Hadithi: Maisha yangu nyuma ya pazia jeusi

Hadithi: Maisha yangu nyuma ya pazia jeusi

MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 20

Ilipoishia

Nikiwa katikati ya kilio mara nikasikia mtu akiita kutoka dirishani. Niligeuka kwa hamaki kubwa kuangalia alikuwa ni nani. Lahaula..! alikuwa ni mlinzi mkuu wa shule.

“unafanya nini huku peke yako? Eeh?” alisema kwa ukali. Mwili ulizidi kuishiwa nguvu. Nilikuwa katikati ya majonzi lakini hili nalo lilikuwa ni tatizo jipya tena. Hakika siwezi kukisahau kipindi hiki katika siku zite ya maisha yangu. Ni kipindi ambacho moyo wangu ulibeba mzingo wa maumivu na huzini kupita kiasi.

Nikiwa bado sijui ni nini nifaye, nilisikia mlinzi akifoka tena.

“we mwanafunzi nakuomba hivyo hivyo ulivyo nyanyuka uje hapa.” Kauli hii ilikuwa ni msiba mwingine kwangu. Kwa hakika nilijua kuwa ile siri iliyokuwa imejificha nyuma ya kifo cha Jennifer ingeenda kufichuka punde.

Endelea…..

Nilikuwa katika kipindi cha majuto na uchungu mkali kwa kufanya jenifer aamue kujiua kwa sababu yangu na wakati bado jeraha hili likiwa bichi kabisa kuna jeraha lingine lilikuwa linaningojea. Kilikuwa ni kipindi kigumu sana kwangu.

Nilibaki nimetoa macho nikimwangalia mlinzi aliyekuwa ananiangalia kupitia dirishani nikiwa sijui ni lipi la kufanya.

“hivi husikii ninachokwambia? Nakwambia njoo haraka sana. Beba na hivyo ulivyovishika” mlinzi alizidi kusisitiza kwa sauti ya ukali.

Kulingana na tukio lililokuwa limetokea usiku ule pale shuleni, jambo dogo tu lingeweza kufanya uhisiwe vibaya. Na kwa kuwa mimi nilikua msababishi mkuu wa Jennifer kufikia maamuzi ya kujitoa uhai, kitendo cha mimi kukutwa darasani usiku nikilia huku nikiwa nimeshika vithibitisho vya uhusika wangu, hivi kwa pamoja vingeweza kusababisha mimi kutiliwa shaka na kugundulika kuwa mimi ndiye msababishi wa yote, jambo ambalo lingekuwa na madhara makubwa sana kwangu, wazazi wangu na hata wazazi wa Jennifer. hivyo japokuwa nilikuwa katika hali ya kuchanganyikiwa lakini nilitakiwa kufanya kila njia ili tu vitu hivyo visiweze kuonekana.

Mlinzi alizidi kuniamrisha nitoke nje haraka sana bila kuacha kitu chochote nilichokuwa nimeshika. Japokuwa nilikuwa katika wakati mguu, ilinilazimu kufikiri vema ili nisiweze kuingia katika matatizo makubwa zaidi. nikaamua kuwa nisinyanyuke kutoka nje. Mlinzi aliendelea kuniamuru nitoke lakini mimi sikutii, niliendelea kukaa.

Mlinzi alipoona kuwa sinyanyuki alianza kupiga hatua kuingia darasani. Na mimi nikaona hiyo ndiyo nafasi pekee ya kuficha ushahidi. Nilisubiri alipofika katika ukuta unaotenganisha dirisha na dirisha sehemu ambayo yeye hawezi kuniona na mimi siwezi kumwona, nikachukua ile picha na barua kisha kwa kasi ya aina yake nikanyanyua mkono na kuvitupa nje ya darasa kupitia dirishani lililokuwa jinani yangu kisha nikaendelea kukaa vile vile kama nilivyokuwa nimekaa awali. Milizi aliingia ndani ya darasa huku akiwa sura ya ukali ulio dhahiri kabisa.

“nakuuliza unafanya nini humu peke yako usiku huu?” alisema huku akininyoshea kirungu chake. Nilimwangalia huku nikijaribu kujikausha ili nisionekane kuwa nilikuwa nalia.

“babu, mimi nilikuwa nimekuja kuchukua daftari tu” nilijitetea huku sauti yangu ikionyesha wazi nilikuwa nimetoka kulia muda sio mrefu.

“daftari la kazi gani usiku huu, ninyi si mmetangaziwa kuwa mnatakiwa kuwa mabwenini muda huu. Halafu nimekuona tangu muda unalia huku umeshika karatasi. Hebu nionyeshe hiyo karatasi”

“babu, kwenye kulia sikatai…ila hilo la kushika karatasi hapana. Unatakuwa uliona vibaya. Nilikuwa nimeshika daftari” niliongea huku nikionyesha daftari lililokuwa juu ya meza.

“kwa hiyo unanifanya mimi sina akili sio? Nimekuona muda mrefu sana umeshika kitu kama barua hivi unakiangalia huku unalia. Bila shaka wewe utakuwa unajua kilicho nyuma ya Yule msichana kujinyonga” alisema kwa sauti ya juu na ukali ili kunitisha.

“nini unataka kusema we mzee, kuwa mimi ndiye niliyemnyonga Jennifer sivyo…nipeleke polisi basi. Watu tuna majonzi, tunaamua kukaa sehemu zenye upweke ili tutulize akili na kupunguza uchungu. Wewe unakuja na mambo yako ya ajabu hapa” niliongea huku nikiambatanisha na kilio. Sikulia ili kufanya Yule mlinzi anione sina hatia, bali nililia kwa hisia za kweli juu ya kuondoka kwa Jennifer. Kilio kilikuwa cha kweli kwa asilimia zote.

“we mtoto unanijibu jeuri mimi! Nakuuliza unanijibu jeuri?” aliuliza mlizi kwa sauti ya ukali sana. Ni wazi alikuwa amekereka na majibu yangu hivyo nikaamua kukaa kimya ili nisikuze mambo zaidi. “ haya nyanyuka haraka” alisema baada ya kuona sijibu kitu. Nilipsimama alianza kunipekua. Alinipekuwa kwenye mifuko yote ya suruali, hakuambulia chochote. Hakuridhika, akaanza kupekua kwenye meza yangu, aliiona ile leso lakini hakuitilia maanani. Akaendelea na kupekua meza za jirani lakini pia hakupata chochote cha kuthibitisha madai yake. alipoona amekosa pa kunikamatia alisogea pale nilipokuwa nimesimama kisha akaongea kwa sauti ya chini;

“nenda bwenini, ila usidhani umeshinda katika hili. Bado nina sababu nyingi za kukutilia shaka juu ya tukio la Yule binti kujinyonga. Nafikiri kesho tutakutana kituo cha polisi” alisema Yule mlinzi kisha akaniamuru niende bwenini haraka sana.

Nilishukuru angalau kwa kupata nafasi ya kuliepuka hilo japo kwa muda kidogo. Nilianza kupiga hatua kutoka nje ya darasa huku akili yangu ikiwa inawaza juu ya vile vitu nilivyovitupa nje kupitia dirishani. Vilikuwa ni vitu vilivyobeba ushahidi wote juu ya kifo cha Jennifer. Japo katika kesi kama ile ya kujiua nisingekuwa na hatia lakini ni wazi kama vitu hivyo vingeonekana kwa watu, jamii inayonizunguka ingenitazama kwa jicho baya sana, hasa wanafamilia wa Jennifer. Hivyo nilikuwa natoka nje ya darasa nikifikiria ni vipi kama vingepeperushwa na upepo na kwenda mahali ambapo mimi siwezi kuvipata na vikatua katika mikono ya watu wengine? Nilikuwa natamani sana niende nikavichukue muda ule ule ila nilikuwa nahofia kuonekana na mlinzi. Hivyo nikapitisha uamuzi kuwa nienda bwenini nikakae kwa muda kisha niende tena kwenda kuvichukua.

Nilifika bwenini na kukuta wanafunzi wengine katika mabweni yote wakiwa macho wakiongea mambo tofauti tofauti kuhusu tukio ambalo lilikuwa limetokea. Hali ile ilinifanya nizidi kuumia ndani ya nafsi yangu kwa sababu kuwa mimi ndiye nilikuwa chanzo yote hayo. Ama kwa hakika mzigo niliokuwa nao nafsini mwangu ulikuwa mzito sana.

Niliendelea kupiga hatua za kinyonge nikikaribia chumba nilichokuwa nalala. Nikafika ndani ya chumba na kuwakuta wanafunzi wenzangu wakijadili kifo cha Jennifer.

“barry ulikuwa wapi wewe?” lilikuwa swali la kwanza kutoka kwa mwanafunzi mwenzangu baada tu ya mimi kuingia mule chumbani, na wanafunzi wengine nao walitulia na kuniangalia mimi. Ni kama vile walikuwa wanahisi kuwa mimi nafahamu chochote kuhusu tukio hilo. Kwa hali niliyokuwa nayo nisingeweza kuongea chochote na kama ningethubutu basi ningeweza kuharibu kila kitu. Sikutaka watu wajue hadithi iliyokuwa kati yetu kiasi ya kumfanya Jennifer afikie maamuzi ya kujiua. Hivyo sikujibu lolote, nilipanda zangu kitandani na kujifunika shuka mwili mzima.

Japokuwa niliamua kuwa kimya, lakini wanachumba wenzangu waliendelea kuongea kuhusu tukio hilo. Wengi wao walionyesha kutaka kusikia chochote kutoka kwangu kwa maana hadi umauti unamkuta Jennifer, mimi ndiye niliyekuwa mtu wake wa karibu, hapakuwa na siri katika hilo. Lakini mimi sikutaka kuongea kitu, nilibaki kimya ndani ya shuka huku nikiugulia maumivu.

Mimi kupanda kitandani ni kama nilikuwa nimefika eneo la kumkumbuka Jennifer, nilikumbuka siku ya kwanza kufika shule na kukuta wavulana wenzangu walimwongelea kiasi nikashikwa na shauku ya kumfahamu, nikakumbuka siku ya kwanza kumwona alipokuwa akijibu swali, nikakumbuka migogororo yote ambayo tulipitia kwa pamoja, nikakumbuka jinsi tulivyopatana, nikakumbuka jitihada zangu za kujiweka mbali na yeye ambazo zilishindwa na kufanya tudondokee penzini, penzi ambalo lilikuwa la upande mmoja. Yote hayo yakaja kuhitimishwa kuwa kwa wakati huo Jennifer hakuwa nasi tena. Yalikuwa ni majuto makubwa sana kwangu.

Mawazo lukuki yaliendelea kupita kwenye kichwa changu huku nikisubiri watu wengine walale kisha niende kuangalia kama ningeweza kuzipata zipata picha na ile barua. Nilihofu kutoka ikiwa wengine wangali macho kwani kufanya hivyo kungefanya nitiliwe shaka. Nao wanachumba walikuwa kama wanajua ni nini nilikuwa nawaza na hivyo wakaamua kunikomoa, waliongea kwa muda mrefu sana kiasi nikawa natamani niwaambie walale. Ila niliamua kujivika roho ya uvumilivu ili nisiharibu mambo.

Baada ya muda mrefu sana, kukawa kimya. nikatoa kichwa nje ya shuka ili kuhakikisha kuwa wote wamelala, kweli..wote walionekana kuwa wamelala. Hivyo nikaona huo ndiyo ulikuwa wakati wangu wa kutoka kwenda kuvitafuta vile vitu nilivyovitupa nje. Kwa taratibu sana ili nisisikike, nilinyanyuka kitandani na kushuka na kisha kwa mtindo wa kunyata nikatoka nje ya chumba na kuelekea lilipo darasa letu. Nilikuwa natembea kwa tahadhani kubwa ili nisionekane na watu hasa Yule mlinzi kwa maana kama angeniona tena nazurura usiku ingekuwa kesi nyingine.

Nilifanikiwa kufika nyuma ya darasa letu kwa upande wa nje kwenye usawa wa dirisha ambalo nililitumia kuvirusha vile vitu nje. Niliangalia pale chini ila sikuweza kuona chochote. Mapigo ya moyo yalianza kunienda mbio, akili ikaanza kuvurugika zaidi. nilianza kuangalia kwa papara maeneo ya jirani na pale lakini sikuweza kuona chochote zaidi ya makaratasi ya madaftari ambayo yalikuwa yamezagaa zagaa.

“au Yule mlinzi amepita huku na kuviona…ahh, mbona mambo ya kis***e haya dah” nilijikuta naropoka kwa sauti yenye kusikika vyema huku ikiambatana na kilio. Yaani ilikuwa ni matatizo juu ya matazito. Na kama ingekuwa hivyo kuwa Yule mlinzi aliiona ile barua na picha na kuvichukua, basi habari yangu ingekuwa imeishia hapo. Kila mtu angejua kuwa mimi ndiye niliyefanya Jennifer ajiue. Je, ni wapi ningeificha sura yangu?

Niliendelea kutafuta katika maeneo yote yaliyokuwa jirani, sikuwa najali tena kuonekana na mlinzi au mtu yeyote Yule. Kitu pekee nilichokuwa najali ni niipate barua na picha, basi. Kadri muda ulivyokuwa unaenda, jitahada zangu zilionekana kugonga mwamba. Nikakaa chini huku nikimlaumu Mungu ni kwanini aliamua kunipitisha katika matatizo mengi katika usiku ule tu mmoja.

Nikiwa katika hali ya kukata tamaa niliona kitu kama karatasi kikipeperushwa na upepo. Sikujishughulisha kukifutilia kwa maana katika eneo hilo kulikuwa na makatarasi mengi ya aina hiyo. Karatasi hiyo ilipeperuka na kwenda kunasa kwenye maua yaliyokuwa jirani nami. Akili yangu akinisukuma kwenda kukiangalia pengine muujiza ungetokea. Kwa kujivuta nikanyanyuka na kwenda kukiangalia. Niliinama na kukiokota. Sikuamini macho yangu, ilikuwa ni barua ya Jennifer.

“asante Mungu” nilijikuta naongea pasipo kujielewa. Akili ikachangamka kidogo, nikaanza kuangaza mcho tena kutafuta picha ambayo nayo niliiona muda kidogo baadaye katika ameneo jirani na yale nilipoiokota barua.

*********

“kuna mengi saa yalitokea baada ya hapo ila kwa ufupi hicho ndicho nilitaka ukifahamu” niliongea huku nikiwa nimetazama mbele nikiangalia mawimbi ya bahari yalivyokuwa yanapiga ufuoni.

"pole barry...inasikitisha sana. sikuwahi kujua kuwa ulikuwa umekutwa na tukio kubwa namna hii." alisema ingrid huku akiweka mkono wake mgongoni kwangu kama ishara ya kunifariji...japokuwa hata yeye alikuwa ni mwenye huzuni muda huo.

"ingrid...hakuna kipindi ambacho kilikuwa kigumu kwangu kama kile, na sidhani kama kitakuja kutokea kingine kukizidi. Huwa najihisi mkosaji sana kila nikilikumbuka tukio hili. Ni kweli jennifer alikuwa na mapungufu yake lakini hakustahili kile nilichokuwa namfanyia. Nimekuwa nikisema RIP kila ninapokumbuka kuondoka kwake..lakini h huwa simaanishi Rest In Peace..bali huwa namaanisha Return If Possible...nataka kutubu mbele yake..nataka kumpa thamani yake aliyostahili japo kwa mara moja tu.” Niliongea kisha nikatulia kuvuta pumzi, kisha nikaendelea.

"baada ya mazishii ya Jennifer maisha yangu pale shuleni yalikuwa magumu sana. Kila nilipokuwa naona kiti na meza aliyokuwa akiitumia Jennifer nilikuwa nakosa amani kabisa. Japo kilichotokea kilikuwa ni siri yangu na yeye, lakini minong’ono kunihusu ilikuwa ni mingi sana. Minong’ono hii ilinifanya nizidi kuwa na majuto maana vingi vilivykuwa vinasemwa vilikuwa vya ukweli. Maisha yangu yote yalitawaliwa na huzuni na majuto. Lakini siku zote, majuto ni mjukuu. Kwa kweli nilishindwa kuendelea na shule, nikaamua kuacha ili angalau nikae mbali na eneo ambalo lilikuwa linanikumbusha machungu kila ninapokuwapo. Wazazi walishangazwa na uamuzi wangu na kunilazimisha kwa nguvu nirudi shule lakini nilikataa kata kata. Sikutaka tena kusikia kitu kinaitwa shule katika maisha yangu. niliona bora tu niendelee kukaa nyumbani au nitokomee mahali pasipojulikana kuliko kwenda shule. baada ya kunisisitiza sana hatimaye alishindwa na kuniacha tu." Niliendelea kumsimulia Ingrid huku macho yangu yakiwa yanatazama baharini.

"barry, pole sana..." alisema kwa sauti ya huzuni.

"kutoka siku ile Jennifer alipofariki, niliapa kuwa jennifer ndiye alikuwa mke wangu halali kwa maisha yangu yote..niliamua kuitunza heshima yake...nawaogopa wasichana..nawahofia sana..kila ninapopata hisia za kumpenda yeyote ghafla kumbukumbu za tukio la jennifer hunirudia na kufanya nikose matamanio ya kuwa na msichana maishani mwangu. ingrid, give me up....acha niendelee kuugua na hili maana sitaki tena kuja kutokewa na mengine ambayo sitoweza kuyahimili. hili lililonipata linatosha. niache tu mimi niwe rafiki yako na nakuahidi nitakuwa rafiki mzuri kupata kutokea kwako, lakini suala la mapenzi kati yetu achana nalo. Acha niendelee kubaki na Jennifer wangu. Nimekwambia haya yote nikitegemea kuwa utanielewa." nilimaliza kuongea.

"barry nimekuelewa..na pole sana kwako pia I'm very sory kwa jennifer, may her soul rest in peace. barry, naingiwa na wasiwasi kuendelea kukupenda kutokana na hiki ulichoniambia leo lakini naamini ulijifunza mengi. Mimi naamini kuwa unapokosea sana ndipo unapojifunza sana. Sidhani kama bado utaweza kufanya yale uliyokuwa ukimfanyia jennifer kwa kuwa tayari unajua matokeo yake yanaweza kuwa ni nini. Pia unahitaji mtu wa kukurudisha kisaikolojia katika hali yako ya zamani..japokuwa unaweza kuwa unahisi upo sawa lakini ni lazima kuna vitu vitakuwa haviko sawa. Unahitaji mtu wa kukuliwaza..barry hivi haujisikii faraja wakati ambao ulikuwa ukikaa na kukumbuka kumbukumbu hii mbaya uutumie kuwa na mimi pembeni yako?, amini nakwambia hautokaa ujutie kuwa namimi. Barry, nakupenda sana. pia huenda uliyafanya yale kwa sababu jennifer alikuwa akikutendea vibaya nyakati za mwanzoni..lakini vipi kuhusu mimi, nilishawahi kukukosea chochote?..eeh eti barry. jennifer alikufa kwa ajili yako basi acha niishi nawe badala yake.. hata kama ukitaka kuniita jennifer ni sawa tu, barry. please nakuomba sana...nipe muda nijaribu kukuonyesha uhalisi wa mapenzi yangu kwako, nikikushindwa nitaondoka zangu kwa amani lakini nipe nafasi kwanza" alisema ingrid kwa sauti ya mahaba mazito.

Nilianza kuhisi kama damu ilikuwa inapanda na kuja kujaa kifuani. Nikajikuta napandwa na hasira sana maana sasa huu ulikuwa ni usumbufu ulikuwa unavuka mipaka yote. Nilikuwa kila siku namwambia kuwa isingewezekana mimi na yeye kuwa katika mahusiano lakini akawa mgumu kuelewa. Nikaamua kuumpa hadithi ile kati yangu na jennifer nikiamini kuwa huenda angeelewa kwa nini nilikuwa sitaki kuwa na yeye lakini ilikuwa ni kama sikufanya kitu. Nilikuwa nimetumia muda mwingi kujieleza nikitarajia angenielewa na kuniacha huru lakini alikuwa bado ameng'ang'ana na mimi tu. Nilianza kuhisi ananifanyia makusudi. Nilikasirika sana.

Nikiwa katika hali ya huzuni baada ya kujikumbusha kifo cha jennifer na hasira za kukasirishwa na ukichwa ngumu wa Ingrid, nilijikuta nanyanyuka na nikamkata ingrid. kisha nikamnyanyua na kumkwida, mishipa yangu ya damu ilikuwa imevimba kwa hasira, macho yakitoa mchozi. nilianza kumuongelesha ingrid huku nikimtikisatikisa.

"ingrid, una kichaa..eti nakuuliza una kichaa?"

"barry..unataka kunipiga kisa nakwambia hisia zangu..barry wewe ni mtu wa ina gani usiyeelewa" alisema kwa sauti ya kelele iliyoambatana na kilio Fulani hivi.

"kila siku nakwambia kuwa haiwezekani lakini wewe unga'ang'ana tu...huoni watu wengine hadi usumbuane na mimi tu. Ni mimi ndo ndiye mwenye m**o hapa duniani? eeh" nilisema huku nikiwa bado nikemkwida kwa hasira zaidi ya mwanzoni. ingrid alikaa kimya lakini alikuwa akitoa kilio kwa chinichini. Nikamwachia kwa kumsukuma, akapepesuka na kudondoka kwenye mchanga, sikujali chochote, niligeuka na kuanza kuondoka.

"barry...this is too much...niambie tu kama wewe ni hanithi nijue...mwanaume aliyekamilika hawezi kufanya unayoyafanya. usitake kuleta visingizio.. na nina wasiwasi na hii hadithi yako uliyonisimulia, inawezekana kuwa ni ya uongo. Umeamua kutunga uongo ili kuficha uhanithi wako. hakuna mtu anaitwa jennifer uliwahi kuwa naye..wewe ni muongo. Barry wewe ni joka la kibisa, kwenda zako ms***e wewe" ilikuwa ni sauti ya ingrid akinitamkia maneno yale. Sikuwahi kufikiri kama ingetokea siku Ingrid angenitamkia maneno kama yale. ingrid alikuwa amevuka mipaka...alikuwa amevuka mipaka kwa ambayo kila mwanamme huiheshimu na kuilinda. nilijikuta nageuka kisha nikaaza kumfuata ingrid alipokuwa amekaa.

Nilifika nikamkamata na kumyanyua huku nikiwa nahema kwa hasira.

“unasemaje wewe Malaya mmoja? Mimi ni hanithi! Mimi ni ms***e sio!” niliongea kwa sauti ya chini lakini iliyoshiba hasira kali.

“ndiyo, we ms***e tu. Huna lolote. Unaleta usanii eti ‘jennifer, Jennifer’” aliongea Ingrid kwa kujiamini huku hiyo ‘jennifer’ alitamka kwa kubana pua. Sijui hizi akili alizitoa wapi. Kwa muda ule nilisahau kila kitu kizuri tulichokuwa tumewahi kufanya na yeye. hata kile chakula kitamu alichoniletea siku ile ya kwanza kumuona sikukikumbuka tena. kwa muda ule ingrid alikuwa ni adui yangu namba moja. Bila hata ya kujiuliza mara mbili, nilimtandika ngumi nzito ya shavuni iliyosababisha adondoke chini.

