Dkt. Wilbroad Slaa atumia lugha kali dhidi ya Rais Samia

Dkt. Wilbroad Slaa atumia lugha kali dhidi ya Rais Samia

Ungehamia tu huko ukaandamane mpaka uchoke. Kosoa lakini sio kwa lugha ya kukashifu. Sasa tukianza kuandamana kama wanaharakati halafu kesho wengine wakitaka kuandamana na wengine mwisho wa siku tutakuwa kama bonanza mitaani. Fanyeni kazi, sasa tutaona hiyo siku atakayotoka kuandamana ndio ataita maje mmaaaaa.
Ndio lugha ambayo aliyeziba masikio ataisikia na aliyeamua kukaa kimya ataongea, halafu mkuu kazi tunafanya ndio maana hao watawala wetu wanaishi maisha ya kifahari na kulipana mishahara na miposho kwa kodi zetu.

Kama lugha za kashfa na matusi ndio zinawafanya mtusikilize basi tutaendelea kufanya hivyo ili ujumbe upenye kwa waliyoziba masikio na kutotaka kuongea.

Sijui kwanini mnaangalia wenye kutukana hao watawala tu ila hamuangalii imekuaje hadi inafikia watu kuwatukana hao watawala, nchi hii watanzania tunaonekana wapumbavu tunapelekwa kama mang'ombe kwa kigezo cha Amani, hao watawala kwa wanayoyafanya naanzaje kujilazimisha kuwaheshimu wakati wao wenyewe hata kujiheshimu hawajui ni nini.
 
Wampotezee tu huyu mzee mjinga, kwanza hata nguvu ya kuongea imeshaanza kuisha......naona yanamtoka mate tu.
 
Kumbuka Serikali imechaguliwa na watu na ndio majority, wewe unashida subiri uchaguzi chagua unayemtaka. France wale watu wakitoka kuandamana wanawafanya nini? London walifanywa nini? kila jambo linaukomo wake wewe kama hupendi kuna watu wanapenda. Majority rule basi.
Issue sio kumchagua unayemtaka maana haendi kutawala waliyomchagua tu, ni upumbavu kwamba et nisikosoe serikali kisa nimeichagua au nisubiri hadi uchaguzi nichague ninayemtaka upumbavu huo sina. Hata kama nitachagua ninayemtaka hatokuwa malaika hivyo kukosoana ili kuwekana sawa bado kutakuwepo tu.

Ni kweli kila kitu kina ukomo na huu upumbavu una ukomo hatuwezi kuwa tunapelekeshwa tu lazima ifike mwisho, yani wenyewe huku tunachomana moto kisa simu ila hao watawala wanaiba mabilioni na kutajirika ila hawaguswi na hata kutukwana nako pia hawataki.
 
Naandika Rashda binti Zunde✍️

Watanzania amkeni, Watanzania amkeni tupinge watu kama hawa wanaotusi viongozi wa nchi hadharani. Tuungane kukemea vitendo kama hivi huu ni udharirishaji wa Rais wetu, huwezi kutoka hadharani kusema "hoja za rais ni za kipumbavu".

Wote tunajua kwamba Rais Samia Suluhu ameweka wazi dhamira yake ya kuhakikisha kwamba katiba mpya inapatikana na tayari mchakato umeanza, hivi awamu gani iliwasikiliza chadema kama sio hii ya Mama Samia ?

Mchakato wa Katiba si wa siku moja, serikali imeshaanza mchakato, mmeshirikishwa, na sasa ni kutoa elimu kwa wananchi jambo ambalo serikali tayari ilishaweka wazi kwamba zaidi ya 50% ya Watanzania hawajui kuhusu katiba hivyo ni lazima wapatiwe elimu.

Lazima kila Mtanzania aelewe nini kinaenda kufanyika na ndicho serikali inachofanya, sasa wewe Slaa unavyokuja kusema kwamba hoja za Rais Samia Suluhu ni za kipumbavu umekosea sana, ni dhahiri kwamba hujafuatilia nini kinaendelea umekurupuka.

#mamaanafanikisha uhuru wa maoni lakini sio kutoka hadharani kumtusi kiongozi wako wa nchi, Slaa kaa chini tafakari kabla ya kuzungumza mbele za watu. Unajidharirisha kila siku na ndio maana umevuliwa ubalozi sababu huna hadhi na hakuna balozi mwenye tabia kama zako.

Dahh!! Nimeogopa wakuu..

Heii!!🤔🤔🤔🤫🤫🤫🤫🤭🤭
 
Si muachane naye, yanini kumfuatilia neno kwa neno ?

Vunjeni huo mkataba wa bandari muone kama kuna mtu ataongea maneno magumu.
Mkataba kamwe hauwezi kuvunjwa kwajili ya maneno ya wahuni wachache.
Mkataba Kati ya DPW lazima uendelee kwa masilahi ya watanzania wote, ni lazima iwe juwa iwe mvua, hata mzee slaa akiamua kuvua nguo na kuharisha barabarani hakuna kitakacho badilika.
Kama alidhani mama huwa anatikiswa basi ajue kuwa Mama ni kisiki cha mpingo.
 
Dahh!! Nimeogopa wakuu..

Heii!![emoji848][emoji848][emoji848][emoji2958][emoji2958][emoji2958][emoji2958][emoji2960][emoji2960]
Wewe unaotuona watanzania kuwa hatuelewi katiba na inatakiwa tuelemishwe kwa muda wa miaka mitatu. Bila kuhesabu muda waliotumia akina mzee Warioba na bunge la katiba. Mbona serikali haitupi muda sisi watanzania tusioelewa mikataba, huu mkataba wa BANDARI serikali itoe elimu kuhusu huo mkataba kwa muda wa miaka mitatu ?. Acheni janja janja . Si kweli kuwa matajiri wote wana akili kuzidi masikini, na si kweli pia kuwa wenye nchi wana akili sana kuliko wananchi. Ni majaliwa tu ya mwenyezi MUNGU
 
Wewe unaotuona watanzania kuwa hatuelewi katiba na inatakiwa tuelemishwe kwa muda wa miaka mitatu. Bila kuhesabu muda waliotumia akina mzee Warioba na bunge la katiba. Mbona serikali haitupi muda sisi watanzania tusioelewa mikataba, huu mkataba wa BANDARI serikali itoe elimu kuhusu huo mkataba kwa muda wa miaka mitatu ?. Acheni janja janja . Si kweli kuwa matajiri wote wana akili kuzidi masikini, na si kweli pia kuwa wenye nchi wana akili sana kuliko wananchi. Ni majaliwa tu ya mwenyezi MUNGU
Watanzania wengi hatuelewi katiba kiundani,
Inapaswa tupewe elimu tena sio ya miaka mitatu, tunaomba Elimu itolewe kwa muda wa miaka mitano 5
 
Ndio lugha ambayo aliyeziba masikio ataisikia na aliyeamua kukaa kimya ataongea, halafu mkuu kazi tunafanya ndio maana hao watawala wetu wanaishi maisha ya kifahari na kulipana mishahara na miposho kwa kodi zetu.

Kama lugha za kashfa na matusi ndio zinawafanya mtusikilize basi tutaendelea kufanya hivyo ili ujumbe upenye kwa waliyoziba masikio na kutotaka kuongea.

Sijui kwanini mnaangalia wenye kutukana hao watawala tu ila hamuangalii imekuaje hadi inafikia watu kuwatukana hao watawala, nchi hii watanzania tunaonekana wapumbavu tunapelekwa kama mang'ombe kwa kigezo cha Amani, hao watawala kwa wanayoyafanya naanzaje kujilazimisha kuwaheshimu wakati wao wenyewe hata kujiheshimu hawajui ni nini.
Sasa niambie hao wanaoipiga kelele wanatakuja kuishi maisha ya kimaskini? hao maaskfofu tu hawaishi kama waumini, kiongozi mkuu wa kanisa Catholic tu Papa haishi kama waumini. Ni kawaida dunia nzima ni kama wewe maisha yako bora kuliko mfanyakazi wako. Cha ajabu nini? hawa viongozi wamechaguliwa hawafai usiwachague. Kelele hizi ni bure tu.
 
Wewe unaotuona watanzania kuwa hatuelewi katiba na inatakiwa tuelemishwe kwa muda wa miaka mitatu. Bila kuhesabu muda waliotumia akina mzee Warioba na bunge la katiba. Mbona serikali haitupi muda sisi watanzania tusioelewa mikataba, huu mkataba wa BANDARI serikali itoe elimu kuhusu huo mkataba kwa muda wa miaka mitatu ?. Acheni janja janja . Si kweli kuwa matajiri wote wana akili kuzidi masikini, na si kweli pia kuwa wenye nchi wana akili sana kuliko wananchi. Ni majaliwa tu ya mwenyezi MUNGU
Una hoja nzito.. usikilizwe.
 
Issue sio kumchagua unayemtaka maana haendi kutawala waliyomchagua tu, ni upumbavu kwamba et nisikosoe serikali kisa nimeichagua au nisubiri hadi uchaguzi nichague ninayemtaka upumbavu huo sina. Hata kama nitachagua ninayemtaka hatokuwa malaika hivyo kukosoana ili kuwekana sawa bado kutakuwepo tu.

Ni kweli kila kitu kina ukomo na huu upumbavu una ukomo hatuwezi kuwa tunapelekeshwa tu lazima ifike mwisho, yani wenyewe huku tunachomana moto kisa simu ila hao watawala wanaiba mabilioni na kutajirika ila hawaguswi na hata kutukwana nako pia hawataki.
Ndio mfumo wa demokrasia hata kama wameshinda 51% ndio watatawala, sababu hata mitume hawakuungwa mkono na watu japo walikuwa wamekamilika. Mtume Mohammed alufukuzwa mji aliozaliwa na Yesu pamoja na yote wakamsulubu sembuse sisi? Majority rules, kukosoa sawa ila sio matusi.
 
Hii bandari imeshakuwa kizungumkuti
 
Back
Top Bottom