Chuki hii ya kisiasa faida yake nini?

Chuki hii ya kisiasa faida yake nini?

Ukiangalia wanaccm mnavyoongelea ishu ya Ben,watu wa mto Ruvu,mzee Lowasa,ishu ya Mbowe Billcanass,Ishu ya Lema utagundua chuki inatoka wapi,kiukweli mimi akifa mwanaccm huwa naona Sawa tu,NNA CHUKI YA KUTISHA DHIDI YENU,AND I DONT CARE ANY MORE.
 
Hapa nimejifunza kuwa serekari ndio inatakiwa kuwa mfano ktk jamii.
Ukisoma coment nyingi watu wabeza kuchangia wakihofia matumizi ya michango yao ingawa serekari hausiki yaani michango ya kagera(matumizi ya michango) yameathiri hadi michango ktk jamii.
Najiuliza kama wananchi wamefikia hali hiyo je wahisani watakuwa na hali gani kama kwa bahati mbaya ikitokea maafa kitaifa?
Inafaa mazingatio ktk hili
Nnachosubiri siku Watanzania likitutokea janga jingine sijui tutakuwa wageni wa nani.
 
Uharibu na chamaDola then uombe upatanisho?[emoji3][emoji3]
Mkuu, kuna wachache wameuona ukweli na wanataka kuuishi ukweli. Ni lazima upatanisho ufanyike gradually! Chamadola ni wa kumpongeza kwa uono wake jalili. Sasa basi watu wasiwe corrupted na ushabiki wa vyama. Turudie njia zetu za upendo na amani mkuu.
 
Mi nadhani tumefika mahali pa kujitathimini upya, je huu mfumo wa vyama vingi, unatufaa? Je tunaumudu? Kama unaleta mauaji ya watu, unajenga chuki miongoni mwetu, unapunguza kasi ya maendeleo, kubwa zaidi unatishia ustawi wa taifa lenyewe, ni woga wa kijinga kuustahimilia.

Mm nijuavyo, hakuna lililo la msingi hapa zaidi ya taifa. Dini, mila, siasa, na chochote kiendacho kinyume na ustawi wa hili taifa kifutwe tu.

Kuna kila dalili kuwa, watz hatuziwezi hizi siasa kabisa. Si kwa watawala, wapinzani wala watawaliwa. TUMEZSHNDWA, tufikirie kuzifuta kabla hazijaleta madhara.
 
Ukiangalia wanaccm mnavyoongelea ishu ya Ben,watu wa mto Ruvu,mzee Lowasa,ishu ya Mbowe Billcanass,Ishu ya Lema utagundua chuki inatoka wapi,kiukweli mimi akifa mwanaccm huwa naona Sawa tu,NNA CHUKI YA KUTISHA DHIDI YENU,AND I DONT CARE ANY MORE.

Mkuu, ishu ya Ben CCM ilikuwa lazima tuongee kwa sababu CDM wamefanya ujinga halafu wanataka kuihusisha serikali.
Ishu ya Mbowe CCM ilikuwa ni lazima tuizungumze kwa sababu Mbowe alifanya uhuni wa kukwepa kodi jambo ambalo ni baya sana.
Mzee Lowasa lazima tutaendelea kumzungumza kwa sababu huyu ni wetu kabisa tumemkuza na amezeekea kwetu.
Lema lazima tumchane tena kiroho mbaya kwa sababu alitaka kutuletea mauzauza kwenye uhai wa rais wetu tegemeo letu.
Ile miili ya watu, serikali ilitimiza wajibu wake, tatizo UKAWA mlitaka kuligeuza liwe la kisiasa
 
Ni wakati muafaka wa Watanzania wote kuwa wakweli, kuondoa hofu na kuambizana ukweli kwa yale tunayoyafanya ili tusizidi kupotea. Hapa nina imani viongozi wa dini na viongozi wengine katika jamii waiseme kweli, tena kweli kwelikweli. Mtu anapopotoka aambiwe ukweli ili abadilike. Baadaye tutakuja kuwauliza mliliona jambo na hamkufanya juhudi za kurekebisha isitokee rabsha lakini mkawa kimya! Hatujachelewa. Wakati ni sasa!
 
Mna tuhakikishiaje kwamba rambirambi zetu zitafika kwa wahusika na hamtazipeleka kwenye ujenzi wa miundombinu? Kagera watu walifiwa, tukatoa rambirambi/michango mkazigeuza ni fedha za serikali za kuzibulia mitaro ya barabara na kukarabali shule yenu.
 
Kwenye watu wastaarabu nilitegemea kua baada ya uchaguzi kuwepo UPONYAJI WA VIDONDA NA MAUMIVU YA UCHAGUZI [Healing the Wounds after Election] kati yetu watanzania kupitia vyama vya siasa,dini na mashirika yasiyo ya kiserikali lkn ilikua tofauti sana maana kilichotokea ni kuongeza chumvi kwenye vidonda jambo ambalo linaongeza maumivu mpaka leo.
Rais John Pombe Magufuli bila shaka utakua unapita mitandaoni kuona jinsi wananchi wengine wanavyochukulia haya mambo.Kumbuka tunaoweza kuandika kwenye mitandao tuko wachache lakini tunawakirisha kundi kubwa la watanzania.
Mh. Jakaya Kikwete nawe si vibaya ukibeba mzigo wa kushauri na kushawishi uongonzi wa sasa maana ata wakati wako yapo mengi yaliyotuumiza lakini uliweza kuturudisha sehem na tukajiona sote wamoja kama watanzania nakuomba utumia ujanja na weledi wako katika siasa za diplomasia.
Sitaki Unafiki
 
Mkuu, ishu ya Ben CCM ilikuwa lazima tuongee kwa sababu CDM wamefanya ujinga halafu wanataka kuihusisha serikali.
Ishu ya Mbowe CCM ilikuwa ni lazima tuizungumze kwa sababu Mbowe alifanya uhuni wa kukwepa kodi jambo ambalo ni baya sana.
Mzee Lowasa lazima tutaendelea kumzungumza kwa sababu huyu ni wetu kabisa tumemkuza na amezeekea kwetu.
Lema lazima tumchane tena kiroho mbaya kwa sababu alitaka kutuletea mauzauza kwenye uhai wa rais wetu tegemeo letu.
Ile miili ya watu, serikali ilitimiza wajibu wake, tatizo UKAWA mlitaka kuligeuza liwe la kisiasa
Una uthibitisho kuhusu Ben?

Nchi nzima anayekwepa(kama ni kweli) kodi ni Mbowe tu?

Nchi nzima asiyeendeleza ardhi ni Sumaye tu?

Huwezi taka upatanisho bila kutoka clean,

ChamaDola kaleta observation nzuri ila mpo msio elewa hasa chanzo ni nini, hao unaowatuhumu sana sana unaweza kuta wanafanya retribution tu
 
Kuna chuki kubwa kuliko ile ya ukabila tunayojengewa sasa hivi?
Pesa za msaada wa maafa zinajengea uwanja wa ndege na kuwaacha wahanga wakizidi kutaabika?
Hii dhambi itawatafuna wahusika wa hii dhuluma milele.
Ati nini,? Za maafa zinajenga uwanja?
 
Mi huu mfumo siupendi kabisa, hata kiuchumi unatuharibia. Hivi watanzania leo tunalia ukata. Lakini Wangapi wanaokumbushia matumizi mabaya ya rasilimali fedha, muda, nguvu kazi na akili tulizozipoteza kiujinga kabisa mwaka 2015,uchaguzi mkuu?
Wangapi wamelikemea?

Miji yetu ilichafuliwa na mibendera na mabango yasio na tija kwa wananchi wetu, matangazo kwenye TV, Radio nk. Misafara na mikutano mikubwa, mi nasema Tanzania tulikuwa bado hatujafikia kule kiuchumi. Zile fedha zingefanya mangapi ya msingi kwa taifa. Hivi yale matambara si wayapeleke hata vituo vya wazee wakashone mashati, yanatumikaje sasa hivi??? Ujingaujinga tu, eti uchumi mbaya, tuliutengeza lini?
 
Tunamwamba Mungu kwa kweli awafariji wafiwa wa ndugu yetu huyu. Msiba ni mzigo na ni simanzi kubwa kuondokewa na mpendwa wetu. Mungu utujalie moyo wa kupendana na kupatana. Amen!
 
Tunamwomba Mungu kwa kweli awafariji wafiwa wa ndugu yetu huyu. Msiba ni mzigo na ni simanzi kubwa kuondokewa na mpendwa wetu. Mungu utujalie moyo wa kupendana na kupatana. Amen!
 
Kwenye watu wastaarabu nilitegemea kua baada ya uchaguzi kuwepo UPONYAJI WA VIDONDA NA MAUMIVU YA UCHAGUZI [Healing the Wounds after Election] kati yetu watanzania kupitia vyama vya siasa,dini na mashirika yasiyo ya kiserikali lkn ilikua tofauti sana maana kilichotokea ni kuongeza chumvi kwenye vidonda jambo ambalo linaongeza maumivu mpaka leo.
Rais John Pombe Magufuli bila shaka utakua unapita mitandaoni kuona jinsi wananchi wengine wanavyochukulia haya mambo.Kumbuka tunaoweza kuandika kwenye mitandao tuko wachache lakini tunawakirisha kundi kubwa la watanzania.
Mh. Jakaya Kikwete nawe si vibaya ukibeba mzigo wa kushauri na kushawishi uongonzi wa sasa maana ata wakati wako yapo mengi yaliyotuumiza lakini uliweza kuturudisha sehem na tukajiona sote wamoja kama watanzania nakuomba utumia ujanja na weledi wako katika siasa za diplomasia.
Sitaki Unafiki
kuna muda nilikuwa nawaza:hivi Magufuli akiteua ata wapinzani wawili,wa chadema na cuf,na akawapa uenyekiti wa bodi "uchwara" kama bodi ya maziwa,sukari au asali,si atakuwa ameponyesha vidonda vingi!?
Ile dhana ya "wao" na "sisi" si at least itakosa makali au itakufa kabisa?
Hivi Magufuli alishindwa ata kuteua wapinzani ata wawili kuwa wabunge!?
Kama hiyo ni ngumu,basi angewasemea kwa kauli nzuri!
Kauli kama ile ya Kinyerezi II haikuwa nzuri!
Sio kama sijayaona mapungufu ya Upinzani,la hasha!
CCM na Magufuli ni kama Baba yetu,na utuuzima dawa!
Utuuzima Jalala!
Mbona JK Alijitahidi?Kwanini Magufuli Asijaribu!?
 
Nyinyi ndio chanza then leo hii mnataka kumkamata mtu uchawi. Ukipanda mahindi tarajia kuvuna nahindi{ulicho panda} usitaraje uvune mpunga kamwe. Sasa tulieni Msimu unakalibia kuvuna mlichopanda.
 
Una uthibitisho kuhusu Ben?

Nchi nzima anayekwepa(kama ni kweli) kodi ni Mbowe tu?

Nchi nzima asiyeendeleza ardhi ni Sumaye tu?

Huwezi taka upatanisho bila kutoka clean,

ChamaDola kaleta observation nzuri ila mpo msio elewa hasa chanzo ni nini, hao unaowatuhumu sana sana unaweza kuta wanafanya retribution tu

Tatizo lenu UKAWA huwa mnataka kuelezwa vitu, wakati tayari mna majibu yenu vichwani.

Wewe umemtaja Mbowe kwenye post yako, sasa ulitaka nikujibu na la nani mwingine.? ulitaka niingie akilini mwako nijue na vingine unavyowaza.?

Ishu ya Ben mpaka kiongozi wenu kubenea keshawaambia wapi alipo yule bw mdogo, sasa wewe badala ya kumuuliza kiongozi wako kubenea, unaniuliza tena mimi.
 
Back
Top Bottom