Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

- Hata mambo madogo tu wameyafanya yamekuwa magumu ili tu wawakomeshe vijana wa taifa hili. Vijana wa taifa hili ni kama wako JEHANNAM

Leo hii unamwambia Kijana akalime hebu tuangalie kijana huyu aliyemaliza Chuo kikuu yukoje:

1.Kwanza kasoma kwa mkopo hivyo kijana huyu hana pesa ya kutosha hata ya kujikimu mwenyewe anamtegemea mzazi.
2.Kumiliki shamba hata la robo eka lazima awe na si chini ya laki mbili au tatu atategemea baba au mama amnunulie.
3.Kijana huyu alitoka kwenye familia masikini wazazi wameuza ng'ombe na mashamba ili kijana wao afike elimu ya juu.
4.Kijana huyu atahitaji Pembejeo ili aweze kupata pembejeo lazima atahitaji fedha.
5.Kijana huyu atahitaji kujikimu awapa kwenye shamba hilo hana hata kibanda anajikimu vipi.

Leo unamwambia kijana nenda kachukue mkopo hana hata asset ya kuweka collateral labda vyeti vyake,baada ya miaka mitatu unamnyang'anya ardhi unasema ameingia kwenye mali asili/msitu wa taifa unachoma nyumba yake na mali yake yote.

Kesho asubuhi unaadvertise vijana mjiajiri.Kuna wakati natamani Mungu awachukue watawala wote waliotufikisha hapa na akawatupe kwenye moto wa milele.Trully I hate them
 
Leo hii unamwambia Kijana akalime hebu tuangalie kijana huyu aliyemaliza Chuo kikuu yukoje:

1.Kwanza kasoma kwa mkopo hivyo kijana huyu hana pesa ya kutosha hata ya kujikimu mwenyewe anamtegemea mzazi.
2.Kumiliki shamba hata la robo eka lazima awe na si chini ya laki mbili au tatu atategemea baba au mama amnunulie.
3.Kijana huyu alitoka kwenye familia masikini wazazi wameuza ng'ombe na mashamba ili kijana wao afike elimu ya juu.
4.Kijana huyu atahitaji Pembejeo ili aweze kupata pembejeo lazima atahitaji fedha.
5.Kijana huyu atahitaji kujikimu awapa kwenye shamba hilo hana hata kibanda anajikimu vipi.

Leo unamwambia kijana nenda kachukue mkopo hana hata asset ya kuweka collateral labda vyeti vyake,baada ya miaka mitatu unamnyang'anya ardhi unasema ameingia kwenye mali asili/msitu wa taifa unachoma nyumba yake na mali yake yote.Kesho asubuhi unaadvertise vijana mjiajiri.
Tuna viongozi wasio na MAONO wala MIKAKATI, wanachojua ni MIHEMKO na MIZUKA tu
 
Huwa siwaelewi kabisa wanaambia vijana, direct kutoka vyuoni, eti wajiajiri, siwaelewi kabisa. Okay, nadhani tuanzishe mfumo wa ajira mpya, unaajiriwa kwa miaka mitano, out ukajiajiri, atleast una mtaji na uzoefu wa kazi.

Kauli yake wala siiungi mkono mie, kwamba watu wanachagua kazi? Ni nini anamaanisha sasa? Kwamba hapo kuna madaktari na mainjinia lakini wanataka wawe ma tax collectors na Utumishi wamewapitisha ktk mchujo wa awali ama?

Nonsensical nonsense.

Sent using Jamii Forums mobile app
Yeye kachagua kazi ya siasa ambayo ina pesa nyingi kwa apa Tanzania na kaacha kukaa wodini kutibu watu ambao maisha yao yanakatika kila siku kwa kukosa madaktari
 
Jamani wanaJF,

Kiukweli kati ya viongozi ambao sijawahi kumwelewa ni huyu anayejiita khamis Kigwangalla ,ni aina ya mwanasiasa anayependa kuishi kama celebrity na kujaribu kuwahadaa na kuwadanganya watu kwa falsafa zake ambazo hata yeye haziamini.

- Leo eti anashangaa vijana wengi kwenda kwenye usaili wa TRA ??
- Yaani baada ya utumishi kuwatesa watu kwa kuwatoa mbali huko kama KIGOMA na kuja kwenye usaili hapa Dar yeye hata hajui kama TATIZO LA AJIRA ni ZITO NCHI HII, sijui alipochukua fomu ya urais alimaanisha nini kama hata MATATIZO YA VIJANA hayajui ?
- Umeshindwa kuwasaidia hata vijana wanaohitimu vyuo vya afya kupata vyeti vya NACTE umebaki na DRAMA na DHIHAKA tu kwa vijana wa taifa hili wanaoteseka na JINAMIZI LA UKOSEFU WA AJIRA.
- Unaambiwa vijana wajiajiri, watajiajiri vipi wakati hawapewi TAX HOLIDAYS wala GRACE PERIODS. Gharama za usajili wa Makampuni kwa fresh graduates ni kubwa, hakuna benki inawaamini hata kwa mikopo, unataka wajiajiri vipi, wawe MACHINGA ili muwapige MABOMU ?
Hakuna aliyetoka kigoma kuja kwenye usahili dar sasahivi wamewagawa kutokana na maeneo husika ya muombaji alipotoka
 
Wanawaambia watoto wa maskini wajiajiri,watoto wao wakimaliza shule,wanashikwa mikono,wanapewa vimemo,wanapelekwa,nssf,ppf,bot,tra,jwtz fasta anapelekwa kusomea u ofisa ,huu ni unafiki mtupu,watoto wa JK,ni marubani kwenye mashirika makubwa,richa ya fulsa na uwezo mkubwa wa familia wa kuweza kujiajiri,
Wengi wanaotuhubilia tujiajiri,wapo kwenye ajira,wamepiga kazi muda wa kutosha,ndio wakaanzisha biashara zao za pembeni,sasa wewe unamwambia kijana aliehitimu elimu ya juu Leo,aende akajiajiri,anaanzia wapi?huna ardhi,huna mbegu,huna hela ya pango,ulicho nacho ni plan,mawazo mazuri,lakini nani atakupa kianziao?
Hizi ni porojo tu,
 
Nilishangaa sna kuona uzi humu ukimsifia khamis kwamba ni miongoni mwa watu wenye IQ kubwa hapa tz , sjui mtoa uzi aliangalia nn kutoka kwa huyu jamaa sjui ni shemela wake

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wanawaambia watoto wa maskini wajiajiri,watoto wao wakimaliza shule,wanashikwa mikono,wanapewa vimemo,wanapelekwa,nssf,ppf,bot,tra,jwtz fasta anapelekwa kusomea u ofisa ,huu ni unafiki mtupu,watoto wa JK,ni marubani kwenye mashirika makubwa,richa ya fulsa na uwezo mkubwa wa familia wa kuweza kujiajiri,
Wengi wanaotuhubilia tujiajiri,wapo kwenye ajira,wamepiga kazi muda wa kutosha,ndio wakaanzisha biashara zao za pembeni,sasa wewe unamwambia kijana aliehitimu elimu ya juu Leo,aende akajiajiri,anaanzia wapi?huna ardhi,huna mbegu,huna hela ya pango,ulicho nacho ni plan,mawazo mazuri,lakini nani atakupa kianziao?
Hizi ni porojo tu,
Wameshiba hawajielewi
 
Huyu uraia wake umekaaje? Viongozi wengi ambao uraia wao una utata wanapenda sanakutoa kauli za kuwadharau Watanzania, kuna yule anayewaita malofa na wapumbavu.
 
Jamani wanaJF,

Kiukweli kati ya viongozi ambao sijawahi kumwelewa ni huyu anayejiita khamis Kigwangalla ,ni aina ya mwanasiasa anayependa kuishi kama celebrity na kujaribu kuwahadaa na kuwadanganya watu kwa falsafa zake ambazo hata yeye haziamini.

- Leo eti anashangaa vijana wengi kwenda kwenye usaili wa TRA ??
- Yaani baada ya utumishi kuwatesa watu kwa kuwatoa mbali huko kama KIGOMA na kuja kwenye usaili hapa Dar yeye hata hajui kama TATIZO LA AJIRA ni ZITO NCHI HII, sijui alipochukua fomu ya urais alimaanisha nini kama hata MATATIZO YA VIJANA hayajui ?
- Umeshindwa kuwasaidia hata vijana wanaohitimu vyuo vya afya kupata vyeti vya NACTE umebaki na DRAMA na DHIHAKA tu kwa vijana wa taifa hili wanaoteseka na JINAMIZI LA UKOSEFU WA AJIRA.
- Unaambiwa vijana wajiajiri, watajiajiri vipi wakati hawapewi TAX HOLIDAYS wala GRACE PERIODS. Gharama za usajili wa Makampuni kwa fresh graduates ni kubwa, hakuna benki inawaamini hata kwa mikopo, unataka wajiajiri vipi, wawe MACHINGA ili muwapige MABOMU ?
Dr. Kigwangala kumbuka maisha uliyokua nayo pale Muhimbili ulipoingia first year medicine, tafakari.
 
Back
Top Bottom