Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Hakuna malipo ya NSSF, PPF hadi umri wa kustaafu ufike!

Mkuu Edson huu mswada umeshapelekwa bumngeni? Na kama bado uko katika hatua gani ili tujipange .

mkuu bado haujapelekwa bungeni ila uko tayari kabisa..sijui kama bunge hili utapelekwa
 
Lakini kampuni binafsi ziliingia mkataba na mahsirika binafsi na wakachagua aina ya savings hivyo hiyo itakuwa kwa wale wa serikali ambao ukipata kazi ni for life. Mimi leo nikikosa kazi kama nimeajiriwa na mtu binafsi nife umeshikilia pesa zangu si unatafuta vita?
 
mi nashukuru nilishavichukua vicent vyangu kwa muajiri wangu wa mwanzo sa huyu mpya ndo najikuta kwenye hii changamoto.
 
Lakini kampuni binafsi ziliingia mkataba na mahsirika binafsi na wakachagua aina ya savings hivyo hiyo itakuwa kwa wale wa serikali ambao ukipata kazi ni for life. Mimi leo nikikosa kazi kama nimeajiriwa na mtu binafsi nife umeshikilia pesa zangu si unatafuta vita?
Huu ni wizi tu, wizi tena na serikali ya CCM kama kawaida yao.
haya mashirika yasingekuwa kwenye hizi financial problem
kama serikali ingekuwa inalipa madeni yake kwa wakati

sasa projects zimesimama only because haya mashirika
hayana tena pesa ya kuikopesha serikali.
Then serikali inakuja na hii crazy idea ambayo itapitishwa na wabunge.

Kukatwa 10% ya mshahara ambayo huna uhakika kama utapata tena
is like kukatwa kodi mara mbili. watanzania ngapi wanaishi to 55 years?

hii ni double taxation. Kwanza unalipa income tax directly to the fisc
kwa ajili ya kuiwezesha serikali kuendesha shughuli zake za kila siku.

Pili unakatwa pesa kwenye mshahara wako na NSSF ambayo itaikopesha serikali
ili kundeleza projects zake. Kama sio double taxation, itakuwa mwajiriwa kuikopesha serikali indirectly
na serikali haitarudisha huo mkopo mpaka uwe umefikia umri wa miaka 55.

Ukifa kabla umeliwa.
 
I think it is a shame on you unaetafuta 10% ya mshahara ukiwa umealazimishwa ku save, and this is what constitues a strong society, social security! kuna alot of contigencies kwenye life and am sure you have no plan for them, this small litle 10% of your salary inaweza kukusaidia sana wewe, zaidi una sumbuliwa na Myopia, huoni hata one meter ahead of you, and you look like a teen hujaanza kufikiria properly. A society where people can not save, unategemea nini, rudi kwenye fundamentals za Vicious Cyle utaona No savings, no invetments, ina zunguka no income inarudia hapo hapo, huu mpango wa kulazimishwa unaupigia kelele unaweza kufanya voluntary wewe? kwa taarifa yako maisha yanaanza ukiwa mzee, unaweza ukajifanya umewekeza lakini uka rudi to zero, from a hero to zero, inawezekana pia hiyo, and thats why you need such a plan iku protect baadae! na ni lazima iwapo unafanya kazi, na hiyo miaka 55 na 60 itakuja iongezwe not very long kwasababu people are living longer, angali ulaya and america, increasing life expectancy imefanya pension schemes ziwe hazina hela na sasa ni kuongeza state pension age! wewe unarudi nyuma? shame on you fake analyst! lete hoja hapa, ungeweza kufikiria hiyo hela yako uitumie kama colateral kwenye long tern debts tena zilizo chujwa kama mortgage with term assurance in case you die! Angalia sana usikurupuke.

You are missing the point here.

Stealing from is not saving

People like you who are afraid on engaging in the private sector na mnaokimbilia eti job security ndio mnaoleta matatizo. Tz has no supporting system for people ambao wana kazi za mikataba US and Europe have employment benefit,wewe una nini?
You don't answer this question unawaleta watu katika umasikini.

These shemes punishes the earners if the are making enormous profits je why are they paying less 401k in Us is different to what we have here. TZ plan ni ya uombaomba.
Ukiangalia kwa wenzetu ambako umerefer wazee are doing good. Huku kwetu is worse.

Its shameful that you think kwamba unaanza kuishi ukiwa mzee no wonder you are so bitter,life is what you make, I am sorry kwamba hujanza kuishi.

Halafu kwa taarifa yako the reason kwamba wanapandisha retirement age sio tu kutokana na life expectancy lakini major issues ni wrong investment decisio ambazo zinapunguza value ya mifuko, creation of jobs which strain sustainability, as well as misappropriation o fund "Machinga complex"

Its real bad kwa kuwa ingawa unajiona kuwa ni mtu mwenye hekima na umri lakini you are still narrow minded. Its crazy kwa kama wewe kusema unatumia pension as colateral kwa loan ya 20% interest, inflation is 18% ukizeeka hela yako itakuwa na thamani gani.

Ndugu usifikirie kizembe. Think again
 
nssf wamewekeza katika miradi ambayo wamepoteza hela nyingi alafu nw wanataka kuzidi kutunyonya hii haikubaliki ni uonevu
 
Nazungumza kitaalamu, baada ya kufanya tafiti katika inayoeleweka katika haya mambo. Lets follow reality, tatizo waafrika tangu tumejua siasa kila kitu hata kama cha kitaalamu tuna-politicise tu. SHAME.

Pamoja na moani yako mazuri, lakini unakosea unapodai kuwa "waafrika tangu tumejua siasa kila kitu hata kama cha kitaalamu tuna-politicise tu." Hakuna suala linalohusu maisha ya binadamu likatenganishwa na siasa - sheria zote zinazopitishwa katika Bunge (uwanja wa wazi wa mchezo wa siasa) zimelenga ku-address kila kipengee cha maisha ya binadamu. Si Tanzania au Afrika tu, hata kwa wenzetu - angali mfano wa Obamacare vs. Romneycare huko Marekani. Sheria ya huduma ya afya huwezi kuitenganisha na siasa. Vivyo hivyo, sheria ya mafao ya uzeeni na mifuko ya hifadhi huwezi kuitenganisha na siasa. hatimaye ni maamuzi ya wanasiasa yanayoelekeza wapi afya za watu au pensheni za watu zielekee. Kwa kifupi suala hili linajadilika KISIASA ambapo UTAALAMU haupuuzwi kabisa bali unakuwa manipulated ama kuchakachuliwa!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Mimi mwenyewe ni mfanyakazi wa geita gold mine na jana HR alikuja kutoa feedback ya kilicho ongelewa na NSSF na PPF,ukweli hali ya hewa sio sawa jana pekee watu 8 wali resign na bado hali ni tete.
Ni bora tufanye maamuzi magumu kuliko kuacha fedha zetu ziliwe na serikali hii dhalimu.

Mkuu ni pm nataka kuzamia mgodini coz life ni taiti,nimeua chuo sioni harufu yeyote ya dili bora kuzamia huko.
 
Mimi mwenyewe ni mfanyakazi wa geita gold mine na jana HR alikuja kutoa feedback ya kilicho ongelewa na NSSF na PPF,ukweli hali ya hewa sio sawa jana pekee watu 8 wali resign na bado hali ni tete.
Ni bora tufanye maamuzi magumu kuliko kuacha fedha zetu ziliwe na serikali hii dhalimu.

Mkuu ni pm nataka kuzamia mgodini coz life ni taiti,nimeua chuo na ka digrii kangu but sioni harufu yeyote ya dili bora kuzamia huko.Nambie nifanyeje?
 
wanataka hii nchi igeuke somalia? tutaenda kuzichukua huko nssf na mapanga.
miaka 60, alafu wanatuletea mavyakula ya kichina hata 40 hatufikishi, watoto au ndugu wenyewe pesa wanatapeliwa hata wakipewa wanakuwa hawana plan ya kuzalisha.hii ni vita na kweli ni vita
 
I think it is a shame on you unaetafuta 10% ya mshahara ukiwa umealazimishwa ku save, and this is what constitues a strong society, social security! kuna alot of contigencies kwenye life and am sure you have no plan for them, this small litle 10% of your salary inaweza kukusaidia sana wewe, zaidi una sumbuliwa na Myopia, huoni hata one meter ahead of you, and you look like a teen hujaanza kufikiria properly. A society where people can not save, unategemea nini, rudi kwenye fundamentals za Vicious Cyle utaona No savings, no invetments, ina zunguka no income inarudia hapo hapo, huu mpango wa kulazimishwa unaupigia kelele unaweza kufanya voluntary wewe? kwa taarifa yako maisha yanaanza ukiwa mzee, unaweza ukajifanya umewekeza lakini uka rudi to zero, from a hero to zero, inawezekana pia hiyo, and thats why you need such a plan iku protect baadae! na ni lazima iwapo unafanya kazi, na hiyo miaka 55 na 60 itakuja iongezwe not very long kwasababu people are living longer, angali ulaya and america, increasing life expectancy imefanya pension schemes ziwe hazina hela na sasa ni kuongeza state pension age! wewe unarudi nyuma? shame on you fake analyst! lete hoja hapa, ungeweza kufikiria hiyo hela yako uitumie kama colateral kwenye long tern debts tena zilizo chujwa kama mortgage with term assurance in case you die! Angalia sana usikurupuke.

Bonge la ujumbe hili ndugu yangu..Mwenye macho,masikio na ubongo wenye akili za kiutu-uzima atakuwa amekuelewa. Wanaondelea kubisha ni lazima watakuwa na akili za kisiasa siasa tu.. ! BIG-UP
 
This is in reply of Gibbs with regard to his reply to kibai

You are missing the point here.

Stealing from is not saving

Usidanganye UMMA, ina maana waajiriwa hawajazi form za kuwa members?. How come unasema this is stealing.?

People like you who are afraid on engaging in the private sector na mnaokimbilia eti job security ndio mnaoleta matatizo.

Dunia lazima ipambwe na maua, I mean lazima wawepo watu tofauti kwenye maeneo tofauti .. i.e private, govt, biashara binafsi etc etc! Na kwani Private sector hakuna Job security?. Uwongo wa mchana.

Tz has no supporting system for people ambao wana kazi za mikataba US and Europe have employment benefit,wewe una nini?
You don't answer this question unawaleta watu katika umasikini.

Haya ndiyo mawazo ya kuweka,MAANA YAKE, HI MIFUKO IKITOA WITHDRWAL IFANYE NINI?? Kwa Dunia hii ya kijiji huko ndipo tunapoelekea..Unemployment Benefit ni miongoni mwa Products ambazo zinaweza kuanzishwa ku-cover social distress na ni moja ya kazi za Pension Funds. Ila hii ya sasa ya ukiacha kazi leo unapata Withdrawal ya Hela yote..ni wrong. Unemployment Benefit inakuweka mahali pazuri wakati ukiendelea kutafuta kazi huku MICHANGO yako ya awali ikiendelea kuwepo tofauti na hii withdrawal ya sasa ambayo ukishawithdraw alafu ikatokea ukaanza kazi unaanza upya kuchangia. Hii imeniumiza mara nyingi..ila baada ya kujifunza huwa sikimbilii kuwithdraw.


These shemes punishes the earners if the are making enormous profits je why are they paying less 401k in Us is different to what we have here. TZ plan ni ya uombaomba.Ukiangalia kwa wenzetu ambako umerefer wazee are doing good. Huku kwetu is worse.

They are not punishing, ila ni rule of law.. those who earns contributes much and are rewarded much. Kuna watu wanapata pension mpaka Milioni kumi hapa hapa Tanzania, wengine 1-9M etc etc. Inatokana na nini walicontribute huku chini. Hawa wazee unaowasema na unaowaona sasa wanapata pensheni za 80% ya Minimum wage ni wale ambao hawaku-earn huko mwanzo au waliwithdraw draw kama nyinyi mnavyotaka. Hao wenzetu huko kipato chao na walipofikia huwezi kulinganisha na sisi. Hata ww unalijua hili.

Its shameful that you think kwamba unaanza kuishi ukiwa mzee no wonder you are so bitter,life is what you make, I am sorry kwamba hujanza kuishi.

Kwa hiyo ww unaishi ukitarajia hutakuwa mzee? why are you making money then? for what? for who?. aghrrrrrr.
Anyway, me mkristo, naamini nitaishi Miaka 80 aliyosema Kristo Yesu..


Halafu kwa taarifa yako the reason kwamba wanapandisha retirement age sio tu kutokana na life expectancy lakini major issues ni wrong investment decision ambazo zinapunguza value ya mifuko, creation of jobs which strain sustainability, as well as misappropriation o fund "Machinga complex"

Nani kasema wanapandisha retirement age? wamesema kuanzia miaka 55-60 ndiyo mtu atalipwa pension yake. Haijapandishwa retirement age hapa, hii miaka 55-60karibia Dunia nzima ndio retirement age. About Investment hujasoma report ya CAG? They are making profit out of that..and infuture watu wataenda sana Machinga Complex than kwenye magulio..mark my words.

Its real bad kwa kuwa ingawa unajiona kuwa ni mtu mwenye hekima na umri lakini you are still narrow minded.

Hakuna sehemu aliyosema yeye ni mtu mwenye hekima na umri. Kama umemuona hivyo basi umempa haki yake.

Its crazy kwa kama wewe kusema unatumia pension as colateral kwa loan ya 20% interest, inflation is 18% ukizeeka hela yako itakuwa na thamani gani.

Hapa umejifanya unajua Uchumi lakini umepotea sana. Moja wapo ya sababu ya kuweka hela kwenye mfuko wa hifadhi ya Jamii ni kutunza "Value for Money" na ndio maana zinafanya Investments.

Ndugu usifikirie kizembe. Think again

You have to re-think again too.

Alamsyk.
Donyongijape.
 
Last edited by a moderator:
Huu ni wizi tu, wizi tena na serikali ya CCM kama kawaida yao.
haya mashirika yasingekuwa kwenye hizi financial problem
kama serikali ingekuwa inalipa madeni yake kwa wakati

sasa projects zimesimama only because haya mashirika
hayana tena pesa ya kuikopesha serikali.
Then serikali inakuja na hii crazy idea ambayo itapitishwa na wabunge.

Kukatwa 10% ya mshahara ambayo huna uhakika kama utapata tena
is like kukatwa kodi mara mbili. watanzania ngapi wanaishi to 55 years?

hii ni double taxation. Kwanza unalipa income tax directly to the fisc
kwa ajili ya kuiwezesha serikali kuendesha shughuli zake za kila siku.

Pili unakatwa pesa kwenye mshahara wako na NSSF ambayo itaikopesha serikali
ili kundeleza projects zake. Kama sio double taxation, itakuwa mwajiriwa kuikopesha serikali indirectly
na serikali haitarudisha huo mkopo mpaka uwe umefikia umri wa miaka 55.

Ukifa kabla umeliwa.

Tax ukikatwa hakuna uwezekano wa kuipata tena in-person. Inawasafirisha kina JK nje, wanatumbua wabunge n.k

Mchango wako wa Pension una uhakika wa kuupata, hata kama ukifa hauliwi.. we huna wanaokutegemea? Kama huna watoto, huna wazazi? kama huna wazazi huna watu ambao ungependa warithi? Kama sivyo we mbinafsi na unapaswa uwaishwe motoni.
 
Concept ya mafao uzeeni (pension) duniani ni "Malipo ukizeeka na si vinginevyo"

Kuzeeka kwa mujibu wa sheria ni kufikisha miaka 55, inasemekana umri uwezo wa kufanya kazi umepungua, huwezi kupata kazi popote etc...

Kama ni kupinga ni kupinga the "whole concept" otherwise hii selective approach can't help.
 
Jamani mie mama wa kwanza leo nina mawazo Lukuki....naomba mnipe pole na msaada wenu kimawazo
Baada ya kumtumikia mwajili wangu kwa miaka kadhaa na kuamini kuwa vile Vijisenti vyangu vya NSSF

Nikivipata pale nitakapoamua kuacha kazi vitaniweka mjini kabisaa niendeleze sekta ya vibusiness niliyoinzisha.
Juzi wamekuja kutuletea habari zao eti tujiandae kisaikolojia wanataka kupitisha sheria kuwa .
Sasa ukiacha kazi hela yako huchukii ……..
Ukifikisha miaka kumi kazini unaingizwa kwenye sijui pensheni
Na kama vile walivyo na akili za (.........) nispate Ban hapa wanadai sheria hii itaanza kutumika Asap
Unapewa 30% YA VIJISENTI vyako
Harafu zingine ukistaafu after 55 years unaanza kupewa ..vijipasenti
Ooh mama nimepata shock…..
Nawaza kuacha ajira nikiwa sijajiandaa yaani nimechoka
wana JF nipeni ushauri nasaha na vipimo wa haraka
Sitaki vijisenti vyangu vikaongezewe kulipa madeni ya serikali
aaaaaaaaaaaaaaaaaagh....

Hata wakati una vibusiness vyako bado unaweza kuendelea kuchangia.Nadhani siyo lazima hata hiyo 30% uichukue. Anyway,Jipange kuchukua hiyo 30% uendeleze business kisha utaendelea kuchangia taratibu..utafaidi huko mbele kwa mbele ukikosa nguvu hata za kufanya hizo Biashara..
 
itabidi wafanyakazi tushawishi waajiri watuandikie barua kama tumeacha kazi kwa ajili ya kuchukua pesa zetu tu.

Afu tunaanza upya.

Yaani napata hasira nikiwaza, kwanza PAYE kubwa mno, afu bado na NSSF wachukue?

Msimu huu ntamwaga damu hata kama ni kwa kuua mbu.
 
itabidi wafanyakazi tushawishi waajiri watuandikie barua kama tumeacha kazi kwa ajili ya kuchukua pesa zetu tu.

Afu tunaanza upya.

Yaani napata hasira nikiwaza, kwanza PAYE kubwa mno, afu bado na NSSF wachukue?

Msimu huu ntamwaga damu hata kama ni kwa kuua mbu.

Mara unaachishwa kazi anaichukua mwingine na ili uchukue NSSF yako lazima miezi sita ipite..na hapo kati unapata kazi nyingine na ukianza tu wanaanza kupeleka so ile miezi sita inakuwa invalid. Utajificha uvunguni..
 
Back
Top Bottom