Hali halisi ya Umasikini Kimkoa Tanzania 2018

Hali halisi ya Umasikini Kimkoa Tanzania 2018

Mkoa wa Kagera sio masikini pamoja kuwa isolated hasa katika miondombinu hasa ya usafiri wa majini.Ukosefu wa meli za MV victoria ya Abiria na MV Umoja YA MIZIGO umesababisha maisha ya mkoa huu kuwa ghali.

Msafiri wa barabara uwanufaisha wale wenye magari ya matera na mabasi huku bei za vitu vinapanda kila kukicha kutokana usafirishaji wa bidhaa mbali mbali.Hata hivyo wananchi wa Kagera wanazikabili changa moto mbali mbali ni nadara sana kuona mwananchi wa Kagera analala kwenye nyumba iliyoezekwa na nyasi au tope wengi wananchi wa Kagera wana makazi mazuri.

Walio wengi wanamudu kula milo 3 ya chakula hata mavazi yao yanapendeza ingawa wengi wao Mitumba ndio mkombozi wao.

Rating ya Umaskini kwa kuangalia GDP YA MKOA haitoshi maana mugawanyo wa mapato yanayopatikana na rasilimali za mikoa mara nyingi unufaisha wale wenye kumiliki resources hizo sio mwananchi wa kawaida mmoja mmoja
 
Vitu vingine hivi havitofautiani sana na ile elimu ya binadamu kutokana na masokwe
 
Takwimu zimewapambanisha wachaga na wahaya.
Wamechelea kutetea makabila yao kumbe hawajui kwa kufanya hivyo ni kuikubali takwimu ya UONGO.

Mimi nasema:-
UMASIKIN UMEONGEZEKA SAAANA.

Kwa wakware ukiwa na buku unapiga mtu kipara katikati ya jiji la Dar!!!
We jama kumbe ni mbumbumbu kweli! Yani hicho ndio miashiria cha umaskini? Hivi ulaya aliko Lisu watu hao hawapo.? [emoji23][emoji23][emoji23]
 
Kwa mujibu wa hizi takwimu Kilimanjaro inaifuatia Dsm licha ya kutokuwa Jiji ni mkoa wa pili kwa ukwasi.

Halafu unakuta nyuzi humu ndani wenyeji wa Kagera ambao ni miongoni mwa mikoa mitano maskini zaidi wakijipambanisha na Kilimanjaro ili hali hata Dodoma hawaifikii...

Hizi ni aibu hizi...
hili la kilimanjaro kuwa na kiwango kidogo cha umasikini sidhani kama linamfurahisha jiwe na kikundi chake kidogo cha wasukuma kinachomsujudia.

kwa vyovyote vile, kiongozi aliyeongoza zoezi la kuandaa report hii ataitwa kutoa maelezo ya kina.
 
1. Vita ya Kagera
2. Mv Bukoba
3. Virusi vya ukimwi
4. Kuanguka kwa Bei ya kahawa
5. Wakimbizi
6. Uhalifu uliokithiri haswa pori la biharamulo
7. Mnyauko wa migomba ambacho ni chakula kikuu
8. Tetemeko la ardhi
9. Vikwazo vya kielimu na kimiundombinu

And the list is endless

Nitajie mkoa hata mmoja Tanzania ambao umepitia yote haya na bado wakazi wake wakaendelea na maisha yao pasipo utegemezi kwa serikali. Kagera is a home of survivals
wazungu wanasema "what doesn't kill you makes you stronger".

hongereni sana wahaya kwa kupitia vipindi vigumu na bado mnaendelea ku survive.
 
Mkoa wa Kagera sio masikini pamoja kuwa isolated hasa katika miondombinu hasa ya usafiri wa majini.Ukosefu wa meli za MV victoria ya Abiria na MV Umoja YA MIZIGO umesababisha maisha ya mkoa huu kuwa ghali .Usafiri wa barabara uwanufaisha wale wenye magari ya matera na mabasi huku bei za vitu vinapanda kila kukicha kutokana usafirishaji wa bidhaa mbali mbali.Hata hivyo wananchi wa Kagera wanazikabili changa moto mbali mbali ni nadara sana kuona mwananchi wa Kagera analala kwenye nyumba iliyoezekwa na nyasi au tope wengi wananchi wa Kagera wana makazi mazuri,waliowengi wanamudu kula milo 3 ya chakula hata mavazi yao yanapendeza ingawa wengi wao Mitumba ndio mkombozi wao..Rating ya Umaskini kwa kuangalia GDP YA MKOA haitoshi maana mugawanyo wa mapato yanayopatikana na rasilimali za mikoa mara nyingi unufaisha wale wenye kumiliki resources hizo sio mwananchi wa kawaida mmoja mmoja

Nani kakwambia wameangalia GDP ya mkoa?


Unafikiri wangeangalia GDP ya mkoa njombe ingeipita Mwanza ?
 
We jama kumbe ni mbumbumbu kweli! Yani hicho ndio miashiria cha umaskini? Hivi ulaya aliko Lisu watu hao hawapo.? [emoji23][emoji23][emoji23]
Usipambane na usivyovijua kwa kujaribu kuvilinganisha na ufahamu wako.
 
Na iwe hivyo
Umefurahi sasa.
Maana ndo unataka iwe
Pole mkuu ,low iq imechangia ,mnazidiwa Hadi na mtwara hahahah,Kilimanjaro ya pili kwa ukwasi hayo maisha mnayojidaoa mjini wenzenu tumeyaacha moshi
 
Wasukuma wanaongoza kwa umasikini. Walichokijua ni kuzaana badala ya kuzalisha. Wabadilike. Mwanza, Simiyu, Geita ni maeneo yanayotia huzuni. Ila pongezi nyingi ziende kwa Magufuli. Inaonekana kiwango cha umasikini (Adject poverty) kimepungua sana hasa kwa mikoa kama ya Kigoma ambayo kwa takwimu zilizopita umasikini ulikuwa kwenye 45%. Mikoa mingi yenye 35% kwenye riport iliyopita ilikuwa kwenye 40 something. Riport hii inatia matumaini kama ni ya kweli.
Mkuu ww wa mkoa gan?
 
Kilimanjaro ilitakiwa iwe CITY.. Mji mdogo ambao haujawahi pata misukosuko ya aina yoyote , una rasilimali kibao na fursa za utalii zilizopo nje nje. Rasilimali watu iliyopo exposed ya kutosha and yet unaishi katika shadow ya Arusha.
Mji ambao una population density ya kutosha, Hali ya hewa nzuri na ardhi yenye rutba na bado Ni beautiful residential town ambayo inacheza na league za Moro. What a shame
Sifa zote hizo mmeshindwa hata kuwa jiji... Ninyi ni wazembe aisee
 
Mkoa wa Kagera sio masikini pamoja kuwa isolated hasa katika miondombinu hasa ya usafiri wa majini.Ukosefu wa meli za MV victoria ya Abiria na MV Umoja YA MIZIGO umesababisha maisha ya mkoa huu kuwa ghali .Usafiri wa barabara uwanufaisha wale wenye magari ya matera na mabasi huku bei za vitu vinapanda kila kukicha kutokana usafirishaji wa bidhaa mbali mbali.Hata hivyo wananchi wa Kagera wanazikabili changa moto mbali mbali ni nadara sana kuona mwananchi wa Kagera analala kwenye nyumba iliyoezekwa na nyasi au tope wengi wananchi wa Kagera wana makazi mazuri,waliowengi wanamudu kula milo 3 ya chakula hata mavazi yao yanapendeza ingawa wengi wao Mitumba ndio mkombozi wao..Rating ya Umaskini kwa kuangalia GDP YA MKOA haitoshi maana mugawanyo wa mapato yanayopatikana na rasilimali za mikoa mara nyingi unufaisha wale wenye kumiliki resources hizo sio mwananchi wa kawaida mmoja mmoja
Kuna watu wanabisha hapa
 
Back
Top Bottom