Fumbo la mke wa Lutu na Sodoma na Gomora

Fumbo la mke wa Lutu na Sodoma na Gomora

data, p
....lust of men for other men....hebu nipe tafsiri yake....
 
Mkuu nielezee vipi walikuwa weusi
Mkuu sidhani kama nimekuelewa lakini ninachotaka kukueleza ni kwamba inayoitwa mashariki ya kati leo ilikuwa inaitwa "North east Afrika" wakazi wa eneo hilo unaloliona leo wanakalia weupe kwa maana ya Waarabu na Wazungu wanaojiita Wayahudi lilikuwa linakaliwa na weusi kama mimi na wewe....

Hao weupe wametokea Ulaya na Uturuki huko kama vile walivyokuja Libya,Misri,Morocco na Afrika ya Kusini. maeneo yote haya yalikuwa na watu weusi kama mimi na wewe....

Kwa maana hii hata hao akina Luthu walikuwa weusi kama mimi na wewe....

 
Sio kwamba aligeuka nyuma kwa kugeuza shingo yake LA hasha Bali zile fikra za mawazo kichwani du tumeuacha uzuri wa miji hii ilokuwa na starehe za kila aina ndo kugeuka huko ili unielewe takupa mfano mwingine thabiti Musa vua viatu hapa ni mahali patakatifu yaani aache zile hasira zake kwanza apande mlima Sinai azungumze na Mungu maana huwezi zungumza na mtu anahasira huwezi sikia hata moja utakaloongea mfano mwingine wa mwisho katika Amri usizini unapomtamani mwanamke barabarani ukaoneshahali ya kumpenda kimapenzi umeshazini Tatar na dhambi umeshatenda hata ukimfuatilia baadae akaja akakukubalia ushashawishika ukaenda kuzini unaenda kutimiza wajibu ila Tatar ulishazini nae siku njema wapendwa
 
Eiyer,
Sasa ina maana tulihama huko middle East maana wamejaa wao
Kama ni hivyo basi yesu alikuwa mweusi au
 
Asante sana mshana jr kutufikirisha haya.

Neno la Mungu ni jipya kila siku na ukitulia na Mungu vizuri kupitia Roho Mtakatifu utafunuliwa mambo ya ajabu ambayo hata ulimwengu haukuyajua wala sikio halikusikia wala macho hayakupata kuyaona. Na kazi ya Roho Mtakatifu ni kufumbua mafumbo ya Mungu( 1Wakoritho 2:9-11,Yohana 16:7-15,Yohana 14:17,26 N.B mambo ya Rohoni hutafsiriwa na Watu wa rohoni kama siyo wa rohoni huwezi yaelewa haya itakuwa upuuzi tu kwako).

Katika hili la mke wa Lutu yapo mambo mengi sana ya kujifunza ambayo kila mtu anaweza kufunuliwa kwa namna ya pekeyake kadri Mungu anavyotaka mtu huyo aelewe kwa lugha yake na kulingana na ufahamu wake. Yote yaliyosemwa humu yanaweza kuwa sahihi kadri kila mtu alivyofunuliwa kama Bwana na Roho yule yule apendavyo.

Mimi kwangu nataka tujifikirishe kidogo kosa lilianzia wapi mpaka haya yote yakatokea,Lutu alikosea wapi,au alianzia wapi? Napenda tujifunze zaidi chanzo ambacho tukikijua wote hatutafanya makosa kama aliyofanya Lutu.

Tukisoma Mwanzo 12 tunakutana na Habari ya Lutu na Abram,ila tukianzia Mlango wa 11 utajifunza kuanzia kizazi cha Abram kilitoka wapi hadi ule mstari wa 24 tunaona baba yake Abram anazaliwa ambaye ni Tera,halafu mstari wa 27 tunaona Abram na Lutu wanatokea. Sasa basi katika Hiyo Mwanzo 12 tunaona Abram anaambiwa na Mungu atoke yeye katika jamaa yake na nyumba ya baba yake na Mungu anampa ahadi ya kuwa taifa na uzao mkubwa. Mstari wa 4 tunaona Abram anatii lakini Lutu akaondoka pamoja naye(hapa pana somo la kujifunza sijui Lutu alilia/alijiamuria tu kuondoka na Abram au sijui Abram aliamua kumbeba???) Makosa pia yalianzia hapa.... usidandie baraka za mtu funuliwa na wewe vyako uvikamatie,usiige vya mtu,Abram aliitwa yeye kama yeye na Mungu alimtaka yeye peke yake atoke so Lutu anaanzia hapa Kufanya makosa,anatembea katika njia ambayo si yake,anatembea katika kusudi ambalo si lake,anatembea katika njia ya mtu mwingine,Je ulikuwa ni mpango wa Mungu Lutu aende na Abram,Lutu hakujikubali yeye kama yeye,alitakiwa amuulize Mungu na yeye aende na Abram au aendelee kubaki na Tera, Mungu alikuwa na Great mission na Abram siyo Lutu,Lutu angetafuta na yeye kwa Mungu mission yake ni ipi?.... (MUNGU ROHO MTAKATIFU AWASAIDIE MUELEWE HILI.).........Kwahiyo kuanzia hapa Lutu anakosea so hope hata destinity(mwisho) wake hauwi mzuri,ANGALIA SANA USITOKE KATIKA KUSUDI LA MUNGU ALILOKUKUSUDIA WEWE HAPA DUNIANI, UTAHARIBU SYSTEM NZIMA YA MAISHA YAKO( Bwana uturehemu tusahihushe makosa yetu).


Mwanzo 13 tunaona jinsi walivyobarikiwa na Bwana,Ukitembea na mpakwa mafuta wa Bwana hutabaki wa kawaida,kwahiyo wote wawili wanakuwa na mali nyingi isiyotosha ardhi kiasi kwamba ugomvi unatokea kati ya wafanyakazi wa Lutu na Abram,Abram anamwambia Ndugu yake Lutu usiwepo ugomvi kati yao,achague upande ambao ataona unafaa,akienda kulia Abram ataenda kushoto,akienda kushoto yeye ataenda kulia n.k(Hapa ulikuwa mtego mkubwa kwa Lutu)
"Lutu akainua macho yake, akaliona Bonde lote la Yordani, ya kwamba lote pia lina maji, kabla BWANA hajaharibu Sodoma na Gomora, lilikuwa kama bustani ya BWANA, kama nchi ya Misri hapo unapokwenda Soari. Basi Lutu akajichagulia Bonde lote la Yordani; Lutu akasafiri kwenda upande wa mashariki; wakatengana wao kwa wao."
MWANZO. 13:10‭-‬11


KOSA LA PILI LUTU ANAFANYA,AKACHAGUA SEHEMU AMBAYO KWA MACHO YAKE ALIIONA NI NZURI YA KUPENDEZA NA KUFURAHISHA MOYO(Rejea Edeni Eva aliona tunda ni zuri lapendeza macho sana na lafaa kwa kuliwa watamanika kwa maarifa Mwanzo 3:6) tunajifunza nini basi? Hata waswahili husema "si kila king'aacho ni dhahabu" fikiri sana kabla ya kutenda kwa yale unayoyaona,tamaa huanza katika macho,kisha wazo(akili na moyo) kisha dhambi huzaliwa. Tunajifunza kwamba kabla ya kila jambo tumshirikishe Mungu hata katika yale ambayo mioyo yetu ingependa macho yetu yangetamani,ipo njia ionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu lakini mwisho wake ni mauti na kuangamia( Mithali 14:12,) Tunapaswa kulinda moyo maana moyo ni mdanganyifu( Mithali 4:23, Yeremia 17:9) , Ukimkabidhi Bwana atanyoosha mapito na njia yako(Mithali 3:5-7).

Laiti Lutu angeyajua haya asingefanya kosa la Pili kwenda kukaa katika nchi ya uovu ambayo inakuwa ni hasara moja kwa moja kwake na familia yake anaharibu mfumo mzima wa maisha yake,katoka nje ya kusudi lake,Mke anampoteza,Watoto wake wanamnywesha kilevi wanalala na baba yao laana moja kwa moja inaendelea kuyaandama maisha yake na kizazi chake.

Halafu sasa mikosi haikuanzia hapo soma Mwanzo 14:8-16,Kunatokea vita kati ya mfalme wa Sodoma,Gomora ,Adma,Seboimu na mfalme wa Bela mwisho Wafalme wa Sodoma na Gomora wanashindwa hatimaye miji ile inatekwa na Lutu naye anatekwa na mali yake yote kisha mtu anampasha Abramu habari kuwa ndugu yake katekwa,Abram anatoka usiku wa manane anaenda kumpigania ndugu yake na akamkomboa yeye na mali yake yote,basi hapa PANGEMFIKIRISHA TENA LUTU JE YUPO MAHALI SAHIHI?? (MUNGU SIYO DIKTETA AMETUPA AKILI YATUPASA TUZIFIKIRISHE NA TUKIMUOMBA ANAJIBU ANATUONESHA (Yeremia 33:3).


Inaendelea.........
 
Sasa ina maana tulihama huko middle East maana wamejaa wao
Kama ni hivyo basi yesu alikuwa mweusi au
Kwanini unasema "tulihama"? Unamaanisha nini unapotumia neno "tulihama".Kama unamaamisha sisi sidhani kama uko sahihi kwa muktadha huo kwasababu siyo sisi tuliokuwa kule bali watu wengine weusi ndiyo walikuwa huko kama vile ambavyo Kenya au nigeria kuna watu weusi leo....

Nimekupa mfano wa nchi ambazo zina watu weupe leo lakini kiasili hawakuwepo huko,mbona hujajiuliza sababu ya watu hao weupe kuwepo kwenye hizo nchi ni ipi ili upate jawabu la swali lako mkuu?

Sababu ziko nyingi sana ambazo ainafanya eneo hilo la "mashariki ya kati" kuwa na watu weupe na zinafanana na zile ambazo zinafanya Misri au Libya kuwa na watu weupe leo....

Waingereza walipofika Marekani waliwaua sana Wahindi wekundu na kusababisha kuonekana kama hawakuwepo kabisa eneo hilo.Hii ni sababu moja tu kati ya nyingi sana zinazoweza kusababisha watu kuisha kabisa eneo fulani....
 
Mbona wanachorwa weupe na nywele laini
Wanataka uamini hivyo kuwa kule kulikuwa na watu weupe tu.....

Propaganda za weupe dhidi ya weusi...

Yesu alikuwa mweusi hata Musa alikuwa mweusi vile vile....

hqdefault.jpg

Musa alipaswa aonekane hivi....
 
Asante sana mshana jr kutufikirisha haya.

Neno la Mungu ni jipya kila siku na ukitulia na Mungu vizuri kupitia Roho Mtakatifu utafunuliwa mambo ya ajabu ambayo hata ulimwengu haukuyajua wala sikio halikusikia wala macho hayakupata kuyaona. Na kazi ya Roho Mtakatifu ni kufumbua mafumbo ya Mungu( 1Wakoritho 2:9-11,Yohana 16:7-15,Yohana 14:17,26 N.B mambo ya Rohoni hutafsiriwa na Watu wa rohoni kama siyo wa rohoni huwezi yaelewa haya itakuwa upuuzi tu kwako).

Katika hili la mke wa Lutu yapo mambo mengi sana ya kujifunza ambayo kila mtu anaweza kufunuliwa kwa namna ya pekeyake kadri Mungu anavyotaka mtu huyo aelewe kwa lugha yake na kulingana na ufahamu wake. Yote yaliyosemwa humu yanaweza kuwa sahihi kadri kila mtu alivyofunuliwa kama Bwana na Roho yule yule apendavyo.

Mimi kwangu nataka tujifikirishe kidogo kosa lilianzia wapi mpaka haya yote yakatokea,Lutu alikosea wapi,au alianzia wapi? Napenda tujifunze zaidi chanzo ambacho tukikijua wote hatutafanya makosa kama aliyofanya Lutu.

Tukisoma Mwanzo 12 tunakutana na Habari ya Lutu na Abram,ila tukianzia Mlango wa 11 utajifunza kuanzia kizazi cha Abram kilitoka wapi hadi ule mstari wa 24 tunaona baba yake Abram anazaliwa ambaye ni Tera,halafu mstari wa 27 tunaona Abram na Lutu wanatokea. Sasa basi katika Hiyo Mwanzo 12 tunaona Abram anaambiwa na Mungu atoke yeye katika jamaa yake na nyumba ya baba yake na Mungu anampa ahadi ya kuwa taifa na uzao mkubwa. Mstari wa 4 tunaona Abram anatii lakini Lutu akaondoka pamoja naye(hapa pana somo la kujifunza sijui Lutu alilia/alijiamuria tu kuondoka na Abram au sijui Abram aliamua kumbeba???) Makosa pia yalianzia hapa.... usidandie baraka za mtu funuliwa na wewe vyako uvikamatie,usiige vya mtu,Abram aliitwa yeye kama yeye na Mungu alimtaka yeye peke yake atoke so Lutu anaanzia hapa Kufanya makosa,anatembea katika njia ambayo si yake,anatembea katika kusudi ambalo si lake,anatembea katika njia ya mtu mwingine,Je ulikuwa ni mpango wa Mungu Lutu aende na Abram,Lutu hakujikubali yeye kama yeye,alitakiwa amuulize Mungu na yeye aende na Abram au aendelee kubaki na Tera, Mungu alikuwa na Great mission na Abram siyo Lutu,Lutu angetafuta na yeye kwa Mungu mission yake ni ipi?.... (MUNGU ROHO MTAKATIFU AWASAIDIE MUELEWE HILI.).........Kwahiyo kuanzia hapa Lutu anakosea so hope hata destinity(mwisho) wake hauwi mzuri,ANGALIA SANA USITOKE KATIKA KUSUDI LA MUNGU ALILOKUKUSUDIA WEWE HAPA DUNIANI, UTAHARIBU SYSTEM NZIMA YA MAISHA YAKO( Bwana uturehemu tusahihushe makosa yetu).


Mwanzo 13 tunaona jinsi walivyobarikiwa na Bwana,Ukitembea na mpakwa mafuta wa Bwana hutabaki wa kawaida,kwahiyo wote wawili wanakuwa na mali nyingi isiyotosha ardhi kiasi kwamba ugomvi unatokea kati ya wafanyakazi wa Lutu na Abram,Abram anamwambia Ndugu yake Lutu usiwepo ugomvi kati yao,achague upande ambao ataona unafaa,akienda kulia Abram ataenda kushoto,akienda kushoto yeye ataenda kulia n.k(Hapa ulikuwa mtego mkubwa kwa Lutu)
"Lutu akainua macho yake, akaliona Bonde lote la Yordani, ya kwamba lote pia lina maji, kabla BWANA hajaharibu Sodoma na Gomora, lilikuwa kama bustani ya BWANA, kama nchi ya Misri hapo unapokwenda Soari. Basi Lutu akajichagulia Bonde lote la Yordani; Lutu akasafiri kwenda upande wa mashariki; wakatengana wao kwa wao."
MWANZO. 13:10‭-‬11


KOSA LA PILI LUTU ANAFANYA,AKACHAGUA SEHEMU AMBAYO KWA MACHO YAKE ALIIONA NI NZURI YA KUPENDEZA NA KUFURAHISHA MOYO(Rejea Edeni Eva aliona tunda ni zuri lapendeza macho sana na lafaa kwa kuliwa watamanika kwa maarifa Mwanzo 3:6) tunajifunza nini basi? Hata waswahili husema "si kila king'aacho ni dhahabu" fikiri sana kabla ya kutenda kwa yale unayoyaona,tamaa huanza katika macho,kisha wazo(akili na moyo) kisha dhambi huzaliwa. Tunajifunza kwamba kabla ya kila jambo tumshirikishe Mungu hata katika yale ambayo mioyo yetu ingependa macho yetu yangetamani,ipo njia ionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu lakini mwisho wake ni mauti na kuangamia( Mithali 14:12,) Tunapaswa kulinda moyo maana moyo ni mdanganyifu( Mithali 4:23, Yeremia 17:9) , Ukimkabidhi Bwana atanyoosha mapito na njia yako(Mithali 3:5-7).

Laiti Lutu angeyajua haya asingefanya kosa la Pili kwenda kukaa katika nchi ya uovu ambayo inakuwa ni hasara moja kwa moja kwake na familia yake anaharibu mfumo mzima wa maisha yake,katoka nje ya kusudi lake,Mke anampoteza,Watoto wake wanamnywesha kilevi wanalala na baba yao laana moja kwa moja inaendelea kuyaandama maisha yake na kizazi chake.

Halafu sasa mikosi haikuanzia hapo soma Mwanzo 14:8-16,Kunatokea vita kati ya mfalme wa Sodoma,Gomora ,Adma,Seboimu na mfalme wa Bela mwisho Wafalme wa Sodoma na Gomora wanashindwa hatimaye miji ile inatekwa na Lutu naye anatekwa na mali yake yote kisha mtu anampasha Abramu habari kuwa ndugu yake katekwa,Abram anatoka usiku wa manane anaenda kumpigania ndugu yake na akamkomboa yeye na mali yake yote,basi hapa PANGEMFIKIRISHA TENA LUTU JE YUPO MAHALI SAHIHI?? (MUNGU SIYO DIKTETA AMETUPA AKILI YATUPASA TUZIFIKIRISHE NA TUKIMUOMBA ANAJIBU ANATUONESHA (Yeremia 33:3).


Inaendelea.........
asante sana mama mchungaji kwa neno.
 
Hizi ni hadithi za wayahudi tu sisi darwinians hatuamini hivo vitu
 
Mungu awabariki nyote wakuu kwa michango yenu, naendelea kujifunza nadhani siku yangu leo itakuwa nzuri nmejifunza vitu ambavyo sikuwa navifahamu
 
Inaendelea...

Katika Mwanzo 13:14-18 Tunaona Bwana anamwambia Abram ainue macho yake atazame kutoka alipo, upande wa kaskazini,wa kusini na Mashariki na Magharibi,halafu anamwambia aondoke akatembee katika nchi hiyo kwa mapana yake,kwa marefu yake..kisha anapewa ahadi ya kwamba nchi hiyo atapewa yeye na uzao wake na utakuwa mwingi kama mavumbi ya nchi,mtu akiweza kuhesabu mavumbi ya nchi basi uzao wake Abram utahesabika, Daaahhh!!! Acha kabisa ukitembea katika kusudi ambalo Mungu anakutaka huwezi kuwa wa kawaida.... hapa Abramu anapewa nafasi ya kufanya evaluation,afanye research yake mwenyewe ajionee mwenyewe,hapa anapewa nafasi ya kusema lipi ni lipi angetamani liwepo kwenye nchi yake,halafu Mungu anamwambia aanze kutazama pale alipo eeehhhh hili ni somo jingine pia kumbe kuna mambo ambayo unaweza kuyaona siyo mazuri lakini utakapokubali kumtii Mungu ukachukua hatua hayo mambo hayatabaki jinsi yalivyo. Kumbuka Abramu aliambiwa atoke katika nchi yake na jamaa yake na nyumba ya baba yake lakini hakuambiwa aende wapi,ilikuwa ni utii wa hali ya juu sana na maamuzi magumu ambayo sijui hata kama mimi ningeweza leo from nowwhere Mungu aniambie nitoke Dar yangu niliyoizoea niende huko nisikokujua unakuta najiendea huko Katavi sina ndugu, jamaa,rafiki wala chochote khaa!! Acha tu abarikiwe Abramu....

Kutembea ndani ya kusudi ni njema sana, halafu kuna watu/mambo ambayo ili kusudi litimie vizuri inabidi uachane nayo tu,ilikuwa by any means kutengana na Lutu lazima kutokee tu maana Aliitwa yeye kama yeye. Mhh!! Hapa tujiangalie na sisi tumebeba kina Lutu gani maishani mwetu(Mungu ana kusudi na kila mtu na kila mtu aliye tayari kuwa naye ana mpango naye ndo maana kila mtu ana DNA yake kila mmoja ni wa kipekee hakuna anayefanana na mwenzake,everyone is unique).Pengine ilibidi Abram amsaidie Lutu kujua kusudi lake nini mwee damu nzito kuliko maji alishindwa kujua hilo.

Mwanzo 17 tunaona sasa Mungu anambadilisha Abramu jina kutoka Abram kuwa Ibrahimu kwamba baba wa mataifa mengi,na mkewe kutoka Sarai mpaka Sara mama wa mataifa. Dohhj kumbe majina nayo yanamatter eehhh??... sasa Mungu anaweka agano kabisa na Ibrahimu na inakuwa ni agano la milele ambalo liliendelea kupiga kelele katika uzao wote wa Ibrahimu hata pale Mungu alipotaka kuangamiza kizazi cha Ibrahimu hili agano liliendelea kumsumbua na hatimaye ataamua kusamehe tu na kurehemu( Anaitwa Mungu wa maagano)Soma hapo utaona ni agano gani.


Mwanzo 18 tunaona Malaika wa Bwana wanamtembelea Ibrahimu na pale Ibrahimu anawahudumia kisha wanaacha ujumbe mwakani majira kama yale Sara atakuwa na mtoto.

Mstari wa 16 tunaona Ibrahimu anawasindikiza wakiwa wanaondoka wanaelekeza nyuso zao Sodoma,Agano linapiga kelele masikioni pa Bwana anajiuliza " Je nimfiche Ibrahimu jambo nilifanyalo?" Kweli kilio cha Sodoma na Gomora kimezidi na dhambi zao zimeongezeka sana,Mstari wa 21 anasema"basi nitashuka sasa nione kama wanayotenda ni kiasi cha kilio kilichonijia na kama sivyo nitajua".....duhhh patamu hapa!.....kumbe Mungu bado alikuwa hajaamua kuingamiza Sodoma na Gomora alikuwa kwenye mpango ila bado pia rehema zake zilikuwa kubwa kwa Miji ile......

Mstari wa 22 Watu wale ambao ni malaika wakaachana na Ibarahimu lakini bado Ibrahimu aliendelea kukaa uweponi mwa Bwana wakaendelea na mazungumzo yao....

Mstari wa 23 Ibrahimu anasema na Bwana je ataharibu mwenye haki na mwovu? Na je wakiwepo wenye haki Hamsini je Bwana ataangamiza?,Mungu akajibu la hasha wakiwepo hao nitapaacha mahali pote kwaajili yao,wakaendelea kushushana mpka kumi (Mstari wa 26-32) ....kumbe hapa Ibrahimu naye ilibidi afikiche akili yake yaani katika nchi yote hamna wenye haki 50,45,40,30,20,10.... basi angefikiri chap chap aombe nini tena siyo kushushana namba na Mungu,ukisoma katika jicho la tatu hiyo nchi haikuwa na mwenye haki hata mmoja na pengine hata Lutu hakuwa mwenye haki ila kwasababu ya Agano la Mungu na Ibrahimu aliloliweka katika Sura ya 17,na ukisoma pia Mungu anajaribu kuangalia itakuwaje akiangamiza Sodoma na Gomora bila kumjulisha Ibrahimu ili hali pale kuna damu ya Ibrahimu ambaye ni ndugu yake Lutu(Mwanzo 18:19) Agano linamsumbua Mungu anaamua kumjulisha tu Ibrahimu,na KWA NAFASI AMBAYO IBRAHIMU ALIKUWA NAYO MBELE ZA MUNGU HATA ANGESEMA WOTE MUNGU WASAMEHEWE MUNGU ANGESAMEHE NA ASINGEANGAMIZA MIJI ILE ANGELETA NAMNA NYINGINE YA WOKOVU KWA MIJI ILE.

Ibrahimu anashindwa kuitumia vizuri fursa ile mashaka mashaka yake na uoga wake anashindwa kujiamini,kifupi hapa Ibrahimu hakutambua nafasi aliyonayo mbele za Mungu aitumie vizuri,bado alikuwa wa mashaka mashaka maana alikuwa anamsihi Mungu asione hasira naye hakulielewa lile agano vyema na nafasi yake mpya,Yeye bado anaishi kiAbramu Abram, wakati yeye Mungu anamjua kama Ibrahimu kwa lugha ya kileo tunaweza kusema ameshakuwa bonge la mshikaji. Kumbe tukipewa fursa tuzitumie vizuri,tujitambue nafasi tulizonazo mbele za Mungu hasa yule aliyeamua kutembea na Mungu kwa ukamilifu.

Inaendelea.....
 
Wanataka uamini hivyo kuwa kule kulikuwa na watu weupe tu.....

Propaganda za weupe dhidi ya weusi...

Yesu alikuwa mweusi hata Musa alikuwa mweusi vile vile....

hqdefault.jpg

Musa alipaswa aonekane hivi....
Du kwa hiyo kama musa alikuwa mweusi bila shaka wana Wa Israel waliokombolewa misri walikuwa weusi .swali hilo taifa la Israel la Leo mbona weupe!
 
Back
Top Bottom