Dhana ya Mlango wa 8 kama wamaanishavyo Waswahili

Dhana ya Mlango wa 8 kama wamaanishavyo Waswahili

Ni watu ambao wanawake zao hawaolewi nje ya ukoo wao kama vile
Kwa wachagga ni wamachame
wapare ni washana
Tanga ni wabondei
Kama wewe hutoki katika makabila hayo tajwa basi usije ukaoa kwenye hao niliyowataja. Hutapata amani na mafanikio maishani mwako. I stand to be corrected.
Aaaaaaaaaaaaaaagh mkuu mbona umepose! Tiririka umalizie uhondo huu kwani nchi hii ina makabila zaidi ya mia. Karibu sana mkuu usimuonee haya mtu.
 
MODS rejesha 'headline' yangu, hii isomekayo pana mtu ame'edit' na kutoa nilichokusudia! Topic headline yangu ni "Mlango wa 'nane' nini maana yake?". Aksante sana.
 
Aaaaaaaaaaaaaaagh mkuu mbona umepose! Tiririka umalizie uhondo huu kwani nchi hii ina makabila zaidi ya mia. Karibu sana mkuu usimuonee haya mtu.

Nakuja, lakini nitakapotaja koo za kinyamwezi na kigogo usinijie juu, maana nawafahamu hawa wajukuu zangu kwa jazba
 
Nakuja, lakini nitakapotaja koo za kinyamwezi na kigogo usinijie juu, maana nawafahamu hawa wajukuu zangu kwa jazba
Mmmmmh poa mkuu. Ni vema kujitambua kwani isije kuwa ule usemi wa 'nyani kumcheka mwenziwe'!
 
Ila there is a gunuine problem na wamachame. Kule Machame kwenyewe asilimia 70 ya wanawake ni wajane yaani waume zao wamefariki. Hii haiko sehemu nyingine yoyote Tanzania.
Mmachame akiolewa hata na mchagga ambaye sio mmachame ni disaster kubwa kwenye ndoa achilia mbali akiolewa na watu ambao sio wachagga. Chakushangaza wamachame ni wazuri kupitiliza na ni hard working ile mbaya. TATIZO NI NINI.
Wanawake wa kipare huwa hawajunji ndoa kirahisi, hata ukimlazimisha kumwacha atalazimisha ndoa idumu ispokua kwa washana tu.
Hebu tujiulize labda kuna scientific reason behind hawa watu.
Ukioa mnyamwezi kama wewe sio mnyamwezi jiandae kua kama ndondocha. utaosha vyombo, utakogesha watoto bila kusahau deki utapiga na mshahara wote utamkabidhi memsahip au kwa hawa dotcom utakabidhi ATM card.
 
Mimi ninavyofahamu kuhusu Mlango wa Nane ni ukoo ambao una mikosi, wachawi/washirikina, wenye magonjwa ya kurithi kama Kifafa, Kichaa nk.

Hii ipo zaidi kwa watu wa jamii ya Tanga, ukiambiwa ule ni Mlango wa Nane inamaanisha mambo hayo niliyoyataja hapo juu. Mara nyingi kijana akitaka kuoa au kuolewa wazee huutazama huo ukoo kama sio Mlango wa Nane. Mara nyingi watu wa Mlango wa Nane huoa na kuolewa na Mlango wa Nane wenzao ingawa siku hizi kwenye jamii hii kasumba imeondoka ama kupungua kutokana na mihemko ya Vijana
 
Ila there is a gunuine problem na wamachame. Kule Machame kwenyewe asilimia 70 ya wanawake ni wajane yaani waume zao wamefariki. Hii haiko sehemu nyingine yoyote Tanzania.
Mmachame akiolewa hata na mchagga ambaye sio mmachame ni disaster kubwa kwenye ndoa achilia mbali akiolewa na watu ambao sio wachagga. Chakushangaza wamachame ni wazuri kupitiliza na ni hard working ile mbaya. TATIZO NI NINI.
Wanawake wa kipare huwa hawajunji ndoa kirahisi, hata ukimlazimisha kumwacha atalazimisha ndoa idumu ispokua kwa washana tu.
Hebu tujiulize labda kuna scientific reason behind hawa watu.
Ukioa mnyamwezi kama wewe sio mnyamwezi jiandae kua kama ndondocha. utaosha vyombo, utakogesha watoto bila kusahau deki utapiga na mshahara wote utamkabidhi memsahip au kwa hawa dotcom utakabidhi ATM card.
Nimependa hapo mkuu (reded), hawa wanajua mapenzi mkuu.
 
Mimi ninavyofahamu kuhusu Mlango wa Nane ni ukoo ambao una mikosi, wachawi/washirikina, wenye magonjwa ya kurithi kama Kifafa, Kichaa nk.

Hii ipo zaidi kwa watu wa jamii ya Tanga, ukiambiwa ule ni Mlango wa Nane inamaanisha mambo hayo niliyoyataja hapo juu. Mara nyingi kijana akitaka kuoa au kuolewa wazee huutazama huo ukoo kama sio Mlango wa Nane. Mara nyingi watu wa Mlango wa Nane huoa na kuolewa na Mlango wa Nane wenzao ingawa siku hizi kwenye jamii hii kasumba imeondoka ama kupungua kutokana na mihemko ya Vijana
Mkuu, makabila mengine vipi?
 
Mlango wa nane ni kabila au ukoo au familia yenye nuksi ambao wanawake wao hawaolewi na watu wengine kuogopa kuleta nuksi hizo kwenye familia zao.
 
Mlango wa nane ni kabila au ukoo au familia yenye nuksi ambao wanawake wao hawaolewi na watu wengine kuogopa kuleta nuksi hizo kwenye familia zao.



mkuu umebase kwa wanawake tu acha mfumo dume nakupotoaha percwption ya jamii,

wana nuksi, me&ke, unaweza jituma but unaishia umasikini tuuu, akikuoa/ olewa hata kama una mali waweza pata mambo zikaisha hata kama ulikuwa tajiri ukarudi mtu wa kawaida wanavyoelekea uzeeni ndo wanafuliaga!!

akikuoa/ olewa na @ mshana jr kikwetu kutoka maisha utatumia nguvu sana ndivyo wanavyoamini sio mimi. ahahahahaha
 
Kweli n'jomba, kwetu panya analiwa hadi sasa hivi navyocomment hapa...Analiwa zaidi bara hasa Masasi na Newala...na sababu kuu ni uhaba wa mboga, hamna mito na wako mbali na bahari...

Ukifika Mtwara mjini, Mnazi bay, Msanga Mkuu, Kilambo usijaribu hata kuulizia panya, Huku ni pwani, utapata samaki wa kila aina, huku ulizia pweza, viyokolo, chaza, papa nk

Bout unyagoni....no comment...ila Mtwara raha, apendaye na aje.
Tuje ili tule makalalu hahahahaaa umetukosaa
 
Back
Top Bottom