Fumbo la mke wa Lutu na Sodoma na Gomora

Fumbo la mke wa Lutu na Sodoma na Gomora

4D9726CA-E8F3-4D7B-A009-914813A99061.jpeg
 
Waliteketea na moto kule walikotoka kumbuka hawa walikuwa mlimani

Mshana Jr
Nadhani hapa kuna kitu hakipo sawa
Ifuatilie vizuri hii stori

Watu wengine walikuwepo sehemu zingine
isipokuwa wa kutoka hapo ktk hiyo miji hawakuweza kuchomoka zaidi ya hao mabinti na baba yao.

Hao Malaika wawili na Yesu wakati wanapita kuelekea bondeni
nani aliwakimbilia njiani na kuwakaribisha nyumbani kwake ili angalau wapate chochote?

Kifupi tu haikuwa kama kipindi kile cha Noah na Gharika ya kuangamiza dunia nzima
Useme kuwa waliopona kwenye hilo dhahama hivyo hawakuwepo wengine zaidi ya wale walioingia ktk Safina
Bali
hii ilikuwa tu miji hivyo sehemu zingine za dunia watu walikuwepo na maisha yalikuwa yanaendelea.

Hivyo huenda hizi laana ndiyo wengine bado wanazipitia duniani hadi sasa
Watu wanakula majicho kwa kasi ya ajabu
nadhani vile vizazi havikuuliwa vyote vikaisha coz vilikuwa pia ni chukizo mbele ya Mungu.

Ahsante.
 
Yeah uko sahihi kabisa... Iliyoteketezwa ilikuwa miji miwili tu Sodoma na Gomora... Ila hatujui ukubwa wake population yake na umbali wake na miji mingine@Frank Gotora,
 
Mshana Jr
Hapo umeongelea vitu 3

1. UKUBWA WAKE
hii miji
Mwanzo 19:27-28 inasema, “Ibrahimu akatoka asubuhi kwenda mahali aliposimama mbele za BWANA, naye akatazama upande wa Sodoma na Gomora na nchi yote ya hilo Bonde, akaona, na tazama, moshi wa nchi ukapanda, kama moshi wa tanuru.”

Katika Yeriko
Sodoma ilikuwa ni wilaya tu
Hivyo hii miji huenda ilikuwa na ukubwa ukiongezea na ile miji ya Zoar na Cebojim.

2. POPULATION YAKE:
hapa ni karibia miaka 700 baada ya Inshu ya Gharika
na kulingana na idadi ya wakazi wa hii miji
Kumbuka wakati Ibrahim anaongea na Bwana na kutaja idadi ya watu wenye haki
Alianzia 50
hadi 10
sasa iwapo ni yenye population kubwa mfano watu 600 hadi 1200
Tuchukulie watu 600 kwa hao 50 ni sawa na 8% tu
au wale 10 ni 1.6%
nadhani idadi yao itakuwa inafikirika hapo.

3. UMBALI WAKE:
Kutoka miji mingine fikiria umbali ambao Ibrahim alisimama akitazama hilo bonde
Hivyo hii point ya umbali imebeba dhana moja ambayo nitaitoa mbeleni kifupi sijaifiki
coz yule binti mkubwa alitumia hii point kuleta idea ya kusex na baba yao.
 
Mke aligeuka nyuma
Ila baba na binti zake hawakugeuka nyuma
Ili kujua kama inshu ya mabinti hawa kusex na baba yao haikuwa na ubaya inabidi tuone maisha ya huo uzao wao uliofuatia hapo ambao ni WAAMONI na WAMOABU.

Nani alileta wazo hilo la kusex na baba?
- ni binti mkubwa akimshawishi mdogo wake

Mwanzo 19:31
"Baba yetu ni MZEE wala HAKUNA mtu mume ktk inchi atuingilie kama ilivyo desturi ya dunia yote".

Hawa mabinti pamoja na mawazo haya ila eti walikuwa mabikra
Ref. Mwanzo 19:8

binti mkubwa ile Mwanzo 19:32
anapendekeza wamnyweshe baba then walale nae ili?
TUMHIFADHIE BABA UZAO

Mwanzo
19:33 akaanza mkubwa
19:34/35 zamu ya mdogo

Mwanzo 19:36 wote mimba wanazaa wana

19:37 mkubwa anazaa mwana
MOABU

Mwanzo 19:38 mdogo anazaa mwana BENAMI

JE NI KWELI KTK INCHI HAWAKUWEPO WANAUME WENGINE??

Kumbuka hiyo ilikuwa ni miji tu
ktk inchi ambayo na Ibrahim alikuwa akiishi tena na watumishi wake
Ref- aliyeandaa nyama ya wale malaika.

Hichi kisa kina mafundisho mengi sana ila wazo la huyo binti lilikuwa huenda kwa kuona maisha waliyoishi hivyo vizazi vyao hao waamoni na wamoabu.

Ibrahim mwenyewe alimuoa dada yake kabisa
Baba mmoja ila mama tofauti.
(Mwanzo 20:12)

Inshu ya nguzo ya chumvi???
Mke wa Lutu
Je wakwe wa Lutu?

Ila yaani
vijana kwa wazee wote walikuwa ni mabasha?
Dah
(Mwanzo 19:5)
 
Kwani mungu hakujua kwamba kizazi kinaweza kupotea kwanini asingeleta mwanaume badala yake akaacha mpaka mabinti wambake baba yao tena baada ya kumpa mvinyo.?
Hapana kwa Lutu ulikuwa ni unabii si vema kuchanganya nyakati... Nyakati hizo walikuwa mabinti wawili tu na baba yao... Na bila kufanya kujiongeza na kufanya vile... Kizazi kingepotea.. Hivyo hawakufanyia starehe wala tamaa...
Nyakati hizi huwezi kufanya hivyo wanaume na wanawake wako wa kumwaga... Mtu akifanya huo ni ushetani na ni tamaa... Anastahili adhabu kali sana
 
Kwani mungu hakujua kwamba kizazi kinaweza kupotea kwanini asingeleta mwanaume badala yake akaacha mpaka mabinti wambake baba yao tena baada ya kumpa mvinyo.?

YOUNGBLOOD
Ktk hichi kisa kuna maswali mengi mno ya kujiuliza likiwemo hilo lako pia.

Mwanzo 19:8
kabla ya kulala Lutu mji wake unazungukwa na vijana kwa wazee wakiwataka wale wageni waliongia kwa Lutu.
Lutu anawasihi kuwa anao mabinti zake wawili mabikra ambao hawajawahi kuguswa na
Hawawajui wanaume, hivyo awape hao ili wakawatende ilivyo vyema machoni mwao.
Hawa mabasha wakakataa
HIVYO LUTU ALIJUA KUWA BINTI ZAKE NI BIKRA.

Hayo yalitokea usiku then kesho ya Lutu anaondoka na binti zake ili miji iangamizwe
hivyo alikuwa na uhakika kuwa BADO binti zake HAWAKUGUSWA hata usiku huo pia coz raia zile njemba zilitaka wale Malaika na sio hao mabinti wa Lutu.

Sasa wakati wanaishi peke yao ktk ile milima Lutu binti zake si walifanya kwa siri pasipo baba yao kujua kilichokuwa kinafanyika?
Je baba alipoona matumbo ya binti zake yanakuwa makubwa kiashirio cha mimba plus zile adha za kutapika, kulala lala kila mara kifupi dalili zote za mimba.

Baba aliwaza nini kichwani mwake ilihali anajua kuwa usiku ule mabinti hawakuguswa plus hadi wanaondoka ile miji walikuwa ni bikra wote
sasa hapo milimani nani amewapiga mashine?
huku akijua tu kuwa wapo watatu.
Hili ni fumbo sana!
Je alijua yeye ndiye mhusika?
Je walifanana nae hata hakuangaika kutafuta mchawi?
Lutu alikuwa baba kwa hao mabinti zake wawili na baba pia kwa hao wana wawili waliozaliwa
Mzazi wa watoto wanne
Ila alikuwa pia muda huo Babu wa hao wajukuu wawili wa mabinti zake.

Swali lako la Je Mungu alishindwa kufanya namna?

Ktk Mwanzo 20:1
Ibrahim anaondoka kwenda inchi ya kusini kati ya Kadesh na Shuri
Huko Gerari.

Mwanzo 20:2
Mfalme Abimeleki wa Gerari anamtwaa Sara mke wa Ibrahim.

Mwanzo 20:3
Mungu anamtokea huyo Mfalme ktk ndoto usiku na kumkanya kwa kosa la kumchukua Sara ambaye ni mke wa mtu.

Mwanzo 20:6 usome hapo

6. Basi, Mungu akamwambia katika hiyo ndoto, “Sawa. Najua kwamba umefanya hivyo kwa moyo mnyofu, na mimi ndiye NILIYEKUZUIA kutenda dhambi dhidi yangu; ndiyo maana SIKUKURUHUSU umguse huyo mwanamke".

YOUNGBLOOD unaona kuwa Mungu kama hapendi Jambo litokee basi anao uwezo wa kuingilia kati na kuzuia hilo Jambo.

Ktk hili tutafute maisha ya hao wajukuu wa Lutu hicho kizazi kiliishi maisha gani.
Je bado nao walikubalika mbele za Mungu?

Ahsante.
 
Sio kwamba aligeuka nyuma kwa kugeuza shingo yake LA hasha Bali zile fikra za mawazo kichwani du tumeuacha uzuri wa miji hii ilokuwa na starehe za kila aina ndo kugeuka huko ili unielewe takupa mfano mwingine thabiti Musa vua viatu hapa ni mahali patakatifu yaani aache zile hasira zake kwanza apande mlima Sinai azungumze na Mungu maana huwezi zungumza na mtu anahasira huwezi sikia hata moja utakaloongea mfano mwingine wa mwisho katika Amri usizini unapomtamani mwanamke barabarani ukaoneshahali ya kumpenda kimapenzi umeshazini Tatar na dhambi umeshatenda hata ukimfuatilia baadae akaja akakukubalia ushashawishika ukaenda kuzini unaenda kutimiza wajibu ila Tatar ulishazini nae siku njema wapendwa
Mbona hataree [emoji134]....atapona mtu kweli[emoji848]
 
Ni Mungu sio mungu.. Hayo yalikuwa ni matendo ya wale maabinti hakuna popote inapooneshwa Mungu alitaka kizazi kisipotee
Kwani mungu hakujua kwamba kizazi kinaweza kupotea kwanini asingeleta mwanaume badala yake akaacha mpaka mabinti wambake baba yao tena baada ya kumpa mvinyo.?
 
Frank Gotora, Lutu alikuwa baba kwa hao mabinti zake wawili na baba pia kwa hao wana wawili waliozaliwa
Mzazi wa watoto wanne
Ila alikuwa pia muda huo Babu wa hao wajukuu wawili wa mabinti zake.
[emoji144][emoji144][emoji144][emoji144]utata mtupu... Baba, babu. Baba... Mume.. Baba wana
 
Ni Mungu sio mungu.. Hayo yalikuwa ni matendo ya wale maabinti hakuna popote inapooneshwa Mungu alitaka kizazi kisipotee
Asante kwa kunisahihi mkuu,ni typing errors tu,na Je kama mabinti wasingejiongeza nini kingetokea,na kama ni kusudio la Mungu kufanya hivyo haoni kwamba aliwatia mabinti kwenye majaribu?
 
Halikuwa kusudi la Mungu hili.. Nimeshakufafanulia tayari na huyo mdau mwingine pia
Asante kwa kunisahihi mkuu,ni typing errors tu,na Je kama mabinti wasingejiongeza nini kingetokea,na kama ni kusudio la Mungu kufanya hivyo haoni kwamba aliwatia mabinti kwenye majaribu?
 
Lakini tunaambiwa Lutu alimkatalia Mungu kwenda kuishi milimani ss hapa mbn unasema waliishi milimani yeye Lutu na watoto zake@Frank Gotora,
 
Back
Top Bottom