Hatimaye 'mid-life crisis' imenifikia

Hatimaye 'mid-life crisis' imenifikia

Ishi kwa uchaguzi wako na jinsi akili yako inavyokutuma,wote tukijenga nani atapanga majumba.
(ISHI KAMA WAHINDI)
Juzi nilikuwa naongea na mzee mmoja muhindi 70s akaniambia kamnunulia kijana wake apartment Masaki $350,000. Yeye ana nyumba mbili Masaki moja anaishi napajua, nyingine kapamgisha ubalozi wanamlipa $7000 kwa mwezi. Nina rafiki yangu muhindi tumekuwa nae, kwao Masaki kuna nyumba 4 ndani ya compound yeye anaishi moja,kaka yake moja na moja wamepangisha mzungu na moja ya wazazi,hizi nyumba wakati tunakiwa zilikuwa mbili tu ila zimeongezeka kadiri walivyokuwa wanakua. Pia Masaki na Oysterbay nawaona wahindi wengi tu wanamiliki nyumba wanaishi. Kuna wahindi wengi sana Mikocheni wanaishi kwenye nyumba zao. Upanga maghorofa mengi yanajengwa na wahindi wananunua wenyewe wanaishi. Ninachotakq kusema hii kauli ya kujipa moyo tuishi kwa kupanga kama wahindi imepitwa na wakati.
 
Next time ukikutana na mtu ambaye ana uzoefu na ana umri kukuzidi 15+ yrs.
Muulize. Anahisi angerudisha muda nyuma. Miaka 10 au zaidi. Nn angefanya tofauti?.

Utajifunza mengi sana.
Hakika, na nimejifunza mengi sana.

Kuna jamaa pia alikuwa na mzee mwenye hela sana, ila alikuwa kazaliwa na mwanamke wa nje, so akawa anaishi na mama wa kambo.

Alichezea shule, akajiingiza kwenye ngono nzembe na wanawake lukuki, akapelekwa chuo kwa magen do akashindwa, akatafutiwa biashara akashindwa.

Yaani maisha yake yakawa ya kuiba vya nyumbani, mwishowe akafukuzwa,

Kwa tabia yake kumbe alikuwa kasha athirika na ukimwi, na walijua hilo.

Hajafa mpaka leo, ila anamajuto sana
 
Aah wapi.
Umeuelewa tofauti huo msemo.

Ila Life begin at 40 una maanisha mtu akifika kwenye age hiyo anakuwa amekomaa zaid kifikra, mtazamo, mihemko haiko, atasimamia anachokiamini .

All in all anakuwa na uzoefu zaidi wa Maisha.
Lakin hilo hali-guarantee kuwa umevuka mid life crisis.
yaani hapo ndio kwanza mid life crisis inaanza kama miaka 15+ ya ujana wako umeuchezea au haukufanikiwa na pengine ulipata nafasi ya kujiboresha ila ukapuuzia au ukaichezea.

Ndio majuto yanaanza.

Hata Biblia. Inasema Tutaulizwa Ujana wako umeufanyia nini.

Tupambane ndugu zangu.
Kiukweli kwenye nchi kama zakwetu huku, suala la kufanikiwa ni bahati tu. Sio eti kupambana, au kwamba mtu asiefanikiwa kachezea ujana nk. Kuna watu wanapambana vibaya mno ila ndio hivyo mifumo na mazingira yanakataa.
 
Unaweza ukapata vyote hivyo lakini life ikawa full depression, muhimu afya na amani ya moyo wako
Na kama huridhiki hata uwe na mabilioni bado utaishi kwa stress na mawazo. Kuna hawa jamaa zetu kabila maarufu tajiri. Unaweza kumkuta ni tajiri kweli kweli ila ana msongo wa mawazo,chuki,mkorofi yaani kiujumla hana amani kabisa.
 
Unadhani kila mtu ana definition moja ya mafanio?

Unadhani kila mtu anawinda materials things kwenye maisha ili aonekane kafanikiwa?

Kama una mtazamo huo pole sana na siku zote utajiona upo useless!
Sasa, unavyosema Usijilinganishe na mtu unamaanisha nini

Naomba constructive logic around that..

Maana maisha yenyewe unaishi base d on how walio kutangulia wali ishi, that's why kuna culture, language na career.

Lazima on any way uishi kwa kuji compare na wengine, hata kama unadhani wewe ni wa tofauti
 
Yote kwa yote umasikini Tanzania umesababishwa na CCM hasa kipindi hiki cha samia.rasilimali tulizonazo ilitakiwa kuwe na mazingira wezeshi ya kuwafanya watanzania kuwa na urahisj wa kutafuta mahitaji.Kuna mji unaitwa loxembourg huko ulaya nilifika nikashangaa nikapanda sgr bure pamoja na mabasi.Nikauliza nikaambiwa huku ndiyo utaratibu yaani serikali inawalipia kutokana na viongozi wao kuwa wazalendo.Halafu wale ambao hawajaajiriwa wanalipwa mshahara na serikali.Njoo sasa kwetu kwa sa100 ufungue tu hata kibiashara chako uone utakavyosumbuliwa.
Kipindi hiki ndio watu wanapiga hela kuliko kipindi chochote. Utajiri wa mtu mmoja mmoja upo nje nje ila nchi kama nchi inazidi kuwa masikini.
Sasa uamuzi ni wako beat them or join them.
 
Endelea kupambana ndugu,kila mtu na wakati wake,hata huko unakotaja kwa wazee wa miaka hiyo bado kuna waliofikia mpaka kustaafu hawana nyumba wamepanga mtaani,weka tumaini lako kwa Mungu,jitume sana,usichague kazi,mradi tu hiyo kazi inakupa risizki yako ya kila siku yaani,chakula,mavazi na unamudu gharama ndogondogo,usiwe na tamaa ukaingia kwenye mikopo,hapo utaona dunia ni kama imekukataa,waache wenye mapesa yao wakope,ila kama hujajipanga kimbia kitu kinaitwa mikopo.Weka hii kichwani mwako LIFE IS LIVING AND LIVING IS PAIN,THERE NOTHING SO SPECIAL IN THIS WORLD THAN JUST LIVING,hayo mambo ya mapesa na utajiri yapo tu kama unastahili iko siku Mungu atakufungulia mlango...
So on point, the whole experience is inevitable. Kila kitu kitakuja na kufunguka when the odds are in alignment with you
 
Juzi hapo wewe ndo ulikuja na uzi kuwa watanzania ambao hatuna kipato wala elimu kwamba sisi ni wamatumbi, vipi hali yako kwa sasa, una lipi la kuongea ndugu mkurugenzi wa makampuni tajiri? 😄😄
You don't have to believe anything you see on social media.

Hata demu wa Facebook ni mkali ila ukisha mwona hata jogoo anaweza asiwike.

Anyways tuache drama za kuongelea watu, bali hoja
 
Naona Shetani kisha kugeuka sasa.


 
Kina nani hao waliokuambia hivyo?
Je walikwambia kua hivyo vitu utavipataje?

Au wewe ulitegemea baada ya kuambiwa hivyo tu,basi hivyo vitu ukifika umri huo,utavikuta tu sehemu vinakungojea?
Kwani wewe ulivyokua kijana mdogo hukuwa na ideal self ya miaka kadhaa mbele?

Si kutegemea, ila nilijua kuwa by that age things would be as they said.

Unapenda sana kujipa credit as if you know everything.
 
Back
Top Bottom