Dhana ya Mlango wa 8 kama wamaanishavyo Waswahili

Dhana ya Mlango wa 8 kama wamaanishavyo Waswahili

Wakuu,

Naomba kufahamu nini maana ya mlango wa 'nane'. Hii imekuja baada ya dada mmoja kutaka kumfahamu bosi wake kama ni mlango wa nane, nilipomuuliza ana maana gani alinishangaa sana.

Pamoja na kufahamu maana ya mlango wa nane pia nitafurahi pamoja na milango mingine kwa idadi na maana yake.

Disclaimer:
Mimi nilikaa darasani kujifunza elimu ya nyota (Astrology) lakini si-practice na wala siiamini. Hapa nitakumegea kidogo nilichojifunza.

Katika utabiri wa nyota (Astrology) kuna nyumba au milango 12 jumla (au kwa kizungu zinaitwa HOUSES).

Hii milango inashabihiana na zodiac signs (makundi ya nyota kwenye njia ya jua au ecliptic kama vile Virgo (Mashuke), Leo, Scorpion, nk.)

Sasa wakati unapozaliwa ile nyumba (au mlango) ambao jua ndipo lilipo, kwa mfano Germini (au mapacha) ndio mlango wako wa kwanza (First House). Mlango huu wa kwanza unakupa personality yako. Sayari na mwezi (hasa mwezi) zilivyojipanga kwenye huu mlango wako wa kwanza ndio una-finetune hiyo personality yako (mtu wa aibu au machachari au mpendwa na watu burebure tu, nk.)

Hii milango (houses) ni hii

Aires, Taurus, Germini, Cancer, Leo, Virgo, Libra, Scorpion, Sagittarius, Capricorn, Pisces, Aquarius

Sasa kwa mfano: Kama umezaliwa chini ya nyota (Mlango, au house) ya Germini, basi

Germini ni mlango wako wa kwanza
Cancer ni mlango wako wa pili
Leo ni mlango wako wa tatu
.
.
Capricorn ni mlango wako wa nane
.
.
Taurus ni mlango wako wa kumi na mbili

Kila mlango unatawala kitu fulani maishani mwako (kama ulivyo mlango wa kwanza kutawala personality yako)

Sasa mlango wa nane unatawala uzazi na kifo. Lakini huu ndio mlango ambao, kutegemea ni sayari gani zilikuwepo kwenye huu mlango na zilijipangaje wakati unazaliwa unaweza kukufanya uwe na bahati au mikosi.

Kwa hiyo watu wakisema kuwa mtu huyu ni wa mlango wa nane wanamaanisha kuwa mipangilio wa sayari na mwezi kwenye mlango wake wa nane wakati anazaliwa umempa haiba ya nuksi, mikosi, bahati mbaya, na si mtu wa kushirikiana nae kwa sababu atakuangamiza.

Hapa chini nitaweka link itakayokueleza hii milango (Houses) na ni mambo gani yanatawaliwa na hii milango.

Enjoy.

The 12 Astrological Houses: their Meaning

Nitawanukuu waliokwishapita hapa mapema kama hili bandiko litawasaidia.

cc. Captain Phillip Mkempia Kondoakwetu Daata SOGHOO Abuhunna Preta Ficus Sikonge SUZANE Underdog Kim nana white-frank mhiro Bandiwe AK48
 
Last edited by a moderator:
Kweli n'jomba, kwetu panya analiwa hadi sasa hivi navyocomment hapa...Analiwa zaidi bara hasa Masasi na Newala...na sababu kuu ni uhaba wa mboga, hamna mito na wako mbali na bahari...

Ukifika Mtwara mjini, Mnazi bay, Msanga Mkuu, Kilambo usijaribu hata kuulizia panya, Huku ni pwani, utapata samaki wa kila aina, huku ulizia pweza, viyokolo, chaza, papa nk

Bout unyagoni....no comment...ila Mtwara raha, apendaye na aje.



Kim nana nipo hapa Busati njoo tusalimiane
 
Disclaimer:
Mimi nilikaa darasani kujifunza elimu ya nyota (Astrology) lakini si-practice na wala siiamini. Hapa nitakumegea kidogo nilichojifunza.

Katika utabiri wa nyota (Astrology) kuna nyumba au milango 12 jumla (au kwa kizungu zinaitwa HOUSES).

Hii milango inashabihiana na zodiac signs (makundi ya nyota kwenye njia ya jua au ecliptic kama vile Virgo (Mashuke), Leo, Scorpion, nk.)

Sasa wakati unapozaliwa ile nyumba (au mlango) ambao jua ndipo lilipo, kwa mfano Germini (au mapacha) ndio mlango wako wa kwanza (First House). Mlango huu wa kwanza unakupa personality yako. Sayari na mwezi (hasa mwezi) zilivyojipanga kwenye huu mlango wako wa kwanza ndio una-finetune hiyo personality yako (mtu wa aibu au machachari au mpendwa na watu burebure tu, nk.)

Hii milango (houses) ni hii

Aires, Taurus, Germini, Cancer, Leo, Virgo, Libra, Scorpion, Sagittarius, Capricorn, Pisces, Aquarius

Sasa kwa mfano: Kama umezaliwa chini ya nyota (Mlango, au house) ya Germini, basi

Germini ni mlango wako wa kwanza
Cancer ni mlango wako wa pili
Leo ni mlango wako wa tatu
.
.
Capricorn ni mlango wako wa nane
.
.
Taurus ni mlango wako wa kumi na mbili

Kila mlango unatawala kitu fulani maishani mwako (kama ulivyo mlango wa kwanza kutawala personality yako)

Sasa mlango wa nane unatawala uzazi na kifo. Lakini huu ndio mlango ambao, kutegemea ni sayari gani zilikuwepo kwenye huu mlango na zilijipangaje wakati unazaliwa unaweza kukufanya uwe na bahati au mikosi.

Kwa hiyo watu wakisema kuwa mtu huyu ni wa mlango wa nane wanamaanisha kuwa mipangilio wa sayari na mwezi kwenye mlango wake wa nane wakati anazaliwa umempa haiba ya nuksi, mikosi, bahati mbaya, na si mtu wa kushirikiana nae kwa sababu atakuangamiza.

Hapa chini nitaweka link itakayokueleza hii milango (Houses) na ni mambo gani yanatawaliwa na hii milango.

Enjoy.

The 12 Astrological Houses: their Meaning

Nitawanukuu waliokwishapita hapa mapema kama hili bandiko litawasaidia.

cc. Captain Phillip Mkempia Kondoakwetu Daata SOGHOO Abuhunna Preta Ficus Sikonge SUZANE Underdog Kim nana white-frank mhiro Bandiwe AK48

Safi sana mkuu!
 
Last edited by a moderator:
Baada ya kupitia comments zenu baadhi nagundua kuwa huo mlango wa nane uliobebwa kwenye namba nane, kumbuka hiyo namba kwa wasomi wa hesabu wanafahamu kuwa inagawanyika na kubaki 0, hivyo wakati mwingine unaweza kujiongeza kwa akili yako ukiona hivyo.
 
Wakuu,

Naomba kufahamu nini maana ya mlango wa 'nane'. Hii imekuja baada ya dada mmoja kutaka kumfahamu bosi wake kama ni mlango wa nane, nilipomuuliza ana maana gani alinishangaa sana.

Pamoja na kufahamu maana ya mlango wa nane pia nitafurahi pamoja na milango mingine kwa idadi na maana yake.

Nahisi "Mlango" imetumika kwa maana ya "Sense" kutoka kwenye lugha ya Malkia. Binadamu ana milango saba au seven senses. Nimeorodhesha hapa chini lakini sina uhahika na tafsiri ya kiswahili!

Sight (kuona)
Smell (kunusa)
Taste (Ladha)
Hearing (Kusikia)
Touch (Kugusa)
Vestibular (Mwendo, balance)
Proprioception (Uhusiano na ukaribu wa viungo vya binadamu)

Usemi "use your eighth sense" au tumia mlango wa nane maana yake ni fanya bidii zaidi, fikiri zaidi, tumia uwezo wako zaidi au fanya kilicho juu ya wastani.
 
Mie hao ndiyo nawataka na hasa kama ni MZIGO wa maana kwani kila nikifika sehemu basi kila mtu atatuona na kuanza kutoa mate jinsi ZIGO lilivyobeba na wote wanabaki kunionea WIFU kuwa "Jamaa linafaidi AROO!!!!"

Hivi Wamakonde nao wamo? Makonde wanafujo na SHOW OFF ya maneno kila walipo. I Love you Makonde girls.

Penda sana dada zangu weye!! Njoo stone town Mikindani nikupatie mmoja wa ukweli.
 
Kwa uelewa wangu usio na tafiti rasmi za kitaalam, kama ni mwanamke umeoa anatoka mlango wa nane inaaminika kuwa atakuletea hasara katika maisha yenu ya ndoa hasa eneo la kiuchumi. Haitakuwa rahisi (au haitawezekana kabisa) kwenu kuwa na maendeleo hata kujenga nyumba yenu hata kama una hela nyingi kama zile zilizokutwa kwenye ndege na rubani kule Angola. Hiyo nimeipata kwa kusikia tu maongezi ya watu
 
Washana zamani ndio walikua wanatengeza zana kama mapanga, majembe, shoka etc ndio maana ya neno kushana.
Hawa washana hawakupenda utaalam wao wa kushana ujulukane kwa watu wengine ili waendelee kuvuna kutokana na kuuza zana kwa wapare wengine, wasambaa na baashi ya wachagga. Ili watu wengine waogope kushana, walihusisha utaalam huu na imani za kishirikina, hivyo watu wa koo nyingine wakawa wanaogopa kuoa au kujichanganya na koo za washana kwasababu ya imani zao za kishirikina. Mpaka leo wapare wachawi wanapatikana kwenye koo za kishana zaidi.

Sijui kama mtoto wa mjini Mshana jr anayafahamu haya..

Asante kwa elimu mkuu SOGHOO

cc: Mshana Jr.
 
Last edited by a moderator:
Disclaimer:
Mimi nilikaa darasani kujifunza elimu ya nyota (Astrology) lakini si-practice na wala siiamini. Hapa nitakumegea kidogo nilichojifunza.

Katika utabiri wa nyota (Astrology) kuna nyumba au milango 12 jumla (au kwa kizungu zinaitwa HOUSES).

Hii milango inashabihiana na zodiac signs (makundi ya nyota kwenye njia ya jua au ecliptic kama vile Virgo (Mashuke), Leo, Scorpion, nk.)

Sasa wakati unapozaliwa ile nyumba (au mlango) ambao jua ndipo lilipo, kwa mfano Germini (au mapacha) ndio mlango wako wa kwanza (First House). Mlango huu wa kwanza unakupa personality yako. Sayari na mwezi (hasa mwezi) zilivyojipanga kwenye huu mlango wako wa kwanza ndio una-finetune hiyo personality yako (mtu wa aibu au machachari au mpendwa na watu burebure tu, nk.)

Hii milango (houses) ni hii

Aires, Taurus, Germini, Cancer, Leo, Virgo, Libra, Scorpion, Sagittarius, Capricorn, Pisces, Aquarius

Sasa kwa mfano: Kama umezaliwa chini ya nyota (Mlango, au house) ya Germini, basi

Germini ni mlango wako wa kwanza
Cancer ni mlango wako wa pili
Leo ni mlango wako wa tatu
.
.
Capricorn ni mlango wako wa nane
.
.
Taurus ni mlango wako wa kumi na mbili

Kila mlango unatawala kitu fulani maishani mwako (kama ulivyo mlango wa kwanza kutawala personality yako)

Sasa mlango wa nane unatawala uzazi na kifo. Lakini huu ndio mlango ambao, kutegemea ni sayari gani zilikuwepo kwenye huu mlango na zilijipangaje wakati unazaliwa unaweza kukufanya uwe na bahati au mikosi.

Kwa hiyo watu wakisema kuwa mtu huyu ni wa mlango wa nane wanamaanisha kuwa mipangilio wa sayari na mwezi kwenye mlango wake wa nane wakati anazaliwa umempa haiba ya nuksi, mikosi, bahati mbaya, na si mtu wa kushirikiana nae kwa sababu atakuangamiza.

Hapa chini nitaweka link itakayokueleza hii milango (Houses) na ni mambo gani yanatawaliwa na hii milango.

Enjoy.

The 12 Astrological Houses: their Meaning

Nitawanukuu waliokwishapita hapa mapema kama hili bandiko litawasaidia.

cc. Captain Phillip Mkempia Kondoakwetu Daata SOGHOO Abuhunna Preta Ficus Sikonge SUZANE Underdog Kim nana white-frank mhiro Bandiwe AK48
Aksante sana mkuu. Ukweli JF ina vifaa, usipime.
 
haki ya Mungu!!

nijuavyo mimi! mlango wa nane ni natoa mfano:

unaweza kuwa na msichana wa kazi au mke, lakini akishika sahani kavunja, akishika chupa kavunja, akipikia jiko la gesi siku mbili mara limeharibika, rimoti zimepotezwa betry, sofa limeunguzwa au lumechanwa, yaani mlango wa nane hauna maendekeo zaidi ya hasara.
Sasa unaweza kunsaidiaje ntu kama huyo? Na je ni mlango upi ndio safi?
 
hiyo koo balaa














Hizo koo ni balaa.
kama nimwanamke ukioa unafilisika.Yaani hawawezi fanya kitu hata umwabie pale kuna almas hana habari, wakiwa nahela sitaisha bila kufanya cha maana upareni wapo kabisa siyo uongo.vetagwa vashana kana mlango wa kanane
na watoto wao hawaolewi mpaka wanazeeka,na ukabahatika kupata mchumba mbona hata siti ya harusi watakushonea ili mradi uoe.
 
Back
Top Bottom