Chamoto
Platinum Member
- Dec 7, 2007
- 9,883
- 22,309
.Hawapokei NHIF?... duu why?..
Baadhi hizi hospitali binafsi zinadai mlolongo wa NHIF kilipa ni mrefu (wanachelewa).
.Hawapokei NHIF?... duu why?..
Wow nitafurahi sana kuitwa bibi one day.Asante kwa hizi nice nice wishes.Vipi bibi tukinao..?? Vita yako ya akaunti ya mange imeisha???
Hiyo siyo reported speech wewe yuko sahihi kutoweka "s" coz anamuagiza Mr P amuulize/akamuulize agha khan siyo Mr P anamuuliza aghakhanMkuu kingereza kilikuja na meli unakosoa kilicho sawa hajakosea kuandika ask na siyo asks kama unavyotaka.
English inakupa tabu mkuu.hapo ask ilitakiwa iwe asks
Tulimwona kwenye TV, rais akiwa pamoja na Agha Khan akisema kwamba amemuuliza Agha Khan kwa nini gharama za huduma zitolewazo kwenye hospitali zao ziko juu sana na hawakubali bima ya afya ya taifa ili hali serikali inawasamehe kodi?Yani upo sahh if magu ndo kauliza
Na yupo sahh if shigongo ndo kamtaka magu amuulize
kwani Rais hajui hilo?
ile ni first class hospital kwa hapa tanzania, kuruhusu nhif kila mtu atakimbilia pale...
Tulimwona kwenye TV, rais akiwa pamoja na Agha Khan akisema kwamba amemuuliza Agha Khan kwa nini gharama za huduma zitolewazo kwenye hospitali zao ziko juu sana na hawakubali bima ya afya ya taifa ili hali serikali inawasamehe kodi?
Hicho ndicho rais Magufuli alimuuliza Agha Khan. Hivyo Shigongo alitakiwa aandike asked na siyo ask wala asks!
hapo ask ilitakiwa iwe asks
Yap uko sahihi.....hapo ask ilitakiwa iwe asks
So 1st class hulipi kodi?kwani Rais hajui hilo?
ile ni first class hospital kwa hapa tanzania, kuruhusu nhif kila mtu atakimbilia pale...
Tena Iyo rabbinsia ni nzuri tu,,,watu wengine utawaweza mbwembweKwani Agakhan inatoa huduma gani tofauti na regency? Or kairuki? Or Rabininsia?
Mbona hizo ni hospital private nzuri tu na wanapokea kadi za NHIF?
Mwambie huyo anayejifanya kujua wakati hajuiHukusoma structure na wewe ?asks kwa nini?
Kwenye hilo bango hamna , baada ya President. Naona wengi wanasema alietaka iwe ASKS kakosea lakini kiuhalisia amepatia. Ingekuwa hiviKwanini iwe asks, is 'ask' gramatically wrong? Hapo ni anasema, "Rais, muulize..." ila wewe unataka aseme, "Rais amuuliza..", kwani wewe ndio ulitunga maudhui ya hilo bango?
Mkuu binafsi mimi ni shabiki wa basketball ila hao jamaa wa HOOPS wananikera vibaya sana kiingereza chao cha kubania puani.Si unajua tena kale kaugojwa tulikologwa na mwingereza, nafikiri huyo gavana aliyekuja Tanganyika naye alikuwa anaongea brocken tofauti na aliyeelekea Kenya na Uganda maana imeshaashindikana na hakuna jinsi tena. Usome ulaya, english medium, uwe professa, uishi hata nusu ya maisha yako ulaya lakini ukiambiwa ukiongee chenyewe tupu nusu saa lazima brocken za kufa mtu utaziona. Mbaya zaidi tunajifanya tunakijua unapoongea kiswahili ndio unayachanganya sasa ( kiswanglish) mfano kuna kakipindi kapo chanel one kanaitwa HOOPS kananiudhi kweli kweli vitangazaji vyake vinaongelea puani kiswahili eti vinajifanya vimarekani si waendeshe kipindi kizima kizungu tuwaone?. Na vidada vya sikuizi ndio vinajifanya vizungu vinaongea ka ishara sasa kabananishe ka flow chenyewe tupu uone ma you know kibao
Unaongea na mimi au unaongea na simu....???Hiyo siyo reported speech wewe yuko sahihi kutoweka "s" coz anamuagiza Mr P amuulize/akamuulize agha khan siyo Mr P anamuuliza aghakhan
Mr P asks.....
Mr P ask.....
Mr P asked......
Duu!...we jamaahapo ask ilitakiwa iwe asks
Mmh mi naona kama ilivyoandikwa ni sahihi kabisahapo ask ilitakiwa iwe asks
Mi naona ipo sahihi. Shigongo anamuomba rais amuulize aga khanUpo sahihi kama ndo magu kamuuliza agha khan, lakin kama shigongo anamuomba raisi amuulize agha kan bas shigongo yupo sahh