Fikra za Mwalimu: Hizi hapa.. mzikubali au mzipinge!

Fikra za Mwalimu: Hizi hapa.. mzikubali au mzipinge!

YournameisMine,

Wala huko usiende hata kidogo maana umeshasema hukuwepo..Azimio la Arusha fimbo ya Magabacholi!...

Wakati wa Uhujumu uchumi, mkuu nilikuwa mfanya biashara haramu mkubwa ziwa Victoria (Nyanza) na nadiriki kusema tuli chukua mali zetu toka sigara, sukari, vitenge hadi matairi ya General kupeleka Uganda na Kenya... We were wrong and criminals sio wafanya biashara!
Tulitupa mali hizo baharini kila tulipoona mapolisi na hakika tulomwangusha Nyerere ni sisi wenyewe!..kwani aliyetupa sii yeye ila sisi...

....acha siasa,sasa tuambie kidogo tuu faida mlizopata kutokana na hizo sera za uhujumu uchumi.
 
1.
Ukweli ni kwamba Mwalimu alikuwa mwanafalsafa na ikawa vigumu kwa Mtanzania mwenye elimu ya siasa na ujamaa, kuelewa nini alichomaanisha. Wengi uwa tunapinga sana juhudi za Nyerere pasipojua nini alimaanisha.

Mkuu sasa aliyesema sisi wananchi tulitakiwa tuwe wanafalasafa ili kumuelewa Mwalimu ni nani huyo? Sasa mwanafalasafa alikuja kutafuta nini kwenye siasa mpaka kufikia kutumia lugha ambayo wananchi anaotuongoza hatuelewi lakini yeye yupo tu kwenye uongozi kwa miaka 23? Sasa sisi wananchi hatujui anachomaanisha basi angetafuta mkalimani kama wewe mtusaidie kumuelewa? Lakini hiyo haiwezi kuwa sababu ya kutetea mapungufu yake kama kiuongozi yaaani mkuu point yako ni out of the line kabisaa!

2.
Nakumbuka Nyerere alihitwa kutoa hotuba bungeni mjini Cape Town 16 october 1997, akasema `south of the Sahara is not what it is believed to be because Africa is now changing' akongeza na kusema
Africa south of the Sahara is different - completely different. It's not in the orbit of any of those big areas. If you people here are unemployed, very few of you will want to go to the US. The unemployed here will stay here.But so will unemployed in Tanzania. We'llnot go to the US. We'll not go Europe. Certainly we'd never dream of going to Japan or anywhere else.Ukisoma sentensi hii tu ya Nyerere hutaelewa anamaanisha nini, lakini pale utakaposoma hotuba nzima, ndio utajua alitaka kuwashawishi vipi watanzania na wote wahishio kusini mwa Africa wajaribu kusafiri, kwanza , wajulikane kitaifa na pili waweze tatuliwa tatizo la ajira za kazi na mataifa yaliyoendelea. Kwamtanzano wa mtu ambaye ajasoma hotuba nzima utasikia akisema, `kweli Nyerere ni Mbinafsi sasa kwa hali hii ya uchumi tungesafirije' wengi hatuna tabia ya kusoma na kuelewa mtu anamaanisha nini ila ni wepesi wa kutoa sentensi moja na kuanza malumbano ambayo hatujui hata tunalumbana nini. Naamini kabisa Hotuba na mawazo ya Nyerere yakitumika sasa hivi tutafika mbali.
[/SIZE
]

Mkuu unapoongoza wananchi ambao hamuelewani lugha inakuwaje? Huenda wewe mkuu huelewi unacholumbania lakini mimi binafsi ninajua kabisaa ninachokisema, kuwa moja ya mapungufu ya Mwalimu, ilikuwa ni kutoheshimu sheria, tabia ambayo tunayo mpaka leo, sasa hii nayo ni kutoelewana lugha?

3.
.Inahuzunisha unaposikia mtu akisema, `Mwalimu alitunyima kuwa hata na tv sasa utasemaje kwamba alijali masilai yetu?'je wajua kwanini alikunyima? ni swali ambalo wengi hatujiulizi.Kwa mtazamo wangu, aliamini kwamba kipindi hicho dunia ndio ilikuwa inaanzakuendelea na alipenda Watanzania wagundue technologia yao wenyewe, kwa sababu dunia yote ilikuwa haijafika popote, sasa kama mkikaa na kubweteka na hakuna ushirikiano, mtabaki kukalia lasilimali zenu alafu baadaye zijechukuliwa na wale ambao zao zimeisha, na hichi ndicho tunachokiona. Tumekalia Tanzanite na lasilimali nyingi tu, na sasa wanazichimba baada ya kumaliza madini yao. Inaniuma na inanikera kama Mtanzania

Duh! wallahi wewe mkuu unaamini wabongo wajinga kweli, sasa kama ni kweli unayosema mbona yeye alikuwa nayo TV? Yaaani unawanyima wananchi TV kwa sababu wewe unaaamini? naaamini nini? Mkuu kutuchelewesha kwake kuwa na TV kilichotusaidia hasa ni nini hebu sema mkuu?

Eti kwa sababu alitaka tugundue technologia yetu wenyewe? Je yeye aligundua teknologia ipi hiyo mkuu as an-example? Kuchimbwa kwa rasilimali zetu na TV kunahusiana nini?

I might be missing something here? Maana hii sielewi kabisaa mkuu na wewe ni mwanafalasafa nini ndio maana sikuelewi, maana I am lost exactly what is your point?
 


WACHUMI WA NJE (YA SERIKALI, SIO LAZIMA WAZUNGU) HAWAKUBALIANI NA MAELEZO YA NYERERE

Kwanza, umekubali kwamba uchumi ulishuka kuanzia 1974, na sasa hivi ishu - au ubishi wako mpya - ni sababu za kushuka uchumi. Aaak Sante! Nimekumata, na nitakukamata tena huko huko kwenye sababu, amatuer wewe!

Mbili, unadhani sijui takwimu zinategemea nani kaziandika? Hivyo mbona vitu vidogo unavyotoa masomo mjomba? Unajua wewe unadhani una dili na watu watupu sana. Ndio maana una kinaya fulani hivi. Umetaka nikupe kidhibiti, nikakupa kinacho tetea upande wangu, unataka nikupe pande zote! Wewe ndio tetea upande wako. Vipi bro!

Tatu, naona sasa hivi ndio umeanza kutoa vi-link vya habari. Baada ya kupakwa! Unaficha habari, we namna gani?

Nne, tofauti na magazeti yetu ya Bongo, ile taarifa ya NY Times sio maoni ya NY Times peke yake. Anadondoa hata wachumi wa Tanzania mle. Isitoshe imesema hayo hayo uliyo yoyasema, kwamba Nyerere alidai kwamba ni sababu za nje ndio zilisababisha uchumi kuharibika. Halafu ikasema kwamba wengine wanatofautiana na hayo mawazo.

Mimi sikatai ripoti ya CCM kwa sababu ni ya CCM. Sina ubishi wa kishabiki. Isipokuwa nasema inawezekana watu wa nje wanaweza kuwa wana hoja ya ukweli kwa sababu inawezekana hawana upande katika haya majadiliano.

Mwanakijiji ukikataa hili basi usifikirie, kama ulivyo dokeza, kupeleka haya majadiliano kwenye magazeti halafu ukaweka jina lako. Huko kuna wanaoona pande mbili. Unatoa ripoti ya CCM halafu unakataa taarifa zinazohusishwa na IMF utachekwa.

Hebu tuisome tena, kama una uvumilivu. (Mimi tutaenda mpaka asubuhi hapa).

TANZANIA, IN STICKING TO ITS SOCIALIST PATH, STUMBLES


By ALAN COWELL, SPECIAL TO THE NEW YORK TIMES
Published: March 2, 1982

For the third year in a row, Tanzania is importing food donated by outsiders to feed mainly those city dwellers who do not have access to their country's own produce.

NY TIMES WANATOA HITIMISHO LAO HAPA MWANZO, HATUJUI WEMEJUAJE BADO!

The contrast between town and country is part of a tale of mismanagement, inefficiency and corruption that outsiders increasingly attribute to President Julius K. Nyerere's dogged commitment to a kind of socialism that his country does not have the manpower to sustain.

(Neno 'outsiders lilivyotumika hapo lina maana wachunguzi walioko nje ya Serikali, sio Wazungu, kwa sababu atataja Wachumi wa Kibongo baadae.) Sitaki kukusomea au kukufundisha, lakini tuanishe kile kitu hapa, maana we si unajifanya mbishi. Haya!

MAELEZO YA NYERERE, KAMA KWENYE AUA YAKO YA CCM

President Nyerere has in the past attributed much of his country's economic misfortune to outside factors. As an eloquent spokesman for what is called the third world, he has complained that adverse terms of trade, burgeoning oil prices and his war against the Ugandan dictator Idi Amin have strangled the economy.

WENGINE (OUTSIDERS), SIO NY TIMES, WANAKATAA MAELEZO YA NYERERE


Unpublished figures, compiled by Scandanavian and Western embassies, however, show a different picture. According to one such analysis, whose authors requested anonymity, the losses incurred by Tanzania because of falling agricultural output are more than double those created by high oil prices. Another analysis, noting that ''the future is ominous,'' said that, even if Tanzania received all of its oil free, there would still be a huge gap between imports and its exports of agricultural commodities, mainly coffee.

Ever since 1967, when President Nyerere charted a socialist course for his country, Tanzania has been organized on highly centralized lines that give a huge slice of the economy to state-controlled companies, called parastatals, which have generally proved unable to meet their obligations and have cost more to run than they have earned.

SERIKALI INAKUBALI KUFELI KWA UJAMAA

Professor Simon Mblinye, the President's economic adviser, said in a recent interview, ''We moved to the socialist approach and then we created institutions, and maybe we were overzealous in creating institutions.'' Lack of Experience Cited
''There are too many for the quality and quantity of the people we can generate to run them,'' he said. ''We created 300 parastatals in 10 years. You cannot do this in 10, 20 years of independence. There is a lack of experience. Most of the executives are young and they need leadership.''

HAPA MBILINYI ANATETEA NYERERE TENA -KAMA KA-RIPOTI KAKO KA CCM

Some of the companies, he said, are now to be dismantled and replaced by cooperatives. Tanzania's woes are not simply a result of socialist mismanagement; adverse prices for export crops, grandiose foreign aid schemes that cost the country too much to run, or were unsuitable in the first place, and a costly stab at industrialization all took their toll.

WACHUMI WATANZANIA NJE YA SERIKALI (OUTSIDERS) WANAPINGA MAELEZO YA NYERERE

But the upshot, according to Tanzanian and Western economists, seems to have been the creation of a society where many people live outside the formal economy, as subsistence farmers, or peasants selling their crops on the black market, or senior officials augmenting their meager salaries with vegetable plots at home, or bribes in the office.

KUJITEGEMEA KUNAADHIRIKA NA SERIKALI INAKIRI UFISADI

The request was not forthcoming until October 1981, when President Nyerere, claiming ignorance of the earlier warnings, ordered his officials to request international assistance and thus halted the plan to buy on the open market. A confidant of the President said that, at the time, he suspected corruption as a prime cause of the delay.

The Reagan Administration, which has little affection for Mr. Nyerere's socialism, contributed 25,000 tons of corn. The anomalies remain, however. At the same time as the food gifts began arriving at Dar es Salaam, news of another import began to leak out, though not in the official Tanzanian press. The country's Vice President, Aboud Jumbe, who is the leader of Zanzibar, a part of Tanzania with control over its own economy, has ordered a $5 million executive jet to wing his way from the island to the mainland, a 10-minute flight.

Hii story ya NY Times iliyoandikwa wakati wa cold war inachothibitisha hapa ni nini hasa? Au inabidi ziletwe pia story za NY Times zilizoandikwa wiki chache kabla ya vita ya Iraq?
 
Wakati wengine hapa wanalalamika kuwa wazazi wao sijui walimu wao walikosa nini kwenye utawala wa mwalimu (kitu ambacho kinatokea hata marekani na ulaya leo hii), wengine hapa wazazi wetu na wanavijiji wetu walifundishwa kusoma na kuandika kwa program maalumu ya elimu kwa wote na wakafanikiwa kufanya biashara yao ya ndizi kwa ufanisi zaidi.

Zero sum game inayocheza kila sehemu ndiyo inanyanyasa wengine hapa na ukiangalia level ya matusi utagundua kuwa wengine ni makosa yao au ya wazazi wao binafsi ndiyo yanaweza kuwa yanachangia kinachoendelea hapa!
 
Kama umesoma Fizikia kwa yule Mzee kichwa chako kimetulia, japo umesema ilikuwa muda mfupi - Mzee ulichomoa? Ha ha ha haaaa.....Sikulaumu mwanangu. Kwanza ishu zake zilikuwa hazitoki kwenye mitihani yetu ya kukariri!

Kazibure alikuwa ofisa wa RTD. Nyerere alikuwa anahutubia Songea. Akachelewa kuja jukwaani. Mzee Kazibure akasubiri, akaona isiwe tabu. Akiwa fundi mkuu wa mitando, akaamuru vyombo vifungwe, vipakiwe kurudishwa RTD. Nyerere kusikia, mapovu yakamtoka mdomoni. Akaamuru vyeti vya vyote vya Kazibure vitaifishwe. Kazibure mwanangu akawa hapati kazi. Ikabidi awe ticha. Akawa anapiga teke toka AL Muntanzir mpaka Azania, halafu anachukua ndiga Fire mpaka Migomigo. Injinia, mtaalam mzima! Alikuwa anavaa Safari buti kila siku unaambiwa!

Ninazo PDF documents zenye takwimu kuthibitisha hii story. Nitume nisitume?


Tuma na zile zinamwonyesha mzee kazilipa akiambiwa na malaika kuwa Misri iko Middle East na sio Afrika..... Story nzuri sana kwa watoto wa second grade

E bwana YournameisMINE, kumbe MWKJJ anajulikana anapenda kuwa manyota fulani hapa? (Samahani kwa Kiswahili cha kihuni. Manyota ni mtu mwenye vyeo jeshini)

YournameisMINE, sasa nakuchenjia. Kama umefundishwa na Kazibure unaweza kujenga hoja bila kumuita mtu Mbwiga! Halafu kuna watu wana ndugu vipofu. Huwezi kudhihaki watu kwa mifano ya vipofu.

Inaonekana mifano ya NY Times imeback fire ahnaaa .... Jiko limekuwa na moto zaidi. Habari leo ingekuwa forum nzuri sana kwa kuanzia
 
Yournameis Mine,
Unajua mkuu kila mmoja wetu hapa anazungumza mawazo yake na kinachotafautisha mawazo na ukweli ni pale kuna uhakika wa jambo kutokea..Umezileta hizi habari za msomi fundi redio kutokubaliana na mwalimu hii inachekesha kwa sababu kwanza hakuna kisa kilichotokea na labda nikuambie mimi niliwahi kuwepo wizara ya habari na kina Sozigwa nikiwa makao makuu pale NBC Opposite ya habari, ghorofa ya pili juu ya Ubalozi wa UK enzi hizo.. unaweza pitia habari ukaulizia Mkandara utaambiwa..
Nyerere alikuwa hana muda wa kubishana na wataalam isipokuwa ujenzi wa nchi..tatizo la Nyerere labda nambie kuwakumbatia sana wataalam akiamini kwamba Tanzania ilikuwa haiwezi kwenda bila wasomi wa darasani...ndio maana walizunguka humo humo unless unataka kuchonga siasa hapo mtakosana!

Kisha umeniuliza Azimio la Arusha lilikuwa la kazi gani?... mkuu vipi wewe umefikia kuliponda hali hufahamu hata kazi yake - wapi na wapi...
Neno Gabacholi sio tusi ni neno la kihindi (Hindu) linalomaanisha Jizi lililokubuhu..kwa hiyo utanisamehe ikiwa nimewasema uncle zako maanake sikujua kama kuna uhusiano kimaandishi ama ukweli wa hao jamaa zako..
Mifano yako ya Muhimbili na mishahara midogo hivi umewahi kupiga mahesabu?...
daktari wakati wa Nyerere alikuwa akipata shilingi 1600 hadi 2002 kufikia mwaka 1982 ambazo zilikuwa sawa na dollar 100 wakati huo. Nyumba bure, usafiri bure maji bure, umeme bure, simu bure na hata coupon za chakula walipewa, hivi vyote ukiviweka ktk hesabu ya mshahara wa Mkenya ama Mganda unayemsifia huwezi kuona ndani kabisa.. hao wazee wenu leo hii wanajuta kuondoka kwa incentive hizo ndio maana leo hii madaktari wote wanafanya kazi serikalini as part time na muda mwingi wnashinda ktk mahospitali yao. Daktari kwa uroho wa fedha anahesabu wagonjwa nje na kuwatibu haraka ili fedha ziingie badala ya kuchukua muda kufanya uchunguzi wa maradhi ya mgonjwa mmoja. Daktari wa Bongo leo hii ni daktari wa kila magonjwa hakuna cha ku specialize...ndio maana Malaria ni killer number one...

Field MarshallEs,
Mkuu nawe umeingia katika jeneza hilo pia!... duh, sasa kama Nyerere alikuwa Mjamaa na kitu alichokifanya kibepari ni kuruhusu Daladala imekuwaje hao Mabepari wenyewe America, UK na hata canada wanaendesha Public transit chini ya ownership ya serikali 100%....Je, hawa sii ndio Wajamaa kabisa au?

Duh!...mkuu natazama game, kali kichizi - Kansas wamegoma kabisa!
 
Yournameis Mine,
Unajua mkuu kila mmoja wetu hapa anazungumza mawazo yake na kinachotafautisha mawazo na ukweli ni pale kuna uhakika wa jambo kutokea..Umezileta hizi habari za msomi fundi redio kutokubaliana na mwalimu hii inachekesha kwa sababu kwanza hakuna kisa kilichotokea na labda nikuambie mimi niliwahi kuwepo wizara ya habari na kina Sozigwa nikiwa makao makuu pale NBC Opposite ya habari, ghorofa ya pili juu ya Ubalozi wa UK enzi hizo.. unaweza pitia habari ukaulizia Mkandara utaambiwa..
Nyerere alikuwa hana muda wa kubishana na wataalam isipokuwa ujenzi wa nchi..tatizo la Nyerere labda nambie kuwakumbatia sana wataalam akiamini kwamba Tanzania ilikuwa haiwezi kwenda bila wasomi wa darasani...ndio maana walizunguka humo humo unless unataka kuchonga siasa hapo mtakosana!

Kisha umeniuliza Azimio la Arusha lilikuwa la kazi gani?... mkuu vipi wewe umefikia kuliponda hali hufahamu hata kazi yake - wapi na wapi...
Neno Gabacholi sio tusi ni neno la kihindi (Hindu) linalomaanisha Jizi lililokubuhu..kwa hiyo utanisamehe ikiwa nimewasema uncle zako maanake sikujua kama kuna uhusiano kimaandishi ama ukweli wa hao jamaa zako..
Mifano yako ya Muhimbili na mishahara midogo hivi umewahi kupiga mahesabu?...
daktari wakati wa Nyerere alikuwa akipata shilingi 1600 hadi 2002 kufikia mwaka 1982 ambazo zilikuwa sawa na dollar 100 wakati huo. Nyumba bure, usafiri bure maji bure, umeme bure, simu bure na hata coupon za chakula walipewa, hivi vyote ukiviweka ktk hesabu ya mshahara wa Mkenya ama Mganda unayemsifia huwezi kuona ndani kabisa.. hao wazee wenu leo hii wanajuta kuondoka kwa incentive hizo ndio maana leo hii madaktari wote wanafanya kazi serikalini as part time na muda mwingi wnashinda ktk mahospitali yao. Daktari kwa uroho wa fedha anahesabu wagonjwa nje na kuwatibu haraka ili fedha ziingie badala ya kuchukua muda kufanya uchunguzi wa maradhi ya mgonjwa mmoja. Daktari wa Bongo leo hii ni daktari wa kila magonjwa hakuna cha ku specialize...ndio maana Malaria ni killer number one...

Field MarshallEs,
Mkuu nawe umeingia katika jeneza hilo pia!... duh, sasa kama Nyerere alikuwa Mjamaa na kitu alichokifanya kibepari ni kuruhusu Daladala imekuwaje hao Mabepari wenyewe America, UK na hata canada wanaendesha Public transit chini ya ownership ya serikali 100%....Je, hawa sii ndio Wajamaa kabisa au?

Duh!...mkuu natazama game, kali kichizi - Kansas wamegoma kabisa!

Mkandara, very good analysis.

Shule bila matusi na maneno ya kejeli inakutofautisha wewe na opponents wako. Keep it up!
 
Mkandara, very good analysis.

Shule bila matusi na maneno ya kejeli inakutofautisha wewe na opponents wako. Keep it up!

nafikiri kila mtu atakuwa ashapata hili somo, umelirudia more than 1ooo times, inatosha sasa ! Keep it Up!
 
Nasubiri sana, naomba amtaje jina huyo jamaa na ikiwezekana mwaka gani...
 
Hapa ni data tu na wale wenye kuleta habari za kuokota kama story za NY times kuwa Sadam Husein ana WMD watakimbia tu wenyewe!

UMECHEMSHA, kama mie ningekaa kimya ! should we keep on condorning your lies that much ? not that i know of !
 
Nasubiri sana, naomba amtaje jina huyo jamaa na ikiwezekana mwaka gani...

Mkandara,

Naona hata mimi nisubirie tu maana inaonekana kuna upungufu mkubwa sana wa data hiyo side nyingine. Zitaletwa hata story za magazeti ya kimagharibi zinazoonyesha au kueleza jinsi baadhi ya makabila ya Tanzania yalivyofanya ukeketaji wa wanawake na hii yote atawekewa Nyerere.

Usiku mwema, Hii game ya Kansas na Memphis inaonekana chances za Memphis zinaongezeka by minutes ingawa college basketball haina utabiri na chochote chaweza kutokea hata sekunde tatu za mwisho.

Asante mkuu kwa shule yako hapa!
 
Duh! Una maana mzee Yona Kazibure huyu hakuwa fundi redio ila alikuwa director wa habari kabla hata Azimio la Arusha halijatangazwa. Sisi wengine hata barehe hatuna!
Alipotoka yeye ndipo aliposhika David Wakati na hapakuwepo na mkorogo wowote kama unavyotaka kusema.. wewe leta habari zake achana na hizi habari za Msumbiji na South Africa zinamhusu nini Nyerere kama sio mbinu za Makaburu wenyewe ambao walikuwa wakiandika mengi mabaya kuhusu Nyerere ili wapate support ya nchi za magharibi..
Vichekesho vitupu, habari nyingi ni za kutunga...Hapakuwepo na opposition forces against CCM...isipokuwa KABURU!
 
Duh! Una maana mzee Yona Kazibure huyu hakuwa fundi redio ila alikuwa director wa habari kabla hata Azimio la Arusha halijatangazwa. Sisi wengine hata barehe hatuna!
Alipotoka yeye ndipo aliposhika David Wakati na hapakuwepo na mkorogo wowote kama unavyotaka kusema.. wewe leta habari zake achana na hizi habari za Msumbiji na South Africa zinamhusu nini Nyerere kama sio mbinu za Makaburu wenyewe ambao walikuwa wakiandika mengi mabaya kuhusu Nyerere ili wapate support ya nchi za magharibi..
Vichekesho vitupu, habari nyingi ni za kutunga...Hapakuwepo na opposition forces against CCM...isipokuwa KABURU!

Unafahamu kwanini Kazibure alitoka RTD?
 
Lete habari nazisubiri kwa hamu maanake najua yeye ndiye mjenzi wa RTD! nipe somo mkuu nasubiri kwa hamu...anga zangu, ukweli rahisi sana kuupata.
 
Mwenye maneno matupu nani hapa?... nyie ndo mnaoleta mashahidi watu walio kufa ambao hata hamuwafahamu, yaleyale habari za kusimuliwa..
Ni wewe ndiye ulisema alikuwa fundi radio pale RTD after sioni deal hapa. Sikusema hana elimu wala huko unakotaka kwenda. Haya hii mpya tena, kufundusha fizikia Tambaza ndio kielelezo gani cha ufanisi wa kazi yake akiwa madarakani RTD na sababu ya kuacha ama kufukuzwa kazi na mwalimu..
All in all mkuu hakuna hata case moja humu umeitoa yenye kueleweka zaidi ya kulaumu..Yaani hata sielewi tunachozungumza maanake huna case!..
Mtu yeyote ukiwa ktk wadhifa wa juu iwe mwajiri ama rais ni lazima utakutana na watu wakorofi, wazembe na kadhalika ambao kiutawala itabidi uwaachishe kazi.. Ni part ya kazi ya mwajiri hivyo sioni swala la dhulma hapa ikiwa wewe umebeba maelezo ya upande mmoja tu...
Kifupi mkuu mjadala siku zote huongozwa na hoja inayohusu mada yenyewe. Tatizo lako kubwa mkuu ni kwamba mwandishi yeyote anayepingana nawe basi mwenzetu hoja itakuwa mwandishi...yote hana huna fact isipokuwa zile zilizoandikwa magazetini.
 
ndugu zangu,

..hivi kulikuwa na ulazima gani wa kutaifisha mashamba ya mkonge, chai, pareto etc? kwanini hatukuanzisha yetu wenyewe kuongezea na yale yaliyokuwepo?

..kulikuwa na ulazima gani wa kutaifisha mabenki binafsi, na za ushirika, pamoja na viwanda? kwanini tusianzishe zetu wenyewe za umma?

..Mwingireza haku-invest Tanganyika kwasababu hatukuwa koloni lake. Kwa msingi huo kulikuwa na maeneo mengi ambayo serikali ingeweza ku-invest bila kulazimika kutaifisha mali, wether zilikuwa za binafsi au ushirika.

..jamani kama Mwalimu alikuwa a good steward wa uchumi, Mzee Mwinyi asingekuta nchi na wananchi tuko taabani kiasi kile.

..Mwalimu amefanya mengi mazuri. lakini legacy yake imetiwa doa baya na jinsi alivyo-respond kwa economic challenges za utawala wake.



NB:

..ile article ya NYT inayom-quote Prof.Mbilinyi ni ya kuangaliwa kwa umakini zaidi. siyo vizuri kuipuuza moja kwa moja.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom