Chuki dhidi ya Rais Samia ni kwasababu ni mwanamke

Chuki dhidi ya Rais Samia ni kwasababu ni mwanamke

Kila mtu ako na leadership style ya(za)ke.

Sometimes si Sawa kumlinganisha na anko Magu!
 
Eti mtu anikope hela ya nauli sijui ya dawa n.k lakini nikimcheki status yumo online 24/7 ,

Aisee hapana!

Yani yeye kipaombele chake ni kununua bando badala ya dawa au nauli n.k ? ?

Halafu wakikopa
Hawalipi[emoji848][emoji848][emoji848]
 
Ila vifaa vya ujenzi vinapanda bei kila siku afadhali ya jana nyie ?’!

Sasa hivi kila kitu almost kimepanda
Bei hadi pili-pili [emoji108][emoji108]
 
Serikali iangalie jinsi ya kuondoa kodi na ushuru kwenye bidhaa na huduma ili wananchi wapate nafuu!

Ushuru wa forodha ushushwe na kodi nyingine na tozo.

Ushuru unaongeza bei ya bidhaa sana.
 
Hata hivo , Mwanamke hapaswi kua Rais ,,Mwanamke hapaswi kua Waziri wa ULINZI , Tena Kwa nchi kama hiii ilojaa wapigaji ??

Angalau awe ni mwanamke mwenye Akili, Uthubutu,Kujiamin, Mzalendo.

Sasa unakua mwanamke wa mipasho pasho, unafiki mwingi, Unadanganywa kirahisi, sio mfatiliaji, unacheka chekaaa tuu 'Mimi na macho malegevu lkn yanaona'.


KWA HUYU, TUMEPIGWA...HATA IVO BADO HAITOSHI NA HAIMPI SABABU YA KUHALALISHA KUSHINDWA KWAKE NA KUJIFICHA KWENYE KIVULI CHA UANAMKE
Mtakufa navyo vijiba vya roho.

Kwanza ni Muislam halafu ni mwanamke.
 
Kuna ushahidi wa wazi utawala wa Magufuli ulikuwa ni wa kikatili, mauwaji na roho mbaya.

Ni kama Nduli Idd Amin alikuwaga na killing mashine yake Maliyamungu huyu naye alikuwa na Ole Sabaya na Makinda kusimamia oparesheni jaza viroba tupa.
Mimi nina matatizo na watu wanaokimbilia kusema hii ni chuki kwa kuwa ni mwanamke, bila kutuambia wamejuaje rais anasemwa kwa chuki kwa kuwa ni mwanamke, na si kwa kuwa ana siasa ambazo watu hawajazikubali.

Rais yeyote wa zaidi ya watu milioni 60 lazima atasemwa.

Sasa, anaposemwa, unajuaje anasemwa kwa sababu ya chuki kwa kuwa ni mwanamke, na si kwa sababu ya tofauti za kisiasa/kifaksafa?

Mbona kuna mambo yameendelea tangu utawala wa Magufuli na watu waneyasema consistently toka utawala wa Magufuli mpaka sasa. Hayo nayo ambayo hata Magufuki alisemwa watasema SSH anasemwa kwa sababu ni mwanamke?

Kwani Magufuli alivyosemwa alikuwa mwanamke?

Mimi naweza nikawa ni fiscal conservative.

Nikamsema SSH kashindwa kuendeshq uchumi vizuri. Si kwa sababu ni mwanamke, bali kwa sababu kashindwa kuwa na strategies za kupambana na wizi wa fedha za umma.

Sasa hapo napo nitakuwq na chuki naye jwa sababu ni mwanamke?

Rais asisemwe kwa sababu ni mwanamke? Akisemwa watu wanamchukia kwa kuwa ni mwanamke?

Mtu ana justify vipi hapa anasemwa kwa chuki kwa sababu ni mwanamke, na hapa anasemwa kwa uzembe wake na wananchi ambao ni haki yao kumsema rais, kifalsafa, bila kujali jinsia?
 
Naona mnamtafutia kivuli cha kujificha...

Wanawake tukiwaambia hamuwezi muwe mnaelewa,,, weka hoja mezani usikimbilie kusema yeye ni mwanamke...

Afanye kazi... Kazi iongee sio midomo..
 
Nitofautiane na mleta mada naona Raisi anapimwa kwa uongozi wake haswa anapotatua changamoto zinazowagusa wananchi kama maji,umeme, ukandamizwaji wa haki jinai,usafiri, kilimo, elimu,miundombinu na gharama za maisha, ufisadi, ufujaji wa mali za umma kwa watendaji lakini sio sababu mwanamke.
 
Nchi hii mwenye akili ni mmoja tu wengine wote ni hamna kitu
 
Mimi nina matatizo na watu wanaokimbilia kusema hii ni chuki kwa kuwa ni mwanamke, bila kutuambia wamejuaje rais anasemwa kwa chuki kwa kuwa ni mwanamke, na si kwa kuwa ana siasa ambazo watu hawajazikubali.

Rais yeyote wa zaidi ya watu milioni 60 lazima atasemwa.

Sasa, anaposemwa, unajuaje anasemwa kwa sababu ya chuki kwa kuwa ni mwanamke, na si kwa sababu ya tofauti za kisiasa/kifaksafa?

Mbona kuna mambo yameendelea tangu utawala wa Magufuli na watu waneyasema consistently toka utawala wa Magufuli mpaka sasa. Hayo nayo ambayo hata Magufuki alisemwa watasema SSH anasemwa kwa sababu ni mwanamke?

Kwani Magufuli alivyosemwa alikuwa mwanamke?

Mimi naweza nikawa ni fiscal conservative.

Nikamsema SSH kashindwa kuendeshq uchumi vizuri. Si kwa sababu ni mwanamke, bali kwa sababu kashindwa kuwa na strategies za kupambana na wizi wa fedha za umma.

Sasa hapo napo nitakuwq na chuki naye jwa sababu ni mwanamke?

Rais asisemwe kwa sababu ni mwanamke? Akisemwa watu wanamchukia kwa kuwa ni mwanamke?

Mtu ana justify vipi hapa anasemwa kwa chuki kwa sababu ni mwanamke, na hapa anasemwa kwa uzembe wake na wananchi ambao ni haki yao kumsema rais, kifalsafa, bila kujali jinsia?



Inferiority complex problem?!
 
HAPO zamani kidogo, Tanzania palikuwa kimya. Ukithubutu kusema unatishiwa kutekwa. Unapotezwa.

Haikuwa vitisho vya uongo. Watu walitekwa na kupotezwa. Machi 19, 2021, taifa likajipatia rais mpya. Samia Suluhu Hassan. Mwanamke mstaarabu. Muungwana.

Mama Samia. Hivyo ndivyo Watanzania wanapenda kumwita. Ameruhusu watu waongee. Nchi huru kabisa. Haki inazingatiwa. Watu wanaongea jamani. Mashallah!

Katika taifa huru, wapo huufanyia dhuluma uhuru wao. Hufanya uhalifu wa uporaji na hata kuingilia uhuru wa wenzao.

Naam, wapo huamua kutekenya mahala ili matokeo yaumize wengi. Si ni sawa na aliyepiga jiwe mzinga wa nyuki, akasababisha wanakijiji waote nundu za kichwa?

Mahali fulani Tanzania leo, yupo anaona wivu kwa nini Watanzania wana furaha na amani leo. Anamsema Samia kwa lugha ya kuudhi, kusudi akasirike awe kama mtangulizi wake. Turudi kule kwa kutekana na kukosa uhuru wa kuongea.

Rais Samia ameikuta nchi inavuja damu. Fedha hakuna. Wizi mkubwa ulikuwa umeshamiri. Unyang'anyi wa mali za watu binafsi kwa kutumia dola.

Nani hajui kama wenye maduka ya kubadilishia fedha walidhulumiwa mitaji na uwekezaji wao wote? Biashara ziliingia wadudu. Uchumi ukawa taabani.

Misingi mizuri ambayo Rais Samia anaiweka, inairudisha nchi kwenye njia nzuri ya ustawi wa kiuchumi. Kama unajua jua zaidi; Rais Samia ni mchumi mwenye shahada ya uzamivu. Anajua anachokifanya.

Hakuna mtu ambaye hajui hali ya uchumi ni mbaya ulimwenguni. Kila kona ya dunia ni vilio. Anzia Ulaya, Marekani mpaka Urusi palipo na kiini cha matatizo.

Tanzania kweli vilio vipo. Shida inayokuja ni kelele nyingi kuliko kujadili hali halisi.

Nani anajua kuwa Afrika Mashariki yote, ni Tanzania na Uganda hivi sasa ndizo zenye unafuu wa mfumuko wa bei?

Tanzania mfumuko wa bei ni asilimia 3.8, Uganda 3.2. Ukigusa Kenya ni asilimi 6.29, Rwanda 4.2, Burundi 13%, Sudan Kusini 25%, wageni wetu DRC wao ni 5%. Hizi taarifa Watanzania hawaambiwi.

Lisilofichika ni kwamba Watanzania wengi wanaingizwa kwenye mkumbo wa kulalamika. Hawaambiwi ukweli.

Kwamba katika nchi za Mashariki, Tanzania ndio inaongoza kwa bei ndogo ya mafuta.

Rwanda leo, petroli wananunua lita moja kwa Rwandan Franc 1,893. Fedha hiyo ni Shilingi ya Tanzania 4,320.

Mtanzania ananunua petroli leo kwa Shilingi 3,100. Jirani yake Kenya anauziwa lita moja kwa Shilingi ya Kenya 215. Hiyo ni 4,300 kwa Shilingi ya Tanzania.

Mganda akitaka petroli leo ananunua lita moja kwa Shilingi ya Uganda 5,263, kwa chenji ya noti za BOT ni 3,438.

Isinukuliwe kuwa ni sherehe na nderemo petroli kuuzwa Shilingi 3,100 kisa bei ni nafuu kuliko nchi zote jirani. Usahihi wa hoja ni kuwa manung'uniko yatoke kwa haki. Mnyonge mnyongeni, haki yake mpeni.

Mshangao sasa, kuna wanung'unikaji hata hawajui mzunguko wa nchi unavyokwenda. Au wanajua, ila ndio wale wagonjwa kunaosaka umaarufu mitandaoni. Wao bora waongee chochote waonekane. Basi tu waonekane.

Vuta picha, Serikali inasimamiwa na Bunge. Na tayari Bunge kama chombo cha uwakilishi wa wananchi kimeshaitaka Serikali iwasilishe majibu Jumanne (Mei 10), kuhusu hali ya kupanda kwa bei.

Nani anajua Serikali itaibuka na mpango gani wa kushusha bei hiyo Jumanne? Kwa nini watu wasisubiri hii mechi ya Bunge na Serikali halafu mjadala uje kwenye matokeo?

Basi bwana, Rais Samia kawa hana jema kwa kila analofanya. Hata kujitolea kwake kuwa mhusika mkuu wa filamu maalum ya “Tanzania; The Royal Tour”, nako kunabagazwa!

Royal Tour ni tangazo kubwa zaidi la vivutio vya utalii ambalo Tanzania imewahi kufanya.

Mbeba wazo na mtayarishaji mkuu ni Peter Greenberg. Rais Samia kwa kuona ni kitu chenye manufaa kwa nchi, amekipokea. Akakubali kushiriki makala ya kihistoria kutangaza vivutio vya utalii.

Kuna watu wenye ubongo wa ‘mtumba', wanasema eti watalii si huwa wanakuja bila filamu ya Royal Tour? Kwa hiyo, Rais Samia katenda jinai kufanya jambo la kuongeza watalii.

Yapo mataifa yanastawi kiuchumi na yanakua kwa kasi kimaendeleo kwa sababu ya utalii. Unathubutu vipi kumbeza Rais Samia kuhamasisha utalii ili kuzingenezea njia fedha za kigeni zije nchini na kukuza uchumi?

Tunajua na umma wa Watanzania kwa sehemu kubwa unafahamu kuwa Rais Samia anapigwa vita kubwa kwa sababu ni mwanamke. Hata atende jema lipi, chuki za watu kwa rais mwanamke zitaendelea kutokeza.

Ni kama Rais Samia anaendesha basi, halafu kila abiria anajiona ni dereva, kwa hiyo anakosoa bila hata adabu.

Samia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Uwe hutaki mwanamke awe Rais au huupendi Uzanzibari wake. Ni Rais wa Tanzania.

JORDAN MASANJA
Mwathirika wa Tetemeko Kagera.
Samia Suluhu Hassan hajaruhusu watu wafanye mikutano ya kisiasa kama ilivyoruhusiwa kikatiba. Aliulizwa kuhusu hili akakataa mikutano.

Ameendeleza msimamo ule ule wa JPM wa kukataza mikutano ya nje ya siasa.

Bisha.

Sasa tukimsema kwa hilo, kama tulivyomsema JPM, hapo napo tutakuwa tunamsema kwa chuki kwa sababu yeye ni mwanamke?

Kwa jambo ambalo hata JPM tulimsema?

Kwani JPM alikuwa mwanamke?
 
Inferiority complex problem?!
Watu wengine wana uvivu wa kufikiri tu.

Wakiona mjadala wa kisiasa unaomsema vibaya kiongozi wanayempenda, kitu cha kwanza kinachokuja mawazoni mwao ni chuki.

Hawawezi kufikiri kwamba kuna watu wanaweza kutofautiana kisiasa bila chuki.

Hapo ndipo mwisho wa uwezo wao wa kuchambua siasa.

Sasa wanataka rais wa nchi yenye watu zaidi ya milioni 60 asisemwe kwa sababu ni mwanamke?
 
Bado haijafika Appartments kutangazwa kutafuta wateja,

Hii inaonesha mambo si haba!

Nakumbuka wakati wa awamu ilopita ilikuwa maeneo mbalimbali matharani Mikocheni, n.k matangazo ya kukodishwa Appartments yalikuwa chungu nzima [emoji108][emoji108]

Siku hizi hayapo,

Inamaana mambo yameimarika!

Michepuko sasa hivi itakuwa inakodishiwa Appartments!

Wababa wameanza kutokuonekana majumbani wakati wa awamu ilipita walikuwa wanapatikana nyumbani baada ya saa za kazi !
 
Atatue shida za wananchi msituletee upuuzi wa mambo ya jinsia yake.
 
HAPO zamani kidogo, Tanzania palikuwa kimya. Ukithubutu kusema unatishiwa kutekwa. Unapotezwa.

Haikuwa vitisho vya uongo. Watu walitekwa na kupotezwa. Machi 19, 2021, taifa likajipatia rais mpya. Samia Suluhu Hassan. Mwanamke mstaarabu. Muungwana.

Mama Samia. Hivyo ndivyo Watanzania wanapenda kumwita. Ameruhusu watu waongee. Nchi huru kabisa. Haki inazingatiwa. Watu wanaongea jamani. Mashallah!

Katika taifa huru, wapo huufanyia dhuluma uhuru wao. Hufanya uhalifu wa uporaji na hata kuingilia uhuru wa wenzao.

Naam, wapo huamua kutekenya mahala ili matokeo yaumize wengi. Si ni sawa na aliyepiga jiwe mzinga wa nyuki, akasababisha wanakijiji waote nundu za kichwa?

Mahali fulani Tanzania leo, yupo anaona wivu kwa nini Watanzania wana furaha na amani leo. Anamsema Samia kwa lugha ya kuudhi, kusudi akasirike awe kama mtangulizi wake. Turudi kule kwa kutekana na kukosa uhuru wa kuongea.

Rais Samia ameikuta nchi inavuja damu. Fedha hakuna. Wizi mkubwa ulikuwa umeshamiri. Unyang'anyi wa mali za watu binafsi kwa kutumia dola.

Nani hajui kama wenye maduka ya kubadilishia fedha walidhulumiwa mitaji na uwekezaji wao wote? Biashara ziliingia wadudu. Uchumi ukawa taabani.

Misingi mizuri ambayo Rais Samia anaiweka, inairudisha nchi kwenye njia nzuri ya ustawi wa kiuchumi. Kama unajua jua zaidi; Rais Samia ni mchumi mwenye shahada ya uzamivu. Anajua anachokifanya.

Hakuna mtu ambaye hajui hali ya uchumi ni mbaya ulimwenguni. Kila kona ya dunia ni vilio. Anzia Ulaya, Marekani mpaka Urusi palipo na kiini cha matatizo.

Tanzania kweli vilio vipo. Shida inayokuja ni kelele nyingi kuliko kujadili hali halisi.

Nani anajua kuwa Afrika Mashariki yote, ni Tanzania na Uganda hivi sasa ndizo zenye unafuu wa mfumuko wa bei?

Tanzania mfumuko wa bei ni asilimia 3.8, Uganda 3.2. Ukigusa Kenya ni asilimi 6.29, Rwanda 4.2, Burundi 13%, Sudan Kusini 25%, wageni wetu DRC wao ni 5%. Hizi taarifa Watanzania hawaambiwi.

Lisilofichika ni kwamba Watanzania wengi wanaingizwa kwenye mkumbo wa kulalamika. Hawaambiwi ukweli.

Kwamba katika nchi za Mashariki, Tanzania ndio inaongoza kwa bei ndogo ya mafuta.

Rwanda leo, petroli wananunua lita moja kwa Rwandan Franc 1,893. Fedha hiyo ni Shilingi ya Tanzania 4,320.

Mtanzania ananunua petroli leo kwa Shilingi 3,100. Jirani yake Kenya anauziwa lita moja kwa Shilingi ya Kenya 215. Hiyo ni 4,300 kwa Shilingi ya Tanzania.

Mganda akitaka petroli leo ananunua lita moja kwa Shilingi ya Uganda 5,263, kwa chenji ya noti za BOT ni 3,438.

Isinukuliwe kuwa ni sherehe na nderemo petroli kuuzwa Shilingi 3,100 kisa bei ni nafuu kuliko nchi zote jirani. Usahihi wa hoja ni kuwa manung'uniko yatoke kwa haki. Mnyonge mnyongeni, haki yake mpeni.

Mshangao sasa, kuna wanung'unikaji hata hawajui mzunguko wa nchi unavyokwenda. Au wanajua, ila ndio wale wagonjwa kunaosaka umaarufu mitandaoni. Wao bora waongee chochote waonekane. Basi tu waonekane.

Vuta picha, Serikali inasimamiwa na Bunge. Na tayari Bunge kama chombo cha uwakilishi wa wananchi kimeshaitaka Serikali iwasilishe majibu Jumanne (Mei 10), kuhusu hali ya kupanda kwa bei.

Nani anajua Serikali itaibuka na mpango gani wa kushusha bei hiyo Jumanne? Kwa nini watu wasisubiri hii mechi ya Bunge na Serikali halafu mjadala uje kwenye matokeo?

Basi bwana, Rais Samia kawa hana jema kwa kila analofanya. Hata kujitolea kwake kuwa mhusika mkuu wa filamu maalum ya “Tanzania; The Royal Tour”, nako kunabagazwa!

Royal Tour ni tangazo kubwa zaidi la vivutio vya utalii ambalo Tanzania imewahi kufanya.

Mbeba wazo na mtayarishaji mkuu ni Peter Greenberg. Rais Samia kwa kuona ni kitu chenye manufaa kwa nchi, amekipokea. Akakubali kushiriki makala ya kihistoria kutangaza vivutio vya utalii.

Kuna watu wenye ubongo wa ‘mtumba', wanasema eti watalii si huwa wanakuja bila filamu ya Royal Tour? Kwa hiyo, Rais Samia katenda jinai kufanya jambo la kuongeza watalii.

Yapo mataifa yanastawi kiuchumi na yanakua kwa kasi kimaendeleo kwa sababu ya utalii. Unathubutu vipi kumbeza Rais Samia kuhamasisha utalii ili kuzingenezea njia fedha za kigeni zije nchini na kukuza uchumi?

Tunajua na umma wa Watanzania kwa sehemu kubwa unafahamu kuwa Rais Samia anapigwa vita kubwa kwa sababu ni mwanamke. Hata atende jema lipi, chuki za watu kwa rais mwanamke zitaendelea kutokeza.

Ni kama Rais Samia anaendesha basi, halafu kila abiria anajiona ni dereva, kwa hiyo anakosoa bila hata adabu.

Samia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Uwe hutaki mwanamke awe Rais au huupendi Uzanzibari wake. Ni Rais wa Tanzania.

JORDAN MASANJA
Mwathirika wa Tetemeko Kagera.
Bangi hizi jamani. Sasa umeandika nini? Ivi bei ya petrol znz mbona huiongelei?
 
Uanamke mnaubebesha lawama za bure tu, mamlaka ya urais hayana uanamke wala uanaume; kinachotakiwa ni rais kudeliver kulingana na matarajio ya anaowaongoza.
Kama ni kelele za udhaifu wa uongozi hata wakati wa fisadi Kikwete tulipiga sana tu, kwa hiyo issue siyo jinsia ya mtu.
 
Back
Top Bottom