Fikra za Mwalimu: Hizi hapa.. mzikubali au mzipinge!

Fikra za Mwalimu: Hizi hapa.. mzikubali au mzipinge!

Ingekuwa hili swali la Fikra za Mwalimu ni swali katika mtihani, wengi wangefeli kutokana na majibu yaliyotolewa humu ndani.

Swali lililenga Fikra na si Sera (Vision not Policy)! Majibu ya knee jerk reaction yamekuwa kuhusiana na policy na si Vision.

Hata bandiko la awali la kumnukuu Mwalimu lilikuwa ni kuhusiana na theme ya maneno yale na uwiano wake katika mazingira tuliyomo.

Kama kawaida, ndivyo tulivyo que sera sera, tumekimbilia kuwa subjective kutokana na hisia zetu hasi kuhusiana na Mwalimu Nyerere na kushindwa kuwa objective na kujibu swali kuhusu Fikra zilizobandikwa.

Naungana na Bob Mkandara kuwa hii ni aibu sana kwa sisi ambao tunajiita "Wasomi" na "Elite" kama tunashindwa kujibu masali na hoja kama zilivyoulizwa na kukimbilia kutoa majibu ya hisia zetu na chuki juu ya Nyerere.

Hivyo basi, wengi wetu tumeshindwa jibu ama kuzikubali Fikra zilizoletwa au kuzipinga kwa kuonyesha ni vipi zinaweza tumika au haziwezekani kabisa. Kama tulifikiri tumepata Msonge, tujiangalie tena tumezungusha Sifuri hivyo pepa ni F (FAIL)!

Mimi nilisema toka mapema hizo zinazoitwa "fikra" (wewe unaziita vision mwenzako anaziita ideas, sijui tofauti yake ni nini...labda hayo maneno yako interchangeable..sijui) za Mwalimu sidhani kama kuna binadamu hapa duniani anayeweza kuzipinga kwa sababu wengi kama sio wote tunazitamani ziwe katika maisha yetu hapa ulimwenguni. Hivi ni nani atabisha kuwa kila binadamu anastahili kutendewa vyema, kwa haki, na usawa? Ukibisha hilo basi wewe utakuwa unaishi sayari nyingine kabisa. Hivi ni mtu gani hapa anayetaka mabadiliko katika maisha yake au mazingira anayetegemea mtu mwingine kuja kumbadilisha au kumbadilishia kitu bila ya yeye mwenyewe kuanzisha hayo mabadiliko?

Nikasema hizo fikra ni za wote, mahali pote, kwa wakati wote! Nikaonekana kama mjinga fulani niliyefikia kikomo cha upeo wa kung'amua. Mnaona sasa thread ilipofikia? Mmmmhhh....labda mwenzenu hapa nimeshindwa kuelewa kitu. Ngoja ninyamaze nifiche ujinga wangu.
 
In fact ndugu zetu vijijini ni wajanja kuliko sisi wa mijini tunaofikiri tumesoma. Tazama Dar nzima haina diwani wala mbunge wa upinzani, lakini Mpanda, Kigoma, Tarime, etc wanao. Sasa utasema sisi wa Dar ni wajanja kuliko huko Mpanda? Only in Tanzania ambapo upinzani unakubalika vijijini kuliko mijini. The problem: there is something terribly wrong and dangerous with our education system to the extent that those who go to school are more morally corrupted and intellectually sterilized than those who don't! Otherwise, how can we explain the level of zombiness that is constantly displayed by the so called "wasomi"?

Kheri mimi Nyani nakubali si msomi. Mi mbangaizaji mbeba boksi tu.
 
YounameisMine,
Mkuu samahani sana kwani unachojaribu kunambia ni bora leo shilingi imesimama 1200 kwa dollar kuliko wakati wa Nyerere au sio?.. ni wapi unapoanzia kuhesabu hii shilingi 1200 kwa dollar moja ukaipa unafuu wa maisha tofauti na wakati wa Mwalimu...
Hivi kweli ni kipi kilichobadilika nje ya maisha tuliyokuwa nayo wakati wa mwalimu ikiwa Gavana wetu wa Benki mwenyewe anatueleza kuwa mafanikio yataweza kumfikia mwananchi karne 4 zijazo kwa mtaji huu wa uchumi kupanda asilimia 7... kisha hakuna sustainability yoyote ktk taasisi hata moja mabayo tuna uhakika wa kuendelea kukua uchumi. Come on guys vyie wasomi kuliko mimi hapa kabuntas inakuwaje leo mnashindwa kutazama mlikotoka?..
Lini kweli tulifikia kumlaumu Kawawa kwa makosa ya mwalimu kama sio tumemjenga zaidi Kawawa pamoja na kutokuwa na elimu kabisa ya kushika madaraka ya waziri acha mbali waziri mkuu!... Nyerere alimjenga Kawawa leo hii kusimama hapa na kulaumu wakati Kawawa kajenga hadi jina la Simba wa vita pasipo kuwa na mfano hata mmoja wa vitendo ni sifa zinazotokana na Fikra za mwalimu.. Acheni ajamani acheni uchuro!

Field Marshall Es,
Nitakurudia baadaye!...
 
unalewa "nibo" a.k.a wanzuki!! maneno uloongea hapo juu una-sound kama capitalist na sio mjamaa...........so upo upande wetu bila ya kujijua!! kaaaaazi unayo, join us and together we can!!

kama Nyerere angekuwa madarakani leo hii pengine tungekuwa kama North Korea!! Bisha....

Oh okay...basi kama nipo upande wenu basi ina maana mnakubaliana na hizo zinazoitwa "fikra" au "vision" za Nyerere angalau kwa nadharia, sio? Kama ni hivyo basi namwomba Mwanakijiji alete "fikra" namba tatu tuijadili.
 
Mimi sikubaliani na usemi kwamba wasomi tumeshindwa kujadiri hoja kuhusu Fikra za Nyerere.

Tuchukue kipengera kimoja baada ya kingine na kukichambua kwa undani.
Kwa mfano.

Fikra zilizo ibua hoja ya Kutaifisha Mashule.
Fikra zilizo ibua hoja Kutaifisha Hospitali.
Fikra zilizo ibua hoja Kuua Vyama vya ushirika.
Fikra zilizo ibua hoja ya kufuta unyapala.
Fikra zilizo ibua hoja ya kufuta Kiingereza kama somo la kufundishia Primary.
Fikra zilizo ibua hoja ya kuua mfumo wa elimu ya kikoloni na kuandaa mfumo mpya wa elimu usiozingatia soma la Utaifa.

Kujadiri Fikra za MWalimu Nyerere kijumla jumla kunaleta hali ya kuona watu tunamsimangaMWalimu Nyerere bila sababu za msingi.

Ongeza na la kufuta mfumo wa vyama vingi hadi pale yeye alipoondoka madarakani, nimeuliza hapa mara nyingi kwamba Nyerere alikuwa anasema aliamini sana katika demokrasia. How does this rhetoric tie in with his decision to ban multipartism?
 
Oh okay...basi kama nipo upande wenu basi ina maana mnakubaliana na hizo zinazoitwa "fikra" au "vision" za Nyerere angalau kwa nadharia, sio? Kama ni hivyo basi namwomba Mwanakijiji alete "fijra" namba tatu tuijadili.

Kwani, so far tupo namba ngapi?
 
Shhhh...taratibu msije mkaambiwa mna low self esteem na inferiority complex. Shauri yenu..
 
Tutaangalia baadaye leo fikra ambazo zilizaa sera fulani ili tuweze kuona kama makosa yalikuwa kwenye zile fikra au kwenye sera na kama sera zilikuwa nzuri nini kilikosewa..
 
Quit, njoo na ideas mpya!! sio kuleta balaa la marhumu....ambae aliacha nchi na University moja na medical school yenye uwezo wa kuchukua wanafunzi 50 kwa mwaka nchi nzima!!!

Wewe umeshakunywa gongo lako na karibia unazima....kwikwikiiii
 
Mkuu Joka, hiii ni safi sana, swali langu kwa Bob mkandara na Mkuu wangu Kishoka, eti mankuabliana na ile hadithi ya "...Zidumu fikra za mwenyekiti..."?

Mzee ES,

Kifikra, Mwalimu was great! Ki-sera alikuwa mediocre!

Zinazoliliwa kudumu ni Fikra Sahihi zilizoleta Sera Imara na si sera mlenda!

Labda kosa kubwa la Mwalimu lilikuwa ni kuwa Kiongozi na Mtendaji hivi mgongano wa Fikra zake na Matendo ya Uongozi wake (Utendaji).
 
Mzee ES,

Kifikra, Mwalimu was great! Ki-sera alikuwa mediocre!

Zinazoliliwa kudumu ni Fikra Sahihi zilizoleta Sera Imara na si sera mlenda!

Labda kosa kubwa la Mwalimu lilikuwa ni kuwa Kiongozi na Mtendaji hivi mgongano wa Fikra zake na Matendo ya Uongozi wake (Utendaji).

Kumbe na wewe unaamini hayo ya "Fikra Sahihi"? Duh! Kuna safari ndefu sana...
 
Rev. Nyani katupa jina jipya jana kuwa ziitwe fikra bora... which I think is better than "sahihi"...
 
Ok...though you don't have to...

Do you have an impression that Rev. thinking is boxed up on what he makes up in his mind? I am not CCM bwana, I acknowledge when I fail and accept other constructive criticism and ideas. I am not Alpha and Omega of ideas or opinion!
 
Kifikra, Mwalimu was great! Ki-sera alikuwa mediocre!


Mkuu wangu Kishoka,

Heshima mbele, na sina zaidi ila heshima tena mbele maana tujadili huku tukikubali ukweli kusudi tujue tumefikaje hapa na tunaenda wapi?

Mkuu wangu sasa tukazanie kwenye umediocre wa sera zake na impact kwa taifa letu, since uzuri wake wote tunaufahamu.

Ahsante Mkuu.
 
Do you have an impression that Rev. thinking is boxed up on what he makes up in his mind? I am not CCM bwana, I acknowledge when I fail and accept other constructive criticism and ideas. I am not Alpha and Omega of ideas or opinion!

Good to know that...
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom