Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

Hali ya walimu ni mbaya serikali wapeni kipaumbele

Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani shinyanga ndoalikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa

Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha Ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi flani Kwa siku

Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndowanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku

Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndomshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi

Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kaz Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo View attachment 2471613
Huko mjini watoto wako bize kudanga na kuvuta banngi hakuna cha kushangaza hapo
 
Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani shinyanga ndoalikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa

Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha Ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi flani Kwa siku

Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndowanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku

Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndomshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi

Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kaz Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo View attachment 2471613
Kambi ya timu kwenye mashindano ya Mbuzi cup
 
Kama taarifa hii ni ya kweli. Hii ni hatari sana kwa taifa. Taifa linalopuuza walimu hilo ni taifa la wajinga.

Taifa huwa linaandaliwa shule siyo barabarani. Kama watu wanaoandaa taifa wanapuuzwa hiyo ni hatari sana.

Naomba kuishauri serikali ya mama itatue changamoto za walimu. Mama ni mpole na msikivu atawafariji walimu na kuwatia moyo. Msikate tamaa ndugu walimu nyakati njema zinakuja.
Yani unakuta mwalimu kavubaa kachoka ananuka kama manamba wa kikoloni, hivi umasikin wao ndowawafanye vikaragosi kweli? Mwalimu akinunua Maji ya dukani nahisi mpaka takukuru watafika kuhoji hiyo pesa kapata Wapi
 
Waalim huwa ni waoga sana tafuta tu cruiser hardtop kusanya na marafiki zako wanne mvae suti alaf kavamien shule yoyote kupiga mkwara mtawagombeza Hadi mchoke ila hakuna jasiri hata mmoja atakae uliza nyie ni kina Nani, muda wote ni waoga hata kudai maslahi huwa hawawezi
 
Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani shinyanga ndoalikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa

Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha Ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi flani Kwa siku

Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndowanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku

Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndomshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi

Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kaz Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo View attachment 2471613
Mburazero secondary school, balaa lipo kwenye comments
 
Waalim huwa ni waoga sana tafuta tu cruiser hardtop kusanya na marafiki zako wanne mvae suti alaf kavamien shule yoyote kupiga mkwara mtawagombeza Hadi mchoke ila hakuna jasiri hata mmoja atakae uliza nyie ni kina Nani, muda wote ni waoga hata kudai maslahi huwa hawawezi
Afu kweli [emoji38][emoji38][emoji38][emoji38]
 
Yan ina maana ata zile night Za serikali hawana/ hawalipwi yan kutoka kituo cha kaz kwenda kingine!? Kama night analpwa na iyo 15000 ni kama extra duty ipo sawa...
 
Ivi una akili wewe, hiyo laki tano mtu utoke mtwara kwenda shinyanga? Go and return nauli sio chini ya laki na nusu Kwa Sasa bado njiani inabidi ule na ulale gest kabla ya kituo na baada ya kazi kurudi nyumbani, hapo unafika home una laki mbili tu
mkuu samahani nimeingilia sio sehemu yangu, mimi sio mwalimu, sikujua kama nauli ipo humohumo. niwashauri tu walimu na watumishi wengine kwenye masuala yenu yote kuhusu ajira na maslahi yenu,mngeanzisha majamvi yenu, huku mkatuachia sisi akina yakhe tunaoongelea masuala sio maswala. maana mtatutukana mnomno
 
Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani shinyanga ndoalikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa

Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha Ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi flani Kwa siku

Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndowanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku

Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndomshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi

Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kaz Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo View attachment 2471613
Tuwekee na matokeo ya mpwayungu village basi! All in all, uko sahihi kabisa. Kazi ya ualimu ni ngumu sana.

Huwezi kuilinganisha na kazi nyingine, kutokana na ukweli kwamba hiyo kazi haina posho, semina , warsha, safari za hapa na pake, nk. Nje ya kusimamia na kusahihisha mitihani, mwalimu anatakiwa kusubiri mpaka mwisho wa nwezi.


Rai yangu kwa walimu wote nchini; You goverment scool teachers, work under minimum stress!! Fanyeni hiyo kazi kwa asilimia chache tu! Walau hata 40% zinatosha. Hizo 60% zinazobakia, fanya kila aina ya mbinu uzitumie kwenye mambo yako binafsi.

Kama serikali imechagua kukudharau, kwa nini wewe uiheshimu? Wao wanalipana mishahara na posho nono! Ukiwakuta mashavu yamenono! Matumbo yanataka kupasuka! Wewe unatelekezwa mpwayungu village ukiwa huna nyumba ya kuishi, wala chombo cha usafiri! Nguo zimechakaa, viatu vimeisha soli kwa sababu ya safari zisizoisha za kupeleka taarifa za wanafunzi Halmashauri!

Ukijiroga kukopa ili ujenge kakibanda ka kujisitiri; mpwayungu village anakuja tena humu kukucheka kupitia hiyo salary slip yako iliyojaa makato! Ni vizuri mkaamka mapema kutoka usingizini. Watoto wenu watakuja kuyapiga mawe makaburi yenu, iwapo mtatumia muda wenu wote kwenye hii kazi inayo dharauliwa na kila mtu kwenye jamii.
 
Ivi una akili wewe, hiyo laki tano mtu utoke mtwara kwenda shinyanga? Go and return nauli sio chini ya laki na nusu Kwa Sasa bado njiani inabidi ule na ulale gest kabla ya kituo na baada ya kazi kurudi nyumbani, hapo unafika home una laki mbili tu

Hayo malipo ya 520 hayawezi kuhusisha nauli bila shaka!
Ninachofahamu safari za kiserikali zote mtumishi hupewa nauli kulingana na muongozo uliopo pamoja na fedha ya kujikimu njiani ikijumuisha kulala kama safari ni ya mbali!
Malipo yatokanayo na kazi anayokwenda kuifanya kwa afisa yeyote wa serikali yanakuwa tofauti na nauli.
Muulize huyo mwl kama hakupewa nauli, tena yawezekana nauli aliyopewa ni zaidi ya 520k.
 
Ndugu zangu hii kada imesahaulika au ni serikali inafanya kuwapuuzia? Just imagine jana nimekutana na mwalimu mmoja jina lake siwezi kulitaja ananiambia wiki mbili zilizopita wametoka kwenye usahihishaji wa mitihani yeye ni mwalimu wa sekondari anafundisha mtwara ila akaenda kusahihisha mitihani shinyanga ndoalikopangiwa akasahihishe mitihani ya taifa

Ajabu ni kuwa mwezi mzima wa kusahihisha Ile mitihani kwanzia asubuhi mpaka usiku wamekuja kupewa 520000, hizi ni dharau Ina maana Kwa siku anafanya kazi ya 15000 ivi Hakuna mikataba kwenye hizi kazi? Maana kabla ya kusahihisha inabidi waambiwe watapewa kiasi flani Kwa siku

Mbaya zaidi ukute ambao hawasahihishi Ile mitihani ndowanapewa posho nene zaidi ya million tano, kama sio rushwa basi Kuna utapeli ndani yake. Mwalimu analipwa mshahara mwisho wa mwezi tu baada ya hapo Hakuna chochote kile anapata hapa katikati ya hizi siku

Just imagine ticha analipwa laki nne Kwa mwezi hapa Katikati matatizo yakatokea akatumia laki Tatu na nusu akabaki na 50000 bado siku 20 ndomshahara uingie bado huyu mtu Ana watoto na Familia na wazazi. Anaishije zaidi yakuingia kwenye madeni na fedheha zisizokuwa na msingi

Matokeo ya form two yametoka mabovu kuliko miaka yote iliyopita kwasababu motivation ya kufundisha haipo hata wanapoenda marking wanafanya Kaz Kwa stress tupu Sasa Matokeo ndio hayo wanafunzi wanafeli nawatafeli mpaka mtakapowatazama walimu Kwa jicho la upendeleo View attachment 2471613
Wacha wanyioshwe. Kwanza ndio wafanyakazi wa Serikali wajinga kuliko wengine kwenye nchi hii.
Wakiitwa kwenye vikao na wakuu wa nchi hawezi Hata kujieleza
Wakipewa posho ya kikao tu wanalewa akili
Hawa ni hovyo na form four zao za kata
Ndio wanaotuharibia nchi na vizazi vyetu vijavyo

Sent from my Nokia G10 using JamiiForums mobile app
 
Yan ina maana ata zile night Za serikali hawana/ hawalipwi yan kutoka kituo cha kaz kwenda kingine!? Kama night analpwa na iyo 15000 ni kama extra duty ipo sawa...
Walipwe na Nani Mavi Yao, Kuna siku ticha mmoja aliniambia walienda kusimamia mitihani ya necta darasa la nne siku mitihani inaishia wanapewa karatasi ya kusaini kiwango cha fedha kuangalia kiwango kilichowekwa kinasoma elfu sitini [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]anaambiwa Kwa kufokewa saini hapaaaaa
 
Back
Top Bottom