Linki zenu zote hazifunguki. Naona mnapata tabu. Ngoja basi tusaidiae, niwape vidhibiti vyangu ambapo Kikwete anasema yale yale niliyoyasema kwamba Yo Yo na Nzokahyilu msikae hapo mnasubiri mtengenezewe kazi nyumbani mje mchukue. Na upotoshaji wenu kwamba Kikwete amewahi kusema kazi zipo nyumbani, njooni, si kweli. Kikwete anasema jengeni, chocheeni investment kwenu. Hakuna wa kukujengea nchi:
Bredren please,
Kwanza kabisa, sehemu gani katika thread hii imekufanya uniweke katika kundi fulani? Unajua, msipuuzie hata siku moja watu walio nje, we know alot more than majority of you in Tanzania (yaani kuzidi hata watu unaotegemea wanaupeo fulani wa maendeleo, lakini hawajui kabisa kinachoendelea nchini hapo).
Some of the cream of Tanzanian talent, ni hawa hapa;
Tanzanian CEOs
Naamini kati ya hawa kuvuta $20K na ziadi inawezekana, ila sitaki ni comment zaidi. Lakini kama kuna anayevuta hapo $20K naomba WoS u-confirm. WoS, sijaona mwanamke CEO katika hayo makampuni, nakuombea kampuni lako lifanikiwe na wewe uingie hapo kwa mfano.
- Makampuni ya kiTanzania yanakuja UK mwezi ujao ku-recruit. Kuna wabongo wengi wanaenda. Hao wabongo watatuambia offers za mishahara zinazotolewa.
-Pili, kuna wengine tunajuana na recruitment agents across Africa, na mishahara ya $20K kwa mwezi ipo, ila Tanzania sijaona wala sijasikia.
-Kuna kampuni Tanzania waliuliza nataka kiasi gani (fraction ya hiyo $20K per month), nikataja mshahara tu, wakasema fyucha bosi wako anaingiza nusu ya hiyo. Yeye hakuangalia nina skillz gani ambazo huyo basi hana (hayo ndo mawazo ya kibongobongo).
-Kuna msanii wa bongoflava alishawahi kuniambia anaingiza $20K kwa mwezi hapo Tanzania. Sikubisha, I acted dumb, maana michongo ya kibongo bana, LOL.
-Range ambazo hazitanishangaza kabisa ni kati ya $4K mpaka $10K kwa mwezi (na hawa ni wa kuhesabu). Ila pia najua watanzania wachache wanaoibwa Tanzania na kuwa recruited nje ya nchi kwasababu wanapata ofa hizo nchi zingine (za range $6K kupanda juu, meaning wako underpaid big time). Meaning, majority ya wenye kisomo kizuri ni chini ya $3K.
-Mishahara iko chini, ila kila now and then, vitripu vinapatikana watu wanatengeneza hela kihivyo. Ndio watu hung'ang'ania vitripu kudadeki. Na tripu zenyewe unakuta watu wanaenda ambao hawastahili, na ndio kutokufayika kazi. Work ethics is zero.
-Kuhusu kujiajiri, it takes alot mtu uache ufanyacho ukaparangane na bureacracy ya kibongo. Kufungua kampuni mpaka uhonge, uhangaike sijui wiki na miezi. Wakatai huku unafungua kampuni kwa masaa machache, huhongi mtu yeyote kudadeki. Ukisema uajiri wabongo wakati uko huku, jinsi njaa ilivyo kali, wenyewe wanawaza wakuibie vipi, kudadeki bongo tambarare.
Kuna mshikaji kanichekesha hivi karibuni, anasema kwanini nirudi bongo magonjwa na hospitali lazima uhonge kupata huduma, walinzi wa usiku wanataka wakutokezee gizani wako uchi...ukiamka umejaa chanjo. Anasema bora akae majuu, hata masikini unapata huduma fresh, na walinzi wa-usiku hawafiki huku maana akija uchi usiku anapigwa baridi.
Kuhusu concept ya private care, nimesikitika kuona mtu kama FMES ukisema watu watibiwe nje. Au nikisikia mtu anasema, siku hizi kuna private care bongo, ni pesa yako tu. Kwenye afya bana, mimi naamini maendeleo ya nchi yanapimwa kwa quality na usawa katika afya on a basic level. ndio maana napenda huduma za NHS UK. Daktari huyo huyo anaweza akatibu mtu masikini, na huyo huyo siku hiyo hiyo akatibu privately kwa standard zile zile. Tofauti ya huduma ni spidi tu. Kama uko private waweza tibiwa muda huo huo, kama ni national health, basi unapigwa kideti cha siku au wiki kadhaa. Lakini kama ni emergency unatibiwa asap.
Halafu kudadeki nyio wabongo mtindo wa kukimbia washikaji wakija bongo muache, maana mkiwa huku huwa tunawapa misaada na kuwazungusha shenzi zenu na kuwafundisha kuvuka traffic lights oxford circus ohooo. Mnajifanya mnaingiza $20K, shopping oxford street inawashinda mnakimbilia seven sisters kudadeki!!Mnajifanya mko bize maofisni hamuonekani, ila mko baa, bize kula nyama choma na kukuza vitambi ndo mnasema bongo tambarare? Kazibueni mitaro yenu kwanza, mji mzima unanuka mavi yanaeleaelea, I aint hating, thats a fact. I love you Tanzania and will die for you...LOL!!