Caught on Tape: Mkakati wa Mamluki wafichuliwa!

Caught on Tape: Mkakati wa Mamluki wafichuliwa!

Status
Not open for further replies.
Mimi naona mwanakijiji alikuwa right.Isipokuwa naona kuna moja tuu wengi wanalikosea .hawa jamaa wanawakilisha kundi gani.Dhahir si waislama kwani hawa wanajulukana hata ndani ya waislam na uislam ni matatizo.hawa wanataka kuanzisha vijineno ili wanufaike kwa kupata vijisenti.Wako tayari kuuangamizza uislama na wailslam ili wapate vijisenti.Lakini kwa mjuaji wa siasa za hapa bongo hawa watu wanahangaika.Kwanza hawana influence yeyote katika jamii kubwa ya waislamu.Pili hawana influence yeyote katika ulingo wa kisiasa.Ni watu wanaotaka kujipatia fedha kwa kutumia majina ya watu kuwatapeli wenye fedha.
 
Mimi naona mwanakijiji alikuwa right.Isipokuwa naona kuna moja tuu wengi wanalikosea .hawa jamaa wanawakilisha kundi gani.Dhahir si waislama kwani hawa wanajulukana hata ndani ya waislam na uislam ni matatizo.hawa wanataka kuanzisha vijineno ili wanufaike kwa kupata vijisenti.Wako tayari kuuangamizza uislama na wailslam ili wapate vijisenti.Lakini kwa mjuaji wa siasa za hapa bongo hawa watu wanahangaika.Kwanza hawana influence yeyote katika jamii kubwa ya waislamu.Pili hawana influence yeyote katika ulingo wa kisiasa.Ni watu wanaotaka kujipatia fedha kwa kutumia majina ya watu kuwatapeli wenye fedha.


There u are man, hawa watu wanatumia dini kujificha, tatizo linakuja pale dini zetu zinapowakumbatia, kwani hawa jamaa wanakuwa wameshamwaga sumu zao
 

There u are man, hawa watu wanatumia dini kujificha, tatizo linakuja pale dini zetu zinapowakumbatia, kwani hawa jamaa wanakuwa wameshamwaga sumu zao



  1. Huu mkutano wa viongozi wa waislamu (kuna uwezekano waislam wanawakilishwa na viongozi wa vikundi zaidi ya kimoja), ulikuwa halali?
    .
  2. Makundi mengine yanayowakilisha waislam Tanzania, mpaka sasa, wametoa maoni yoyote? Je, wako upande upi?
    .
  3. Kundi hili dogo la viongozi wa waislam, wanawezaje kujihalalishia kuyafanya haya kwa niaba ya waislam wote? Je, hivi ndivyo shughuli zinavyoendeshwa kwenye uislam?
.



Any updates hapo kwenye nyekundu?

Nilikasirishwa KKKT iliposua-sua kutoa tamko kwenye ile issue ya Rostam kanisani. Iliwachukua KKKT zaidi ya saa 48, ndipo walipotoa tamko.

Wandugu, ipo tofauti kubwa kuwa loyal kwa dini yako au kuwa loyal kwa Muumba.
Mimi sijafanya agano (vow) na dini yangu.




.
 
Last edited:





​



Any updates hapo kwenye nyekundu?

Nilikasirishwa KKKT iliposua-sua kutoa tamko kwenye ile issue ya Rostam kanisani. Iliwachukua KKKT zaidi ya saa 48, ndipo walipotoa tamko.

Wandugu, ipo tofauti kubwa kuwa loyal kwa dini yako au kuwa loyal kwa Muumba.
Mimi sijafanya agano (vow) na dini yangu.




.

Sijasikia mkuu, ila naona kuna makundi yamekaa kimya.What I believe ni kuwa kuna waislamu ambao ni wastaarabu na hawapendi hali hii inayoendelea sasa.Ila wakiongea wataonekana ni wasaliti wa dini yao. Kwa wenye uchungu na taifa hili na historia yetu iliyotukuka wanaona hili. So tusiwategemee sana kutoa matamko yeyote yale. Kumbuka KKT walipotoa tamko walijikuta wako kwenye wakati mgumu sana baadae!

cheers
 





​



Any updates hapo kwenye nyekundu?

Nilikasirishwa KKKT iliposua-sua kutoa tamko kwenye ile issue ya Rostam kanisani. Iliwachukua KKKT zaidi ya saa 48, ndipo walipotoa tamko.

Wandugu, ipo tofauti kubwa kuwa loyal kwa dini yako au kuwa loyal kwa Muumba.
Mimi sijafanya agano (vow) na dini yangu.




.

hujui uislamu na waislamu hasa TZ, lau kana ungekuwa unajua, usingethubutu kutaka statement kama ile ilotolewa na KKKT.....hizi ni issues complex kuliko uwezo wako, unazichanganya na kujichanganya kiasi kwamba una risk kuonekana mdini.

kukusaidia tu, @least 90% ya waislamu wa TZ hawasemewi na sio member wa hizo jumuia unazotaka wewe ziwasemee!! kwanza wengi wapo suspicious na Bakwata ambayo ni CCM....na wengi suala la uislamu ni suala binafsi na sio kuwa mfuasi wa jumuia flani au sheikh flani. Ndio maana huu upuuzi wenu wa kusema "viongozi wa waislamu" wamefanya hivi au vile ni upotoshaji wa hali ya juu, kimsingi ni matusi ya reja reja kwa millions ambao hata huyo Albert Marwa hawajui hata kama anaishi.

acheni hizi generalizations zenu, zinaonyesha ignorance na kwa kiasi gani hamuwaelewi ndugu na majirani zenu.....kama hujui au huelewi ni vyema kukaa kimya kuliko kuongea ilimradi uonekane.
 
The world has changed and GOD has changed HIS timings in making decision. It often takes veeery short time to respond to a request.
 
1. Originally Posted by Masanja

Aise kumbe mijadala ya dini inaweza kukuonyesha true colours za watu humu JF! Hakika! Its scary kuna watu sikujuwa kwamba wanakuwa emotional kiasi hiki wakiandika kuhusu dini! Kabisa sikutegemea.......WATU WANSHINDWA KUONGEA KWA HOJA WANAANZA EMOTIONS NA NAME CALLING! WHAT HAPPENED TO THE JF RULES AND DIMEANOUR?

Kumbe afadhali ya wapelestina wanaojilipua wakaonekana kabisa kwamba wanatetea mambo fulani..au wanaoua wakitetea dini zao kama waprotestant na wakatoliki huko Ireland au wahindu huko India......(it might be a bad thing..lakini atleast wanaweka wazi dhamira na misimamo yao na hata ukijadiliana nao..unakuwa unajua wanataka nini).

Humu JF kuna wanafiki wa kutupwa linapokuja swala la DINI! Yaani intellectualism ya mtu inakuwa zero mpaka unajiuliza hivi na huyu ndo mawazo yake? ...Yaani hawa ni wanafiki na ni watu wa kuogopwa...kuliko hata wanaojilipua! Kama unabisha..anzia mwanzo wa hii thread..usome...utajua naandika nini hapa..

I can bet ( I hope I will be a prophet of doom) Tanzania our next battle..itakuwa ni DINI NA UKABILA. Na I tell you..msifikiri kwamba Rwanda, CONGO, BURUNDI etc..walimkosea Mungu..au Mungu anatupenda sisi kuliko wao....kuna watu walifanya kazi kwa bidii Tanzania iwe na amani tuliyonayo..lakini as an old adage goes...huwezi jua thamani ya kitu mpaka ukipoteze...

Jamani its scary...

Nilikuwa siamini kama hapa ni jamvini na pia ni watu waaina gani tuliomo humu. Anyway umeamua kusema but kama ndo hivyi tulivyo then tunakoelekea sio hivi. Huku Tanzania hatupo hivi ni hapa tu jamvini tu....


2.
Originally Posted by Field Marshall ES
Masanja,

Mkuu heshima yako sana, sasa onyesha post mkuu au kubali kua umekurupuka!

Ahsante Sana.

3.
Mzee wangu wa sauti ya umeme heshima mbele;

Mkuu unajua nikianza name calling nitakuwa nafanya exactly yale ambayo napinga humu! Kushindwa ku-attack hoja na kuattack personalities. Mkuu huko siendi. nikidentify post ya mtu..nitaonekana kwamba mimi ndo mdini au mkabila...after all we see things differently... Iam sorry..Iam not going there..read the thread and Go figure!

My message is: Lets be civil in our discussion, we can disagree without demonizing each other. Yes kila mtu ana imani yake, lakini we have more problems than religion or tribalism before our plates.

My belief is..wengi humu JF mko ughaibuni ambako tunaweza kusema watu wako more understanding na uelewa wenu ni mpana. tunapojadiliana na watu kwa kuanza name calling..tunakuwa hatuna tofauti na akina Makamba na Mkuchika wanaotukana viongozi wenzao..simply because wametofautiana hoja. Sasa kwa mwendo huo hatuwezi kuwa credible alternative kwa system tunayoipinga ya akina Makamba na Kikwete.

Ni vema siku zote tukawa wawazi kujadili "sensitive issues" kama dini na ukabila...ni mambo ambayo yanatuhusu sisi wenyewe..sana sana tunakuwa tunaahirisha matatizo. Kwa nini siku zote....Kwa mfano mtu anahoji..kwanini BoT kuna watoto wa viongozi wengi au kwa nini TRA imejaa wachaga..and on and on..swala siyo ku-rebel mtu kwamba ni mkabila au mdini...swala ni kujibu hoja kwa hoja....


Tuache NAME CALLING! We can do better than that...

Masanja.
__________________

Mkuu Masanja,

Heshima ikurudie, lakini umenipoteza mkuu, maana sasa sielewi hata maana ya name calling tena, kwa sababu eti yale maeno yako kwenye quote ya kwanza ni name calling au ni hoja?

Nitarudi later mkuu, ahsante wka ufahamisho.
 
hujui uislamu na waislamu hasa TZ, lau kana ungekuwa unajua, usingethubutu kutaka statement kama ile ilotolewa na KKKT.....hizi ni issues complex kuliko uwezo wako, unazichanganya na kujichanganya kiasi kwamba una risk kuonekana mdini.

kukusaidia tu, @least 90% ya waislamu wa TZ hawasemewi na sio member wa hizo jumuia unazotaka wewe ziwasemee!! kwanza wengi wapo suspicious na Bakwata ambayo ni CCM....na wengi suala la uislamu ni suala binafsi na sio kuwa mfuasi wa jumuia flani au sheikh flani. Ndio maana huu upuuzi wenu wa kusema "viongozi wa waislamu" wamefanya hivi au vile ni upotoshaji wa hali ya juu, kimsingi ni matusi ya reja reja kwa millions ambao hata huyo Albert Marwa hawajui hata kama anaishi.

acheni hizi generalizations zenu, zinaonyesha ignorance na kwa kiasi gani hamuwaelewi ndugu na majirani zenu.....kama hujui au huelewi ni vyema kukaa kimya kuliko kuongea ilimradi uonekane.


Ok, kwa hiyo ina maana na hili swala la OIC na mahakama ya Kadhi ni waslamu wachache tu wanaotaka, sio wote? Maana unasema uislamu ni binafsi ya mtu na siyo kufuata watu fulani?

Niambie msimamo wa uislamu kuhusu OIC na mahakama ya Kadhi na utueleze ni msimamo wa waislamu wote au wachache?

Maana naweza nikaungana na wewe kama kuna waislamu wamekataa kuwa tusiingie OIC, kadhi n.k. Kama hakuna kundi hilo basi your argument is invalid, kwa hali ya sasa hatuwezi tukashindwa kueleza kutaja dini ya kiislamu kwa nmana yoyote ile, labda uhame hiyo dini, au ukubaliane na ukweli!


waberoya
 
Ok, kwa hiyo ina maana na hili swala la OIC na mahakama ya Kadhi ni waslamu wachache tu wanaotaka, sio wote? Maana unasema uislamu ni binafsi ya mtu na siyo kufuata watu fulani?

Niambie msimamo wa uislamu kuhusu OIC na mahakama ya Kadhi na utueleze ni msimamo wa waislamu wote au wachache?

Maana naweza nikaungana na wewe kama kuna waislamu wamekataa kuwa tusiingie OIC, kadhi n.k. Kama hakuna kundi hilo basi your argument is invalid, kwa hali ya sasa hatuwezi tukashindwa kueleza kutaja dini ya kiislamu kwa nmana yoyote ile, labda uhame hiyo dini, au ukubaliane na ukweli!


waberoya

unajichanganya tu na hueleweki, umesema, umeeleza, umejadili, umeuliza na/au kujijibu mumo kwa mumo almradi ni tafrani tupu!! au ndio mambo ya jumamosi??

OK....hivi ni nani aliyewauliza waislamu wa TZ kama wanataka Kadhi courts au kujiunga na OIC?? kuna evidence gani kuwa majority ya waislamu wa TZ wanataka mambo hayo? hakuna ushahidi, lakini wewe huwezi kuliona hilo kwasababu upo biased....mnafanya kosa sana kusema, "waislamu wa TZ hivi au vile..." Ukweli ni kwamba majority ya waislamu wa TZ hawana habari na mambo ya kadhi, OIC au genge la Marwa....LTA!!
 
Wana JF,
Ukisema Waislam au Viongozi wa waislam basi unakuwa umewataja waislam wote. Na kweli hii siyo nzuri. Huwa napata sana hasira Mweusi mmoja nchi za wenzetu akifanya kosa na sisi wote tunapakaziwa hilo kosa. Au mmoja wetu akipata sifa (OBAMA) basi sisi sote twasifika. Mtu akinisifia kwa kutumia jina la Obama hapo huwa najiuliza je akitokea Obama upside down si mtaanza kunipiga mawe? Naomba mnione mimi ni mimi na Obama ni Obama. Ukiona leo wanakubusu kwa sababu ya Obama basi kesho watakugonga kwa sababu ya ................
Mie swali langu ni moja kwa leo. Hivi ikitokea Kundi la Waislam fulani au kundi la viongozi fulani wamefanya kosa, hawa watu UWAITEJE? Wenzetu West wana Al-Qaid, Taliban etc na sisi tuwaiteje ili kuondoa hii tofauti inayotokea kila siku? Maana naona hata ukiandika Waislam wenye msimamo mkali bado utakuwa umesema Waislam. Nafikiri mjadala ungelisimama hapa na tukishapata ni jina gani liendelee basi hakutakuwa na shida ya mtu kusema "umeandika Waislam basi umenitukana". Nakubali na member mmoja aliyeandika kuwa wengine tumekuzwa katika familia ambayo mchinjaji alikuwa Muislam. Utaenda hata km 2 kumtafuta na kuku wako kwapani. Na mie ninapotoka Waislam ni kama 60% na wengi katika hao ni ndugu, shangazi, baba wakubwa na wadogo na watoto/wajukuu zao na kwa upande wa mama ni kuwa walikuwa wamezaliwa 2 na dada yake akawa Muislam. Hivyo hata chungu cha kupikia nguruwe kilikuwepo maalumu ili tusilishe wenzetu wasichoweza kula. Inachekesha mtu akija leo hii na kusema "Sina heshima kwenye dini ya wenzangu" kwa sababu tu nimeandika Waislaam wamefanya ........ Tuelimishane tu kwani hili ni jambo dogo. Tunauwa majadala kwa kujadili "kikombe" na si SUMU iliyomo ndani.
 
Mnhhh!!!! kweli uhuru wa innji ktk bara la afrika haujaondoa UTUMWA!!!!!!
 
Wana JF,
Ukisema Waislam au Viongozi wa waislam basi unakuwa umewataja waislam wote. Na kweli hii siyo nzuri. Huwa napata sana hasira Mweusi mmoja nchi za wenzetu akifanya kosa na sisi wote tunapakaziwa hilo kosa. Au mmoja wetu akipata sifa (OBAMA) basi sisi sote twasifika. Mtu akinisifia kwa kutumia jina la Obama hapo huwa najiuliza je akitokea Obama upside down si mtaanza kunipiga mawe? Naomba mnione mimi ni mimi na Obama ni Obama. Ukiona leo wanakubusu kwa sababu ya Obama basi kesho watakugonga kwa sababu ya ................
Mie swali langu ni moja kwa leo. Hivi ikitokea Kundi la Waislam fulani au kundi la viongozi fulani wamefanya kosa, hawa watu UWAITEJE? Wenzetu West wana Al-Qaid, Taliban etc na sisi tuwaiteje ili kuondoa hii tofauti inayotokea kila siku? Maana naona hata ukiandika Waislam wenye msimamo mkali bado utakuwa umesema Waislam. Nafikiri mjadala ungelisimama hapa na tukishapata ni jina gani liendelee basi hakutakuwa na shida ya mtu kusema "umeandika Waislam basi umenitukana". Nakubali na member mmoja aliyeandika kuwa wengine tumekuzwa katika familia ambayo mchinjaji alikuwa Muislam. Utaenda hata km 2 kumtafuta na kuku wako kwapani. Na mie ninapotoka Waislam ni kama 60% na wengi katika hao ni ndugu, shangazi, baba wakubwa na wadogo na watoto/wajukuu zao na kwa upande wa mama ni kuwa walikuwa wamezaliwa 2 na dada yake akawa Muislam. Hivyo hata chungu cha kupikia nguruwe kilikuwepo maalumu ili tusilishe wenzetu wasichoweza kula. Inachekesha mtu akija leo hii na kusema "Sina heshima kwenye dini ya wenzangu" kwa sababu tu nimeandika Waislaam wamefanya ........ Tuelimishane tu kwani hili ni jambo dogo. Tunauwa majadala kwa kujadili "kikombe" na si SUMU iliyomo ndani.

Waite wahuni tu fulani walio corruptiwa na wana siasa.
Unajuwa kosa tonalofanya kweli ni la kibaguzi kuanza na neno uislamu hapo tunakuwa tunaenda mbali zaidi.

Mfano mimi mkatolic napanga njama jinsi ya kuwaibia waislamu kandambili zao wakiwa wanaswali hii mbinu ilufumbuka na kuanza kuniita hivi

Mkamap mkatolic alitaka kuiba kandambili.Sasa hapo mkatolic limetoka wapi kama sio unataka kumanipulate filling za watu? kwanini usiseme Mkamap anataka kuiba kandambili??

AMa mimi ni mwembamba hiyo ni kweli Lakini ukiniita mwembamba Mkamap tayari hapo nia yako si nzuri,japo uliyosema ni kweli lakini lengo lake ni hasi.

Ama Rais mweusi Obama hapo unakuwa na lengo la ubaguzi japo ni kweli unayoongea.
 
unajichanganya tu na hueleweki, umesema, umeeleza, umejadili, umeuliza na/au kujijibu mumo kwa mumo almradi ni tafrani tupu!! au ndio mambo ya jumamosi??

OK....hivi ni nani aliyewauliza waislamu wa TZ kama wanataka Kadhi courts au kujiunga na OIC?? kuna evidence gani kuwa majority ya waislamu wa TZ wanataka mambo hayo? hakuna ushahidi, lakini wewe huwezi kuliona hilo kwasababu upo biased....mnafanya kosa sana kusema, "waislamu wa TZ hivi au vile..." Ukweli ni kwamba majority ya waislamu wa TZ hawana habari na mambo ya kadhi, OIC au genge la Marwa....LTA!!

Hapa yawezekana unasema kweli
kwamba ni kakikundi kadogo tu kanataka kadhi na OIC maana kanaona katanufaika nayo.
Na ndio maana mimi na wengine tunapinga vikali kuwepo kwa jumuia hizo bila kuwahusisha wananchi.
 
OK....hivi ni nani aliyewauliza waislamu wa TZ kama wanataka Kadhi courts au kujiunga na OIC?? kuna evidence gani kuwa majority ya waislamu wa TZ wanataka mambo hayo? hakuna ushahidi, lakini wewe huwezi kuliona hilo kwasababu upo biased....mnafanya kosa sana kusema, "waislamu wa TZ hivi au vile..." Ukweli ni kwamba majority ya waislamu wa TZ hawana habari na mambo ya kadhi, OIC au genge la Marwa....LTA!!



Any way I am happy ulichoeleza hapo juu, hiki ni kitu dhairi na na kweli, I doubt ni wangapi wana mtizamo kama wewe! katika TZ watu watakao kuwa wakitaka kitu fulani kwa misingi ya dini , hii ijulikane ni wachache , we have been independent for 40 yrs now, hakuna OIC wala kadhi na tunaishi vizuri.

Tatizo linalokuja ni kuwa hao wachache unaowasema naamini hawana nguvu kuliko hao wengi wasiotaka OIC au kadhi. Mbaya inakuja wale wengi wamekaa kimya kiasi cha hawa wachache ndio wanaoonekana kubeba mawazo ya hao wengi wasiotaka na waliokaa kimya! Unaweza kuthibitisha kuwa ni kikundi cha watu wachache tu, na kwa nini hao wengi hawapingi, au mimi ndio sijasikia kuwa kuna baadhi ya waislamu wanapinga hili?

waberoya
 
Any way I am happy ulichoeleza hapo juu, hiki ni kitu dhairi na na kweli, I doubt ni wangapi wana mtizamo kama wewe! katika TZ watu watakao kuwa wakitaka kitu fulani kwa misingi ya dini , hii ijulikane ni wachache , we have been independent for 40 yrs now, hakuna OIC wala kadhi na tunaishi vizuri.

Tatizo linalokuja ni kuwa hao wachache unaowasema naamini hawana nguvu kuliko hao wengi wasiotaka OIC au kadhi. Mbaya inakuja wale wengi wamekaa kimya kiasi cha hawa wachache ndio wanaoonekana kubeba mawazo ya hao wengi wasiotaka na waliokaa kimya! Unaweza kuthibitisha kuwa ni kikundi cha watu wachache tu, na kwa nini hao wengi hawapingi, au mimi ndio sijasikia kuwa kuna baadhi ya waislamu wanapinga hili?

waberoya

There you go again, unazunguka mbuyu...nimekwambia kwamba, hata habari hawana! wewe bado una ng'ang'ania usikie opinions zao wakati hakuna utaratibu wa wao kufanya hivyo na hakuna mtu aliyewauliza/kuwaomba wafanye hivyo....waislamu wengi kama watanzania walio wengi wapo busy na maisha na struggles za kila siku, hizi issues ni za kisiasa zaidi na watu kwa main street masuala hayo hayapo kwenye priorities zao!! hivi umeongea na wangapi huko mtaani (waislamu kwa wakristo) na kupata mawazo yao ktk masuala haya? na wasiwasi kwamba hii mijadala imejikita hapa JF na ndio maana mie nanusa udini, siasa chafu na baadhi ya watu hasa "that one" (yap, ndio yeye huyo) wanajitafutia umaarufu bila kujali matokeo ya hii michezo ya hatari.

...ukweli ni kwamba tulio wengi tuna misimamo ya kadri, lakini hizi rhetoric zenu za kugeuza waislamu woooooote kama fungu moja la nyanya sokoni ndiko kunaleta matatizo na kutokuelewana!!! ushauri wa dezo, acha kuzungumzia uislamu na waislamu kijumla jumla hasa pale unapokuwa huna ushahidi kwamba mawazo unayo zungumzia ni ya majority ya waislamu....

majority ya waislamu wataendelea kukaa kimya na wewe waberoya huna mamlaka ya kuwalazimisha wakuridhishe kwa kupinga kitu ambacho kipo wazi kuwa ni michezo ya kisiasa......
 
Sasa hivi naanza kuamini athari za siasa za mwalimu Nyerere huo Ujamaa niliokuwa nikiusifia miaka yote....kumbe badala ya kuwaelisha wengi Umejenga mahekalu ya Upofu wa akili za wengi kati yetu ktk maswala ya kidunia.
Ni Nyerere aliyeazisha Baraza la waislaam nchini (Bakwata) na Ndiye pia aliyeanzisha Umoja wa Wanawake Tanzania (UWT)..Hivi vyombo vyote vilikuwa chini ya mamlaka ya serikali na hasa ktk kueneza siasa za Ujamaa na Chama cha Mapinduzi.. Hivi vyama vilikuwa na wanasiasa zaidi ya viongozi wa dini au Wanawake... They cared less about Waislaam ama Wanawake isipokuwa nafasi ya watu hao ktk kueneza siasa za chama..
Na ndio sababu kubwa vyombo hivi vilipewa nguvu na serikali yake kusimamia Waislaam na Wanawake kiasi kwamba kuna watu leo hii wanaamini kabisa kuwa vyombo hivi vimeshushwa na mwenyezi Mungu kama baraka zake kwa ajili ya Waislaam au Wanawake..Hii ndio hatari ri kubwa ya Ujamaa - Ku brainwash watu..

Hivi kweli kuna mtu hapa JF anaamini kabisa kuwa leo hii UWT unasimamia mawazo ya wanawake wote nchini?.. Hivi kweli kuna watu wanaamini jambo litakalo andaliwa ama fanywa na UWT leo hii linawahusisha wanawake wote nchini!...Ufisadi na wizi unaotokea huko UWT unaweza kujengewa hoja kuwadhalilisha wanawake wote nchini ikiwa ni pamoja na mama zetu!.. Kama haiwezekani mnashindwa vipi kuelewa tunachokizungumza hapa!

Hivi kweli kuna mtu anaamini wanawake wote nchini wanafunga tera nyumba ya UWT kama chombo chao..
labda kuondoa Ubishi huu kila mmoja wenu amuulize mama yake, dada yake, shangazi yake kuhusiana na UWT na jinsi gani yeye anakitazama chombo hicho kisha pengine inaweza kukusaidia kuelewa zaidi...
Yaani hata sielewi kabisa upuuzi huu wa kutofikiria unatoka wapi. Nimekwisha sema mara kibao kuwa muundo wa vyombo vya Kikristu haufanani kabisa na vyombo vya kiislaam...Kanisa la Kikatoliki halikuanzishwa na serikali ni chombo cha dini kwa waumini wake na kinaheshimika sio tu Tanzania bali dunia nzima..Bakwata hata Uganda tu wapo waislaam hawakitambui chama hicho hata kwa jina tu.. ni kitu gani mnashindwa kuelewa.
Mimi nionavyo tunapoteza muda wetu mwingi kuwajulisha watu ambao tayari mioyo yao imekwisha pigwa mihuri...Ni kazi bure ndicho walichofundishwa!..
 
Sasa hivi naanza kuamini athari za siasa za mwalimu Nyerere huo Ujamaa niliokuwa nikiusifia miaka yote....kumbe badala ya kuwaelisha wengi Umejenga mahekalu ya Upofu wa akili za wengi kati yetu ktk maswala ya kidunia.
Ni Nyerere aliyeazisha Baraza la waislaam nchini (Bakwata) na Ndiye pia aliyeanzisha Umoja wa Wanawake Tanzania (UWT)..Hivi vyombo vyote vilikuwa chini ya mamlaka ya serikali na hasa ktk kueneza siasa za Ujamaa na Chama cha Mapinduzi.. Hivi vyama vilikuwa na wanasiasa zaidi ya viongozi wa dini au Wanawake... They cared less about Waislaam ama Wanawake isipokuwa nafasi ya watu hao ktk kueneza siasa za chama..
Na ndio sababu kubwa vyombo hivi vilipewa nguvu na serikali yake kusimamia Waislaam na Wanawake kiasi kwamba kuna watu leo hii wanaamini kabisa kuwa vyombo hivi vimeshushwa na mwenyezi Mungu kama baraka zake kwa ajili ya Waislaam au Wanawake..Hii ndio hatari ri kubwa ya Ujamaa - Ku brainwash watu..

Hivi kweli kuna mtu hapa JF anaamini kabisa kuwa leo hii UWT unasimamia mawazo ya wanawake wote nchini?.. Hivi kweli kuna watu wanaamini jambo litakalo andaliwa ama fanywa na UWT leo hii linawahusisha wanawake wote nchini!...Ufisadi na wizi unaotokea huko UWT unaweza kujengewa hoja kuwadhalilisha wanawake wote nchini ikiwa ni pamoja na mama zetu!.. Kama haiwezekani mnashindwa vipi kuelewa tunachokizungumza hapa!

Hivi kweli kuna mtu anaamini wanawake wote nchini wanafunga tera nyumba ya UWT kama chombo chao..
labda kuondoa Ubishi huu kila mmoja wenu amuulize mama yake, dada yake, shangazi yake kuhusiana na UWT na jinsi gani yeye anakitazama chombo hicho kisha pengine inaweza kukusaidia kuelewa zaidi...
Yaani hata sielewi kabisa upuuzi huu wa kutofikiria unatoka wapi. Nimekwisha sema mara kibao kuwa muundo wa vyombo vya Kikristu haufanani kabisa na vyombo vya kiislaam...Kanisa la Kikatoliki halikuanzishwa na serikali ni chombo cha dini kwa waumini wake na kinaheshimika sio tu Tanzania bali dunia nzima..Bakwata hata Uganda tu wapo waislaam hawakitambui chama hicho hata kwa jina tu.. ni kitu gani mnashindwa kuelewa.
Mimi nionavyo tunapoteza muda wetu mwingi kuwajulisha watu ambao tayari mioyo yao imekwisha pigwa mihuri...Ni kazi bure ndicho walichofundishwa!..

Mkandara
Usizunguke mbuyu mkuu sema kinaganaga tu unaogopa nini kukishutumu chama chako??
Hapa ishu ni kuwa wahuni wachache wa ccm wamepoteza mwelekeo na wanaelekea kukosa umaarufu sasa mbinu yao ili waendelee kulinda heshima yao wana intoduce IOC na KADHI lakini believe me hawana nia yoyote ya kuleta vyombo hivyo ila wanawapigisha gwaride weeeeeeeeee ili walinde kura hizo.

Sasa chama chenu mbadala badala yakuuza sera na wao wameiga mtindo huo huo wa mafisadi wa CCM kuwapigisha picha mashekieh ili wachote kura za wakuristu.
Chama chenu si mbadala wala nini ni wahuni tu walisema watatuonyesha record waliyomchukuwa Mtikila mpaka leo wapi bwanaa.
Mtikila ni kichaa lakini aliyefanya kitu ili kumkomoa kichaa ni kichaa zaidi.

Hivi ule mchakato wa uraia wa nchi mbili umepotelea wapi?
 
Tuwe makini tunapokutana na upinzani usio na msingi katika mijadala muhimu.Hapa kuna mkundi kadhaa ya wanaojitahidi kui-discredit topic hii au kuilazimisha ibadili mwelekeo.
Kwanza kuna wale usual critics ambao nadhani kutokana na obession na useless criticism wanaweza hata ku-criticise their actual dates of birth or hawa wanajulikana.Wanachojua wao ni kupinga tu.In most cases,hawaji na topic mpya bali huvamia na kupinga tu.Hawa tumewazowea.
Kundi la pili ni wale wanaopinga kwa minajili ya kupata habari zaidi.Baadhi yao wanaweza kuwa vikaragosi wanaoshinda hapa kujua kinachoendelea.Wanatumia ujanja wa kubisha ili kupata habari zaidi.

Kundi jingine,na hili ni la hatari,ni wale wanaohusisha habari hii na "vita" dhidi ya dini flani.Hawa ni kama waumini wenye msimamo mkali.Ukitaja imani yao,hata kama ni kwa nia nzuri,basi umewachokoza.Hawapingi mada hii kwa vile wana ushahidi kuwa huu ni udaku lakini kwa vile hawataki kuona imani yao inaguswa.Jina jepesi la hawa ni WADINI,na huenda wana-wish uharamia unaozungumzwa kwenye mpango huu ungefanikiwa.

Kundi la mwisho,ambalo linashabihiana na la pili na la tatu ni hawa wenzetu wanaojifanya wanajua kila kitu.Kwa wao,kilicho sahihi ni kile wanachokifahamu wao tu.Pia akitajwa mtu ambaye ni rafiki kwao basi mada nzima ni uzushi.Pengine wanapaswa kujiuliza hivi:kama mtu anaweza kuwa cheated na mkewe without their knowledge,kwani rafiki/mtu unayemfahamu asiweze kuwa anajihusisha na mambo ambayo wewe unayamini ni rafiki yake huyajiu?Who's more closer to you,wife au rafiki?

Mwanzisha mada aliiweka habari hii kwa nia nzuri ya kuhabarishana na kupata data zaidi.Mwanakijiji akatupa data zaidi.Wenzetu huko nyumbani wameiona kwenye tv.Baadaye watuhumiwa wamekanusha kwenye gazeti (na sio kukanusha kuwa hawakukutana au hawakuzungumzia OIC,Udini na Ukabila)....lakini kuna wenzetu hawataki kuamini mpaka habari hiyo iwe kwenye youtube!!!This cant be serious.Mbona hata hotuba ya juzi ya JK kwa taifa haiko kwenye youtube na same youtube-addicted critics hawabishi?

Mlalahoi,
Umenifilisi niliyotaka kusema,mwkjj habari nzuri sana tafadhali endelea kumwaga dataz wasiotaka au wanaosema ni uzushi wataumbuka kama walivyoumbuka mafisadi wa EPA.
 
Hizi ni badhi ya maslai wakristo, waislam na wengineo tutafaidika tutapo jiunga na OIC

1) Mikopo ya OIC nitafauti na mikopo iliyo tutia umaskani, MIKOPO YA OIC HAINA RIBA, wananchi wote watafaidika, therefore uchumi wetu utakua haraka

2) OIC pia inasaidia na ku-support agriculture project, Health, Education nk (bila kujali itikadi mtu) ambapo watu wa vijijini na wakulima wote watafaidika

3) OIC UGANDA WAMEJENGA MBALE UNIVERSITY wanasoma Waislam, Wakristo na wengineo

4) OIC NCHI NYINGINE SECULAR PIA WAMEJIUNGA KAMA UGANDA, MSUMBIJI LIST NIKUMBWA mpaka sasa hakuna hasara yoyote iliyojitokeza kwenye nchi hizo



Click hapa uone baadhi ya mambo wenzetu wanafaidikaje

OIC & Islamic Development Bank Initiatives in Sierra Leone (Jul 2007)

AfricaNews - Over 1000 gather in Uganda for OIC Business Forum - Mugira

OIC finalizing action plan for women empowerment :: MENAFN - Middle East North Africa . Financial Network
 
Hizi ni badhi ya maslai wakristo, waislam na wengineo tutafaidika tutapo jiunga na OIC

1) Mikopo ya OIC nitafauti na mikopo iliyo tutia umaskani, MIKOPO YA OIC HAINA RIBA, wananchi wote watafaidika, therefore uchumi wetu utakua haraka.

Somalia, Niger, Comoro, Mali n.k ni nchi wanachama wa OIC wamenufaika vipi na hiyo mikopo ili angalau tuwe na mifano hai.

2) OIC pia inasaidia na ku-support agriculture project, Health, Education nk (bila kujali itikadi mtu) ambapo watu wa vijijini na wakulima wote watafaidika

Nipe mfano wa nchi mwanacha ambayo imepata faida hiyo kulinganisha na misaada mingine kutoka taasisi au jumuiya nyingine.
3) OIC UGANDA WAMEJENGA MBALE UNIVERSITY wanasoma Waislam, Wakristo na wengineo

Serikali ya Tanzania iliweza kutoa majengo ya Chuo cha Tanesco pale Morogoro pamoja na kampusi ya wapigania uhuru (nadhani Mazimbu pale) kuwa Chuo Kikuu cha Waislamu cha Tanzania. Tumefanya hivi bila kuwa wanachama wa OIC. Na kuna vyuo vikuu vingine viko njiani kuanzishwa na taasisi mbalimbali za Waislamu ambazo hazitulazimishi nchi iwe mwanachama kwanza ili zitusaidie. Nadhani ya kujitegemea sisi wenyewe ni bora zaidi.

4) OIC NCHI NYINGINE SECULAR PIA WAMEJIUNGA KAMA UGANDA, MSUMBIJI LIST NIKUMBWA mpaka sasa hakuna hasara yoyote iliyojitokeza kwenye nchi hizo

Hakuna faida aidha ya kuweza kufanya na sisi "mate yatutoke". Uganda ilijiunga mwaka 1974 imefaidika vipi (ukiondoa chuo cha Mbale)? Msumbiji nayo imejiunga lakini imepata manufaa yapi ambayo Tanzania haiwezi kuwa nayo bila OIC?


Click hapa uone baadhi ya mambo wenzetu wanafaidikaje

OIC & Islamic Development Bank Initiatives in Sierra Leone (Jul 2007)

AfricaNews - Over 1000 gather in Uganda for OIC Business Forum - Mugira

OIC finalizing action plan for women empowerment :: MENAFN - Middle East North Africa . Financial Network
[/QUOTE]

Mifano yote hiyo inauliza swali; ni lazima tuwe wanachama ili tupate misaada hiyo? Mbona tayari tunapata misaada mingi tu kutoka nchi za Kiislamu (Irani ni mfano mmoja na Misri mwingine) kwa muda mrefu tu lakini hatujalazimika kuwa wanachama? Kwanini hii ya OIC lazima tuwe wanachama kwanza?

Kuna ubaya gani kwa Tanzania kuwa na uhusiano wa Kibalozi na OIC (kwa mujibu wa Katiba yao) kama vile Tanzania ilivyo na uhusiano na Vatican ambapo hatujalazimishwa kujiunga na Vatikani?

Kwanini kwenye OIC ni LAZIMA tuwe wanachama kwanza?
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom