Hali halisi ya Umasikini Kimkoa Tanzania 2018

Hali halisi ya Umasikini Kimkoa Tanzania 2018

Njombe bado sana, nimeishi huko, watu Wa Njombe bado wapo nyuma sana kifikra, elimu, kimtazamo na pia hawana maji ya kutosha, vijijini nyumba nyingi Njombe zina funza bado, wanalisi wanawake, na kufuata mila na desturi za ajabu. Faida ya Njombe Ni Mkoa unafikika kwa urahisi kila pande kwa kuwa ni mdogo, hari ya hewa inawarahisishia kulima mazao ya biashara na idadi ndogo ya watu, ambayo ni rahisi kupanga mipango. Njombe itaipita Kilimanjaro Kiuchumi, ila haitakaa muda mrefu, maana Mikoa kama Morogoro, Mwanza siku ikichanganya itakua juu kwa fursa nyingi. Njombe na Kilimanjaro ni kama Qatar, Brunei, na Equatorial Guinea zinafaidika na udogo na uwepo wa fursa.
Mkuu hapa hatuzungumzii fikra za watu,mitazamo,elimu wala destri bali uwezo wa uchumi wa wananchi kama data za NBS zinavyo elekeza.
Pia insu sio udogo wa eneo la kimkoa wala idadi ya watu sababu kuna mkoa kama katavi ni mdogo na ina watu wachache kuliko njombe but bado ni wa mwisho.
Alafu usidhani ninatetea as if mimi ni mwenyeji wa njombe la hasha,nimekaa tu miaka 5 ninachokiongea ninakijua.huko kilimanjaro nimekaa pia kwa mwaka 2 ndio maana bado ninapata ugumu wa kulinganisha kati ya kilimanjaro na njombe.
 
Wachagga wapo humu wanapiga kelele eti wahaya masikini, nani kawaambia kagera ni kwa wahaya tu?? Pamoja na hizi data niseme kwamba wilaya za wahaya zipo juu kimaendeleo. Ukizunguka bukoba, muleba, misenyi na huko karagwe watu wana maisha mazuri. Kagera kama mkoa una kazi kubwa ya kufanya kwa wilaya za biharamulo na ngara maana huku ndo umaskini umejikita
Niwapongeza wahaya wanavyojenga kwao sasa hivi wilaya kama karagwe na misenyi hazikamatiki aisee
 
Kagera inakuwa nyuma kutokana na masuala mabaya ya kihistoria:-
(i). 1978 - 1979 Vita vya Kagera na Uganda,
(ii). 1980's Ugonjwa wa Ukimwi,
(iii). 1990's - Kuzama kwa meli ya Mv Bukoba,
(iv). 2000's - ugonjwa wa zao la mgomba na kahawa (unyanjano na mnyauko fuzari),
(v). 1990's - uwepo wa vita ktk nchi za Rwanda, Burundi, na DRC kulisababisha wingi wa wakimbizi
(vi). 2016 - TETEMEKO la ardhi

Tukubali hali hii na kutusukuma ktk kuweka mipango madhubuti ya kufikia kilele cha ukuaji wa uchumi.
Mkuu ukiangalia watu humu wanaandika kishabiki wanaacha uhalisia, mkoa wa Kagera una shida kwenye hizi wilaya za biharamulo na ngara na kwa kwel zipo isolated na wilaya nyingine ndo maana na maendeleo ni duni
 
Hope by 2025 tutapitwa na Dar tuu coz ni mkoa wa wachapa kazi,ngoja barabara ya kwenda Morogoro na ya ludewa to mbamba bay na makete Mbeya zikamilike hakuna wa kukushika nchi hii
Mkuu mimi sio mzaliwa wa njombe kwetu ni mkoa wa mara nimekaa tu kwa miaka 5 sehmu nyingi za vijiji vya njombe nimetembea.
Maana nimekaa na kilimanjaro kidogo nilikuwa nashangaa tu kilimanjaro imeizidi vipi njombe?? But huwezi pingana na takwimu .
Ukiweza kuishi njombe mkoa wowote Tanzania utaweza kuishi maana hata viwanja vya kujenga bei zake ni sawa na za Dar es salaam
 
Utakuwa umesoma vibaya takwimu
Mikoa inayotisha ni
Rukwa
Lindi
Geita
Simiyu
Kigoma
Singida
Mwanza
Tabora
shinyanga
Kagera IPO ya kumi na kitu huko.
Husitaje kiushabiki mkuu
Mwanza hao masikini wapo sehemu gan
 
ukweli ni kuwa Njombe kwa upande wa wananchi kwa maisha yao binafsi wamepiga hatua kubwa isipokuwa serikali yenyewe ndio iko nyuma wanashindwa kutengeneza miundo mbinu ya maana.ukitaka kupima uwezo wa wananchi tazama nauli za mabasi ndani ya njombe ni kubwa lakini watu wanamudu na hawalalamiki wanachojali ni je basi lako zuri japo kwa mtazamo wangu naona serikali ndio inawaumiza wananchi.Mtu anayetoka ubungo hadi Mlandizi maximum analipa 2000 kilomita karibia 60 au 60+ lakini njombe mtu anayetoaka Njombe mjini hadi mpakani mwa wilaya ya Njombe na Ludewa kilomita 40+ analipa 5000 kwa takribani safari ya dakika 30 hadi 40.ingekuwa sehemu nyingine huu ungekuwa msiba tushukuru mungu ni kuwa angalau watu wanaweza kumudu.Sioni ajabu walipoanza kudharau pesa ya TASAF pale TASAF walipo tumia neno kaya "Duni"neno lililowachukiza wengi na kupelekea mwenyekiti wa kijiji kimoja cha makoo kuingia matatizoni kwa kusema ndani ya kijiji chake hakuna kaya duni na watu wa TASAF Kumaind na kumletea polisi.
 
Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) Imetoa taarifa kama inavyoonekana

View attachment 1142323

View attachment 1143342

Na chini ni TAKWIMU RASMI ZA HALI YA UCHUMI TANZANIA BARA 2012-2018
View attachment 1142638

KWA UJUMLA:

Kwa mujibu wa takwimu mpya za mwaka wa kizio wa 2015, Pato halisi la Taifa lilikua kwa asilimia 7.0 mwaka 2018 ikilinganishwa na ukuaji wa asilimia 6.8 mwaka 2017.

Ukuaji huu ulichochewa zaidi na kuongezeka kwa uwekezaji hususan katika miundombinu kama vile ujenzi wa barabara, reli, na viwanja vya ndege; kutengemaa kwa upatikanaji wa nishati ya umeme; kuimarika kwa huduma za usafirishaji; na hali nzuri ya hewa kwa ajili ya kilimo.

Sekta zilizokuwa na viwango vikubwa vya ukuaji ni pamoja na:
Sanaa na Burudani iliyokua kwa asilimia 13.7;
Ujenzi (asilimia 12.9);
Uchukuzi na Uhifadhi mizigo (asilimia 11.8); na
Habari na Mawasiliano (asilimia 9.1).
kama mjini tu pesa inapotea , Je kijiji
Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) Imetoa taarifa kama inavyoonekana

View attachment 1142323

View attachment 1143342

Na chini ni TAKWIMU RASMI ZA HALI YA UCHUMI TANZANIA BARA 2012-2018
View attachment 1142638

KWA UJUMLA:

Kwa mujibu wa takwimu mpya za mwaka wa kizio wa 2015, Pato halisi la Taifa lilikua kwa asilimia 7.0 mwaka 2018 ikilinganishwa na ukuaji wa asilimia 6.8 mwaka 2017.

Ukuaji huu ulichochewa zaidi na kuongezeka kwa uwekezaji hususan katika miundombinu kama vile ujenzi wa barabara, reli, na viwanja vya ndege; kutengemaa kwa upatikanaji wa nishati ya umeme; kuimarika kwa huduma za usafirishaji; na hali nzuri ya hewa kwa ajili ya kilimo.

Sekta zilizokuwa na viwango vikubwa vya ukuaji ni pamoja na:
Sanaa na Burudani iliyokua kwa asilimia 13.7;
Ujenzi (asilimia 12.9);
Uchukuzi na Uhifadhi mizigo (asilimia 11.8); na
Habari na Mawasiliano (asilimia 9.1).
miaka ya nyuma nilikuwa nikienda kijijini kwetu ni raha, tunakula na kunywa, mara kuku, mayai,matunda vyakula vya kila aina na siku tunarudi mjini tunaondoka na vyakula tele hata magunia ila kwa miaka ya sasa ivi ukienda kijijini lazima ubebe vyakula kama mchele, unga , maharage, mafuta na vitu kibao . kwa hali hiyo tu inaonesha ni jinsi gani hali imekuwa ngum mbaya haswa kwenye sekta ya kilimo na biashara. sasa sijui miaka ijayo tunaelekea wapi.
 
Wahaya bhn,wanajitetea kisiasa San.ni wavivu tu
Lazima wajitetee maana mkoa wao umepitia majanga mengi lakini bado watu wanasurvive.

Na wakati huo huo ndo mkoa wenye population density kubwa na idadi kubwa ya watu baada ya dar na mwanza.


Anyway mkoa umepiga hatua toka wa tatu Hadi wa kumi na moja
 
Imeharamishwa kabisa Mkuu...
Siyo kweli kwamba "imeharamishwa kwa kujadili takwimu"! Kusema haya ni kutaka KUUPOTOSHA UKWELI! Usishangae ukiitwa mchochezi! Kilichozuiliwa, kwa mujibu wa Sheria ya Takwimu ni kutoa takwimu za uongo na kutoa takwimu ambazo hazija fanyiwa utafiti au hazijatolewa na mwenye mamlaka hayo, yaani Shirika la Takwimu la Taifa. Kujadili ruksa ili mradi uwe na uwezo na upeo wa kufanya hivyo.
 
Lazima wajitetee maana mkoa wao umepitia majanga mengi lakini bado watu wanasurvive.

Na wakati huo huo ndo mkoa wenye population density kubwa na idadi kubwa ya watu baada ya dar na mwanza.


Anyway mkoa umepiga hatua toka wa tatu Hadi wa kumi na moja
Mkuu wala usiwaze sana mkoa wa Kagera kwa unaenda vizuri kwa baadhi ya wilaya zake, tuombe na wenzetu wa biharamulo waamke ili waache kuuweka mkoa kwenye nafasi mbaya. Baada ya zao la kahawa kusuasua wananchi wameshabuni mazao mengine kama miti ya mbao (kanda ya ziwa yote inategemea kutoka huku) pamoja na mazao kama vanila na chia nayo yanazidi kuimarika. Tusisahau kwamba bandari na meli za mizigo vitaanza kufanya kazi. Bahati mbaya hayo yote ni kwamba wilaya za biharamulo na ngara hazifaidiki ndo maana zinaendelea kuuangusha mkoa
 
Wachagga wapo humu wanapiga kelele eti wahaya masikini, nani kawaambia kagera ni kwa wahaya tu?? Pamoja na hizi data niseme kwamba wilaya za wahaya zipo juu kimaendeleo. Ukizunguka bukoba, muleba, misenyi na huko karagwe watu wana maisha mazuri. Kagera kama mkoa una kazi kubwa ya kufanya kwa wilaya za biharamulo na ngara maana huku ndo umaskini umejikita
Niwapongeza wahaya wanavyojenga kwao sasa hivi wilaya kama karagwe na misenyi hazikamatiki aisee

Kwahiyo mnaukana mkoa wenu ? Hahahah


Mnaaanza kugombania wilaya tuu
 
Back
Top Bottom