Chuki hii ya kisiasa faida yake nini?

Chuki hii ya kisiasa faida yake nini?

Humphrey Polepole na CCM yenu hapa ndo mlipotufikisha

Chuki hii ya kisiasa haina tija kwa afya ya taifa.

Adui namba moja wa taifa hili ni CCM na Sirikali yake
 
Tatizo lenu UKAWA huwa mnataka kuelezwa vitu, wakati tayari mna majibu yenu vichwani.

Wewe umemtaja Mbowe kwenye post yako, sasa ulitaka nikujibu na la nani mwingine.? ulitaka niingie akilini mwako nijue na vingine unavyowaza.?

Ishu ya Ben mpaka kiongozi wenu kubenea keshawaambia wapi alipo yule bw mdogo, sasa wewe badala ya kumuuliza kiongozi wako kubenea, unaniuliza tena mimi.
Point of correction, kama wewe ni CCM basi usidhani kila aliye against wewe ni UKAWA maana kwa hiyo type ya kufikiri ndipo unapoonesha hujui shida iko wapi na njia gani sahihi za kuitatua
 
Mkuu, kwa kifupi ni kwamba, huwezi kumbembeleza mtu ambaye hayuko tayari. Kama inafikia sehemu tunawaalika kwenye sgughuli za kitaifa mnasusia, mnataka nini zaidi ya hapo.? . CCM haiwezi poteza muda kuwabembeleza UKAWA bana, acheni kujidanganya.
Kwan Mazishi ya Jumbe ilikuwa ni Shughuli ya CCM sio kutoa Mialiko ?
 
1483775598389.jpg
 
Hivi nani kwenye sala yake/Maombi kishawahi muombea yule bwana anayesemaga tumuombee
Mimi binafsi namuombe kila ninapopata nafasi ili yale maono ya lema yasimpate na pia namuombea abadilike tu
I hope 1 day atachange otherwise yatamkuta ya kumkuta yule afanyaye shingo yake kuwa ngumu
 
Hivi nani kwenye sala yake/Maombi kishawahi muombea yule bwana anayesemaga tumuombee
Huwaga namuombea ila LAITI ANGEJUA HUWA NAOMBEA UTABIRI NA UNABII WE LEMA UTIMIE HARAKA IWEZEKANAVYO sijui kama angeendelea kusema tumwombee.

Na kesho naenda church...maombi ni yaleyale...BIOLOGICAL RETIREMENT...MUNGU atende kwa haraka.
 
Hivi nani kwenye sala yake/Maombi kishawahi muombea yule bwana anayesemaga tumuombee
Siwezi hata kujaribu, huyu bwana analigawa taifa, anajenga chuki baina ya watanzania.
Haina maana kumchukia mtu wa CDM kwa sababu wewe uko ccm kiasi cha kutaamanj aishi kama jini- haifai na wala sio lugha ya staha hii.
Chuki hizi hazifai, ccm acheni siasa za kupandikiza chuki, kosoleweni na mjirekebishe. Hamuwezi kulazimisha moendwe.
Mkishindwa kubalini pia, hakuna haja ya kutumia nguvu kupata ushindi.
 
Kwenye watu wastaarabu nilitegemea kua baada ya uchaguzi kuwepo UPONYAJI WA VIDONDA NA MAUMIVU YA UCHAGUZI [Healing the Wounds after Election] kati yetu watanzania kupitia vyama vya siasa,dini na mashirika yasiyo ya kiserikali lkn ilikua tofauti sana maana kilichotokea ni kuongeza chumvi kwenye vidonda jambo ambalo linaongeza maumivu mpaka leo.
Rais John Pombe Magufuli bila shaka utakua unapita mitandaoni kuona jinsi wananchi wengine wanavyochukulia haya mambo.Kumbuka tunaoweza kuandika kwenye mitandao tuko wachache lakini tunawakirisha kundi kubwa la watanzania.
Mh. Jakaya Kikwete nawe si vibaya ukibeba mzigo wa kushauri na kushawishi uongonzi wa sasa maana ata wakati wako yapo mengi yaliyotuumiza lakini uliweza kuturudisha sehem na tukajiona sote wamoja kama watanzania nakuomba utumia ujanja na weledi wako katika siasa za diplomasia.
Sitaki Unafiki

Hapa ndio ninapopata tabu kuwaelewa UKAWA.

