Chuki dhidi ya Rais Samia ni kwasababu ni mwanamke

Chuki dhidi ya Rais Samia ni kwasababu ni mwanamke

PendoLyimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2014
Posts
1,062
Reaction score
1,138
HAPO zamani kidogo, Tanzania palikuwa kimya. Ukithubutu kusema unatishiwa kutekwa. Unapotezwa.

Haikuwa vitisho vya uongo. Watu walitekwa na kupotezwa. Machi 19, 2021, taifa likajipatia rais mpya. Samia Suluhu Hassan. Mwanamke mstaarabu. Muungwana.

Mama Samia. Hivyo ndivyo Watanzania wanapenda kumwita. Ameruhusu watu waongee. Nchi huru kabisa. Haki inazingatiwa. Watu wanaongea jamani. Mashallah!

Katika taifa huru, wapo huufanyia dhuluma uhuru wao. Hufanya uhalifu wa uporaji na hata kuingilia uhuru wa wenzao.

Naam, wapo huamua kutekenya mahala ili matokeo yaumize wengi. Si ni sawa na aliyepiga jiwe mzinga wa nyuki, akasababisha wanakijiji waote nundu za kichwa?

Mahali fulani Tanzania leo, yupo anaona wivu kwa nini Watanzania wana furaha na amani leo. Anamsema Samia kwa lugha ya kuudhi, kusudi akasirike awe kama mtangulizi wake. Turudi kule kwa kutekana na kukosa uhuru wa kuongea.

Rais Samia ameikuta nchi inavuja damu. Fedha hakuna. Wizi mkubwa ulikuwa umeshamiri. Unyang'anyi wa mali za watu binafsi kwa kutumia dola.

Nani hajui kama wenye maduka ya kubadilishia fedha walidhulumiwa mitaji na uwekezaji wao wote? Biashara ziliingia wadudu. Uchumi ukawa taabani.

Misingi mizuri ambayo Rais Samia anaiweka, inairudisha nchi kwenye njia nzuri ya ustawi wa kiuchumi. Kama unajua jua zaidi; Rais Samia ni mchumi mwenye shahada ya uzamivu. Anajua anachokifanya.

Hakuna mtu ambaye hajui hali ya uchumi ni mbaya ulimwenguni. Kila kona ya dunia ni vilio. Anzia Ulaya, Marekani mpaka Urusi palipo na kiini cha matatizo.

Tanzania kweli vilio vipo. Shida inayokuja ni kelele nyingi kuliko kujadili hali halisi.

Nani anajua kuwa Afrika Mashariki yote, ni Tanzania na Uganda hivi sasa ndizo zenye unafuu wa mfumuko wa bei?

Tanzania mfumuko wa bei ni asilimia 3.8, Uganda 3.2. Ukigusa Kenya ni asilimi 6.29, Rwanda 4.2, Burundi 13%, Sudan Kusini 25%, wageni wetu DRC wao ni 5%. Hizi taarifa Watanzania hawaambiwi.

Lisilofichika ni kwamba Watanzania wengi wanaingizwa kwenye mkumbo wa kulalamika. Hawaambiwi ukweli.

Kwamba katika nchi za Mashariki, Tanzania ndio inaongoza kwa bei ndogo ya mafuta.

Rwanda leo, petroli wananunua lita moja kwa Rwandan Franc 1,893. Fedha hiyo ni Shilingi ya Tanzania 4,320.

Mtanzania ananunua petroli leo kwa Shilingi 3,100. Jirani yake Kenya anauziwa lita moja kwa Shilingi ya Kenya 215. Hiyo ni 4,300 kwa Shilingi ya Tanzania.

Mganda akitaka petroli leo ananunua lita moja kwa Shilingi ya Uganda 5,263, kwa chenji ya noti za BOT ni 3,438.

Isinukuliwe kuwa ni sherehe na nderemo petroli kuuzwa Shilingi 3,100 kisa bei ni nafuu kuliko nchi zote jirani. Usahihi wa hoja ni kuwa manung'uniko yatoke kwa haki. Mnyonge mnyongeni, haki yake mpeni.

Mshangao sasa, kuna wanung'unikaji hata hawajui mzunguko wa nchi unavyokwenda. Au wanajua, ila ndio wale wagonjwa kunaosaka umaarufu mitandaoni. Wao bora waongee chochote waonekane. Basi tu waonekane.

Vuta picha, Serikali inasimamiwa na Bunge. Na tayari Bunge kama chombo cha uwakilishi wa wananchi kimeshaitaka Serikali iwasilishe majibu Jumanne (Mei 10), kuhusu hali ya kupanda kwa bei.

Nani anajua Serikali itaibuka na mpango gani wa kushusha bei hiyo Jumanne? Kwa nini watu wasisubiri hii mechi ya Bunge na Serikali halafu mjadala uje kwenye matokeo?

Basi bwana, Rais Samia kawa hana jema kwa kila analofanya. Hata kujitolea kwake kuwa mhusika mkuu wa filamu maalum ya “Tanzania; The Royal Tour”, nako kunabagazwa!

Royal Tour ni tangazo kubwa zaidi la vivutio vya utalii ambalo Tanzania imewahi kufanya.

Mbeba wazo na mtayarishaji mkuu ni Peter Greenberg. Rais Samia kwa kuona ni kitu chenye manufaa kwa nchi, amekipokea. Akakubali kushiriki makala ya kihistoria kutangaza vivutio vya utalii.

Kuna watu wenye ubongo wa ‘mtumba', wanasema eti watalii si huwa wanakuja bila filamu ya Royal Tour? Kwa hiyo, Rais Samia katenda jinai kufanya jambo la kuongeza watalii.

Yapo mataifa yanastawi kiuchumi na yanakua kwa kasi kimaendeleo kwa sababu ya utalii. Unathubutu vipi kumbeza Rais Samia kuhamasisha utalii ili kuzingenezea njia fedha za kigeni zije nchini na kukuza uchumi?

Tunajua na umma wa Watanzania kwa sehemu kubwa unafahamu kuwa Rais Samia anapigwa vita kubwa kwa sababu ni mwanamke. Hata atende jema lipi, chuki za watu kwa rais mwanamke zitaendelea kutokeza.

Ni kama Rais Samia anaendesha basi, halafu kila abiria anajiona ni dereva, kwa hiyo anakosoa bila hata adabu.

Samia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Uwe hutaki mwanamke awe Rais au huupendi Uzanzibari wake. Ni Rais wa Tanzania.

JORDAN MASANJA
Mwathirika wa Tetemeko Kagera.
 
Hata hivo , Mwanamke hapaswi kua Rais ,,Mwanamke hapaswi kua Waziri wa ULINZI , Tena Kwa nchi kama hiii ilojaa wapigaji ??

Angalau awe ni mwanamke mwenye Akili, Uthubutu,Kujiamin, Mzalendo.

Sasa unakua mwanamke wa mipasho pasho, unafiki mwingi, Unadanganywa kirahisi, sio mfatiliaji, unacheka chekaaa tuu 'Mimi na macho malegevu lkn yanaona'.


KWA HUYU, TUMEPIGWA...HATA IVO BADO HAITOSHI NA HAIMPI SABABU YA KUHALALISHA KUSHINDWA KWAKE NA KUJIFICHA KWENYE KIVULI CHA UANAMKE
 
Juzi tu hapa tuliambiwa Magufuli anachukiwa! Leo tena tunaambiwa Mama Samia anachukiwa! Tushike lipi sasa! Na huo uanawake wake unasababisha vipi hizo chuki?

Binafsi nadhani CCM ndiyo chanzo cha hizi chuki kwa Viongozi wake, kutoka kwa makundi mbalimbali ya Wananchi. Maana ni chama ambacho kimejisahau kupitiliza! Lakini pia kimesahau misingi ya kuanzishwa kwake!

Yaani kutoka kuwa chama cha wakulima na wafanyakazi; mpaka kuwa chama cha matajiri wenye pesa, na pia koo za watu fulani fulani!
 
Unajuaje ni chuki na si tofauti za kisiasa/ kifalsafa tu?

Mbona hata Magufuli alisemwa sana na hakuwa mwanamke?
Ni chuki tu na masilahi binafsi ya wanazi wa mwendazake.

Magufuli alisemwa sana kwa maovu yake aliyokuwa anawafanyia watanzania. Raisi Samia anarekebisha hali huyo. Na hapo ndipo tatizo linapoanzia...wanazi wa Magufuli walikuwa wamezoea serikali ya kibabe hawataki Samia aongoze kwa maono yake,wanataka aongoze kqma Magufuli!
 
Matusi haya yatanipeleka motoni,acha nianze kutubu mie.
Rais_Rahisi
 
Ameshika Nchi ya watu walalamishi,waliozoea kupelekwa kama punda,wasiopenda ustaarabu,wakurupukaji,wa kudanganywa kwa kiki za kijinga na mburula wasiokuwa tayari ku face reality..

Haters wanaelewa fika wanafanya propaganda kwa sababu wanaijua jamii ya Tzn lakini kwenye reality sasa Samia kafanya vizuri kuliko yule mtu wao..

Kuanzia kwenye ajira,mapato ya serikali, utekelezaji wa miradi,diplomasia na uchumi kiujumla...
 
Hata hivo , Mwanamke hapaswi kua Rais ,,Mwanamke hapaswi kua Waziri wa ULINZI , Tena Kwa nchi kama hiii ilojaa wapigaji ??

Basi, angalau awe ni mwanamke mwenye Akili, Uthubutu,Kujiamin, Mzalendo.

Sasa unakua mwanamke wa mipasho pasho, unafiki mwingi,, mbaya zaidi unakua mwanamke ambaye Hauna akili, Unadanganywa kirahisi, sio mfatiliaji, unacheka chekaaa tuu 'Mimi na macho malegevu lkn yanaona'.


KWA HUYU, TUMEPIGWA...HATA IVO BADO HAITOSHI NA HAMPI SABABU YA KUHALALISHA KUSHINDWA KWAKE NA KUJIFICHA KWENYE KIVULI CHA UANAMKE
Wewe usiyejulikana naona umekosa kazi ya kuteka na kutesa watanzania kwa Samia hivyo unateseka!
 
Kila mtu ana mama yake na hamchukii.

Watu wanachokwazwa nacho ni tabia ya kutokuchukua hatua kwa maswala muhimu ya kitaifa. INACTION.

Na kuufanyia kazi ushauri mbaya wa watu waliomzunguza.

Circle yake ni ya watu ambao historia inatueleza matendo yao yako namna gani.

Hatutaki turudi tulikotoka.

Akitaka abadilike. Asipotaka basi hali itabakia kuwa hiyo hiyo na inaweza kuwa mbaya zaidi.

Maana binadamu huwa wanakuwa na levels za toleraance.
 
Hata hivo , Mwanamke hapaswi kua Rais ,,Mwanamke hapaswi kua Waziri wa ULINZI , Tena Kwa nchi kama hiii ilojaa wapigaji ??

Basi, angalau awe ni mwanamke mwenye Akili, Uthubutu,Kujiamin, Mzalendo.

Sasa unakua mwanamke wa mipasho pasho, unafiki mwingi,, mbaya zaidi unakua mwanamke ambaye Hauna akili, Unadanganywa kirahisi, sio mfatiliaji, unacheka chekaaa tuu 'Mimi na macho malegevu lkn yanaona'.


KWA HUYU, TUMEPIGWA...HATA IVO BADO HAITOSHI NA HAMPI SABABU YA KUHALALISHA KUSHINDWA KWAKE NA KUJIFICHA KWENYE KIVULI CHA UANAMKE
Hao wanaume walokuwepo toka kuumbwa kwa dunia walifanya nini???
Mama samia miaka 10 tenaaaaaa
 
Juzi tu hapa tuliambiwa Magufuli anachukiwa! Leo tena tunaambiwa Mama Samia anachukiwa! Tushike lipi sasa! Na huo uanawake wake unasababisha vipi hizo chuki?

Binafsi nadhani CCM ndiyo chanzo cha hizi chuki kwa Viongozi wake, kutoka kwa makundi mbalimbali ya Wananchi. Maana ni chama ambacho kimejisahau kupitiliza! Lakini pia kimesahau misingi ya kuanzishwa kwake!

Yaani kutoka kuwa chama cha wakulima na wafanyakazi; mpaka kuwa chama cha matajiri wenye pesa, na pia koo za watu fulani fulani!
Technically Mwendazake anachukiwa na tabaka Tawala yaani elite class ila Samia anapendwa na hilo tabaka..

Mwendazake anapendwa na watu maskini huko waliomuona mtetezi wao licha ya ukweli kwamba hakuna cha maana alichowatetea wala hawakuondokana na umaskini wao,Hawa hawapendi Samia ila ndio wengi.
 
HAPO zamani kidogo, Tanzania palikuwa kimya. Ukithubutu kusema unatishiwa kutekwa. Unapotezwa.

Haikuwa vitisho vya uongo. Watu walitekwa na kupotezwa. Machi 19, 2021, taifa likajipatia rais mpya. Samia Suluhu Hassan. Mwanamke mstaarabu. Muungwana.

Mama Samia. Hivyo ndivyo Watanzania wanapenda kumwita. Ameruhusu watu waongee. Nchi huru kabisa. Haki inazingatiwa. Watu wanaongea jamani. Mashallah!

Katika taifa huru, wapo huufanyia dhuluma uhuru wao. Hufanya uhalifu wa uporaji na hata kuingilia uhuru wa wenzao.

Naam, wapo huamua kutekenya mahala ili matokeo yaumize wengi. Si ni sawa na aliyepiga jiwe mzinga wa nyuki, akasababisha wanakijiji waote nundu za kichwa?

Mahali fulani Tanzania leo, yupo anaona wivu kwa nini Watanzania wana furaha na amani leo. Anamsema Samia kwa lugha ya kuudhi, kusudi akasirike awe kama mtangulizi wake. Turudi kule kwa kutekana na kukosa uhuru wa kuongea.

Rais Samia ameikuta nchi inavuja damu. Fedha hakuna. Wizi mkubwa ulikuwa umeshamiri. Unyang'anyi wa mali za watu binafsi kwa kutumia dola.

Nani hajui kama wenye maduka ya kubadilishia fedha walidhulumiwa mitaji na uwekezaji wao wote? Biashara ziliingia wadudu. Uchumi ukawa taabani.

Misingi mizuri ambayo Rais Samia anaiweka, inairudisha nchi kwenye njia nzuri ya ustawi wa kiuchumi. Kama unajua jua zaidi; Rais Samia ni mchumi mwenye shahada ya uzamivu. Anajua anachokifanya.

Hakuna mtu ambaye hajui hali ya uchumi ni mbaya ulimwenguni. Kila kona ya dunia ni vilio. Anzia Ulaya, Marekani mpaka Urusi palipo na kiini cha matatizo.

Tanzania kweli vilio vipo. Shida inayokuja ni kelele nyingi kuliko kujadili hali halisi.

Nani anajua kuwa Afrika Mashariki yote, ni Tanzania na Uganda hivi sasa ndizo zenye unafuu wa mfumuko wa bei?

Tanzania mfumuko wa bei ni asilimia 3.8, Uganda 3.2. Ukigusa Kenya ni asilimi 6.29, Rwanda 4.2, Burundi 13%, Sudan Kusini 25%, wageni wetu DRC wao ni 5%. Hizi taarifa Watanzania hawaambiwi.

Lisilofichika ni kwamba Watanzania wengi wanaingizwa kwenye mkumbo wa kulalamika. Hawaambiwi ukweli.

Kwamba katika nchi za Mashariki, Tanzania ndio inaongoza kwa bei ndogo ya mafuta.

Rwanda leo, petroli wananunua lita moja kwa Rwandan Franc 1,893. Fedha hiyo ni Shilingi ya Tanzania 4,320.

Mtanzania ananunua petroli leo kwa Shilingi 3,100. Jirani yake Kenya anauziwa lita moja kwa Shilingi ya Kenya 215. Hiyo ni 4,300 kwa Shilingi ya Tanzania.

Mganda akitaka petroli leo ananunua lita moja kwa Shilingi ya Uganda 5,263, kwa chenji ya noti za BOT ni 3,438.

Isinukuliwe kuwa ni sherehe na nderemo petroli kuuzwa Shilingi 3,100 kisa bei ni nafuu kuliko nchi zote jirani. Usahihi wa hoja ni kuwa manung'uniko yatoke kwa haki. Mnyonge mnyongeni, haki yake mpeni.

Mshangao sasa, kuna wanung'unikaji hata hawajui mzunguko wa nchi unavyokwenda. Au wanajua, ila ndio wale wagonjwa kunaosaka umaarufu mitandaoni. Wao bora waongee chochote waonekane. Basi tu waonekane.

Vuta picha, Serikali inasimamiwa na Bunge. Na tayari Bunge kama chombo cha uwakilishi wa wananchi kimeshaitaka Serikali iwasilishe majibu Jumanne (Mei 10), kuhusu hali ya kupanda kwa bei.

Nani anajua Serikali itaibuka na mpango gani wa kushusha bei hiyo Jumanne? Kwa nini watu wasisubiri hii mechi ya Bunge na Serikali halafu mjadala uje kwenye matokeo?

Basi bwana, Rais Samia kawa hana jema kwa kila analofanya. Hata kujitolea kwake kuwa mhusika mkuu wa filamu maalum ya “Tanzania; The Royal Tour”, nako kunabagazwa!

Royal Tour ni tangazo kubwa zaidi la vivutio vya utalii ambalo Tanzania imewahi kufanya.

Mbeba wazo na mtayarishaji mkuu ni Peter Greenberg. Rais Samia kwa kuona ni kitu chenye manufaa kwa nchi, amekipokea. Akakubali kushiriki makala ya kihistoria kutangaza vivutio vya utalii.

Kuna watu wenye ubongo wa ‘mtumba', wanasema eti watalii si huwa wanakuja bila filamu ya Royal Tour? Kwa hiyo, Rais Samia katenda jinai kufanya jambo la kuongeza watalii.

Yapo mataifa yanastawi kiuchumi na yanakua kwa kasi kimaendeleo kwa sababu ya utalii. Unathubutu vipi kumbeza Rais Samia kuhamasisha utalii ili kuzingenezea njia fedha za kigeni zije nchini na kukuza uchumi?

Tunajua na umma wa Watanzania kwa sehemu kubwa unafahamu kuwa Rais Samia anapigwa vita kubwa kwa sababu ni mwanamke. Hata atende jema lipi, chuki za watu kwa rais mwanamke zitaendelea kutokeza.

Ni kama Rais Samia anaendesha basi, halafu kila abiria anajiona ni dereva, kwa hiyo anakosoa bila hata adabu.

Samia ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Uwe hutaki mwanamke awe Rais au huupendi Uzanzibari wake. Ni Rais wa Tanzania.

JORDAN MASANJA
Mwathirika wa Tetemeko Kagera.

Wewe muhanga wa tetemeko la ardhi Kagera. Kama unataka kumpamba rais wa sasa, huna haja ya kuanza kumponda aliyepita. Watu wenye tabia hiyo ambayo haikubaliki wana kasumba ya kuendelea kuwa akina kipya kinyemi. Yaani Samia akiondoka, wataanza kumponda. Ni shidaa.
 
Back
Top Bottom