Erick Shigongo kailipua hospitali ya Aga Khan

Erick Shigongo kailipua hospitali ya Aga Khan

Kumbe uwa hawalipi kodi... sikujua hili.
Je hospital nyinginekama Rabinsia memorial hospital, Hubert Kairuki, SARI International hospital nao hawalipi kodi?
Ni vigezo gani vinatumika katika kuamua nani alipe na nani asilipe?

Hii Hoja ni nzuri na hasa kwa Waislamu, kwa miaka mingi Waislamu walikuwa wanalalamikia MoU ya Serikali na Kanisa Katoliki, lakini kwa upande wa pili wao wanasahau kuwa nao Waislam wana MoU,
Hiyo Hospital ya AghaKhan (Ismailia-Shia) ipo kwenye Category kama za KCMC (Lutheran) na Bugando (Catholic), ni Hopsital zenye mlengo wa kidini na zina Memorundum of Understanging (MoU) na Serikali ya Tanzania na ndio maana zina exemptions ya kulipa kodi, lakini ni ukweli kuwa kwa kiasi kikubwa hao Agha Khan wanashindwa kutekeleza hiyo MoU Kikamilifu
 
NHIF walikuwepo, ugomvi ulikuja kwenye bei za huduma, mpaka kuna kipindi NHIF nao walikuwa na ofisi pale pale kiasi kwamba kabla ya huduma unawapelekea wanathibisha kwenye dirisha lao.

Baadae naona wameshindwana.

Ni kweli utofauti wa bei ulileta utata,
Lakini pia huwezi lipia Insurance ya 36,000/= kwa mwezi halafu uende sawa na anaelipa 100,000/= + kwa mwezi. Value for money.

So cha msingi ni serikali kuboresha tuu huduma kwenye hospitali zake ili watu wasipate hamu/mahitaji ya kwenda Agha Khan.
Hapo bei yao itaregulate automatically.
 
yaan ipo sahihi katka scenario zote mbili[emoji15] [emoji15]
Hakuna kitu kama hicho kweli ndo maana wakenya wanatucheka sasa weka hizo scenario zote kisha isome kama italeta maana. Ukikosea kubali usijipongeze pasipostahili. Kwa ufikiri wako hizo doesn't na he zitaendelea kubaki kama zilivyo?
 
Mwenye kujua kwanini Aga khan hailipi kodi atujuze na sie wakuu
 
Yani upo sahh if magu ndo kauliza

Na yupo sahh if shigongo ndo kamtaka magu amuulize


Yani huyu jamaa kakosea tu vyovyote maana kama ni Raisi kauliza basi kusingekuwa na alama ya kuuliza hapo mwishoni.

Kwa muundo wa hiyo sentensi ni dhahiri lilikuwa swali, hakuna mbadala, usijaribu kumsahihisha kwa kumpaka mafuta haha.

Baada ya kusema hayo, je, kuna sheria kuwa vituo vyote vya afya lazima viikubali bima ya afya itolewayo na NHIF?
 
kwani Rais hajui hilo?
ile ni first class hospital kwa hapa tanzania, kuruhusu nhif kila mtu atakimbilia pale...
Mbona hata tuliokata bima ya afya bado magonjwa na tiba nyingine bima hawahusiki.
Hapo ndo wajue aghakan wanaijua hesabu kulko wao. Shigongo aache ulimbukeni hana jipya.
 
Yani huyu jamaa kakosea tu vyovyote maana kama ni Raisi kauliza basi kusingekuwa na alama ya kuuliza hapo mwishoni.

Kwa muundo wa hiyo sentensi ni dhahiri lilikuwa swali, hakuna mbadala, usijaribu kumsahihisha kwa kumpaka mafuta haha.

Baada ya kusema hayo, je, kuna sheria kuwa vituo vyote vya afya lazima viikubali bima ya afya itolewayo na NHIF?
Hapana hakuna hiyo sheria
 
Back
Top Bottom