Hii ndege ni hatari sana ikitokea vita

Hii ndege ni hatari sana ikitokea vita

Ndio mkuu. Sasa hivi wanawekeza kwenye vita vya kieletroniki na Hypersonic weapons.
Kama mrusi mwaka huu katest Zircon hypersonic missile. Na Marekani na Australia wakajaribu ya kwao. Mchina nae akafata.
Hahahahaha Zircon missile sio kwa speed ile,, maana pentagon mpaka wameadmit kua nyuma .

Ivi kuna taarifa niilisomaga ,kua ,,Russia SU 27 ikiwekea khibiny ( electronic weapon)/ ilipita juuu ya meli vita USS Donald Cook ,, eti iyo meli Kompyuta zikazima ,,AEGIS SYSTEM ika corrupt ,, hali ikapelekea maafsa maji kama 20 kuandika barua za kujiuzulu..

Baadae pia ,,ikasema mrusi alipeleka izi bomber zake TU 90 WHITE SWAN karibu na alasika zikiwa zimesindikizwa na Su 30 , marekan akaziintercept na F 22 ...et kesho yake ,,izi F22 hazikuwe,a kuruka tena..


Hiii uliipataje ?.
 
Hahahahaha Zircon missile sio kwa speed ile,, maana pentagon mpaka wameadmit kua nyuma .

Ivi kuna taarifa niilisomaga ,kua ,,Russia SU 27 ikiwekea khibiny ( electronic weapon)/ ilipita juuu ya meli vita USS Donald Cook ,, eti iyo meli Kompyuta zikazima ,,AEGIS SYSTEM ika corrupt ,, hali ikapelekea maafsa maji kama 20 kuandika barua za kujiuzulu..

Baadae pia ,,ikasema mrusi alipeleka izi bomber zake TU 90 WHITE SWAN karibu na alasika zikiwa zimesindikizwa na Su 30 , marekan akaziintercept na F 22 ...et kesho yake ,,izi F22 hazikuwe,a kuruka tena..


Hiii uliipataje ?.
Mkuu unasona sana Sputnik...Hahahaha.
Hizi propaganda zilikuwepo sana kipinda cha Obama,siju hizi za Trump hatusikii tena.Putin alitaka kumwonyesha Jaluo kwamba yeye sp kitu.Ila kwa Trump anajua kichaa chake sana tuu.
Kama ile mig ilivyopita karibu na Aegis destroyer kipind kile,ingekuwa ni Trump angesema Shot it down.hahahah.
 
Hahahahaha Zircon missile sio kwa speed ile,, maana pentagon mpaka wameadmit kua nyuma .

Ivi kuna taarifa niilisomaga ,kua ,,Russia SU 27 ikiwekea khibiny ( electronic weapon)/ ilipita juuu ya meli vita USS Donald Cook ,, eti iyo meli Kompyuta zikazima ,,AEGIS SYSTEM ika corrupt ,, hali ikapelekea maafsa maji kama 20 kuandika barua za kujiuzulu..

Baadae pia ,,ikasema mrusi alipeleka izi bomber zake TU 90 WHITE SWAN karibu na alasika zikiwa zimesindikizwa na Su 30 , marekan akaziintercept na F 22 ...et kesho yake ,,izi F22 hazikuwe,a kuruka tena..


Hiii uliipataje ?.
a8a48413813a7eac276ad5d4b5e49dc9.jpg
Hiyo ilikua ni taarifa ya US Navy kuhusiana na hilo tukio. Kiufupi haikua kweli habari sijui za kuzimwa sijui nini. Nikipata na video yake ntakuwekea maana US Navy nakumbuka walitoa hadi video ya kilichotokea.
 
Hivi na lini sisi tutakuwa na ndoto ya kurusha vitu kama hivi angani ???

Hawa wazungu wana nini cha ziada ambacho sisi hatuna ???
Kama kapangaboi tu wamekashikilia kule Canada na pesa ya kukomboa hakuna unadhani tutafika huko mwaka huu? labda baada ya miaka 1000+!!
 
Wanategemea ya Marekani iliyofungwa kweli meli zake kwa ajili ya kucounter ballistic missiles. Japo baadhi wanazo ila sio advanced kivile, kama German anayo inaitwa MEADS.
Aahhhh sawa ,,mkuuu bila shaka you are working in defense industry au wee ni military analyst?.

You know much sana ...Mimi huwa napenda tu kusoma izi mambo.
 
Nafahamu mkuu marubani wazuri lazima wapo hapa nchini kwetu,
Lakini swali la msingi hapa ni hili tu:
kwanini kila siku tutake kununua na kurusha ndege za Wachina, Warusi na Wamarekani ???
Kwanini tusiwaze hata siku moja kutengeneza ndege zetu hata za Abiria na Mizigo tu ???
Tulikuwa na ndoto za kutengeneza magari, lakini leo zile ndoto hazipo, kwanini ???
Je wakitengeneza utapandaaaa? Kutumia bidhaa ya mbongo inahitaji ushujaa wa hali ya juu kwasababu elimu zetu zinatujenga kuwa walimu na sio katika fani husika.... Kwa mfano unakuta mtu unasoma engineering humo ndani unakutana na hesabu sio za kitoto ambazo kwa akili ya kawaida unagundua ni hesabu za kukomoana na sio zakujengana katika fani husika


Malecture waache kuwaandaa watu kuwa walimu wawaandae wanafunzi kuweza kukabiliana na fani husika
 
SU -35 iko vzuri ,,ni 4++ generation , Operation zake Uko Syria tumezishudia sana ,,, hii ndege NATO wanailinganisha na F-35 yao.

Sasa achana nahiyo ,,kuna mashine kizazi chatano wanaiita MIKOYAN MIG-35 ,mamaaaaa mwakan ndo watakua mayo hawa jamaa.ukumbuke MIG ndio familia ya ndege vita zinazokimbia kwa kasi yaajabu kushinda zote
10ace3288fac05a5d8bdbf6839d41092.jpg
.

Sasa iyo nichamtoto ,,kuna Mashine wanategemea kuipata 2019 inaitwa PAK-FA ,au SU 57 AU T 50 ..hiii mashine nikizazi chasita ambacho mpaka sasa hamna vikinga Anga vyovyote vitakavyoweza kuizuia hiii mashine ,,, wao wanasema Imekuka kutawala Anga .
98d07590d83c0542feb78451016b36c0.jpg
.

Sisi tuendeleee kunywa uji wakuuu
Mkuu,umenivunja mbavu sana!
 
Chanzo ni njaa iliyokithiri watanzania tumendekeza njaa...ata wewe ukipata madaraka njaa itakutawala utatamani ule tuu ukija kukumbuka majukumu muda wa uongoZi umesha isha
 
Watanzania tungeanza na kutengeneza vitu vidogo vidogo kama vile pin,sindano,vikombe,baiskeli,viwanda vya kusindka mazao na viwanda vya kutengeneza vyakula...,kufikiria ndege vita kwa muda huu bado ni mapema sana!
Hahahahaha kweli kabisaaaa ..nasijui km itakujaga tokeaaa.
 
Cha ziada walicho nacho ni kutufanya tutake kuwa kama wao...
hapo ndipo tatizo lilipoanza, hatuwezi kufanya kitu mpaka tukifatishe chao wao...

kutufanya tuwaone wao kwenye kioo wakati tunajitazama sisi.... Ndipo kwenye tatizo ,tukijitambua tutatengeneza hata UFO
 
Si tumenunua ndege za kutosha tu na zingine tano (Bombadier 3 na Boing 2) zipo njiani kutua nchini. tatizo liko wapi? Siyo lazima kila kitu utengeneze wewe mwenyewe ndo uonekane tajiri Hata china inanunua ndege toka Marekani. Kwenye uchumi kuna kitu kinaitwa "comparative advantage" kwamba gharama ya kuzaliwa mwenyewe inapokuwa kubwa basi unaamua kuagiza toka nje badala ya kutengeneza mwenyewe na kinyume chache. Pia tupo katika open Economy, hivyo siyo lazima kutengeneza wenyewe kila kitu kama gharama ya kuzalisha wenyewe kwa sasa inaonekana kubwa kubwa kuliko kununua toka nje.

Lakini ukweli mchungu ni kwamba hata David Ricardo alivyokuwa anaazungumzia Comparative Advantage aliingalia dunia katika nyanja finyu mnoo: Wachumi wanasema aliliangalia katika "A Two Country Model" kwamba nchi zitazalisha tu kile ambacho inahitaji na kiko ndani ya uwezo wake, vile vyote ambavyo nchi haina itaagiza kwa mtu nchi yenye nacho.

NB 1: Ikumbukwe kwamba dhana nzima ya Compatarive Advantage Theory ni kuweza kufanya biashara ya kimataifa iwe na utulivu ili kuzuia kadhia za kisiasa kama Vita zilizosababishwa na sera za Kibepari kama Protectionism. Hivyo aliandika kwamba nchi izalishe kidogo tu ili kuzuia msuguano duniani ambao ulijengwa na Absolute Advantage Theory ya bwana Adam Smith. Kama umesoma vizuri utakuja ona kwamba mataifa makubwa yalishindana sana na kutaka kuuza tu huku wanatunisha misuli na kuminya kijeshi nchi ndogo zisiuze ile ziendelee kuwa masikini ya wao wapate faida.

Mwisho wa haya yote ilikuwa ni Vita na maanguko ya kiuchumi kama Economic Depression,
Hivyo Compartive Advantage ilikuwa kama Immediate Response kwa hali iliyotawala dunia wakati huo.

NB 2: Mchumi Paul Krugman anasema kwamba kutokana na maendeleo makubwa ya sayansi na teknolojia kuna baadhi ya nchi zinaweza kuzalisha bidhaa nyingi kwa bei ndogo na kuzipeleka kwenye soko la dunia kwa bei ndogo pia hivyo kufanya bidhaa za nchi nyingine kutouza. Uchumi wa Masoko wa karne ya 21 una kitu kinaitwa Choice of Variety, bidhaa za aina moja zipo nyingi sana hivyo wewe unaamua ununue bidhaa gani na kwa bei gani. Nchi kama Uchina na India wanatumia Cheap Labour kuzalisha teknolojia kubwa kwa bei ndogo, kiasi kwamba wakizipeleka kwenye soko la dunia zinauza sana na zinaharibu masoko ya nchi kama Marekani na Umoja wa Ulaya. Mfano hapa Afrika kuna kipindi simu za Nokia zilikuwa zinauza sana lakini zikaletwa Tecno zenye uwezo ule ule na za bei ndogo na Uchina anauza sanaa.

Hapa bado utasema Comparative Advantage inafanya kazi wakati Choice of Variety ndiyo inafanya kazi ????

NB 3: Dunia aliyoizungumzia David Ricardo kwenye Comparative Advantage ni ile yenye amani heshima na ushindani safi.
Kwamba wewe hutazalisha kile mwenzako anacho kwasababu unaweza kuingia gharama nzito kama ulivyosema hapo juu lakini kubwa hapa ni kwamba ukizalisha unaweza kusababisha Vita ya Kibiashara isiyo na Msingi wowote ule (Economic War and Trade War); Katika hili pitia Vita ya Kiuchumi baina ya British Empire na Imperial Germany. Walipigana kwasababu walikuwa wanazalisha bidhaa za aina moja na wanaharibiana masoko, wakati upande wa pili Uingereza ili kuzuia vita na mataifa mengine walitengeneza kitu kinaitwa MONOPOLY COMPANIES kama Multi- National Corporations. Ambazo kwa namna moja au nyingine hata kama nchi haizalishia inaweza kumiliki hisa kwenye hayo makampuni na kunufaika kisiasa.

Lakini Kibaya sasa ni kwamba hapa hakuna Comparative Advantage kwasababu Makampuni Makubwa (Monopoly Companies) kama Pfizer, Monsanto na Syngenta yanazalisha bidhaa ambazo nchi masikini inazalisha na hivyo kuua uchumi kabisa.

Leo hii kuna World Trade Organization ambayo inajaribu kufanya biashara ya dunia iwe na amani na Ushindani lakini haiwezekani kwasababu haina mamalaka ya kuingilia uchumi wa nchi kama Uchina na kuwapangia nini wazalishe. Ndiyo maana anashusha fedha yake thamani na kuwauimiza wenzake, kinyume kabisa na WTO Rules. Donald Trump analalamika sana kwamba "There is an unbalanced Trade between America and China"

Hapa mkuu utasemaje kuna Comparative Advantage dunia ya leo ???

NB 4: Hivyo mimi nasema kwasababu dunia inabadilika na inakuwa ya kimafia inabidi na sisi tuinue uchumi kwa njia hizo hizo. Hatuwezi kutegemea kwamba tununue tu kile tunahitaji au tutengeneze kile tunahitaji kwasabubu Comparative Advantage Theory inasema, ni lazima tutaumia sanaaaaa. Wazungu hawafuati hizo WTO Rules na wanatushurutisha sisi tuzifuate ili watunyonye. (Haiwezekani)

NB 5: Mwisho kabisa ambacho nadhani umekisahau na nataka ukikumbuke ni kwamba Comparative Advantage ni nadharia tu ya kutufanya tuelewe Uchumi vizuri na ina uhalisia mdogo sana. Katika vitendo kama wewe umesoma shule miaka ya 80 utakuja kukumbukwa kwamba hii Sera ya Comparative Advantage inasababisha kitu kinachoitwa Over-Specialization ambapo nchi inakuwa inategemea bidhaa moja tu AS A SOURCE OF HARD CURRENCY mwisho wa siku ukitokea ushindani basi uchumi wa nchi unatetereka.

Miaka baada ya Uhuru Tanzania tulikuwa tunategemea sana Zao la Mkonge kama bidhaa ya kusafirisha nje,
Lakini bahati mbaya sana tulipata upinzani tokea kwa nchi kama India na watu walivyoanza na mifuko ya plastiki basi nchi ikateteleka sanaaa. USSR ilianguka miaka ya 80 hadi 90 kwasababu ilikuwa inategema Mafuta na Gas as a Source of Hard Currency, kumbe dunia inabadilika na ushindani ukaanza kutokea nchi kama Saudi Arabia: Tunajua nini kilitokea.

HITIMISHO:
Hatuwezo kucheza na sera za karne ya 19 na 20 kwenye huu Ulimwengu mbaya wa Karne ya 21.
Tusipocheza kama ngoma ya dunia inavyotaka tucheze basi tutaendelea kutengeneza Baiskeli tu tukidanganya kwamba ndizo tunazihitaji hizo kwa sasa. Huku tukipeleka mabilioni ya pesa zetu nje kuagiza bidhaa halafu tunajitia moyo na kusema "Comparative Advantage".....Its just too futile.

CC: izzo , Consigliere , Dragoon
 
Back
Top Bottom