Declassified KGB documents: Churchill alimuua Stalin

Declassified KGB documents: Churchill alimuua Stalin

Mkuu tofauti na jinsi ambavyo vitabu vingi vinatudanganya,
Vietnam ziligawanyika na kuwa nchi mbili tofauti tokea mwaka 1954 baada ya kumpiga Mfaransa.
Walikuwa na nchi kabisa ya Kikomunisti iliyokuwa na masilaha mazito tokea Urusi na Uchina.
Vita vya msituni vilikuwa vinapigwa na Vietcong nchini Vietnam Kusini na ndiko walikuwa wanatuma Guerrillas Fighters!

Marekani alitawala Uwanja wa vita kwasababu sehemu kubwa ya vita imepiganiwa Vietnam Kusini na siyo Vietnam Kaskazini ambako vikosi vya Marekani na NATO vilikuwepo. Kule juu makao makuu ilikuwa ni ngumu sana kwenda kwasababu kulikuwa na maelfu ya Warusi, Wachina na Wakorea Kaskazini. Hivyo hii hoja ya kusema warusi hawakutoa silaha haina ukweli wowote ule.

NB: Hebu angalia hii ramani na uone maeneo ambapo vita zilipiganwa halafu uone kwamba Marekani alitawala vita kwasababu Vietnam Kaskazini walikuwa wanatuma wanajeshi wa Msituni wasio na silaha nzito sana. Walikuwa wanapitia nchi ya Laos ili kuingia Vietnam Kusini ambapo Marekani alikuwa ameweka kambi yake.
View attachment 695472

Inaweza kuwa kweli kama usemavyo, lakini tukumbuke majeshi yalikuwa mawili kwa upande wa Communists ambapo kulikuwa na NVA ambao commissioned officers wake walikuwa trained China na kulikuwa na Vietcong ambao walikuwa ni Guerilla fighters ambao hawa walikuwa ndani kabisa ya South Vietnam.

Achilia mbali engagements za Vietcong vs US&Allies kulikuwa na live engagements za NVA vs US&Allies. Ambapo NVA walikuwa wanavuka mpaka wanaenda kupiga inside South Vietnam(mfano Tet Offensive na mapambano mengine). Hao jamaa wa NVA ambao ni principally Standing army of North Vietnam ukiangalia tactics walizoemploy na jinsi vita ilivyokuwa kwa kweli hali ilikuwa ni mbaya!

Na naamini ni siasa tu zilizosababisha US akawa kama ameshindwa vita kutokana na kampeni, mivutano na maandamano yaliyokuwa yanaendelea in States soil. Ila Communists side in Vietnam war wangekubali mapema tu, hawakuwa na chao katika ile vita ila ni siasa chafu tu za Communist ideology maana wanajeshi upande wa Communists wengi wameuawa katika ile vita ambayo sidhani kama mtu anapinga kuwa huko ndio kupigwa kwenyewe!
 
Mkuu baada ya kuisoma ile doc uliyoitoa, nimeshawishika kwamba at least kulikuwa na significant but not relative Air weaponry supply kwenda kwa Ho Chi Minh.

Naamini hata hivyo lau kungekuwa na Relative supply of armaments kwenda kwa wale jamaa sidhani kama Mmarekani angedominate uwanja wa vita. Maana ukiachana na kwamba US walishindwa at the end but walidominate battle ground, tofauti kabisa na ilivyokuwa cold war proxy wars in Stalin's Era

RAMANI NYINGINE HII HAPA: BELLIGERENT MOVEMENT
Ukiangalia hii ramani kwa umakini wa hali ya juu utaona vitu vifuatavyo:
1. Marekani alikuwa anatumia sana vita ya Anga kuwapiga Vietcong wa Vietnam Kaskazini.
2. Vita ilipiganiwa sana Vietnam Kusini.
3. Njia za kupitisha silaha zinazotokea Uchina na Urusi.
 

Attachments

Inaweza kuwa kweli kama usemavyo, lakini tukumbuke majeshi yalikuwa mawili kwa upande wa Communists ambapo kulikuwa na NVA ambao commissioned officers wake walikuwa trained China na kulikuwa na Vietcong ambao walikuwa ni Guerilla fighters ambao hawa walikuwa ndani kabisa ya South Vietnam.

Achilia mbali engagements za Vietcong vs US&Allies kulikuwa na live engagements za NVA vs US&Allies. Ambapo NVA walikuwa wanavuka mpaka wanaenda kupiga inside South Vietnam(mfano Tet Offensive na mapambano mengine). Hao jamaa wa NVA ambao ni principally Standing army of North Vietnam ukiangalia tactics walizoemploy na jinsi vita ilivyokuwa kwa kweli hali ilikuwa ni mbaya!

Na naamini ni siasa tu zilizosababisha US akawa kama ameshindwa vita kutokana na kampeni, mivutano na maandamano yaliyokuwa yanaendelea in States soil. Ila Communists side in Vietnam war wangekubali mapema tu, hawakuwa na chao katika ile vita ila ni siasa chafu tu za Communist ideology maana wanajeshi upande wa Communists wengi wameuawa katika ile vita ambayo sidhani kama mtu anapinga kuwa huko ndio kupigwa kwenyewe!

Haya naambatanisha Report ya CIA ya mwaka 1968.(The Peak of Vietnam War)
Ukisoma aya ya pili ya Ukurasa wa kwanza kabisa unapata jawabu ambalo mimi na wewe tunapishana hapa.

Nanukuu hapa "The USSR is the major supplier of military aid, providing about three-fourth of the total; Communist China provides most of the remainder with small amount from Eastern European countries and North Korea" Mpaka hapa mkuu nadhani ntakuwa nimeweka hoja yangu vizuri.

NB: Soma tena hii nyaraka halafu urudi tuendelee na mjadala!
 

Attachments

Haya naambatanisha Report ya CIA ya mwaka 1968.(The Peak of Vietnam War)
Ukisoma aya ya pili ya Ukurasa wa kwanza kabisa unapata jawabu ambalo mimi na wewe tunapishana hapa.
Nanukuu hapa "The USSR is the major supplier of military aid, providing about three-fourth of the total; Communist China provides most of the remainder with small amount from Eastern European countries and North Korea" Mpaka hapa mkuu nadhani ntakuwa nimeweka hoja yangu vizuri.

NB: Soma tena hii nyaraka halafu urudi tuendelee na mjadala!


Nimeisoma hio report ya CIA lakini hoja yangu inabaki pale pale kwamba Communists katika vita hii walionesha udhaifu hasa hasa bwana Leonid Brezhnev ambae ndio tuseme ndie alikuwa key figure katika Communist world kipindi hicho.

Mkono walioutoa hauna tofauti na mfano wa mzazi ambae alitoa ada peke yake kama ushahidi mwanae asome asizingatie ubora wa elimu ambapo ilitakiwa atoe hela ya vitabu, hela ya motishha kwa mtoto na kadhalika

US vitani alipeleka mpaka Manowari kwa ajili ya tactical fire support,
 
Nimeisoma hio report ya CIA lakini hoja yangu inabaki pale pale kwamba Communists katika vita hii walionesha udhaifu hasa hasa bwana Leonid Brezhnev ambae ndio tuseme ndie alikuwa key figure katika Communist world kipindi hicho.

Mkono walioutoa hauna tofauti na mfano wa mzazi ambae alitoa ada peke yake kama ushahidi mwanae asome asizingatie ubora wa elimu ambapo ilitakiwa atoe hela ya vitabu, hela ya motishha kwa mtoto na kadhalika

US vitani alipeleka mpaka Manowari kwa ajili ya tactical fire support,

Mkuu,
Ngoja nimelizie shughuli fulani hapa halafu ntakujibu hoja yako!
 
Kilichomuua Stalin ni uadui ndani ya utawala wake. Alijitengenezea maadui wengi wakati wa utawala wake, kina Leon Troitsky, Lev Kamenev na wengineo wengi, wote waliuawa kwa amri ya Stalin, na Hawa ndio walikua miongoni mwa waasisi wa soviet, makamanda wa mwanzo wa dola ya mabolshevik. Sasa basi waliouawa nao walikua na offsprings zao waliowarengeneza ambao bado walikua ndani ya system, hao ndio waliokuja liipiza kisasi baadae.
 
Mbabe wa stalin
Huyo unaesema mbabe wa Stalin alipigwa alipoivamia Stalingrad mpaka kuadhimisha miaka 10 kuingia madarakani akagoma kutoa hotuba!. Na ndio kipigo chake ww2 kilipoanzia!..
Wasoviet walikua wanampiga kwa tactic ya "hugging the enemy" sawa na kupigana mtaa kwa mtaa, nyumba kwa nyumba hakuna kumpa chance amiliki mtaa mzima maana atarusha mabomu!.
Ukitaka kufatilia alivyopigwa na stalin mpaka akaiita ile vita "Rat war" kafatilie historia ya battle of stalingrad!..
 
Huyo unaesema mbabe wa Stalin alipigwa alipoivamia Stalingrad mpaka kuadhimisha miaka 10 kuingia madarakani akagoma kutoa hotuba!. Na ndio kipigo chake ww2 kilipoanzia!..
Wasoviet walikua wanampiga kwa tactic ya "hugging the enemy" sawa na kupigana mtaa kwa mtaa, nyumba kwa nyumba hakuna kumpa chance amiliki mtaa mzima maana atarusha mabomu!.
Ukitaka kufatilia alivyopigwa na stalin mpaka akaiita ile vita "Rat war" kafatilie historia ya battle of stalingrad!..
Muangalie pia propaganda za kivita. ni silaha pia
 
Muangalie pia propaganda za kivita. ni silaha pia
Propaganda zimefanya nini kwenye ile vita?..Hitler alipigwa na Stalin na hiyo vita hitler aliingia na wenzake kama watano na bado wakapigwa!..
Stalingrad hadi wanawake walishiriki vita, wajerumani walipofanikiwa kushika sehemu flani walikuta muda wote walikua wanapigana na mademu!.
Kama hujui hapo yasemekana ndio mwanzo wa Hitler kushindwa WW2 alipoona anashindwa akaleta vifaa vyake vyote hapo na bado akawa anapigwa kikosi cha 6 (6th army) cha ujerumani kilipigwa na kikafutiwa hapo!..
Stalingard ndio vita iliyochukua maisha ya binadamu wengi zaidi duniani.
 
Propaganda zimefanya nini kwenye ile vita?..Hitler alipigwa na Stalin na hiyo vita hitler aliingia na wenzake kama watano na bado wakapigwa!..
Stalingrad hadi wanawake walishiriki vita, wajerumani walipofanikiwa kushika sehemu flani walikuta muda wote walikua wanapigana na mademu!. Kama hujui hapo yasemekana ndio mwanzo wa Hitler kushindwa WW2 alipoona anashindwa akaleta vifaa vyake vyote hapo na bado akawa anapigwa kikosi cha 6 (6th army) cha ujerumani kilipigwa na kikafutiwa hapo!..
Stalingard ndio vita iliyochukua maisha ya binadamu wengi zaidi duniani.

Wanahistoria wanakwambia baada ya Operation Barbarossa na Strategy ya The Blitzkrieg kushindwa kwa mara ya kwanza kabisa Adolf Hitler alikiri kushindwa vita dhidi ya Urusi.
 
Me naona hitler alifanya kosa kumgeuka stalin asingemgeuka labda angekuwa katawala sehemu kubwa baada ya WW2.

Kimkakati Urusi ya Kisovieti pamoja Joseph Stalin walikuwa anajiandaa kuvamia The Western World na kupeleka Communism tangia vita ya kwanza ya dunia inaisha. Mwaka 1920 Bavaria ilifanya mapinduzi ya Kikomunisti na yakashindikana, tena kwenye ile vita ya Spain Joseph Stalin alikuwa upande wa Wakomunisti akitaka serikali ya General Franco ianguke. Kulikuwa na mvutano mkubwa sana wa Kimaslahi baina ya Mashariki na Magharibi, na mipango ya Stalin na wakomunisti ilikuja kugundulika vizuri baada ya Vita ya Pili ya dunia.

Jambo jingine kubwa,
Maadui wakubwa wa Hitler (Wayahudi) walikuwa wanaishi Urusi,
Wakikaa kwa wingi nchin Poland na Ukraine. Bahati mbaya sana wao ndiyo walioratibu mapinduzi ya Kikomunisti na wakawa wengi sana kwenye Serikali ya Lenin na Stalin , na ndiyo imekuja kugundulika kwamba mwaka 1941 Hitler alituma ujumbe wa siri wa amani kwa Winston Churchill kupitia makamu wake Rudolf Hess kwamba anataka kuvamia Urusi hivyo kwasababu wote wako kinyume na Ukomunisti basi wakubali kuwa Neutral na Ujerumani itatoa majeshi yake yote Magharibi ya Ulaya. Churchill alikataa na Hitler akakana kwamba hakumtuma Hess bali aliamua mwenyewe!

NB: Japo kweli asingevuta The NAZI-SOVIET PACT basi wangekuwa na uwezo mkubwa sana wa kumzuia STALIN asipigane nje ya Urusi: Lakini kupigana na Urusi ndani ya mipaka yao ni ngumu sana sanaa hasahasa kama unatokea upande wa Magharibi.
 
Achana na Genereal Yuri Drozdov wa Illegal Program.
Huyu alikuwa ni Counter Intelligence Officer based in Japan.
Yaani yeye alikuwa ni msomi wa Chuo Kikuu na alikamata sana majasusi wa CIA na MI6 kwa wingi.
NATO walichanganyikiwa sana wakawa wanahisi labda kuna watu wanatoa siri za CIA na MI6; kumbe jamaa katembelea nchi zote za Warsaw Pact na zile za Kikomunisti duniani akafanya utafiti mkubwa kuhusu tabia za kipekee (Peculiara Human Behavior) za majasusi wa CIA na MI6 na akatengeneza Bango-Kitita (Matrix) kubwa kweli akawapelekea KGB.

Hivyo mle ndani kukawa na somo kabisa wanafundishwa majasusi wa KGB-Counter Intelligence kuhusu CIA behaviour. Wanakwambia zaidi ya asilimia 85% ya tabia zilizoorodheshwa mle zilikuwa ni za majasusi wa CIA na MI6. Baada ya kuanguka Urusi ya kisovieti CIA walimfuata awaeleze alitumia mbinu gani kuwakamata wengi vile. Baadae wakaja kuambiwa ni kutumia Peni, Karatasi na kuangalia kwa jicho la tatu tu......!

NB 1: Tafuta kitabu cha Oxford kinaitwa "Near and distant neighbours: A new history of soviet Intelligence (The Extraordinary achievements of Yuri Totrov Page 251 na Page 252)" kimeandikwa na Jonathan Haslam. Sasa huwa najiuliza sana maswali kama: Hivi miaka ya 70's na 80's KGB walikuwa wanafanya hivi unategemea leo ndiyo nchi yenu inakutana na majasusi wa namna hii hivi kuna kupona kweli ???

NB 2: Yuri Totrov ni uthibitisho tosha kwamba hakuna silaha kubwa duniani kama Ubongo wa mwanadamu, pia hakuna kitu chenye nguvu kama Human Intelligence. Aliweza kufanya ujasusi kwa kutumia COMMON SENSE na kuweza kushindana na CIA ambayo ilikuwa iko mbele sana kwenye swala la teknolojia na fedha.

Watanzania tuna nini cha kujifunza hapa ???
Tunaweza tusiwe na pesa nyingi na teknolojia kubwa sana lakini tukafanikiwa kwa kiasi kikubwa mno katika kulinda maslahi mapana ya nchi. Japo ni kweli kwa dunia ya sasa tunahitaji pesa na teknolojia lakini hili halitakiwi kutufanya tulemae na kutegemea kuomba msaada wa taarifa au kununua vyombo vya kijasusi kutoka nchi za nje: Ni hatari sana kwetu.......

CC: Consigliere, Red Giant , zitto junior , chige , mng'ato, Mbimbinho, Da'Vinci , Dragoon , mngony , Bukyanagandi
Heshima kwako mkuu
 
Kimkakati Urusi ya Kisovieti pamoja Joseph Stalin walikuwa anajiandaa kuvamia The Western World na kupeleka Communism tangia vita ya kwanza ya dunia inaisha. Mwaka 1920 Bavaria ilifanya mapinduzi ya Kikomunisti na yakashindikana, tena kwenye ile vita ya Spain Joseph Stalin alikuwa upande wa Wakomunisti akitaka serikali ya General Franco ianguke. Kulikuwa na mvutano mkubwa sana wa Kimaslahi baina ya Mashariki na Magharibi, na mipango ya Stalin na wakomunisti ilikuja kugundulika vizuri baada ya Vita ya Pili ya dunia.

Jambo jingine kubwa,
Maadui wakubwa wa Hitler (Wayahudi) walikuwa wanaishi Urusi,
Wakikaa kwa wingi nchin Poland na Ukraine. Bahati mbaya sana wao ndiyo walioratibu mapinduzi ya Kikomunisti na wakawa wengi sana kwenye Serikali ya Lenin na Stalin , na ndiyo imekuja kugundulika kwamba mwaka 1941 Hitler alituma ujumbe wa siri wa amani kwa Winston Churchill kupitia makamu wake Rudolf Hess kwamba anataka kuvamia Urusi hivyo kwasababu wote wako kinyume na Ukomunisti basi wakubali kuwa Neutral na Ujerumani itatoa majeshi yake yote Magharibi ya Ulaya. Churchill alikataa na Hitler akakana kwamba hakumtuma Hess bali aliamua mwenyewe!

NB: Japo kweli asingevuta The NAZI-SOVIET PACT basi wangekuwa na uwezo mkubwa sana wa kumzuia STALIN asipigane nje ya Urusi: Lakini kupigana na Urusi ndani ya mipaka yao ni ngumu sana sanaa hasahasa kama unatokea upande wa Magharibi.
Kwanini ni ngumu kupigana na urusi ukitokea magharibi?
 
Kwanini ni ngumu kupigana na urusi ukitokea magharibi?

The Creation of a forcible and artificial buffer zone (A crescent of weaker nations separating Moscow from Western Europe)......Furthermore, you would need a very stable and long supply line to ensure that the territories you raze down are not recaptured (Because Russia's territory is extremely vast)...This is why Napoleon and Hitler failed..!

NB: Refer the examples from Georgia in 2008 and Ukraine in 2014.
And unfortunately all of the Russian heavy battle groups are stationed on the Western gate.
Proof of this is Soviet's sluggish response again the Chinese Invasion of 1969.!
 
The Creation of a forcible and artificial buffer zone (A crescent of weaker nations separating Moscow from Western Europe)......Furthermore, you would need a very stable and long supply line to ensure that the territories you raze down are not recaptured (Because Russia's territory is extremely vast)...This is why Napoleon and Hitler failed..!

NB: Refer the examples from Georgia in 2008 and Ukraine in 2014.
And unfortunately all of the Russian heavy battle groups are stationed on the Western gate.
Proof of this is Soviet's sluggish response again the Chinese Invasion of 1969.!


Mkuu kama sijasahau USSR na China mahusiano yao yalizorota sana ikafikia China kupeleka jeshi la watu milioni moja na hali kadhalika kwa USSR nao hivo hivo wakapeleka jeshi kubwa karibu na mpaka wao na China.

Kwamba ilifikia mivutano ya kuvamiana tena?
 
Back
Top Bottom