Hawa ndiyo wenye CCM, wengine endeleeni kupiga domo!

Hawa ndiyo wenye CCM, wengine endeleeni kupiga domo!

Sioni mantiki ya post yako, kwanza elewa kuwa Ridhiwan naye ni raia wa tz na haki kama ulivyo na haki ww kuhusu nchi yako kwa mujibu wa katiba, pia tambua kuwa hajateuliwa ila kachaguliwa na wananchi na siyo kwamba alikuwa pekee bali walikuwa wagombea wengi na yeye ndyo kaibuka mshindi, so..! sioni haja ya kulaumu.

Ni kweli kabisa Riz1 anayo haki ya kikatiba kugombea nafasi za kisiasa. Mimi ambacho kimenipa tabu kidogo na pengine mtu kama wewe unaweza kunipa jibu ni kwamba nimekuwa nikisikia kuwa Riz1 ni mfanyabiashara maarufu nchini - sasa anapoanza kukimbilia ubunge wa Chalinze tena uchaguzi mdogo (maana angeweza kusubiri uchaguzi mkuu 2015 angaa kwa geresha tu) ina maana biashara TZ hailipi? Ningekuwa yeye ningejivunia umaarufu wa biashara badala ya huu ubunge ambao unachuana na walalahoi kama hao alioshindana nao na 'kuwashinda' tena 'kwa kishindo' (lugha yetu ya ccm).
 
Ninakubalina na wewe kwa upande mmoja tu. Upande wa kubebana, wakubwa na watoto wao. Ninatofautiana na wewe kwa upande mwingine: nani wa kulaumiwa. We2 unaonesha kuwa wakubwa walaumiwe. HAPANA, hata we2 ukipata mtu wa kukubeba, hutakataa.

Mi2 nasema hapana. WANANCHI ndio walaumiwe, na pili, wagombea wasio watoto wa vigogo nao walaumiwe. KWA NINI? TZ kuna vyama vingi, hakuna haja wala sababu ya kung'ang'ana kugombea kupitia chama kimoja tu; kama kweli nia yako ni kutumikia watu, nenda vyama vingine.

Nawalaumu wananchi, waTZ ni wajinga, wajinga, wajinga, wapumbavu kabisa. Hivi kuna fungamano gani kati ya mtoto wa Kikwete tajiri wa kutupwa na masikini wa kutupwa anayekula mlo mmoja: HAKUNA. Chagueni masikini wenzenu, acheni ujinga; tena wala huu si ubaguzi, bali ni hali halisi kama ambavyo paka na panya hawatengamani, ndivyo tajiri na maskini wasivyotengamana... INASIKITISHA sana kuna hata mama yangu nae, mtu asiye hata na kibanda cha kuegesha mbavu anachagua mtoto wa kigogo badala ya kumchagua mtoto wa maskini, tena ni jirani yake
Sasa ni dhahiri wenye CCM wanajulikana na ule msemo wa "CCM ina wenyewe" sasa tunauelewa kiufasaha.

CCM iliwahi kufanya uchaguzi Arumeru mashariki na kumsimamsha mtoto wa aliyekuwa mbunge wa jimbo hilo marehemu Jeremiah Sumari bwana Sioi Sumari. Vivyo hivyo imefanya katika jimbo la Kalenga kwa kumsimamisha mtoto wa aliyekuwa mbunge.

Pale Chalinze tayari Ridhiwani Jakaya Mrisho Kikwete ameshashinda kura za maoni hivyo hatutarajii miujiza kubadili matokeo hayo kutokana na sababu lukuki!

Ninachohoji hapa ni kitendo cha wanaCCM 'wakubwa' kuwaweka katika ulingo mmoja hawa watoto wa vigogo na wagombea wengine wasio na 'chakuwabeba'.Mbaya zaidi ni pale ambapo watoto hawa wa 'vigogo' wanapoonekana dhahiri kukosa vipaji vya utumishi kwa walala hoi na hata uongozi hivyo kuonekana dhahiri kubebwa na watangulizi!

Ni ukweli usiopingika kwamba ukimchukua mtoto wa kigogo ukamuweka katika ulingo mmoja na asiye wa kigogo usitarajie maajabu kutoka kwa wajumbe wa CCM walala hoi ambao ndiyo wapiga kura! Piga mayowe onyesha kila aina ya kipaji cha utumishi ulichonacho lakini hutafua dafu kwa mtoto wa 'kigogo' ambaye hasemi na hana kipaji chochote cha utumishi!

Wapo watakaosema kuwa ni wananchi wameamua. Siyo kweli hata kidogo! Changanueni mtaifahamu nguvu iliyoamua!
Ni wajibu wenu wana Kalenga wana Chalinze na wengine kujifunza kutoka kwa wana Arumeru mashariki chagueni mtu mtakayeweza kupigania naye maisha yenu bega kwa bega! Mkimuita ataitika na kuja mbio kuwasikiliza na kutoa usaidizi kutoka moyoni!


Pumzika kwa amani baba wa taifa la Tanzania!
 
Katika democrasia ya kuuza na kununua kura haya mambo hayaepukiki. Tatizo hili sasa ni kubwa kuliko mnavyoliona huko kwenye SIASA.

Ajira kwenye TAASISI zote za UMMA hali ni hiyohiyo. Kama baba ni polisi, mahali rahisi pa kumpatia mwanae ajira ni hukohuko polisi. Kama baba au mama ni UwT, mtoto naye ataajiriwa huko kirahisi kabisa. Kama mama yuko TANESCO, DAWASCO, ..., na mtoto naye ataibukia hukohuko hata kama hana sifa!

Ndipo tulipofika sasa. Tufanyeje?
 
Hizi nikelele tu za mfa maji, nyie CDM Si mumezoeya fujo ktk chaguzi sasa hapo chalize ndio mutaisoma tieni timu muone cha moto hapo mutajua faida na hasara ya siasa. Mushukuru jambo moja tu kuwa hilo jimbo kipo km 100 tu na MOI.shauri yenu.

Kwahiyo unajivunia nn?
Kwamba kwasbb anagombea riz ndo haki haitatendeka?
Kwamba watafanya chochote kisa ni mtt wa rais?
 
Kwahiyo unajivunia nn?
Kwamba kwasbb anagombea riz ndo haki haitatendeka?
Kwamba watafanya chochote kisa ni mtt wa rais?

Achana na hayo maccm mrembo Christine!! yamebaki tu kujipendelea vigogo na watoto wao!
 
Katika democrasia ya kuuza na kununua kura haya mambo hayaepukiki. Tatizo hili sasa ni kubwa kuliko mnavyoliona huko kwenye SIASA.

Ajira kwenye TAASISI zote za UMMA hali ni hiyohiyo. Kama baba ni polisi, mahali rahisi pa kumpatia mwanae ajira ni hukohuko polisi. Kama baba au mama ni UwT, mtoto naye ataajiriwa huko kirahisi kabisa. Kama mama yuko TANESCO, DAWASCO, ..., na mtoto naye ataibukia hukohuko hata kama hana sifa!

Ndipo tulipofika sasa. Tufanyeje?

Mkuu post yako imenifanya nidondoshe chozi. Yaani hii nchi wengine tumefanywa kama wakimbizi,wenye nayo ni wale ndugu zao wana nafasi aidha kisiasa au kwenye ofisi za umma. Ebu fikiria toka nimalize chuo ni mwaka wa 3 natafuta kazi na interview za kutosha nimepass above 60 pale utumishi mpaka leo sijapata kazi ila watoto wa wenye nchi wanapata kirahisi. Kwa kweli inatia uchungu sana.NAMUOMBA MUNGU ANIPE MOYO WA UVUMILIVU.
 
Nadhani jibu unalo mtuzima huangalia hali na upepo unavo vuma

Wewe mbwa mbona unajitahidi kuchochea fujo kama rais wako? Sasa mje mjaribu upumba.vu wowote mtaona,wewe unadhani kuna formula ya kuasi au kuanzisha vita ya wenyewe kwa wenyewe! Uache tena kabisa upuuzi huo.
 
Mtoa hoja sidhani kama upo makini kwa hoja yako hiyo? ina maana sisi akina yakhe kazi yetu ni kuvaa uniform za kijani na kuwapigia debe wenye chama?

Hebu ngoja tuone, hivi ina maana pale KALENGA hakuna wana CCM wengine mbali na huyu dogo ambao amekulia pale, anayejua matatizo ya wana Kalenga nje ndani ili mmoja wao aweze kupeperusha bendera ya CCM na kushinda? kama wapo sasa imekuwaje? mmmmhh yawezekana CCM ina wenyewe.
 
Katika democrasia ya kuuza na kununua kura haya mambo hayaepukiki. Tatizo hili sasa ni kubwa kuliko mnavyoliona huko kwenye SIASA.

Ajira kwenye TAASISI zote za UMMA hali ni hiyohiyo. Kama baba ni polisi, mahali rahisi pa kumpatia mwanae ajira ni hukohuko polisi. Kama baba au mama ni UwT, mtoto naye ataajiriwa huko kirahisi kabisa. Kama mama yuko TANESCO, DAWASCO, ..., na mtoto naye ataibukia hukohuko hata kama hana sifa!

Ndipo tulipofika sasa. Tufanyeje?
duh kweli - sasa kwa sisi baba zetu walio vijijini itabidi turudi tu huko huko maana maisha ya hapa mjini bila GODI-FAZA ni braaaaa....!!!
 
Hizi nikelele tu za mfa maji, nyie CDM Si mumezoeya fujo ktk chaguzi sasa hapo chalize ndio mutaisoma tieni timu muone cha moto hapo mutajua faida na hasara ya siasa. Mushukuru jambo moja tu kuwa hilo jimbo kipo km 100 tu na MOI.shauri yenu.
Wewe unafikiria serukaambwa
 
Ukitaka kumtawala maskini hakikisha hapati elimu ya kutosha, hapati cha kula cha kutosha, hana hela kwa miezi 12 kwa mwaka. Ila awe na karedio ka-band 2. Ikiwezekana kawe na uwezo wa kushika RTD, Radio Free Africa na Uhuru FM. Siku ya uchaguzi mletee 5000/=, Fulana na Kofia zenye picha ya Mgombea ambaye ni kijana wa Ukoo wako au mtoto wako wa nyumba ndogo. Umemaliza! Ndivyo wadanganyika wanavyoishi, yote ni maisha. Amani na utulivu tuliojijengea. MIE NAPITA TU!!
 
Ni kweli kabisa Riz1 anayo haki ya kikatiba kugombea nafasi za kisiasa. Mimi ambacho kimenipa tabu kidogo na pengine mtu kama wewe unaweza kunipa jibu ni kwamba nimekuwa nikisikia kuwa Riz1 ni mfanyabiashara maarufu nchini - sasa anapoanza kukimbilia ubunge wa Chalinze tena uchaguzi mdogo (maana angeweza kusubiri uchaguzi mkuu 2015 angaa kwa geresha tu) ina maana biashara TZ hailipi? Ningekuwa yeye ningejivunia umaarufu wa biashara badala ya huu ubunge ambao unachuana na walalahoi kama hao alioshindana nao na 'kuwashinda' tena 'kwa kishindo' (lugha yetu ya ccm).
Uwekezaji kwenye SIASA unalipa kuliko uwekezaji mwingine wowote NCHI hii.

Natumaini umewahi kusikia mahakama zetu zinakosa hela za kuendeshea kesi. Umewahi kusikia BUNGE letu limekosa hela ya kuendeshea jambo lake lolote lile? Angalia tu mchakato huu wa Katiba Mpya unavyolitafuna TAIFA. Kwa nini mahela haya hayapo kwenye huduma za kijamii kama ELIMU, AFYA,...


Ukishakuwa MBUNGE nchi hii milango yote kabisa ya utajiri na maisha bora imefunguka labda uwe mlevi au mzinzi wa kupindukia.
 
We mburula unavyohangaika na hii post tangu jana kwenye matanuru ya fb mpaka huku nilikuambia kuwa wivu hautakusaidia dogo fanya maisha yako acha kudandia kwa watu.

wameambiwa watoto wa vigogo kwani na wewe ni mtoto wa vigogo una wivu wa kike wewe.
 
Hili ni kati ya mapigo mengi yatakayoendelea kuikumba nchi kadri siku zinavyosonga mbele....Sitegemea riz1 achangie hoja kuwa mabilioni ya uswiss yarudishwe au aunge mkono kupiga vit amadawa ya kulevya au aipinge Richmond...............Tumefika pabaya na tunaelekea pabaya zaidi
 
Tunasubiri kuona kama Ridhiwani atapitishwa!
 
Wewe mbwa mbona unajitahidi kuchochea fujo kama rais wako? Sasa mje mjaribu upumba.vu wowote mtaona,wewe unadhani kuna formula ya kuasi au kuanzisha vita ya wenyewe kwa wenyewe! Uache tena kabisa upuuzi huo.

Mimi mbwa ww nani? Ww Rais wako ni yupi kama huyu anaetambulika na waTz wote akiwemo Mtei,Slaa na Mbowe ww humtambi? Mpuuzi ni ww usiejia wala usie jijua uko kama Paya
 
Jamani tuache tu kuwasema hawa ccm. sasa hivi wameshakufa macho na masikio yameziba. Wanajua lugha moja tu, nipe mkate wa leo tu. Hakuna tena m-ccm mwenye tamaa ya kesho. Wakipata pilao na mandondo sinia moja watu sita, halafu kiongozi akaona wanavyo meza bila hata kutafuna anafuraaahi. Hawajui maana ya hiyo pilao. Hapa ni Mungu tu atusaidie. Mwanamke ka huyo Simiyu Yetu anavyojibedua kwa hao Lumumba utadhani ndiye Katibu mwenezi. Hongera zake. LAKINI ukombozi wa hili Taifa ni lazima. Their days are now numbered.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom