Harusi ipo palepale ila nabadilisha bibi harusi

Harusi ipo palepale ila nabadilisha bibi harusi

By the way kampuni gani hiyo haitoi medical insurance kwa wanafamilia!
 
Mkuu oa huyo aliyekusaidia bhaaana no more discussion hapo...! Day ya harusi tutakuja kumuona mrembo mpya... Congrats
 
Mpe muda endelea kumchunguza ila si kumwacha yawezekana malezi aliyopata ni tofauti maana na yeye anaweza kuwa anajua umetaka pesa zake kisa mchumba! Tusichunguzane kupitia pesa kwani vigezo vilivyofanya umpende sidhani kama ni pesa! Sofeza mbele tarehe huku ukimchunguza!
Kwa maelezo ya jamaa hapo tatizo siyo pesa tu alishindwa hata kwenda hospitali kumjulia mama mkwe hali! hapo hakuna mke
 
Dah pole sana. am on crisis too ila yangu ni tofauti na yako kidogo. Haya mambo ya kuoa ni very complicated wakuu. Tusali sana.
 
By the way kampuni gani hiyo haitoi medical insurance kwa wanafamilia!

Medical insurance nyingi mfano AAR ambayo ndo imecover makampuni mengi ya hapa mjini cover only immediate family member mfano Wife &kids basi
 
mkuu kuna mengi sana ya kujifunzaa baada ya kukosea, naamini uyo mchumba wako wa kwanza yuko katika mateso na maumivu makari, anajua namna gani anaeenda kuaibika na kuwaaibisha wazazi wake na ndugu zake, amekwisha umia sana na atakua amekujua wewe ni mtu wa namna gani, na imani yangu ni kua amejifunza mengi sana, ni advantage kwako sasa, fanya kusogeza harusi mbele lakini muoe yule wa kwanza, huyu wa pili mfanyie kitu kikubwa as zawadi kuonesha ni mtu muhimu kwako kiasi gani, atakua na peace of mind tu, epusha laana zisizo na maana kila kitu kina happen for a reason na kila kitu kinacho cha kujifunza na kubadilisha....... adios amigo

hakuna laana hapo. nani kakwambia?
anayekulaani ni mzazi wako na Mungu tuu. wengine watakuroga.

hawa inaonesha mama wa jamaa hata angeendelea kuumwa wangelazimisha haruso iendelee kisa wao wamefika mbali kwenye kukusanya michango ya watu.

haya mambo ya kuomba michango ndio yanatuletea shida. pesa ikiwa yenu hakuna atakayewauliza.
 
Wakuu habari za mida,

Mimi ni mfanyakazi wa benki moja ya kigeni sitaji jina, nipo hapa kwa muda mrefu sasa. Nimekuwa na uhusiano na msichana hapa kazini ambae wakati amejiariwa nilikabidhiwa kazi ya kum-train hadi ajue.

In the process of training heri tukajikuta tumekuwa wapenzi, hatimaye wachumba na baadae mipango ya ndoa ikaanza total time ya mapenzi ni miaka miwili.

Juzi kati nilipokea simu kutoka kijijini kuwa mama mgonjwa sana figo inamsumbua akapelekwa hospitali ya mkoa wakampa rufaa aje Muhimbili haraka, nami nilikuwa na laki tatu tu kwenye akaunti yangu maana nilitoka kununua plot milioni
10 siku chache nyuma hivyo nikawa sina kitu kabisa.

Nikatuma hiyo laki tatu aje kwa ndege mengine nitajua akifika. Pale Muhimbili ilitakiwa ifanyike dialysis na then operation kama sikosei, kutokana na uchelewaji wa huduma na mambo kutoeleweka huku mama akiwa na hali mbaya, hivyo tukashauriana tumhamishie Aga Khan.

Tulipofika Aga Khan tuliambiwa gharama nzima ni 1.5 milion na ni lazima utangulize million moja ndio anakuwa admited wakati huo mama alipumzishwa casualty wakisubiri malipo, nikaondoka nikarudi ofisini ili nika raise hiyo pesa nilitake risk hiyo kwa kuwa nilijua pale kazini piga ua siwezi kosa hiyo hela hata kwa kukopa.

Kazini nikaamua nianze na mchumba wangu badala ya kuhangaika na watu wengine kwanza nikachungulia akaunti yake maana nina access hiyo, nikakuta ana 4.2 million na bahati nzuri anaijua ishu yenyewe nikamueleza direct suala pesa, ahadi yangu ni kuzirudisha ndani ya wiki mshahara ukitoka.

Sikuamini masikio yangu aliponijibu kuwa hana hata senti kwenye akaunti kwamba hata nikitaka tuangalie wote nikasema poa nikamuona dada mmoja ambae tupo karibu na ni friends siku nyingi akanipa million mbili.

Mama akatibiwa after two weeks akatoka, mchumba akawa busy na kazi hakufika hospitali isipokua siku mama anaruhusiwa haya yote yanaendelea tukiwa kwenye vikao vya harusi yangu na huyo mchumba.

Harusi ni mwezi Juni tarehe sitataja, wakuu kuna mke hapo? Baada ya mwezi mama akawa vizuri anaendelea na kliniki tu hela ya watu nilirudisha siku nyingi.

Nimekaa nimetafakari sana kuhusu mchumba wangu na nataka ku reverse uamuzi wa kumuoa kwa kuwa ni selfish alikuwa tayari kuona mzazi wangu anakufa na pesa anazo na amekiri kuwa hakuwa na sababu yoyote zaidi ya kusave ili anunue Gari.

Nikiri tu kwamba nilipoenda kumshukuru dada alienikopesha pesa niliguswa sana na utu na upendo alionionesha na tuliongea mengi na nilimuuliza kama inawezekana nikasogeza tarehe ya harusi mbele tuseme July au August then nimuoe yeye maana naijua tabia yake nzuri kwa miaka sasa.

Nipo kwenye crisis: Mchumba analia anaomba msamaha nisibadilishe mawazo mshenga amenipa go ahead mama sijamwambia haya yote, mahari sina shida nayo naweza waachia.

Mimi nimekatishwa tamaa sana na hii tabia kwa kuwa nimemsaidia mambo mengi sana yahusüyo pesa na familia yake kwa ujumla ndio maana hata mshahara wake unakua hauna kazi, bibi harusi mpya alikuwa akija Hospitali na nyumbani kumuona mgonjwa daily wakati yule mwingine hadi nimpigie simu. Nipo njia panda
.

Wakuu ushauri

Kama hii story ni ya kweli, basi huyo mwanamke hafai kuwa mke, hata wewe ikitokea siku unaumwa na huna pesa, anaweza kukuacha ufe hata kama yeye akaunti yake inasoma vizuri! Nashauri achana nae tena kimbia wala usiangalie nyuma, huwezi kuwa na mwanamke mbinafsi namna hiyo!
 
Kijana inaonekana wewe katika baadhi ya mambo u mwaminifu na Mungu ameamua kukuokoa kabla haujazama.Huyo mwanamke si tu kuwa hakufai kuwa mkeo hafai hata kuwa rafiki tu wa kawaida.
Wewe kijana suala hili bado unataka ushauri!si bure.Kwako hutopata mgeni!
 
Mpe muda endelea kumchunguza ila si kumwacha yawezekana malezi aliyopata ni tofauti maana na yeye anaweza kuwa anajua umetaka pesa zake kisa mchumba! Tusichunguzane kupitia pesa kwani vigezo vilivyofanya umpende sidhani kama ni pesa! Sofeza mbele tarehe huku ukimchunguza!

Unachunguza nini hapo mkuu?Yeye alikua tayari mama wa jamaa alale mahali walipo lala babu zake !!Achilia mbali na hilo binti huyu hana akili mtu mpaka vikao vimeanza mama mkwe yupo hospitali hata kutia mguu!.
 
Kwa sasa nakushauri usioe kwanza kama inawezekana ili ujipe muda wa kutafakari zaidi lakini siwezi kukushauri uoe mwanamke wa design hii! Huyu anaweza akakuangalia una kata roho na hela anayo...
Asilimia 60%ya wanawake wana fanana huyo! Bora wewe umemuona mapema.
 
By the way kampuni gani hiyo haitoi medical insurance kwa wanafamilia!

Ndugu boby-

Sikiliza ushauri wote humu ila hili swali usisahau kulitafakari. Fanya mpango umkatie mama yako bima ya Afya au umuweke kwenye beneficiaries au wategemezi

Huwezi kufanya kazi benki kwa mshahara wa Zaidi ya 1.5M halafu wasiwe na huduma ya bima ya afya kwa wafanyakazi na familia yao.
 
Last edited by a moderator:
Wakuu nawashukuru wote kwa mawazo yenu mazuri
Ingawa nipo chini ya shinikizo kutoka kwake na ndugu zake kuwa wameshafika mbali kwenye maandalizi ya send off na kwamba wanadai tuzungumze tuyamalize ila kwa kweli moyo wangu umegoma kabisa
Nawashukuru sana

kaka boby huyo Mwanamke hakufai kabisa ni shetani mkubwa...kama wamefika mbali kwenye maandalizi ya harusi watajibeba wenyewe....Yaani Nimekasirika as if Mimi ndio nimefanyiwa hicho kitendo.
 
Mwache mara moja, Mungu keshakuonyesha hafai kabisa na wala sio ubavu wako angekuwa ubavu wako angesikia uchungu unaousikia.
HILO NI BALAA ACHANA NAYE
 
umenikumbusha mbali sana. nilimwachaga moenz wang niliekua nampenda hadi kesho kwa sababu km hizhiz. go ahed oa huyo aookusaidia hata alie machoz ya dam ucthubutu. km pesa alitaka kununua gar vip kuhusu kuja hosptali nini kilimkwamisha??? mwambie akaolewe na gari!!!! nyambaf!!!!!

Kama nakujua vile sio wew wa pwani?
 
Wakuu habari za mida,

Mimi ni mfanyakazi wa benki moja ya kigeni sitaji jina, nipo hapa kwa muda mrefu sasa. Nimekuwa na uhusiano na msichana hapa kazini ambae wakati amejiariwa nilikabidhiwa kazi ya kum-train hadi ajue.

In the process of training heri tukajikuta tumekuwa wapenzi, hatimaye wachumba na baadae mipango ya ndoa ikaanza total time ya mapenzi ni miaka miwili.

Juzi kati nilipokea simu kutoka kijijini kuwa mama mgonjwa sana figo inamsumbua akapelekwa hospitali ya mkoa wakampa rufaa aje Muhimbili haraka, nami nilikuwa na laki tatu tu kwenye akaunti yangu maana nilitoka kununua plot milioni
10 siku chache nyuma hivyo nikawa sina kitu kabisa.

Nikatuma hiyo laki tatu aje kwa ndege mengine nitajua akifika. Pale Muhimbili ilitakiwa ifanyike dialysis na then operation kama sikosei, kutokana na uchelewaji wa huduma na mambo kutoeleweka huku mama akiwa na hali mbaya, hivyo tukashauriana tumhamishie Aga Khan.

Tulipofika Aga Khan tuliambiwa gharama nzima ni 1.5 milion na ni lazima utangulize million moja ndio anakuwa admited wakati huo mama alipumzishwa casualty wakisubiri malipo, nikaondoka nikarudi ofisini ili nika raise hiyo pesa nilitake risk hiyo kwa kuwa nilijua pale kazini piga ua siwezi kosa hiyo hela hata kwa kukopa.

Kazini nikaamua nianze na mchumba wangu badala ya kuhangaika na watu wengine kwanza nikachungulia akaunti yake maana nina access hiyo, nikakuta ana 4.2 million na bahati nzuri anaijua ishu yenyewe nikamueleza direct suala pesa, ahadi yangu ni kuzirudisha ndani ya wiki mshahara ukitoka.

Sikuamini masikio yangu aliponijibu kuwa hana hata senti kwenye akaunti kwamba hata nikitaka tuangalie wote nikasema poa nikamuona dada mmoja ambae tupo karibu na ni friends siku nyingi akanipa million mbili.

Mama akatibiwa after two weeks akatoka, mchumba akawa busy na kazi hakufika hospitali isipokua siku mama anaruhusiwa haya yote yanaendelea tukiwa kwenye vikao vya harusi yangu na huyo mchumba.

Harusi ni mwezi Juni tarehe sitataja, wakuu kuna mke hapo? Baada ya mwezi mama akawa vizuri anaendelea na kliniki tu hela ya watu nilirudisha siku nyingi.

Nimekaa nimetafakari sana kuhusu mchumba wangu na nataka ku reverse uamuzi wa kumuoa kwa kuwa ni selfish alikuwa tayari kuona mzazi wangu anakufa na pesa anazo na amekiri kuwa hakuwa na sababu yoyote zaidi ya kusave ili anunue Gari.

Nikiri tu kwamba nilipoenda kumshukuru dada alienikopesha pesa niliguswa sana na utu na upendo alionionesha na tuliongea mengi na nilimuuliza kama inawezekana nikasogeza tarehe ya harusi mbele tuseme July au August then nimuoe yeye maana naijua tabia yake nzuri kwa miaka sasa.

Nipo kwenye crisis: Mchumba analia anaomba msamaha nisibadilishe mawazo mshenga amenipa go ahead mama sijamwambia haya yote, mahari sina shida nayo naweza waachia.

Mimi nimekatishwa tamaa sana na hii tabia kwa kuwa nimemsaidia mambo mengi sana yahusüyo pesa na familia yake kwa ujumla ndio maana hata mshahara wake unakua hauna kazi, bibi harusi mpya alikuwa akija Hospitali na nyumbani kumuona mgonjwa daily wakati yule mwingine hadi nimpigie simu. Nipo njia panda
.

Wakuu ushauri

sikia kijana nikwambie hata ukimshirikisha mama yako stori hii atakwambia uoe alie kusaidia tu,na kama utafata maneno ya ndugu eti kua wamefika mbali kimaandalizi basi tambua utakua wewe ni baba rofa sana hapa duniani coz unaendeshwa na mihemko ya ndugu pasipo kuangalia hatma ya maisha yako.

kama alifanya ivyo kwa mama yako lazima atakufanyia na wewe ivyo ivyo.
 
Fanya kama ulivyoamua. mpe nafasi huyo mpya. ila ahirisha siku ya kuoa na ukae naye huyo mpya umjue zaidi
 
Kijana kwanza mshukuru mungu kwa kukuonyesha mapema taa nyekundu kabla hujafunga ndoa. Mungu aliona unapotea, akakupa anayekufaa kwa njia ya ugonjwa wa mama yako.
Huyu wa kwanza sio mke, msikilize muumba wako ambae hakutaka upotee.
Huna sababu ya kumpa second chance maana tabia ya mtu haibadiliki. Kumbuka mke ni wa familia na sio wako peke yako. Aliyeshindwa kumsaidia mzaa chema, ndugu wengine atawafanyaje. Muoe huyo mwenye msaada na wewe, ana moyo wa kusaidia.
Watu wanaachwa kanisani, itakua huyo ambaye hata siku bado! Huna hata sababu ya kijisikia vibaya, kashindwa mwenyewe. Acha aolewe na gari.
 
Habari inaliza jamani,
kiongozi nakushauri huyo mchumba wako achana nae na mpe nafasi huyo aliyekusaidia kwani hata hilo gari akinunua hakuna kushika funguo za gari lake ndo maana ameona gari ni muhimu kuliko uhai wa mama yako.
 
Back
Top Bottom