Hadithi: Maisha yangu nyuma ya pazia jeusi

Hadithi: Maisha yangu nyuma ya pazia jeusi

Kuna nyakati tunaweza kukosa mwendelezo katika siku ainishwa (jumamosi na jumatano) lakini hatuwezi kukosa kupata vipande viwili kwa wiki.

MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 15

Ilipoishia…..

Nilimwangalia Jennifer usoni, alionyesha wazi alikuwa aliyechanganyikiwa. Ni wazi hakutarajia kusikia alichokisikia. Muda mwingi alikuwa anangalia chini na pembeni. Hakuwa na uwezo wa kunitizama usoni tena, alianza kunionea aibu. Katika muda wote huo alikuwa amekaa kimya bila kuongea chochote.

“jennie, kwa nini upo kimya? ongea basi nikusikie” nilimpa nafasi ili nisikie ni nini kilikuwa nafsini mwake. Nilifanya hayo yote huku moyoni nikiomba siku hiyo asinikubalie ili niweze kutimiza lengo langu la kujiweka mbali na yeye. Si jambo zuri kucheza na hisia za mtu ila nililazimika kufanya hivyo kwa kuwa niliona kuwa hakukuwa na njia nyingine bora zaidi ya hiyo.

Endelea….

“barry unajua mimi siamini kabisa unachokisema.” Alisema Jennifer huku akinitizama usoni kwa kuibaiba. Nadhani alikuwa akijitahidi kujivika ujasiri baada ya yeye kutambua kuwa nilikuwa namaanisha.

“niambie ni nini nifanye ili usitilie shaka maneno yangu, nitakifanya bila kuhoji.” Nilimuuliza.

“kuna wasichana wengi tu mbona, kwa nini usiwapende wao ila mimi niliyekuwa adui yako namba moja?” alihoji Jennifer. Sijui ni kwa nini wasichana wengi hupenda kuuliza swali hili, eti mbona wasichana wako wengi tu, kwa nini mimi? Lakini nahisi pengine ni kwa sababu wanapenda kusifiwa, kwa hiyo husema hivyo ili wewe utiririke ni kwa nini umemchagua yeye kuliko hao wengine. Lakini mimi niliamua kufanya tofauti kidogo ili kujenga mtiririko wa kipekee ndani ya fikra zake.

“Jennifer, ulikuwa adui yangu hilo sikatai. Lakini sasa wewe ni mtu ninayemfikiria kuliko yeyote Yule. Wakati hubadilika katika namna za ajabu Jennifer. Kwani wewe huna hisia zozote juu yangu?” nilimuuliza.

“hapana, sikuwahi kufikiria hili kabisa.” Alijibu Jennifer pasipo kuniangalia. Hili ni jibu ambalo lilinifurahisha sana. Japokuwa ni kawaida kwa wasichana kutokuonyesha hisia zao katika siku za awali lakini mimi sikujali hilo, nilichokuwa nataka mimi ni yeye kunikataa tu, basi. Hayo mengine sikuwa na muda nayo.

“tunatofautiana, mimi nakupena sana Jennifer. Lakini sitoweza kukulazimisha na wewe unipende kama nikupendavyo mimi, ninachochajibu kufanya hapa ni kueleza hisia zangu hivyo uko huru pia kufuata hisia zako pia. Kwa hiyo, kama utaridhia ombi langu nitafurahi sana lakini pia kama huna hisia zozote na mimi, pia uko huru kutamka kuwa huwezi kuwa na mimi. Niko tayari kusikia lolote kutoka kwako.” Nilianza kulegeza mashambulizi. Nilifanya hivyo makusudi ili kutokumfanya yeye ashawishike kuwa na mimi. Nilitaka mjadala uanze kufa taratibu kuanzia hapo ili lengo langu litimie.

“lakini barry, hili litawezekanaje? Sisi ni wanafunzi bado.” Alisema Jennifer, binafsi nilikasirika sana nilipoisikia hii kauli. Yote ni kwa sababu niliona kuwa Jennifer alikuwa anataka kuendeleza ule mjadala na jambo hilo lilikuwa si zuri kwa upande wangu kwa sababu kadri ambavyo tungezidi kuongea ndivyo ambavyo angezidi kulainika, kitu ambacho sikuwa nataka kitokee.

“nini unataka kusema? Shule haipo mahala pote lakini hisia za upendo zipo mahala popote, hata hapa tulipo upendo upo. Kuvaa sare za shule haimaanishi sisi tukose haki ya kushiriki hisia zetu Jennifer.” Japokuwa nilikuwa sitaki kuendelea kumshawishi ila nilimwambia hivyo ili nisionekane kuwa nilikuwa nimeridhika na majibu yake mapema. Nilifanya hivyo ili asinistukie.

“barry, sisi bado ni wanafunzi. Na pia wewe mwenyewe umesema kuwa hisia za mapenzi zipo popote, kwa nini tusisubiri tumalize shule ndipo tuanze kufikiria haya mambo? Mimi sioni kama litakuwa jambo sahihi sisi kuwa wapenzi kwa sasa. Tusome kwanza barry, hayo mambo yapo tu.” Hapa alinifurahisha kidogo, ni kama alikuwa amejua ni nini mimi nilikuwa nafikiria.

“sawa, nimekuelewa madame. Siku zote huwa najaribu kupokea kila neno linalokuja juu yangu pasipo kujali kama linanipa huzuni au faraja, yote ni heri. Nashukuru kwa mrejesho wako madame.” Nilihitimisha kwa kuonyesha kuwa nilikuwa nimekubaliana na yeye kwa asilimia zote. Kwa kiasi fulani lengo langu lilikuwa limetimia.

Baada ya kusema hayo nilimuaga Jennifer na kumwambia kuwa tungeonana baadaye. Nilipanga kuanza zoezi la kujiweka mbali na yeye kuanzia wakati huo huo.

“barry unaenda wapi?” aliniuliza Jennifer kwa sauti iliyoshiba kujali na unyenyekevu.

“bwenini…” nilisema huku nikimwangalia kwa uso wa upole. Nilitaka kumwonyesha kuwa nilikuwa myonge kwa kiasi Fulani kutokana na kile alichonijibu japokuwa katika uhalisia sikuhisi unyonge wowote bali furaha. Furaha ya kuwa baada ya siku chache ningefanikiwa kuepuka usumbufu uliokuwa unasababishwa na ukaribu wetu.

“mhhh, au umekasirika kwa jinsi nilivyokujibu?” aliniuliza.

“jennie, sina sababu ya kukasirika kwa lolote. Suala la mahusiano ni swala la pamoja kwa hiyo una haki ya kufanya vile unaona ni sahihi kwa upande wako. Kuwa na amani madame, wala sijakasirika”. Nilimjibu huku nikiambatanisha na tabasamu hafifu.

“mbona ghafla tu unataka kwenda bwenini!?” alihoji Jennifer, pengine hakiridhika na majibu niliyompa.

“labda wewe tu ndiye umetafsiri vibaya. Mimi niko sawa kabisa madame.” Nilimjibu kumtoa wasiwasi ambao alikuwa ameshaanza kuupata. Kwa jinsi alivyoonekana nilianza kuhisi pengine ameanza kupata roho ya huruma juu yangu kiasi ambacho kingemsukuma yeye kubadili maamuzi yake hivyo niliona kuwa ni vyema nikaondoka upesi kabla hajafikia hatua hiyo.

“barry, naomba unisamehe kama umeumia kwa maamuzi yangu, lakini ni maamuzi yenye faida kwetu sote.” alisema Jennifer huku akinishika mkono wangu mmoja kwa mikono yake miwili, ni kama alikuwa anajaribu kunizuia nisiondoke.

“madame, huna haja ya kuniomba msamaha maana hujanikosea. Baadae basi madame.” Nilitoa mikono yake kisha nikaanza kuondoka. Nilipiga hatua bila kuangalia nyuma. Moyoni mwangu nilikuwa na furaha kiasi kwa kuwa kwa kiasi Fulani lengo langu lilitimia. Ilikuwa imebaki hatua moja na ya muhimu ambayo ni kujiweka mbali na Jennifer ili niuue taratibu ukaribu ambao ulikuwa umemea na kustawi kati yetu. Nilipanga nisiwe napatikana kirahisi tena.

Wiki la mitihani lilianza. Nilijitahidi sana kutompa nafasi Jennifer ya kunisogelea ama kuniongelesha. Kwa kiasi kikubwa nililiweza hili kwa maana nakumbuka hadi inafika jumatano nilikuwa nimeongea na Jennifer mara mbili tu, tena maongezi yenyewe yalikuwa ni ya salamu tu. Japokuwa nilikuwa nafurahia matokeo hayo lakini kuna kitu kilikuwa kinanipa wasiwasi sana, Jennifer alikuwa anaonyesha sana juhudi za kujaribu kuongea na mimi. Hili lilinipa wakati mgumu sana katika kujaribu kumuepuka. Kitu pekee kilichonisaidia kumuepuka ni kuwa tulikuwa katika wiki la mtihani hivyo ratiba hazikuwa kama zilivyozoeleka, muda mwingi tulikuwa tunautumia mambwenini na kwenye vyumba vya mitihani.

Nakumbuka siku ya alhamisi katika wiki hilo hilo, tukiwa tupo kwenye foleni ya kuchukua chakula cha jioni nilimwona Jennifer akiingia katika jengo tulipokuwamo ambalo lilikuwa linatumika kama sehemu ya kupokelea chakula. Kwa kuwa tayari nilikuwa nina azimio la kukaa mbali na Jennifer, nilijaribu kutengeneza mazingira ya kujificha ili Jennifer asinjone. nilitoka nje ya jingo tulilokuwapo na kwenda nje na kusimama pembeni ya maua yaliyokuwa kwenye njia ya kuingia humo ndani. Nilifanya hivyo kwa haraka na kwa umakini ili asinione. Kulingana na eneo nililokuwapo niliamini kuwa asingeweza kuniona kirahisi. Nilipannga kusiamama hapo kwa muda ambao nilikuwa na hakika kuwa Jennifer angekuwa ameshachukua chakula na kuondoka.

Nilisimama mahala hapo kwa sekunde kama thelathini hivi mara ghalfa nikamuona Jennifer akiwa anakuja mahala nilipokuwa. Niliistuka kwa sababu sikudhani kuwa aliniona wakati nikitoka nje. Alipokaribia kufika nilijibaraguza kwa kuigiza kama kuna kitu nilikuwa nakitafuta.

“barry, unafanya nini hapa?” lilikua swali la kwanza mara tu alipofika.

“kuna karatasi yangu nilikuwa nime’summarize points sasa imeniponyoka na kupeperukia hapa kwenye yale maua, ndiyo nilikuwa naitafuta.” Nilijibu uongo.

“mmmh, sidhani kama unachosema ni cha kweli” alisema Jennifer. Nilianza kuhisi kukosa ujasiri wa kujitetea baada ya kuona kuwa Jennifer alikuwa na wasiwasi na utetezi wangu.

“Jennifer, kwa nini nikudanganye katika jambo dogo kama hili?” nilijaribu kujenga hoja ya utetezi.

“siku hizi za karibuni umebadilika sana na ukweli ni kuwa sipendezwi na mabadiliko hayo” alisema Jennifer katika sauti iliyojaa kunung’unika.

“nimebadilika! Ki…ki..kivipi yani?” nilianza kupata kigugumizi baada ya kuona kuwa Jennifer alikuwa anakaribia kunibananisha kwenye kumi na nane zake.

“siku hizi hataki tena kuwa karibu na mimi tena. Sikudhani kama mimi kutokuridhia ombi lako kungekufanya utake kuvunja ueafiki wetu, barry. Sipendezwi na unavyofanya kwa hakika. Usiache mbachao kwa msala upitao, wanasema wahenga.” Jennifer aliendelea kunung’unika

“je..je..jennifer sio kweli bwana, niko busy na mitihani. Usinihisi hivyo madame” nilijitetea.

“wewe huwa haukosi cha kujitetea ila ukweli ndio huo, umebadilika sana barry”

“madame, hata siko hivyo unavyofikiria. Twende tukachukue chakula, tutachelewa” nilisema hivyo ili kujaribu kukatisha maongezi yale kwa maana Jennifer alikuwa kama mchawi vile maana alikuwa anapita mule mule ambako mimi sikuwa nataka apite. Tulichukua chakula kisha kila mtu akaelekea bwenini kwake kula.

Wakati nikiwa nakula nilijikuta naanza kumfikiria Jennifer. Nilimfikiria kwa sababu nilianza kuona taratibu alikuwa akienda kinyume na matarajio yangu. Mimi niliamini kuwa baada ya mimi kumtongoza angejaribu kujiweka mbali na mimi ili iwe rahisi kwangu kupunguza mazoea naye lakini niliona dhahiri hali ilikuwa tofauti. Nilianza kupata wasiwasi kama mpango wangu ungezaa natunda yenye faida kwangu. Hali ile ilinifanya nizidi kuona pengine Jennifer alikuwa ni mwanamke wa tofauti sana kwa maana alikuwa anaenda kinyume na matarajio yangu kila wakati.

Siku iliyofuata ilikuwa ndiyo siku ya mwisho ya kufanya mtihani ya nusu mhula na siku hiyo hiyo shule ingefungwa kwa ajili ya likizo ya pasaka. Nakumbuka siku hiyo tulifanya mtihani wa physics asubuhi na civics jioni. Kama ilivyo kawaida kwa wanafunzi wote kuwa na furaha sana wanapomaliza mitihani bila kujali ni mitihani ya nje au ya ndani, sisi nasi tulikuwa na furaha pia. Pale shuleni kulikuwa na utaratibu kuwa siku tunapomaliza mitihani tulikuwa tunaruhusiwa kuangalia movie kwenye ukumbi wa shule hadi kunakucha na inapofika asubuhi tunaanza safari ya kurudi makwetu.

Basi kama kawaida tulipomaliza kula chakula cha jioni watu walianza kuingia kwenye ukumbi wa shule kwa ajili ya kujiburudisha kwa filamu hadi kukuche. Kwa upande wangu sikutaka kuwa mmoja wao. Ilikuwa ni mara ya kwanza mimi kuamua kutokuhudhuria tukio hilo ambalo lilikuwa ni kama utamaduni ulioheshimiwa na wanafunzi wote. lilikuwa ni jambo la kushangaza mimi kuamua kutokushiriki nao. Marafiki zangu waliniuliza kama nilikuwa na tatizo nikawajibu kuwa sikuwa najisikia vyema hivyo ningejipumzisha tu bwenini. Lakini ukweli ni kuwa nilitaka kutokuonekana mbele ya macho ya Jennifer.
Nilijilaza kitandani huku roho yangu ikiwa inauma kwa kukosa kuwa mmoja ya waburudikaji wa filamu kwa usiku ule lakini sikuwa na jinsi. Kinyago nilichokichonga mwenyewe kilianza kunitisha taratibu. Niliwaza mengi kuhusu mimi na Jennifer, na kitu nilichokuja kukigundua ni kuwa kati ya mipango yote niliyowahi kuzipanga dhidi ya Jennifer tangu nimfahamu, mipango iliyokwenda kinyume na matarajio yangu ilikuwa ni mingi kuliko ile iliyokuwa inakwenda kama nilivyokuwa nataka. Jambo hili lilianza kuwasha taa ya hatari katika kichwa changu na nikaanza kupata wasiwasi kama mpango wangu wa wakati huo kama ungefanikiwa.

Dakika zilisogea taratibu sana, na mimi niliamua kuzisindikiza kwa kuendelea kujilaza kitandani huku nikielea katika bahari kuu ya tafakari. Nikiwa bado katika tafakari nzito niliona mtu akiingia katika chumba chetu. Nilihamisha makini yangu kwake ili nimtambue alikuwa ni nani. Alikuwa ni Masumbuko, mmoja ya wanachumba wa chumba nilichokuwa nalala. Sikujua alikuwa amefuata nini, hivyo niliamua kumuuliza.

“vipi jombaa, mbona mapema sana? Movie mbaya au”

“mwanangu kuna bonge la movie, movie kali kinoma” alinijibu.

“sasa mbona wewe umekuja huku?” nilihoji.

“aaah, si hicho kidemu chako kinanisumbua sumbua mimi” alisema Masumbuko. Kauli hii ilifanya ubongo wangu uanze kufanya kazi kwa pupa, pasipo na mpangilio. Ni kama mtu aliyekurupushwa kutoka usingizini.

“kidemu changu? Kipi?” niliuliza maswali mfululizo huku nikinyanyuka kitandani.

“si Jennifer, aliniuliza ni kwa nini hakuoni nikamwambia kuwa hajuisikii vizuri akasema kuna ujumbe anataka anipe nikuletee akaondoka, aliporudi akaja na kikaratasi hiki. Shika chap kwa haraka mi nirudi ku’watch” alisema masumbuko huku akinipa kile kikaratasi na mara baada ya kunipa tu yeye akageuka kwa mwendo wa haraka kurudi alikotoka. Hii ilinipa picha kuwa huko kulikuwa na filamu nzuri sana lakini sikuwa na vuwezo wa kwenda. Hata hivyo kwa wakati huo akili yangu ilimezwa na kikaratasi kilichokuwa mkononi mwangu, suala la movie lilikaa pembeni.

Moyo wangu ulianza kwenda mbio kwa presha ya kutaka kujua ni nini Jennifer alikuwa amekiandika mule. Nilishuka na kwenda kuwasha taa ili niweze kusoma ujumbe huo. Nilikikunjua kikaratasi huku macho yangu yakiwa yako tayari kukipitia kilichokuwa kimeandikwa. Baada ya kukikunjua nikaanza kusoma kilichokuwa kimeandikwa.


“hi barry,
Nasikia kuwa unaumwa, pole sana rafiki yangu.
Barry, unaonekana mnyonge sana tangu siku niliyokuambia kuwa hatuwezi kuwa pamoja kama wapenzi. Hali yako hiyo inaniumiza kwa kuwa sijakuzoea hivyo. Naenda likizo na kipindi chote cha likizo nitakuwa nafikiri kuhusu wewe. Sitopenda kukuona katika unyonge tukifungua shule tena.
Nakutakia likizo na pasaka njema rafiki yangu
Jennie.”

Nilimaliza kusoma kikaratasi kile huku nikiwa kama niliyepigwa na bumbuwazi. Nilirudia tena kusoma, mara hii nikitia umakini neno kwa neno ili niweze kuelewa sawasawa ni nini Jennifer alikuwa alikuwa anakimaanisha hasa. Fikra zangu ziligota kwenye sentensi mbili za mwisho katika aya iliyokuwa na kiini cha barua. ‘Naenda likizo na kipindi chote cha likizo nitakuwa nafikiri kuhusu wewe. Sitopenda kukuona katika unyonge tukifungua shule tena.’ Hizi sentesi zilikuwa ni ishara mbaya kwangu. Zilionyesha kwamba huenda tukifungua shule Jennifer angeweza kuniruhusu mimi niwe katika mahusiano naye. Hakuwa amesema kwa uwazi ila nilihisi hivyo kutokana mwandiko wake ulivyokuwa.

“us**ge huu kubabake” nilijikuta naropoka kwa hasira. Sikuwa na wazo la kuwa kimapenzi na Jennifer. Nilimtongoza ili nitumie kama njia ya kujiweka mbali na yeye lakini hali ilikuwa tofauti. Jennifer alionyesha dalili kutaka kuwa na mimi.

“katoto kajinga sana kale. Nini sasa kanataka kufanya! *****” niliwaza huku nikizunguka zunguka chumbani kama mwendawazimu. Baadaye nilikuja kugundua kuwa taharuki niliyokuwa nayo baada ya kupokea ujumbe wa Jennifer isingenisaidia kitu. Nilipaswa kutulia na kufikiria ni vipi naweza kuepuka ule mtego. Nilisimama kwa kuegama kwenye moja ya vitanda, nikaaza kufikiri nini cha kufanya.

‘fikiri barry fikiri, Yule demu hatakiwi kukupata. Tunafanyaje barry, fikiri fikiri’ nilijiambia nafsini.

Baada ya muda wa kufikiri nilipata njia ambayo niliamini kuwa ingenipatia suluhisho. Kwa kuwa Jennifer alisema kuwa angetumia likizo kufikiria kuhusu mimi na tukifungua shule angehakikisha mimi sionekani myonge tena, na mimi niliamua kutumia likizo hiyo hiyo kufikiria kuhusu yeye ili nihakikishe kuwa Jennifer hanipati kabisa. Na njia pekee ambayo niliamini ingefanya kazi ni kufanya tukio ambalo lingemuumiza ama kumkera Jennifer kiasi asitamani tena hata kuniona.

Itaendelea…
 
MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 16

Ilipoishia…..

‘fikiri barry fikiri, Yule demu hatakiwi kukupata. Tunafanyaje barry, fikiri fikiri’ nilijiambia nafsini.

Baada ya muda wa kufikiri nilipata njia ambayo niliamini kuwa ingenipatia suluhisho. Kwa kuwa Jennifer alisema kuwa angetumia likizo kufikiria kuhusu mimi na tukifungua shule angehakikisha mimi sionekani myonge tena, na mimi niliamua kutumia likizo hiyo hiyo kufikiria kuhusu yeye ili nihakikishe kuwa Jennifer hanipati kabisa. Na njia pekee ambayo niliamini ingefanya kazi ni kufanya tukio ambalo lingemuumiza ama kumkera Jennifer kiasi asitamani tena hata kuniona.

Endelea….

Kesho yake palikucha tukapanda magari tukaenda makwetu kwa ajili ya likizo. Kwa upande wangu likizo ilikuwa ni nafasi ya mimi kupanga ni jambo gani ningemfanyia Jennifer ili yeye anichukie mimi hivyo kufanya aahirishe mpango ambao nilihisi alikuwa nao juu yangu. Lakini baada ya kufikiri kwa kina nikaona mbinu hiyo haitakuwa nzuri kwa sababu mimi nitaonekana mbaya mbele ya macho ya Jennifer au hata watu wengine pia. Niliamua kubadili mbinu. Na mbinu ambayo nilitaka kuitumia ni kutengeneza tukio ambalo litamfanya yeye awe mkosaji mbele yangu na nitumie hilo kama fimbo ya kuchapia. Je, ni tukio gani? Huo ulikuwa mtihani mwingine mkubwa kwangu.

Nilijaribu kusuka matukio kadhaa ambayo yalilenga kufanikisha azma yangu lakini niliona kila mbinu ilikuwa inapwaya mahali hivyo kutoweza kukidhi vigezo. Hadi likizo inaisha nilikuwa bado sijapata ni tukio gani lingenisaidia kukamilisha hitaji langu. Nilirudi shuleni huku nikiwa nahisi kabisa huenda nikashindwa kufanikisha nilichokitaka.
Nyakati za jioni jioni katika siku ya jumanne ya wiki la kufungua shule, nikiwa natembea kuelekea darasani kujisomea, nilimwona Jennifer akiwa anatembea kwenye njia nyingine ambayo ilikuwa inaenda kuungana kwa mbele na njia niliyokuwa napita mimi. Nilimwona akitabasamu na kuchangamka baada ya kuniona. Kwa upande wangu ilikuwa tofautti, nilijihisi hasira kali ndani yangu. Lakini kwa kuwa sikutaka Jennifer ajue ni nini nafikiria, nilijivisha tabasamu la uongo.

“wooow…” alisema Jennifer kwa bashasha huku akitanua mikono kuashiria kuwa alikuwa anataka kunikumbatia. Na mimi nikatoa ushirikiano nikaitanua mikono yangu kishingo upande, tukakumbatiana.

“habari za likizo madame” nilimsabahi baada ya kuachiana.

“ni nzuri na mbaya pia” alichomekea. Jennifer hakuwa mtu anayeweza kukaa na jambo kwa muda mrefu. Alikuwa ni aina ya watu ambao kama ana kitu moyoni anakitoa hapo hapo bila kuchelewa wala kujali chochote.

“nzuri kivipi na mbaya kivipi?” nilimtengenezea nafasi ya kueleza kile ambacho nilihisi alitamani kukisema.

“mbaya kwa sababu uliondoka bila kuniaga na nzuri kwa kuwa jina lako lilitawala akili yangu kipindi chote cha likizo na nimefurahi kukuona tena” alisema Jennifer.

“hivyo eeh, kuhusu kuondoka pasipo kukuaga nisamehe, lakini hata mimi nilikumiss” nilijikuta naanza kupita katika njia ya Jennifer. Lengo langu la kujaribu kumtoka kwa kufifisha maelewano yetu lilionekana kuanza kukwama.

“kweli? Asante sana. Unaelekea wapi sasa hivi?”

“darasani” nilijibu kwa kifupi, nilianza kuchoka na maongezi yake.

“hata mimi naenda huko huko, haya twende” alisema Jennifer. Tukaongozana mimi na yeye kuelekea darasani. Katika moyo wangu sikuwa na amani kabisa kwa sababu sikuwa napenda kuendelea kuwa karibu na Jennifer. Na kwa bahati mbaya ni kuwa hadi wakati ule sikuwa nimepata mbinu bora ambayo ningeitumia kufanya kile ambacho nilikuwa nakitaka. Na kadri nilivyokuwa nafikiri kuhusu hilo, si kwamba tu nilikuwa nataka kukaa mbali na Jennifer lakini pia kwa kuwa Jennifer alizidisha manjonjo ya kuniweka karibu naye, nilianza kuhisi hisia za kumchukia zinachipua taratibu katika moyo wangu. Nilianza kumchukia Jennifer.

Tulifika darasani, kulikuwa na watu watatu tu ambao walikuwa wakijisomea. Mimi na Jennifer tulipitiliza katika kiti changu ambalo lilikuwa nyumba kabisa kisha tukakaa. Tulikaa karibu karibu kiasi kwamba kila ambayo angeweza kuona angejua kuwa kulikuwa na maongezi maalum sana kati yetu. Kwa jinsi Jennifer alivyokuwa amechangamka nilihisi ni wazi alikuwa na kitu ambacho alitaka kuniambia. Kwa kuwa mimi nilikuwa nimeshindwa kufanya kile nilichokuwa nataka, nilimwacha Jennifer ajimwambafay na kile kilichokuwa nafini mwake.

“kwanza kabla sijasahau, hivi uliupata ujumbe wangu?” aliuliza Jennifer. Aliongea kwa sauti ya chini ambapo haikuwa rahisi kwa wale wengine waliokuwa darasani kusikia ni nini kilikuwa kinaongelewa.

“ndiyo niliupata” nilijibu kwa kifupi. Kwa hakika akili yangu haikuwa pale kabisa. Nilikuwa najilazimisha sana kuongea na Jennifer.

“sawa, halafu unajua barry nilikumiss sana, na kujumlisha jinsi ulivyokuwa mnyonge kipindi cha kufunga shule ndivyo likizo ilizidi kuwa ndefu yaani” kama nilivyoeleza hapo awali kuwa Jennifer hakuwa mtu wa kukaa na vitu moyoni. Nilianza kuhisi kuwa alikuwa ameanza kutengeneza mazingira ya kilichokuwa kinamkereketa.

“wala hata usijali, mimi niko sawa kabisa.” niliendelea kumjibu kwa kifupi.

“uko sawa ila si kama nilivyokuzoea, na unakumbuka katika ujumbe wangu nilikuahidi nini? Nitakufanya usiwe mnyonge tena, unakumbuka” alisema Jennifer huku akiuweka mkono wake juu yab mkono wangu pia uso wake ulijazwa na tabasamu lisilokuwa na kificho.

“ndiyo nakumbuka” nilimjibu kwa kifupi huku nikiwa nasubiri kusikiliza ni nini angeongea baadaye.

“baada ya kufikiria kwa kina kuhusu ukaribu wetu niliona si vibaya kama nikiridhia ombi lako. Barry, nakupenda pia. Nimeridhia kuwa na wewe ila kwa sharti moja tu rahisi.” Alisema Jennifer. Moyo wangu uliwaka hasira kwa kuwa kile ambacho nilikuwa nahisi kingetongea ndicho hicho kilikuwa kimetokea. Nilianza kujilaumu kwa kuwa mzembe kiasi Jennifer akaweza kutimiza kile alichokuwa akikiwaza kati yetu. Lakini kwa kuwa tulikuwa katika mazungumzo nilijitahidi kuficha hisia zangu ili mambo yasiharibike mapema.

“sharti gani?” nilimuuliza huku nikijaribu kudanganya kuonyesha kuwa nilikuwa na furaha yenye shauku ndani yangu.

“ni sharti dogo tu, sidhani kama utashindwa.” Alisema Jennifer huku akijichekesha.

“ndo ulitaje sasa maana unanitia presha sana madame” nilimwambia Jennifer. Jennifer alizungusha macho kuwaangalia wale waliokuwa darasani, nadhani alitaka kuhakikisha kama walikuwa hawafuatilii maongezi yetu. Alipojiridhisha, alisogeza kichwa chake kwangu na kuniambia kwa sauti ya kunong’oneza.

“Hautanigusa mpaka tumalize shule kwanza, umenielewa?” alimaliza kusema Jennifer huku aking’ata mdomo wake wa chini kwa madaha. Macho yake alikuwa ameyalegeza. Ni kama alikuwa anajaribu kutumia mbinu za kisichana kujaribu kuiteka akili yangu ikubaliane na matakwa yake.

Lakini kwa upande wangu hilo sharti lake lilikuwa ni taarifa njema. Niliona fursa ya kutimiza lengo langu kwa kutumia sharti lake hilo hilo. Japokuwa nilikuwa nimeshajua ni nii alikuwa anamaanisha aliposema nisimguse ila nilitaka kumuuliza ili aseme kwa uwazi zaidi na kupitia hapo ningefanya kile nilikuwa nimekipanga kwa muda huo mfupi.

“sitakugusa, unataka kumaanisha nini labda?”

“kubusiana, kupiga story na kusaidiana kimasomo tu, hatutafanya mapenzi hadi tumalize shule.” Alisema Jennifer kwa sauti ile ile ya kunong’oneza ila mara hii ilikuwa juu kidogo kuliko ile ya kwanza. Moyo wangu ulilipuka kwa furaha kwa sababu hiyo ilikuwa ni nafasi adhimu ya kutimiza lengo langu ambayo sikutarajia kuipata kabisa. Na bila kuchelewa nikaanza kuitumia nafasi hiyo.

“Jennifer unapenda utani sana” nilianza kwa maneno ya kawaida ili nisimjengee mshtuko wa ghafla.

“barry, sitanii. Barry unajua kuwa kuna mimba, magonjwa hivyo tunatakiwa kusubiri kwanza tuwe tayari. Na muda mzuri ni baada ya kumaliza shule” alisema Jennifer. Alichokuwa akifikiri ni kuwa alikuwa akinielimisha, ila kitu ambacho alikuwa hakifahamu ni kuwa alikuwa akijikaanga kwa mafuta yake mwenyewe.

“kama ni hivyo kuna maana gani ya mimi na wewe kuwa wapenzi ilhali kuna mipaka katika mahusiano yetu. Kwa nini wewe hukusubiri tumalize shule ndipo unikubalie?” nilihoji ili kujaribu kutengeneza hoja ambayo baadaye ningeitumia kama silaha yangu ya maangamizi kwake.

“Lakini barry mi mbona sioni tatizo katika hilo, mbona ni jambo dogo tu.” Alisema kwa sauti ya kudeka. Laiti kama angejua ni nini kilikuwa kipo akilini mwangu asingejisumbua hata kudeka kwa maana hakuna namna ambavyo ningeacha kutumia ile nafasi ndogo niliyoipata ili kumsukuma yeye mbali na mimi.

“Ni jambo dogo sio? Mimi nimeshafahamu kile kilichopo katika akili yako, unataka unitumie kwa manufaa yako kwa kutumia kivuli cha mahusiano. Muhinza, Watega ilanjiliye.” Nilichanganya hadi na kigogo humohumo, nikiwa namaanisha alikuwa ametega mtego ilhali mlengwa wa kunaswa na huo mtego (ambaye ni mimi) alikuwa anaona, hivyo asingeweza kumkamata.

“Lakini mimi nafanya kwa manufaa yetu sote.” Jennifer alijaribu kutetea hoja yake.

“Manufaa yako na nani? Kama mahusiano yenyewe ndiyo ya hivi basi mimi sioni kama yanafaa. Ni mahusiano mfu” nilisema. Taratibu nilianza kulikaribia lengo langu.

“Barry usiseme hivyo, nakupenda” Jennifer aliongea kwa sauti ya upole lakini yeye msisitizo.

“acha uongo we mwanamke. Kama ungekuwa unanipenda usingenichorea mipaka. Mipaka unayoweka inatilia shaka kama kweli huo upendo wako ni wa kweli au una lrngo lako la siri. Upendo wa kweli hauna mipaka”. Nilizidi kushikilia msimamo wangu. Katika mazungumzo yetu hayo sauti zetu zilikuwa zinapanda taratibu taratibu kiasi cha wale wanafunzi wengine waliokuwa mule darasani kuwa wanageuka mara kwa mara kutuangalia, lakini mimi sikujali sana hilo. Kitu pekee nilichokuwa najali I kutumia fursa niliyokuwa nimeipata.

“barry kama kweli unanipenda kwa nini ushindwe kuvumilia katika jambo dogo tu kama hili?” aliuliza Jennifer.

“kama hicho ndicho kipimo chako cha upendo basi utaona sikupendi kwa sababu siwezi kukitimiza. Kiufupi mimi siwezi kuwa katika mahusiano mfu, mahusiano ambayo yanalenga kunitumia mimi bila faida. Eti ‘usiniguse’ hivi unaishi dunia gani wewe! Lakini hata hivyo mahusiano yetu yamekuwa maalum sana, kwa maana ni mahusiano yaliyodumu kwa muda mfupi zaidi duniani, tumevunja rekodi…tunapaswa kujipongeza kwa kweli. Kwa heri” nilimaliza kuongea kisha nikanyanyuka na kuanza kutembea kuelekea nje huku nikijiona mshindi.

“barry…….barry……barry” aliita Jennifer, lakini sikuitika. Niliendelea kupiga hatua huku moyo wangu ukiwa na furaha sana kwa sababu nilikuwa nimetumia wakati wote wa likizo kujaribu kutafuuta mbinu ambayo ingeweza kunisaidia kumsukuma Jennifer mbali na maisha yangu lakini sikuweza kupata njia bora zaidi lakini ghafla bin vuu ikatokea nafasi moja na nikaitumia ipasavyo. Lilikuwa ni jambo ambalo niliona kabisa nilipaswa kujipongeza.

Zilipita siku mbili tangu Jennifer aongee na mimi kuhusu kuwa katika mahusiano yenye masharti. Maisha yalikuwa yamebadilika kabisa. Jennifer alikuwa hanishobokei tena, hakuwa akinisalimia tena. Tulikuwa tukikutana tunapishana kimya kimya kama magari, hata magari yalikuwa yana afadhali kwa maana kuna wakati madereva hupigiana honi. Kwa upande wangu nilikuwa na furaha sana moyoni kwa maana niliona huo ulikuwa ni mwanzo mzuri kabisa wa maisha mapya nikiwa mbali na Jennifer. Nilipenda hali iendelee kuwa hivyo au hata zaidi ya hapo.

siku zilizidi kukatika, hatimaye ikapita wiki moja na siku kadhaa tangu niongee na Jennifer kwa mara ya mwisho. Ukaribu wangu na Jennifer ulizidi kudhoofika kadri siku zilivyokuwa zinakwenda, jambo ambalo lilikuwa linaniburudisha sana kwa upande wangu.

Katika siku ya jumamosi ya wiki la pili tangu niongee na Jennifer kwa mara ya mwisho, nyakati za usiku wa saa nne na dakika zake nyingi tu, muda ambao tulikuwa tumeshatoka katika kujisomea wenyewe kulingana na ratiba ya shule ilivyokuwa inaeleza, alikuja mwanafunzi ambaye hakuwa mkazi wa kile chumba. Muda huo nilikuwa bwenini nikipiga strory na wanachumba wenzangu kuutafuta usingizi.

“oya niaje” alisalimia, nasi tukapokea salamu yake kila mtu kwa namna yake. kisha yeye akaendelea. “humu kuna mtu anaitwa barry?” aliuliza Yule mwanafunzi. Nilishtuka sana kuona nauliziwa usiku usiku.

“ni mimi hapa” nilijibu huku moyoni mwangu kukiwa na wasiwasi wa dhahiri kabisa.

“kuna mtu anakuita power”. Alisema Yule mwanafunzi. Kauli hiyo ilisababisha wanachumba wezanngu kuanza kutoa miguno ya kinafki. ‘power’ lilikuwa ni moja ya misamiati maarufu sana shuleni pale. Lilitumika kueleza madarasa ambayo taa zake zilikuwa hazizimwi baada ya saa nne, madarasa hayo yalikuwa maalum kwa wale ambao walikuwa wanapenda kuendelea kujisomea baada ya ule muda wa kawaida ulipongwa na shule kuisha. Japokuwa sikuwahi kufahamu ni kwa nini waliamua kuyaita hivyo ila hiyo ndiyo ilikuwa maana yake.

Licha ya kuwa power iliwekwa kwa malengo ya kitaaluma lakini kulikuwa na matendo ya ufuska yalikuwa yanatendeka na watu waliokuwa wanaenda huko. Kwa hiyo siyo wote waliokuwa wanaenda power walikuwa wana lengo la kusoma, wengine walikuwa wananenda kama sehemu ya mawindo. Kulikuwa na matukio kadhaa ya wanafunzi kufumwa wakifanya mapenzi kwenye chochoro za nyuma ya madarasa nyakati za muda wa power. Na hicho ndicho kilichosababisha wanachumba wenzangu kuguna baada ya kusikia naitwa power.

“woyoo, barry umeshapata demu wa kukuita power sio” alisema mwanachumba mmoja.

“acha us**ge nasi na wewe” nilimjibu huyo aliyejipendekeza kisha nikageuka kwa huyo aliyeleta ujumbe “Ni nani ananiita?” niliuliza kwa hamaki kwa sababu tangu nijiunge na ile shule sikuwahi kuitwa power na mtu yeyote Yule, ilikuwa ni mara ya kwanza kabisa kusikia kitu cha aina ile.

“we nenda utamkuta, amekaa kwenye lile darasa la PCB kiti cha tatu kutoka mbele upande wa kulia” alisema mbeba ujumbe.

“mvulana au msichana?” niliuliza ili angalau nipate mwongozo kiasi Fulani.

“we nenda mzee, uoga wa nini?” alidakia mwanachumba mwingine.

“mvulana bwana” alisema huyo mjumbe huku akicheka, ni wazi alikuwa anafurahia jinsi wanachumba wenzangu walivyokuwa wakinitania.

“mvulana! Unamfahamu lakini?” nilizidi kuhoji maana nilikuwa bado sielewi ni nini kilikuwa kinaendelea bado.

“ simfahamu kwa jina ila huwa namwona mwona tu, ni wa form five” alisema Yule mwanafunzi. Kauli hiyo ilizidi kunichanganya maana mimi sikuwa na ukaribu wowote na wanafunzi wa A level na hata kama ningekuwa nao lilikuwa jambo la ajabu yeye kuiita power.

“ok poa” nilimjibu kisha huyo aliyeagizwa akaondoka.

“imefika mahali hadi wanaume mnaitana power sasa” alisema mwanachumba mwingine, kauli ambayo iliwaacha wengine wakiangua vicheko.

“acha us**ge basi mzee” nilijibu huku nikicheka. Niliaanza kushuka ili nikamuone huyo aliyekuwa ananiita na kwa kuwa nilikuwa nimepewa maelekezo ya huyo mtu alikuwa amekaa wapi hivyo nilipanga kuwa ningechungulia kwanza ili nimuone kabla sijaaingia. Nilitafuta viatu nikavaa kisha nikaanza kwenda eneo la tukio.

“unaitwa power na mwanaume na wewe unaenda tu! kuwa makini mwanangu asije ukapoteza marinda kiutani utani” alisema mwanachumba mmoja akiwa ametoa kichwa chake nje kwa kupitia dirishani.

“kama wewe ulishapotezaga yako kaa kwa kutulia na uomboloze ujinga wako. Mat*ko wewe” nilimjibu huku nikienda. Nilisikia watu wa chumba changu wakiangua kicheko baada ya kauli yangu. Utani wa matusi lilikuwa ni jambo la kawaida sana katika maeneo kama yale. Popote pale ambapo watu wenye umri na nafasi za kufanana fanana vitu kama hivyo huwa havikosi.

Niliendelea kupiga hatua huku nikiwa nawaza ni nani aliyekuwa ananiita maana kwa maelezo yale niliyopewa bado sikuwa nimepata hata picha hafifu ya mtu ambaye angeniita power kwa wakati kama ule. Lakini kwa kuwa nilikuwa njiani kuelekea huko, niliamua kuuachia muda utoe majibu.

Nilifika kwenye darasa tajwa, nikiwa nimesimama nje nikarusha macho yangu kwenye sehemu ambayo niliambiwa kuwa mtu aliyeniita alikuwa amekaa, nikamuona. Nilishangaa sana kumuona kwa maana sikuwa natarajia kama yeye angeweza kuniita pale. Nilibaki nimesimama kwa bumbuwazi.

Itaendelea…
 
MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 16

Ilipoishia…..

‘fikiri barry fikiri, Yule demu hatakiwi kukupata. Tunafanyaje barry, fikiri fikiri’ nilijiambia nafsini.

Baada ya muda wa kufikiri nilipata njia ambayo niliamini kuwa ingenipatia suluhisho. Kwa kuwa Jennifer alisema kuwa angetumia likizo kufikiria kuhusu mimi na tukifungua shule angehakikisha mimi sionekani myonge tena, na mimi niliamua kutumia likizo hiyo hiyo kufikiria kuhusu yeye ili nihakikishe kuwa Jennifer hanipati kabisa. Na njia pekee ambayo niliamini ingefanya kazi ni kufanya tukio ambalo lingemuumiza ama kumkera Jennifer kiasi asitamani tena hata kuniona.

Endelea….

Kesho yake palikucha tukapanda magari tukaenda makwetu kwa ajili ya likizo. Kwa upande wangu likizo ilikuwa ni nafasi ya mimi kupanga ni jambo gani ningemfanyia Jennifer ili yeye anichukie mimi hivyo kufanya aahirishe mpango ambao nilihisi alikuwa nao juu yangu. Lakini baada ya kufikiri kwa kina nikaona mbinu hiyo haitakuwa nzuri kwa sababu mimi nitaonekana mbaya mbele ya macho ya Jennifer au hata watu wengine pia. Niliamua kubadili mbinu. Na mbinu ambayo nilitaka kuitumia ni kutengeneza tukio ambalo litamfanya yeye awe mkosaji mbele yangu na nitumie hilo kama fimbo ya kuchapia. Je, ni tukio gani? Huo ulikuwa mtihani mwingine mkubwa kwangu.

Nilijaribu kusuka matukio kadhaa ambayo yalilenga kufanikisha azma yangu lakini niliona kila mbinu ilikuwa inapwaya mahali hivyo kutoweza kukidhi vigezo. Hadi likizo inaisha nilikuwa bado sijapata ni tukio gani lingenisaidia kukamilisha hitaji langu. Nilirudi shuleni huku nikiwa nahisi kabisa huenda nikashindwa kufanikisha nilichokitaka.
Nyakati za jioni jioni katika siku ya jumanne ya wiki la kufungua shule, nikiwa natembea kuelekea darasani kujisomea, nilimwona Jennifer akiwa anatembea kwenye njia nyingine ambayo ilikuwa inaenda kuungana kwa mbele na njia niliyokuwa napita mimi. Nilimwona akitabasamu na kuchangamka baada ya kuniona. Kwa upande wangu ilikuwa tofautti, nilijihisi hasira kali ndani yangu. Lakini kwa kuwa sikutaka Jennifer ajue ni nini nafikiria, nilijivisha tabasamu la uongo.

“wooow…” alisema Jennifer kwa bashasha huku akitanua mikono kuashiria kuwa alikuwa anataka kunikumbatia. Na mimi nikatoa ushirikiano nikaitanua mikono yangu kishingo upande, tukakumbatiana.

“habari za likizo madame” nilimsabahi baada ya kuachiana.

“ni nzuri na mbaya pia” alichomekea. Jennifer hakuwa mtu anayeweza kukaa na jambo kwa muda mrefu. Alikuwa ni aina ya watu ambao kama ana kitu moyoni anakitoa hapo hapo bila kuchelewa wala kujali chochote.

“nzuri kivipi na mbaya kivipi?” nilimtengenezea nafasi ya kueleza kile ambacho nilihisi alitamani kukisema.

“mbaya kwa sababu uliondoka bila kuniaga na nzuri kwa kuwa jina lako lilitawala akili yangu kipindi chote cha likizo na nimefurahi kukuona tena” alisema Jennifer.

“hivyo eeh, kuhusu kuondoka pasipo kukuaga nisamehe, lakini hata mimi nilikumiss” nilijikuta naanza kupita katika njia ya Jennifer. Lengo langu la kujaribu kumtoka kwa kufifisha maelewano yetu lilionekana kuanza kukwama.

“kweli? Asante sana. Unaelekea wapi sasa hivi?”

“darasani” nilijibu kwa kifupi, nilianza kuchoka na maongezi yake.

“hata mimi naenda huko huko, haya twende” alisema Jennifer. Tukaongozana mimi na yeye kuelekea darasani. Katika moyo wangu sikuwa na amani kabisa kwa sababu sikuwa napenda kuendelea kuwa karibu na Jennifer. Na kwa bahati mbaya ni kuwa hadi wakati ule sikuwa nimepata mbinu bora ambayo ningeitumia kufanya kile ambacho nilikuwa nakitaka. Na kadri nilivyokuwa nafikiri kuhusu hilo, si kwamba tu nilikuwa nataka kukaa mbali na Jennifer lakini pia kwa kuwa Jennifer alizidisha manjonjo ya kuniweka karibu naye, nilianza kuhisi hisia za kumchukia zinachipua taratibu katika moyo wangu. Nilianza kumchukia Jennifer.

Tulifika darasani, kulikuwa na watu watatu tu ambao walikuwa wakijisomea. Mimi na Jennifer tulipitiliza katika kiti changu ambalo lilikuwa nyumba kabisa kisha tukakaa. Tulikaa karibu karibu kiasi kwamba kila ambayo angeweza kuona angejua kuwa kulikuwa na maongezi maalum sana kati yetu. Kwa jinsi Jennifer alivyokuwa amechangamka nilihisi ni wazi alikuwa na kitu ambacho alitaka kuniambia. Kwa kuwa mimi nilikuwa nimeshindwa kufanya kile nilichokuwa nataka, nilimwacha Jennifer ajimwambafay na kile kilichokuwa nafini mwake.

“kwanza kabla sijasahau, hivi uliupata ujumbe wangu?” aliuliza Jennifer. Aliongea kwa sauti ya chini ambapo haikuwa rahisi kwa wale wengine waliokuwa darasani kusikia ni nini kilikuwa kinaongelewa.

“ndiyo niliupata” nilijibu kwa kifupi. Kwa hakika akili yangu haikuwa pale kabisa. Nilikuwa najilazimisha sana kuongea na Jennifer.

“sawa, halafu unajua barry nilikumiss sana, na kujumlisha jinsi ulivyokuwa mnyonge kipindi cha kufunga shule ndivyo likizo ilizidi kuwa ndefu yaani” kama nilivyoeleza hapo awali kuwa Jennifer hakuwa mtu wa kukaa na vitu moyoni. Nilianza kuhisi kuwa alikuwa ameanza kutengeneza mazingira ya kilichokuwa kinamkereketa.

“wala hata usijali, mimi niko sawa kabisa.” niliendelea kumjibu kwa kifupi.

“uko sawa ila si kama nilivyokuzoea, na unakumbuka katika ujumbe wangu nilikuahidi nini? Nitakufanya usiwe mnyonge tena, unakumbuka” alisema Jennifer huku akiuweka mkono wake juu yab mkono wangu pia uso wake ulijazwa na tabasamu lisilokuwa na kificho.

“ndiyo nakumbuka” nilimjibu kwa kifupi huku nikiwa nasubiri kusikiliza ni nini angeongea baadaye.

“baada ya kufikiria kwa kina kuhusu ukaribu wetu niliona si vibaya kama nikiridhia ombi lako. Barry, nakupenda pia. Nimeridhia kuwa na wewe ila kwa sharti moja tu rahisi.” Alisema Jennifer. Moyo wangu uliwaka hasira kwa kuwa kile ambacho nilikuwa nahisi kingetongea ndicho hicho kilikuwa kimetokea. Nilianza kujilaumu kwa kuwa mzembe kiasi Jennifer akaweza kutimiza kile alichokuwa akikiwaza kati yetu. Lakini kwa kuwa tulikuwa katika mazungumzo nilijitahidi kuficha hisia zangu ili mambo yasiharibike mapema.

“sharti gani?” nilimuuliza huku nikijaribu kudanganya kuonyesha kuwa nilikuwa na furaha yenye shauku ndani yangu.

“ni sharti dogo tu, sidhani kama utashindwa.” Alisema Jennifer huku akijichekesha.

“ndo ulitaje sasa maana unanitia presha sana madame” nilimwambia Jennifer. Jennifer alizungusha macho kuwaangalia wale waliokuwa darasani, nadhani alitaka kuhakikisha kama walikuwa hawafuatilii maongezi yetu. Alipojiridhisha, alisogeza kichwa chake kwangu na kuniambia kwa sauti ya kunong’oneza.

“Hautanigusa mpaka tumalize shule kwanza, umenielewa?” alimaliza kusema Jennifer huku aking’ata mdomo wake wa chini kwa madaha. Macho yake alikuwa ameyalegeza. Ni kama alikuwa anajaribu kutumia mbinu za kisichana kujaribu kuiteka akili yangu ikubaliane na matakwa yake.

Lakini kwa upande wangu hilo sharti lake lilikuwa ni taarifa njema. Niliona fursa ya kutimiza lengo langu kwa kutumia sharti lake hilo hilo. Japokuwa nilikuwa nimeshajua ni nii alikuwa anamaanisha aliposema nisimguse ila nilitaka kumuuliza ili aseme kwa uwazi zaidi na kupitia hapo ningefanya kile nilikuwa nimekipanga kwa muda huo mfupi.

“sitakugusa, unataka kumaanisha nini labda?”

“kubusiana, kupiga story na kusaidiana kimasomo tu, hatutafanya mapenzi hadi tumalize shule.” Alisema Jennifer kwa sauti ile ile ya kunong’oneza ila mara hii ilikuwa juu kidogo kuliko ile ya kwanza. Moyo wangu ulilipuka kwa furaha kwa sababu hiyo ilikuwa ni nafasi adhimu ya kutimiza lengo langu ambayo sikutarajia kuipata kabisa. Na bila kuchelewa nikaanza kuitumia nafasi hiyo.

“Jennifer unapenda utani sana” nilianza kwa maneno ya kawaida ili nisimjengee mshtuko wa ghafla.

“barry, sitanii. Barry unajua kuwa kuna mimba, magonjwa hivyo tunatakiwa kusubiri kwanza tuwe tayari. Na muda mzuri ni baada ya kumaliza shule” alisema Jennifer. Alichokuwa akifikiri ni kuwa alikuwa akinielimisha, ila kitu ambacho alikuwa hakifahamu ni kuwa alikuwa akijikaanga kwa mafuta yake mwenyewe.

“kama ni hivyo kuna maana gani ya mimi na wewe kuwa wapenzi ilhali kuna mipaka katika mahusiano yetu. Kwa nini wewe hukusubiri tumalize shule ndipo unikubalie?” nilihoji ili kujaribu kutengeneza hoja ambayo baadaye ningeitumia kama silaha yangu ya maangamizi kwake.

“Lakini barry mi mbona sioni tatizo katika hilo, mbona ni jambo dogo tu.” Alisema kwa sauti ya kudeka. Laiti kama angejua ni nini kilikuwa kipo akilini mwangu asingejisumbua hata kudeka kwa maana hakuna namna ambavyo ningeacha kutumia ile nafasi ndogo niliyoipata ili kumsukuma yeye mbali na mimi.

“Ni jambo dogo sio? Mimi nimeshafahamu kile kilichopo katika akili yako, unataka unitumie kwa manufaa yako kwa kutumia kivuli cha mahusiano. Muhinza, Watega ilanjiliye.” Nilichanganya hadi na kigogo humohumo, nikiwa namaanisha alikuwa ametega mtego ilhali mlengwa wa kunaswa na huo mtego (ambaye ni mimi) alikuwa anaona, hivyo asingeweza kumkamata.

“Lakini mimi nafanya kwa manufaa yetu sote.” Jennifer alijaribu kutetea hoja yake.

“Manufaa yako na nani? Kama mahusiano yenyewe ndiyo ya hivi basi mimi sioni kama yanafaa. Ni mahusiano mfu” nilisema. Taratibu nilianza kulikaribia lengo langu.

“Barry usiseme hivyo, nakupenda” Jennifer aliongea kwa sauti ya upole lakini yeye msisitizo.

“acha uongo we mwanamke. Kama ungekuwa unanipenda usingenichorea mipaka. Mipaka unayoweka inatilia shaka kama kweli huo upendo wako ni wa kweli au una lrngo lako la siri. Upendo wa kweli hauna mipaka”. Nilizidi kushikilia msimamo wangu. Katika mazungumzo yetu hayo sauti zetu zilikuwa zinapanda taratibu taratibu kiasi cha wale wanafunzi wengine waliokuwa mule darasani kuwa wanageuka mara kwa mara kutuangalia, lakini mimi sikujali sana hilo. Kitu pekee nilichokuwa najali I kutumia fursa niliyokuwa nimeipata.

“barry kama kweli unanipenda kwa nini ushindwe kuvumilia katika jambo dogo tu kama hili?” aliuliza Jennifer.

“kama hicho ndicho kipimo chako cha upendo basi utaona sikupendi kwa sababu siwezi kukitimiza. Kiufupi mimi siwezi kuwa katika mahusiano mfu, mahusiano ambayo yanalenga kunitumia mimi bila faida. Eti ‘usiniguse’ hivi unaishi dunia gani wewe! Lakini hata hivyo mahusiano yetu yamekuwa maalum sana, kwa maana ni mahusiano yaliyodumu kwa muda mfupi zaidi duniani, tumevunja rekodi…tunapaswa kujipongeza kwa kweli. Kwa heri” nilimaliza kuongea kisha nikanyanyuka na kuanza kutembea kuelekea nje huku nikijiona mshindi.

“barry…….barry……barry” aliita Jennifer, lakini sikuitika. Niliendelea kupiga hatua huku moyo wangu ukiwa na furaha sana kwa sababu nilikuwa nimetumia wakati wote wa likizo kujaribu kutafuuta mbinu ambayo ingeweza kunisaidia kumsukuma Jennifer mbali na maisha yangu lakini sikuweza kupata njia bora zaidi lakini ghafla bin vuu ikatokea nafasi moja na nikaitumia ipasavyo. Lilikuwa ni jambo ambalo niliona kabisa nilipaswa kujipongeza.

Zilipita siku mbili tangu Jennifer aongee na mimi kuhusu kuwa katika mahusiano yenye masharti. Maisha yalikuwa yamebadilika kabisa. Jennifer alikuwa hanishobokei tena, hakuwa akinisalimia tena. Tulikuwa tukikutana tunapishana kimya kimya kama magari, hata magari yalikuwa yana afadhali kwa maana kuna wakati madereva hupigiana honi. Kwa upande wangu nilikuwa na furaha sana moyoni kwa maana niliona huo ulikuwa ni mwanzo mzuri kabisa wa maisha mapya nikiwa mbali na Jennifer. Nilipenda hali iendelee kuwa hivyo au hata zaidi ya hapo.

siku zilizidi kukatika, hatimaye ikapita wiki moja na siku kadhaa tangu niongee na Jennifer kwa mara ya mwisho. Ukaribu wangu na Jennifer ulizidi kudhoofika kadri siku zilivyokuwa zinakwenda, jambo ambalo lilikuwa linaniburudisha sana kwa upande wangu.

Katika siku ya jumamosi ya wiki la pili tangu niongee na Jennifer kwa mara ya mwisho, nyakati za usiku wa saa nne na dakika zake nyingi tu, muda ambao tulikuwa tumeshatoka katika kujisomea wenyewe kulingana na ratiba ya shule ilivyokuwa inaeleza, alikuja mwanafunzi ambaye hakuwa mkazi wa kile chumba. Muda huo nilikuwa bwenini nikipiga strory na wanachumba wenzangu kuutafuta usingizi.

“oya niaje” alisalimia, nasi tukapokea salamu yake kila mtu kwa namna yake. kisha yeye akaendelea. “humu kuna mtu anaitwa barry?” aliuliza Yule mwanafunzi. Nilishtuka sana kuona nauliziwa usiku usiku.

“ni mimi hapa” nilijibu huku moyoni mwangu kukiwa na wasiwasi wa dhahiri kabisa.

“kuna mtu anakuita power”. Alisema Yule mwanafunzi. Kauli hiyo ilisababisha wanachumba wezanngu kuanza kutoa miguno ya kinafki. ‘power’ lilikuwa ni moja ya misamiati maarufu sana shuleni pale. Lilitumika kueleza madarasa ambayo taa zake zilikuwa hazizimwi baada ya saa nne, madarasa hayo yalikuwa maalum kwa wale ambao walikuwa wanapenda kuendelea kujisomea baada ya ule muda wa kawaida ulipongwa na shule kuisha. Japokuwa sikuwahi kufahamu ni kwa nini waliamua kuyaita hivyo ila hiyo ndiyo ilikuwa maana yake.

Licha ya kuwa power iliwekwa kwa malengo ya kitaaluma lakini kulikuwa na matendo ya ufuska yalikuwa yanatendeka na watu waliokuwa wanaenda huko. Kwa hiyo siyo wote waliokuwa wanaenda power walikuwa wana lengo la kusoma, wengine walikuwa wananenda kama sehemu ya mawindo. Kulikuwa na matukio kadhaa ya wanafunzi kufumwa wakifanya mapenzi kwenye chochoro za nyuma ya madarasa nyakati za muda wa power. Na hicho ndicho kilichosababisha wanachumba wenzangu kuguna baada ya kusikia naitwa power.

“woyoo, barry umeshapata demu wa kukuita power sio” alisema mwanachumba mmoja.

“acha us**ge nasi na wewe” nilimjibu huyo aliyejipendekeza kisha nikageuka kwa huyo aliyeleta ujumbe “Ni nani ananiita?” niliuliza kwa hamaki kwa sababu tangu nijiunge na ile shule sikuwahi kuitwa power na mtu yeyote Yule, ilikuwa ni mara ya kwanza kabisa kusikia kitu cha aina ile.

“we nenda utamkuta, amekaa kwenye lile darasa la PCB kiti cha tatu kutoka mbele upande wa kulia” alisema mbeba ujumbe.

“mvulana au msichana?” niliuliza ili angalau nipate mwongozo kiasi Fulani.

“we nenda mzee, uoga wa nini?” alidakia mwanachumba mwingine.

“mvulana bwana” alisema huyo mjumbe huku akicheka, ni wazi alikuwa anafurahia jinsi wanachumba wenzangu walivyokuwa wakinitania.

“mvulana! Unamfahamu lakini?” nilizidi kuhoji maana nilikuwa bado sielewi ni nini kilikuwa kinaendelea bado.

“ simfahamu kwa jina ila huwa namwona mwona tu, ni wa form five” alisema Yule mwanafunzi. Kauli hiyo ilizidi kunichanganya maana mimi sikuwa na ukaribu wowote na wanafunzi wa A level na hata kama ningekuwa nao lilikuwa jambo la ajabu yeye kuiita power.

“ok poa” nilimjibu kisha huyo aliyeagizwa akaondoka.

“imefika mahali hadi wanaume mnaitana power sasa” alisema mwanachumba mwingine, kauli ambayo iliwaacha wengine wakiangua vicheko.

“acha us**ge basi mzee” nilijibu huku nikicheka. Niliaanza kushuka ili nikamuone huyo aliyekuwa ananiita na kwa kuwa nilikuwa nimepewa maelekezo ya huyo mtu alikuwa amekaa wapi hivyo nilipanga kuwa ningechungulia kwanza ili nimuone kabla sijaaingia. Nilitafuta viatu nikavaa kisha nikaanza kwenda eneo la tukio.

“unaitwa power na mwanaume na wewe unaenda tu! kuwa makini mwanangu asije ukapoteza marinda kiutani utani” alisema mwanachumba mmoja akiwa ametoa kichwa chake nje kwa kupitia dirishani.

“kama wewe ulishapotezaga yako kaa kwa kutulia na uomboloze ujinga wako. Mat*ko wewe” nilimjibu huku nikienda. Nilisikia watu wa chumba changu wakiangua kicheko baada ya kauli yangu. Utani wa matusi lilikuwa ni jambo la kawaida sana katika maeneo kama yale. Popote pale ambapo watu wenye umri na nafasi za kufanana fanana vitu kama hivyo huwa havikosi.

Niliendelea kupiga hatua huku nikiwa nawaza ni nani aliyekuwa ananiita maana kwa maelezo yale niliyopewa bado sikuwa nimepata hata picha hafifu ya mtu ambaye angeniita power kwa wakati kama ule. Lakini kwa kuwa nilikuwa njiani kuelekea huko, niliamua kuuachia muda utoe majibu.

Nilifika kwenye darasa tajwa, nikiwa nimesimama nje nikarusha macho yangu kwenye sehemu ambayo niliambiwa kuwa mtu aliyeniita alikuwa amekaa, nikamuona. Nilishangaa sana kumuona kwa maana sikuwa natarajia kama yeye angeweza kuniita pale. Nilibaki nimesimama kwa bumbuwazi.

Itaendelea…
[emoji573][emoji573]
 
MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 16

Ilipoishia…..

‘fikiri barry fikiri, Yule demu hatakiwi kukupata. Tunafanyaje barry, fikiri fikiri’ nilijiambia nafsini.

Baada ya muda wa kufikiri nilipata njia ambayo niliamini kuwa ingenipatia suluhisho. Kwa kuwa Jennifer alisema kuwa angetumia likizo kufikiria kuhusu mimi na tukifungua shule angehakikisha mimi sionekani myonge tena, na mimi niliamua kutumia likizo hiyo hiyo kufikiria kuhusu yeye ili nihakikishe kuwa Jennifer hanipati kabisa. Na njia pekee ambayo niliamini ingefanya kazi ni kufanya tukio ambalo lingemuumiza ama kumkera Jennifer kiasi asitamani tena hata kuniona.

Endelea….

Kesho yake palikucha tukapanda magari tukaenda makwetu kwa ajili ya likizo. Kwa upande wangu likizo ilikuwa ni nafasi ya mimi kupanga ni jambo gani ningemfanyia Jennifer ili yeye anichukie mimi hivyo kufanya aahirishe mpango ambao nilihisi alikuwa nao juu yangu. Lakini baada ya kufikiri kwa kina nikaona mbinu hiyo haitakuwa nzuri kwa sababu mimi nitaonekana mbaya mbele ya macho ya Jennifer au hata watu wengine pia. Niliamua kubadili mbinu. Na mbinu ambayo nilitaka kuitumia ni kutengeneza tukio ambalo litamfanya yeye awe mkosaji mbele yangu na nitumie hilo kama fimbo ya kuchapia. Je, ni tukio gani? Huo ulikuwa mtihani mwingine mkubwa kwangu.

Nilijaribu kusuka matukio kadhaa ambayo yalilenga kufanikisha azma yangu lakini niliona kila mbinu ilikuwa inapwaya mahali hivyo kutoweza kukidhi vigezo. Hadi likizo inaisha nilikuwa bado sijapata ni tukio gani lingenisaidia kukamilisha hitaji langu. Nilirudi shuleni huku nikiwa nahisi kabisa huenda nikashindwa kufanikisha nilichokitaka.
Nyakati za jioni jioni katika siku ya jumanne ya wiki la kufungua shule, nikiwa natembea kuelekea darasani kujisomea, nilimwona Jennifer akiwa anatembea kwenye njia nyingine ambayo ilikuwa inaenda kuungana kwa mbele na njia niliyokuwa napita mimi. Nilimwona akitabasamu na kuchangamka baada ya kuniona. Kwa upande wangu ilikuwa tofautti, nilijihisi hasira kali ndani yangu. Lakini kwa kuwa sikutaka Jennifer ajue ni nini nafikiria, nilijivisha tabasamu la uongo.

“wooow…” alisema Jennifer kwa bashasha huku akitanua mikono kuashiria kuwa alikuwa anataka kunikumbatia. Na mimi nikatoa ushirikiano nikaitanua mikono yangu kishingo upande, tukakumbatiana.

“habari za likizo madame” nilimsabahi baada ya kuachiana.

“ni nzuri na mbaya pia” alichomekea. Jennifer hakuwa mtu anayeweza kukaa na jambo kwa muda mrefu. Alikuwa ni aina ya watu ambao kama ana kitu moyoni anakitoa hapo hapo bila kuchelewa wala kujali chochote.

“nzuri kivipi na mbaya kivipi?” nilimtengenezea nafasi ya kueleza kile ambacho nilihisi alitamani kukisema.

“mbaya kwa sababu uliondoka bila kuniaga na nzuri kwa kuwa jina lako lilitawala akili yangu kipindi chote cha likizo na nimefurahi kukuona tena” alisema Jennifer.

“hivyo eeh, kuhusu kuondoka pasipo kukuaga nisamehe, lakini hata mimi nilikumiss” nilijikuta naanza kupita katika njia ya Jennifer. Lengo langu la kujaribu kumtoka kwa kufifisha maelewano yetu lilionekana kuanza kukwama.

“kweli? Asante sana. Unaelekea wapi sasa hivi?”

“darasani” nilijibu kwa kifupi, nilianza kuchoka na maongezi yake.

“hata mimi naenda huko huko, haya twende” alisema Jennifer. Tukaongozana mimi na yeye kuelekea darasani. Katika moyo wangu sikuwa na amani kabisa kwa sababu sikuwa napenda kuendelea kuwa karibu na Jennifer. Na kwa bahati mbaya ni kuwa hadi wakati ule sikuwa nimepata mbinu bora ambayo ningeitumia kufanya kile ambacho nilikuwa nakitaka. Na kadri nilivyokuwa nafikiri kuhusu hilo, si kwamba tu nilikuwa nataka kukaa mbali na Jennifer lakini pia kwa kuwa Jennifer alizidisha manjonjo ya kuniweka karibu naye, nilianza kuhisi hisia za kumchukia zinachipua taratibu katika moyo wangu. Nilianza kumchukia Jennifer.

Tulifika darasani, kulikuwa na watu watatu tu ambao walikuwa wakijisomea. Mimi na Jennifer tulipitiliza katika kiti changu ambalo lilikuwa nyumba kabisa kisha tukakaa. Tulikaa karibu karibu kiasi kwamba kila ambayo angeweza kuona angejua kuwa kulikuwa na maongezi maalum sana kati yetu. Kwa jinsi Jennifer alivyokuwa amechangamka nilihisi ni wazi alikuwa na kitu ambacho alitaka kuniambia. Kwa kuwa mimi nilikuwa nimeshindwa kufanya kile nilichokuwa nataka, nilimwacha Jennifer ajimwambafay na kile kilichokuwa nafini mwake.

“kwanza kabla sijasahau, hivi uliupata ujumbe wangu?” aliuliza Jennifer. Aliongea kwa sauti ya chini ambapo haikuwa rahisi kwa wale wengine waliokuwa darasani kusikia ni nini kilikuwa kinaongelewa.

“ndiyo niliupata” nilijibu kwa kifupi. Kwa hakika akili yangu haikuwa pale kabisa. Nilikuwa najilazimisha sana kuongea na Jennifer.

“sawa, halafu unajua barry nilikumiss sana, na kujumlisha jinsi ulivyokuwa mnyonge kipindi cha kufunga shule ndivyo likizo ilizidi kuwa ndefu yaani” kama nilivyoeleza hapo awali kuwa Jennifer hakuwa mtu wa kukaa na vitu moyoni. Nilianza kuhisi kuwa alikuwa ameanza kutengeneza mazingira ya kilichokuwa kinamkereketa.

“wala hata usijali, mimi niko sawa kabisa.” niliendelea kumjibu kwa kifupi.

“uko sawa ila si kama nilivyokuzoea, na unakumbuka katika ujumbe wangu nilikuahidi nini? Nitakufanya usiwe mnyonge tena, unakumbuka” alisema Jennifer huku akiuweka mkono wake juu yab mkono wangu pia uso wake ulijazwa na tabasamu lisilokuwa na kificho.

“ndiyo nakumbuka” nilimjibu kwa kifupi huku nikiwa nasubiri kusikiliza ni nini angeongea baadaye.

“baada ya kufikiria kwa kina kuhusu ukaribu wetu niliona si vibaya kama nikiridhia ombi lako. Barry, nakupenda pia. Nimeridhia kuwa na wewe ila kwa sharti moja tu rahisi.” Alisema Jennifer. Moyo wangu uliwaka hasira kwa kuwa kile ambacho nilikuwa nahisi kingetongea ndicho hicho kilikuwa kimetokea. Nilianza kujilaumu kwa kuwa mzembe kiasi Jennifer akaweza kutimiza kile alichokuwa akikiwaza kati yetu. Lakini kwa kuwa tulikuwa katika mazungumzo nilijitahidi kuficha hisia zangu ili mambo yasiharibike mapema.

“sharti gani?” nilimuuliza huku nikijaribu kudanganya kuonyesha kuwa nilikuwa na furaha yenye shauku ndani yangu.

“ni sharti dogo tu, sidhani kama utashindwa.” Alisema Jennifer huku akijichekesha.

“ndo ulitaje sasa maana unanitia presha sana madame” nilimwambia Jennifer. Jennifer alizungusha macho kuwaangalia wale waliokuwa darasani, nadhani alitaka kuhakikisha kama walikuwa hawafuatilii maongezi yetu. Alipojiridhisha, alisogeza kichwa chake kwangu na kuniambia kwa sauti ya kunong’oneza.

“Hautanigusa mpaka tumalize shule kwanza, umenielewa?” alimaliza kusema Jennifer huku aking’ata mdomo wake wa chini kwa madaha. Macho yake alikuwa ameyalegeza. Ni kama alikuwa anajaribu kutumia mbinu za kisichana kujaribu kuiteka akili yangu ikubaliane na matakwa yake.

Lakini kwa upande wangu hilo sharti lake lilikuwa ni taarifa njema. Niliona fursa ya kutimiza lengo langu kwa kutumia sharti lake hilo hilo. Japokuwa nilikuwa nimeshajua ni nii alikuwa anamaanisha aliposema nisimguse ila nilitaka kumuuliza ili aseme kwa uwazi zaidi na kupitia hapo ningefanya kile nilikuwa nimekipanga kwa muda huo mfupi.

“sitakugusa, unataka kumaanisha nini labda?”

“kubusiana, kupiga story na kusaidiana kimasomo tu, hatutafanya mapenzi hadi tumalize shule.” Alisema Jennifer kwa sauti ile ile ya kunong’oneza ila mara hii ilikuwa juu kidogo kuliko ile ya kwanza. Moyo wangu ulilipuka kwa furaha kwa sababu hiyo ilikuwa ni nafasi adhimu ya kutimiza lengo langu ambayo sikutarajia kuipata kabisa. Na bila kuchelewa nikaanza kuitumia nafasi hiyo.

“Jennifer unapenda utani sana” nilianza kwa maneno ya kawaida ili nisimjengee mshtuko wa ghafla.

“barry, sitanii. Barry unajua kuwa kuna mimba, magonjwa hivyo tunatakiwa kusubiri kwanza tuwe tayari. Na muda mzuri ni baada ya kumaliza shule” alisema Jennifer. Alichokuwa akifikiri ni kuwa alikuwa akinielimisha, ila kitu ambacho alikuwa hakifahamu ni kuwa alikuwa akijikaanga kwa mafuta yake mwenyewe.

“kama ni hivyo kuna maana gani ya mimi na wewe kuwa wapenzi ilhali kuna mipaka katika mahusiano yetu. Kwa nini wewe hukusubiri tumalize shule ndipo unikubalie?” nilihoji ili kujaribu kutengeneza hoja ambayo baadaye ningeitumia kama silaha yangu ya maangamizi kwake.

“Lakini barry mi mbona sioni tatizo katika hilo, mbona ni jambo dogo tu.” Alisema kwa sauti ya kudeka. Laiti kama angejua ni nini kilikuwa kipo akilini mwangu asingejisumbua hata kudeka kwa maana hakuna namna ambavyo ningeacha kutumia ile nafasi ndogo niliyoipata ili kumsukuma yeye mbali na mimi.

“Ni jambo dogo sio? Mimi nimeshafahamu kile kilichopo katika akili yako, unataka unitumie kwa manufaa yako kwa kutumia kivuli cha mahusiano. Muhinza, Watega ilanjiliye.” Nilichanganya hadi na kigogo humohumo, nikiwa namaanisha alikuwa ametega mtego ilhali mlengwa wa kunaswa na huo mtego (ambaye ni mimi) alikuwa anaona, hivyo asingeweza kumkamata.

“Lakini mimi nafanya kwa manufaa yetu sote.” Jennifer alijaribu kutetea hoja yake.

“Manufaa yako na nani? Kama mahusiano yenyewe ndiyo ya hivi basi mimi sioni kama yanafaa. Ni mahusiano mfu” nilisema. Taratibu nilianza kulikaribia lengo langu.

“Barry usiseme hivyo, nakupenda” Jennifer aliongea kwa sauti ya upole lakini yeye msisitizo.

“acha uongo we mwanamke. Kama ungekuwa unanipenda usingenichorea mipaka. Mipaka unayoweka inatilia shaka kama kweli huo upendo wako ni wa kweli au una lrngo lako la siri. Upendo wa kweli hauna mipaka”. Nilizidi kushikilia msimamo wangu. Katika mazungumzo yetu hayo sauti zetu zilikuwa zinapanda taratibu taratibu kiasi cha wale wanafunzi wengine waliokuwa mule darasani kuwa wanageuka mara kwa mara kutuangalia, lakini mimi sikujali sana hilo. Kitu pekee nilichokuwa najali I kutumia fursa niliyokuwa nimeipata.

“barry kama kweli unanipenda kwa nini ushindwe kuvumilia katika jambo dogo tu kama hili?” aliuliza Jennifer.

“kama hicho ndicho kipimo chako cha upendo basi utaona sikupendi kwa sababu siwezi kukitimiza. Kiufupi mimi siwezi kuwa katika mahusiano mfu, mahusiano ambayo yanalenga kunitumia mimi bila faida. Eti ‘usiniguse’ hivi unaishi dunia gani wewe! Lakini hata hivyo mahusiano yetu yamekuwa maalum sana, kwa maana ni mahusiano yaliyodumu kwa muda mfupi zaidi duniani, tumevunja rekodi…tunapaswa kujipongeza kwa kweli. Kwa heri” nilimaliza kuongea kisha nikanyanyuka na kuanza kutembea kuelekea nje huku nikijiona mshindi.

“barry…….barry……barry” aliita Jennifer, lakini sikuitika. Niliendelea kupiga hatua huku moyo wangu ukiwa na furaha sana kwa sababu nilikuwa nimetumia wakati wote wa likizo kujaribu kutafuuta mbinu ambayo ingeweza kunisaidia kumsukuma Jennifer mbali na maisha yangu lakini sikuweza kupata njia bora zaidi lakini ghafla bin vuu ikatokea nafasi moja na nikaitumia ipasavyo. Lilikuwa ni jambo ambalo niliona kabisa nilipaswa kujipongeza.

Zilipita siku mbili tangu Jennifer aongee na mimi kuhusu kuwa katika mahusiano yenye masharti. Maisha yalikuwa yamebadilika kabisa. Jennifer alikuwa hanishobokei tena, hakuwa akinisalimia tena. Tulikuwa tukikutana tunapishana kimya kimya kama magari, hata magari yalikuwa yana afadhali kwa maana kuna wakati madereva hupigiana honi. Kwa upande wangu nilikuwa na furaha sana moyoni kwa maana niliona huo ulikuwa ni mwanzo mzuri kabisa wa maisha mapya nikiwa mbali na Jennifer. Nilipenda hali iendelee kuwa hivyo au hata zaidi ya hapo.

siku zilizidi kukatika, hatimaye ikapita wiki moja na siku kadhaa tangu niongee na Jennifer kwa mara ya mwisho. Ukaribu wangu na Jennifer ulizidi kudhoofika kadri siku zilivyokuwa zinakwenda, jambo ambalo lilikuwa linaniburudisha sana kwa upande wangu.

Katika siku ya jumamosi ya wiki la pili tangu niongee na Jennifer kwa mara ya mwisho, nyakati za usiku wa saa nne na dakika zake nyingi tu, muda ambao tulikuwa tumeshatoka katika kujisomea wenyewe kulingana na ratiba ya shule ilivyokuwa inaeleza, alikuja mwanafunzi ambaye hakuwa mkazi wa kile chumba. Muda huo nilikuwa bwenini nikipiga strory na wanachumba wenzangu kuutafuta usingizi.

“oya niaje” alisalimia, nasi tukapokea salamu yake kila mtu kwa namna yake. kisha yeye akaendelea. “humu kuna mtu anaitwa barry?” aliuliza Yule mwanafunzi. Nilishtuka sana kuona nauliziwa usiku usiku.

“ni mimi hapa” nilijibu huku moyoni mwangu kukiwa na wasiwasi wa dhahiri kabisa.

“kuna mtu anakuita power”. Alisema Yule mwanafunzi. Kauli hiyo ilisababisha wanachumba wezanngu kuanza kutoa miguno ya kinafki. ‘power’ lilikuwa ni moja ya misamiati maarufu sana shuleni pale. Lilitumika kueleza madarasa ambayo taa zake zilikuwa hazizimwi baada ya saa nne, madarasa hayo yalikuwa maalum kwa wale ambao walikuwa wanapenda kuendelea kujisomea baada ya ule muda wa kawaida ulipongwa na shule kuisha. Japokuwa sikuwahi kufahamu ni kwa nini waliamua kuyaita hivyo ila hiyo ndiyo ilikuwa maana yake.

Licha ya kuwa power iliwekwa kwa malengo ya kitaaluma lakini kulikuwa na matendo ya ufuska yalikuwa yanatendeka na watu waliokuwa wanaenda huko. Kwa hiyo siyo wote waliokuwa wanaenda power walikuwa wana lengo la kusoma, wengine walikuwa wananenda kama sehemu ya mawindo. Kulikuwa na matukio kadhaa ya wanafunzi kufumwa wakifanya mapenzi kwenye chochoro za nyuma ya madarasa nyakati za muda wa power. Na hicho ndicho kilichosababisha wanachumba wenzangu kuguna baada ya kusikia naitwa power.

“woyoo, barry umeshapata demu wa kukuita power sio” alisema mwanachumba mmoja.

“acha us**ge nasi na wewe” nilimjibu huyo aliyejipendekeza kisha nikageuka kwa huyo aliyeleta ujumbe “Ni nani ananiita?” niliuliza kwa hamaki kwa sababu tangu nijiunge na ile shule sikuwahi kuitwa power na mtu yeyote Yule, ilikuwa ni mara ya kwanza kabisa kusikia kitu cha aina ile.

“we nenda utamkuta, amekaa kwenye lile darasa la PCB kiti cha tatu kutoka mbele upande wa kulia” alisema mbeba ujumbe.

“mvulana au msichana?” niliuliza ili angalau nipate mwongozo kiasi Fulani.

“we nenda mzee, uoga wa nini?” alidakia mwanachumba mwingine.

“mvulana bwana” alisema huyo mjumbe huku akicheka, ni wazi alikuwa anafurahia jinsi wanachumba wenzangu walivyokuwa wakinitania.

“mvulana! Unamfahamu lakini?” nilizidi kuhoji maana nilikuwa bado sielewi ni nini kilikuwa kinaendelea bado.

“ simfahamu kwa jina ila huwa namwona mwona tu, ni wa form five” alisema Yule mwanafunzi. Kauli hiyo ilizidi kunichanganya maana mimi sikuwa na ukaribu wowote na wanafunzi wa A level na hata kama ningekuwa nao lilikuwa jambo la ajabu yeye kuiita power.

“ok poa” nilimjibu kisha huyo aliyeagizwa akaondoka.

“imefika mahali hadi wanaume mnaitana power sasa” alisema mwanachumba mwingine, kauli ambayo iliwaacha wengine wakiangua vicheko.

“acha us**ge basi mzee” nilijibu huku nikicheka. Niliaanza kushuka ili nikamuone huyo aliyekuwa ananiita na kwa kuwa nilikuwa nimepewa maelekezo ya huyo mtu alikuwa amekaa wapi hivyo nilipanga kuwa ningechungulia kwanza ili nimuone kabla sijaaingia. Nilitafuta viatu nikavaa kisha nikaanza kwenda eneo la tukio.

“unaitwa power na mwanaume na wewe unaenda tu! kuwa makini mwanangu asije ukapoteza marinda kiutani utani” alisema mwanachumba mmoja akiwa ametoa kichwa chake nje kwa kupitia dirishani.

“kama wewe ulishapotezaga yako kaa kwa kutulia na uomboloze ujinga wako. Mat*ko wewe” nilimjibu huku nikienda. Nilisikia watu wa chumba changu wakiangua kicheko baada ya kauli yangu. Utani wa matusi lilikuwa ni jambo la kawaida sana katika maeneo kama yale. Popote pale ambapo watu wenye umri na nafasi za kufanana fanana vitu kama hivyo huwa havikosi.

Niliendelea kupiga hatua huku nikiwa nawaza ni nani aliyekuwa ananiita maana kwa maelezo yale niliyopewa bado sikuwa nimepata hata picha hafifu ya mtu ambaye angeniita power kwa wakati kama ule. Lakini kwa kuwa nilikuwa njiani kuelekea huko, niliamua kuuachia muda utoe majibu.

Nilifika kwenye darasa tajwa, nikiwa nimesimama nje nikarusha macho yangu kwenye sehemu ambayo niliambiwa kuwa mtu aliyeniita alikuwa amekaa, nikamuona. Nilishangaa sana kumuona kwa maana sikuwa natarajia kama yeye angeweza kuniita pale. Nilibaki nimesimama kwa bumbuwazi.

Itaendelea…
Umetisha sana mkuu, honge moja la story.
 
MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 16

Ilipoishia…..

‘fikiri barry fikiri, Yule demu hatakiwi kukupata. Tunafanyaje barry, fikiri fikiri’ nilijiambia nafsini.

Baada ya muda wa kufikiri nilipata njia ambayo niliamini kuwa ingenipatia suluhisho. Kwa kuwa Jennifer alisema kuwa angetumia likizo kufikiria kuhusu mimi na tukifungua shule angehakikisha mimi sionekani myonge tena, na mimi niliamua kutumia likizo hiyo hiyo kufikiria kuhusu yeye ili nihakikishe kuwa Jennifer hanipati kabisa. Na njia pekee ambayo niliamini ingefanya kazi ni kufanya tukio ambalo lingemuumiza ama kumkera Jennifer kiasi asitamani tena hata kuniona.

Endelea….

Kesho yake palikucha tukapanda magari tukaenda makwetu kwa ajili ya likizo. Kwa upande wangu likizo ilikuwa ni nafasi ya mimi kupanga ni jambo gani ningemfanyia Jennifer ili yeye anichukie mimi hivyo kufanya aahirishe mpango ambao nilihisi alikuwa nao juu yangu. Lakini baada ya kufikiri kwa kina nikaona mbinu hiyo haitakuwa nzuri kwa sababu mimi nitaonekana mbaya mbele ya macho ya Jennifer au hata watu wengine pia. Niliamua kubadili mbinu. Na mbinu ambayo nilitaka kuitumia ni kutengeneza tukio ambalo litamfanya yeye awe mkosaji mbele yangu na nitumie hilo kama fimbo ya kuchapia. Je, ni tukio gani? Huo ulikuwa mtihani mwingine mkubwa kwangu.

Nilijaribu kusuka matukio kadhaa ambayo yalilenga kufanikisha azma yangu lakini niliona kila mbinu ilikuwa inapwaya mahali hivyo kutoweza kukidhi vigezo. Hadi likizo inaisha nilikuwa bado sijapata ni tukio gani lingenisaidia kukamilisha hitaji langu. Nilirudi shuleni huku nikiwa nahisi kabisa huenda nikashindwa kufanikisha nilichokitaka.
Nyakati za jioni jioni katika siku ya jumanne ya wiki la kufungua shule, nikiwa natembea kuelekea darasani kujisomea, nilimwona Jennifer akiwa anatembea kwenye njia nyingine ambayo ilikuwa inaenda kuungana kwa mbele na njia niliyokuwa napita mimi. Nilimwona akitabasamu na kuchangamka baada ya kuniona. Kwa upande wangu ilikuwa tofautti, nilijihisi hasira kali ndani yangu. Lakini kwa kuwa sikutaka Jennifer ajue ni nini nafikiria, nilijivisha tabasamu la uongo.

“wooow…” alisema Jennifer kwa bashasha huku akitanua mikono kuashiria kuwa alikuwa anataka kunikumbatia. Na mimi nikatoa ushirikiano nikaitanua mikono yangu kishingo upande, tukakumbatiana.

“habari za likizo madame” nilimsabahi baada ya kuachiana.

“ni nzuri na mbaya pia” alichomekea. Jennifer hakuwa mtu anayeweza kukaa na jambo kwa muda mrefu. Alikuwa ni aina ya watu ambao kama ana kitu moyoni anakitoa hapo hapo bila kuchelewa wala kujali chochote.

“nzuri kivipi na mbaya kivipi?” nilimtengenezea nafasi ya kueleza kile ambacho nilihisi alitamani kukisema.

“mbaya kwa sababu uliondoka bila kuniaga na nzuri kwa kuwa jina lako lilitawala akili yangu kipindi chote cha likizo na nimefurahi kukuona tena” alisema Jennifer.

“hivyo eeh, kuhusu kuondoka pasipo kukuaga nisamehe, lakini hata mimi nilikumiss” nilijikuta naanza kupita katika njia ya Jennifer. Lengo langu la kujaribu kumtoka kwa kufifisha maelewano yetu lilionekana kuanza kukwama.

“kweli? Asante sana. Unaelekea wapi sasa hivi?”

“darasani” nilijibu kwa kifupi, nilianza kuchoka na maongezi yake.

“hata mimi naenda huko huko, haya twende” alisema Jennifer. Tukaongozana mimi na yeye kuelekea darasani. Katika moyo wangu sikuwa na amani kabisa kwa sababu sikuwa napenda kuendelea kuwa karibu na Jennifer. Na kwa bahati mbaya ni kuwa hadi wakati ule sikuwa nimepata mbinu bora ambayo ningeitumia kufanya kile ambacho nilikuwa nakitaka. Na kadri nilivyokuwa nafikiri kuhusu hilo, si kwamba tu nilikuwa nataka kukaa mbali na Jennifer lakini pia kwa kuwa Jennifer alizidisha manjonjo ya kuniweka karibu naye, nilianza kuhisi hisia za kumchukia zinachipua taratibu katika moyo wangu. Nilianza kumchukia Jennifer.

Tulifika darasani, kulikuwa na watu watatu tu ambao walikuwa wakijisomea. Mimi na Jennifer tulipitiliza katika kiti changu ambalo lilikuwa nyumba kabisa kisha tukakaa. Tulikaa karibu karibu kiasi kwamba kila ambayo angeweza kuona angejua kuwa kulikuwa na maongezi maalum sana kati yetu. Kwa jinsi Jennifer alivyokuwa amechangamka nilihisi ni wazi alikuwa na kitu ambacho alitaka kuniambia. Kwa kuwa mimi nilikuwa nimeshindwa kufanya kile nilichokuwa nataka, nilimwacha Jennifer ajimwambafay na kile kilichokuwa nafini mwake.

“kwanza kabla sijasahau, hivi uliupata ujumbe wangu?” aliuliza Jennifer. Aliongea kwa sauti ya chini ambapo haikuwa rahisi kwa wale wengine waliokuwa darasani kusikia ni nini kilikuwa kinaongelewa.

“ndiyo niliupata” nilijibu kwa kifupi. Kwa hakika akili yangu haikuwa pale kabisa. Nilikuwa najilazimisha sana kuongea na Jennifer.

“sawa, halafu unajua barry nilikumiss sana, na kujumlisha jinsi ulivyokuwa mnyonge kipindi cha kufunga shule ndivyo likizo ilizidi kuwa ndefu yaani” kama nilivyoeleza hapo awali kuwa Jennifer hakuwa mtu wa kukaa na vitu moyoni. Nilianza kuhisi kuwa alikuwa ameanza kutengeneza mazingira ya kilichokuwa kinamkereketa.

“wala hata usijali, mimi niko sawa kabisa.” niliendelea kumjibu kwa kifupi.

“uko sawa ila si kama nilivyokuzoea, na unakumbuka katika ujumbe wangu nilikuahidi nini? Nitakufanya usiwe mnyonge tena, unakumbuka” alisema Jennifer huku akiuweka mkono wake juu yab mkono wangu pia uso wake ulijazwa na tabasamu lisilokuwa na kificho.

“ndiyo nakumbuka” nilimjibu kwa kifupi huku nikiwa nasubiri kusikiliza ni nini angeongea baadaye.

“baada ya kufikiria kwa kina kuhusu ukaribu wetu niliona si vibaya kama nikiridhia ombi lako. Barry, nakupenda pia. Nimeridhia kuwa na wewe ila kwa sharti moja tu rahisi.” Alisema Jennifer. Moyo wangu uliwaka hasira kwa kuwa kile ambacho nilikuwa nahisi kingetongea ndicho hicho kilikuwa kimetokea. Nilianza kujilaumu kwa kuwa mzembe kiasi Jennifer akaweza kutimiza kile alichokuwa akikiwaza kati yetu. Lakini kwa kuwa tulikuwa katika mazungumzo nilijitahidi kuficha hisia zangu ili mambo yasiharibike mapema.

“sharti gani?” nilimuuliza huku nikijaribu kudanganya kuonyesha kuwa nilikuwa na furaha yenye shauku ndani yangu.

“ni sharti dogo tu, sidhani kama utashindwa.” Alisema Jennifer huku akijichekesha.

“ndo ulitaje sasa maana unanitia presha sana madame” nilimwambia Jennifer. Jennifer alizungusha macho kuwaangalia wale waliokuwa darasani, nadhani alitaka kuhakikisha kama walikuwa hawafuatilii maongezi yetu. Alipojiridhisha, alisogeza kichwa chake kwangu na kuniambia kwa sauti ya kunong’oneza.

“Hautanigusa mpaka tumalize shule kwanza, umenielewa?” alimaliza kusema Jennifer huku aking’ata mdomo wake wa chini kwa madaha. Macho yake alikuwa ameyalegeza. Ni kama alikuwa anajaribu kutumia mbinu za kisichana kujaribu kuiteka akili yangu ikubaliane na matakwa yake.

Lakini kwa upande wangu hilo sharti lake lilikuwa ni taarifa njema. Niliona fursa ya kutimiza lengo langu kwa kutumia sharti lake hilo hilo. Japokuwa nilikuwa nimeshajua ni nii alikuwa anamaanisha aliposema nisimguse ila nilitaka kumuuliza ili aseme kwa uwazi zaidi na kupitia hapo ningefanya kile nilikuwa nimekipanga kwa muda huo mfupi.

“sitakugusa, unataka kumaanisha nini labda?”

“kubusiana, kupiga story na kusaidiana kimasomo tu, hatutafanya mapenzi hadi tumalize shule.” Alisema Jennifer kwa sauti ile ile ya kunong’oneza ila mara hii ilikuwa juu kidogo kuliko ile ya kwanza. Moyo wangu ulilipuka kwa furaha kwa sababu hiyo ilikuwa ni nafasi adhimu ya kutimiza lengo langu ambayo sikutarajia kuipata kabisa. Na bila kuchelewa nikaanza kuitumia nafasi hiyo.

“Jennifer unapenda utani sana” nilianza kwa maneno ya kawaida ili nisimjengee mshtuko wa ghafla.

“barry, sitanii. Barry unajua kuwa kuna mimba, magonjwa hivyo tunatakiwa kusubiri kwanza tuwe tayari. Na muda mzuri ni baada ya kumaliza shule” alisema Jennifer. Alichokuwa akifikiri ni kuwa alikuwa akinielimisha, ila kitu ambacho alikuwa hakifahamu ni kuwa alikuwa akijikaanga kwa mafuta yake mwenyewe.

“kama ni hivyo kuna maana gani ya mimi na wewe kuwa wapenzi ilhali kuna mipaka katika mahusiano yetu. Kwa nini wewe hukusubiri tumalize shule ndipo unikubalie?” nilihoji ili kujaribu kutengeneza hoja ambayo baadaye ningeitumia kama silaha yangu ya maangamizi kwake.

“Lakini barry mi mbona sioni tatizo katika hilo, mbona ni jambo dogo tu.” Alisema kwa sauti ya kudeka. Laiti kama angejua ni nini kilikuwa kipo akilini mwangu asingejisumbua hata kudeka kwa maana hakuna namna ambavyo ningeacha kutumia ile nafasi ndogo niliyoipata ili kumsukuma yeye mbali na mimi.

“Ni jambo dogo sio? Mimi nimeshafahamu kile kilichopo katika akili yako, unataka unitumie kwa manufaa yako kwa kutumia kivuli cha mahusiano. Muhinza, Watega ilanjiliye.” Nilichanganya hadi na kigogo humohumo, nikiwa namaanisha alikuwa ametega mtego ilhali mlengwa wa kunaswa na huo mtego (ambaye ni mimi) alikuwa anaona, hivyo asingeweza kumkamata.

“Lakini mimi nafanya kwa manufaa yetu sote.” Jennifer alijaribu kutetea hoja yake.

“Manufaa yako na nani? Kama mahusiano yenyewe ndiyo ya hivi basi mimi sioni kama yanafaa. Ni mahusiano mfu” nilisema. Taratibu nilianza kulikaribia lengo langu.

“Barry usiseme hivyo, nakupenda” Jennifer aliongea kwa sauti ya upole lakini yeye msisitizo.

“acha uongo we mwanamke. Kama ungekuwa unanipenda usingenichorea mipaka. Mipaka unayoweka inatilia shaka kama kweli huo upendo wako ni wa kweli au una lrngo lako la siri. Upendo wa kweli hauna mipaka”. Nilizidi kushikilia msimamo wangu. Katika mazungumzo yetu hayo sauti zetu zilikuwa zinapanda taratibu taratibu kiasi cha wale wanafunzi wengine waliokuwa mule darasani kuwa wanageuka mara kwa mara kutuangalia, lakini mimi sikujali sana hilo. Kitu pekee nilichokuwa najali I kutumia fursa niliyokuwa nimeipata.

“barry kama kweli unanipenda kwa nini ushindwe kuvumilia katika jambo dogo tu kama hili?” aliuliza Jennifer.

“kama hicho ndicho kipimo chako cha upendo basi utaona sikupendi kwa sababu siwezi kukitimiza. Kiufupi mimi siwezi kuwa katika mahusiano mfu, mahusiano ambayo yanalenga kunitumia mimi bila faida. Eti ‘usiniguse’ hivi unaishi dunia gani wewe! Lakini hata hivyo mahusiano yetu yamekuwa maalum sana, kwa maana ni mahusiano yaliyodumu kwa muda mfupi zaidi duniani, tumevunja rekodi…tunapaswa kujipongeza kwa kweli. Kwa heri” nilimaliza kuongea kisha nikanyanyuka na kuanza kutembea kuelekea nje huku nikijiona mshindi.

“barry…….barry……barry” aliita Jennifer, lakini sikuitika. Niliendelea kupiga hatua huku moyo wangu ukiwa na furaha sana kwa sababu nilikuwa nimetumia wakati wote wa likizo kujaribu kutafuuta mbinu ambayo ingeweza kunisaidia kumsukuma Jennifer mbali na maisha yangu lakini sikuweza kupata njia bora zaidi lakini ghafla bin vuu ikatokea nafasi moja na nikaitumia ipasavyo. Lilikuwa ni jambo ambalo niliona kabisa nilipaswa kujipongeza.

Zilipita siku mbili tangu Jennifer aongee na mimi kuhusu kuwa katika mahusiano yenye masharti. Maisha yalikuwa yamebadilika kabisa. Jennifer alikuwa hanishobokei tena, hakuwa akinisalimia tena. Tulikuwa tukikutana tunapishana kimya kimya kama magari, hata magari yalikuwa yana afadhali kwa maana kuna wakati madereva hupigiana honi. Kwa upande wangu nilikuwa na furaha sana moyoni kwa maana niliona huo ulikuwa ni mwanzo mzuri kabisa wa maisha mapya nikiwa mbali na Jennifer. Nilipenda hali iendelee kuwa hivyo au hata zaidi ya hapo.

siku zilizidi kukatika, hatimaye ikapita wiki moja na siku kadhaa tangu niongee na Jennifer kwa mara ya mwisho. Ukaribu wangu na Jennifer ulizidi kudhoofika kadri siku zilivyokuwa zinakwenda, jambo ambalo lilikuwa linaniburudisha sana kwa upande wangu.

Katika siku ya jumamosi ya wiki la pili tangu niongee na Jennifer kwa mara ya mwisho, nyakati za usiku wa saa nne na dakika zake nyingi tu, muda ambao tulikuwa tumeshatoka katika kujisomea wenyewe kulingana na ratiba ya shule ilivyokuwa inaeleza, alikuja mwanafunzi ambaye hakuwa mkazi wa kile chumba. Muda huo nilikuwa bwenini nikipiga strory na wanachumba wenzangu kuutafuta usingizi.

“oya niaje” alisalimia, nasi tukapokea salamu yake kila mtu kwa namna yake. kisha yeye akaendelea. “humu kuna mtu anaitwa barry?” aliuliza Yule mwanafunzi. Nilishtuka sana kuona nauliziwa usiku usiku.

“ni mimi hapa” nilijibu huku moyoni mwangu kukiwa na wasiwasi wa dhahiri kabisa.

“kuna mtu anakuita power”. Alisema Yule mwanafunzi. Kauli hiyo ilisababisha wanachumba wezanngu kuanza kutoa miguno ya kinafki. ‘power’ lilikuwa ni moja ya misamiati maarufu sana shuleni pale. Lilitumika kueleza madarasa ambayo taa zake zilikuwa hazizimwi baada ya saa nne, madarasa hayo yalikuwa maalum kwa wale ambao walikuwa wanapenda kuendelea kujisomea baada ya ule muda wa kawaida ulipongwa na shule kuisha. Japokuwa sikuwahi kufahamu ni kwa nini waliamua kuyaita hivyo ila hiyo ndiyo ilikuwa maana yake.

Licha ya kuwa power iliwekwa kwa malengo ya kitaaluma lakini kulikuwa na matendo ya ufuska yalikuwa yanatendeka na watu waliokuwa wanaenda huko. Kwa hiyo siyo wote waliokuwa wanaenda power walikuwa wana lengo la kusoma, wengine walikuwa wananenda kama sehemu ya mawindo. Kulikuwa na matukio kadhaa ya wanafunzi kufumwa wakifanya mapenzi kwenye chochoro za nyuma ya madarasa nyakati za muda wa power. Na hicho ndicho kilichosababisha wanachumba wenzangu kuguna baada ya kusikia naitwa power.

“woyoo, barry umeshapata demu wa kukuita power sio” alisema mwanachumba mmoja.

“acha us**ge nasi na wewe” nilimjibu huyo aliyejipendekeza kisha nikageuka kwa huyo aliyeleta ujumbe “Ni nani ananiita?” niliuliza kwa hamaki kwa sababu tangu nijiunge na ile shule sikuwahi kuitwa power na mtu yeyote Yule, ilikuwa ni mara ya kwanza kabisa kusikia kitu cha aina ile.

“we nenda utamkuta, amekaa kwenye lile darasa la PCB kiti cha tatu kutoka mbele upande wa kulia” alisema mbeba ujumbe.

“mvulana au msichana?” niliuliza ili angalau nipate mwongozo kiasi Fulani.

“we nenda mzee, uoga wa nini?” alidakia mwanachumba mwingine.

“mvulana bwana” alisema huyo mjumbe huku akicheka, ni wazi alikuwa anafurahia jinsi wanachumba wenzangu walivyokuwa wakinitania.

“mvulana! Unamfahamu lakini?” nilizidi kuhoji maana nilikuwa bado sielewi ni nini kilikuwa kinaendelea bado.

“ simfahamu kwa jina ila huwa namwona mwona tu, ni wa form five” alisema Yule mwanafunzi. Kauli hiyo ilizidi kunichanganya maana mimi sikuwa na ukaribu wowote na wanafunzi wa A level na hata kama ningekuwa nao lilikuwa jambo la ajabu yeye kuiita power.

“ok poa” nilimjibu kisha huyo aliyeagizwa akaondoka.

“imefika mahali hadi wanaume mnaitana power sasa” alisema mwanachumba mwingine, kauli ambayo iliwaacha wengine wakiangua vicheko.

“acha us**ge basi mzee” nilijibu huku nikicheka. Niliaanza kushuka ili nikamuone huyo aliyekuwa ananiita na kwa kuwa nilikuwa nimepewa maelekezo ya huyo mtu alikuwa amekaa wapi hivyo nilipanga kuwa ningechungulia kwanza ili nimuone kabla sijaaingia. Nilitafuta viatu nikavaa kisha nikaanza kwenda eneo la tukio.

“unaitwa power na mwanaume na wewe unaenda tu! kuwa makini mwanangu asije ukapoteza marinda kiutani utani” alisema mwanachumba mmoja akiwa ametoa kichwa chake nje kwa kupitia dirishani.

“kama wewe ulishapotezaga yako kaa kwa kutulia na uomboloze ujinga wako. Mat*ko wewe” nilimjibu huku nikienda. Nilisikia watu wa chumba changu wakiangua kicheko baada ya kauli yangu. Utani wa matusi lilikuwa ni jambo la kawaida sana katika maeneo kama yale. Popote pale ambapo watu wenye umri na nafasi za kufanana fanana vitu kama hivyo huwa havikosi.

Niliendelea kupiga hatua huku nikiwa nawaza ni nani aliyekuwa ananiita maana kwa maelezo yale niliyopewa bado sikuwa nimepata hata picha hafifu ya mtu ambaye angeniita power kwa wakati kama ule. Lakini kwa kuwa nilikuwa njiani kuelekea huko, niliamua kuuachia muda utoe majibu.

Nilifika kwenye darasa tajwa, nikiwa nimesimama nje nikarusha macho yangu kwenye sehemu ambayo niliambiwa kuwa mtu aliyeniita alikuwa amekaa, nikamuona. Nilishangaa sana kumuona kwa maana sikuwa natarajia kama yeye angeweza kuniita pale. Nilibaki nimesimama kwa bumbuwazi.

Itaendelea…
Mkuu unaelezea matukio kiuhalisia kichizi mzee.
 
MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 17

Ilipoishia…..

Niliendelea kupiga hatua huku nikiwa nawaza ni nani aliyekuwa ananiita maana kwa maelezo yale niliyopewa bado sikuwa nimepata hata picha hafifu ya mtu ambaye angeniita power kwa wakati kama ule. Lakini kwa kuwa nilikuwa njiani kuelekea huko, niliamua kuuachia muda utoe majibu.

Nilifika kwenye darasa tajwa, nikiwa nimesimama nje nikarusha macho yangu kwenye sehemu ambayo niliambiwa kuwa mtu aliyeniita alikuwa amekaa, nikamuona. Nilishangaa sana kumuona kwa maana sikuwa natarajia kama yeye angeweza kuniita pale. Nilibaki nimesimama kwa bumbuwazi.

Endelea….

Niliendelea kusimama huku nikimuangalia mtu huyo huku nikilinganisha na taarifa ambazo mtu aliyeniita alinipa kumhusu. Taarifa pekee ambazo zilikuwa sahihi ni darasa alilokuwapo na sehemu yaliyokaa tu, basi. Taarifa kuhusu jinsia, kidato chake, zilikuwa ni za uongo. Wakati nikiwa bado natafakari ni kwa nini mleta taarifa alinipa taarifa nusu za uongo na nusu za ukweli, nilimwona Yule mtu aliyedaiwa kuwa ananiita akigeuka na kuniangalia, nami nilibaki nimesimama pale nikimuangalia. Baada ya sekunde kadhaa za kutizamana Yule mtu alinionyesha ishara kuniita, na kwa kuwa sikuwa na mpango wowote wa kuonana naye, niligeuka na kuanza kuondoka, ningewezaje kukubali kuonana na jennifer.

