Dhana ya Mlango wa 8 kama wamaanishavyo Waswahili

Dhana ya Mlango wa 8 kama wamaanishavyo Waswahili

Mshana Jr, Arestkimario na Rakims tafadhali tunawaomba hapa!
Kuna ufafanuzi wa kitaalam wa Kifyatu heshima kwake lakini Tukija kwenye tafsiri ya kawaida ya 'kiswahili' kwa muktadha wa mtoa mada mlango wa nane ni roho ya kufisha na kuharibu
Kama mtu akioa mwanamke mlango wa nane vyote alivyowahi kuwa navyo hupukutika na kuisha kabisa na cha mwisho kuondoka ni yeye mwenyewe
Kama mtu akilala na mwanamke mlango wa nane (inaitwa nuksi) kwa wale zoazoa basi siku ya pili itakuwa mikosi kwake mwanzo mwisho
Kitu cha kushangaza sana kuhusu huo mlango wa nane mara nyingi hauhusishwi na wanaume bali kwa asilimia kubwa ni wanawake
 
Ndugu zangu msaada tafadhali naskia mnasema mlango wa nane,"mlango wa nane mnamaanisha nn?"
 
Nnavyofaham mm ni kwamba huwa ni watu wenye kelele xana na huwa hawatulii,ukiambiwa yule mwanamke ni mlango wa nane hafai kuoa atakusumbua mpaka ujute kwann ulioa
Hapana ni tofauti mlango wa nane ni
-kama mna mashamba yataisha yote kwa njia za kuuza migogoro na kudhulumiwa
-kama mna mifugo itaisha yote kwa kupotea magonjwa kuibiwa na hata kuuza
-kama mna mali nyingine zitaisha kwa njia hizo hapo juu
-kama ni cash bank itaisha kwa kusolve matatizo mbalimbali ikiwemo magonjwa nk
Na mwishowe roho yako itaondoka
 
Ni watu ambao wanawake zao hawaolewi nje ya ukoo wao kama vile
Kwa wachagga ni wamachame
wapare ni washana
Tanga ni wabondei
Kama wewe hutoki katika makabila hayo tajwa basi usije ukaoa kwenye hao niliyowataja. Hutapata amani na mafanikio maishani mwako. I stand to be corrected.
Naomba nikurekebishe hapo SOGHOO ni wagweno sio washana
 
Ni watu ambao wanawake zao hawaolewi nje ya ukoo wao kama vile
Kwa wachagga ni wamachame
wapare ni washana
Tanga ni wabondei
Kama wewe hutoki katika makabila hayo tajwa basi usije ukaoa kwenye hao niliyowataja. Hutapata amani na mafanikio maishani mwako. I stand to be corrected.
mshana jr unaitwa hapa
 
Hayo ni mambo ya kishirikina ktk suala la nyota, yaani wataalam wa mambo ya unajimu wanawagawanya watu ktk milalango mbali mbali, na nilipata kuskia mtu wa group hilo, (mlango wa nane) huwa anatajwa km mtu wa mikosi sana
Nina mifano hai kabla na baada ya ndoa za wahanga (siwezi kuwataja hapa)
 
kwa wapare sio washana wa aina zote
wapo washana wa aina nyingi ila inayo tajwa kuwa hivyo ni vala va nyumba nyiru..!!
(Japo huwa swala 'mlang wa kanae' halina mashiko kwa wapare...!!.) kama kuna mpare mwingine anaelewa hii ishu zaidi ya hapo natamani aongeze


cc mshana jr

Washana zamani ndio walikua wanatengeza zana kama mapanga, majembe, shoka etc ndio maana ya neno kushana.
Hawa washana hawakupenda utaalam wao wa kushana ujulukane kwa watu wengine ili waendelee kuvuna kutokana na kuuza zana kwa wapare wengine, wasambaa na baashi ya wachagga. Ili watu wengine waogope kushana, walihusisha utaalam huu na imani za kishirikina, hivyo watu wa koo nyingine wakawa wanaogopa kuoa au kujichanganya na koo za washana kwasababu ya imani zao za kishirikina. Mpaka leo wapare wachawi wanapatikana kwenye koo za kishana zaidi.

Sijui kama mtoto wa mjini Mshana jr anayafahamu haya..
SOGHOO asili ya washana ni wahunzi(black smith) kila kabila lilikuwa na utaalam wake nyakati zile na hakuna kabila lililotaka utaalam wao uenee kwingineko ni kama swala la hatimiliki leo hii na formula za kutengeneza vitu mbalimbali zinazolindwa sana
Nyakati zile utaalam pekee uliokuwepo ilikuwa ni nguvu za asili ukipenda uchawi
-wafugaji walikuwa na utaalam wao wa kufanya mifugo isitoke eneo fulani la malisho, walikuwa pia na utaalam wa kutrack mifugo ikiibiwa au kumfanya mwizi asiione akitaka kuiba. Wezi nao walikuwa na utaalam wao wakuiba bila kuonekana au kudhurika baada ya kuuza

Wakulima nao vile vile walikuwa na mbinu zao za ukulima na kupata mazao mengi. Usijaribu kwenda kulima karibu yao, mazao yatastawi sawia lakini wakati wa kuvuna utaambulia kiduchu

Wawindaji vile vile nao walikuwa na yao wataenda kuwinda na kurina asali na watarudi salama na mawindo ya kutosha ila jaribu wewe uone

Washana nao hawakuwa nyuma, walitengeneza zana kwa ajili ya wawindaji wafugaji na Wakulima nao walikuwa na namna ya kulinda technology yao , wewe kama si Mshana huwezi kufanya chochote

Kwa njia hii makabila yaliheshimiana na kushirikiana kwenye end products za ujuzi wao kwakuwa kila mmoja alihitaji bidhaa za mwenzeke
 
mkuu umebase kwa wanawake tu acha mfumo dume nakupotoaha percwption ya jamii,

wana nuksi, me&ke, unaweza jituma but unaishia umasikini tuuu, akikuoa/ olewa hata kama una mali waweza pata mambo zikaisha hata kama ulikuwa tajiri ukarudi mtu wa kawaida wanavyoelekea uzeeni ndo wanafuliaga!!

akikuoa/ olewa na @ mshana jr kikwetu kutoka maisha utatumia nguvu sana ndivyo wanavyoamini sio mimi. ahahahahaha
[emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji15] [emoji87] [emoji87] [emoji87] [emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji125]
 
Baada ya kupitia comments zenu baadhi nagundua kuwa huo mlango wa nane uliobebwa kwenye namba nane, kumbuka hiyo namba kwa wasomi wa hesabu wanafahamu kuwa inagawanyika na kubaki 0, hivyo wakati mwingine unaweza kujiongeza kwa akili yako ukiona hivyo.
Hii nayo kihesabu imekaa vizuri sana
 
Mimi ninavyofahamu kuhusu Mlango wa Nane ni ukoo ambao una mikosi, wachawi/washirikina, wenye magonjwa ya kurithi kama Kifafa, Kichaa nk.

Hii ipo zaidi kwa watu wa jamii ya Tanga, ukiambiwa ule ni Mlango wa Nane inamaanisha mambo hayo niliyoyataja hapo juu. Mara nyingi kijana akitaka kuoa au kuolewa wazee huutazama huo ukoo kama sio Mlango wa Nane. Mara nyingi watu wa Mlango wa Nane huoa na kuolewa na Mlango wa Nane wenzao ingawa siku hizi kwenye jamii hii kasumba imeondoka ama kupungua kutokana na mihemko ya Vijana
Umewaonea watu wa Tanga na utafiti wako ni batili
 
TAHADHARI KUBWA NA ANGALIZO

Naomba mada zangu zisije zikahusishwa na asili yangu kwakuwa ni vitu viwili tofauti kabisa
Wazee wa kuunganisha dots bila kufikiri watakuja na conclusion za namna hii ....naomba kwa namna yoyote ile msiwaamini

ASANTENI SANA
 
TAHADHARI KUBWA NA ANGALIZO

Naomba mada zangu zisije zikahusishwa na asili yangu kwakuwa ni vitu viwili tofauti kabisa
Wazee wa kuunganisha dots bila kufikiri watakuja na conclusion za namna hii ....naomba kwa namna yoyote ile msiwaamini

ASANTENI SANA

Nilikuwa nasubiri clarification ya namna hiyo, Washana ni wengi, mmoja ni Mshana!
 
Kuna ufafanuzi wa kitaalam wa Kifyatu heshima kwake lakini Tukija kwenye tafsiri ya kawaida ya 'kiswahili' kwa muktadha wa mtoa mada mlango wa nane ni roho ya kufisha na kuharibu
Kama mtu akioa mwanamke mlango wa nane vyote alivyowahi kuwa navyo hupukutika na kuisha kabisa na cha mwisho kuondoka ni yeye mwenyewe
Kama mtu akilala na mwanamke mlango wa nane (inaitwa nuksi) kwa wale zoazoa basi siku ya pili itakuwa mikosi kwake mwanzo mwisho
Kitu cha kushangaza sana kuhusu huo mlango wa nane mara nyingi hauhusishwi na wanaume bali kwa asilimia kubwa ni wanawake

Mkuu mshana jr hatujatofautiana katika maelezo.

Kila mtu ana MLANGO WAKE WA NANE. Sasa kutokana na mipangilio ya sayari na mwezi kwenye mlango wako wa nane unaweza kuwa na bahati mbaya (nuksi, mikosi, kila unaemuoa au anaekuoa anafilisika au kufa) au bahati nzuri.

Katika mlango huu huu wa nane unaweza kukufanya uwe na bahati nzuri au kismati kiasi cha kwamba ukishika jiwe linageuka almasi - kama wakina mzee Mengi (unaanza biashara kwa kunyonya wino kwa mdomo kujaza BIC mpaka kufikia kuwa Tycoon), Bhakressa, nk.

Mwanamme au mwanamke mwenye mlango wa nane mbaya (nuksi, nk.) basi hata vizazi vyake navyo vinaweza kuwa na bahati mbaya au nuksi pia. Ndio maana mara nying hizi familia za mlango wa nane watu wanaogopa kwenda kuoa au kuolewa.

Si kweli kuwa wenye nuksi (milango ya nane mibaya) ni wanawake tu. Hata wanaume pia wanaweza kuwa nayo.

Cha muhimu ni kujua sisi sote kila mmoja wetu ana mlango wake wa nane. Lakini ni wale tu wenye nuksi ndani ya mlango wao wa nane ndio wanaohusishwa na mlango huu.
 
27/10
mimi je ni mlango wa ngapi KIONGOZI

Wewe mkuu mlango wako wa kwanza ni SCORPIO na mlango wako wa nane ni GEMINI.

Sasa ngoja nirudie tena hapa. Mlango wako wa nane ni Gemini lakini inategemea ni kitu gani kilikuwa kinaendelea hapo Gemini wakati ulipozaliwa ndio tuweze kuona kama una bahati ya aina gani. Kufanya udadavuzi huo, tunahitaji (zaidi a tarehe na mwezi) pia mwaka, sehemu ulipozalia, na muda (saa) ulipozaliwa. Hizi takwimu zitatupa NATAL CHART yako ambayo itatoa utabiri kamili kuwa Mkuu Kitabakilo ni mtu wa aina gani.

Cha mwisho. Nataka kuwatoa hofu watu kuwa maudhui yanayoleta mikosi ndani ya mlango wa nane ni nadra sana kutokea, kama ilivyo nadra kwa maudhui yanayoleta kismati ndani ya mlango wa nane. Wengi sisi tunakuwa watu wa kawaida tu. Usijali sana kujua kama mlango wako wa nane ni mbaya au la. Ungekuwa mbaya basi ungekuwa umekwishajua tangu zamani na huhitaji fly-by-night watabiri kama sisi.
 
Wewe mkuu mlango wako wa kwanza ni SCORPION na mlango wako wa nane ni GEMINI.

Sasa ngoja nirudie tena hapa. Mlango wako wa nane ni Gemini lakini inategemea ni kitu gani kilikuwa kinaendelea hapo Gemini wakati ulipozaliwa ndio tuweze kuona kama una bahati ya aina gani. Kufanya udadavuzi huo, tunahitaji (zaidi a tarehe na mwezi) pia mwaka, sehemu ulipozalia, na muda (saa) ulipozaliwa. Hizi takwimu zitatupa NATAL CHART yako ambayo itatoa utabiri kamili kuwa Mkuu Kitabakilo ni mtu wa aina gani.

Cha mwisho. Nataka kuwatoa hofu watu kuwa maudhui yanayoleta mikosi ndani ya mlango wa nane ni nadra sana kutokea, kama ilivyo nadra kwa maudhui yanayoleta kismati ndani ya mlango wa nane. Wengi sisi tunakuwa watu wa kawaida tu. Usijali sana kujua kama mlango wako wa nane ni mbaya au la. Ungekuwa mbaya basi ungekuwa umekwishajua tangu zamani na huhitaji fly-by-night watabiri kama sisi.
samahani mkuu nilikosea ni tarehe 27 mwenzi wa 8 ile niliandika nilikuwa na usingizi nilikosea nidavavavulie hapo mlango wangu wa nane ni upi
na wa kwanza ni upi
je unaweza pia kujua mlango kwa kufuatisha majina ya ya mwanzo ya baba mama na lako kugawanya idadi ya jumla na inayobaki
araf pia kuna yale makundi kuu manne hayo nayo ni UDONGO UPEPO MAJI na MOTO nayo yana milango na nipo ktk kundi lipi hapo
 
Wewe mkuu mlango wako wa kwanza ni SCORPION na mlango wako wa nane ni GEMINI.

Sasa ngoja nirudie tena hapa. Mlango wako wa nane ni Gemini lakini inategemea ni kitu gani kilikuwa kinaendelea hapo Gemini wakati ulipozaliwa ndio tuweze kuona kama una bahati ya aina gani. Kufanya udadavuzi huo, tunahitaji (zaidi a tarehe na mwezi) pia mwaka, sehemu ulipozalia, na muda (saa) ulipozaliwa. Hizi takwimu zitatupa NATAL CHART yako ambayo itatoa utabiri kamili kuwa Mkuu Kitabakilo ni mtu wa aina gani.

Cha mwisho. Nataka kuwatoa hofu watu kuwa maudhui yanayoleta mikosi ndani ya mlango wa nane ni nadra sana kutokea, kama ilivyo nadra kwa maudhui yanayoleta kismati ndani ya mlango wa nane. Wengi sisi tunakuwa watu wa kawaida tu. Usijali sana kujua kama mlango wako wa nane ni mbaya au la. Ungekuwa mbaya basi ungekuwa umekwishajua tangu zamani na huhitaji fly-by-night watabiri kama sisi.
Naomba kujua 23/11 na 15/2 tafadhali ukinipenda nitajie na 15/1 na 6/3 hizi ni tarehe na mwezi
 
Back
Top Bottom