Kwanza, mlisusa hata kwenye kutangaza matokeo hamkutokea.
Pili, mlisusia sherehe za kuapisha viongozi. na mengine mengi tuu mmekuwa mkitaka mbembelezwe huku mnavunga kuringa. Jamani UKAWA, hebu mlue kiakili, hizi tabia za kitoto, za kikekike kutaka kubembelezwa sio nzuri. Jikazeni kiumne muamke twende pamoja kujenga nchi.

hiyo flyover dar tutatumia wote CCM na UKAWA.
Hizo Bombadier ni za kwetu wote CCM na UKAWA.
Reli ya kati Standard Gauge ni ya kwetu wote CCM na UKAWA.
Hospitali, barabara na shule zinazojengwa kule Bukoba baada ya tetemeko la ardhi ni kwa faida yetu wote CCM na UKAWA.
Maendeleo yote yanayofanywa ni kwa faida yetu wote CCM na UKAWA.

Tukikosa misaada au mikopo yenye masharti nafuu, tunasota wote CCM na UKAWA.


Sasa hiyo tabia ya kususasusa na kujishaua mnaitoa wapi na kwa faida ya nani.? UKAWA hebu kuweni watu wazima basi.
MAN UP UKAWA......!!!!
 
Huwaga namuombea ila LAITI ANGEJUA HUWA NAOMBEA UTABIRI NA UNABII WE LEMA UTIMIE HARAKA IWEZEKANAVYO sijui kama angeendelea kusema tumwombee.

Na kesho naenda church...maombi ni yaleyale...BIOLOGICAL RETIREMENT...MUNGU atende kwa haraka.

Pole sana, kwa hiyo wewe maombi yako unadhani yana nguvu kutuzidi sisi tuliokesha uwanja wa taifa usiku wa mkesha mwaka mpya kuiombea nchi na rais wetu aman na afya njema.? haya endelea kuomba mkuu.

ila usijidanganye wewe ndio unaomba peke yako, na sisi huku tunakesha kumuombea JPM afya njema, wenye roho mbaya mtakoma.
 
Mi nadhani tumefika mahali pa kujitathimini upya, je huu mfumo wa vyama vingi, unatufaa? Je tunaumudu? Kama unaleta mauaji ya watu, unajenga chuki miongoni mwetu, unapunguza kasi ya maendeleo, kubwa zaidi unatishia ustawi wa taifa lenyewe, ni woga wa kijinga kuustahimilia.

Mm nijuavyo, hakuna lililo la msingi hapa zaidi ya taifa. Dini, mila, siasa, na chochote kiendacho kinyume na ustawi wa hili taifa kifutwe tu.

Kuna kila dalili kuwa, watz hatuziwezi hizi siasa kabisa. Si kwa watawala, wapinzani wala watawaliwa. TUMEZSHNDWA, tufikirie kuzifuta kabla hazijaleta madhara.
Mabaya yote uliyoyasema hayajapetwa na mfumo Wa vyama vingi.Yameletwa na ubinafsi Wa wachache miongoni mwetu wanaotumia mgongo Wa vyama kubaki au kushika madaraka bila kujua kwamba sifa ya kwanza ya kuwa kiongozi nchi hii ni kuwa MTANZANIA.
 
Mbegu ya mgawanyiko wa jamii yetu kutokana na siasa na hatimaye chuki, ilipandwa katika kipindi cha pili cha uongozi wa awamu ya pili; yaani kipindi cha uchaguzi wa 2010. Ushindani wa kisiasa uliopoimarika tu baadhi ya wanasiasa wa chama tawala walitaharuki na kuasisi mbinu chafu kufanikisha malengo yao. Mbegu ya uadui na chuki katika siasa ikawa imepandwa. Hata baada ya uchaguzi kupita mbegu hiyo iliendelea kumwagiliwa mpaka ndani ya Bunge kwa kubadilisha kanuni ili kuvidhibiti na kuvibeba vyama fulani. Come 2015, nguvu za ushindani zilipozidi kuongezeka na uadui nao hivyo hivyo. Na kusema kweli sasa hali inatisha na wanasiasa wetu wanachofanya ni kumwaga petroli kwenye moto unaowaka. Kwa maoni yangu, kazi ya 'kunyoosha nchi' ilipaswa kuanzia hapa; kwenye upuuzi huu. Inaumiza sana kushuhudia watu wanaodai kumuenzi Nyerere wakibomoa misingi ya umoja, uhuru na usawa aliotuachia.
 
najua,ndio maana naomba maridhiano!
Maridhiano ni magumu kuliko unavyodhani....hebu niambie nani yuko ndani kwenye chama dola yuko tayari kukubali kurudi nyuma na kurekebisha tulipokosea.

1÷ kumwapisha maalimu seifu kuwa rais halali wa zanziba I'll serikali ya umoja wa kitaifa iendelee.

2÷ kurudia kuhesabu matokeo sahihi ya uchaguzi wa mwaka 2015 na wale vijana waliovamiwa wakijumlisha matokeo watoe data zao kisha tujumlisha na mzee lubuva atangaze upya

3÷ basi hayo hapo juu ni magumu kuyatenda...je nani aliye tayari kurejea nyuma kabisa kule kwenye ule wimbo wa tunaimani na lowassa kabla hajaamia chadema.

4÷ nani yuko tayari kuwarudisha wale wa_nec 208 waliovuliwa vyeo vyao bila sababu na kubaki na 150 akiwemo mjeshi mpya kabisa

5÷nani yuko tayari kukubali kurudisha nyuma muda I'll zile tumbuatumbua ziwarudishe watu kwenye nafasi zao Kwan hakuna mwenye hatia hata mmoja ndio maana hawapo magerezani na mahakama ya mafisadi haina washitakiwa.

NAUONA UGUMU MKUBWA WA HAYO MARIDHIANO MAANA HAPO TULIPOFIKIA MBELE MBALI NYUMA MBALI....masheikh waagize ubani wa kutosha dua la kufa mtu linahitajika.
 
Hapa nimejifunza kuwa serekari ndio inatakiwa kuwa mfano ktk jamii.
Ukisoma coment nyingi watu wabeza kuchangia wakihofia matumizi ya michango yao ingawa serekari hausiki yaani michango ya kagera(matumizi ya michango) yameathiri hadi michango ktk jamii.
Najiuliza kama wananchi wamefikia hali hiyo je wahisani watakuwa na hali gani kama kwa bahati mbaya ikitokea maafa kitaifa?
Inafaa mazingatio ktk hili

Ni kweli kabisa wa-CCM hawana aibu kabisa. Kama walivyoiba kura za Zanzibar mchana kweupe, na sasa wameiba pesa zilizochangwa kuwasaidia wahanga wa tetemeko. We fikiria mkuu wa nchi tena mwenye PhD anasimama mbele ya kadamnasi, mbele ya wahanga wenyewe na bila kupepesa macho wala kope anawaaminisha kuwa serikali yo yote duniani haiwajengei wahanga wa maafa nyumba lakini anashindwa kuwaambia kuwa serikali yo yote duniani haiwezi kugeuza, tena kwa mabavu, MICHANGO iliyotolewa kusaidia wahanga wa maafa kuwa sehemu ya bajeti ya kujenga miundombinu ya serikali, yaani serikali kuwaibia wahanga kitu kilichotolewa kuwapa nafuu ya athari zitokanazo na janga husika. Na wakati huo huo anajiapiza kuwa msema kweli ni mpenzi wa Mungu na hivyo tumuombee.
 
Mkuu, ishu ya Ben CCM ilikuwa lazima tuongee kwa sababu CDM wamefanya ujinga halafu wanataka kuihusisha serikali.
Ishu ya Mbowe CCM ilikuwa ni lazima tuizungumze kwa sababu Mbowe alifanya uhuni wa kukwepa kodi jambo ambalo ni baya sana.
Mzee Lowasa lazima tutaendelea kumzungumza kwa sababu huyu ni wetu kabisa tumemkuza na amezeekea kwetu.
Lema lazima tumchane tena kiroho mbaya kwa sababu alitaka kutuletea mauzauza kwenye uhai wa rais wetu tegemeo letu.
Ile miili ya watu, serikali ilitimiza wajibu wake, tatizo UKAWA mlitaka kuligeuza liwe la kisiasa
Na kumteka Rose kamili Uchaguzi wa kalenga,kumpiga na kumuumiza lazima mumteke kwa sababu alitaka mshindwe,kumuua mawazo hadharani ilikuwa lazima mumuue sababu alitaka mshindwe,NYIE MB.WA IPO SIKU YENU.
 
Hapa nimejifunza kuwa serekari ndio inatakiwa kuwa mfano ktk jamii.
Ukisoma coment nyingi watu wabeza kuchangia wakihofia matumizi ya michango yao ingawa serekari hausiki yaani michango ya kagera(matumizi ya michango) yameathiri hadi michango ktk jamii.
Najiuliza kama wananchi wamefikia hali hiyo je wahisani watakuwa na hali gani kama kwa bahati mbaya ikitokea maafa kitaifa?
Inafaa mazingatio ktk hili
Hili is michango simple sana....
KILA MTU ATAUBEBA MZIGO WAKE MWENYEWE.
maafa yakitokea serikali ijenge miuno mbinu yake na serikali wenzake sijui wahisani siji ninini....wananchi tjenge nyumba zetu na wananchi wenzetu....

wasipojenga wanajua tutachowafanya....na sie tusipojijengea na kujinunulia chakula tunajua tutavyoteseka....

tutaanzisha magrupu yetu ya michango na kupelekeana misaada yetu wenyewe...ila wasituingilie na njaa zao kutuzuia kufunguka akaunti za maafa ya ndugu zetu.
 
Viongozi hawana upendo na watu wake, wao kwa wao hawapendani, Upendo ni kiungo muhimu sana pahala popote pale ktk hii dunia tunayoishi, wakubali kushuka, na kuwa wanyenyekevu kwa waliowapa hizo nguvu, upepo lazima utabadilika, hakuna kinachoshindakana chini ya jua,
Wawapende kwani muliwapa ushindi na kuwafanya kuwa viongozi?....ushindi nimeupata kwa uwezo wa rozali as if rozali zote ndio zilizopiga kura.
 
Na kumteka Rose kamili Uchaguzi wa kalenga,kumpiga na kumuumiza lazima mumteke kwa sababu alitaka mshindwe,kumuua mawazo hadharani ilikuwa lazima mumuue sababu alitaka mshindwe,NYIE MB.WA IPO SIKU YENU.
asante sana kwa tusi lako zuuuuri.
 
ChamaDola kabla ya comment hii sikukufahamu kama mmoja wa Makada lakini wenye spirit ya utaifa. Kumbe uko tofauti na baadhi ya "makada" walioko Jf wasioweza kutofautisha vyama na Taifa. Hatukufika hapa kwa bahati mbaya, tumefikishwa hapa kwa makusudi japokuwa waliotufikisha hawakutegemea kama hali itakuwa hivi. Walitegemea baada ya kutugawa kwenye kampeni, hali itarejea yenyewe baada ya uchaguzi. Hawakujua kuwa hali isingeweza kurudi yenyewe bila kuwepo juhudi za makusudi za kuirudisha. Tulitakiwa tukubali kwamba uchaguzi wa 2015 ulivunja rekodi ya kuwa uchaguzi ulioongozwa na kampeni za kuchafuana kuliko chaguzi zilizotangulia. Hata hivyo hali hiyo haikuanza ghafla 2015, ilianza kidogo kidogo katika chaguzi ndogo za Kiteto, Igunga, Tarime na Arumeru. Na kwa vile kuna watu hata wakitukana, wakikashifu, wakisingizia wenzao hakuna anayewakemea kwa vile wanachezea upande salama, waliachwa watambe kwa jeuri ya Chama bila kujua kufumbia hayo tunaasisi Taifa la watu wanaodharauriana na wanaoamini katika vyama badala ya Taifa. Kwa bahati mbaya mpaka sasa waliopo madarakani ni kama hawaioni hali hii mbaya au wanafaidika nayo kwani kuna watu wanadanganywa na kudanganyika kuwa bila mtu wa Chama chao kuwepo sehemu fulani hali zao kimaisha kama wanachama zitakuwa dhaifu kitu ambacho siyo sahihi kwani kama ni unafuu au ugumu wa maisha tunaukabili wote yaani wenye vyama vyao na tusio na vyama. NINI KIFANYIKE: Walioko madarakani wajue hali ya kimahusiano katika jamii ni mbaya na chanzo ni wao. Kama walivyotuahidi kuwa watakuwa Viongozi wa watanzania bila kujali itikadi, dini wala makabila waoneshe hayo kwa vitendo kwamba hawana chembe ya ubaguzi.
Hitimisho lako ni gumu kutekelezeka hasa kwa utawala huu wa sasa...MUNGU AKAUFANYA MOYO WA FARAO KUWA MGUMU.
 
Back
Top Bottom