Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

Hakuna kiongozi mwenye MIKAKATI yoyote ya kuwaokoa VIJANA wa Taifa hili. Zilizopo ni SIASA na POROJO hakuna msaada wowote, ukisema uwe MACHINGA unapigwa mabomu
Machinga wa Ubungo wamepewa Sikh tatu wawe wameondoka....lahaula kundi lote lile la vijana kweli litaelekea wapi hatupingi maendeleo ila tu huo utaratibu wa maendeleo unaletwaje ndo shida muwe na vission na sisi vijana serikali mtuhurumie tuna hali ngumu sana.....[emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa sababu wote wanajua utakapo mpo uwezo masikini atapata akili na atakuwa na kiuchumi na uwezo mzuri na si rahisi kumrubuni.

Leo ikifika wakati wa uchaguzi Mama anapewa kilo ya sukari au paketi ya chumvi ili amchague muwakilishi wake bungeni unaenda kuwapata akina Bajaji,wale watoto pumbavu wa wabunge waliorithishwa nafasi,akina Musukuma na kaliba ya akina Musukuma halafu unafikiria Tanzania itapata Maendeleo.

Labda CCM wote waondoke duniani maana akibaki hata mmoja Tanzania haitanusurika kamwe
Waondolewe wakina Kibajaji na Msukuma wa ccm. Na wawaweke wenye elimu wakina Upendo penyeza, freeman Mbowe, Lema na Msigwa wa Chadema
 
Mbona Lumumba mnatuchanganya? Tuzaane au tusizaane?
Dewji ana watoto 3. Na ndio Tajiri namba moja Tanzania
Wewe mwanaume Mashine una watoto zaidi ya watatu jiandae kuaibika na watoto wako katika dunia yetu ya karaha. Pesa inatafuta, kazi inatengenezwa na sio bahati ya kuzaliwa nayo
 
Waondolewe wakina Kibajaji na Msukuma wa ccm. Na wawaweke wenye elimu wakina Upendo penyeza, freeman Mbowe, Lema na Msigwa wa Chadema

Umejiuliza nimewaongelea niliowaongelea au kwa sababu unajibu kwa kuwa umeweka bundle??Hujiulizi kwanini sikuwazungumzia wengine nimewazungumzia hao??Pole Freeman Mbowe so far alifaulu kwenda kidato cha sita,hivyo hata kama alifeli kidato cha sita bado ana elimu ya secondary,hao wengine sijui elimu zao lakini kwa Upendo Peneza akiongea anaongea vitu vya maana sio akina Msukuma,Kibajaji na Mtoto wa Celine Kombani.

Pole sina mahaba ya kiasi chako kwenye kijiko nasema ni kijiko na si spade.
 
Umejiuliza nimewaongelea niliowaongelea au kwa sababu unajibu kwa kuwa umeweka bundle??Hujiulizi kwanini sikuwazungumzia wengine nimewazungumzia hao??Pole Freeman Mbowe so far alifaulu kwenda kidato cha sita,hivyo hata kama alifeli kidato cha sita bado ana elimu ya secondary,hao wengine sijui elimu zao lakini kwa Upendo Peneza akiongea anaongea vitu vya maana sio akina Msukuma,Kibajaji na Mtoto wa Celine Kombani.

Pole sina mahaba ya kiasi chako kwenye kijiko nasema ni kijiko na si spade.
Usitokwe povu sana, hawa viongozi kuanzia wakina Mbowe mpaka awo wakina Kibajaji ni binadamu kama wewe hakuna mtu anaweza akaleta uraisi wa maisha kwa mwananchi. Ndio maana wanasema pambana na hali ya maisha yako. Wote hao wakina Mbowe na wakina msukuma ni wachumia matumbo yao
 
a9747f843c94c6a6c2e2dbab6d954b45.jpg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Usitokwe povu sana, hawa viongozi kuanzia wakina Mbowe mpaka awo wakina Kibajaji ni binadamu kama wewe hakuna mtu anaweza akaleta uraisi wa maisha kwa mwananchi. Ndio maana wanasema pambana na hali ya maisha yako. Wote hao wakina Mbowe na wakina msukuma ni wachumia matumbo yao

Nimeongelea issue ya kupresent hoja siojaongelea kwamba kibajaji siyo Binadamu au siyo mtu.Tukitaka twende mbele tuache kuongelea petty issues tunaongele development issues.Siongei kuhusu watu hapa ninaongea kuhusu attitude za Wabunge ambao mwisho wa siku wanatuangusha kwenye suala zima la kuhoji.

Ulichokuja nacho tumuongelee mtu specifically Mbowe sipo huko.Naongelea attitude za wabunge ambazo mwisho wa siku hazitupeleki kokote.
 
kuna viongozi ni wapumbavu - jpm alisema. Ameshindwa kuhoji kwenye vikao vyao anatuhoji sisi!! Anankumbusha utotoni watoto wa kihindi walivyokuwa wakitucheka tunapokata majani ya sungura wakijua tunaenda kula sisi!! Tuliwapokoa mawe wakakoma ss huyu muhindi sijui tumfanyaje
 
tutege
Tasisi ni zilezile ila wahitimu wanaongezeka kila mwaka mara 300,kwahiyo tatizo ni kubwa sana
tutegemee kuongezeka zaidi miaka miwili ijayo. Kwanini? miaka miwili sasa hakuna ajira zilizojazwa na wahitimu wengi hasa wa vyuo vya kati na chuo kikuu bado wanaendelea kumaliza vyuo.
Pia sekta binafsi inasinyaa kiuchumi kwani wafanyakazi wanapunguzwa ili kupata angalau faida kidogo. Fursa zipo lkn kuna mazingira magumu ya kuanza biashara au kuendeleza biashara kutokana na taasisi za serikali kama TRA, TFDA, TBS na nyingine kama hizo zimejikita kwenye compliance ya kisheria na kuona kuwa dawa ni kufunga biashara kwa wasiofuata sheria ( taasisi zimekuwa too mechanical to operate their duties) hivyo kufifisha fursa za wajasiriamali kuanza biashara. wajasiriamali na wafanya biashara wanafunga kila siku kutokana na kodi nyingi zinazopunguza faida ili upate kipato hata.

Mikopo bado inatolewa kwa tahadhari sana na bank/taasisi za mikopo. Nyingi zinajipanga kujinasua kutoka mikopo tata ya madeni ya watumishi waliopatikana na kughushi vyeti kwa baadhi ya taasisi. Kwa mtazamo huo watu wataendelea kushuka kwa kipato , ajira zitapungua . Pia wale wa uchumi wa kati uchumi wao utapungua.
Pia angalia kushuka kwa vifurushi (airtel 200), DSTV na vingine ni dalili kuwa uwezo wa kununua unazidi kupungua ingawa wanafanya promo kwa kusema vyuma vimeachia. wachumi wanaweza kutujuza maana yake kiuchumi zaidi.
 
Tubadili namna ya kutatua hii changamoto ya ajira kwa vijana wetu,tuwasaidie wawe na uwezo wa kujiajiri zaidi
 






Doing business in Tanzania has several challenges, including:


  • Bureaucratic “red tape” and corruption

  • Difficulties enforcing contracts through the courts

  • Poor infrastructure, e.g., underdeveloped transport system, unreliable power

  • Limited availability of skilled labor

  • Difficulties in accessing land

  • High interest rates




Prepared by our U.S. Embassies abroad. With its network of 108 offices across the United States and in more than 75 countries, the U.S. Commercial Service of the U.S. Department of Commerce utilizes its global presence and international marketing expertise to help U.S. companies sell their products and services worldwide. Locate the U.S. Commercial Service trade specialist in the U.S. nearest you by visiting source: http://export.gov/usofficesTanzania - Market Challenges | export.gov
je ndio vikwazo kuanza au kufanya biashara tanzania?
 
Screenshot_2017-08-31-18-46-06.png
Salute.

DR. KIGANGWALA amedhihirisha wazi kuwa alieshiba hamjui mwenye njaa. Hata tunapolalamika hali ngumu huku kitaa wao hao viongozi hawajui na wala hawaioni kwani wao kunazia maji hadi vocha wanatumia kodi za wananchi hivyo wanashangaa tunavyolalamika.

Pengine hili ni kosa la kuwa na viongozi walioenda hapo walipo bila kujua wameenda kufanya nini!

Hivi waziri gani ambaye yupo kwenye Baraza la mawaziri then anauliza ati hajui kama kuna tatizo la ajira nchini? ...

Sasa kama ni waziri na hujui matatizo ya wananchi wako uko hapo kufanya nini? MNATIA HASIRA SANA!!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
View attachment 579189Salute.

DR. KIGANGWALA amedhihirisha wazi kuwa alieshiba hamjui mwenye njaa. Hata tunapolalamika hali ngumu huku kitaa wao hao viongozi hawajui na wala hawaioni kwani wao kunazia maji hadi vocha wanatumia kodi za wananchi hivyo wanashangaa tunavyolalamika.

Pengine hili ni kosa la kuwa na viongozi walioenda hapo walipo bila kujua wameenda kufanya nini!

Hivi waziri gani ambaye yupo kwenye Baraza la mawaziri then anauliza ati hajui kama kuna tatizo la ajira nchini? ...

Sasa kama ni waziri na hujui matatizo ya wananchi wako uko hapo kufanya nini? MNATIA HASIRA SANA!!!

Sent using Jamii Forums mobile app
Nimemuomba siro wampime mkojo kauli inatia shaka kma ni waziri ndo kasema

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kuna watu walisema kuwa
Matajiri wengi huwaona masikini kama ni watu wavivu na wasiofanya kazi.

 
Back
Top Bottom