Nilipiga hatua kama mbili hivi nikasikia sauti za viti na meza kusogezwa kwa kasi, sikujali, niliendelea kupiga hatua. Baadaye kidogo nilisikia sauti ya mtu akikimbia kuja katika uelekeo wangu, bado sikujali, niliendelea kusonga mbele. Sekunde chache mbele niliona mtu aliyekuwa ananifuata akisimama mbele yangu kwa mtindo wa kunizuia nisiendelee kusonga mbele.

“Kwa nini unaondoka wakati mimi nilikuita ili kuongea na wewe?” aliniuliza.

“Hujaniita wewe.” nilimjibu.

“Ni mimi niliyekuita.” alisema

“Kwa nini sasa ulimwagiza Yule adanganye?” nilimuuliza.

“Kwa sababu kama ningenwanbia aseme ukweli usingekuja.” alinijibu.

“hakuna tofauti, hata hivi sasa siwezi kuongea na wewe.” Nilisema huku nikiangalia kuzunguka eneo lile ili kujihakikishia kama hakukuwa na mtu jirani aliyekuwa akituangalia. Kwa usiku kama kama ule lilikuwa jambo la hatari kuonekana na mlinzi au mwalimu mkiwa mmesimama nje ya madarasa.

“kwa nini?” aliniuliza

“Kwa sababu wewe hukuridhia kutimiza kile nilichokuwa nakihitaji, nawezaje kuongea na mtu mbinafsi, mtu asiyejali hisia za watu wengine bali zake tu?” nilimjibu kwa sauti yenye msisitizo, huku macho yangu yakiwa bado yanazunguka kujihakikishia usalama.

“Ni hivyo sio? vipi kama nikitimiza hitaji lako?” aliniuliza Jennifer. Swali hili lilifanya nishtuke, nilishtuka sana. Akili yangu iliganda, ni kama taarifa nilizozipokea zilikuwa ni nzito sana kuzichakata na kutoa maamuzi kwa haraka.

“Unataka kumaanisha nini labda?” nilimuuliza ili nione kama alikuwa anamaanisha kitu kingine tofauti na kile ambacho nilikuwa nimeanza kukihisi muda huo.

“Nataka kumaanisha hivi…” alisema Jennifer huku akinishika mkono na kunivuta pembeni ya kibarabara tulichokuwa tumesimama. Alinivuta mpaka sehemu ya nyuma ya darasa lililokuwa jirani na lile ambalo nilimkuta, kisha akanisukuma ukutani, nikaenda kujigonga kwenye ukuta kwa mgongoni. Lilikuwa ni eneo ambalo lilikuwa na mwanga hafifu sana. Nilisimama pale huku nikimwangalia nikiwa sielewi ni nini alikuwa anataka kukifanya.

Jennifer alipiga hatua kama bili hivi akawa tayari ameshanifikia, mkono wa kushoto akaengesha kwenye bega langu la kulia na mkono wake wa kulia akauweka kifuani kwangu. Alisogeza kichwa kiasi ambacho alipokuwa anahema nilisihisi pumzi yake ikitua kwenye shingo yangu, hali iliyofanya nianze kujisikia tofauti. Nilianza kutetemeka kwa kuwa sikuwa nimejiandaa kwa lolole lile katika kile ambacho kilikuwa kinaelekea kutokea.

“Ulihitaji hiki sio?” alisema Jennifer kwa sauti nyororo huku akiniangalia machoni. Matendo hayo aliyaambatanisha na kutembeza taratibu mkono wake wa kulia kifuani kwangu.

“lakini…”

“hakuna muda wa kujieleza barry, leo nakupa kile moyo wako ulikuwa na kiu nacho” alidakia kabla hata sijamaliza. Kabla hata sijajitetea, Jennifer alisogeza mdomo wake kwangu, nilijikuta naupokea pasipo kutarajia, tukajikuta tupo kwenye ulimwengu wa denda. Butwaa niliyopigwa na uzoefu mdogo nilionao katika ulimwengu wa denda ulifanya ushiriki wangu uwe hafifu, lakini hilo halikuwa tatizo wa Jennifer, alijitahidi kunifanya nisitoke nje ya mchezo. Tararibu hisia zilianza kubadilika, hisia za mstuko na bumbuwazi zilianza kutoka, na hisia za msisimko wa mapenzi zilianza kuja kwa kasi.

Nikajikuta nanyanyua mkono wangu mmoja na kuuweka kiunoni mwa Jennifer. Kwa kuwa Jennifer alikuwa amevaa sweta niliona sifaidi vizuri, nikapekenyua kwenye lile sweta na kuingiza mkono kwa ndani, nikakutana na ngozi laini ulikuwa imetawaliwa na joto joto. Taratibu nikaanza kaanza kuutembeza huku nikimfinya finya kiaina. Hali hii ilimfanya Jennifer aanze kujinyonga nyonga huku akitoa miguno laini huku akilitaja jina langu. Pumzi za Jennifer zilianza kubadilika, alianza kuvuta pumzi ndefu ndefu. Nami hisia zilizidi kunipanda, nikanyanyua mkono uliobaki, nikaupeleka kushika nyama ambazo alikuwa anatumia kukalia. Nao mkono huu hakuridhika kuzitomasa nyama hizo huku zikiwa zimefunikwa na sketi, kwa kuwa kiuno cha sketi yake kilikuwa hakijabana sana, mkono huu ulitumbikia katika upenyo huo mdogo uliokuwapo. Hapo ndipo nilipokuja kugundua kuwa kweli Jennifer alidhamiria, kwa maana hakuwa amefunga mali zake wa kufuli, aliacha mali zake wazi ili niweze kuzifikia haraka na kwa urahisi zaidi. Basi nikaendelea kutalii kwenye nyama nyama hivyo huku kidole cha dhambi kikipitapita katika mfereji wa maji taka.

Tuliendelea kudendeka na kutomasana. Akili yangu haikujali chochote tena, sikujali kuwa kuna kufukuzwa shule endapo tungekamatwa, sikujali kama ningeweza kupata mago jwa au pengene Jennifer angepata mimba. Kitu pekee nilichojali ni kupata raha tu. Mkono wa Jennifer uliokuwa kifuani ulianza kushuka taratibu mpaka kwenye sehemu nilikuwa natunzia silaha yangu ya maangamizi. Alifungua mkanda wa suruali na mimi nikamsaidia kwa kufungua kishikizo na kushusha zipu, suruali ikashuka yenyewe hadi usawa wa magotini. Jennifer akaingiza mkono ndani ya boxer ambapo muda huo ilikuwa imeshalemewa na ukakamavu wa bakora na kuikamata. kitendo chake cha kuishika bakora yangu kwa mikono yake milaini kilinifanya nipate msisimko wa aina yake, nilijikuta nafunga macho ili nifaidi vizuri utamu huo. Alipoikamata, akaanza kuisugua kwa mkono wake, ni kama vile alikuwa anaifuta mavumbi ili iwe tayari kwa kazi ilikuwa inakaribia kufanyika. Mwili wangu wote uliburudika kwa msisimko adhimu wa mapenzi.

Nami pia nikaona nimuunge mkono, nikauhamisha mkono wangu kutoka kwenye mfereji wa maji taka na kuupeleka katika lile tunda la mti wa kati, nikakutana na utelezi kibao. Sikushangaa kwa sababu kuteleza ndiyo raha ya kutembea kwenye wakati wa mvua. Kabla hata sijateleza vya kutosha, nilianza kuhisi kama nilikuwa naelekea kuwaachia wagogo hata kabla ya kuanza mchezo. Nilijisikia aibu sana kupiga goli la kwanza nje ya uwanja, kwa sababu mara nyingi hali kama hiyo hutafsiriwa kama ni udhaifu.

Baada ya hapo nilibaki nimesimama nikihema kwa nguvu kama nilikua nimetoka kushiriki mbio za marathon. Jennifer aliniangalia kwa jicho legevu huku mkono wake bado ukiwa bado umeshikilia bakora yangu.

“ndo kwanza tunaanza, leo niko na wewe mpaka useme basi” alisema Jennifer huku akileta ulimi wake kwangu, nami sikusita, nikaupokea. Tulidendeka kwa sekunde kadhaa kisha akaikamata bakora halafu akaanza kuifuta futa kwa sketi yake. baada ya hapo alipiga goti mguu mmoja kisha akaniangalia kwa jicho la kichochezi. “kuna mtu alishawahi kula hii pipi kabla yangu?” aliuliza Jennifer.

“hapana” nilijibu kwa haraka huku nikihema kichovu. Huo ndio ulikuwa ukweli. Katika kufanya kwangu ngono sikuwa nimewahi kukutana na msichana mnyonya pipi ya asili. Wengi wa wasishana huko kijiji kwetu walikataa hata nilipowataka wafanye hivyo, karibu wote walidai kuwa ni uchafu kunyonya pipi ya asili. Hata mimi nilihisi hivyo hivyo na nilishajiapiza kuwa sitapeleka mdomo wangu kwenye papuchi na ‘sifuri’. Kwangu ilikuwa ni heri uhusiano uvunjike kuliko ulimi wangu kupita maeneo hayo.

“basi leo nitaimung’unya kama vile sitoiona tena” alisema Jennifer. Pasipo kuchelewa, aliitumbukiza mdomoni na kuanza kuimung’unya. Sijui meno ya Jennifer yalienda wapi maana nilihisi kama Jennifer alikuwa amekuwa kibogoyo ghafla. Vitu pekee nilivyovihisi ni ulimi na midomo yake tu. Ulimi ulizunguka kwenye kichwa cha pipi yenyewe kukusanya utamu alioutaka. akauzungusha kufuata lile bonde dogo linalotenganisha kichwa na kiwiliwili, utamu niliokuwa nausikia ulifanya nihisi hakuna mwanadamu yeyote duniani anayepata starehe kama mimi.

Jennifer akaona haitoshi akachukua mkono mmoja na kuanza kuzishika kengele zilizokuwa zinazubaa zubaa pale chini. Kwa matendo yaliyokuwa yanaendelea pale ni kama vile tulikuwa tunatengeneza filamu ya ngono. Pia vitu alivyokuwa akinifanyia Jennifer vilifanya nijiulize kuwa alijifunzia wapi yote hayo, na nani alikuwa anamfayia kabla ya mimi. Lakini sikuweza kupata muda wa kutafakari hilo kwa kina kwa sababu utamu ulizidi kuninogea.

“barry, sasa ni zamu yako sasa kunisugua kadri upendavyo, mwili wote ni wako kwa sasa” alisema Jennifer baada ya dakika kadhaa za kufanya blow job. Aligeuka akanipa mgongo, akapiga magoti kisha akaishika sketi yake na kuipandisha na kuitupa mgongoni, mambo yote yakawa hadharani. Baada ya hapo aligeuza shingo kuniangalia, japokuwa hakusema kitu ila niliweza kungamua ni nini alikuwa anataka. Nilisogea, name nikapiga goti nyuma yake, nikamweka mkono wangu mgongoni na kumkandamiza kidogo kwa chini, alielewa ni nini namaanisha, akainamisha mgongo wake chini kidogo zaidi, kisha nikashika bakora na kuielekeza mahala husika.

**

Nilikuwa bado nimejilaza katika kitanda changu kwa kuwa muda wa kuamka ulikuwa bado. Ilikuwa ni kama saa kumi na moja alfajiri. Mawazo mengi yalikuwa yanapita katika kichwa changu. Na mawazo yote yalihusiana na kile ambacho kilitokea masaa machache yaliyokuwa yamepita, kitendo cha kufanya mapenzi na jennifer.

Nilijilaumu sana. Nilijihisi kushindwa kwa sababu kila mbinu ambayo nilikuwa najaribu kuitumia kujiweka mbali na Jennifer ilikuwa inageuka na kuniathiri mimi. Nilimtongoza ili anikaatae, alinikataa lakini baadaye akajileta mwenyewe kwa sharti la kutoshiriki mapenzi hadi tumalize shule ambapo niliona hapo ndipo pa kutokea lakini masaa machache yaliyokuwa yamepita Jennifer alininasa katika mazingira ambayo yalifanya mimi na yeye kufanya ngono kwenye viunga vya shule. Japo nilikuwa najiamini kuwa mimi ni nguli wa kutengeneza mbinu za kimafia katika kushughulika na wasichana ila kwa Jennifer nilishindwa. Hadi wakati huo nilijiona kuwa sina mbinu yoyote ambayo ingeweza kuzaa matunda ambayo nilikuwa nayahitaji.

Kulipokucha, nilijiandaa na kwenda kanisani. Nikiwa kanisani nilimwona Jennifer akiwa amekaa katika mabechi ya upande wa kushoto mwa kanisa. Kila nilipokuwa namtazama nilikuwa Napata hasira na chuki kubwa juu yake. Nilikuwepo mule ndani kimwili tu lakini nafsi yangu ilikuwa mbali na ulimwengu wa kawaida, ikiwa katika majuto na maumivu makali.

Muda kadhaa baadaye, Jennifer aliniona pia. Aliniangangalia, nami nikamwangalia, akatoa tabasamu lililojaa aibu ya kike kisha akainamisha kichwa chini, baadaye akakinyanyua na kumwangalia padre ambaye alikuwa akiendelea na taratibu za ibada. Baada ya sekunde kadhaa aligeuka tena kuniangalia na kukuta mimi nikiwa bado namwangalia. Mara hii hakuniangalia sana, aligeuza kichwa chake kumtazama padre kwa haraka. Mimi nilibaki kumwangalia Jennifer huku akili yangu akiwa mbali kimawazo.

Nilipokuwa namtazama Jennifer jinsi alivyokuwa ametulia, alionekana kama msichana ambaye alikuwa mnyoofu sana, utadhani siyo Yule aliyekuwa akifakamia dushelele langu kama vile mcheza filamu za ngono. Halafu cha ajabu zaidi ni kuwa ulipofika wakati wa kukomunika, Jennifer naye alinyanyuka na kwenda kupokea sakramenti takatifu. Yaani mdomo ambao jana usiku ulilamba sha**wa ndiyo huo huo ulikuwa unapokea mwili wa kristo uliopo katika umbo la mkate. Si kwamba nilikuwa naona Jennifer alikuwa mdhambi sana kuliko mimi hapana, maana hata mimi sikuwa na tofauti na Jennifer, bali huo ndio ulikuwa ndiyo uhalisia wetu wanadamu, tunafanya uchafu sirini halafu mbele za watu tunajifanya ni watakatifu.

Ibada iliisha, tukatawanyika. Jennifer akanikimbilia, tukasalimiana kisha tukaanza safari ya kurudi shule.

“mbona ulikuwa unaniangalia sana?” lilikuwa swali la kwanza kutoka kwa Jennifer.

“wewe ilijuaje kama mimi nilikuwa nakuangalia sana? Ni wazi hata wewe ulikuwa unaniangalia sana ndiyo maana ulijua kuwa nilikuwa nakuangalia sana. Hivyo swali lilitakiwa liwe, kwa nini tulikuwa tunaangaliana sana?” nilimjibu kwa mchanganyiko wa maswali na maelezo.

“mmh! Una maneno mengi we mwanaume! Hata hivyo mi nilijua utachoka sana kiasi kwamba usingeweza kuja kanisani maana jana ulifaya kazi kubwa” alisema Jennifer kwa sauti ya chini huku akiniangalia.

“kuchoka nilichoka kweli kweli, kukita magoti kwenye mchanga sio jambo la kitoto sema ndo hivyo tu nishazoea kufika kanisani kila jumapili” niliongea kwa sauti ambayo nilihakikisha watu waliokuwa pembeni yetu wasingesikia.

“ulifurahia eeh?” Jennifer aliuliza.

“sana, wewe ni mtamu mno halafu wewe ni fundi sana.” Nilimjibu na kumuongezea na hongera juu. Sikuwa na lingine zaidi ya hilo. Kama nilishindwa kujiweka mbali na yeye basi ilinipasa niungane naye kishingo upande.

“mmh, hata sio kweli?” aliongea huku akichekacheka. Ni wazi alizipokea sifa zangu lakini hakutaka tu kujionyesha moja kwa moja.

“Kweli kabisa, lakini nikuulize kitu?”

“Uliza tu babaa” alisema Jennifer kwa madaha ya kike.

“Ujasiri ule uliutoa wapi?, unajua tungekamatwa tungefutwa shule ndani ya dakika sifuri tu..”

“Mbele ya mapenzi hakuna lililo kubwa kwangu, nilifanya kwa ajili yako. Naweza kwenda kinyume na dunia nzima hata kinyume na mimi mweyewe kwa ajili yako barry” alisema Jennifer. Zilikuwa sentensu mbili zilizobeba maana kubwa sana. Ilionyesha ni jinsi gani Jennifer alikuwa kaingia mzima mzima katika penzi ambalo kwangu nililiona kuwa halikuwa na mwelekeo kabisa. Nilianza kupata hisia mchangayiko juu yake, kuna wakati nilimwoea huruma na kuna wakati nilikuwa namchukia. Tuliendelea kupiga story za hapa na pale hadi tulipofika shule kisha kila mtu akaelekea bwenini kwake.

Siku zilizidi kusogea, mapenzi yangu na Jennifer yalizidi kunawiri kwa nje, kwa ndani kulikuwa na moto ukifukuta ambapo sikuwa najua ungetulia lini. Kuna nyakati nilijaribu kujifunza kumpenda Jennifer lakini nilishindwa, niligundua kuwa hisia sio kitu cha kukitafuta ama kujilazimisha, kinakuja chenyewe tu. Siku zilikatika na hatimaye tulifikia wakati wa kuanza mitihani ya kufunga ya mhula wa kwanza. Hadi kufika wakati huo nilikuwa nimefanya mapenzi na Jennifer kama mara tatu hivi ambapo mara zote yeye ndiye alikuwa akihitaji kukutana naye. Sikuwa nikifurahia ukaribu wangu na Jennifer, sikuwa nafurahia mahusiano yangu na Jennifer, sikuwa nafurahia kufanya mapenzi na Jennifer ila ningefanyaje? Sikuwa na namna yeyote ya kuweza kuepuka hayo. Niliendelea kujivisha furaha ya uongo huku nikisubiri wakati utoe uamuzi.

Ukafika wakati wa kufunga shule, mimi na Jennifer tukaagana. Na wakati wa kuagana Jennifer alisisitiza kuwa angeniletea zawadi huku akiomba na mimi nimletee zawadi pia tutakapofungua shule.

Maisha wakati wa likizo yaliendelea. Katika kuambatana na denis na marafiki zangu wengine kulinisaidia angalau kupunguza msongo wa mawazo niliokuwa nao kutokana mahusiano yaliyokuwa bila kichwa wala miguu kati yangu na Jennifer. Na kwa kuwa Denis alikuwa moja ya rafiki wangu wa karibu nilikuwa namshirikisha vitu vingi kuhusu uhusiano wangu na Jennifer na jinsi ambavyo nilikuwa siufurahii. Kitu alichonishauri Denis ni kuwa kama jennifer yeye amekubali kuwa ananitunuku, mi nimgonge tu na niachane na hayo mambo mengine. Ushauri huu haukuwa ushauri mzuri kwangu kwa sababu niliona kuwa ulikuwa unatengeneza kitu ambacho nisingeweza kukihimili. Lakini hata hivyo sikuwa na la kufanya hivyo kwa namna Fulani ni kama nilikubaliana nao.

Siku za likizo zikakatika na hatimaye tukarudi shuleni. Japokuwa wakati tunafunga shule Jennifer aliniomba nimpatie zawadi tukifungua shule, lakini mimi sikufanya hivyo. Sikuwa na sababu ya kumpa zawadi mtu ambaye sifurahii mahusiano naye. Japokuwa ningeweza kumpa zawadi hata kama ilikuwa haitoki moyoni lakini nilichagua kutokufanya kabisa. Na pia nisingeweza kukosa maneno ya kumwambia Jennifer kama ingetokea angedai hicho ambacho yeye alikiita zawadi kwa ajili yake.

Asubuhi katika muda wa darasani, nilionana na Jennifer, tukasabahiana na kujuliana hali. Tulipiga stori mbili tatu kuhusu likizo na akaniuliza kama nilikumbuka kubeba zawadi kwa ajili yake, nilimwambia ndiyo nilifanya hivyo. Yeye pia alisema alikuja na zawadi kwa ajili yangu na angenipa wakati wa ‘prepo’ ya usiku. Akili yangu haikuwaza sana kuhusu hiyo zawadi kwa maana hata kama angenipa au asingenipa, kwangu kila kitu nilikuwa nakiona vile vile, sikuwa Napata msisimko wowote.

**

Wakati wa muda wa usiku wa kujisomea ulifika. Watu walianza kutoka mabwenini na kwenda madarasani. Nami pia niliungana nao japo mimi nilitoka bwenini kwa kuchelewa. Nilipofika maeneo ya jirani na darasani kwetu nilimkuta Jennifer akiwa amesimama nje na begi mgongoni. Aliponiona alichangamka na kunioyesha uso wa tabasamu, na mimi nikafanya hivyo hivyo japo tabasamu langu halikuwa la kweli.

“barry, umechelewa sana. Yaani nimekusubiri sana ujue” alisema Jennifer. Ni kawaida wasichana kujilalamisha hata kwa vitu vidogo tu, nadhani huwa wanafanya hivyo ili kuonyesha kuwa wanajali hata vitu vidogo vidogo.

“siku hazifanani, lakini pole lakini kwa kunisubiri sana” nilimpa pole ya kinafiki.

“zawadi yangu, yaani hapa nilikuwa nimekaa nakusubiri uniletee” alisema Jennifer huku akifungua viganja vyake kuashiria alikuwa tayari kuipokea. Mimi sikuwa na zawadi yoyote kwa ajili yake, lakini nisingeweza kumwambia kuwa sikubeba zawadi. Nilikaa kimya kwa sekunde kadhaa nikifikiri ni vipi ningeweza kuchomoka katika mtego ule, baadaye nikapata jibu.

“una kimuhemuhe sana eeh, zawadi yako ninayo hapa ila anza wewe kwanza kunipa zawadi uliyobeba kwa ajili yangu” nilisema.

“mhh, mbona umeanza kunipiga Kiswahili mapema hivi!” alisema Jennifer huku akitabasamu.

“huniamini au?” nilimuuliza.

“nakuamini, haya ngoja nikupe yangu. Ila ukinidanganya, haki ya Mungu sitokusamehe” alisema Jennifer kwa sauti ya kudeka huku akininyoshea kidole. Mimi nilitabasamu tu kwa maana nilikuwa najua cha kufanya. Jennifer alivua begi alilokuwa amebeba mgongoni, akafungua zipu na kutoa kabahasha kadogo akanipa. “zawadi yako hiyo” alisema Jennifer huku akifunga zipu ya begi na kulirudisha tena mgongoni.

Niliishika ile bahasha huku nikijaribu kukisia ni nini kilikuwa ndani. Kwa jinsi nilivyoishika nilihisi lazima kutakuwa na aidha kadi au barua flani ya mapenzi kutoka kwake. Niliishika vizuri na kutaka kuifungua, Jennifer kwa haraka sana akanizuia.

“kwa nini unanizuia kuifungua? Si ni zawadi kwa ajili yangu au?” nilimuuliza Jennifer

“hiyo ni zawadi yako ndiyo maana hupaswi uifungue mbele yangu, wala mbele ya mtu yeyote. Unatakiwa uifungue ukiwa peke yako.” Alisema Jennifer huku akichekacheka.

“mhh, mbona masharti mengi? Au umeniwekea bomu ili nife peke yangu?” nilitania

“weee, nikuue wewe halafu mi nibaki na nani?” aliuliza Jennifer.

“unajua mwenyewe, kwani wanaume wameisha duniani?”

“hebu uko! hivi barry unajua tunachelewa kwenda kujisomea? Fanya haraka basi” alisema Jennifer. Nilijua alichokuwa akikimaanisha, alitaka nimpe zawadi yake. nilichukua ile bahasha na kuitia ndani ya mfuko wa nyuma halafu nikamuomba afungue viganja vyake ili nimpatoe zawadi yake, naye akafanya hivyo. Nilinyanyua mikono yangu na kuweka viganja vyangu juu ya viganja vyake huku nikimtazama machoni.

“mimi ndiye zawadi yako.” Nilisema huku nikimwangalia usoni ili nione ataipokeje taarifa hiyo. Jennifer alionekana kushangazwa na kauli yangu.

“unamaanisha nini, sijakuelewa bado” alisema Jennifer kuweka wazi kusha gazwa kwake.

“Katika kipindi chote cha likizo nilifikiria sana kuhusu historia iliyopo kati yetu, nikafikiria kiasi cha upendo ambacho unanionyesha, nikafikiria ni zawadi gani ambayo ingekufaa, kwa hakika sikuipata. Kila zawadi niliyokuwa naifikiria niliona haifiki hata asilimia tano ya thamani ambayo wewe unanipatia hivyo nikaona zawadi pekee ambayo angalau inaweza kukufaa ni mimi mwenyewe, ni uwepo wangu kwa ajili yako. Nahisi pengine mimi ni zawadi pekee inayoweza kukufaa. Nakuahidi nitakuwepo katika siku zote za maisha yako. Je, umeipenda zawadi yangu?” nilihitimisha kwa swali. Jennifer aliniangalia akiwa kama haelewi elewi ni nini kinaendelea. Hakutegemea kabisa kama ningempa zawadi ya aina ile.

“Barry wewe ni mjanja mjanja sana ujue. Kabisa sikutarajia zawadi ya aina hii ila nimeipenda sana. Kweli wewe ni zawadi ya kudumu kwa ajili yangu.” alisema Jennifer akiwa amejazwa na hisia nzito za mapenzi. Kisha alinyanyua mkono wangu mmoja akaubusu na akafanya hivyo hivyo na kwa mkono mwingine. Jennifer hakuwa akijali kuhusu wanafunzi waliokuwa wakipitapita pembeni yetu, yeye alikuwa akiamua kitu alikuwa lazima akifanye bila kujali chochote. “haya twende tukasome babaa, wototo wetu wasije kupata shida kwa sababu ya uzembe wetu wa kupetiana halafu tunachelewa kusoma” alisema Jennifer huku akinishika mkono na kunivuta kuelekea darasani. Eti watoto, sikuwahi kufikiri kama Jennifer alikuwa na ndoto kubwa hivyo, kwamba siku moja tungekuwa na watoto pamoja. Nadhani alikuwa hajui ni nini kilikuwa kinaendelea nafsini kwangu.

Tukaingia darasani, tukaendelea na ratiba ya kujisomea. Wakati tukijisomea, zilikuwa hazipiti dakika tano pasipo macho yangu na Jennifer kukutana. Hapo ndipo nilipokuja kugundua chuki na upendo ni hisia zinazofanana. Mimi nilimchukia yeye, lakini yeye alinipenda mimi lakini muda wote tulikuwa tunafanya vitu vinavyofanana kama vile sote tulikuwa tupo katika hisia moja. Ukipenda ama ukimchukia mtu hakuna tofauti, wakati wote utakuwa unamfikiria yeye na kila utakapokuwa unamwona zitakuwa zinapita hisia kali ndani yako.

Muda wa kujisomea ulipoisha, tukaanza kunyanyuka kwenda mabwenini. Nilipofika bwenini kitu cha kwanza kilikuwa ni kufungua ile bahasha ili nione ni zawadi gani ambayo Jennifer alikuwa amenipa. Nilipanda kitandani kwangu, nikafungua ile bahasha haraka haraka, nikashika kilichokuwamo ndani ya bahasha na kukitoa. Nilipigwa na butwaa, hakika sikuamini kile nilichokuwa nakiona. Nilikazia macho kile kilichoitwa zawadi kwa ajili yangu nikiamini pengine macho yangu yalinipa tafsiri ya uongo. Lakini sekunde zilizidi kupita lakini taswira ilibaki vilevile, hapo ndipo nilipotambua kuwa hiyo ndiyo zawadi ambayo Jennifer alichagua kunipa.

Itaendelea…
 
Mwezi huu siko free kivile so huenda nisipate nafasi ya kuleta sehemu mbili kwa wiki japo nitajitahidi kufanya hivyo kulingana na nitakavyokuwa Napata nafasi. Kwa hiyo huenda ikawa inakuja sehemu moja tu kwa wiki, ila nitajitahidi ziwe ndefu kidogo. Mwezi huu ukipinduka basi huennda tukarudi kwenye utaratibu wa mara mbili kwa wiki.

MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 18

Ilipoishia…..

Muda wa kujisomea ulipoisha, tukaanza kunyanyuka kwenda mabwenini. Nilipofika bwenini kitu cha kwanza kilikuwa ni kufungua ile bahasha ili nione ni zawadi gani ambayo Jennifer alikuwa amenipa. Nilipanda kitandani kwangu, nikafungua ile bahasha haraka haraka, nikashika kilichokuwamo ndani ya bahasha na kukitoa. Nilipigwa na butwaa, hakika sikuamini kile nilichokuwa nakiona. Nilikazia macho kile kilichoitwa zawadi kwa ajili yangu nikiamini pengine macho yangu yalinipa tafsiri ya uongo. Lakini sekunde zilizidi kupita lakini taswira ilibaki vilevile, hapo ndipo nilipotambua kuwa hiyo ndiyo zawadi ambayo Jennifer alichagua kunipa.

Endelea…

Zawadi yenye ilikuwa picha. Ndiyo, picha tu. Lakini haikuwa picha ya kawaida, ilikuwa ni picha ya aina yake kiasi kwamba nilishindwa kuamini kile nilichokuwa nakiona. Jennifer ndiye aliyeonekana kwenye picha lakini katika mwonekano wa tofauti kabisa. Alikuwa mtupu, nguo aliyoivaa ni chupi tu. Mikono yake aliweka kifuani kuziba chuchu zake. Macho yake aliyalegeza huku akiwa ameng’ata mdomo wake wa chini kwa madaha ya kike. Jennifer alionekana kama mwanamitindo wa kimarekani. Nyuma yake kulioneka kitanda na kameza kadogo kalikokuwa na chupa kadhaa ambavyo bila shaka zilikuwa za mafuta na losheni. Mazingira hayo ya chumba yalionyesha kuwa pengine hiyo picha aliipiga ndani ya chumba chake cha kulala.

Niliangalia ile picha huku mawazo tofauti tofauti yakipita mfululizo ndani ya kichwa changu. Macho yalinasa katika umbile la Jennifer. Ilikuwa ni kwa mara ya kwanza kumwona Jennifer kwa uwazi kiasi kile kwa sababu mara zote tulizokutana kufanya mapenzi tulikuwa tunafanyia gizani kwenye vichochoro hali iliyokuwa inafanya nisimwone kwa uzuri. Jennifer alikuwa na umbo Fulani la kuvutia kumtazama.

Niligeuza nyuma ya ile picha nikakutana na maneno yaliyosomeka;

“barry’s bebe”

Hiyo ndiyo zawadi ambayo Jennifer alikuwa ameniletea. Kila nilivyokuwa naingalia hiyo picha ndivyo nilizidi kupata maswali mengi ndani ya kichwa changu; ni nani aliyempiga hiyo picha?, ni nani aliyekwenda kuishafisha?, alikuwa anawaza nini wakati alipokuwa anapiga hiyo picha?, alikuwa na malengo gani na hiyo picha? Hayo yalikuwa ni baadhi ya maswali machache ambayo sikuwa na majibu yake kwa wakati huo. Mtu pekee ambaye angeweza kunipa majibu ya maswali yangu yote hayo alikuwa ni Jennifer. Niliirudisha hiyo picha katika bahasha yake na nikaweka kwenye ‘tranka’ langu kisha nikafunga na kufuli. Sikuwa na utaratibu wa kufunga ‘tranka’ langu kwa kufuli lakini kwa kuwa wakati huo tranka langu lilibeba kitu kisicho cha kawaida nililazimika kufunga ili kuhakikisha kuna usalama wa kutosha.

Nilirudi tena kitandani kwangu huku kichwa kikiwa kizito kwa sababu ya mawazo tele juu ya zawadi ambayo Jennifer alikuwa amenipatia. Hata siku moja sikudhani kama Jennifer angeweza kufanya kitu cha namna ile, kilikuwa hakifanani kabisa na haiba yake ya nje. Tukio hilo lilifanya nizidi kukubaliana na mtazamo wa kuwa, kamwe usimhukumu mtu kwa kumtizama mwonekano wake wa nje. Akili za watu zina vitu vingi ambavyo ni ngumu kuvifahamu kwa kutizama tu.

Wakati nikiwa naendelea kufikiri kuhusu zawadi ya Jennifer, kuna kitu kilipita kwenye akili yangu na kufanya ninyanyuke na kukaa kitandani ili niweze kufikiri kwa usahihi zaidi. Akili yangu ilianza kuniambia kuwa huenda ile picha ilikuwa ni nafasi ya kipekee ya mimi kutimiza lengo langu la kumuweka Jennifer mbali na maisha yangu. Akili yangu ikachangamka, ikajenga hoja zenye nguvu ili kunishawishi, nami nikaonesha kushawishika. Nikaweka mikakati ya namna gani nitaitumia hiyo picha kumfukuza Jennifer mbali na mimi, na nikaona mikakati hiyo iko sahihi kwa asilimia mia moja. Sasa, ile picha iligeuka kuwa silaha ya maangamizi ya mahusiano yetu. Sikuwa na hata chembe ya kujali hisia zake. Nikajikuta natoa tabasamu kwa sababu matumaini yangu yaliyokufa sasa yalikuwa yanafufuka kwatika namna ya kipekee kabisa.

Nikiwa bado nina furaha juu ya ugunduzi wa fursa hiyo mpya, kuna onyo kali lilipita katika akili yangu. Kwa kuwa mbinu zote ambazo nilizitumia awali katika kujaribu kumfanya Jennifer awe mbali na mimi zilishindwa vibaya sana na kunigeukia mimi na kufanya mimi niwe mhanga wa mipango yangu mwenyewe, vipi kama mbinu ile pia ingeshindwa kutimiza malengo yangu? Hilo lilikuwa ni swali ambalo nilitakiwa kulijibu kabla sijapiga hatua ya kwanza ya mkakati wangu. Nilihitaji kuwa makini sana ili kuhakikisha mara ile kila kitu kinaenda kama ninavyotaka ili kuniepushia madhara ambayo yangeweza kunipata.

Kesho yake asubuhi tulendelea na ratiba kama kawaida, tulifanya usafi kisha tukaingia madarasani. Nilipokuwa darasani, muda mwingi nilikuwa namwangalia Jennifer, hata yeye alikuwa ananiangalia pia. Ni mara nyingi macho yetu yalikuwa yanakutana na mar azote Jennifer alishindwa kuhimili hali iliyokuwa inamfanya aangalie chini huku akiwa na tabasamu lilitawaliwa na aibu. Sijui Jennifer alikuwa anawaza nini kunihusu mimi, lakini mimi nilikuwa nawaza kuhusu yeye na zawadi yake. Niliendelea kuwa namtizama hali iliyofanya akili yangu isiwe makini kabisa na kile kilichokuwa kinaendelea darasani.

Dakika zilizidi kusogea, muda wa mapumziko ukafika. Tukaanza kutoka madarasani ili kwenda kupata chai. Nikiwa sijafika mbali na darasa letu, Jennifer iliniita, alikuwa mita kama kumi hivi kutoka nilipokuwa mimi. Nilisimama na kugeuka, nilimwona akija huku akiniangalia kwa kuibaiba huku akitabasamu pia. Nahisi alikuwa ananionea aibu kutokana na zawadi aliyonipa siku moja iliyopita.

“mambo” alinisalimia baada ya kunifikia.

“safi mzima madame?” nami pia nilimsabahi.

“mi mzima babaa,” alisema huku macho yake yakiwa kwangu. “barry, nambie.. umeipenda zawadi yangu?” aliniuliza. Niliangalia pembeni kama nilikuwa nafikira kitu kisha nikarudisha jicho langu kwake.

“sijui” nilijibu kwa kifupi. Nilimwona akishtuka kutokana na kauli yangu hiyo. Hiyo ilikuwa kauli ya kwanza katika mpango wangu, kauli iliyolenga kutengeneza kiini mahsusi kwa ajili ya kumfukuza Jennifer katika maisha yangu.

“hujui, unamaanisha nini barry?” aliuliza akiwa bado katika hali ya mshtuko. Nilifurahi kwa sababu niliona wazi dawa ilikuwa imeanza kuingia.

“sijajua kama nimeipenda au lah. Hadi sasa nina hisia mchanganyiko kuhusu hiyo zawadi yako. Nadhani kuna maswali unatakiwa unijibu ili niweze kuamua kuwa nitaipenda ama lah” niliongea pasipo kumwangalia. Wakati naongea hayo tulikuwa tumefika katika eneo ambalo njia za kwenda mabwenini kwetu zilikuwa zinagawanyika, hivyo hakuna namna ambavyo tungeweza kuendelea kuongea. Nilimtizama Jennifer, niliona wasiwasi wa dhahiri kabisa uliotanda katika uso wake. Kwa kuwa sikutaka kumvuruga mapema niliamua kumtoa wasiwasi “usiwaze sana madame, ni mambo ya kawaida tu” baada ya kusema hayo mimi nikaendelea na safari yangu kuelekea bwenini. Nilipiga hatua kadhaa nikageuka, nilimwona akiwa amesimama akiniangalia, sikujali sana, niliendelea na safari.

Baada ya kunywa chai tulianza kurudi tena madarasani kuendelea na vipindi. Lilikuwa ni jambo la kawaida kwa wanafunzi kusimama nje ya madarasa kupiga story mbili tatu hata kama kengele ya kuingia darasani ikiwa imeshagongwa. Nilipofika nje ya darasa nilikuta washkaji kadhaa wamesimama nje ya darasa wakipiga story nami nikaungana nao. Tulipiga story kidogo, mara nikasikia Jennifer akiniita. Nikageuka kuelekea sauti ilipotokea, alikuwa amesimama kwenye varanda ya darasa letu. Alionekana akiwa hana amani kabisa, ni wazi kauli yangu bado ilikuwa inamtesa. Moyoni mwangu nilikuwa na furaha kwa sababu niliona kuwa ushindi wangu haukuwa mbali.

“nambie” nilimsabahi kwa mara ya pili baada ya kufika alipokuwa.

“barry, nambie ukweli. Hujaipenda zawadi yangu?” aliniuliza Jennifer.

“nimeshakuwambia sijui kama sijaipenda au nimeipenda” nilimjibu huku nikizungusha macho yangu ili kuangalia kama kuna mtu alikuwa anafuatilia mazungumzo yetu.

“barry, mbona unanifanyia hivi lakini? Kama hujaipenda naomba unisamehe, mimi sikutarajia kama ungekuwa hivyo. Nilijua ungeipenda, sasa kama unasema hujui kama umeipenda au hujaipenda huoni kama unaniweka njia panda?” alisema Jennifer kwa sauti ya kubembeleza flani hivi.

“madame unajipa shida bure tu, we kaa na u’relax. Tutaongea, pengine nikaipenda, tena sana zaidi ambavyo mimi na wewe tunafikiria.ni swala la mua kidogo tu” Nilimjibu huku nikishika mkono kuashiria tulitakiwa kuingia darasani. Jennifer alikubali lakini alionekana wazi kuwa alikuwa amechanganyikiwa. Huo ulikuwa ni mwanzo tu, kulikuwa na mpango mkubwa zaidi niliokuwa nimeuandaa kwa ajili yake, nilikuwa nasubiri muda muafaka ufike ili nikamilishe nilichokuwa nakitaka.

Siku zilizidi kukata, Jennifer naye akazidi kunisumbua ili tuongee kuhusu dukuduku nililokuwa nalo kutokana zawadi yake aliyonipa. Sikuwa tayari kuongea nae kuhusu hilo kwa kuwa nilikuwa bado naandaa mpango mkakati wa kuhakikisha kuwa natumia hiyo picha kama silaha ya kutengana naye. Nilitaka siku ambayo ningepanga kuonana Jennifer kuongea kuhusu hilo jambo ndiyo iwe siku hiyo hiyo ambayo nitarusha kombora langu la maangamizi. Mpango ulikuwa tayari, kitu pekee kilichokuwa kinanichelewesha ni kuwa, nilihitaji kuwa na uhakika kuwa mpango ule hauleti madhara kwangu kama ilivyokuwa kwa mipango mingine ya hapo awali hivyo nilijitahidi kufikiri kuhusu mianya ambayo inaweza kusababisha matokeo nisiyoyataka na niifanyie kazi kabla sijaenda kuonana na jennifer.

Hatimaye siku ya ijumaa ikafika, siku mbayo ratiba ya masomo ilikuwa inaisha saa tano tu na kisha baada ya hapo kulifuatia vipindi vya dini. Baada ya vipindi vya dini ilifuata ratiba ya chakula cha mchana na baada ya hapo tulikuwa huru hadi siku inaisha. Kwa kuwa siku hiyo huwa ina muda mrefu wa kupumzika, nikaona kuwa ingekuwa ndiyo siku nzuri ya mimi kuongea na Jennifer kuhusu maswali yangu juu ya ile zawadi yake kwangu na pia, ndiyo siku niliyoiteua kwa ajili ya maangamizi ya mahusiano kati yetu. Japokuwa Jennifer alionyesha alikuwa na upendo wa dhati kwangu lakini sikujali, nilitaka kukata kila kitu kati yetu. Sababu kuu ya kufanya hivyo sikuwa nayo, ni vile tu mimi huhisi kukerwa kuwa karibu sana na wasichana. Siku hiyo ya ijumaa asubuhi nilimtaarifu Jennifer kuwa baada ya chakula cha mchana ningehitaji kuonana naye na nikamtajia eneo ambalo tulipaswa kukutana.

Baada ya chakula cha mchana, nilipumzika kidogo ili shibe itulie. Pia nilitumia muda huo kumwomba Mungu anisaidie ili mpango wangu uende kadri ya matakwa yangu. Japokuwa nililokuwa nimepaga kulifanya halikuwa jambo zuri lakini sikuwa na chaguo lingine, ilikuwa nifanye hivyo ili mimi niwe na amani katika moyo wangu. Nilipanga hoja kwa mtiririko mzuri ili nikifika nisikwamekwame. Nilijiridhisha kuwa kila kitu kilikuwa sawa, nikanyanyuka na kuanza kupiga hatua kuelekea eneo nililopanga tuonane na jennifer.

Nilipokaribia eneo la miadi nilimwona Jennifer akiwa ameshawasili tayari. Eneo hilo la miadi lilijilikana kama‘MAPRO’, kifupi cha neno Mazingira Project’ lilikuwa ni eneo ambalo lilitengwa maalum kuwa kitalu cha kuotesha miti na maua kwa ajili ya kuipanda pale shuleni. Kwa wakati huo hicho kitalu kilikuwa kama kimekufa kwa sababu miti na maua yaliyokuwa yameoteshwa yalikuwa yamekufa kwa kukosekana kwa usimamizi mzuri. Nje ya kitalu hicho kulikuwa na karo la maji ambalo lilitumka kutunzia maji kwa ajili ya kumwagilia miti na maua hayo, lakini kwa wakati huo karo hilo halikuwa na maji bali mawe, makaratasi, vipande vya miti na matakataka mengine na wanafunzi tukawa tunameligeuza kama kijiwe cha kupigia story, pia ndipo Jennifer alikuwa amekaa akinisubiri. Nilichagua eneo hilo kwa lilikuwa limejificha hivyo isingekuwa rahisi kuonekana na watu wengine.

Nilizidi kupiga hatua kusogea alipokuwa Jennifer huku nikimtazama machoni ili niweze kusoma hisia zake kabla hata hatujaanza mazungumzo. Nilipomtizama, uso wake ulionyesha wazi alikuwa na huzuni kubwa ndani yake. nilijikuta namsikitikia kwa sababu kwa kile nilichokuwa nimepanga kukifanya siku hiyo ni wazi angekuwa na huzuni mara dufu. Nilianza kuhisi hisia za huruma juu yake lakini nilijiapiza kuwa sikupaswa kurudi nyuma hata kitokee nini.

Nilimsalimia, akapokea kinyonge. Nikakaa pembeni yake upande wake wa kulia huku nikifikiria ni kwa namna gani ningeanza. Kabla sijaanza Jennifer akaanza kulalamika.

“mbona umechelewa sana, mi nimekaa nimekusubiri hadi nimechoka” alilalamika Jennifer kwa sauti ya kudeka. Pia huzuri ilizidi kujionyesha katika sauti yao. Laiti kama angejua ni nini nilikuwa nimempangia wala asingethubutu kunilalamikia na kunidekea hivyo, lakini kwa kuwa wakati huo ulikuwa bado nikaamua kumjibu kistaarabu.

“samahani madame, nilikuwa na nguo chache za kufua.” nilisema kwa sauti iliyojaa unyenyekevu. Sikutaka yeye astuke mapema kuhusu dhamiri yangu juu yake.

“mi sipendi bwana” Jennifer alizidi kulalamika. Sikuwa na haja ya kuendelea kusikiliza wala kujibu malalamiko yake hivyo nikaona nilitakiwa kuingia kwenye kiini cha kutaniko letu kwa haraka sana. Nilitaka kumaliza mchezo mapema kabisa niondoke na pointi tatu muhimu.

“pole madame, tatizo hili halitokaa lijirudie tena. Nakuahidi” niliposema kuwa ‘tatizo hili halitokaa lijirudie tena’ nilikuwa nasema kutoka moyoni kwa kuwa siku hiyo ndiyo ingekuwa siku ya mwisho mimi kuongea na Jennifer, kwa hiyo nisingeweza kuchelewa katika miadi kwa kuwa kusingekuwa na miadi yoyote kati yetu tena. Kama yeye alidhani nilimaanisha kuwa siku zijazo ningekuwa nawahi kwenye miadi, alikuwa anakosea sana ila niliamini angeelewa dakika chache zilizokuwa zinafuata.

“sawa” alinijibu huku akiniangalia. Macho yake yalikuwa yanaongea kitu Fulani, yaliomba nimutoe kwenye mtanziko aliokuwa nao lakini hata hivyo maamuzi ya mwisho nilikuwa nayo mimi. Kwa kuwa nilikuwa tayari nimepanga kila kitu, nilianza kutiririka kidogo kidogo.

“madame, leo nimekuita ili tujadili kuhusu kitu kimoja ambacho nimekuwa nikikifikiria kwa muda wa wiki nzima. Tangu nilipopata ile zawadi yako, kuna maswali mengi sana ambayo yamekuwa yakizunguka kwenye kichwa changu. Na maswali yangu haya yanatokana na ile zawadi uliyonipa wiki mapema wiki hii. Kwa hiyo nakuomba uyajibu maswali yangu kwa uaminifu mkubwa ili uweze kunisaidia kuelewa ni nini hasa ulilenga kukiwasilisha kwangu. Na inabidi ukumbuke kuwa majibu yako ndiyo yatafanya mimi niipende ama lah” Niliongea huku nikimtazama usoni, alikuwa bado akiwa katika hisia ile ile, hisia ya unyonge na huzuni. Nikaanza kwa kumuuliza swali la kwanza huku macho yangu yakiwa kwake. “swali la kwanza, ni nani aliyekupiga ile picha?”

Jennifer aliangalia chini, akalamba midomo yake kichovu huku akinyanyua kichwa chake kuniangalia, na mimi sikukwepesha macho, niliendelea kumwangalia kwa macho makavu pasipo kuyapepesa.

“ile picha alinipiga rafiki yangu” alijibu Jennifer akiwa bado ananiangalia usoni.

“wa kike au wa kiume?” niliuliza swali la pili.

“wa kike” alijibu pasipo kupoteza muda

“ni kamera ya nani ilitumika kupiga hiyo picha” nilimuuliza swali la tatu huku macho yangu yakiwa bado yako kwake.

“tulitumia kamera ya simu, simu ya dada yangu” alijibu huku akionyesha kuwa alikuwa ameanza kuchanganyikiwa kutokana na ina ya maswali yangu. Ni wazi hakutaarajia kukumbana na maswali ya aina ile.

“kwa hiyo dada yako anakubali simu yake ibebe picha chafu za aina ile? Halafu na ni nani aliyeenda kuisaficha?” niliuliza mwaswali mawili mfululizo huku sauti yangu ikianza kuwa ya ukali.

“barry, mbona hivi lakini? Mimi nilipiga hiyo picha kisha tukaihamiisha kwenye memory card yangu kisha huyo rafiki yangu ndiye aliyeenda kusafisha.” Jennifer aliongea kwa sauti kulalamika lakini sikujali chochote kuhusu yeye.

“aisee, kwa hiyo picha kama hiyo unapeleka kwa mtu akaisafishe na wewe unajisikia kawaida tu! Hivi lengo la kupiga hiyo picha lilikuwa ni nini labda maana bado sielewi elewi?”

“nilipiga ili nikuletee wewe sasa kosa langu ni nini hapo? Lakini kama wewe hujaipenda naomba unisamehe tu barry.”

“kwa ajili yangu!? Kwa hiyo katika zawadi zoote duniani ukaona hiyo ndiyo zawadi ambayo itanifaa sio?” nilimuuliza kwa sauti ambayo ilikuwa ni ya ukali wa dhahiri kabisa. Nilimwona Jennifer akizidi kuchanganyikiwa huku macho yake yakianza kulengwa na machozi. Sikujali chochote, Zaidi nilianza kuwa na furaha maana nilianza kuyaona mafanikio ya matendo yangu.

“barry naomba unisamehe kama kufanya hivyo nimekukosea. Mimi sikuwa na nia ya kufanya ufikirie vibaya. Barry niamini ninachokwambia. Mimi nilidhani ungeifurahia. Barry naomba unisamehe. Pengine unadhani hiyo picha alinipiga mvulana mwingine, hapana barry. Mimi siwezi kufanya hivyo.” alisema Jennifer huku sauti yake ikiambatana na kilio kwa mbali. Baada ya kumwona akiwa katia hali hiyo nilizidi kupata nguvu ya kukandamiza misumari zaidi.

“Samahani kama hili swali litafanya ujisikie vibaya, kwa kuzingatia hiki ulichokifanya, bila kujali hiyo picha ilipigwa na nani, kwa malengo yapi nakadhalika nakadhalika, ni ipi tofauti yako wewe na kahaba?” nilimuuliza kwa sauti ya utulivu huku nikimwangalia. Jennifer aliyekuwa ameanza kutoa kwikwi za kilio alinyamaza ghafla huku akiniangalia kwa mshangao. Ni wazi hakuwa ametarajia kukutana na swali la aina hiyo. Alizidi kukaa kimya huku akiniangalia kwa mshangao. “naakuuliza wewe, ni tofauti gani uliyonayo wewe na kahaba?” nilirudia kumuuliza swali lile kwa kuwa niliona alikuwa kimya.

“barry, unaongea nini wewe? Barry unanifananisha mimi na kahaba!” aliongea kwa sauti ya juu kidogo tofauti na ile ambayo tulikuwa tunaongea mwanzo.

“kwa hiyo unaongea kwa kupayuka ili iweje? Nimekuuliza swali wewe unapayuka” niliongea huku uso wangu na sauti yangu vikiwa vimetawaliwa na ujasiri na hasira. Tayari nilikuwa nimeanza kuingia kwenye lengo kuu la mimi kumwita pale.

“barry, kwa nini unanifanyia hivi lakini. Hivi ni hiyo picha niliyokupa au kuna kitu kingine nyuma ha hili?” aliuliza Jennifer huku machozi yakianza kutitirika. Nilipomwona akiwa katika hali hiyo nilizidi kuwa na furaha. Swali alilouliza lilikuwa na mantiki kubwa lakini nisingeweza kulijibu kwa ufasaha kwa sababu kama ningelijibu vyema hilo swali, ningepoteza nafasi ya kutimiza azma yangu. Hivyo nikaamua kuendelea kutolea kauli za kumshusha thamani.

“kwa hiyo kulalamika hivyo kutakusaidia nini?, wewe jibu swali langu.” Niliongea huku nikiwa nimemkazia macho. Jennifer alionekaana asingeweza kujibu swali hilo kwa kuwa alikuwa anatoa kwikwi za kilio kwa chinichini. Baada ya kuliona hilo nikaamua kuhitimisha kile kilichokuwakichwani mwangu. “kusema ule ukweli, nimepitia matendo yako yote tangu tuwe katika mahusiano, ki ukweli Napata shida sana kukutofautisha wewe na wale ambao wanajiuza mabarabarani, labda tofauti yako na wao ni kuwa wewe unavaa sare za shule na wao wanavaa wanachojisikia. Ukiacha hayo, matendo yote mengine mnafanana.” Niliongea huku nikimtazama kwa jicho kavu ili kuonyesha kuwa sikuwa natania hata kidogo. Kauli hiyo haikuwa nzuri kabisa kwa Jennifer ikizingatiwa jinsi Jennifer alivyojitoa kwa ajili yangu kipindi chote cha mahusiano yetu lakini sikuwa na namna nyingine ya kutimiza lengo langu.

“barry, nimekukosea nini barry hadi unitamkie maneno makali hivyo? Kwa hiyo mimi kufanya mambo yote ili kukuridhisha wewe haya ndiyo malipo yake?” alisema Jennifer huku akiwa analia. Kwa hali ilivyokuwa nilianza kuona pale hapakuwa sehemu salama kuendelea kuwapo kwa sababu kama watu wangemuona Jennifer akilia wangetaka kujua ni nini kilikuwa kinamliza hivyo mpango wangu wote ungeharibika nap engine ningeingia matatizoni. Hivyo nilitakiwa kukamilisha kila kitu kwa haraka ili nijiondokee zangu eneo hilo.

“msichana anayejiheshimu hawezi kuvua nguo na kugongwa machakani huko, mwanamke anayejiheshimu hawezi kupiga picha ya utupu na kumpa mtu kama zawadi.” Niliongea kwa sauti ya msisitizo.

“barry, inamaana mara hii ushasahau kuwa wewe ndiye uliyelazimisha tufanye mapenzi kwa kuniambia kuwa kama nisingeruhusu uniguse ungeiacha! Kwa ajili ya kulinda mapenzi yetu nikaamua kutimiza ulichotaka na leo unaniita Malaya!? Barry kweli” kauli hii ya Jennifer ilitoka kwa hisia kali sana. Na pia alikuwa sahihi kwa alichokuwa anakisema, ni mimi niliyelazimisha tufanye mapenzi kama njia ya kumwacha lakini yeye akaaumua kukubali kwa sababu alikuwa anapenda mahusiano yetu yaendelee. Nilihisi nafsi yangu inanisuta kwa kile nilichokuwa nakifanya, lakini sikuwa na jinsi, ilinibidi kuzidi kusonga mbele.

“nilikwambia vile ili kupina ni kiasi gani unauthamini mwili wako. Kwa hiyo wewe unaweza kujidhalilisha kwa ajili ya kumfurahisha mtu mwingine. Ni makahaba pekee ndiyo wanafanya kama ulivyofanya wewe, wanagongwa na yeyote, popote kwa ajili ya pesa. Kama ungekuwa unajiheshimu ungekubali mahusiano yavunjike lakini thamani yako ibaki, hivyo ndivyo wasichana wanaojiheshimu hufanya. Wewe si kati ya wale wanaojiheshimu” niliongea kwa kujiamini kama vile nilikuwa namaanisha nilichokuwa nakiongea. Ile kauli ilimfanya Jennifer azidishe majonzi, ilikuwa ni kauli mbaya sana kumwambia. Jennifer alitaka kuongea lakini alishidwa, kilio kilimuelemea zaidi. “kwa hiyo unadhani ukilia itasaidia nini? Mara nyingi watu waovu hujaribu kutumia machozi ya uongo ili kuhadaa watu, chozi lako la uongo haliwezi kunikamata mimi” niliendelea kupigilia misumari mizito mizito.

“barry, nashukuru. Kama haya ndiyo malipo ya upendo wangu kwako, nashukuru sana. Mimi nilikubali kwenda kinyume na matakwa yangu ili tu nitimize mahitaji yako nikiamini utakuwa wa furaha kwa sababu niliamini kuwa furaha yako ndiyo furaha yangu. Nikafanya vitu vilivyo kinyume na maadili kwa ajili yako lakini vyote hivi vimenigeukia mimi na unatamka waziwazi kuwa mimi ni Malaya, sijiheshimu! Yaani unanifananisha na wanawake wasio na mbele wala nyuma kisa tu mimi nilifanya kile ulichokipenda wewe! Nashukuru sana barry.” Aliongea Jennifer akijikaza asilie ila bado kilio kilio kiliambatana na maneno yake. Jennifer aliongea kwa hisia kali sana.

“Wewe sema vile unavyojisikia kusema ila naomba unisikilize kwa makini. Hayo yoote niliyoyasema hayakuwa lengo kuu la mimi kutaka kuonana na wewe. Lengo kuu la mimi kukuita hapa ni kukutaarifu kuwa mimi na wewe uhusiano wetu umeishia leo, sasa hivi. Siwezi kuwa katika mahusiano na msichana asiyejiheshimu, siwezi kuwa na mahusiano na msichana Malaya kama wewe. Unatoa picha ya utupu kama zawadi, je kabla yangu ni wangapi umewapa picha za aina ile kama zawadi?, na ni wangapi utawapa baada yangu? Ni aibu kuwa na msichana kama wewe” nilimwambia Jennifer ambaye wakati huo alikuwa akili kwa sauti ya chinichini. Kwa upande wangu sikuwa nimemaliza bado, hivyo niliendelea “na ili kuwenga nguvu zaidi katika hilo, nakutaka kuwa uishi kama vile hujawahi kunifahamu kabisa. Sitaki mazoea ya aina yoyote na wewe. Sihitaji salamu yako, sihitaji chochote kutoka kwako. Kaa mbali na mimi kadri ya unavyoweza. Mimi sio mchafu kama ulivyo wewe. Na kama ikitokea siku ukathubutu kunyanyua domo lako kuongea na mimi ama kujaribu kujiweka karibu na mimi hakika utajuta kuzaliwa. Si unakumbuka nina picha yako eeeh, utaikuta inaning’inia pale notice board. Na haitokuwa moja, zitakuwa nyingi nyingi ili kila mtu aweze kuuona ukahaba wako. Nadhani tumeelewana. Unaweza kuendelea na maisha yako uliyoyazoea” nilihitimisha kisha nikaanza kuondoka eneo hilo huku nikimwacha Jennifer akiwa katika huzuni na kilio. Sikujali chochote kuhusu yeye, nilichojali ni malengo yangu yatimie tu.

Nilipiga hatua kama tatu nikaona Jennifer ananishika kunizuia nisiondoke huku akilalamika nimsamehe. Kitendo kile kilinipandisha sana hasira nikajikuta namfokea.

“hebu niachie” nilisema kwa ukali bila kugeuka.

“sikuachii barry, sikuachii” alisema huku akilia. Nilizidi kukereka. Nilizungusha macho kuona kama kulikuwa na watu wanatuona, hakukuwa na watu. Niligeuka nikakamata mikono yake na kuitoa kisha nikamsukuma. Jennifer alipepesuka na kwenda kujigonga kwenye karo.

“usinisogelee nitakuzaba makofi mjinga wewe, usitafutie ‘sanspesheni’ ijumaa hii” niliongea huku nikiwa nimemnyoshea kidole. Jennifer alibaki amesimama kwenye karo akiniagalia huku akilia. Niligeuka na kuanza kuondoka eneo hilo.

Nikiwa njiani kuelekea mbenini nikawa najishangaa ni kwa nilikuwa mkali vile pasipo sababu za msingi. Sikuwa na sababu za msingi kumfukuza Jennifer katika maisha yangu, sikuwa na sababu za msingi za kudhalilisha kiasi kile, sikuwa na sababu za msingi kutendea vile. Ni vile tu huwa nakereka kuwa karibu sana na wasichana. Kuna hisia za kujilaumu zilikuwa zinachipua lakini kwa kuwa ilikuwa imeshatokea nakaona isiwe shida, itajilikana mbele kwa mbele.

Nilifika mbwenini, nikajichanganya na marafiki zangu, tukapiga story za hapa na pale, masaa yakazidi kukatika. Jioni ilifika tukala chakula kisha tukaingia madarasani kwa ajili ya kujisomea. Nilipoingia darasani sikumwona Jennifer darasani, hali hii ilifanya nianze kujisikia maumivu ndani ya nafsi yangu. Ki ukweli kabisa sikupaswa kumtendea vile Jennifer kwa kuwa hakuwa ametenda kosa lolote kwangu. Tatizo langu la kuchukia kuwa karibu sana na wasichana ndilo lililosababisha hayo yote. Sikuwa na uwezo wa kuji’control, hisia za kumchukia msichana zinaponijia naweza kufanya kitu chochote ili tu niwe mbali naye.

Nikiwa bado na mawazo ndani ya kichwa change, nilifunua meza yangu kuchukua madaftari ili nijisomee, lakini macho yangu yakakutana na kitu kilichokuwa kigeni. Kulikuwa na bahasha ndogo iliyokuwa imepachikwa kwenye moja ya daftari langu lililokuwa juu kabisa. Bahasha ile ilipachikwa kwa katika namna ambayo nusu yake ilikuwa inaonekana. Bahasha yenyewe ilionekana kunona sana kwa maana ya kwamba huenda ilikuwa imebeba vitu vingi tofauti na uwezo wake. Niliichomoa, nikaishika mkononi, nikaoboyezabonyeza ili ijue kulikuwa na nini ambacho kiliifanya bahasha ile itune kiasi kile, lakini nilishindwa kung’amua kwa haraka.

Nilitaka nitangaze kuwa kama kuna mtu alikuwa ameisahau lakini nikaona ni vyema nikaona kilichomo ndani kwanza, na kwa kuwa nilikuta imechomekwa kwenye daftari langu ilifanya nihisi huenda ilikuwa ni ya kwangu. Nikajaribu kuifungua, ilikuwa ‘sealed’ nikasita kidogo kuendelea kuifungua. Nikatulia na kufikiri kidogo kama niifungue ama niachane nayo kwanza. Baada ya kufikiri kwa muda nikapitisha maamuzi ya kuifungua, nikaingiza mkono kutoa kilichokuwa ndani, ilikuwa leso, tena mpya kabisa. Niligundua kuwa leso ilikuwa mpya kwa sababu ilitoa harufu Fulani ya upya upya, nadhani utakuwa umenielewa. Nikaangalia ndani ya bahasha ili kuona kama kulikuwa na vitu vingine vilivyosalia. Kweli, kulikuwa na vitu vingine ndani ya bahasha ukiachana na ile leso ambayo nilikuwa nimeshaitoa.

Itaendelea…..
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom