Fikra za Mwalimu: Hizi hapa.. mzikubali au mzipinge!

Fikra za Mwalimu: Hizi hapa.. mzikubali au mzipinge!

shida yako!!! unaonekana ni mbwiga kweli.................kaa hivyo hivyo na ubwege wako!!! sasa nadhani utakuwa umefurahi kwamba nimekutukana! swine mkubwa.

Haha aha haha ha haha haha hha hah ahhahhh ahhhaaaa ,

Good for intelligence inayopinga stupidity ya NYerere.....

Go for it!
 
Inaonekana CCM kuna watu waoga sana ambao hawakuweza, hawawezi na hawataweza kamwe kupingana na sera za Mwalimu. Kama yote ya leo hii yaliletwa na Mwalimu, basi kuna sababu ya kufuta CCM toka kwenye katiba, registration, vitabu vya siasa, na kila kitu nchini ambacho kinataja CCM ili kuondoa kabisa sumu ya Nyerere na labda taifa la watanzania milioni karibu arobaini litapata uhuru finally.

CCM ifutwe kwenye kifungu gani cha Katiba? Nilidhani umekosea kidogo tu, nikakuuliza, ukaleta ubishi. Najua unapingana na baadhi ya sera za Nyerere kama mimi lakini ukisema kitu kama hicho mtu anashuku upeo wako katika kila ulichowahi kusema kuhusu siasa, ikiwa ni pamoja na kunibishia vitu vikubwa kuliko hiki. Laiti ningelijua!.
 
Ndio maana nilisema Logic (yaani uwezo wa kujenga sababu) kwako umepita mbali; unachosema mara nyingi ni emotions and more emotions, ukibanwa unaanza kutukana. Rudi kurasa chache nyuma uyaone maneno ya nyerere kuwa watu kama nyinyi mnatakiwa kuwa defeated in argument.

Labda tuanze kutoa somo la "ufundi wa kujenga Hoja na kujadiliana"..
 
sasa wewe ni nani?? ni kiranja hapa au!!?? kila kitu, oooh umesema hivi umesema vile.....sound like hata kiswahili pengine hukijui vizuri!!! ass/u/me kwa akili yako unadhani ni tusi......upo kimbelembele sana ndio mana unaona watu kama MWK na Kada ktk angle hiyo negative na yenye chuki!!!! upo kwenye crusade sasa, JF iwe unavyotaka wewe.........!!?? watu wengine bwana!.

Nimeshakuambia kuwa maneno ya kashfa kama haya hayasaidii kufanya hoja yako kuwa na nguvu. Kimbeleblele kinahusika na nini na nani hapa? Au utasema pia Nyerere alikuwa na kimbelembele?
 
.......ustaarabu wako, unaitwa, ustaarabu wa punda!!! lazima utakuwa mtu wa mashenzini!! bring it on....

Kama kawaida yangu. Mimi situmii lugha chafu kufikisha ujumbe wangu. Katika hili wewe endelea kutukana maana hapa hutapata viroja na matusi, hoja zenye nguvu zinashinda tu na sio matusi.
 
Mwafrika, umeishiwa wewe!

Bado nakusubiria uje na data za uchumi wakati wa Nyerere na usidhani kuwa nimesahau. Baada ya muda itaonekana nani kaishiwa kati yetu.

So far, umebwana mbavu na umechemsha kwenye madai yako karibu yote hapa. Endelea kutafuta data na report za uchumi wakati wa utawala wa Nyerere kama ulivyoahidi.
 
...kwa heshima ya mwanzilishi wa hii thread na wachangiaji wengine, sitajibizana na wewe tena hapa au pahala pengine ktk hii forums!!!

MWK na Kada watadili na wewe ktk siku za usoni.........

Sikujua kama wewe unajibizana na mimi na sio kuchangia kwenye hii mada?
 
Bado nakusubiria uje na data za uchumi wakati wa Nyerere na usidhani kuwa nimesahau. Baada ya muda itaonekana nani kaishiwa kati yetu.

So far, umebwana mbavu na umechemsha kwenye madai yako karibu yote hapa. Endelea kutafuta data na report za uchumi wakati wa utawala wa Nyerere kama ulivyoahidi.

Ha ha haaaaaaaa! Sawa sawa mwanangu!
 
Ha ha haaaaaaaa! Sawa sawa mwanangu!

Ungeisoma JF ujue inavyofanya kazi mkuu kabla ya kuja kujiabisha hapa na ukajikuta unabanwa kisawasawa. Nakuhakikishia kuwa ukiwa na facts zako hapa utacheka zaidi ya hivi mwanangu!
 
Mwafrika,
Mkandara,

asante sana kwa hayo kweny bold. Watu wametamka sana kuhusu ujamaa na ubepari. Kuna swali hapa limeulizwa kuwa ni nchi ngapi leo duniani zinatawaliwa kibepari? Hakuna hata mmoja aliyetoa jibu.

Unajua kuna logic sana kwenye hii thread ya Mwanakijiji. Ingawa watu wengi wanadhani kuwa ujamaa ulikuwa mbovu na wanamlaumu Nyerere kwa hilo. Dunia ya leo inaongozwa na sera za kijamaa zaidi kuliko za kibepari.

Kumbuka hapa naongelea socialism na sio communism. Nyerere alitaka sera za ujamaa (socialism) na hili ndilo swali la Mwanakijiji kama hizi fikra za Nyerere zilizovutiwa zaidi kwenye utaifa na ujamaa zilikuwa na mafanikio na mapungufu gani?
Duuuh kama ulikuwepo akilini mwangu!.. Leo hii nilikuwa nikitazama documentary ya Castro - The untold story..kali kichiziiii.
Huwezi amini kuwa huyu jamaa aliwahi pokelewa Marekani kwa shangwe kubwa kuliko kiongozi yeyote duniani iwe wa ndani Marekani ama nje..yaani hadi leo hii anavunja record za mapokezi kwa viongozi wote waliomtangulia ama wa leo hii..Hakuna kiongozi duniani aliyewahi kuwavutia wananchi kila nchi aliyotembelea kama Castro yaani hakunaaaa!..
Na ndiye aliyeanzisha hili neno Socialism baada ya Marekani kudai sana kuwa yeye ni M-kommunist as a matter of fact alikuwa forced na Marekani yenyewe kuwa na ushirikiano na Russia baada ya kutoelewana na utawala wa Marekani kuhusu usafishaji wa mafuta (refinery) toka nchi nyingine. Zingwe lilianzia hapo...

Hakika kama alivyosema Rev. Kishoka kuwa wasomi wetu wanatunagusha sana sijui hii inatokana na elimu ya kuchujwa ama ndivyo tulivyo!..kweli kabisa sidhani kama kuna mtu anaweza kuja hapa na kuelezea nchi ngapi duniani zinaongozwa kibepari
Ujamaa kwa kila hali ni msisitizo wa umoja wa jamii yetu ktk kufikia malengo fulani.. Ujamaa ni nguzo ya ujenzi wa maneno kama Umoja ni nguvu utengano ni udhaifu.. Wayahudi wote ni wajamaa, wahindi, wazungu na kadhalika kwa sababu hawa watu wameweza ondoa takaba zao za makabila na kujenga ID moja kati yao ya Utaifa wao..Hata waislaam husema Jamaat Islam, wakimaanisha society yao. Je, Fikra za kujenga soziety moja iliyokwisha bomolewa na makabila ilikuwa wazo lisilokuwa na busara?
Hivyo fikra za mwalimu ndizo zilizojenga jamii moja ya Watanzania tukaondokana na identity ya makabila, Wakenya hadi leo wanajutia kushindwa kuunganisha makabila yao..Hao wanzungu wenzetu waliwahi jenga Ujamaa wao mika 200 iliyopita na ndio maana Msweden, Mtaliani, Mfaransa, Mjarumani, Mreno na kadhalika wote wanatambulika kama jamii moja hakuna mafungu mafungu,yet bado watu wnamlaumu mwalimu kwa sababu nje ya fikra za Ujamaa zilizoweka usiku ktk siasa za nchi za Kibepari ambao walitaka kuendela kutawala nchi zetu kiuchumi wakifikiria kuwa Uhuru wa bendera ulitosha kwa nchi zetu..that was abuse mkuu tena kubwa na sabau kubwa ya kudai uhuru huo..
Yap, somewhere tulifanya makosa aidha ktk maazui yetu ama kiutendaji lakini tupo nje ya ndoa ya mkoloni, tukiwa wasera tumewezesha vijana wetu hawa kupata elimu ambayo leo hii wanatumwagia hapa....
Kinachosikitisha zaidi ni kwamba wengi wa vijana hawa hawafahamu hali aliyotuacha nayo Muingereza zaidi ya simulizi..Na hakika wafanyakazi majumbani mwa watu wanaokula bure na kulala bure baada ya kazi ngumu ya siku leo hii wanamwona JK mchawi kuweka kiwango cha malipo yao kuwa sheria kwa sababu wengi wanaachishwa kazi hizo za utumwa, kesho watakuja simulia watoto wao walivyokuwa na good time wakimtumikia Gabacholi.
Na mwisho hata neno kujitegemea.. hakuna nchi duniani isiyotaka Kujitegemea..hizi ndizo goals ambazo mwalimu alituachia lakini wabongo wanaziona wazimu tupu.. basi njooni na goals zenu.. utasikia mara sustainable economy... what a f....ikiwa huo uchumi hauwezi kujiendesha ila kwa kutegemea mikopo!..
je, kuna makosa gani kuuza fikra za kujitegemea hali mtu huyo huyo anataka nchi yetu isiendelee kuchukua mikopo toka nje?...nashindwa kuwaelewa wasomi wetu.
 
Tatizo ambalo nimeliona sana ni kuwa watu wanajadili hili wakiwa tayari na chuki na Nyerere au wakiwa tayari wameweka biases zao mbele na hivyo ni vigumu kuuona ukweli hata kama ukiwakodolea macho.

Sijui wanafikiri wengine tulizaliwa na kukulia katika Tanzania ipi hata tushindwa kuyaona "mabaya ya Nyerere". Kama kuna watu walioona mabaya ya Nyerere kwa ukaribu zaidi ni viongozi waliokutana juzi Butiama.. kwanini tusiwaulize kwanini wanataka kumuenzi Nyerere?

Mkandara kuna vitu umevisema hapo nyuma kidogo.. kwa neno moja naweza kusema ni "hekima". Watu wakiangalia vitu kwa objectivity inayoongozwa na kuufuata ukweli popote utakapokupeleka wangeweza kuweka failures za Nyerere in very proper historical context.
 
YournameisMine,
do I hate Nyerere, u bet! na sio peke yangu, tena kama angepinduliwa na kina anko hatibu, ningemkojolea usoni!!!

Mkuu tafadhali msalie mtume haya hayafai hata kidogo..
Please nakuomba yametosha!
 
Bado nakusubiria uje na data za uchumi wakati wa Nyerere na usidhani kuwa nimesahau. Baada ya muda itaonekana nani kaishiwa kati yetu.

So far, umebwana mbavu na umechemsha kwenye madai yako karibu yote hapa. Endelea kutafuta data na report za uchumi wakati wa utawala wa Nyerere kama ulivyoahidi.


Mwafrika, Mwanakijiji na Maalwatan mnaonibishia kuhusu maishu ya Bongo;

Nimeambatanisha vidhibiti vya kuuwawa kwa uchumi wakati wa Nyerere. Angalia kuanzia ukurasa wa 11,

Real GDP Decline %

Inflation %

Fiscal Deficit % of GDP

External Debt % GDP

Foreign Reserves wks of Imports

External Arrears US millions
 

Attachments

Nyerere alikua oportunist wa ideas na ndio maana alishindwa kuyasimamia na kutekeleza aliyosema. Mengi alikopa. Nashangaa hakupinduliwa yule mpuuzi. 'Zidumu fikra za mwenyeketi', na wengi bado wanazidumisha. Brainwash ya Nyerere ilifanyakazi na bado inafanyakazi hadi leo mpaka wengi hawaoni ukweli.
CCM ni sumu kaa nayo mbali, imejaa fikra za Nyerere.
 
Ungeisoma JF ujue inavyofanya kazi mkuu kabla ya kuja kujiabisha hapa na ukajikuta unabanwa kisawasawa. Nakuhakikishia kuwa ukiwa na facts zako hapa utacheka zaidi ya hivi mwanangu!

Sitaki kwenda na JF inavyo fanya kazi. Kiutamaduni chenu na ki-pecking order chenu hapa sikitambui. Sitaki undugu na mtu hapa. Nimetoa kila aina ya data. Nimekupa mi-sheria ya mwaka 1962, na mi-data ya Uchumi toka mwaka 1970, utanambia nini wewe unaesema CCM ifutwe kwenye katiba?
 
tatizo ni ignorance kwa upande wenu!!! mna assume vitu kupita kiasi.........well, labda nahitaji huo msaada wako!! lakini sipo hapa kumfurahisha mtu yeyote na ndio maana hakuna hata mtu mmoja ambae tuna mahusiano nje ya JF!!

emotions!!?? wrong.......do I hate Nyerere, u bet! na sio peke yangu, tena kama angepinduliwa na kina anko hatibu, ningemkojolea usoni!!!

Sasa inadhihirika wazi kuwa ni chuki dhidi ya Nyerere na sio sera zake ndio inaendelea hapa
 
Mwafrika, Mwanakijiji na Maalwatan mnaonibishia kuhusu maishu ya Bongo;

Nimeambatanisha vidhibiti vya kuuwawa kwa uchumi wakati wa Nyerere. Angalia kuanzia ukurasa wa 11,

Real GDP Decline %

Inflation %

Fiscal Deficit % of GDP

External Debt % GDP

Foreign Reserves wks of Imports

External Arrears US millions


Ha a ha aha ha hahah haha,

Kubali tu kuwa umeshindwa kuleta data hapa, Hiki ulichoweka hapa ni nini sasa? ha ha ha ha hah haha
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom