Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

Upo sahihi teacher kuna usemi mmoja unasema hivi "jamii isiyofundishwa na mwalimu basi itafundishwa na wapumbavu" naelewa jitihada zenu kwenye kupigania future ya Taifa kwani leo hii nimekua mhandisi kwa kupitia mikononi mwa walimu ila kinachonitafakarisha ni kwa namna gani tutaipandisha hadhi hii kada ili iheshimike katika jamii hasa ya kitanzania, sikatai kua ualimu ni wito na hata kama tukisema serikali ikae chini imlipe huyu mtumishi anayeitwa mwalimu sidhani kama kuna kiasi ambacho kitafanana na kile anachokizalisha, isispikua kufanya yale yatakayomkomboa huyu mwalimu ili atoke kwenye lile wimbi la kudharaulika katika jamii kupitia kile anachokiingiza baada ya elimu aitoayo.
Mwisho wote tunajenga Taifa moja na hakuna haja ya kutofautiana.
Yes, now you sound like an Engineer, God bless, suala hapa ni kwamba, elimu katika vinchi vyetu vinavyoendelea bado liko politicized, kwa mfano, dhana ya elimu bure ni dhana duni kuwahi kutokea, elimu ina uhusiano wa moja kwa moja na kila mtu katika jamii, najua kila mkakati una faida na hasara, ila hili la elimu bure ni udumavu. Elimu inapaswa ipokee public fund, yaani kila mtu anapaswa kuchangia elimu, kwenye nchi masikini wenye hela ni masikini wenyewe, sio serikali, people need to fund education. Raia na mataasisi yote, pamoja na wadau mbali mbali wa elimu, ndani na nje ya nchi, kwa sababu ni suala sensitive sana.


Nilishawahi kwenda kijiji, fulani pale Mafinga, nikakutana na wana kijiji wanawazungumzia walimu as watu duni, imagine watu ambao walishindwa kulipa 20k kwa ajili ya ada, ati nao wana mshipa wa kusema kuhusu umasikini wa elimu, walimu tunalipwa na serikali kupitia kodi za wananchi, suala ni kwamba, kama kodi hazitoshi kutunza walimu, there must be direct cost, unasomaje bure? Elimu ni product na ni service.

Jambo lingine ni kwamba, walimu huenda wanawekwa nyuma kimaslahi ili watumike kisiasa, kwenye ku propagate agenda za kisiasa, walimu ambao ndio kundi kubwa la watumishi wa uma ni mtaji mkubwa sana; so tumegawanywa na tunatawalika, wapo walimu wanaohitaji mabadiliko, but they are politically nothing, hawawezi ku air hayo mabadiliko kwa sababu hawana nafasi ama platforms za kufanya hayo mabadiliko.

Yapo mengi, we just need time.

Sent from my OPPO A57 using JamiiForums mobile app
 
Yani unakuta mwalimu kavubaa kachoka ananuka kama manamba wa kikoloni, hivi umasikin wao ndowawafanye vikaragosi kweli? Mwalimu akinunua Maji ya dukani nahisi mpaka takukuru watafika kuhoji hiyo pesa kapata Wapi
Kuna watu humu ndani mmna tatizo la kufikiria,kutwa kuwasema walimu. Hivi hao walimu wanajipangia mishahara na hizo posho. Kwa Nini msiizungumzie serikali ambayo ndio mwajiri mkubwa wa walimu
 
Kiukweli watu wanajificha Kwa walimu lakin watu wengi tu wanateseka na maisha kila mtu apambane na Hali yake kuwasema walimu vibaya akuboreshi maisha Yako bills bado zinakusubir .
 
Kiukweli watu wanajificha Kwa walimu lakin watu wengi tu wanateseka na maisha kila mtu apambane na Hali yake kuwasema walimu vibaya akuboreshi maisha Yako bills bado zinakusubir .
Kwa Tanzania yetu hii viwango vya mishahara Kwa watumishi walio wengi vina fanana,tofauti
ipo kwenye posho,seminar na nafasi ya kuiba au rushwa/kuhongwa
 
Waalim huwa ni waoga sana tafuta tu cruiser hardtop kusanya na marafiki zako wanne mvae suti alaf kavamien shule yoyote kupiga mkwara mtawagombeza Hadi mchoke ila hakuna jasiri hata mmoja atakae uliza nyie ni kina Nani, muda wote ni waoga hata kudai maslahi huwa hawawezi
Sio kweli,hizo ni dharau
 
Kaka Acha ushamba mtu umetoka kgoma to moro mwezi mzima unapewa 15 per day unaona kubwa? Unalala wap? Unakula nn? Unatumia usafir gan? Kama ingekua unapewa iyo na Upo kituon kwako sawa
Hayo madai Yako unweza kuyathibitisha, Acha kuwachonganisha walimu na serikali.
 
Ila mjue kuwa waalimu wanalipa hadi 700k Sasa mnataka walipwe kama madaktari kushika tu chaki??

Mnataka mpewe ml 1 kwani ni international schools au nyie ni madaktari ?? ndio maana mmesaulika shukuruni magu ndio alikuwa mwalimu mkaongezewa tokea 300k mpaka 500k sehemu nyingi hii ndio mishara Yao tulieni bahana mana ukifanya bidiii ndio wanaongezewa
 
Walimu wanashida sawa hatukatai lakini sasa shida ipo kwako unawashambulia na kuwadharau mno utadhani wewe unaishi peponi.

Shida ni zao waache na shida zao na wewe ubaki na utajiri wako(furaha) yako. Kila Siku thread za walimu, kwa kifupi tu unakera japo wewe unajiona winner.
Hata Mimi na washangaa mnao washambulia walimu, hebu sisi kama great thinkers tuoneshe njia Bora za kuwasaidia walimu bila kuwadharau.
 
Ila mjue kuwa waalimu wanalipa hadi 700k Sasa mnataka walipwe kama madaktari kushika tu chaki??

Mnataka mpewe ml 1 kwani ni international schools au nyie ni madaktari ?? ndio maana mmesaulika shukuruni magu ndio alikuwa mwalimu mkaongezewa tokea 300k mpaka 500k sehemu nyingi hii ndio mishara Yao tulieni bahana mana ukifanya bidiii ndio wanaongezewa
Magu kaongeza hiyo pesa lini?
Hivi unajua aliongeza shilingi 15,000 tena baada ya kelele nyingi, baadae akapunguza kodi kwa asilimia 2 tu
 
Kaka Acha ushamba mtu umetoka kgoma to moro mwezi mzima unapewa 15 per day unaona kubwa? Unalala wap? Unakula nn? Unatumia usafir gan? Kama ingekua unapewa iyo na Upo kituon kwako sawa
Mmh! Hii mbaya sana
 
Magu kaongeza hiyo pesa lini?
Hivi unajua aliongeza shilingi 15,000 tena baada ya kelele nyingi, baadae akapunguza kodi kwa asilimia 2 tu
Sasa siukasomee kazi ingine maana Kwa wakaka kusukuma gurudumu la maisha ni ngumu sana mnachong'ang'ania Nini??
 
Tunacheka ila huu ni ujumbe mkubwa uliokuja kwa njia ya kejeli na utani.

Walimu wanateseka sana. Wanafedheheka sana.
Ila sisi ndo tunaongoza kuwadharau ilihali hawana baya lolote. Nawapenda walimu nawish ningekutana na mwalimu katika maisha yangu japo haikuwa bahat yangu.
Walimu tunakila sababu ya kuwaheshimu
 
Pamoja na pojoro zote za utetezi usio na afya kwa watumishi wa umma walimu,hebu tuambie ni lini na wapi walimu wamelipwa posho ya nje ya kituo kama inavyoelekezwa kwenye waraka wa posho?suala la wingi wa watenda kazi sio sababu ya walimu kukosa haki zao,kuhusu siri ipo kwenye kazi sio malipo,acheni kutetea dhuluma
 
Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha Mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani Shinyanga ndio alikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa

Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi fulani Kwa siku

Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndio wanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku

Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndio mshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi

Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kazi Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo View attachment 2471613
Mpwayungu kma Mpwayungu
 
Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha Mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani Shinyanga ndio alikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa

Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi fulani Kwa siku

Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndio wanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku

Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndio mshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi

Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kazi Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo View attachment 2471613
Leta uthibitisho mkuu
 
Back
Top Bottom