Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

hili tatizo kwetu ni kubwa ni kutokana na mfumo wa elimu yetu... na pia haturuhusiwi ku export mazao..

ajira haziwezi kuwa nyingi sababu hakuna wa kumuuzua bidhaa ndani na tukitaka uza. je urasimu mkubwa
 
Tusipende majibu marahisi kwa maswali magumu. Swala la ajira ni tete. Serikali ishirikiane na sector binafsi kujenga mazingira ya upatikanaji wa ajira. WaTanzania wanaongezeka kila kukicha. Zama za serikali kuwa mwajiri Mkuu kwenye taifa letu limeshapitwa na wakati. Serikali yenyewe ina hela gani kuajiri na kuwalipa watu? Otherwise ukubali kwamba mapato yote ya serikali yaishie kwenye mishahara.
 
Magu atatusaidia kwa kumpiga chini unaibu waziri afu 2020 hatarudi kwenyr ubunge aende akajiajiri kwenye Ginnery yake.

In white-collar crime, there are ink stains instead of bloodstains.
 
Tunazaliana sana kama Sungura, mpaka tutakapojifunza kuzaa kwa mpango ndipo haya matatizo yataisha, hivyo vaa Kondomu kama huwezi kafanye vasektomi, ...
Wash your mouth, unapingana na mh president aliyehamasisha raia kufyatua kwakua elimu ni bure
 
India kuna masikini klk Tanzania, China wameweka one child policy tangu miaka ya 70' yaani hauruhusiwi kuwa na mtoto zaidi ya mmoja!

Umefuatilia sera za uzazi za hivi karibuni huko China? Tukubali kushughulika na matatizo yanayotukabili, hili la wingi wa watoto hapana mkuu.
 
Inawezekana ukawa sahihi kwa namna moja na usiwe sahihi kwa namna nyingine.

1. Watanzania wengi tunazaa pasipo kuwa na uwezo wa kuandaa future za watoto wetu,
Utakuta mtu ana watoto 10 ambao hawezi kuwafeed vizuri hivyo husababisha hawa
watoto akili zisiwe sawa kwa kukosa lishe bora, unawatoto 10 ambao wakimaliza la
saba huna pakuwapeleka au chakufanya zaidi ya kuwaacha tu nyumbani na uwezo
kuwafeed huna pia. Ni vizuri watanzania tukawa na family plan, uzae watoto kulingana
na uwezo wako wa kuwafeed na kuwasomesha..

2. Serikali yeyote duniani ikiwa na watu wenye akili population kubwa huwa ni msingi wa
maendeleo kama itatumika vizuri. Serikali ya Tanzania imeshindwa kutumia idadi ya
watu kama msingi wa maendeleo kwa Taifa, population kubwa ni tafsiri kuwa
unanguvu kazi kubwa ambayo ukiitumia vizuri basi uchumi lazima ukue. Idadi ya watu
ni silaha ya maendeleo pia kwenye uzarishaji.

3. Tatizo la TRA ni uzembe wa Mamlaka iliyoandaa hiyo interview, huwezi kuita watu
15000+ kwenye interview inayohitaji watu 400, wastani wa interviewer 5 kila position
ulitakiwa uite 400x5 = 2000 tena sio kwa pamoja.. Siku hizi teknolojia hutumika
kupunguza idadi ya watu kwenye interview, self online test, phone interview, skype
interview baada ya hapo unawaita kwenye oral sasa.
 
Huwa naumia kichwa kwa kuwaza pale nionapo Mtu/Binadamu/kiumbe aliyedhaifu kujipa mamlaka ya RIZKI, matatizo yaliyokuwepo ni mifumo mibovu iliyokuwepo kwa watawala wetu si kwa wingi wa idadi yetu. Aliyekuumba wewe tangu ulipokuwa si kitu mpaka akakutia tumboni mwa mama yako kupitia maji dhaifu akakuhifadhi humo mpaka muda ulipofika kukutoa na kukufanya ufike hapo ulipofika ndiyo ashindwe kukuhifadhi na kukupa rizki yako sasa eti kwa vile ni wengi???!!! Hivi huwa tunafikiriaje??? Hivi ushafikiria viumbe waishio baharini na nchi kavu mbali na ss binaadamu wanaishi vipi??


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sekta binafsi ipewe kipaumbele ...watu waanzishe biashara mbalimbali, viwanda, mashamba makubwa etc, .....kuhamasisha watu wa export etc etc vijana watapata ajira tuu, wenye kujiajiri watajiajiri na uwezo wa kufanikiwa utakuwepo maana watu watakuwa na hela. Sasa hivi watu hawana fedha na walizonazo ni hand to mouth tuu hata ukijiajiri nani atanunua bidhaa zako?
 
Back
Top Bottom