Eti Wazungu -nyie dada zetu chonde!

Eti Wazungu -nyie dada zetu chonde!

Hapa ni MMU, tunazungumza kwa ishara watoto wasije wakaskia. we mtu mzima lakini, najua umesoma terciary education, umesha elewa.

orait, hivi hiyo mikono ya sweta haiwezi kutengenezwa ukubwani? Lol
 
Uchafu ni tabia ya mtu kweli,wajua tena maisha yetu Mbu na hali ya hewa....tupunguziane kero...una chumba kimoja na sebule....unakuja umelewa mi nikalale sebuleni?? Jenga vyumba vya kutosha,weka mlinzi wako, ukirudi kalale mwenyewe kama kuoga huwezi.....sasa hili ndo hamlielewi vyema weusi wangu...lol

..hehe...pheeewww, madongo left right and centre!....

...haya michelle nimekusikia, ...kuolewa na mzungu pia waweza jikuta mnaishia kwenye ka studio vile vile, au bedroom flat....humo humo na mbwa wake!

...kuolewa na mzungu sio 100% guarantee ya kuyashinda maisha kama wadada wengi wa kibantu wanavyofikiria...
 
Kwa kweli kuna watu wawili nigependa sana kuwasoma katika discussion hii sababu nilisha waona wakiongelea similar topic katika thread ingine. Ni Nyani Ngabu na Kiranga...
 
  • Thanks
Reactions: Mbu
Kwa hiyo nimeweza kukuconvince kua rangi sio critera? Hata kama ukiulizwa point kuhusu swali hili huwezi kusema kua weusi wameku disapoint, itakua kwa sababu zingine tu?

Hapana,sikusema rangi ni criteria, nilichotaka kusema ni kuwa kuna tabia fulani ziko dominant kwa kila race....mtu awe huru kuchagua kutokana na aina ya mume/partner amtakaye na matarajio yake...!
 
Point yangu ni kwamba mazingira yenyewe ya Afrika ndio shida, wala sio rangi ya ngozi. sometimes huyu huyu Mwafrika ukimpeleka mazingira fulani anageuka, na yule mzungu akipelekwa mazingira fulani anabadilika pia.
Angalia vizuri utakuta wanaume wenye kucheat (wazungu au weusi) wanafanana fanana kitabia. Na wale wasio cheat wanafanana pia. na ukijaribu kuchunguza zaidi unaweza kukuta kua vigezo vya kuvanana vinahusisha familia waliko toka, mji wanao ishi, kiwango cha usomi, kiwango cha pato, uhusiano na familia baada ya ndoa, uhusiano na rafiki zake baada ya ndoa etc.
Ogopa emerging class... kuna research (in various continents) inaonesha kabisa kua emerging class wanapenda kujionesha sana na kuspend pesa nyingi kwenye vitu vya imediate consumption kama magari ya kifahari, pombe, chakula na mavazi whereas masikini wanatumia pesa on primary needs na middle class family wanatumia on long term investment kama financial investment, nyumba na viwanja.
Hapo tayari umesha ona ni kina nani watakua likely kua na tabia za kijinga.
Sasa Afrika hiyo emerging class ni kubwa kuliko ulaya, na ndio maana huku wengi wanakua na tabia hizo. sio rangi ya ngozi, ni mazingira tu.

This is a fair argument.
 
Kwa kweli kuna watu wawili nigependa sana kuwasoma katika discussion hii sababu nilisha waona wakiongelea similar topic katika thread ingine. Ni Nyani Ngabu na Kiranga...

....nawaona wapo hapo chini, ni wasomaji tu kwa sasa,....:A S-coffee:
 
orait, hivi hiyo mikono ya sweta haiwezi kutengenezwa ukubwani? Lol
Inaweza ila anavaa kama sheikh kwa siku kumi kwanza. lol
kumbuka ukimwambia unaweza kupata jibu la: you got to love me the way I am...
Kama unaona utaweza kumconvince hapo ndio tuendelee na utafiti.
 
..hehe...pheeewww, madongo left right and centre!....

...haya michelle nimekusikia, ...kuolewa na mzungu pia waweza jikuta mnaishia kwenye ka studio vile vile, au bedroom flat....humo humo na mbwa wake!

...kuolewa na mzungu sio 100% guarantee ya kuyashinda maisha kama wadada wengi wa kibantu wanavyofikiria...

Umeanza diversion sasa Mbu, tunaongelea uchafu na kutoipa muda familia,ushaenda kwenye extra bed mate...mbwa...lol...huu ndo utumwa niliouzungumza pale mwanzo, na nikasisitiza watu waolewe na wazungu kwa malengo sahihi na wawe na uwezo na wenye kujitegemea kiuchumi na kifikra.

Sidhani kama watu wote wanaoolewa na wazungu wana tafuta kuyashinda maisha,wengine wako vizuri tu sema kutokana na tabia za wanaume weusi wanaamua kutafuta alternative.....!
 
Hapana,sikusema rangi ni criteria, nilichotaka kusema ni kuwa kuna tabia fulani ziko dominant kwa kila race....mtu awe huru kuchagua kutokana na aina ya mume/partner amtakaye na matarajio yake...!
Si ndio nimekwambia tabia hizo mnazo zitaja sio dominant kwa race, ni dominant kwa socioeconomic background...
Race sio kitu kabisa... ni kama shati tu, huyu anavaa la bluu mwenzie anavaa la red...
 
kwani wana ubaya mbu? Hebu niambie nisije nikaangukia pua. Lol.

...enhee, mtoto mzuri wewe unasikiliza wakubwa wako, sio unakurupuka tu maamuzi ati wabantu hawafai...

1. utapoteza asili yako, mila, desturi na tabia ulizokuzwa nazo
2. itakubidi maisha yako yote uishi kisanii...uige uzungu uzungu tu hata kwa mambo yaliyo nje ya matakwa yako
3. kuna hatari wanao mwenyewe ukaonekana/kuulizwa mtaani ati wewe ni childminder/housegirl wa mzungu gani..?!
4. na mengine mengi ya kusikitisha...
5.....kwanza hawa wazungu wakishavusha 50yrs wanaanza kupoteza kumbukumbu, dementia ndio ugonjwa wao mkubwa...i hope hutapenda kuishia kama carer wa mumeo, au?
 
kwani wana ubaya mbu? Hebu niambie nisije nikaangukia pua. Lol.
Ngoja nikwambie mimi ninavoona mdogo wangu: kama unataka mzungu sawa. Kama unataka mweusi ni sawa pia. Ila usiende kwa mzungu sababu umekata tamaa kwa weusi coz ukija kukuta na huko ni hayo hayo utakosa pa kwenda (au utataka mchina?).
Bora uwe na vigezo vyako vingine tu, mfano unaona ile rangi ya ngozi nyeupe inakuvutia zaidi kuliko rangi ya ngozi nyeusi.
Binafsi vigezo vyangu kwa wanaume havihusishi kabisa rangi ya ngozi. (the color of a man's skin is of no more significance than the color of his eyes-Bob Marley)
 
Inaweza ila anavaa kama sheikh kwa siku kumi kwanza. lol
kumbuka ukimwambia unaweza kupata jibu la: you got to love me the way I am...
Kama unaona utaweza kumconvince hapo ndio tuendelee na utafiti.

khaaa! Nitatafuta mzungu msikivu na mwelewa. Najua ukimkuta mzungu ***** anakuwa bw.ge haswa.
 
Umeanza diversion sasa Mbu, tunaongelea uchafu na kutoipa muda familia,ushaenda kwenye extra bed mate...mbwa...lol...huu ndo utumwa niliouzungumza pale mwanzo, na nikasisitiza watu waolewe na wazungu kwa malengo sahihi na wawe na uwezo na wenye kujitegemea kiuchumi na kifikra.

Sidhani kama watu wote wanaoolewa na wazungu wana tafuta kuyashinda maisha,wengine wako vizuri tu sema kutokana na tabia za wanaume weusi wanaamua kutafuta alternative.....!

...really? hapana bana...mwenzio majority ninaowajua wameolewa na wazungu kupata unafuu wa maisha...wengine wameolewa sababu ya status.....halafu IMO kama .5% ndio kwa mapenzi....
 

...enhee, mtoto mzuri wewe unasikiliza wakubwa wako, sio unakurupuka tu maamuzi ati wabantu hawafai...

1. utapoteza asili yako, mila, desturi na tabia ulizokuzwa nazo
2. itakubidi maisha yako yote uishi kisanii...uige uzungu uzungu tu hata kwa mambo yaliyo nje ya matakwa yako
3. kuna hatari wanao mwenyewe ukaonekana/kuulizwa mtaani ati wewe ni childminder/housegirl wa mzungu gani..?!
4. na mengine mengi ya kusikitisha...
5.....kwanza hawa wazungu wakishavusha 50yrs wanaanza kupoteza kumbukumbu, dementia ndio ugonjwa wao mkubwa...i hope hutapenda kuishia kama carer wa mumeo, au?
Hapa sasa unaniangusha, sina budi ila kukupinga na wewe! huwezi kugeneralize hivi!
 
  • Thanks
Reactions: Mbu
Back
Top Bottom