Itaendelea…
 
MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 20

Ilipoishia

Nikiwa katikati ya kilio mara nikasikia mtu akiita kutoka dirishani. Niligeuka kwa hamaki kubwa kuangalia alikuwa ni nani. Lahaula..! alikuwa ni mlinzi mkuu wa shule.

“unafanya nini huku peke yako? Eeh?” alisema kwa ukali. Mwili ulizidi kuishiwa nguvu. Nilikuwa katikati ya majonzi lakini hili nalo lilikuwa ni tatizo jipya tena. Hakika siwezi kukisahau kipindi hiki katika siku zite ya maisha yangu. Ni kipindi ambacho moyo wangu ulibeba mzingo wa maumivu na huzini kupita kiasi.

Nikiwa bado sijui ni nini nifaye, nilisikia mlinzi akifoka tena.

“we mwanafunzi nakuomba hivyo hivyo ulivyo nyanyuka uje hapa.” Kauli hii ilikuwa ni msiba mwingine kwangu. Kwa hakika nilijua kuwa ile siri iliyokuwa imejificha nyuma ya kifo cha Jennifer ingeenda kufichuka punde.

Endelea…..

Nilikuwa katika kipindi cha majuto na uchungu mkali kwa kufanya jenifer aamue kujiua kwa sababu yangu na wakati bado jeraha hili likiwa bichi kabisa kuna jeraha lingine lilikuwa linaningojea. Kilikuwa ni kipindi kigumu sana kwangu.

Nilibaki nimetoa macho nikimwangalia mlinzi aliyekuwa ananiangalia kupitia dirishani nikiwa sijui ni lipi la kufanya.

“hivi husikii ninachokwambia? Nakwambia njoo haraka sana. Beba na hivyo ulivyovishika” mlinzi alizidi kusisitiza kwa sauti ya ukali.

Kulingana na tukio lililokuwa limetokea usiku ule pale shuleni, jambo dogo tu lingeweza kufanya uhisiwe vibaya. Na kwa kuwa mimi nilikua msababishi mkuu wa Jennifer kufikia maamuzi ya kujitoa uhai, kitendo cha mimi kukutwa darasani usiku nikilia huku nikiwa nimeshika vithibitisho vya uhusika wangu, hivi kwa pamoja vingeweza kusababisha mimi kutiliwa shaka na kugundulika kuwa mimi ndiye msababishi wa yote, jambo ambalo lingekuwa na madhara makubwa sana kwangu, wazazi wangu na hata wazazi wa Jennifer. hivyo japokuwa nilikuwa katika hali ya kuchanganyikiwa lakini nilitakiwa kufanya kila njia ili tu vitu hivyo visiweze kuonekana.

Mlinzi alizidi kuniamrisha nitoke nje haraka sana bila kuacha kitu chochote nilichokuwa nimeshika. Japokuwa nilikuwa katika wakati mguu, ilinilazimu kufikiri vema ili nisiweze kuingia katika matatizo makubwa zaidi. nikaamua kuwa nisinyanyuke kutoka nje. Mlinzi aliendelea kuniamuru nitoke lakini mimi sikutii, niliendelea kukaa.

Mlinzi alipoona kuwa sinyanyuki alianza kupiga hatua kuingia darasani. Na mimi nikaona hiyo ndiyo nafasi pekee ya kuficha ushahidi. Nilisubiri alipofika katika ukuta unaotenganisha dirisha na dirisha sehemu ambayo yeye hawezi kuniona na mimi siwezi kumwona, nikachukua ile picha na barua kisha kwa kasi ya aina yake nikanyanyua mkono na kuvitupa nje ya darasa kupitia dirishani lililokuwa jinani yangu kisha nikaendelea kukaa vile vile kama nilivyokuwa nimekaa awali. Milizi aliingia ndani ya darasa huku akiwa sura ya ukali ulio dhahiri kabisa.

“nakuuliza unafanya nini humu peke yako usiku huu?” alisema huku akininyoshea kirungu chake. Nilimwangalia huku nikijaribu kujikausha ili nisionekane kuwa nilikuwa nalia.

“babu, mimi nilikuwa nimekuja kuchukua daftari tu” nilijitetea huku sauti yangu ikionyesha wazi nilikuwa nimetoka kulia muda sio mrefu.

“daftari la kazi gani usiku huu, ninyi si mmetangaziwa kuwa mnatakiwa kuwa mabwenini muda huu. Halafu nimekuona tangu muda unalia huku umeshika karatasi. Hebu nionyeshe hiyo karatasi”

“babu, kwenye kulia sikatai…ila hilo la kushika karatasi hapana. Unatakuwa uliona vibaya. Nilikuwa nimeshika daftari” niliongea huku nikionyesha daftari lililokuwa juu ya meza.

“kwa hiyo unanifanya mimi sina akili sio? Nimekuona muda mrefu sana umeshika kitu kama barua hivi unakiangalia huku unalia. Bila shaka wewe utakuwa unajua kilicho nyuma ya Yule msichana kujinyonga” alisema kwa sauti ya juu na ukali ili kunitisha.

“nini unataka kusema we mzee, kuwa mimi ndiye niliyemnyonga Jennifer sivyo…nipeleke polisi basi. Watu tuna majonzi, tunaamua kukaa sehemu zenye upweke ili tutulize akili na kupunguza uchungu. Wewe unakuja na mambo yako ya ajabu hapa” niliongea huku nikiambatanisha na kilio. Sikulia ili kufanya Yule mlinzi anione sina hatia, bali nililia kwa hisia za kweli juu ya kuondoka kwa Jennifer. Kilio kilikuwa cha kweli kwa asilimia zote.

“we mtoto unanijibu jeuri mimi! Nakuuliza unanijibu jeuri?” aliuliza mlizi kwa sauti ya ukali sana. Ni wazi alikuwa amekereka na majibu yangu hivyo nikaamua kukaa kimya ili nisikuze mambo zaidi. “ haya nyanyuka haraka” alisema baada ya kuona sijibu kitu. Nilipsimama alianza kunipekua. Alinipekuwa kwenye mifuko yote ya suruali, hakuambulia chochote. Hakuridhika, akaanza kupekua kwenye meza yangu, aliiona ile leso lakini hakuitilia maanani. Akaendelea na kupekua meza za jirani lakini pia hakupata chochote cha kuthibitisha madai yake. alipoona amekosa pa kunikamatia alisogea pale nilipokuwa nimesimama kisha akaongea kwa sauti ya chini;

“nenda bwenini, ila usidhani umeshinda katika hili. Bado nina sababu nyingi za kukutilia shaka juu ya tukio la Yule binti kujinyonga. Nafikiri kesho tutakutana kituo cha polisi” alisema Yule mlinzi kisha akaniamuru niende bwenini haraka sana.

Nilishukuru angalau kwa kupata nafasi ya kuliepuka hilo japo kwa muda kidogo. Nilianza kupiga hatua kutoka nje ya darasa huku akili yangu ikiwa inawaza juu ya vile vitu nilivyovitupa nje kupitia dirishani. Vilikuwa ni vitu vilivyobeba ushahidi wote juu ya kifo cha Jennifer. Japo katika kesi kama ile ya kujiua nisingekuwa na hatia lakini ni wazi kama vitu hivyo vingeonekana kwa watu, jamii inayonizunguka ingenitazama kwa jicho baya sana, hasa wanafamilia wa Jennifer. Hivyo nilikuwa natoka nje ya darasa nikifikiria ni vipi kama vingepeperushwa na upepo na kwenda mahali ambapo mimi siwezi kuvipata na vikatua katika mikono ya watu wengine? Nilikuwa natamani sana niende nikavichukue muda ule ule ila nilikuwa nahofia kuonekana na mlinzi. Hivyo nikapitisha uamuzi kuwa nienda bwenini nikakae kwa muda kisha niende tena kwenda kuvichukua.

Nilifika bwenini na kukuta wanafunzi wengine katika mabweni yote wakiwa macho wakiongea mambo tofauti tofauti kuhusu tukio ambalo lilikuwa limetokea. Hali ile ilinifanya nizidi kuumia ndani ya nafsi yangu kwa sababu kuwa mimi ndiye nilikuwa chanzo yote hayo. Ama kwa hakika mzigo niliokuwa nao nafsini mwangu ulikuwa mzito sana.

Niliendelea kupiga hatua za kinyonge nikikaribia chumba nilichokuwa nalala. Nikafika ndani ya chumba na kuwakuta wanafunzi wenzangu wakijadili kifo cha Jennifer.

“barry ulikuwa wapi wewe?” lilikuwa swali la kwanza kutoka kwa mwanafunzi mwenzangu baada tu ya mimi kuingia mule chumbani, na wanafunzi wengine nao walitulia na kuniangalia mimi. Ni kama vile walikuwa wanahisi kuwa mimi nafahamu chochote kuhusu tukio hilo. Kwa hali niliyokuwa nayo nisingeweza kuongea chochote na kama ningethubutu basi ningeweza kuharibu kila kitu. Sikutaka watu wajue hadithi iliyokuwa kati yetu kiasi ya kumfanya Jennifer afikie maamuzi ya kujiua. Hivyo sikujibu lolote, nilipanda zangu kitandani na kujifunika shuka mwili mzima.

Japokuwa niliamua kuwa kimya, lakini wanachumba wenzangu waliendelea kuongea kuhusu tukio hilo. Wengi wao walionyesha kutaka kusikia chochote kutoka kwangu kwa maana hadi umauti unamkuta Jennifer, mimi ndiye niliyekuwa mtu wake wa karibu, hapakuwa na siri katika hilo. Lakini mimi sikutaka kuongea kitu, nilibaki kimya ndani ya shuka huku nikiugulia maumivu.

Mimi kupanda kitandani ni kama nilikuwa nimefika eneo la kumkumbuka Jennifer, nilikumbuka siku ya kwanza kufika shule na kukuta wavulana wenzangu walimwongelea kiasi nikashikwa na shauku ya kumfahamu, nikakumbuka siku ya kwanza kumwona alipokuwa akijibu swali, nikakumbuka migogororo yote ambayo tulipitia kwa pamoja, nikakumbuka jinsi tulivyopatana, nikakumbuka jitihada zangu za kujiweka mbali na yeye ambazo zilishindwa na kufanya tudondokee penzini, penzi ambalo lilikuwa la upande mmoja. Yote hayo yakaja kuhitimishwa kuwa kwa wakati huo Jennifer hakuwa nasi tena. Yalikuwa ni majuto makubwa sana kwangu.

Mawazo lukuki yaliendelea kupita kwenye kichwa changu huku nikisubiri watu wengine walale kisha niende kuangalia kama ningeweza kuzipata zipata picha na ile barua. Nilihofu kutoka ikiwa wengine wangali macho kwani kufanya hivyo kungefanya nitiliwe shaka. Nao wanachumba walikuwa kama wanajua ni nini nilikuwa nawaza na hivyo wakaamua kunikomoa, waliongea kwa muda mrefu sana kiasi nikawa natamani niwaambie walale. Ila niliamua kujivika roho ya uvumilivu ili nisiharibu mambo.

Baada ya muda mrefu sana, kukawa kimya. nikatoa kichwa nje ya shuka ili kuhakikisha kuwa wote wamelala, kweli..wote walionekana kuwa wamelala. Hivyo nikaona huo ndiyo ulikuwa wakati wangu wa kutoka kwenda kuvitafuta vile vitu nilivyovitupa nje. Kwa taratibu sana ili nisisikike, nilinyanyuka kitandani na kushuka na kisha kwa mtindo wa kunyata nikatoka nje ya chumba na kuelekea lilipo darasa letu. Nilikuwa natembea kwa tahadhani kubwa ili nisionekane na watu hasa Yule mlinzi kwa maana kama angeniona tena nazurura usiku ingekuwa kesi nyingine.

Nilifanikiwa kufika nyuma ya darasa letu kwa upande wa nje kwenye usawa wa dirisha ambalo nililitumia kuvirusha vile vitu nje. Niliangalia pale chini ila sikuweza kuona chochote. Mapigo ya moyo yalianza kunienda mbio, akili ikaanza kuvurugika zaidi. nilianza kuangalia kwa papara maeneo ya jirani na pale lakini sikuweza kuona chochote zaidi ya makaratasi ya madaftari ambayo yalikuwa yamezagaa zagaa.

“au Yule mlinzi amepita huku na kuviona…ahh, mbona mambo ya kis***e haya dah” nilijikuta naropoka kwa sauti yenye kusikika vyema huku ikiambatana na kilio. Yaani ilikuwa ni matatizo juu ya matazito. Na kama ingekuwa hivyo kuwa Yule mlinzi aliiona ile barua na picha na kuvichukua, basi habari yangu ingekuwa imeishia hapo. Kila mtu angejua kuwa mimi ndiye niliyefanya Jennifer ajiue. Je, ni wapi ningeificha sura yangu?

Niliendelea kutafuta katika maeneo yote yaliyokuwa jirani, sikuwa najali tena kuonekana na mlinzi au mtu yeyote Yule. Kitu pekee nilichokuwa najali ni niipate barua na picha, basi. Kadri muda ulivyokuwa unaenda, jitahada zangu zilionekana kugonga mwamba. Nikakaa chini huku nikimlaumu Mungu ni kwanini aliamua kunipitisha katika matatizo mengi katika usiku ule tu mmoja.

Nikiwa katika hali ya kukata tamaa niliona kitu kama karatasi kikipeperushwa na upepo. Sikujishughulisha kukifutilia kwa maana katika eneo hilo kulikuwa na makatarasi mengi ya aina hiyo. Karatasi hiyo ilipeperuka na kwenda kunasa kwenye maua yaliyokuwa jirani nami. Akili yangu akinisukuma kwenda kukiangalia pengine muujiza ungetokea. Kwa kujivuta nikanyanyuka na kwenda kukiangalia. Niliinama na kukiokota. Sikuamini macho yangu, ilikuwa ni barua ya Jennifer.

“asante Mungu” nilijikuta naongea pasipo kujielewa. Akili ikachangamka kidogo, nikaanza kuangaza mcho tena kutafuta picha ambayo nayo niliiona muda kidogo baadaye katika ameneo jirani na yale nilipoiokota barua.

*********

“kuna mengi saa yalitokea baada ya hapo ila kwa ufupi hicho ndicho nilitaka ukifahamu” niliongea huku nikiwa nimetazama mbele nikiangalia mawimbi ya bahari yalivyokuwa yanapiga ufuoni.

"pole barry...inasikitisha sana. sikuwahi kujua kuwa ulikuwa umekutwa na tukio kubwa namna hii." alisema ingrid huku akiweka mkono wake mgongoni kwangu kama ishara ya kunifariji...japokuwa hata yeye alikuwa ni mwenye huzuni muda huo.

"ingrid...hakuna kipindi ambacho kilikuwa kigumu kwangu kama kile, na sidhani kama kitakuja kutokea kingine kukizidi. Huwa najihisi mkosaji sana kila nikilikumbuka tukio hili. Ni kweli jennifer alikuwa na mapungufu yake lakini hakustahili kile nilichokuwa namfanyia. Nimekuwa nikisema RIP kila ninapokumbuka kuondoka kwake..lakini h huwa simaanishi Rest In Peace..bali huwa namaanisha Return If Possible...nataka kutubu mbele yake..nataka kumpa thamani yake aliyostahili japo kwa mara moja tu.” Niliongea kisha nikatulia kuvuta pumzi, kisha nikaendelea.

"baada ya mazishii ya Jennifer maisha yangu pale shuleni yalikuwa magumu sana. Kila nilipokuwa naona kiti na meza aliyokuwa akiitumia Jennifer nilikuwa nakosa amani kabisa. Japo kilichotokea kilikuwa ni siri yangu na yeye, lakini minong’ono kunihusu ilikuwa ni mingi sana. Minong’ono hii ilinifanya nizidi kuwa na majuto maana vingi vilivykuwa vinasemwa vilikuwa vya ukweli. Maisha yangu yote yalitawaliwa na huzuni na majuto. Lakini siku zote, majuto ni mjukuu. Kwa kweli nilishindwa kuendelea na shule, nikaamua kuacha ili angalau nikae mbali na eneo ambalo lilikuwa linanikumbusha machungu kila ninapokuwapo. Wazazi walishangazwa na uamuzi wangu na kunilazimisha kwa nguvu nirudi shule lakini nilikataa kata kata. Sikutaka tena kusikia kitu kinaitwa shule katika maisha yangu. niliona bora tu niendelee kukaa nyumbani au nitokomee mahali pasipojulikana kuliko kwenda shule. baada ya kunisisitiza sana hatimaye alishindwa na kuniacha tu." Niliendelea kumsimulia Ingrid huku macho yangu yakiwa yanatazama baharini.

"barry, pole sana..." alisema kwa sauti ya huzuni.

"kutoka siku ile Jennifer alipofariki, niliapa kuwa jennifer ndiye alikuwa mke wangu halali kwa maisha yangu yote..niliamua kuitunza heshima yake...nawaogopa wasichana..nawahofia sana..kila ninapopata hisia za kumpenda yeyote ghafla kumbukumbu za tukio la jennifer hunirudia na kufanya nikose matamanio ya kuwa na msichana maishani mwangu. ingrid, give me up....acha niendelee kuugua na hili maana sitaki tena kuja kutokewa na mengine ambayo sitoweza kuyahimili. hili lililonipata linatosha. niache tu mimi niwe rafiki yako na nakuahidi nitakuwa rafiki mzuri kupata kutokea kwako, lakini suala la mapenzi kati yetu achana nalo. Acha niendelee kubaki na Jennifer wangu. Nimekwambia haya yote nikitegemea kuwa utanielewa." nilimaliza kuongea.

"barry nimekuelewa..na pole sana kwako pia I'm very sory kwa jennifer, may her soul rest in peace. barry, naingiwa na wasiwasi kuendelea kukupenda kutokana na hiki ulichoniambia leo lakini naamini ulijifunza mengi. Mimi naamini kuwa unapokosea sana ndipo unapojifunza sana. Sidhani kama bado utaweza kufanya yale uliyokuwa ukimfanyia jennifer kwa kuwa tayari unajua matokeo yake yanaweza kuwa ni nini. Pia unahitaji mtu wa kukurudisha kisaikolojia katika hali yako ya zamani..japokuwa unaweza kuwa unahisi upo sawa lakini ni lazima kuna vitu vitakuwa haviko sawa. Unahitaji mtu wa kukuliwaza..barry hivi haujisikii faraja wakati ambao ulikuwa ukikaa na kukumbuka kumbukumbu hii mbaya uutumie kuwa na mimi pembeni yako?, amini nakwambia hautokaa ujutie kuwa namimi. Barry, nakupenda sana. pia huenda uliyafanya yale kwa sababu jennifer alikuwa akikutendea vibaya nyakati za mwanzoni..lakini vipi kuhusu mimi, nilishawahi kukukosea chochote?..eeh eti barry. jennifer alikufa kwa ajili yako basi acha niishi nawe badala yake.. hata kama ukitaka kuniita jennifer ni sawa tu, barry. please nakuomba sana...nipe muda nijaribu kukuonyesha uhalisi wa mapenzi yangu kwako, nikikushindwa nitaondoka zangu kwa amani lakini nipe nafasi kwanza" alisema ingrid kwa sauti ya mahaba mazito.

Nilianza kuhisi kama damu ilikuwa inapanda na kuja kujaa kifuani. Nikajikuta napandwa na hasira sana maana sasa huu ulikuwa ni usumbufu ulikuwa unavuka mipaka yote. Nilikuwa kila siku namwambia kuwa isingewezekana mimi na yeye kuwa katika mahusiano lakini akawa mgumu kuelewa. Nikaamua kuumpa hadithi ile kati yangu na jennifer nikiamini kuwa huenda angeelewa kwa nini nilikuwa sitaki kuwa na yeye lakini ilikuwa ni kama sikufanya kitu. Nilikuwa nimetumia muda mwingi kujieleza nikitarajia angenielewa na kuniacha huru lakini alikuwa bado ameng'ang'ana na mimi tu. Nilianza kuhisi ananifanyia makusudi. Nilikasirika sana.

Nikiwa katika hali ya huzuni baada ya kujikumbusha kifo cha jennifer na hasira za kukasirishwa na ukichwa ngumu wa Ingrid, nilijikuta nanyanyuka na nikamkata ingrid. kisha nikamnyanyua na kumkwida, mishipa yangu ya damu ilikuwa imevimba kwa hasira, macho yakitoa mchozi. nilianza kumuongelesha ingrid huku nikimtikisatikisa.

"ingrid, una kichaa..eti nakuuliza una kichaa?"

"barry..unataka kunipiga kisa nakwambia hisia zangu..barry wewe ni mtu wa ina gani usiyeelewa" alisema kwa sauti ya kelele iliyoambatana na kilio Fulani hivi.

"kila siku nakwambia kuwa haiwezekani lakini wewe unga'ang'ana tu...huoni watu wengine hadi usumbuane na mimi tu. Ni mimi ndo ndiye mwenye m**o hapa duniani? eeh" nilisema huku nikiwa bado nikemkwida kwa hasira zaidi ya mwanzoni. ingrid alikaa kimya lakini alikuwa akitoa kilio kwa chinichini. Nikamwachia kwa kumsukuma, akapepesuka na kudondoka kwenye mchanga, sikujali chochote, niligeuka na kuanza kuondoka.

"barry...this is too much...niambie tu kama wewe ni hanithi nijue...mwanaume aliyekamilika hawezi kufanya unayoyafanya. usitake kuleta visingizio.. na nina wasiwasi na hii hadithi yako uliyonisimulia, inawezekana kuwa ni ya uongo. Umeamua kutunga uongo ili kuficha uhanithi wako. hakuna mtu anaitwa jennifer uliwahi kuwa naye..wewe ni muongo. Barry wewe ni joka la kibisa, kwenda zako ms***e wewe" ilikuwa ni sauti ya ingrid akinitamkia maneno yale. Sikuwahi kufikiri kama ingetokea siku Ingrid angenitamkia maneno kama yale. ingrid alikuwa amevuka mipaka...alikuwa amevuka mipaka kwa ambayo kila mwanamme huiheshimu na kuilinda. nilijikuta nageuka kisha nikaaza kumfuata ingrid alipokuwa amekaa.

Nilifika nikamkamata na kumyanyua huku nikiwa nahema kwa hasira.

“unasemaje wewe Malaya mmoja? Mimi ni hanithi! Mimi ni ms***e sio!” niliongea kwa sauti ya chini lakini iliyoshiba hasira kali.

“ndiyo, we ms***e tu. Huna lolote. Unaleta usanii eti ‘jennifer, Jennifer’” aliongea Ingrid kwa kujiamini huku hiyo ‘jennifer’ alitamka kwa kubana pua. Sijui hizi akili alizitoa wapi. Kwa muda ule nilisahau kila kitu kizuri tulichokuwa tumewahi kufanya na yeye. hata kile chakula kitamu alichoniletea siku ile ya kwanza kumuona sikukikumbuka tena. kwa muda ule ingrid alikuwa ni adui yangu namba moja. Bila hata ya kujiuliza mara mbili, nilimtandika ngumi nzito ya shavuni iliyosababisha adondoke chini.

Itaendelea…
Ohooo!!!
 
MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 21

Ilipoishia….

“unasemaje wewe Malaya mmoja? Mimi ni hanithi! Mimi ni ms***e sio!” niliongea kwa sauti ya chini lakini iliyoshiba hasira kali.

“ndiyo, we ms***e tu. Huna lolote. Unaleta usanii eti ‘jennifer, Jennifer’” aliongea Ingrid kwa kujiamini huku hiyo ‘jennifer’ alitamka kwa kubana pua. Sijui hizi akili alizitoa wapi. Kwa muda ule nilisahau kila kitu kizuri tulichokuwa tumewahi kufanya na yeye. hata kile chakula kitamu alichoniletea siku ile ya kwanza kumuona sikukikumbuka tena. kwa muda ule ingrid alikuwa ni adui yangu namba moja. Bila hata ya kujiuliza mara mbili, nilimtandika ngumi nzito ya shavuni iliyosababisha adondoke chini.

Endelea…

Ingrid akiwa chini alitoa kelele za maumivu huku akitokwa na msururu wa maneno mengi makali. Nilitaka nimfuate hapo alipo chini niendelee kumshushia vitasa lakini niliona hiyo ngumi moja ilikuwa inamtosha sana kwani kama ningeongeza kipigo kidogo tu angeumia sana na yangezuka makubwa.

Ingrid alisimama huku akiendelea kunitukana. Watu waliokuwa wamekaa katika maeneo mbalimbali ufukweni hapo walianza kusogea kutaka kujua ni nini kilikuwa kimetokea kati yetu.

“broo kuna nini mbona tena ugomvi sehemu kama hizi?” aliuliza jamaa mmoja ambaye alifika mapema pale tulipokuwa tumesimama.

“usiwaze sana kaka, ni mambo madogo madogo tu ya kushindwa kuelewana. Ila amani ipo” nilimjibu kwa sauti ya chini ili kuonyesha kuwa hakukuwa na tatizo kubwa sana japokuwa kwa ndani nilikuwa nawaka hasira mno.

“amani gani unayoizungumzia ms***e wewe. Kwenda zako huko. Unanipiga mimi halafu unasema kuna amani? Inaonekana wewe umezoea kuua watu sio, njoo uniue na mimi basi mbwa wewe, njoo.” Alisema Ingrid huku akijifutafuta mchanga kwenye mwili wake alioupata baada ya kudondoka. Maneno aliyoyazungumza yalifanya nizidi kupandwa na hasira, ilinibidi nitumie nguvu kubwa kuikataza nafsi yangu ambayo ilikuwa inaniamrisha nikachakaze Ingrid vibaya sana. Nilimwangalia Yule jamaa na watu wengine ambao walikuwa wamefika kama ishara ya kuwaonyesha ni nani alikuwa mkorofi kati yangu mimi na Ingrid.

“dada, taratibu basi. Mmekuja huku vizuri cha kutoleana matusi kinatoka wapi.” Alisema dada mmoja ambaye alifika mahala pale kujionea kilichokuwa kinaendelea.

“matusi hayo kwiiio..! mdomo wangu, usinipangie cha kusema. Kat***we mbele huko” yalikuwa ni majibu ya Ingrid kwa huyo dada. Dada wa watu alibaki anatoa macho tu maana sidhani kama alitegemea kuwa angejibiwa vile. Kiukweli hata siku moja sikuwahi kuwaza kuwa Ingrid angekuwa na uwezo wa kutamka maneno makali kama yale. Jinsi alivyokuwa na uso wa upole, akimya wa wastani, ucheshi…ama kweli ni ngumu kujua tabia za mtu hadi ukae nae kwa muda mrefu. Kwa wakati ule nilikuwa nauona upande mwingine wa Ingrid ambao sikuwahi kudhani kama alikua nao.

“mh..mwaya tutoke hapa, tujije tukaitwa ushahidi bure” alisema dada mmoja akimwambia rafike yake wa kike ambaye alikuja naye pale.

Kwa jinsi hali ilivyokuwa niliona kuendelea kubaki pale ni kujisababishia matatizo yasiyokuwa ya lazima, hivyo niligeuka na kuanza kutembea kutoka katika eneo lile. Nilikuwa narudi geto kwangu. Maisha yanaweza kubadilika katika namna ambayo hukutarajia ndani ya sekunde chache tu. Fikiri, mimi na Ingrid tulieanda ufukweni pale kama marafiki wakubwa waliokuwa wanatafuta njia bora ya kushughulika na hisia za mapenzi ambazo zilikuwa zimeibuka kati yao lakini wakati ule mimi nilikuwa narudi pekeyangu huku kukiwa na ugomvi mkubwa kati yetu.

Huku nyuma Ingrid aiendelea kuporomosha maneno mazito lakini nilijitahidi kuisihi nafsi yangu isiyatilie maanani maneno yake hayo. Niliendelea kupiga hatua na hatimaye nilitoka kwenye eneo la ufukwe na kuingia mtaani. Nilienda moja kwa moja kwenye kituo cha daladala kilichokuwa jirani na pale na nikaungana na wasafiri wengine kusubiri magari ya kwenda kule ambako mimi nilikuwa naishi. Katika kipindi chote hiki nilikuwa na hisia za hasira na maumivu kwa pamoja. Nilikuwa na hasira kwa kitendo cha Ingrid kujifanya kichwa ngumu na kunitolea lugha chafu na nilikuwa maumivu kwa sababu ya kujikumbusha tukio la Jennifer ambalo ni tukio kila nikilikumbuka Napata maumivu sawa kabisa na yale niliyoyapata siku linatokea. Ki ufupi ni kuwa Ingrid alikuwa ameniharibia siku yangu.

Baada ya dakika kadhaa, gari la kuelekea eneo ninaloishi lilifika na kusimama kituoni. Kama kawaida konda akaanza kupiga makelele kutaja sehemu ambapo gari linaenda na kutaja vituo vya katikati ambapo gari hilo litapita. Tangu zamani huu utaratibu wa konda kupiga makelele kutaja vituo sijawahi kuuelewa kabisa. Huwa najiuliza ni kwa nini mtu utumie nguvu kupiga makelele wakati gari limeandikwa linafanya safari kutoka sehemu Fulani kwenda sehemu Fulani? Lakini pengine ndivyo tulivyozoea, kupigiana makelele bila sababu za msingi.

Basi mimi pamoja na watu wengine, kwa haraka tukaingia kwenye gari. Kwa kuwa ilikuwa ni jioni ilikuwa ni nadra sana kupata siti hivyo tukasimama. Muda kidogo gari iliondoka. Safari iliendelea huku gari likishusha na kupakia abiria kila kituo. Baada ya vituo kama vitatu hivi nilifanikiwa kupata siti. Nilikaa huku nikitafakari kile kilichokuwa kimetokea dakika chache ambazo zilikuwa zimepita. Nikajikuta nailaani hiyo siku, nikaona ni heri ningelala tu siku nzima kuliko huo mtoko nilioufanya ambao ulikuja kuharibu siku yangu.

Baada ya muda nilifika katika kituo ninachoshukia, nikampa konda hela yake kisha mi nikashuka. Nikaanza kutembea kuelekea geto kwangu. Hapakuwa mbali sana na pale kilipo kituo cha kushukia. Baada ya dakika chache, nilifika katika nyumba ambayo nilikuwa nimepanga. Niliingia ndani ya uzio wa nyumba nikielekea kilipokuwa chumba changu. Kwa pembeni upande ilipokuwa nyumba ya baba mwenye nyuma nilimwona mama yake Ingrid akiwa anakinga maji kwenye bomba lililokuwapo mle ndani. Nikaangalia chini kuzuia macho yangu yasikutane na yake, kwa kiasi Fulani nilikuwa nina hasira naye pia. Kwa nini azae mtoto ambaye anakosa heshima kiasi cha kunitukana matusi mazito mimi? Ni nini ilikuwa kazi yake kama mzazi? Japokuwa siku hiyo hatukuwa tumeonana kabisa, lakini niliamua kumpita bila kumsalimia.

“barry, mwanagu hujambo” ilikuwa ni sauti ya mama Ingrid baada ya mimi kuukaribia mlango wa chumba changu. Nilisimama huku nikiwa na mstuko uliochanganyikana na hasira. Mpango waku wa kumpita kimya kimya ulikuwa umefeli.

“sijambo shikamoo mama” nilimsalimia kishingo upande.

“marahaba, kwani mwenzio umemwacha wapi?” hili swali lilinistua sana kiasi nikapatwa na kigugumizi kulijibu.

“mwe…mwe..mwenzangu! na..nani?” niliuliza huku butwaa usoni mwangu ikiwa dhahiri kabisa.

“kwani wewe haukuwa na Ingrid?” nilizidi kustuka. ‘Ina maana mama Ingrid alikuwa anajua kuwa ningeenda kuonana na mwanane au Ingrid amempigia simu mama yake na kumweleza kilichotokea kati yetu?’ Hayo ndiyo maswali ambayo yalipita kichwani mwangu kwa haraka haraka. lakini sikuwa na muda wa kutosha kujaribu kutafuta majibu ya maswali hayo kwa sababu Mama Ingrid alikuwa anasubiri jibu la swali lake.

“aa…anhaa…ame..amesema anapitia kwa…kwa rafiki yake” nilimjibu. Sijui hili jibu lilitoka wapi, nilijikuta tu naropoka.

“huyu mtoto nae, ndio maana mi huwa sipendi atoke toke hovyo” alisema mama Ingrid. Nilishusha pumzi kwa kuvuka kile kiunzi. Niliingia ndani na kupitiliza moja kwa moja kujilaza kwenye kitanda, mawazo yote yakiwa kwa Ingrid na Jennifer.

Karibu wiki ilipita tangu mimi na Ingrid tulipokorofishana na Ingrid. Hali ilikuwa tulivu kama hakukutokea kitu chochote. Sikuitwa wala kuulizwa chochote na baba au mama yake Ingrid ama Ingrid mwenyewe. Hii ilinifanya nihisi kuwa pengine Ingrid aliwaficha wazazi wake tukio lililotokea kati yetu.

Japokuwa hali ilikuwa tulivu ila kulikuwa na badiliko moja kati yetu; mimi na Ingrid. Mawasiliano kati yetu yalikufa kabisa. hatukuwasiliana ana kwa ana au kwa simu. Hata tulipokuwa tunaonana tulikuwa tunapishana kama vile hatufahamiani. Na niliweza kuona chuki na hasira ya wazi kabisa aliyokuwa nayo Jennifer juu yangu, nami sikujali sana kwa kuwa kwa namna Fulani nilikuwa nimekwepa usumbufu. Maisha ya kazi kwenda mbele yalishika kasi.

Siku zilizidi kwenda na kupita. Lakini kadri ya siku zilivyokuwa zinasonga, nilianza kuhisi roho ya majuto juu ya kile nilichokuwa nimekitenda kwa Ingrid. Nikazikumbuka nyakati za furaha kati yetu, nikajiona nilikuwa mkosaji. Japokuwa hata Ingrid naye alikuwa na makosa lakini nilihisi kuwa sikuwa sahihi kufanya vile nilivyofanya. Nilianza kuhisi nilitakiwa kumwomba msamaha Ingrid. Ila ningemwombaje kama alionyesha wazi kuwa hakuwa akihitaji mazungumzo na mimi. Lakini niliamua kuwa nitatumia njia yoyote ile ili tu niutue mzigo wa majuto uliokuwa umenielemea.

Siku moja usiku wa saa nne, nikiwa nimejilaza kitandani nilifungua jumbe zangu na Ingrid ambazo tulitumiana kwa njia ya whatsapp. Nilijikuta natabasamu baada kuona emoji za vicheko na makopakopa ambazo Ingrid alikuwa anaitumia. Nikaangalia juu kabisa, alionekana kuwa alikuwa online dakika kama ishirini zilizokuwa zimepita. Nilibofya sehemu ya kuadika ujumbe, herufi zikatokea kwenye kioo, kazi ikabaki kwangu kuandika ujumbe niliohitaji kumfikishia Ingrid. Nilivuta pumzi ndefu kisha nikazishusha, nikang’ata midomo yangu huku nikifikiria ni nini hasa niandike.

“Ingrid, nilikosea sana kukupiga. Naomba unisamehe” niliandika baada ya kujiridhira kuwa huo ndiyo ulikuwa ujumbe sahihi wa kumfikishia. Ujumbe uliweka tiki moja ya kijivu kuashiria kuwa ulikuwa umeenda. Sekunde chache zikaonekana tiki mbili za kijivu kuonyesha kuwa ulikuwa umemfikia mhusika. Mapigo yangu ya moyo yalianza kwenda mbio kwa hofu ya kufikiri ni nini ambacho Ingrid angekijibu. Macho yangu yaliendelea kukodolea kioo cha simu. Baada ya kama nusu dakika hivi, zile tiki za kijivu zilibadilika na kuwa za bluu kumaanisha kuwa ujumbe ule ulikuwa umesomwa. Hofu na shauku viliendelea kuongezeka. Niliendelea kushikila simu huku macho hayabanduki kwenye kioo cha simu ili nione Ingrid angejibu nini.

Baada ya muda, pale juu kabisa palitokea maandishi ya kijani yaliyosomeka ‘Typing…’ ni kwamba Ingrid sasa alikuwa kwenye uwanja wa kuandika jumbe akiandika kitu kunijibu. Ni kitu gani? Sikuwa najua, ila nikajivika roho ya subira ili nione ni nini Ingrid angeandika. Hiyo neno la typing lilikaa muda mrefu sana kiasi nikawa najiuliza ni nini anakiandika. Roho ya uvumilivu ilianza kupungua, hofu na mashaka yalizidi kuongezeka. Mara ghafla, neno typing likatoweka na kisha sehemu hiyo ikaanza kusomeka ‘last seen; a moment ago’. Jambo hili lilinifanya nihamaki kwa kujiuliza ni nini kilichomtoa Ingrid ‘online’ wakati alikuwa akiandika ujumbe? Nilikaa na kusubiri pengine angerudi na kutuma ujumbe ambao niliona akiandika, lakini muda ulizidi kwenda. Ikawa dakika moja, zikafika tano, kumi, nusu saa, lakini Ingrid hakurudi tena online.

Kichwa changu kilijaa mawazo na maswali mengi juu ya jambo hilo. ‘ni nini alikuwa anakiandika ambacho ghafla ameona mimi sitakiwi kukisoma?’ nilijiuliza swali mwenyewe lakini sikuweza kupata majibu. Nikatamani hata ningekuwa na uwezo wa kuona vitu vilivyojificha ili angalau nione ni nini Ingrid alikiandika. Lakini mimi nilikuwa binadamu wa kawaida; sikuwa mchawi wala malaika. Nilitaka nimpigie simu lakini moyo wangu ukasita. Nilizima data kisha nikaiweka simu pembeni yangu, na kuanza kujaribu kuutafuta usingizi huku nikiwa na mawazo chungu nzima.

Kesho yake asubuhi na mapema niliamka. Jambo la kwanza lilikuwa ni kuwasha data ili nione pengine Ingrid alituma ujumbe wowote. Tofauti na matarajio yangu, jumbe zilizokuwa zinaingia ni za magroup mbalimbali pamoja na notification za youtube tu. Jambo hili lilizidi kuniyong’onyeza. Baada ya kuona kuwa nilikuwa najitesa kusubiri ujumbe wake, niliamua kumpigia. Simu iliita lakini haikupokelewa. Nilijaribu kumpigia tena, mara hii, iliita kidogo tu ikakatwa. Hapo ndipo nilipokuja kugundua kuwa hali bado haikuwa shwari. Nilianza kujiandaa kwenda kazini huku nikiwa mnyonge.

Nilifika kazini na kuendelea na majukumu ya kila siku, lakini sio katika ufanisi ule wa siku zote. Jina la Ingrid lilitawala sehemu kubwa ya ubongo wangu kiasi nikawa natamani nifunge bucha nikalale, lakini ningewezaje kufanya hivyo. Ilinibidi nijikaze kiume ili mambo mengine yaweze kwenda.

Siku zikapita na hatimaye wiki ikakamilika tangu nitume ujumbe wa kumuomba samahani Ingrid. Ingrid hakuwa amenijibu bado. Na cha ziada ni kuwa alini’block katika njia zote za mawasiliano. Hivyo sikuwa tena na njia ya kumfikia kwa namna yoyote. Njia pekee iliyokuwa imebaki ni ana kwa ana. Lakini kama mtu anaweza kuku’block, je atakuwa tayari kuonana na wewe uso kwa uso? Ilifika hatua nikakata tamaa ya kupata msamaha wa Ingrid, na nikaona kuwa kitabu chetu na Ingrid kilikuwa kimefungwa kwa namna hiyo. Hivyo niliamua kuanza kujifunza kuishi maisha mapya na kumsahai Ingrid.

Siku moja usiku nikiwa nimelala, niliamshwa na mtu aliyekuwa akigonga mlango. Nilistuka sana kwa kuwa tangu nihamie pale haikuwahi kutokea siku mtu kunigongea mlango usiku kama ule. Nilishika simu na kuangalia saa, ilikuwa ni saa saba kasoro 9, nilizidi kuhamaki. Naye mgongaji wa mlango hakunipa nafasi ya kufikiri kwani aliendelea kugonga, japo ugongaji wake ulikuwa wa kistaarabu, hakuwa anagonga kwa nguvu sana.

“nani wewe!?” niliuliza kwa sauti iliyojaa wasiwasi.

“ngo ngo ngo ngo” aliendelea kugoga tu, bila kujibu chochote.

“nakuuliza nani wewe” niliuliza tena baada ya kuona mtu huyo hakuwa amenijibu.

“ngo ngo ngo ngo” aliendelea tu kugonga. Nikaona nisijichoshe ni bora nilale tu maana sikuwa najua mgongaji alikuwa nani na alikuwa na nia gani. Nikavuta shuka na kujifunika. Hali ilitulia, nikajua lazima huyo aliyekuwa anagoga mlango alikuwa ameshaondoka. Taratibu usingizi ukaanza kunijia taratibu.

“ngo ngo ngo ngo” mlango iligongwa tena. nilitoa shuka kwa hasira kisha nikaamka.

“we nani mboa usumbufu hivi usiku usiku bwana aisee” niliongea kwa sauti iliyokuwa na hasira ndani yake. hakujibu wala kugonga mlango, kulikuwa kimya. nikavuta pumzi ndefu kisha nikanyanyuka nikatungua tisheti na bukta nikavaa kisha nikaenda kufungua mlango. Sikuamini macho yangu baada ya kumwona aliyekuwa akigonga mlango. Alikuwa ni Ingrid. Alikuwa amevaa gauni jepesi na kujifunga khanga kiunoni.

“Ingrid, ni wewe? Unafanya nini hapa usiku huu?” niliuliza maswali mfululizo huku nikiwa na mshangao mkubwa.

“niliona ujumbe wako ukiniomba nikusamehe, nimekuja ili tuonngee” alisema Ingrid kwa sauti ya chini lakini iliyosikika vyema huku akiniangalia usoni. Alikuwa na sura ya kujiamini hali iliyonifanya nipate maswali mengi kichwani mwangu “vipi haunikaribishi ndani?” Ingrid aliniuliza baada ya kuona nilikuwa nimekaa kimya bila kujibu chochote.

“Lakini…” kabla sijamaliza, Ingrid alinisukuma kwa kutumia bega lake. Japokuwa hakutumia nguvu kubwa kunisukuma, lakini aliweza kunifanya nisogee pembeni kisha akaingia ndani. Nilibaki nimesimama mlangoni nikiwa sijui nini cha kufanya.

Itaendelea…
 
MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 22

Ilipoishia….

“niliona ujumbe wako ukiniomba nikusamehe, nimekuja ili tuonngee” alisema ingrid kwa sauti ya chini lakini iliyosikika vyema huku akiniangalia usoni. Alikuwa na sura ya kujiamini hali iliyonifanya nipate maswali mengi kichwani mwangu “vipi haunikaribishi ndani?” Ingrid aliniuliza baada ya kuona nilikuwa nimekaa kimya bila kujibu chochote.

“lakini…” kabla sijamaliza, ingrid alinisukuma kwa kutumia bega lake. Japokuwa hakutumia nguvu kubwa kunisukuma, lakini aliweza kunifanya nisogee pembeni kisha akaingia ndani. Nilibaki nimesimama mlangoni nikiwa sijui ni cha kufanya.

Endelea…

Ingrid alienda na kukaa kitandani huku akiniangalia. Macho yake yalikuwa yanazungumza, yalikuwa yananiambia nisogee karibu yake lakini roho yangu ilikuwa inasita. Nilibaki nimesimama mlangoni.

Zilipita kama sekunde kama thelathini hivi nikiwa bado nimesimama pale mlangoni. Baada ya kuona nilikuwa nimezubaa sana, ingrid iliitoa kanga yake na kubaki na gauni jepesi la kulalia kisha akanyanyuka na kuja pale nilipokuwa nimesimama kwa mwendo wa madaha mithili ya twiga jike. Akaufunga mlango kisha akanishika mkono na wote kwa pamoja tukaanza kuelekea pale kilipokuwa kitanda. Tulipofika, tukakaa. Ingrid alikaa pembeni yangu upande wa kulia huku mikono yake akiwa ameiweka juu ya mapaja yangu. Akili yangu ilikuwa bado haielewi ni nini hasa ingrid alikuwa anakitafuta usiku ule.

Tulikaa kimya kwa muda mrefu kidogo hadi pale ingrid alipoamua kuvunja ukimya.

“barry?” Aliniita kwa sauti ya chini. Mimi sikumuitikia, bali niligeuza shingo kumwelekea yeye kama njia ya kuonyesha kuwa nilikuwa nimeitikia wito wake. Baada ya hapo aliendelea. “ niliona ujumbe wako ukihitaji nikusamehe, leo nimekuja tuongee ili tuweze kuona kama tutafikia muafaka” alisema ingrid kwa sauti iliyotulia na kujiamini sana.

“ndiyo, nakusikiliza” nilimjibu huku nikiwa na shauku ya kutaka kujua ambacho kingefuata.

“nimefikiria nimeona nikusamehe…”

“asante sana ingrid” nilidakia kabla hata hajamaliza kuongea.

“sijamaliza bado. Msamaha wangu unatoka kwa malipo. Unatakiwa kulipa gharama ili usamehewe” alisema ingrid kwa kujiamini kabisa. Kauli hii ilinistua kidogo na kunitoa katika hali ya kuzubaa niliyokuwa nayo.

“malipo gani hayo ingrid, niko tayari kwa lolote ili tu unisamehe ingrid. Sema unataka nifanye nini” nilisema huku nikiwa na shauku ya kusikia ni malipo gani yalikuwa yanahitajika ili yeye anisamehe. Sikuwa nataka kuendelea kuwa katika mgogoro na yeye.

“nahitaji ufanye mapenzi na mimi usiku huu, nataka unifurahishe kwa penzi lako usiku huu na baada ya hapo, nitakusamehe” alisema ingrid huku akinyanyua mkono wake wa kushoto na kuuweka huu ya bega langu. Hilo halikutosha, akakilaza kichwa chake begani kwangu pia.

Kauli ya ingrid ilinistua sana kwa kuwa sikuwa nimeitarajia kabisa. Nilimwangalia kwa mshangao mkubwa lakini yeye alionyesha kutokujali kabisa, aliendelea kujilaza begani mwangu.

“lakini ingrid, hili haliwezekani. Siwezi kufanya hivyo kabisa. Tafadhali, jaribu kufikiria kuhusu kitu kingine ambacho nitaweza kukifanya badala ya hiki.” Nilijitetea.

Ingrid alitoa kichwa chake begani mwangu na kuniangalia kisha akasema “hakuna malipo mengine tofauti na hayo, barry mpenzi. Kwa hiyo ni juu yako, kukubali ama kukataa”

“lakini ingrid hii siyo haki kabisa”

“hujalazimishwa, kama unajali urafiki wetu ni wazi utahitaji msamaha ili maisha kati yetu yaendelee kama zamani lakini kama hujali urafiki wetu basi acha na kila kitu kati yetu kibaki historia. Maamuzi ni yako.”

“ok,sawa. Ila tambua kuwa nafanya haya kwa ajili ya kulinda urafiki wetu. Hivyo naomba uniahidi kuwa mara baada tu ya kumaliza utanisamehe”

“usijali babaa, fanya kazi kwanza, malipo yaja” alisema ingrid huku akinishika kidevu changu kwa mahaba. Hakika nilikuwa nimewekwa katika mtego mkubwa.

Kauli hii ya ingrid ilinifanya ubongo wangu ugande kama bonge la barafu. Sikuweza kufikiri ama kuwaza chochote nilikuwa ni kama maiti inayopumua.

Nakumbuka nilikuwa shabiki mzuri sana wa uzi wa rikiboy wa kula tunda kimasihara na nilikuwa natamani sana itokee siku na mimi nipate zali nile tunda kimasihara ili nami nikatoe ushuhuda. Sasa kwa muda huo nilikuwa karibu kula tunda kimasihara lakini sikuwa na furaha hata kidogo. Moyo wangu ulikuwa mzito sana kwa sababu sikuwa nafanya kwa kupenda bali kama adhabu.

Nikiwa bado sielewi nini cha kufanya ingrid alishusha mkono kutoka kwenye kidevu na akauweka kufuani kwangu na kuanza kunipapasa taraatiiiibu.

‘barry, unawaza nini? Inamaana hisisimkwi kuwa name?” aliongea kwa sauti iliyojaa madeko ya kike yaliyojaa mahaba. Niligeuka kumtazama ili niweza kumjibu kabla sijafikiria cha kumjibu tulijikuta tumedondokea kwenye busu la kifaransa. Sikuwa mzoefu kwenye denda kutokana na kutoshiriki mapenzi kwa muda mrefu lakini ingrid alikuwa nahodha aliyeijua kazi yake vyema. Alihakikisha tunakata mawimbi kwa pamoja kwa ustadi mkubwa.

Hisia zangu zikabadilika, kutoka kuwa mwenye wasiwasi na maswali mengi hadi kuwa mwenye hamasiko kubwa la nafsi juu ja penzi la ingrid. Akili haikuwaza chochote zaidi ya utamu tu, hivyo nami nikaanza kutoa ushirikiano uliokuwa na kiwango cha kimataifa kabisa. Nilizungusha mkono wangu na kukamata kiuno cha ingrid, nikakaaza kukipapasa taratibu. Mkono uliobaki sikutaka ukaekae tu bila kazi, nikaupa majukumu ya kwenda kutalii kwenye chuchu murua za ingrid, nilipitisha mkono ndani ya gauni la Ingrid na kukamata chuchu yake moja hali iliyosababisha ingrid abadilishe staili ya kuhema.

Ingrid naye hakuwa nyuma, alishusha mkono wake kutoka kifuani hadi kwenye mnara wangu ambao ulikuwa umesimama imara kama ulivyo mnara wa Eiffel huko wa huko paris, ufaransa. Akaanza kuutomasa kwa mikono yake milaini. Japokuwa ulikuwa ndani ya boksa na bukta, lakini uliweza kuhisi vyema kabisa mipapaso hiyo na kufanya uzidi kuwa imara na wenye matamanio zaidi.

Ingrid akaona kuwa haitoshi akaingiza mkono ndani na kuutoa mnara aliokuwa umekakamaa haswa. Akaanza kuusugua kama ananipigisha punyeto. Baada ya muda akaninamisha kichwa na kuutia mdomoni na kuanza kunyonya. Nilihisi hisia za utamu zikitiririka kwa fujo kiasi nilihisi kuna baadhi ya milango ya iliacha kufanya kazi. Kwa kuwa sikuwa nimeshiriki mapenzi kwa muda mrefu, nilianza kuhisi wagogo wanasukumana huko ndani wakitaka kutoka. Nilijitahidi kuwazuia lakini nilishindwa, nikawaacha wamwagike kama walivyotaka. Ingrid hakutaka wadondoke, awakadaka katika mdomo wake.

Ingrid hakutaka kunipa nafasi ya kupumzika, alihakikisha naendelea kubaki mchezoni japokuwa mimi nilikuwa nishapiga hatua moja mbele kumzidi yeye.

Baada ya muda mchache hisia zikaanza kupanda juu kwa kasi na nikajikuta namnyang’anya ingrid cheo cha unahodha. Nilishika gauni lake na kumvua kisha nikamlaza chali kwenye kitanda. Nikaanza kunyonya chuchu zake, ingrid akaanza kutoa kelele laini za mahaba zilizonipa hamasa ya kufanya zaidi. Nikapitisha mkono kwenye kibuyu cha kutunzia asali, hakukuwa na ulinzi wowote. Kibuyu kilikuwa wazi huku asali ikichuruzika. Mkono haukutaka kutoka kwenye kibuyu cha asali, ulipita kila kona kukitalii, hali iliyofanya Ingrid aanze kujinyonganyonga kama nyoka aliyekula sumu.
“aaaaah…..aaaaanh…..uuuuunhh….aaaaiiii……mmmmmmnh…..sssssssssss..aaahhh…” hayo ndiyo maneno aliyokuwa akiyatoa Ingrid. Japokuwa maneno hayo hayakuwa katika lugha yoyote duniani, lakini mimi nilimwelewa vizuri kabisa na nikajikuta kuhamasika zaidi.

Katika maisha yangu nilikuwa nimejiapiza kuwa sitokuja ‘kuzama chumvini’. Mara nyingi nilikuwa nasikia wake kwa waume wakisifia zoezi hili. Kwa upande wangu niliona ni zoezi ambalo limejaa uchafu na litialo kinyaa. Japokuwa huwa kuna msema usemao kuwa mapenzi ni uchafu lakini mimi nijiapiza kutofikia hatua hiyo.

Lakini cha kushangaza katika usiku ule nilijikuta nahamasika tu kufanya hivyo. Nilisahau madhara ambayo huwa inasemekana anaweza kumpata mtu ambaye anafanya mchezo huo wa kuzama chumvini.

Nilitanua mapaja ya Ingrid ili niweze kuufikia ule mgodi wa chumvi kisawasawa. Nikazama, kilio alichokitoa Ingrid baada ya ulimi wangu kugusa mgodi kilikuwa si cha kawaida hadi nikastuka na kuamua kuacha ili nione labda alikuwa amepata madhara.

“barry endeleeea…..”aliongea Ingrid huku akisindikiza na miguno laini.

Sikuwaza mara mbili, nikazama tena. Alianza kupiga kelele tena huku akijinyonga nyonga. Mara hii sikujali maana nilijua kuwa kelele zake ni ishara ya ufanisi wangu mkubwa katika uchimbaji wa madini chumvi. Zoezi liliendelea hadi niliporidhika kuwa nimejikusanyia madini chumvi ya kutosha na ndipo niliposhika mpini na kuingiza kunako.

Ilikuwa ni mwendo wa mikito, kelele za mahaba na utamu. Baada ya muda mrefu sana wa kukaa bila kukutana na mwanamke, kwa usiku ule nilipata nafasi nyingine ya kuonja utamu wa asili tuliopewa ainabinadamu. Nilijiona kuwa mimi ni kati ya binadamu wanaokula starehe kuliko wote hapa duniani. Baada ya dakika kama 20 hivi za mikito na miguno nilihisi wagogo wakiitana tena ili watoke, nami sikuwa na hiyana, nikazidisha mikito, wakakusanyana wakutosha kabisa. Wakaanza safari kwa kasi ya ajabu. Niliweza kusikia vishindo vyao. Nikaongeza spidi ya kusafisha njia ili wasipate vikwazo vyovyote katika safari yao. Muda mfupi baadaye walifanikiwa kutoka na mara hii wakiangukia sehemu sahihi kabisa ambayo wanaifurahia.

Nilitulia kwa muda nikihema kama vile nilitoka kushiriki mbio za katika mashindano ya Olympic. Baada ya sekunde kadhaa nilishuka kutoka kwenye kiuno cha Ingrid na kujilaza pembeni yake.

“asante barry…..” alisema Ingrid huku akinikumbatia na kulaza kichwa chake juu ya kifua changu. Taratibu akili ambayo ilienda likizo ikaanza kurudi taratibu. Nikagundua kuwa nilifanya vile si kwa sababu ya mapenzi, bali ni kwa sababu lilikuwa ni sharti ili nipate kusamehewa. Nilianza kuhisi majuto ndani yangu. Kutoka ndani ya nafsi yangu sikuwa tayari kufanya mapenzi na Ingrid lakini sikuwa na jinsi kwa kuwa niliutaka msamaha wake pia.

“umeshanisamehe?” niilikuuliza.

“usiwe na haraka barry….mambo mazuri huwa hayataki haraka…” ingrid alinyanyuka na kuvaa nguo zake kisha akanipiga busu “uwe na usiku mwema barry” kisha akaanza kuondoka.

“Ingrid lakini hujanijibu kuwa umenisamehe” nilimwambia Ingrid. Ingrid hakujibu, alifungua mlango na kuondoka.

Nilibaki kitandani nikiwa sijielewi kwa sababu Ingrid aliniahidi kuwa baada ya kumaliza angenisamehe lakini matokeo yake ameondoka huku akiwa hajasema kuwa kama amenisamehe. Nilijihisi kuchanganyiiwa.

Nikiwa bado najaribu kutafakari jambo lile, simu yangu ilitoa mlio uliomaanisha kuwa kulikuwa na ujumbe mpya. Nilichukua na kuufungua, ulikuwa ni ujumbe kutoka kwa Ingrid. Ulisomeka huvi “umejitahidi sana barry, ila sifikirii kuwa naweza kukusamehe kwa sasa. Inakubidi uongeze juhudi ili uupate msamaha wangu. Msamaha wa Ingrid huwa haupatikani kirahisi.”

Itaendelea………
 
hahaha hatimaye leo umetoa muendelezo. karibu tena
 
MAISHA YANGU NYUMA YA PAZIA JEUSI

SEHEMU YA 23

Ilipoishia….

“Ingrid lakini hujanijibu kuwa umenisamehe” nilimwambia Ingrid. Ingrid hakujibu, alifungua mlango na kuondoka.

Nilibaki kitandani nikiwa sijielewi kwa sababu Ingrid aliniahidi kuwa baada ya kumaliza angenisamehe lakini matokeo yake ameondoka huku akiwa hajasema kuwa kama amenisamehe. Nilijihisi kuchanganyiiwa.

Nikiwa bado najaribu kutafakari jambo lile, simu yangu ilitoa mlio uliomaanisha kuwa kulikuwa na ujumbe mpya. Nilichukua na kuufungua, ulikuwa ni ujumbe kutoka kwa Ingrid. Ulisomeka huvi “umejitahi sana barry, ila sifikirii kuwa naweza kukusamehe kwa sasa. Inakubidi uongeze juhudi ili uupate msamaha wangu. Msamaha wa Ingrid huwa haupatikani kirahisi.”

Endelea……..

Ujumbe wake ule ulizidi kunichanganya, sikuweza kuelewa ni nini hasa alikuwa akimaanisha. Ikabidi nimpigie simu ili aweze kueleza kwa kina. Nikampigia haraka haraka ili nimuulize ni nini hasa alikuwa anakimaanisha. Simu yake ilikuwa haipatikani. Ina maana alituma sms kisha akazima simu. Nilibaki na mawazo tele.

Nilijaribu kupiga simu tena na tena lakini hakupatikana. Hali hii ilizidi kunifanya nijihisi mnyonge na mwenye mawazo sana. Nilijaribu kuutafuta usingizi lakini haikuwa rahisi maana niliupata kwa kuchelewa sana.

Asubuhi ikafika, nikaamka, pamoja na matatizo yangu ambayo nililala nayo jana yake lakini sikuwa na jinsi, nilipaswa kuendelea na majukumu mengine ya kila siku. Nilijiandaa na nikaenda zangu buchani. Akili yamgu haikuwa imetulia kabisa, kila nilipokuwa nikikumbuka kilichotokea jana yake usiku nilikuwa najisikia vibaya sana na kujikuta moyo wangu ukiwaka wa hasira juu ya Ingrid.. nilishindwa kuvumilia nikaamua kumpigia. Simu ikaanza kuita, nikaanza kupandwa na shauku na hasira kwa wakati mmoja huku nikiomba Ingrid apokee simu haraka ili nimtolee uvivu.

“hallo” alisikika Ingrid baada ya kupokea simu.

“kwa nini unataka kuvunja ahadi yako mwenye…….” Niliongea mfululizo kabla ya Ingrid kunikatisha.

“we vipi! Hata hujasalimia unaanza kuropoka tuu. Tulia, relax, salimia halafu baada ya hapo ndo uanze kutoa mashitaka yako” alisikika Ingrid akiongea kwa kujiamini na mashauzi ya kike.

“sina muda wa kukusalimia, nataka uniambie kuwa umenisamehe ama lah” niliongea kwa hasira.

“unaomba msamaha kwa kufoka! Ni nani aliyekufundisha kuwa msamaha huwa unaombwa kwa makaripio?” Ingrid aliongea kwa sauti iliyojaa mamlaka. Ni kama vile nilikuwa naongea na bosi flani hivi.

“ni lazima ni’mind kwa sababu wewe mwenyewe ulisema tukishamaliza utanisamehe, sasa imekuwaje hadi sasa uko kimya!?” niliongea kwa sauti ya utulivu kidogo japo gadhabu na hasira vilikuwepo bado.

“sikia nikwambie, kwa jana ulijitahidi kiasi Fulani lakini hukunifurahisha saana ndiyo maana nimeamua kukaa kimya. kwa hiyo unatakiwa kuongeza juhudi ili uupate msamaha. Umenisikia? Nimeshakwambia kuwa msamaha wangu huwa hautoki kirahisi” alisema Ingrid kwa sauti ile ile, ya kujiamini kupita kiasi.

“kwa hiyo unataka kunifanya mtumwa wako wa kingono kwa ajili ya msamaha wako sio?” niliuliza kwa hasira.

“inauma eeh, mbona wewe ulimfanya Jennifer kuwa mtumwa wako wa kingono!? Kumbe mkuki kwa nguruwe kwa binadamu mchungu eeeeeh. Hahahahaaa. Unalo babuu weee. Ni zamu yako kupitia kile ambacho Jennifer alipitia, upo nyonyo!?” alisema Ingrid akionyesha alikuwa hana wasiwasi wowote kabisa. Alivyomtaja Jennifer katika hili alinistua sana. sikudhani kama Ingrid angeweza kumwingiza Jennifer katika hili. Lakini ingekuwaje, sikutaka kuonyesha nilikuwa myonge kwa sababu unyonge ungenifanya nipoteze pambano mapema kabisa. Hivyo niliendelea kukaza japo moyoni nafsi ilikuwa inanisuta.

“kwa hiyo ndo umeamua kulipa kisasi wa ajili yake, sio?” niliuliza

“hapana, ila ni kama nakukumbusha ile methali inayosema kuwa kila auaye kwa upanga naye atakuifa kwa upanga” alisema Ingrid. Hakuna kitu kigumu kwangu kama kumbembeleza mwanamke. Hivyo nikaamua kutema sumu ambayo niliamini kuwa ingemaliza hiyo ligi.

“sikia wewe mwanamke, huo msamaha wako siutaki. Hauwezi kunifanyisha ujinga eti nataka kusamehewa. Hunipati kirahisi hivyo kiazi wewe” niliongea kwa sauti iliyojaa majigambo

“ok haina shida, unajua kuwa sijamwambia baba kuhusu ulivyonipiga kule ufukweni, sasa nitamwambia leo. Nitamwambia kuwa ulinitongoza nikakukataa ndipo ukaamua kunipiga. Na pia nitaongeza kuwa baada ya hapo umekuwa ukinilazimisha kufanya mapenzi kwa kunitisha kuwa nikikataa au nikimwambia mtu yoyote utanifanya kitu kibaya. Sasa baada ya hapo mimi nitakaa pembeni ili nione ni jinsi shujaa utakavyokuwa ukipambana katika uwanja wa vita. Nikutakie maandalizi mema”

“kwenda sako mbwa wewe, fanya unachojisikia. Usinitishe” niliropoka pasipo kufikiria.

“sawa kaka shujaa” alisema Ingrid kisha akakata simu.

Nilishusha simu huku nikihema kwa nguvu.sikuwahi kufikiria hata siku moja kuwa kuongea na simu kunaweza kufanya ukahema kwa nguvu kama vile ulikuwa upo katika mashindano ya riadha. Hasira na chuki viliujaza moyo wangu.

Niliendelea na shughuli zangu huku nikitafakari maongezi yangu na ingird. Taratibu nilianza kuona kuwa kulikuwa na hatari kubwa sana kama ingridi angesema kile ambacho alinambia angekisema kwa baba yake. japokuwa asilimia kubwa ya vitu ambavyo alipanga kuvisema havikuwa vya kweli lakini baba yake Ingrid angeweza kumwamini kirahisi binti yake kuliko ambanyo angeweza kuniamini mimi. Nilianza kuona tatizo kubwa mbele yangu.

Nilijikuta naanza kupaniki tena nikijaribu kutafuta njia ya kulizima hilo lisitokee. Ni njia ipi ingenifaa? Sikuwa najua bado.

Nilifikiria kutoroka, lakini kama akimwambia muda ule? Je si nikirudi jioni nitadakwa? Je nikimbie moja kwa moja? Je vitu vyangu nitavipataje? Nitawezaje kuanza maisha upya sehemu nyingine ambayo sijazoeleka? Nikawaza labda nivisombe kwa siri, lakini pia wazo hili halifanyi kazi kwa sababu pia baba yake Ingrid anaweza kufunga kile chumba hivyo kufanya zoezi hilo pia nalo kuwa gumu. Kila njia iligonga mwamba.

Nilizidi kufikiria njia mbalimbali lakini zote zilionekana kuwa na ufanisi mdogo sana, zisingeweza kufua dafu katika uwanja wa mapambano dhidi ya mipango ovu ya Ingrid. Nilibaki na njia moja ambayo ilionyesha kufaa kwa kiasi Fulani. Ilikuwa moja tu, kumuomba Ingrid asitishe huo mpango na niwe radhi kufuata matakwa yake. hii ilikuwa njia mbaya kwa sababu ingenifanya nimnyenyekee ingird kwa kila ambacho angekisema, lakini ningefanyaje. Angalau hiyo ilikuwa njia ambayo ingepunguza makali wakati nikijipanga namna ya kuchomoka mikononi mwake.

Nikanyanyua simu yangu na kumpigia Ingrid ili nimwambie kuwa niko tayari kwa chochote ambacho anataka ili tu asimwamwie baba yake kile ambacho alitaka kumwabia. Najua kuwa ulikuwa ni uongo lakini lakini ingekuwa rahisi yeye kuaminika kulingana na mazingira.

Simu ya Ingrid ilikuwa inaita bila kupokelewa. Nikapiga tena, mara hii iliita mara moja kisha ikakata. Nikapiga tena, nikaambiwa kuwa haipatikani. Hii inamaanisha kuwa Ingrid alikata simu na kisha akzima. Nilijaribu kupiga lakini jibu lilikuwa ni lilelile kuwa haipatikani.

Bucha likawa chungu ghafla, sikutulia, mara nje mara ndani, mara kusimama mara kukaa. Wateja niliwahudumia pasipo na umakini huku wengine nikiwajibu vibaya. Kwa ufupi ni kwamba nilivurugwa. Nikawa nawaza kuwa kama ameshamwambia sasa hivi ni nini kingefuata. Kwa mbali nilikuwa naona mlango wa jela ukifunguka na kufunga.

Nikikiwa katikati ya kuchanganyikiwa nikapata wazo la kumtumia Ingrid ujumbe mfupi kumwomba kuwa asimwambie baba yake kitu ambacho alitaka kumwambia. Na pia nilikuwa tayari kwa chochote ambacho alitaka nifanye. Ujumbe ukaenda, lakini haukuonyesha kuwa umeshafika, kwa nini? Kwa sababu simu ya Ingrid ilikuwa bado imezimwa.

Masaa yalizidi kusonga huku nikijaribu kumpigia Ingrid lakini sikuambulia kitu zaidi ya sauti ya mtandao ikisema kuwa mtu ninayemtafuta hapatikani. Siku ikazidi kuwa ngumu.

Hatimaye muda wa kufunga ukafika, nikafunga. Lakini baada ya kufunga naenda wapi? Nilijua wazi kuho nyumbani tayari kutakuwa kumeshaharibika au kutakuwa kunakaribia kuharibika. Nikanyanyua simu yangu ili nimpigie tena ingirid lakini ilikuwa bado haipatikani. Ningewezaje kurudi huku nikiwa sijui ni nini kinaendelea huko. Nikaamua nibaki kuzugazuga mtaani huku nikimtafuta ingid ili aniambie kama ameshamwambia baba yake ili nitokomee popote kule kukwepa kesi na kama bado nimwambie akaushe na niwe tayari kufuata mashari yake. lakini simu yake ilikuwa haipatikani bado.

Masaa yalizidi kusonga, usiku ukaanza kushika kasi huku mimi nikiwa bado nazurura mtaani kama hayawani. Kama mtu yeyote angechukua sekunde zake chache kuniangalia ni wazi angeona kuwa nilikuwa napitia katika jambo gumu sana. siku zote furaha na huzuni huwa havijifichi usoni pa mtu.

Masaa yakasonga, hatimaye ikafika saa tatu huku ukimya wa Ingrid ukiwa palepale hali iliyozidi kunichanganya. Nikaanza kuwaza nimshirikishe denis jambo hili japokuwa sikutaka yeye ajue hili. Lakini kwa hatua ilipokuwa imefikia kama ningeamua kulibeba peke yangu ningeteseka sana. uamuzi nilioupitisha ni kuwa niende moja kwa moja kwa denis nikamweleze hili jamo ili nione atanishauri nini lakini pia iwe kama sehemu ya kusikilizia huo msala.

Nikatafuta namba ya denis nimpigie ili nimpe taarifa kuwa nakuja muda huo. Wakati nikiwa bado sijapiga, nikaona simu inaonyesha kuwa ujumbe niliotuma kwa Ingrid umefika. Kwa spidi ya umeme nikaacha kumtafuta denis na kutafuta namba ya Ingrid na nikapiga. Simu ikaanza kuita, moyo wangu ukanijaa shauku nikiomba Ingrid apokee haraka. Lakini kinyume na matarajio yangu, simu ilikatwa. Nikazidi kuchanganyikiwa. Nikatulia nikiwaza kama nimtafute tena ama niendelee na mpango wa mwanzo wa kumtafuta denis.

Nikiwa bado sijapata jibu bado, simu yangu ilipokea ujmbe mpya. Nikaufungua kwa haraka, ulikua umetokwa kwa Ingrid. Nikausoma kwa umakini kabisa ulisomeka hivi;- ‘usijisumbue, tayari nimeshamwambia baba’

Itaendelea.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom