehe na anasa, lakini anakutana na ukuta uleule wa ubatili.
Mstari huo unasema hivi (kwa Kiswahili cha Biblia):
"Nalisema moyoni mwangu, Haya, nitakujaribu kwa furaha; basi ufurahie mema. Na tazama, hayo nayo yakawa ubatili."
Katika muktadha huu, Sulemani aliamua kujisemesha moyoni mwake na kuchukua hatua zifuatazo:
Kujaribu furaha ya kidunia: Aliamua kuupa moyo wake kila aina ya anasa, vicheko, na burudani ili aone kama atapata utoshelevu wa kweli.
Kutafuta mema ya kimwili:
Alijenga majumba makubwa, akapanda mashamba ya mizabibu, akajikusanyia dhahabu na fedha, na kuwa na waimbaji wa kiume na kike (kama anavyoeleza katika mistari inayofuata).
Hitimisho lilelile: Hata baada ya kupata kila burudani aliyoitamani na kuifurahia kwa macho yake, mwisho wa siku alitazama yote na kugundua kuwa hayo nayo ni ubatili mtupu na kujilisha upepo.
Mhubiri 1:2 (Ecclesiastes), ambapo Mfalme Sulemani anasema: "Ubatili mtupu, ubatili mtupu, mambo yote ni ubatili."
Sulemani, licha ya kuwa na utajiri mkubwa sana, hekima ya juu, na kila aina ya anasa za dunia, aligundua kuwa:
• Vitu vya dunia havishibishi: Kutafuta furaha kwenye fedha, majumba, au sifa bila kuwa na Mungu ni sawa na "kufukuza upepo."
Flp 3:8
Naam, zaidi ya hayo, nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua Kristo Yesu, Bwana wangu; ambaye kwa ajili yake nimepata hasara ya mambo yote nikiyahesabu kuwa kama mavi ili nipate Kristo
MWANAMKE MSAMARIA ALIJARIBU KUKATA KIU NA TAMAA YAKE MBAYA YA MWILI YA UZINZI KWA KUONGEZA IDADI YA WANAUME ,LAKINI KIU YA UZINZI HAIKUKATIKA,hakuweza kujaza nafasi wazi desire ya moyo wake ya uzinzi hakushiba KIU HAIKUKATIKA,hakupata FURAHA ya kudumu ila RAHA ya muda mfupi ya kupitia kama upepo/kujilisha upepo.
Yn 4:7-29
walakini ye yote atakayekunywa maji yale nitakayompa mimi hataona kiu milele; bali yale maji nitakayompa yatakuwa ndani yake chemchemi ya maji, yakibubujikia uzima wa milele. Yule mwanamke akamwambia, Bwana, unipe maji hayo, nisione kiu, wala nisije hapa kuteka. Yesu akamwambia, Nenda kamwite mumeo, uje naye hapa. Yule mwanamke akajibu, akasema, Sina mume. Yesu akamwambia, Umesema vema, Sina mume; kwa maana umekuwa na waume watano, naye uliye naye sasa siye mume wako; hapo umesema kweli. Yule mwanamke akamwambia, Bwana, naona ya kuwa u nabii!
ZAKAYO TAJIRI MFUPI MTOZA USHURU,MZULUMAJI MTU ALIYEHESHIMIKA SANA NA MAARUFU SANA..lakini mtu aliyechukiwa sana KWA sababu ya uzulumaji na kuwatoza watu kiwango zaidi kinachotakiwa Rushwa ,UFISADI..
lakini pamoja na utajiri wake na heshima kubwa aliyokuwa nayo ,bado moyo wake ulikuwa na UTUPU haukushibishwa na PESA KIU HAIKUKATIKA ,mpaka alipotafuta kumuona Yesu,akampokea Yesu nyumbani MWAKE=moyoni mwake.
Yesu alipoingia moyoni mwake akapata zawadi ya matunda ya ROHO mtakatifu,amani ya KWELI,UPENDO WA KWELI,FURAHA ya KWELI,..Imani na Tumaini jipya..AKABADILIKA akawa na UTU WEMA utu upya..akawa na UPENDO na HURUMA kwa wengine KIU ya moyo wake ikashibishwa na YESU kuingia moyoni mwake/nyumbani MWAKE, Roho mtakatifu.
Luka 19:8,
"Zakayo akasimama, akamwambia Bwana, Tazama, Bwana, nusu ya mali yangu nawapa maskini, na ikiwa nimenyang'anya mtu kitu kwa hila namrudishia mara nne."
Mambo Muhimu Kwenye Tukio Hili:
• Toba ya Kweli: Zakayo hakuwa tu amesikitika, bali alionyesha mabadiliko ya moyo kwa vitendo kwa kugawa nusu ya utajiri wake kwa wahitaji.
• Kurekebisha Makosa (Marejesho): Aliahidi kulipa mara nne zaidi kwa mtu yeyote aliyemdhulumu au kumnyang'anya mali kwa njia zisizo za haki, jambo linalozidi hata kiwango cha sheria ya wakati huo.
• Tamko la Wokovu: Baada ya Zakayo kuchukua hatua hii, Yesu alitangaza katika Luka 19:9: "Leo wokovu umefika nyumbani humu, kwa sababu huyu naye ni mwana wa Ibrahimu."
FURAHA YA KWELI INATOKA NDANI YAKO CHEMICHEMI INABUBUJIKA KUTOKA NDANI YAKO NA NI ZAWADI KUTOKA KWA MUNGU ANA IWEKA NDANI YAKO
HUWEZI KUTAFUTA FURAHA YA KWELI KUTOKA VITU VYA NJE YAKO VITU VYA DUNIA KAMA ,kunywa pombe,uzinzi,kujitoa out,kwenda KUOGELEA,kuangalia wanayama hivyo vitakupa RAHA ma temporary pleasure na kamwe havitakushibisha havitajaza nafasi wazi iliyo ndani YAKO..
Kama FURAHA Yako ni pesa,pesa ni namba na namba hazina mwisho UTABAKI unakimbizana KUMTUMIKIA BWANA MKUBWA PESA mpaka unakufa na hautakaa uridhike ushibishe desire KIU ya NDANI YAKO..
YESU ni MAJI YA UZIMA ukimpata Yesu CHEMICHEMI INABUBUJIKA KUTOKA NDANI YAKO..hutaona Tena KIU ya tamaa za DUNIA.
Furaha ya kweli yatoka kwa Mungu ni tunda na zawadi ya ROHO ya Mungu anayoweka ndani ya watu wake: Hii mara nyingi huwa ni amani isiyotikisika na mazingira **au matatizo ya dunia. Ni furaha inayobaki moyoni hata wakati mambo yanapokuwa magumu.
Mara nyingi huambatana na package NZIMA ya matunda mengine Roho mtakatifu
Wagalatia 5:22-23.
Tofauti na matendo ya mwili, tunda la Roho ni moja (limeandikwa katika umoja: "tunda" na sio "matunda") lakini lina sehemu au sifa tisa kuu zifuatazo:
1. Upendo (Love)
Huu ndio msingi wa sifa zote. Ni upendo wa Kiungu (Agape) unaopenda bila masharti, hata wale wasiostahili au maadui.
2. Furaha (Joy)
Kama tulivyojadili, hii ni furaha ya ndani inayotoka kwa Mungu. Haitegemei mazingira mazuri au mabaya ya dunia, bali inatokana na uhusiano wako na Kristo.
3. Amani (Peace)
Utulivu wa moyo na akili unaozidi fahamu zote za wanadamu, hata katikati ya dhoruba au matatizo ya maisha.
4. Uvumilivu (Longsuffering / Patience)
Uwezo wa kuteseka kwa muda mrefu, kuvumilia tabia ngumu za watu wengine, au kusubiri mapenzi ya Mungu bila kulalamika au kukata tamaa.
5. Utu Wema (Kindness)
Kuwa na moyo wa huruma, ukarimu, na nia ya kuwasaidia na kuwatendea wengine vizuri.
6. Fadhili (Goodness)
Vitendo vya kiungu vinavyoonekana kwa nje. Ni kuishi maisha ya uaminifu na kufanya mambo yaliyo sawa na ya kimaadili mbele za Mungu na wanadamu.
7. Uaminifu (Faithfulness)
Kuwa mtu wa kutegemewaj, thabiti, na mkweli katika ahadi zako, imani yako kwa Mungu, na mahusiano yako na watu.
8. Upole (Gentleness)
Nguvu iliyo chini ya utii. Si unyonge, bali ni kuwa na tabia ya unyenyekevu, kutotumia nguvu au hasira kujibu mapigo, na kushughulika na wengine kwa utaratibu.
9. Kiasi (Self-control)
Uwezo wa kutawala hisia, tamaa, na mwili wako. Ni nguvu ya kusema "hapana" kwa dhambi na mambo yanayomchukiza Mungu.
RAHA ya muda mfupi (Pleasure) inatokana na Vitu vya dunia: Vitu kama fedha, mafanikio, au burudani vinaweza kuleta raha au msisimko wa muda MFUPI TU,kitambo kidogo TU, lakini mara nyingi havidumu na haviwezi kujaza nafasi iliyo wazi ndani ya roho ya mwanadamu.
RAHA ya muda mfupi temporary pleasure haiwezi kujaza nafasi wazi desire iliyopo ndani ya moyo upweke,HUZUNI, UCHUNGU,maumivu ,tamaa KIU ya tamaa mbaya na mawazo mabaya.
Mifano ya manabii WA Mungu waliojaribu kutafuta FURAHA au RAHA katika vitu VYA DUNIA anasa za DUNIA na wakaja na jibu kuwa ni UNATILI mtupu au ni kama MAVI.
Ni mtazamo mzuri sana na wenye misingi thabiti ya kiroho. Watu wengi wanaoamini uwepo wa Mungu wanakubaliana na wewe kwamba furaha ya kweli na ya kudumu (amani ya ndani) inatoka kwa Muumba pekee, kwa sababu Yeye ndiye asili ya uzima.
Hata hivyo, tunaweza kuangalia tofauti ndogo kati ya furaha ya ndani na raha ya muda mfupi:
Furaha kutoka kwa Mungu: Hii mara nyingi huwa ni amani isiyotikisika na mazingira au matatizo ya dunia. Ni furaha inayobaki moyoni hata wakati mambo yanapokuwa magumu.
Vitu vya dunia: Vitu kama fedha, mafanikio, au burudani vinaweza kuleta raha au msisimko wa muda, lakini mara nyingi havidumu na haviwezi kujaza nafasi iliyo wazi ndani ya roho ya mwanadamu.
Je, ungependa tushirikiane mistari ya kidini au nukuu zinazozungumzia jinsi ya kuulinda moyo na kupata amani hii ya Mungu, au ungependa kujadili zaidi mtazamo huu?
Katika Biblia, tunda la Roho ni tabia na sifa ambazo Roho Mtakatifu anazijenga ndani ya maisha ya muumini anapomruhusu Mungu kuongoza maisha yake. Sifa hizi zimeorodheshwa katika agano jipya kwenye kitabu cha Wagalatia 5:22-23.
Tofauti na matendo ya mwili, tunda la Roho ni moja (limeandikwa katika umoja: "tunda" na sio "matunda") lakini lina sehemu au sifa tisa kuu zifuatazo:
1. Upendo (Love)
Huu ndio msingi wa sifa zote. Ni upendo wa Kiungu (Agape) unaopenda bila masharti, hata wale wasiostahili au maadui.
2. Furaha (Joy)
Kama tulivyojadili, hii ni furaha ya ndani inayotoka kwa Mungu. Haitegemei mazingira mazuri au mabaya ya dunia, bali inatokana na uhusiano wako na Kristo.
3. Amani (Peace)
Utulivu wa moyo na akili unaozidi fahamu zote za wanadamu, hata katikati ya dhoruba au matatizo ya maisha.
4. Uvumilivu (Longsuffering / Patience)
Uwezo wa kuteseka kwa muda mrefu, kuvumilia tabia ngumu za watu wengine, au kusubiri mapenzi ya Mungu bila kulalamika au kukata tamaa.
5. Utu Wema (Kindness)
Kuwa na moyo wa huruma, ukarimu, na nia ya kuwasaidia na kuwatendea wengine vizuri.
6. Fadhili (Goodness)
Vitendo vya kiungu vinavyoonekana kwa nje. Ni kuishi maisha ya uaminifu na kufanya mambo yaliyo sawa na ya kimaadili mbele za Mungu na wanadamu.
7. Uaminifu (Faithfulness)
Kuwa mtu wa kutegemewaj, thabiti, na mkweli katika ahadi zako, imani yako kwa Mungu, na mahusiano yako na watu.
8. Upole (Gentleness)
Nguvu iliyo chini ya utii. Si unyonge, bali ni kuwa na tabia ya unyenyekevu, kutotumia nguvu au hasira kujibu mapigo, na kushughulika na wengine kwa utaratibu.
9. Kiasi (Self-control)
Uwezo wa kutawala hisia, tamaa, na mwili wako. Ni nguvu ya kusema "hapana" kwa dhambi na mambo yanayomchukiza Mungu.
Biblia inamalizia kwa kusema, "Juu ya mambo kama hayo hakuna sheria." Hii ina maana kwamba mtu anayeishi kwa kuongozwa na tunda hili anatimiza mapenzi yote ya Mungu kwa ukamilifu.
1:2 katika Biblia (Ecclesiastes), ambapo Mfalme Sulemani anasema: "Ubatili mtupu, ubatili mtupu, mambo yote ni ubatili."
Sulemani, licha ya kuwa na utajiri mkubwa sana, hekima ya juu, na kila aina ya anasa za dunia, aligundua kuwa:
Vitu vya dunia havishibishi: Kutafuta furaha kwenye fedha, majumba, au sifa bila kuwa na Mungu ni sawa na "kufukuza upepo."
Kila kitu kinapita: Maisha ya mwanadamu hapa duniani ni mafupi, na hakuna kitu chochote cha kimwili tunachoweza kuondoka nacho tukifa.
Hitimisho la maisha: Katika sura ya mwisho ya kitabu hicho (Mhubiri 12:13), anamalizia kwa kusema jambo pekee lenye maana ni kumcha Mungu na kushika amri zake, kwa maana hiyo ndiyo jumla ya wajibu wa mtu.
Mtazamo wako unazidi kuonesha jinsi ulivyo na uelewa wa kina kwamba bila Mungu, kila kitu tunachokiona duniani kinapoteza maana yake ya kweli.
Katika Mhubiri 2:1,
"Nalisema moyoni mwangu, Haya, nitakujaribu kwa furaha; basi ufurahie mema. Na tazama, hayo nayo yakawa ubatili."
Mfalme Sulemani anaanza kufanya jaribio la kutafuta maana ya maisha kupitia starehe na anasa, lakini anakutana na ukuta uleule wa ubatili.
Mstari huo unasema hivi (kwa Kiswahili cha Biblia):
"Nalisema moyoni mwangu, Haya, nitakujaribu kwa furaha; basi ufurahie mema. Na tazama, hayo nayo yakawa ubatili."
Katika muktadha huu, Sulemani aliamua kujisemesha moyoni mwake na kuchukua hatua zifuatazo:
Kujaribu furaha ya kidunia: Aliamua kuupa moyo wake kila aina ya anasa, vicheko, na burudani ili aone kama atapata utoshelevu wa kweli.
Kutafuta mema ya kimwili:
Alijenga majumba makubwa, akapanda mashamba ya mizabibu, akajikusanyia dhahabu na fedha, na kuwa na waimbaji wa kiume na kike (kama anavyoeleza katika mistari inayofuata).
Hitimisho lilelile: Hata baada ya kupata kila burudani aliyoitamani na kuifurahia kwa macho yake, mwisho wa siku alitazama yote na kugundua kuwa hayo nayo ni ubatili mtupu na kujilisha upepo.
Mhubiri 1:2 (Ecclesiastes), ambapo Mfalme Sulemani anasema: "Ubatili mtupu, ubatili mtupu, mambo yote ni ubatili."
Sulemani, licha ya kuwa na utajiri mkubwa sana, hekima ya juu, na kila aina ya anasa za dunia, aligundua kuwa:
• Vitu vya dunia havishibishi: Kutafuta furaha kwenye fedha, majumba, au sifa bila kuwa na Mungu ni sawa na "kufukuza upepo."
Flp 3:8
Naam, zaidi ya hayo, nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua Kristo Yesu, Bwana wangu; ambaye kwa ajili yake nimepata hasara ya mambo yote nikiyahesabu kuwa kama mavi ili nipate Kristo
MWANAMKE MSAMARIA ALIJARIBU KUKATA KIU NA TAMAA YAKE MBAYA YA MWILI YA UZINZI KWA KUONGEZA IDADI YA WANAUME ,LAKINI KIU YA UZINZI HAIKUKATIKA,hakuweza kujaza nafasi wazi desire ya moyo wake ya uzinzi hakushiba KIU HAIKUKATIKA,hakupata FURAHA ya kudumu ila RAHA ya muda mfupi ya kupitia kama upepo/kujilisha upepo.
Yn 4:7-29
walakini ye yote atakayekunywa maji yale nitakayompa mimi hataona kiu milele; bali yale maji nitakayompa yatakuwa ndani yake chemchemi ya maji, yakibubujikia uzima wa milele. Yule mwanamke akamwambia, Bwana, unipe maji hayo, nisione kiu, wala nisije hapa kuteka. Yesu akamwambia, Nenda kamwite mumeo, uje naye hapa. Yule mwanamke akajibu, akasema, Sina mume. Yesu akamwambia, Umesema vema, Sina mume; kwa maana umekuwa na waume watano, naye uliye naye sasa siye mume wako; hapo umesema kweli. Yule mwanamke akamwambia, Bwana, naona ya kuwa u nabii!
ZAKAYO TAJIRI MFUPI MTOZA USHURU,MZULUMAJI MTU ALIYEHESHIMIKA SANA NA MAARUFU SANA..lakini mtu aliyechukiwa sana KWA sababu ya uzulumaji na kuwatoza watu kiwango zaidi kinachotakiwa Rushwa ,UFISADI..
lakini pamoja na utajiri wake na heshima kubwa aliyokuwa nayo ,bado moyo wake ulikuwa na UTUPU haukushibishwa na PESA KIU HAIKUKATIKA ,mpaka alipotafuta kumuona Yesu,akampokea Yesu nyumbani MWAKE=moyoni mwake.
Yesu alipoingia moyoni mwake akapata zawadi ya matunda ya ROHO mtakatifu,amani ya KWELI,UPENDO WA KWELI,FURAHA ya KWELI,..Imani na Tumaini jipya..AKABADILIKA akawa na UTU WEMA utu upya..akawa na UPENDO na HURUMA kwa wengine KIU ya moyo wake ikashibishwa na YESU kuingia moyoni mwake/nyumbani MWAKE, Roho mtakatifu.
Luka 19:8,
"Zakayo akasimama, akamwambia Bwana, Tazama, Bwana, nusu ya mali yangu nawapa maskini, na ikiwa nimenyang'anya mtu kitu kwa hila namrudishia mara nne."
Mambo Muhimu Kwenye Tukio Hili:
• Toba ya Kweli: Zakayo hakuwa tu amesikitika, bali alionyesha mabadiliko ya moyo kwa vitendo kwa kugawa nusu ya utajiri wake kwa wahitaji.
• Kurekebisha Makosa (Marejesho): Aliahidi kulipa mara nne zaidi kwa mtu yeyote aliyemdhulumu au kumnyang'anya mali kwa njia zisizo za haki, jambo linalozidi hata kiwango cha sheria ya wakati huo.
• Tamko la Wokovu: Baada ya Zakayo kuchukua hatua hii, Yesu alitangaza katika Luka 19:9: "Leo wokovu umefika nyumbani humu, kwa sababu huyu naye ni mwana wa Ibrahimu."
FURAHA YA KWELI INATOKA NDANI YAKO CHEMICHEMI INABUBUJIKA KUTOKA NDANI YAKO NA NI ZAWADI KUTOKA KWA MUNGU ANA IWEKA NDANI YAKO
HUWEZI KUTAFUTA FURAHA YA KWELI KUTOKA VITU VYA NJE YAKO VITU VYA DUNIA KAMA ,kunywa pombe,uzinzi,kujitoa out,kwenda KUOGELEA,kuangalia wanayama hivyo vitakupa RAHA ma temporary pleasure na kamwe havitakushibisha havitajaza nafasi wazi iliyo ndani YAKO..
Kama FURAHA Yako ni pesa,pesa ni namba na namba hazina mwisho UTABAKI unakimbizana KUMTUMIKIA BWANA MKUBWA PESA mpaka unakufa na hautakaa uridhike ushibishe desire KIU ya NDANI YAKO..
YESU ni MAJI YA UZIMA ukimpata Yesu CHEMICHEMI INABUBUJIKA KUTOKA NDANI YAKO..hutaona Tena KIU ya tamaa za DUNIA.