Hata kama ni kuswali, ila huu si Ustaarabu jamani

Hata kama ni kuswali, ila huu si Ustaarabu jamani

Status
Not open for further replies.
Ni legal ndio maana hawajawahi kubughudhiwa na serikali, na sio makusudi kwasababu ya ufinyu wa nafasi.
Ref: kariakoo.

Wajenge misikiti mikubwa na waache kuziba barabara. Tumeona makanisa mengi tu yapo kando ya barabara lakini Jumapili hawazibi barabara hata kama watu ni wengi. Waache kusingizia nafasi finyu bali wanunue maeneo makubwa ili watosheleze. Na nyie mnaosema ni dakika chache tu mna maana gani wakati watu wa maeneo husika wanashindwa kufanya biashara zao kisa
 
Kwani huwa wanaifunga kila siku hiyo barabara ama ni kwa ajili ya Siku ya Ijumaa tu pale waumini wanapokuwa wengi kuliko uwezo wa Msikiti? Pamoja na hilo Ijumaa yenyewe ni Wastani wa Nusu SAA hadi SAA 1 kweli ndo iwe Nongwa kiasi hicho Jamani? Hapana, tupunguze kuzoza Waungwana!!!
every human being has the right to pass..hata ingekua sekunde...kwaivi kila mtu anayefanya ibada akiona eneo halitoshi afunge barabara kwa nusu or lisaa patakalika
 
Kwani huwa wanaifunga kila siku hiyo barabara ama ni kwa ajili ya Siku ya Ijumaa tu pale waumini wanapokuwa wengi kuliko uwezo wa Msikiti? Pamoja na hilo Ijumaa yenyewe ni Wastani wa Nusu SAA hadi SAA 1 kweli ndo iwe Nongwa kiasi hicho Jamani? Hapana, tupunguze kuzoza Waungwana!!!
Sio sahihi hata ingekuwa dakika 10... hailo sawa kabisa......imani yako haipaswi kuleta kero kwa wengine hata kama kwako ni jambo muhimu sana.
 
Inakera nini hapo? Kusalli kwa dkk kumi tu? Ila ingekuwa kucheza vigodoro usiku kucha hiyo ni sawa? Epuka kutumiwa na shetani ktk mipango yake!!
Vyote sio sawa.. kigodoro wala kitu gani... sio sawa.
 
Mkoa kama Mbeya kila mtaa una makanisa wote wakifunga barabara hao unafikiri hali itakuwaje?

Suała la kufanya mgonjwa abadilishe njia kisa kuna watu wamefunga barabara ni suala la kikatili sana
Hahaha kumbe kila mtaa una makanisa sasa unategemea utawaona wakiwa barabarani?? hao wanafika barabarani kwa sababu nafasi inakua imejaa sidhan kama wangetosha wangeenda bara barani.... lol

Ukatili!?? unaelewa nini kuhusu ukatili??
ulishawahi kusimamishwa foleni pale Tazara kisa tu msafara wa mkubwa fulani, halipiti gari la wagonjwa wala la fire wote foleni, joto kama ni kwenye daladala watoto wanalia kwa joto, watu wanasimama masaa matatu, wengine wanaishiwa nguvu wanadondoka, wengine wanahofia kupoteza vibarua vyao wanashuka wanatembea umbali mrefu, yote kwa ajili ya kiumbe mmoja anayeenda chooni kama mimi na wewe,

Halafu unasema watu kumshukuru Muumba wao sijui mgonjwa kafanyaje ni ukatili!!

Hahahaha ndugu tafakari tena.
 
Nyani haoni kundule.hakuna wanaokera kama hawa wanaopiga miziki using kucha daily eti wanaabudu! Kibaya zaidi ukichungulia ndani uwenda wapi 5 tu.
na hawa wenye vipaza sauti kila siku mara 5 sijui kumi swalaa swalaaaaa huwa haikeri kwa kweli
 
Hili tatizo haliwezi kuisha. Sababu ni kuwa Mingi ya misikiti huwa inafuata watu, wakati watu huwa wanafuata makanisa. Kuna tofauti kubwa sana.
 
Ni kweli jamani tuvumiliane ni ijumaa mpaka ijumaa tu.
Misikiti ina nafasi ndogo sio kama makanisa kutokana na kupata maeneo madogo.
Sisi ni ndugu tuvumiliane ndugu zetu.
ni kweli lakini maeneo yapo nje ya miji wakajenge tu misikiti hamna atakayewazuia..dini ni njema lakin 7bu zipo tofauti na zina namna ya chuki chuki ni vyema sana zikasimamiwa kikamilifu kuepuka machafuko
 
Wewe mjini sio kila mtu ni mwenyeji. Na sio kila mtu atakariri kuwa barabara flani inafungwa. Hapo tu unakuwa umeshakuwa usumbufu
kwa hiyo kwa sababu wewe utafika mtaa fulani na kukutwa umefungwa watu wanasali inakua kero kwako na je ungekuta ni msiba ungekereeka?? na je ungekuta kuna maandamano ya bikira maria ile ikikaribia pasaka hua wanapita mtaa hadi mtaa na sanamu la Maria tena kwa mwendo wa madaha ungeona kero??

Acha chuki binafsi wewe halafu nimekusoma kumbe umeleta kwa mlengo wa chuki ya kidini japo ulijaribu kuremba kwenye bandiko lako lakini majibu yako yanaonesha kabisa upo kidini.
 
kwa hiyo kwa sababu wewe utafika mtaa fulani na kukutwa umefungwa watu wanasali inakua kero kwako na je ungekuta ni msiba ungekereeka?? na je ungekuta kuna maandamano ya bikira maria ile ikikaribia pasaka hua wanapita mtaa hadi mtaa na sanamu la Maria tena kwa mwendo wa madaha ungeona kero??

Acha chuki binafsi wewe halafu nimekusoma kumbe umeleta kwa mlengo wa chuki ya kidini japo ulijaribu kuremba kwenye bandiko lako lakini majibu yako yanaonesha kabisa upo kidini.
Ndyo ni kero sababu ni nje ya utaratibu. Kwan kero maana yake ni nini?
 
Wajenge misikiti mikubwa na waache kuziba barabara. Tumeona makanisa mengi tu yapo kando ya barabara lakini Jumapili hawazibi barabara hata kama watu ni wengi. Waache kusingizia nafasi finyu bali wanunue maeneo makubwa ili watosheleze. Na nyie mnaosema ni dakika chache tu mna maana gani wakati watu wa maeneo husika wanashindwa kufanya biashara zao kisa

Kumbe unakubali kua maeneo ni finyu ndio maana unasisitiza wanunue maeneo makubwa hahaha basi wavumiliwe siku wakinunua yote yatakwisha.... mbona easy tu. lol
 
Kumbe unakubali kua maeneo ni finyu ndio maana unasisitiza wanunue maeneo makubwa hahaha basi wavumiliwe siku wakinunua yote yatakwisha.... mbona easy tu. lol


Ubahili tu hamna llolote la kujitetea. Huwezi kuziba barabara kwa ajili ya imani yako then watu wacheke tu. Huu ni upotofu wa maadili
 
242cc4e08ffb7bb18aacd87a4240cb1a.jpg
d835916bdd7b27df5e343252badd8c70.jpg
104e5ceb7d9b4cfb2ba593fc56d4527d.jpg


Naomba nianze kwa kudeclare interest kuwa hii sio Mada ya kukashfu dini.

Mi napenda kufikisha malalamiko kwa wahusika pitia JF.

Mwanza mtaa wa Lumumba imezuka hii tabia ya kufunga barabara muda wa ibada katika msikiti wa Lumumba. Binafsi sielewi sababu ya kuamua kufunga barabara ila ningependa kuzungumzia kero tunayopata baada ya barabara kufungwa.

Huu mtaa wa lumumba upo katikati ya mji wa mwanza na unabiashara mbalimbali zinazoendelea. Pale wenzetu wanapoamua kufunga barabara muda wao wa ibada kusema ukweli imekuwa kero kwa baadhi yetu maana hata biashara zetu husimama pia na hata kusababisha Traffic jam.

Mi ngependa kutoa ushauri kwa wahusika watafte njia mbadala ya kuhakikisha hii tabia ya kufunga barabara inakoma. Hivi kila msikiti na kanisa hapa mjini ukifunga barabara je itakuaje?
Nenda kakatize japo kwa nguvu uweze kupita siku nyingine ikikutokea
 
Ubahili tu hamna llolote la kujitetea. Huwezi kuziba barabara kwa ajili ya imani yako then watu wacheke tu. Huu ni upotofu wa maadili
Hahahahaha ndio wabahili kweli ila ibada zetu tunafanya kama kawaida.
 
Ni simple! Kama hiyo ni kitu ambayo huwa inafanyika mara kwa mara labda kila ijumaa na muda unajulikana why upite hapo??? Vitu vungine havihitaji akili nyingi kuwa muelewa.
Genius! Halafu kiukweli tuvumiliane tu, maana ni ijumaa tu, na ni kwa muda usiozidi saa. Mengi mno tunafanya kwa ajili ya dunia, watu wavumilie kuepuka kuitumia njia hiyo kwa muda huo mfupi kwa wale waliosimamisha bzness kumuomba Mungu, tukivumiliana katika mambo ya kiimani tutaishi kwa amani
 
Tunapowaza kimaskini na kiitikadi ni tatizo. Anayefunga barabara ili asali huyu hana uelewa mzuri. Kusali kwako kusiwe kero kwa wengine. Hata kama ni dk 5 fanya ustaarabu.dk 10 hizo tayari umemkosesha mtu pesa ambayo ingemsaidia kufanya jambo flani.

Kupiga music usiku pia kwa kelele si ustaarabu hata kidogo.watu wasali kwa ustaarabu isiwe kero wa wengine. Tutumien akili kidogo na sibwakati wote kuendeshwa na miheko.

Hata kusumbuana asubh na mapema kwa kelele za ibada si ustaarabu. Anayetaka kwenda kusali si ataenda tu mwenyewe?ya nini kupiagana kelele na vitisho kuwa hicho kitanda ndo kaburi lako?huu ni wendawazimu.

Makanisani kuwe na sauti ya kutosha kusikika ndani tu peke yake.hamna haja ya kupiga music kwa sauti kuuuuubwa sana.

Tabia ya kufunga barabara hata post ipo. Ni tabia mbaya na ya ubinafsi.
Ni kweli mkuu ila yule anayefunga barabara ili kupisha rais wa nchi au kiongozi mkubwa apite anafanya usahihi kabisa kwa sababu anachangia maendeleo [emoji16]
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom