Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

Huu ni unafiki kwani huwa haingii katika vikao vya Baraza la mawaziri na kama anaingilia au boss wake anaingia kwa nini hajui TAKWIMU za serikali?Acha unafiki huo!
 
TRA haina weledi. Tatizo ni elimu ndogo kuwa ndo watu muhimu wa kukusanya kodi za nchi
 
IMG-20170830-WA0018.jpg
 
Self assesment online ingetosha kabisa kupunguza huo umati...

Weka test online kwa kila anayelog-in, ajichuje na kujiasses mwenyewe. TUNASOMA KUPUNGUZA MATATIZO NA SIO KUONGEZA MATATIZO..
 
Raisi ananung'unika, mawaziri nao hivohivo, wananchi sijui tufanyeje sasa,

Kwahiyo kigwanomics hajui Kama kuna tatizo la ajira, halafu alikuwa anautaka urais, angepewa sijui angeenda kufanya nini
 
Kwanini wasiweke online ? Dunia ya leo hili halifai kabisa
 
Self assesment online ingetosha kabisa kupunguza huo umati...

Weka test online kwa kila anayelog-in, ajichuje na kujiasses mwenyewe. TUNASOMA KUPUNGUZA MATATIZO NA SIO KUONGEZA MATATIZO..
Tatizo serikali haitaki kuendana na kasi ya sayansi na teknolojia ndo maana bado wanang'ang'ana na paper work.
 
maswali ya kijinga sana kuulizwa na mtu mwenye mamlaka, hivi ni ajira ngapi zinazalishwa kwa mwaka? na ni wanafunzi wangapi wanahitimu elimu ya juu kwa mwaka? hana takwimu hizo toka wizara ya elimu? na kwa hali ya sasa ya uchumi mi makampuni mangapi yamepunuza wafanyakazi au kufilika?
 
Jamani wanaJF,

Kiukweli kati ya viongozi ambao sijawahi kumwelewa ni huyu anayejiita khamis Kigwangalla ,ni aina ya mwanasiasa anayependa kuishi kama celebrity na kujaribu kuwahadaa na kuwadanganya watu kwa falsafa zake ambazo hata yeye haziamini.

- Leo eti anashangaa vijana wengi kwenda kwenye usaili wa TRA ??
- Yaani baada ya utumishi kuwatesa watu kwa kuwatoa mbali huko kama KIGOMA na kuja kwenye usaili hapa Dar yeye hata hajui kama TATIZO LA AJIRA ni ZITO NCHI HII, sijui alipochukua fomu ya urais alimaanisha nini kama hata MATATIZO YA VIJANA hayajui ?

- Umeshindwa kuwasaidia hata vijana wanaohitimu vyuo vya afya kupata vyeti vya NACTE umebaki na DRAMA na DHIHAKA tu kwa vijana wa taifa hili wanaoteseka na JINAMIZI LA UKOSEFU WA AJIRA.

- Unaambiwa vijana wajiajiri, watajiajiri vipi wakati hawapewi TAX HOLIDAYS wala GRACE PERIODS. Gharama za usajili wa Makampuni kwa fresh graduates ni kubwa, hakuna benki inawaamini hata kwa mikopo, unataka wajiajiri vipi, wawe MACHINGA ili muwapige MABOMU ?
 
Back
Top Bottom