Caught on Tape: Mkakati wa Mamluki wafichuliwa!

Caught on Tape: Mkakati wa Mamluki wafichuliwa!

Status
Not open for further replies.
Wakuu Wote; Pongezi sana kwa kuleta Dataz.

Nina mawili matatu ya kuongeza kuhusu wasifu wa kijana Albert Marwa (ingawa sidhani kama bado ni kijana.!!!).

Yeye ni mtoto wa kufikia wa Meja Gen Marwa RIP. Inasemekana Albert ni mzaliwa wa Uganda ambaye aliochukuliwa na Meja Gen wakati wa vita vya kumfukuza Iddi Amin mwaka 1979. Ni kijana mpole anayejificha kiasi kulinganisha na rafiki zake kama kina Kinje. Ni mtu makini sana kwenye mambo yake mengi (ananikumbusha msemo wa "…mwenda pole, ndiye mla nyama").

Nilimfahamu kwa karibu mwanzoni mwa miaka ya 90 akiwa anafanya biashara tofauti tofauti ili mradi anaingiza hela la maana (na hela ya maana aliingiza). Katika mojawapo ya biashara zake aliwahi kuwa na kampuni ya Clearing and Forwarding kipindi kile Serikali ya Mzee Ruksa haikusanyi kodi..!! Katika kipindi hicho aliwahi kuwa mmoja wa wafanyabiashara walioingiza bia za makopo za Heiken Tanzania. Akiwa na kampuni ya Clearing and Forwading alipata hela nyingi kwa kuuza Mafuta/Petrol yaliyoandikishwa kwenda nchi jirani (ambayo hayajalipiwa kodi) nchini Tanzania.

Niseme wazi kuwa pamoja na yote niliyojua kuhusu Albert miaka ya 90 ilikuwa dhahiri kuwa ana biashara "ya pembeni" ambayo inamuingizia hela zaidi ya zile nilizokuwa nazijua. Hili lilidhihirika kati ya mwaka 1997 - 1998 aliponunua nyumba 2 (za serikali) Oysterbay akazifanyia ukarabati mkubwa kabla ya kuzipangisha. Kipindi hicho alikuwa anaishi Upanga opposite na Califonia Dreamer/ Jolies Club.

Mabinti: Albert ni mtu mwenda pole, anajipanga vizuri. Katika moja ya strategy zake naona ana ka-historia ka kujipatia "influence" kupitia mabinti wa vigogo wa serikali. Mwaka 1997 alikuwa anatoka na mtoto wa Zakhia Meghji, Salama. Nikawahi kusikia tetesi kuwa anataka kumuoa ila sijui kama ni mahari ilikataliwa au nini kilichotokea. Wadau hapa wametoa dataz kuwa alibadili dini na kumuoa mtoto wa Balozi wetu UN na siku za karibuni alitaka kumuoa mtoto wa JK...ni dhahiri kuna ka-record fulani hapo.

Tetesi ya biashara zake: Mtakumbuka kuwa miaka ile ya 1990, enzi za Mzee Ruksa Jijini Dsm kulikuwa na mtu aliyefahamika kama Abdul Msomali, walikuwa karibu na Albert. Hii ilileta tetesi kuwa na yeye aliwa ni mtu wa Unga. Pia, miaka ya mwanzoni 2000 nilisikia tetesi tena kuwa ana kundi lake la majambazi au “wazee wa kazi” kama walivyojulikana mitaani. Hili lilitokana na Fact kuwa mdogo wake ambaye ni mtoto wa Meja Gen akiwa na wenzake walikamatwa na bastola wakipanga kufanya uhalifu (sijui kesi iliishia wapi). Tetesi nyingine ni kuwa kutokana Baba yake kuwa Meja Gen alikuwa anafanya biashara ya Silaha kwenye vita vinavyoendelea nchi jirani. Sikuwahi kuhisi wala kuhakikisha lolote kuhusiana na tetesi hizi.

My Take: Ni karibu miaka 20 sasa tangu nilipomfahamu Albert. Ni mtu makini sana, mwenye “connections” zenye nguvu ya ajabu Tanzania (alinunua nyumba za serikali Oysterbay kabla hata ya kifo cha JKN..!!). Ni mtu anayejua kutumia nafasi vizuri, yuko tayari kujipanga hata ikibidi kubadili dini ili mradi mambo yake yanakwenda vizuri. Kwa yeye kujiingiza kwenye masuala ya imani kali, kunamuweka kwenye “spot light” sidhani kama “strategy” hii mpya itampa mafanikio anayoyategemea.

Naomba Kuwasilisha

Yebo Yebo hapo juu data zimetulia kiaIna na kwa kweli umezIchambuwa kutokana na uzoefu wako..Ila una memory duh! Kama kijana anataka kuuza silaha kwa kuanzisha vurugu basi mahesabu hayo si mazuri kabisa..Ila kama mambo ya usalama wa Taifa yako lege lege kiasi hiki basi hali si nzuri kabisa na kusema kweli tunataka mabadiliko....Haya mambo ya nchi kuongozwa kihivi sasa yatatufikisha pabaya.
 
Yoyo,

..nakuunga mkono ktk hili la kuomba hicho kideo kiwekwe ktk mtandao.

Kitila,

..naunga mkono kuitishwa kwa press conference.

..nainga mkono ushahidi upelekwe ktk vyombo vya dola.

..naomba kuongeza kwamba, ushahidi, haswa wa tape[kideo], uletwe kwa wananchi maana vyombo vya dola wakati mwingine haviaminiki.
 
Mwanakijiji na wote mnaoshabikia na kuipotosha agenda za kika walicho kaa Waislam naomba mnijibu haya;

1) Kuanaubaya gani waislam wanapo kutana na kujadili interest zao kama wanvyo fanya wadini nyingine?
2) Kwanini wasikemee wanapo ona baadhi ya watu waneneza cancer ya ukabila ?

3) Kuna uhalali gani ITV kuingilia private za watu?

Nionavyo mimi:
1) Hilo group la Waislam wana right ya either kuipeleta ITV mahakamani au KUSUSIA bdhaa za ITV, hayo ni uamuzi wao kama watapata support toka kwa Wa-Tanzania, Kwa hiyo usilazimishe kwamba, eti, the only option nikuiburuza ITV MAHAKAMAN,

Kikao hiki cha waislam inabidi tuwapongeze kwa sababu hizi:

a) Wanataka kuwa-umbua wale wanao eneza Chuki, Uchaga ndani ya beloved Country,
b) Baada ya kikao chao wangeongea na Waandishi wa habari, Mlitaka watumie ustaarabu gani au uwazi gani zaidi ya hayo??? Acheni kupotosha na kuwatishia waTZ amani.

Majibu Please, sitaki jazba wala Kukurupuka
 
Mkutano halali unaweza kujadili mambo ya ajabu kweli. Ndio maana binafsi sishtushwi zaidi na nani walikutana na wapi zaidi kushtushwa na kile kilichoamriwa (kitu ambacho watu wengi hawathubutu hata kukiangalia).




Ndio nauleta udini hadharani ili watu wauone na siyo wafiche vichwa vyao mchangani kama mbuni. Nauleta ukabila hadharani ili watu waone kuwa upo. Kujibaraguza kana kwamba haupo ni kuishi katika sayari ya uongo na pepo ya ulaghai.

Hivi ulitaka kama tumesikia haya na kuyarekodi tusiwaambie wananchi na tukae kimya hadi hawa jamaa wangeitisha mkutano wao na kumwaga sumu yao kwanza ndio tuweze kuwaibua? Really?

Nashukuru kwa maelezo, kwa kuwa hamkutaka kukaa kimya na mmeamua kutuambia wananchi, tunaomba utuwekee hayo mazungumzo kwa web zako (KLHN na mwanakijiji.com) ili nasi tusikie na tuone, manake sasa si SIRI tena, kama umeshasikiliza (ama kuona), kwanini nasi usitupe ambao hatukuona ili tuone. Ili nasi tujiridhishe.
 
Mwanakijiji na wote mnaoshabikia na kuipotosha agenda za kika walicho kaa Waislam naomba mnijibu haya;

1) Kuanaubaya gani waislam wanapo kutana na kujadili interest zao kama wanvyo fanya wadini nyingine?
2) Kwanini wasikemee wanapo ona baadhi ya watu waneneza cancer ya ukabila ?

3) Kuna uhalali gani ITV kuingilia private za watu?

Nionavyo mimi:
1) Hilo group la Waislam wana right ya either kuipeleta ITV mahakamani au KUSUSIA bdhaa za ITV, hayo ni uamuzi wao kama watapata support toka kwa Wa-Tanzania, Kwa hiyo usilazimishe kwamba, eti, the only option nikuiburuza ITV MAHAKAMAN,

Kikao hiki cha waislam inabidi tuwapongeze kwa sababu hizi:

a) Wanataka kuwa-umbua wale wanao eneza Chuki, Uchaga ndani ya beloved Country,
b) Baada ya kikao chao wangeongea na Waandishi wa habari, Mlitaka watumie ustaarabu gani au uwazi gani zaidi ya hayo??? Acheni kupotosha na kuwatishia waTZ amani.

Majibu Please, sitaki jazba wala Kukurupuka

Umetumwa wewe na umekuja humu kwa ajili ya hii issue tu. IUkishamaliza kazi yako utaishia. Anyway, wenye majibu watakujibu!!!!!!!!!!!!!!!

Design za kina MCHAMBUZI na JADILI hizi.................!!!!!!!!!!!!!!
 
..nainga mkono ushahidi upelekwe ktk vyombo vya dola.

one argument

..naomba kuongeza kwamba, ushahidi, haswa wa tape[kideo], uletwe kwa wananchi maana vyombo vya dola wakati mwingine haviaminiki.

second argument; the two contradict each other. Sasa huo ushahidi ukiletwa kwa wananchi ndio kiwe nini? kwamba watakubali kuwa uko mpango huo and then what, waende kwenye vyombo vya dola ambavyo "wakti mwingine haviaminiki". Is this the 'catch-22' situation...
 
Nashukuru kwa maelezo, kwa kuwa hamkutaka kukaa kimya na mmeamua kutuambia wananchi, tunaomba utuwekee hayo mazungumzo kwa web zako (KLHN na mwanakijiji.com) ili nasi tusikie na tuone, manake sasa si SIRI tena, kama umeshasikiliza (ama kuona), kwanini nasi usitupe ambao hatukuona ili tuone. Ili nasi tujiridhishe.


nini ukikisikia au kuona kitakufanya uridhike?
 
Mwanakijiji na wote mnaoshabikia na kuipotosha agenda za kika walicho kaa Waislam naomba mnijibu haya;

umeshasema watu "wanashabikia na kuipotosha agenda za kikao walicho kaa Waislamu" kuna ulazima gani wa kutaka majibu? Tayari una majibu kuwa tunashabikia na kupotosha. Jibu langu lolote litakuwa ni kukurupuka kwani umeshasema tunapotosha! so no answer is necessary isipokuwa kama utabadili premises zako kwanza.
 
nini ukikisikia au kuona kitakufanya uridhike?

Haya maneno yako "KLHN imepata nafasi ya kusikiliza masaa ya kutosha ya mazungumzo ya kundi hili na jambo moja ambalo tunaweza kusema kwa uhakika ni kuwa linatia hofu na kuuliza tumefikaje hapa."

Nataka kusikiliza ili nami nijiridhishe. Manake kama umeandika ili wananchi tujue, kwanini tusisikie ili nasi tutoe mawazo yetu?. Tunaomba tusikie basi nasi.......
 
HEBU tuweke kumbukumbu sahihi, na waliotizama ama kusikiliza ile habari ya ITV usiku wa Jumatatu saa 2.05 na saa 4.40 pamoja na Jumanne asubuhi watakubaliana nami pasi shaka kwamba haikuwa na hata chembe ya neno "waislamu" wala "Mashehe" wala haikumtaja MEngi wala Mbowe ila ilitumia kikundi hicho, kuchafua watu. Hata aliyepost hii thread hakuwa anaelewa mantiki ya habari husika ndio maana akaweka maswali kibao kabla ya Mzee Mwanakijiji hajaweka habari yake ya KLHNews.

Naona hawa mashehe hawakusikiliza habari yenyewe wamesimuliwa na kama walisikiliza hawakuwa makini na hivyo walisikia wanachofikiri na si wanachoona na kusikia ama wamesoma JF na habari ya KLHNEWS wakaitumia.

Pia naona humu JF wameingia kwa nguvu na wanapambana kujitetea na kupotosha. Inawezekana ama Albert, Mtawa ama wafuasi wao wako busy humu JF kubadili mwelekeo na kupotosha na bahati mbaya sana HAbari Leo wameandika habari bila kusikiliza tape/habari ya ITV its soo sad, gazeti la serikali kutumika kama lilivyotumika jana kumlinda Makamba.

Ni aibu na serikali kama Taasisi kutumika kama ambavyo lEO TBC1 itatumika kutoa taarifa ya Press Conf hiyo ya huyo anayejiita Mwenyekiti ni hatari sana kama serikali kama taasisi ya Watanzania wote bila kujal dini, itikadi wala kabila haitajitenga na uovu huo. ITV haikumtuhumu mtu wala dini ilisema kuna njama za kuchafua watu kwa msingi ya dini na ukabila jambo ambalo wahusika wamekiri na kazi wameianza katika radio ya Kiislamu iitwayo Radio Kheir FM tokea Jumanne usiku.

Mkuu Halisi, pole na safari, na pole mawasiliano kutokuwa mazuri huko uliko. Lakini tunaomba uje uweke sawa hili, manake kuna watu humu walikuwa wanachangia kama hayo majina ya mashehe ama Waislamu, ama Mengi na Mbowe yalitajwa na ITV. Kumbe si ITV (kwa maelezo yako na hata Mkuu wa KLHN kakiri habari zake si za ITV), bali majina yametajwa na KLHN, sasa tusaidie Mkuu. Kusema ukweli ni uungwana. Ili tukate nyanga na kuwakamata hawa wanaotaka chafua upepo wa nchi yetu.
 
Haya maneno yako "KLHN imepata nafasi ya kusikiliza masaa ya kutosha ya mazungumzo ya kundi hili na jambo moja ambalo tunaweza kusema kwa uhakika ni kuwa linatia hofu na kuuliza tumefikaje hapa."

Nataka kusikiliza ili nami nijiridhishe. Manake kama umeandika ili wananchi tujue, kwanini tusisikie ili nasi tutoe mawazo yetu?. Tunaomba tusikie basi nasi.......


kweli unafikiri ukisikia utaridhika na ukiona utaamini au utatafuta ufafanuzi wa nini 'hukusikia au kuona'.? Kama mtu kwa kusoma tu keshachukua msimamo unafikiri yuko tayari kubadili msimamo huo akisikia au kuona.

Believe me, naijua JF vizuri tu (kama watu wengine) kuna vitu hata ukiwawekea watu na kuwafunulia na kuwapakulia hadi kwenye sahani zao na kuwashikisha vijiko mkononi, hawatavila. Si kwa sababu hawana njaa, bali kwa sababu aliyeandaa siye.

Nimejifunza kuweka habari zilivyo, mwenye kuamini ataamini asiyeaamini hatoamini, mwenye habari zaidi ataleta n.k Sina mpango wa kujitahidi kumridhisha kila mtu, mimi si Kikwete.
 
mwanakijiji said:
Sasa huo ushahidi ukiletwa kwa wananchi ndio kiwe nini? kwamba watakubali kuwa uko mpango huo and then what, waende kwenye vyombo vya dola ambavyo "wakti mwingine haviaminiki". Is this the 'catch-22' situation...

Mwanakijiji,

..Vyombo vya dola wakifahamu kwamba wananchi wanaelewa bila mashaka yoyote kilichomo ktk ushahidi[tape] hawawezi kuleta ujanja-ujanja ktk kushughulikia suala hili.

..hiyo ndiyo sababu kuu ya mimi kupendekeza tuletewe hicho kideo ulichoona wewe, ambacho pia vyombo ya dola watakabidhiwa.
 
Mwanakijiji,

..Vyombo vya dola wakifahamu kwamba wananchi wanaelewa bila mashaka yoyote kilichomo ktk ushahidi[tape] hawawezi kuleta ujanja-ujanja ktk kushughulikia suala hili.

Unafikiri hilo litafanya watu waamini vyombo vya dola. Unakumbuka kesi ya kideo cha Bunge; mbona hadi leo haijawekwa hadharani na vyombo vya dola vilifuatilia. Kwanini wasiweke hadharani ili watu waone kile walichoona.

..hiyo ndiyo sababu kuu ya mimi kupendekeza tuletewe hicho kideo ulichoona wewe, ambacho pia vyombo ya dola watakabidhiwa.

Vyombo vya dola haviaminiwi (kwa maneno yako) wakikabidhiwa ndio utakuwa mwanzo wa kuwaamini? Unataka wananchi waone kwanza ndio vyombo vya dola vikabidhiwe au vyombo vya dola vikabidhiwe kwanza ndio wananchi waona au yafanyike yote mawili kwa wakati mmoja?
 
Hili swala hapa watu wanaliangalia kwa makengeza. Naweza kusema kwamba viongozi wetu wameshindwa kuongoza nchi na matokeo yake ndo haya. Nakumbuka siku za nyuma..Manji alishutumiwa kukopa/kujipatia pesa NSSF kwa ulaghai....kilichotokea ni watu wachache kusimama kidete kwamba jamaa anaonewa kwa sababu ya dini yake! I was puzzled! Na sure I tell you...Nilikuwa naifuatilkia ile story kwa karibu kwenye gazeti la thisday..lakini shutuma zikaja kwamba jamaa anaonewa kwa sababu ya dini yake. Yaani Tanzania hata dini siku hizi zimeingiliwa na ufisadi!

Sasa jiulize kama Manji alipata pesa NSSF isivyo halali....who was a loser? it was neither Mengi na magazeti yake nor Manji..it was a common mwananchi Hata hawa wanaosema kwamba watawaambia waislamu (not my words) wasusie mali ya huyo mfanya biashara (I guess its Mengi)..you think who will be the end loser? Not Mengi definetely! ni hawa hawa proletariats ambao wanatumiwa na wenye uwezo wao! And you are right! the only thing between huyu mwenye pesa na huyu proletariat ni IMANI tuu! infact unaweza kukuta hawajawahi ku-share hata msikiti au kanisa!

Wazee hakuna shortcut! whether useme wewe MUISLAMU AU MKRISTO unaonewa..its upto you to struggle! We live in a very unkind world...Ohh hatukusomeshwa..hatukupewa chance, tunataka mawaziri wengi zaidi......man those days are gone...hizi lame arguments za dini tunazotumia..hazitufikishi popote....piga kiboko mtoto aende shule asubuhi kwenye umande..twenty years from now..He will be better off and perhaps Yu-if you are lucky! Hatuwezi kuendeleza hizi prejudices kisa eti historia...people should work hard..tuache visingizio.
 
Mwanakijiji,

..Vyombo vya dola wakifahamu kwamba wananchi wanaelewa bila mashaka yoyote kilichomo ktk ushahidi[tape] hawawezi kuleta ujanja-ujanja ktk kushughulikia suala hili.

..hiyo ndiyo sababu kuu ya mimi kupendekeza tuletewe hicho kideo ulichoona wewe, ambacho pia vyombo ya dola watakabidhiwa.

Vyombo vya dola Tanzania? duh!

Vyombo vya dola bongo ni kwa wanyonge tuu...even my President agrees with me
 
kweli unafikiri ukisikia utaridhika na ukiona utaamini au utatafuta ufafanuzi wa nini 'hukusikia au kuona'.? Kama mtu kwa kusoma tu keshachukua msimamo unafikiri yuko tayari kubadili msimamo huo akisikia au kuona.

Believe me, naijua JF vizuri tu (kama watu wengine) kuna vitu hata ukiwawekea watu na kuwafunulia na kuwapakulia hadi kwenye sahani zao na kuwashikisha vijiko mkononi, hawatavila. Si kwa sababu hawana njaa, bali kwa sababu aliyeandaa siye.

Nimejifunza kuweka habari zilivyo, mwenye kuamini ataamini asiyeaamini hatoamini, mwenye habari zaidi ataleta n.k Sina mpango wa kujitahidi kumridhisha kila mtu, mimi si Kikwete.

Kazi hapa ipo, mimi nimeomba nione, ili nami nijiridhishe. Kuijua JF vizuri kama kuna watu hata uweke ukweli hawaamini, hayo ni masuala mengine na ni ya watu wengine. Vile vile JF kuna watu wakiona tu kitu kimeandikwa hukubali. Hayo ndio masuala ya kibinadamu, huwezi kukubaliwa na watu wote wakati wote. Sasa kwa hiyo ulitaka nikubali tu bila kusikia ama kuona, kuna vitu sio sensitive, lakini mtu anapozungumzia UWT, tena kusema wanaopanga hayo mambo ni watu wa dini fulani. Hili huwezi kukubali tu kiurahisi rahisi. Lakini ingekuwa tunazungumzia kuwa Kaseja (kipa wa Yanga) kaonekana Msimbazi kabla ya mechi ya Yanga na Simba. Unaweza kuamini hapo, kwa sababu sio issue tete kwa usalama wa Taifa, uamini usiamini haitishii Taifa. Lakini kwakuwa hili umeonesha kuwa hayo maongezi unayo, tuwekee tuyasikilize. Si lazima eti nikukubalie tangu mwanzo ndio naweza kukubali nikiona ama kusikia hayo matukio, hayo ni mawazo potofu, kwamba lazima nikubali kwanza ndio niamini yafuatayo. Unataka iwe NDIO MZEE hata panapohitaji ushahidi!.
 
Tuwe makini tunapokutana na upinzani usio na msingi katika mijadala muhimu.Hapa kuna mkundi kadhaa ya wanaojitahidi kui-discredit topic hii au kuilazimisha ibadili mwelekeo.
Kwanza kuna wale usual critics ambao nadhani kutokana na obession na useless criticism wanaweza hata ku-criticise their actual dates of birth or hawa wanajulikana.Wanachojua wao ni kupinga tu.In most cases,hawaji na topic mpya bali huvamia na kupinga tu.Hawa tumewazowea.
Kundi la pili ni wale wanaopinga kwa minajili ya kupata habari zaidi.Baadhi yao wanaweza kuwa vikaragosi wanaoshinda hapa kujua kinachoendelea.Wanatumia ujanja wa kubisha ili kupata habari zaidi.

Kundi jingine,na hili ni la hatari,ni wale wanaohusisha habari hii na "vita" dhidi ya dini flani.Hawa ni kama waumini wenye msimamo mkali.Ukitaja imani yao,hata kama ni kwa nia nzuri,basi umewachokoza.Hawapingi mada hii kwa vile wana ushahidi kuwa huu ni udaku lakini kwa vile hawataki kuona imani yao inaguswa.Jina jepesi la hawa ni WADINI,na huenda wana-wish uharamia unaozungumzwa kwenye mpango huu ungefanikiwa.

Kundi la mwisho,ambalo linashabihiana na la pili na la tatu ni hawa wenzetu wanaojifanya wanajua kila kitu.Kwa wao,kilicho sahihi ni kile wanachokifahamu wao tu.Pia akitajwa mtu ambaye ni rafiki kwao basi mada nzima ni uzushi.Pengine wanapaswa kujiuliza hivi:kama mtu anaweza kuwa cheated na mkewe without their knowledge,kwani rafiki/mtu unayemfahamu asiweze kuwa anajihusisha na mambo ambayo wewe unayamini ni rafiki yake huyajiu?Who's more closer to you,wife au rafiki?

Mwanzisha mada aliiweka habari hii kwa nia nzuri ya kuhabarishana na kupata data zaidi.Mwanakijiji akatupa data zaidi.Wenzetu huko nyumbani wameiona kwenye tv.Baadaye watuhumiwa wamekanusha kwenye gazeti (na sio kukanusha kuwa hawakukutana au hawakuzungumzia OIC,Udini na Ukabila)....lakini kuna wenzetu hawataki kuamini mpaka habari hiyo iwe kwenye youtube!!!This cant be serious.Mbona hata hotuba ya juzi ya JK kwa taifa haiko kwenye youtube na same youtube-addicted critics hawabishi?

Asante Mlalahoi,

Kwa kweli nia ya kuweka mada hii ni kutokana na utata wa habari yenyewe ilivyorushwa ITV siku hiyo. Ilionekana wazi wanaorusha wanafahamu mengi kuliko wanayosema, ilikuwa vigumu sana kwa mtazamaji asiye na ufahamu wa kutosha wa wahusika kwenye hiyo habari kupashwa kiufasaha kinachozungumziwa.

Napenda kuamini mimi ni mtu makini, kama walivyo wana JF. Licha ya kuifuatilia kwa utulivu, tena zaidi ya mara moja, sikuambulia kitu. Nikaona vyema niirushe hapa, nikiamini kuna wanabodi waliiona pia, baadhi watakuwa na dukuduku la kutaka kujua, baadhi watakuwa na taarifa zaidi kukonga fikra.

Caught on tape. I think it will be good to move beyond semantics. Kama kuna wenzetu waliweza kurekodi, au wanacho hicho kipande kilichorushwa siku hiyo itakuwa ni vyema kukipaisha hewani. Hata hivyo si lazima. Hii habari ilirushwa ITV, kama habari nyingine. Ni bahati mbaya wengine hawakuiona, si kila kitu kitashuhudiwa na wote.

Binafsi nimehabarishwa.

Sasa ni juu yangu kuunganisha vipande vipande ili kupata taswira.

But I can tell you this. I am one scared citizen. I used to be very proud of this country, proud to be Tanzanian. I am really shattered to know that while the majority are struggling to make ends meet, struggling to build this country, there are few who are extremely busy planning/colluding to destroy everything there is.

Sasa tunaishi kwa kubangaiza. Tunasubiri. Hatujui. How worse will tomorrow's news be?

As a country, we have hit the lowest point. How low should it get before it can get better, if at all?
 
Kazi hapa ipo, mimi nimeomba nione, ili nami nijiridhishe. Kuijua JF vizuri kama kuna watu hata uweke ukweli hawaamini, hayo ni masuala mengine na ni ya watu wengine. Vile vile JF kuna watu wakiona tu kitu kimeandikwa hukubali. Hayo ndio masuala ya kibinadamu, huwezi kukubaliwa na watu wote wakati wote. Sasa kwa hiyo ulitaka nikubali tu bila kusikia ama kuona, kuna vitu sio sensitive, lakini mtu anapozungumzia UWT, tena kusema wanaopanga hayo mambo ni watu wa dini fulani. Hili huwezi kukubali tu kiurahisi rahisi. Lakini ingekuwa tunazungumzia kuwa Kaseja (kipa wa Yanga) kaonekana Msimbazi kabla ya mechi ya Yanga na Simba. Unaweza kuamini hapo, kwa sababu sio issue tete kwa usalama wa Taifa, uamini usiamini haitishii Taifa. Lakini kwakuwa hili umeonesha kuwa hayo maongezi unayo, tuwekee tuyasikilize. Si lazima eti nikukubalie tangu mwanzo ndio naweza kukubali nikiona ama kusikia hayo matukio, hayo ni mawazo potofu, kwamba lazima nikubali kwanza ndio niamini yafuatayo. Unataka iwe NDIO MZEE hata panapohitaji ushahidi!.

Mbona ameshasema mkuu, take this as you like, ukitaka kusema ni ya uongo, OK, ukitaka kusema ni Ukweli is Ok. Kuna vitu haviwekwi hapa haraka ki hivyo!, kama ITV ngau waliweza kuonyesha hilo tukio japo kidogo. Nani aliwaambia kuna mkutano kama huo? ina maana kama ITV waliweza kuonyesha vipi kuhusu wengine, una hakika gani kuwa wengine hawakurekodi??

Hujaeleza conclusion yako in this matter, ila kama unaona ni uongo kuna threads nyingine nyingi humu, by the way nionavyo mimi mijadala kama hii inafungua milango zaidi ya kuthibitisha tukio lenyewe, na kuwajua wahusika kiundani zaidi. in other words we have to connect dots to lead us into conclusions.Hakuna judge humu wala hakimu , wala hatuendeshi kesi humu!


waberoya
 
Nilisema miezi mingi nyuma kwamba mafisadi kutumia mtandao wa waislamu. Kuna watu wakiniona muongo na mzushi. Laiti kama mngenielewa toka wakati huo

PM
Nadhani watu hao wanastahili adhabu kali hapa duniani na ahera
 
Mbona ameshasema mkuu, take this as you like, ukitaka kusema ni ya uongo, OK, ukitaka kusema ni Ukweli is Ok. Kuna vitu haviwekwi hapa haraka ki hivyo!, kama ITV ngau waliweza kuonyesha hilo tukio japo kidogo. Nani aliwaambia kuna mkutano kama huo? ina maana kama ITV waliweza kuonyesha vipi kuhusu wengine, una hakika gani kuwa wengine hawakurekodi??

Hujaeleza conclusion yako in this matter, ila kama unaona ni uongo kuna threads nyingine nyingi humu, by the way nionavyo mimi mijadala kama hii inafungua milango zaidi ya kuthibitisha tukio lenyewe, na kuwajua wahusika kiundani zaidi. in other words we have to connect dots to lead us into conclusions.Hakuna judge humu wala hakimu , wala hatuendeshi kesi humu!


waberoya

Unataka nitoe conclusion kwa lipi wakati hutaki nisikie ama kuona hilo tunalojadili?, nitoe kibubusa. Nnawe kwa hili ulitoa conclusion ipi?. Si lazima unilazimishe nikubali kama ulivyokubali, kama nilivyosema mwanzo mimi sijaona hiyo kitu ITV. Sasa kuomba nione kuna taizo gani?, even if unasema kuwa ITV waliweza onesha hilo tukio japo kidogo, nami ndio naomba kuona hcho kidogo. Ila Mwanakijiji kasema kasikiliza na kujiridhisha, tena kasikiliza kwa masaa, akaona atujulishe wananchi, sasa kama katujulisha kuna kosa gani nasi tukiomba kusikiliza alichokisikia?, kuna kitu gani kinafichwa ambacho ni muhimu kusikilizwa na kutolewa uamuzi na watu fulani, then wengine wakubali tu. Huu ni uwanja wa majadiliano, hakuna aliyesema kuna Jaji wala Hakimu, ama unapindisha hoja tusijadili lile liloletwa ili tuzungumzie. Suala linabaki pale pale hizi chuki zinazopandikizwa hazitakusaidia wewe, mimi ama wengineo.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom