Caught on Tape: Mkakati wa Mamluki wafichuliwa!

Caught on Tape: Mkakati wa Mamluki wafichuliwa!

Status
Not open for further replies.
Mijadala hii naona unaharufu ya Udini, maana ukisoma post za watu humu unatambua kwamba kuna ushabiki wa kiitakadi zaidi kuliko ukweli wa jambo lenyewe, nampongeza Kitila mkumbo japo kidogo hakuonesha alichomaanisha katika kueleza kwake.
Tuache kushabikia tuangalie reality ili tuweze kuwa na fare reasoning.
 
Hao ITV nao walipeleka pua zao za nini kwenye mkutano ambao ulikuwa closed? Sioni cha maana walichoripoti hapa ambacho kina maslahi ya jamii, zaidi ya kuchonganisha watu kwenye jamii tu.

Anyway, hili nalo litapita, lilipita la EPA itakuwa hili?



Kitila, utawezaje ona cha maana kama hukusoma kilichowekwa jamvini?
Nimeona hiyo video footage husika. Kuna uwezekano kwamba aliyefanya hiyo kazi sio paparazzi wa ITV, kwani video na sauti sio za kubabaisha.


Kwenye video footage ambayo hatukuoneshwa, pengine ni balaa tupu.



....Hata hivyo, kwa vile ni mpango waliokubaliana na wao wenyewe wameuthibitisha sidhani kama wanahitaji kubadili njia. Walichoamua waende wakitekeleze tu lakini Watanzania watakaposikia tuhuma zinatolewa na watu wa kundi hili (la kina Mazinge) wasishtuke au kusema kuwa viongozi wa "Kiislamu" wanadai x,y, na z.

Kama kuna Muislamu yeyote anafikiri au anaamini kuwa taarifa yangu ni dhidi ya Uislamu au Waislamu nchini naomba radhi kabisa kwani siyo lengo langu ukizingatia kuwa baadhi ya watu waliofanya operesheni hiyo ni waumini wazuri tu wa dini ya Kiislamu ambao hawakufurahishwa na mkakati huo.

Inashanagaza watu hawakujiuliza kama mmoja au zaidi ya mmoja wa wahusika wanaotajwa ndiye aliyevujisha habari hii kwa sababu hakupenda kinachoendelea.. well I'm just saying..




.
 
Mijadala hii naona unaharufu ya Udini, maana ukisoma post za watu humu unatambua kwamba kuna ushabiki wa kiitakadi zaidi kuliko ukweli wa jambo lenyewe, nampongeza Kitila mkumbo japo kidogo hakuonesha alichomaanisha katika kueleza kwake.
Tuache kushabikia tuangalie reality ili tuweze kuwa na fare reasoning.



Ninyi watu mnaanza kunishangaza.





.
 
Halisi ana mission maalum kama Mwanakijiji mkuu tafadhali tumeishi kwa amani na upendo haijalishi kama wewe muislam au mkristo hoja hapa ni kuwa hii habari ni ya uchochezi haina tija yeyote kwa watanzania.

Hao akina mazinge na Ricoh ni wabangaishaji wa mjini tu nimeuliza swali mwanzo mnadai wanaanzia Songea kumwaga somo zao za udini na ukabila huko Songea kuna waislam wangapi?

Masatu nakubaliana na wewe kabisa lakini jua kwamba Historia itatuhukumu. Kwanza ilikuwa ni udaku sasa imebadilika na kuwa uchochezi. Mtu anayezuia uchochezi sasa ndiye amekuwa mchochezi na wanaojipanga kwenda kufanya uchochezi si lolote. IKO SIKU TUTAJUA TULIFANYA MAKOSA MAKUBWA.

Kwa kweli suala la naweza kukiri kosa kutumia neno "Waislamu" katima baadhi ya sentesi lakini nilikuwa najibu habari ya Habari Leo ambayo ndivyo ilivyowaita hao waliofanya kikao Regency Hotel. Tuwe makini na tuache maslahi binafsi ya muda mfupi na kuangalia UTAIFA
 
Halisi ana mission maalum kama Mwanakijiji mkuu tafadhali tumeishi kwa amani na upendo haijalishi kama wewe muislam au mkristo hoja hapa ni kuwa hii habari ni ya uchochezi haina tija yeyote kwa watanzania.

Hao akina mazinge na Ricoh ni wabangaishaji wa mjini tu nimeuliza swali mwanzo mnadai wanaanzia Songea kumwaga somo zao za udini na ukabila huko Songea kuna waislam wangapi?

Masatu nakubaliana na wewe kabisa lakini jua kwamba Historia itatuhukumu. Kwanza ilikuwa ni udaku sasa imebadilika na kuwa uchochezi. Mtu anayezuia uchochezi sasa ndiye amekuwa mchochezi na wanaojipanga kwenda kufanya uchochezi si lolote. IKO SIKU TUTAJUA TULIFANYA MAKOSA MAKUBWA.

Kwa kweli naweza kukiri kosa kutumia neno "Waislamu" katima baadhi ya sentesi lakini nilikuwa najibu habari ya Habari Leo ambayo ndivyo ilivyowaita hao waliofanya kikao Regency Hotel. Tuwe makini na tuache maslahi binafsi ya muda mfupi na kuangalia UTAIFA
 
Halisi ana mission maalum kama Mwanakijiji mkuu tafadhali tumeishi kwa amani na upendo haijalishi kama wewe muislam au mkristo hoja hapa ni kuwa hii habari ni ya uchochezi haina tija yeyote kwa watanzania.

Hao akina mazinge na Ricoh ni wabangaishaji wa mjini tu nimeuliza swali mwanzo mnadai wanaanzia Songea kumwaga somo zao za udini na ukabila huko Songea kuna waislam wangapi?

sasa kama hujui kuwa kuna Waislamu Songea sijui utakuwa unajua lipi hili.
 
Masatu nakubaliana na wewe kabisa lakini jua kwamba Historia itatuhukumu. Kwanza ilikuwa ni udaku sasa imebadilika na kuwa uchochezi. Mtu anayezuia uchochezi sasa ndiye amekuwa mchochezi na wanaojipanga kwenda kufanya uchochezi si lolote. IKO SIKU TUTAJUA TULIFANYA MAKOSA MAKUBWA.

Kwa kweli naweza kukiri kosa kutumia neno "Waislamu" katima baadhi ya sentesi lakini nilikuwa najibu habari ya Habari Leo ambayo ndivyo ilivyowaita hao waliofanya kikao Regency Hotel. Tuwe makini na tuache maslahi binafsi ya muda mfupi na kuangalia UTAIFA


Halisi, hivi umejiuliza ni kwanini suala la vifo vya watoto 19 siku ya Idi kwenye jengo la NSSF, limeshatupwa pembeni na hakuna hata mtu mmoja aliye jasiri kulizungumza? Unajua kwanini ripoti ya uchunguzi ule imefichwa (wengine tumepata bahati ya kuiona)? Unajua ni kwanini hakuna gazeti lolote au chombo chochote kilicholilia taarifa hiyo iwekwe hadharani?

Unajua ni kwanini Rais Kikwete hakulizungumzia la watoto hawa kwenye hotuba yake ya mwisho wa mwezi Oktoba na hakuna aliyeshtuka?

Well tukianza kuchambua tutaambiwa tuna udini. La maana ni kuwa ufisadi na vitendo vyovyote vinawagusa watu wenye majina ya Kiislamu ni "no no". Tuyaache ndugu yangu tuendelee na mambo mengine, rekodi ipo itatuhukumu.

Hadi hivi sasa najivunia rekodi yangu katika mambo haya, and I know I'm right on the money on this one. Ambao hawataki kuangalia ukweli waendelee kuficha vichwa vyao mchangani kama mbuni kwa sababu the story make them feel uneasy.

lakini ikae na ijulikane inapokuja Tanzania haogopwi mtu, hapendwi mtu na hapendelewi mtu. Vyote tutavizungumza.
 
Tatizo la waswahili ubishi na UTOMASO.
Yaaani sisi waswahili iwa tunakuwa wabishi sana hata kama ushahidi ukawekwa.
Kuna ushahidi wa video kabisa watu wanaongea kabisa labda mseme kuwa hawa jamaa wamerukwa akili tutawaelewa lakini mnabishia vitu vingine havina maana kabisa member wa JF.
 
Well tukianza kuchambua tutaambiwa tuna udini. La maana ni kuwa ufisadi na vitendo vyovyote vinawagusa watu wenye majina ya Kiislamu ni "no no". Tuyaache ndugu yangu tuendelee na mambo mengine, rekodi ipo itatuhukumu.

Huwa nafurahishwa na uchambuzi wako ila sentensi kama hizi ndizo zinakufanya uonekane kama "mdini".
 
Mwanakijiji,
matukio ya kifo cha watoto Tabora hazikupikwa na mtu tofauti kabisa na habari hii.. Sote tulienda na taarifa ilivyokuwa ikitoka.... na tulijadili who is responsible..

Sasa nirudi ktk issue hii, halisi ameandika hivi:-
HEBU tuweke kumbukumbu sahihi, na waliotizama ama kusikiliza ile habari ya ITV usiku wa Jumatatu saa 2.05 na saa 4.40 pamoja na Jumanne asubuhi watakubaliana nami pasi shaka kwamba haikuwa na hata chembe ya neno "waislamu" wala "Mashehe" wala haikumtaja MEngi wala Mbowe ila ilitumia kikundi hicho, kuchafua watu. Hata aliyepost hii thread hakuwa anaelewa mantiki ya habari husika ndio maana akaweka maswali kibao kabla ya Mzee Mwanakijiji hajaweka habari yake ya KLHNews...

Ubishi uliokuwepo hapa haukutokana na kilichooneshwa ktk ITV isipokuwa yale mliyoyaandika nyie mkidai mnazo habari za ndani na Mwanakijiji ametangulia kutaja agenda za mlkutano wa siri kaa ifuatavyo..
Mpango huo ambao "vijidudu" vya uchunguzi viliweza kuunasa kwa picha na kwa sauti kimsingi una malengo yafuatayo.
a. Kuwaonesha waislamu kuwa Bw. Reginald Mengi na Freeman Mbowe ndio maadui wakubwa wa maslahi ya Waislamu nchini.
b. Kwamba Mengi na Mbowe wana mkakati wa kuhakikisha kiongozi anayekuja ni kutoka kabila la Wachagga. Katika hili la dhidi ya "Uchagga" wanamkakati walikuwa wana uhakika wa kutobughudhiwa na polisi kwenye mikutano ambayo waliipanga kuifanya hasa wakiamini kuwa IGP Said Mwema yuko upande wao. Hata hivyo mmoja wao aliapa kuwa aliwahi kuambiwa na Dr. Nchimbi kuwa Mwema ni Mchagga (sijui kwa upande wa mama) na hivyo wasitarajie sana.
c. Walioleta mpango huo wamemhusisha kiongozi wa juu serikalini kuwa ndiye aliyewatuma kutekeleza mpango huo hasa kuonesha kuwa vyombo vya IPP vinatumika kueneza Ukristu, kukandamiza Waislamu, na kuinua Wachagga. Hili litaelezwa ili Waislamu waanze kuvisusisa vyombo vya habari vya IPP.
d. Kuendelea kuwahusisha Mengi na Mbowe katika vifo vya Chacha Wangwe na Gavana Ballali.

Katika kutekeleza mpango huo timu hiyo ilikuwa ijipange na kuandaa bajeti ya kiasi kisichopungua shilingi milioni 100 ambazo zitagawanywa kati yao na kwa wale ambao watakuwa tayari kutekeleza mpango huo. Kiasi ambacho cha awali ambacho kila mmoja alikuwa agawiwe ni kama milioni tatu tatu huko mmoja wa wanamkakati huo akiahidi uwezekano wa kupata fedha zaidi kutoka kwa Bakhresa. Kiasi cha awali kinadaiwa kutolewa na mfanyabiashara Yusuph Manji wa Quality Group.

Siku ya Jumamosi kundi hilo la wanamkakati lilikutana kwenye hoteli ya Golden Tulip kuendelea na mipango yao ambayo ka nzi ka KLHN kalikuwa kanafuatilia kila hatua tena kwa ukaribu kabisa.

Wakiwa na magari yenye namba za usajili za T267 ABT na T87 ABG wanamkakati wakiongozwa na Mazinge Mwipopo (spelling yaweza isiwe sahihi) na Chifu Msokwa walihamisha kikao chao kingine kutoka Golden Tulip kuelekea Msikiti wa Mtambani ambapo waliamua kubadilisha na kuelekea Msikiti wa kwa Mtoro. Ka nzi kaliweza kunasa habari za kutosha.

Siku ya Jumapili kikao chao kiliendelea huko Kinondoni mtaa wa Kazina nyumba (censored) ambapo kuanzia saa tisa hadi majira ya Magharibi waliendelea na mipango yao na maazimio yao ikiwemo la kuhakikisha kuwa viongozi watakaoshiriki katika mkakati huo wa kuitisha mikutano mbalimbali mikoani wahakikishe na wao wanapata watu angalau 20 chini yao.

Kutoka kwenye vikao hivyo iliazimiwa uitishwe mkutano wa waandishi wa habari ili kuweza kufafanua madai yao dhidi ya Mengi na Mbowe na hivyo kuanzisha mchakato huo wa kueneza propaganda hii ya udini na ukabila. Baadhi ya wajumbe walikuwa wameshaondoka siku ya Jumatatu kuelekea mikoani kuanza kazi hiyo na hilo ndilo lililosababisha vyombo vya ITV kurusha hivyo walivyonavyo.

KLHN imepata nafasi ya kusikiliza masaa ya kutosha ya mazungumzo ya kundi hili na jambo moja ambalo tunaweza kusema kwa uhakika ni kuwa linatia hofu na kuuliza tumefikaje hapa.

Hata hivyo mpango huo haujaenda vizuri kama ulivyotarajiwa hasa baada ya kutokea mabishano ya kiasi cha fedha huko baadhi ya wajumbe wakiamini kuwa Bw. Albert Marwa amepewa fedha zaidi kuliko alizowapatia wajumbe hao. Wengine wameanza kudai kuwa Bw. Marwa ndiye aliyeinjinia mpango wa wao kunaswa na vyombo vya kielectroniki.

Jioni ya leo (jumanne) ka nzi ketu kanaruka ruka mikoani kamethibitisha pasipo shaka kuwa baadhi ya simu za wahusika wakuu zimekuwa ‘tapped' ili kuweza kujua jinsi operesheni hii ilivyoendesha kikamilifu ikihusisha utaalamu na ujasiri wa hali ya juu kuliko uwezo wowote wa TISS kuwanyemelea mafisadi.

Msimamizi wa Operesheni hii ardhini ambaye alizungumza na KLHN kwa masharti yale yale mliyoyazoea amesema kuwa hawakuwa na mpango wa kuhusisha vyombo vya usalama kwani kwenye suala zima vyombo hivyo baadhi ya wahusika wake wa kuu wamo ndani mpango huu na hivyo njia pekee ilikuwa ni kuwadokeza tu watu kuwa mpango huo upo, unajulikana, na utakapoanza kutekelezwa Watanzania "wasishtuke".

Hata hivyo wameahidi kuwa endapo Mwendesha Mashtaka Mkuu ataamua kuunda "Special Tribunal" ya kufuatilia suala hili ili kuona mashtaka yoyote kuletwa au uchunguzi ushirikiano unaweza kutolewa kwa kadiri ya kwamba vyanzo vyote vya habari hii vitabakia kuwa siri na havitalazimishwa kujitaja isipokuwa kuleta ushahidi kama ulivyo (raw evidence). Nje ya hapo amesema kuwa hawana "imani na Polisi wala Usalama wa taifa kwenye suala hili".

KLHN inaendelea kufuatilia kwa karibu mpango huu na kufichua njama yoyote ile ya kifadi yenye lengo la kuleta mgongano wa kidini au kikabila nchini. Baadhi ya habari zitasahihishwa kwa kadiri wingu linavyozidi kusafishika zaidi.
..

Sasa ikiwa habari hizi mnazo inakuwaje tunapoteza muda kubishana wakati mnaweza kabisa kuziweka hapa! tunazunguka kote huko na kuitana majina inasaidia kitu gani..

Halafu imefikia hata kuwafananisha waislaam na kesi ya Mafisadi kiasi kwamba tayari Waislaam wana hatia kama Mafisadi..
Tumezungumzia Mafisadi baada ya vitendo vyao kufanyika na fedha kukwapuliwa, leo hii sijui ni UKWELI gani mnayoongelea kufikia hata kufananisha vitu hivi.
Swala la dini na mikutano ya kidini inafanyika kila siku na madhehebu yote, wakristu, walokole wanaenda hadi vijijini, wanamtangaza Yesu, wanafanya mikutano yao na jinsi ya kuendeleza kanisa lao... Sidhani kama kufanya hivyo ni kueneza udini ama kwa aina yoyote kuwafananisha na Mafisadi. Ni Uhuru waliokuwa nao, leo hii habari za mikutanoi ya viongozi wa Kiislaam (Bakwata) imekuwa habari za Ufisadi wakati ni nyie mnaodai waislaam wana uhuru huo..
Imean when this gona stop!..Kama hawa Masheikh wameeneza Udini na Ukabila na tape, video mnazo ziwekeni hapa hata mimi nitakuwa upande wenu na kuomba usalama wa taifa waeachukulie hatua mara moja!...YouTube ipo kwa sababu ya vitu kama hivi na ikiwezerkana mpeni Invisible aturushie hapa hapa JF..
Issue imetoka kuwa OIC na mahakama ya kadhi, ikageuzwa kuwa Mbinu dhidi ya Mbowe na Mengi (ushahidi hakuna) sasa naona tena imekuwa kueneza Udini na Ukabila Tanzania nzima...bado hatuoni ushahidi isipokuwa tuamini maneno wakati nyie wenzetu humu JF mnao ushahidi haukushikiliwa na mtu wa nje...Kukata mzizi wa fitna wekeni manyanga hapa tuwe page moja..
Ama kweli hawa jamaa wana moyo hata hawajakamilisha moja tayari wameingia Mikakati mingine mizito zaidi..
 
HEBU tuweke kumbukumbu sahihi, na waliotizama ama kusikiliza ile habari ya ITV usiku wa Jumatatu saa 2.05 na saa 4.40 pamoja na Jumanne asubuhi watakubaliana nami pasi shaka kwamba haikuwa na hata chembe ya neno "waislamu" wala "Mashehe" wala haikumtaja MEngi wala Mbowe ila ilitumia kikundi hicho, kuchafua watu. Hata aliyepost hii thread hakuwa anaelewa mantiki ya habari husika ndio maana akaweka maswali kibao kabla ya Mzee Mwanakijiji hajaweka habari yake ya KLHNews.

Naona hawa mashehe hawakusikiliza habari yenyewe wamesimuliwa na kama walisikiliza hawakuwa makini na hivyo walisikia wanachofikiri na si wanachoona na kusikia ama wamesoma JF na habari ya KLHNEWS wakaitumia.

Pia naona humu JF wameingia kwa nguvu na wanapambana kujitetea na kupotosha. Inawezekana ama Albert, Mtawa ama wafuasi wao wako busy humu JF kubadili mwelekeo na kupotosha na bahati mbaya sana HAbari Leo wameandika habari bila kusikiliza tape/habari ya ITV its soo sad, gazeti la serikali kutumika kama lilivyotumika jana kumlinda Makamba.

Ni aibu na serikali kama Taasisi kutumika kama ambavyo lEO TBC1 itatumika kutoa taarifa ya Press Conf hiyo ya huyo anayejiita Mwenyekiti ni hatari sana kama serikali kama taasisi ya Watanzania wote bila kujal dini, itikadi wala kabila haitajitenga na uovu huo. ITV haikumtuhumu mtu wala dini ilisema kuna njama za kuchafua watu kwa msingi ya dini na ukabila jambo ambalo wahusika wamekiri na kazi wameianza katika radio ya Kiislamu iitwayo Radio Kheir FM tokea Jumanne usiku.

Mwanakijiji anasema:-
KLHN yaweza kuripoti kwa uhakika kabisa kuwa mpango wa kuanzisha uchafuzi wenye mlengo wa kidini na kikabila nchi umeundwa na sasa umefichuliwa. Mpango huo ambao unawahusisha watu mbalimbali wenye majina makubwa umedhihirika kuanzia siku ya Ijumaa iliyopita.

Mpango huo ulianza kusukwa wiki chache zilizopita na hatimaye kuanza kutekelezwa siku ya Ijumaa iliyopita. Kwa wanaokumbuka siku ile (ya Ijumaa) kulikuwa na mkutano wa Waislamu kuelezea masuala mbalimbali ya maslahi yao na hasa suala la OIC. Baadhi ya viongozi wa Waislamu toka mikoani walikuwa jijini pia.

Ilikuwa ni katika nafasi hii timu iliyokuwa imeanza kukusanywa iliweza kuwakutanisha viongozi mbalimbali hao wa Waislamu kwa kuandaa mkakati kamambe ambao kwa madai yao mipango yake inatoka ndani na juu kwenye serikali. Katika kufanya hivyo viongozi kama 9 hivi wa Kiislamu waliweza kupatikana na kukutanishwa katika hoteli ya Regency siku ya Ijumaa.

Miongoni mwao ni mashehe na viongozi wengine wa kidini; baadhi yao ni pamoja na Shekhe Mazinge, Mwaipopo, Said Liko, Chifu Msokwa, Ustaadh Twaha, Dr. Salehe, Abubakar Bonde, Sheikh Amour Jongo, Rajabu Jazba, na Ustaadh Ramadhani. Waliokuwemo kwenye mkutano huo pia ni pamoja na Albert Marwa (inadaiwa ni mtoto wa kulelewa wa Generali Marwa) pamoja na mtu mmoja aitwaye Mtawa (huyu yasemekana ni mtumishi wa ngazi ya Juu ikulu). Walikuwepo baadhi ya watu wengine ambao wanadaiwa kuwa ni maafisa wa Usalama wa Taifa ambao kutokana na sheria hatuwezi kuwataja majina yao.


Kumbe kwa mujibu wa HALISI, ITV hawakusema huo mpango ni wa Waislamu, kwa maana hawakutaja "waislamu" wala "Mashehe" bali walitumia “kikundi hicho”. Na pia haikuwataja Mengi wala Mbowe. Sasa hizi habari za KLHN ya kwamba “walikuwa wanataka kuwaonesha waislamu kuwa Bw. Reginald Mengi na Freeman Mbowe ndio maadui wakubwa wa maslahi ya Waislamu nchini”, zimepatikana wapi?.

Hapa kwa mawazo yangu kuna jambo linapikwa, kwanini?, kufanya kikao TZ haikatazwi, si kila kikao ama mkutano unaomba kibali, mfano kuna vikao vya kuchangia harusi, vikao vya kusherehekea kipaimara, vikao vya kamati za ushindi (Friends of Simba, Yanga Family n.k), vikao vya vijiweni, hivi vyote huombi ruhusa hata siku moja. Na kuvifanya hivi vikao sio lazima vitangazwe watu wote wajue kuwa kuna kikao kitakaa sehemu fulani, na kutotangazwa kwake hakuvifanyi kuwa vya siri, na hata kama vitakuwa vya siri haviwi haramu. Sasa swali linakuja, hivi vilikuwa vikao vya siri (kama kweli), then mtu aweze kunasa matukio yote mpaka sauti, hapa kuna kitu kikubwa kimefichwa. Kuna WATU WANATUMIWA KWA MASLAHI MADOGO YA KWAO, LAKINI HAWALIANGALII TAIFA. Kulikuwa na msuguano kati ya Mengi na Manji, isijeikawa kuna kutaka kusukumiwa bomu hapa, ili kuondoka katika mada muhimu.

Nikisema kweli, kama alivyoandika Halisi (Maandiko yake juu), kuwa ITV walisema ni “kikundi hicho” hapa ningeona kuna fare, lakini hili la Mwanakijiji na KLHN kusema moja kwa moja ni mpango wa Waislamu sikubaliani nalo, kwa kuwa tu anadai na siku ile kulikuwa na Mkutano wa Waislamu. Nimefuatilia hili, hawa jamaa hawakuhudhuria huo mkutano (uliofanyika Kidongo Chekundu) wa Waislamu, na kama walihudhuria walikuwa sio wazungumzaji. Hivyo kama walikuwa wanazungumzia hayo hayahusiani na mkutano ule wa Kidongo Chekundu ambao Mwanakijiji anataka kuonesha kuwa matukio hayo yalitokea siku moja. Na kwa ushahidi Mkutano wa Kidongo Chekundu uliripotiwa na Gazeti la Mengi la The Guardian (Muslim clerics warn govt on OIC stance). Ndani ya mkutano huo viongozi maarufu wa waislamu kama Shehe Baswalehe, Amir wa shura ya maimamu, Shehe Kundecha nk walikuwepo

Turudi kwa kunasibishwa suala ama masuala ya Waislamu wachache kuwa ni ya Waislamu wote. Wakitoka watu wenye imani ya kiislamu, wakaenda wakamwibia Baba Askofu. Mwandishi wa kwanza akaripoti hivi, “Kundi la majambazi limevunja nyumba ya Baba Askofu na kuiba kila kitu, pia limefanya kitendo haramu cha kumnajisi shemeji wa Baba Askofu”, then ikajulikana wote ni waislamu. Na mwandishi wa pili akaripoti, “Waislamu wavunja nyumba ya Baba Askofu na kuiba kila kitu, oia wamefanya kitendo haramu cha kumnajisi Baba Askofu”. Hapa katika hawa waandishi wawili wote wanafikisha ujumbe wa kuibiwa Baba Askofu na kufanyiwa tendo baya kwa shemeji yake, lakini kuna tofauti kubwa kati ujumbe utolewao kwa hao waandishi wawili. Hivyo siku zote hata kama Waislamu ama muislamu akifanya kosa, sio kuwajumuisha wote. SISEMI KUWA WALIOTAJWA WAMEFANYA KOSA, mpaka uletwe ushahidi bayana hapa.
 
Kwa taarifa yako sasa nimesikiliza mazungumzo yote ya hao wanaojiita mashehe na nimetizama tape zote za hao wanaojiita mashehe za huko katika vikao vyote vya Regency Hotel, Golden Tulip, Falcon Restaurant, Kinondoni Mtaa wa Kazima namba 38 na hata juzi na jana walipokuwa wakigawana pesa pale Lumumba. Najua hata nani aliyekwenda Songe, najua nani aliyekwenda Radio Kheir, najua pia ni shilingi ngapi wamepewa. Sasa ninaposema kwamba hawa jamaa wanachofanya hakina maslahi kwa nchi hii na ni hatari kwa hatima yetu kama taifa lililoshikamana.
Mkuu Halisi hapa hamtaelewana mpaka vidole vitaota sugu.........tuwekee Tape tuione la sivyo nyie mmeiona wanaobisha hawajaiona wawekeeni woote muone then ndio mtakuwa the same boat............
 
Kumbe kwa mujibu wa HALISI, ITV hawakusema huo mpango ni wa Waislamu, kwa maana hawakutaja "waislamu" wala "Mashehe" bali walitumia “kikundi hicho”. Na pia haikuwataja Mengi wala Mbowe. Sasa hizi habari za KLHN ya kwamba “walikuwa wanataka kuwaonesha waislamu kuwa Bw. Reginald Mengi na Freeman Mbowe ndio maadui wakubwa wa maslahi ya Waislamu nchini”, zimepatikana wapi?.

Kosa unalofanya ni kudhania kuwa source yangu mimi ni matangazo ya ITV. ITV haikusema nilichosema mimi kwa sababu zao wao wenyewe; jinsi wao walivyoonesha naamini katika kumjulisha tu huyo mhusika kuwa wanajua mpango huo. Mimi nilienda behind the scene na kujenga msingi wa kuelewa ni nini kinaendelea. Sasa kuuliza "zimepatikana wapi" ni kuniuliza source zangu.

Hapa kwa mawazo yangu kuna jambo linapikwa, kwanini?, kufanya kikao TZ haikatazwi, si kila kikao ama mkutano unaomba kibali, mfano kuna vikao vya kuchangia harusi, vikao vya kusherehekea kipaimara, vikao vya kamati za ushindi (Friends of Simba, Yanga Family n.k), vikao vya vijiweni, hivi vyote huombi ruhusa hata siku moja. Na kuvifanya hivi vikao sio lazima vitangazwe watu wote wajue kuwa kuna kikao kitakaa sehemu fulani, na kutotangazwa kwake hakuvifanyi kuwa vya siri, na hata kama vitakuwa vya siri haviwi haramu. Sasa swali linakuja, hivi vilikuwa vikao vya siri (kama kweli), then mtu aweze kunasa matukio yote mpaka sauti, hapa kuna kitu kikubwa kimefichwa.

Huo mkutano ulikuwa halali, na yawezekana hata kilichoamriwa kilikuwa ni halali; tatizo linakuja unapohusisha watu wa Ikulu na kuhusisha wafanyabiashara maarufu nchini ambao tunajua wana mgongano ni lazima tushtuke. Mambo ya Manji na Mengi hayakuanza kwenye hili na hivyo wote wawili bila ya shaka wanashukiana sana. Lakini kama kweli mpango wa kumchafua Mengi, ITV na kundi la watu wengine kwa misingi ya dini au kabila itafanikiwa (imeshajaribiwa mara kadhaa mwaka huu) itakuwa ni makosa makubwa kukaa kimya bila kuufunua mpango huo.

Hivi kweli mlitaka baada ya kuona kinachojiri watu wakae kimya? Kama hii habari isingewekwa hapa na jana mngesikia kundi hili likiitisha mkutano na kutoa madai tuliyoyaonesha hapa mngeshangaa au mngeunga mkono. Sasa hiivi wakija na madai haya si watu wanajua background yake? Au tumetibua kwa kuweka mpango hadharani?

Kuna WATU WANATUMIWA KWA MASLAHI MADOGO YA KWAO, LAKINI HAWALIANGALII TAIFA. Kulikuwa na msuguano kati ya Mengi na Manji, isijeikawa kuna kutaka kusukumiwa bomu hapa, ili kuondoka katika mada muhimu.

you are very right..

Nikisema kweli, kama alivyoandika Halisi (Maandiko yake juu), kuwa ITV walisema ni “kikundi hicho” hapa ningeona kuna fare, lakini hili la Mwanakijiji na KLHN kusema moja kwa moja ni mpango wa Waislamu sikubaliani nalo, kwa kuwa tu anadai na siku ile kulikuwa na Mkutano wa Waislamu.

Umemiss nilichotaka kusema hasa; nilisema siku ile kulikuwa na mkutano halali kabisa wa Waislamu kule Kidongo Chekundu, nilichoashiria ni kuwa kutokana na uwepo wa mkutano huo watu wa kikundi hiki walitumia nafasi zao kuweza kuwasiliana na wajumbe wengine waliokuja kwenye mkutano huo halali. Sikumaanisha kuwa mkutano wa Kidongo chekundu ndio ulizaa wazo hili. La hasha.

Nimefuatilia hili, hawa jamaa hawakuhudhuria huo mkutano (uliofanyika Kidongo Chekundu) wa Waislamu, na kama walihudhuria walikuwa sio wazungumzaji.

Unajicontradict hapa, kama "jamaa hawakuhudhuria" kwa kadiri unavyosema huwezi tena kuja na kusema "kama walihudhuria" katika sentensi moja. Na hakuna mtu aliyedai kuwa kundi hili walikuwa wazungumzaji kwenye mkutano wa Kidongo Chekundu; hawakwenda kuwa wazungumzaji, walienda kutafuta watu wa kuwaunga mkono na kuwatumia kutoka mikoani. Walikuwa wamekubaliana kila mmoja apate angalau watu 20/22 hivi.
Hivyo kama walikuwa wanazungumzia hayo hayahusiani na mkutano ule wa Kidongo Chekundu ambao Mwanakijiji anataka kuonesha kuwa matukio hayo yalitokea siku moja. Na kwa ushahidi Mkutano wa Kidongo Chekundu uliripotiwa na Gazeti la Mengi la The Guardian (Muslim clerics warn govt on OIC stance). Ndani ya mkutano huo viongozi maarufu wa waislamu kama Shehe Baswalehe, Amir wa shura ya maimamu, Shehe Kundecha nk walikuwepo

Ninafahamu kuhusu mkutano wa Kidongo Chekundu. Siyo mara ya kwanza kwa mikutano ya namna hiyo kufanyika na ni haki ya waislamu kuzungumzia dini yao, masuala yao n.k Hili wala halihittaji mjadala. Hakuna njama watu wanapokutana kuzungumzia dini yao.

urudi kwa kunasibishwa suala ama masuala ya Waislamu wachache kuwa ni ya Waislamu wote. Wakitoka watu wenye imani ya kiislamu, wakaenda wakamwibia Baba Askofu. Mwandishi wa kwanza akaripoti hivi, “Kundi la majambazi limevunja nyumba ya Baba Askofu na kuiba kila kitu, pia limefanya kitendo haramu cha kumnajisi shemeji wa Baba Askofu”, then ikajulikana wote ni waislamu. Na mwandishi wa pili akaripoti, “Waislamu wavunja nyumba ya Baba Askofu na kuiba kila kitu, oia wamefanya kitendo haramu cha kumnajisi Baba Askofu”. Hapa katika hawa waandishi wawili wote wanafikisha ujumbe wa kuibiwa Baba Askofu na kufanyiwa tendo baya kwa shemeji yake, lakini kuna tofauti kubwa kati ujumbe utolewao kwa hao waandishi wawili. Hivyo siku zote hata kama Waislamu ama muislamu akifanya kosa, sio kuwajumuisha wote. SISEMI KUWA WALIOTAJWA WAMEFANYA KOSA, mpaka uletwe ushahidi bayana hapa.

Hapa umesema kitu muhimu kweli. Ndio maana tumebakia kwenye kikundi hiki tu ambacho kimejaribu kutumia imani yao kupanga mpango huu. Hili wao wenyewe wamelikiri. Kikundi hiki hakijaunganishwa na kitu kingine isipokuwa dini. Lakini piaa ni kweli kuwa haina maana wanawakilisha Waislamu wote nchini au mipango yao ni ya Waislamu wote. Lakini pale ambapo wanatoka na kuwa kikundi kidogo na kuanza kueneza sumu ya ukabila au udini kwa kutumia jina la dini na Waislamu wengine wakakaa na kuwapokea na kuwasikiliza na kuwakubalia basi sumu hiyo haishii kwenye kundi dogo tu.

Ni wajibu wa kila mtu mwenye dhamira safi kabisa kutokuogopa kuwanyoshea kidole wachungaji wa Kikristu kwa vile yeye ni Mkristu au viongozi wa Kiislamu kwa vile yeye ni Muislamu. Unapoanza kutetea watu kwa misingi ya dini au kuwalaani watu kwa kuangalia dini basi unakosa lile lile unalowatuhumu watu wengine.

Lakini pia itakuwa ni hatari kuogopa kusema ukweli kwa sababu utaonekana mdini, kuna wakati ukweli lazima usemwe at whatever cost. Tusipofanya hivyo, gharama ya ukimya ni kubwa zaidi.
 
Mkuu Halisi hapa hamtaelewana mpaka vidole vitaota sugu.........tuwekee Tape tuione la sivyo nyie mmeiona wanaobisha hawajaiona wawekeeni woote muone then ndio mtakuwa the same boat............

hata ikifanywa hivyo hakuna atakayeamini na badala yake watataka kujua nani aliyerekodi na alikuwa wapi wakati anarekodi. Na wakishamjua watataka kujua kama ni muumini mzuri au alivunja sheria kuwarekodi watu hao. Vyote vitafanywa as long as hatuzungumzii kilichomo ndani ya tape hiyo na lengo la kundi hilo.

Hakuna ushahidi utakaotosheleza kwani tunaishi katika illusion of our fantasy kuwa things are just peachy and dundee!
 
Mmesema hivi: "KLHN yaweza kuripoti kwa uhakika kabisa kuwa mpango wa kuanzisha uchafuzi wenye mlengo wa kidini na kikabila nchi umeundwa na sasa umefichuliwa"

Sasa wajemeni kama hivi ndivyo, na kwa kuwa hili ni kosa kubwa sana la jinai-la kutaka kusababisha machafuko nchini, na kwa kuwa ushahidi mnao, kwa nini msiupeleke haraka sana kwenye vyombo vya dola? Vilevile mnaweza kuitisha press conference kuanika hiyo mikakati ili umma ujue na ujiandae kuikataa. Hii si ndiyo responsible citizenship au?

Mimi wasiwasi wangu ni kwamba hii ya kutupa vipisi nusunusu vya habari hapa JF, japokuwa vinajaza ukurasa na kutusaidia kusukuma muda, haitasaidia sana kuzuia jambo lenyewe. Linatakiwa likomeshwe, na sioni namna ya kukomesha zaidi ya kwenda kwa vyombo vya dola.

Ok, mnaweza kujisifu sasa hivi kwamba hao jamaa wameshindwa kufanya hiyo mikutano/mikakati yao huko Songea, sijui na wapi tena, lakini hamuoni kwamba wamearisha tu?
 
Kosa unalofanya ni kudhania kuwa source yangu mimi ni matangazo ya ITV. ITV haikusema nilichosema mimi kwa sababu zao wao wenyewe; jinsi wao walivyoonesha naamini katika kumjulisha tu huyo mhusika kuwa wanajua mpango huo. Mimi nilienda behind the scene na kujenga msingi wa kuelewa ni nini kinaendelea. Sasa kuuliza "zimepatikana wapi" ni kuniuliza source zangu.



Huo mkutano ulikuwa halali, na yawezekana hata kilichoamriwa kilikuwa ni halali; tatizo linakuja unapohusisha watu wa Ikulu na kuhusisha wafanyabiashara maarufu nchini ambao tunajua wana mgongano ni lazima tushtuke. Mambo ya Manji na Mengi hayakuanza kwenye hili na hivyo wote wawili bila ya shaka wanashukiana sana. Lakini kama kweli mpango wa kumchafua Mengi, ITV na kundi la watu wengine kwa misingi ya dini au kabila itafanikiwa (imeshajaribiwa mara kadhaa mwaka huu) itakuwa ni makosa makubwa kukaa kimya bila kuufunua mpango huo.

Hivi kweli mlitaka baada ya kuona kinachojiri watu wakae kimya? Kama hii habari isingewekwa hapa na jana mngesikia kundi hili likiitisha mkutano na kutoa madai tuliyoyaonesha hapa mngeshangaa au mngeunga mkono. Sasa hiivi wakija na madai haya si watu wanajua background yake? Au tumetibua kwa kuweka mpango hadharani?



you are very right..



Umemiss nilichotaka kusema hasa; nilisema siku ile kulikuwa na mkutano halali kabisa wa Waislamu kule Kidongo Chekundu, nilichoashiria ni kuwa kutokana na uwepo wa mkutano huo watu wa kikundi hiki walitumia nafasi zao kuweza kuwasiliana na wajumbe wengine waliokuja kwenye mkutano huo halali. Sikumaanisha kuwa mkutano wa Kidongo chekundu ndio ulizaa wazo hili. La hasha.



Unajicontradict hapa, kama "jamaa hawakuhudhuria" kwa kadiri unavyosema huwezi tena kuja na kusema "kama walihudhuria" katika sentensi moja. Na hakuna mtu aliyedai kuwa kundi hili walikuwa wazungumzaji kwenye mkutano wa Kidongo Chekundu; hawakwenda kuwa wazungumzaji, walienda kutafuta watu wa kuwaunga mkono na kuwatumia kutoka mikoani. Walikuwa wamekubaliana kila mmoja apate angalau watu 20/22 hivi.


Ninafahamu kuhusu mkutano wa Kidongo Chekundu. Siyo mara ya kwanza kwa mikutano ya namna hiyo kufanyika na ni haki ya waislamu kuzungumzia dini yao, masuala yao n.k Hili wala halihittaji mjadala. Hakuna njama watu wanapokutana kuzungumzia dini yao.



Hapa umesema kitu muhimu kweli. Ndio maana tumebakia kwenye kikundi hiki tu ambacho kimejaribu kutumia imani yao kupanga mpango huu. Hili wao wenyewe wamelikiri. Kikundi hiki hakijaunganishwa na kitu kingine isipokuwa dini. Lakini piaa ni kweli kuwa haina maana wanawakilisha Waislamu wote nchini au mipango yao ni ya Waislamu wote. Lakini pale ambapo wanatoka na kuwa kikundi kidogo na kuanza kueneza sumu ya ukabila au udini kwa kutumia jina la dini na Waislamu wengine wakakaa na kuwapokea na kuwasikiliza na kuwakubalia basi sumu hiyo haishii kwenye kundi dogo tu.

Ni wajibu wa kila mtu mwenye dhamira safi kabisa kutokuogopa kuwanyoshea kidole wachungaji wa Kikristu kwa vile yeye ni Mkristu au viongozi wa Kiislamu kwa vile yeye ni Muislamu. Unapoanza kutetea watu kwa misingi ya dini au kuwalaani watu kwa kuangalia dini basi unakosa lile lile unalowatuhumu watu wengine.

Lakini pia itakuwa ni hatari kuogopa kusema ukweli kwa sababu utaonekana mdini, kuna wakati ukweli lazima usemwe at whatever cost. Tusipofanya hivyo, gharama ya ukimya ni kubwa zaidi.

Sasa Mkuu Mwanakijiji, kama unasema " huo mkutano ulikuwa halali, na yawezekana hata kilichoamriwa kilikuwa ni halali; tatizo linakuja unapohusisha watu wa Ikulu na kuhusisha wafanyabiashara maarufu nchini ambao tunajua wana mgongano ni lazima tushtuke", ina maana kama mkutano ulikuwa halali, lakini kushtuka ni kuwepo watu wa Ikulu na kuhusiswa wafanyabiashara maarufu, mimi hapa sijakuelewa unataka kueleza nini?. Mtu kuwa mfanyakazi wa Ikulu ama mfanyabiashara maarufu haimzuii kuhudhuria mikutano halali. Ina maana ukishakuwa Ikulu ama mfanyabiashara maarufu basi ujitenge na watu. Pia hawa jamaa wa Ikulu, wengi ni watu wa UWT, unaweza kumuona yuko pale lakini hayuko nao. Ikumbukwe watu wa UWT hujichanganya (namkumbuka bwana mmoja alikuwa mvuta Kokoro pale Chato, akiwa Mwanza anakaa Tilapia ama La Kairo Hotel, ukimuuliza anasema kuwa analima matango visiwani, akipata faida huja kutumia), kumbe yuko kwa pay roll ya UWT. Kwahiyo kuwepo kwa mtu wa Ikulu kama unavyosema Mkutano ni halali sishangai.

Kusema ukweli mimi nakuunga mkono unaposema watu waseme ukweli, lakini mtu akianzisha mada ya kuonesha UDINI haiwezekani tukae kimya, eti tu kwa sababu tutaitwa wadini. Waanzishaji wasiitwe wadini, wanaojaribu kuhoji wanaitwa wadini. Hivyo unaweza kumuona mtu mdini, lakini kwa kumuona huyo mtu mdini, wewe ndio unaleta udini. Ila Namuomba Mungu atuepushe na janga kwa Taifa letu.
 
Mmesema hivi: "KLHN yaweza kuripoti kwa uhakika kabisa kuwa mpango wa kuanzisha uchafuzi wenye mlengo wa kidini na kikabila nchi umeundwa na sasa umefichuliwa"

Sasa wajemeni kama hivi ndivyo, na kwa kuwa hili ni kosa kubwa sana la jinai-la kutaka kusababisha machafuko nchini, na kwa kuwa ushahidi mnao, kwa nini msiupeleke haraka sana kwenye vyombo vya dola? Vilevile mnaweza kuitisha press conference kuanika hiyo mikakati ili umma ujue na ujiandae kuikataa. Hii si ndiyo responsible citizenship au?

Mimi wasiwasi wangu ni kwamba hii ya kutupa vipisi nusunusu vya habari hapa JF, japokuwa vinajaza ukurasa na kutusaidia kusukuma muda, haitasaidia sana kuzuia jambo lenyewe. Linatakiwa likomeshwe, na sioni namna ya kukomesha zaidi ya kwenda kwa vyombo vya dola.

Ok, mnaweza kujisifu sasa hivi kwamba hao jamaa wameshindwa kufanya hiyo mikutano/mikakati yao huko Songea, sijui na wapi tena, lakini hamuoni kwamba wamearisha tu?

Uko sahihi kaka. KWa taarifa za ndani ya vikao hivyo, wamesema kabla hata ya taarifa yenyewe kutoka ITV, polisi walijulishwa na walimhoji mmoja wa wahusika. Kwa mazingira ya nchi yetu, sitoshangaa mambo yakawa kama kawaida. Lakini pia Mtikila alkifanya kama ambacho wanataka kufanya hawa jamaa, lakini alilindwa na si kukamatwa. Mimi sijui sheria lakini inawezekana hakuna kosa kusimama na kusema kabila fulani, dini fulani na gazeti la serikali likanukuu bila hofu kwamba "Tutashawishi waumini wa dini fulani na fulani wasusie vyombo fulani" ..... hapo utaona kwanini wasiseme tutawashawishi Watanzania wasusie vyombo fulani.... Hapo nashindwa kuelewa huo ushahidi zaidi ya wao wenyewe kukiri na kunukuliwa na Habari Leo wakihusisha dini kuchochea watu kususia chombo kingine!!!!... Hapa napata shida kidogo,
 
Mmesema hivi: "KLHN yaweza kuripoti kwa uhakika kabisa kuwa mpango wa kuanzisha uchafuzi wenye mlengo wa kidini na kikabila nchi umeundwa na sasa umefichuliwa"

Sasa wajemeni kama hivi ndivyo, na kwa kuwa hili ni kosa kubwa sana la jinai-la kutaka kusababisha machafuko nchini,

Mzee, uchafuzi niliokuwa nimeuzungumza na kuonesha malengo yake ni dhidi ya watu kadhaa na vyombo vya habari kadhaa nchini. Ningeweza kutumia "vurugu, mapigano, n.k" lakini hakuna ushahidi wa sentiments hizo. Nimezungumzia "uchafuzi" kwa maana ya kuchafuana kidini na kikabila nchini. Hili limekuwa likifanyika mara kadhaa sasa na hakuna chombo chochote cha serikali kilichoona kuwa ni "kosa kubwa la jinai".

Richa Adhia yule binti wa Kitanzania mwenye asili ya Asia alipochaguliwa kuwa Miss Tanzania mwaka mmoja uliopita alichafuliwa sababu ya rangi yake. Ulikuwa ni uchafuzi wenye misingi ya rangi. Lilikuwa ni kosa la jinai kwa wale waliotoa sentiments hizo au kupanga kumuangusha dada yule?

Wakati Chacha Wangwe anazungumzia kuhusu suala la ukabila na kuwaita viongozi wenzake kuwa ni wa kabila na kupandikiza mbegu ya ukabila alikuwa anafanya uchafuzi wenye misingi ya kikabila. Alikuwa amefanya kosa la jinai?

Wakati Mtikila anazungumzia masuala ya kina Mbowe na Wangwe hadi kujikuta anapigwa mawe kule kwa misingi ya kabila na kuhusisha watu na kifo cha Wangwe alikuwa analengo la kuwachafua. Alikuwa anafanya kosa la jinai?

Wakati Mtikila anamtuhumuk Rostam na kumhusisha na biashara ya Utumwa (familia yake) na kuhoji uzao wake kwa misingi ya mbari alikuwa na lengo la kumchafua, alikuwa anafanya kosa la jinai?

Wakati wapo watu wanaomini kabisa kuwa Nyerere alikuwa ni mdini aliyekuwa anapendelewa wakristu na wale wanaoona kuwa Mwyini alikuwa mdini kwa kuwapendelea Waislamu wana lengo la kuchafua historia ya watu hao au kuelezea ukweli. Lakini kama ni kuwachafua basi siyo Nyerere tu bali hata Mwinyi wamechafuliwa na watu wa upande mwingine kwa misingi ya kidini. Lakini hakuna ushahidi wowote kuwa wamefanya kosa la jinai.

Inapotokea leo watu wanapanga mipango ya kumchafua mtu mwingine kwa misingi ya kidini au kikabila kwanini watu washangae kana kwamba hilo linawezekana na limekuwa likifanyika kwa muda nchini sasa. Ningeweza kusema "uchafuzi wa amani" au "uvunjaji wa amani", "mapigano ya kikabila au kidini" lakini nimepima maneno yangu na kutumia "uchafuzi wenye misingi ya kidini na kikabila nchini" na hilo nalisimamia.

na kwa kuwa ushahidi mnao, kwa nini msiupeleke haraka sana kwenye vyombo vya dola? Vilevile mnaweza kuitisha press conference kuanika hiyo mikakati ili umma ujue na ujiandae kuikataa. Hii si ndiyo responsible citizenship au?

Angalia post yangu hapo juu, suala hili halikudaiwa kuwa ni la kihalifu (yawezekana ndivyo lilivyo) lakin zaidi ni suala la maslahi tofauti kugongana. Kwa kadiri mambo yanavyokwenda labda siku moja tutaliona uhalifu wake, lakini sasa hivi linabakia kuwa ni la kuchafuana au uchafuzi dhidi ya watu mbalimbali nchini kwa misingi ya dini na ukabila. Sikumbuki mara ya mwisho watu kushtakiwa kwa udini au ukabila ilikuwa lini!


Mimi wasiwasi wangu ni kwamba hii ya kutupa vipisi nusunusu vya habari hapa JF, japokuwa vinajaza ukurasa na kutusaidia kusukuma muda, haitasaidia sana kuzuia jambo lenyewe. Linatakiwa likomeshwe, na sioni namna ya kukomesha zaidi ya kwenda kwa vyombo vya dola.

Kitila naona hujasoma jinsi suala hili lilivyoingilia na vyombo vya dola. Mkuu wa POlisi anapotajwa ndani katika mazungumzo hayo kwa sababu ya dini na kabila lake na kwa vile inajulikana ana uhusiano wa karibu wa kifamilia na mkuu wa nchi ambaye mmoja wa wasaidizi wake walidaiwa kuwemo kwenye mpango huo, believe me the options are very limited.


Ok, mnaweza kujisifu sasa hivi kwamba hao jamaa wameshindwa kufanya hiyo mikutano/mikakati yao huko Songea, sijui na wapi tena, lakini hamuoni kwamba wamearisha tu?


Of course wamehahirisha lakini wameshasema hadharani kuwa mpango wao uko pale pale, lakini sasa watakapoitisha mkutano na kuanza kusema:

a. x, y ni wakabila na wadini hawawapendi Waislamu
b. Vyombo vya habari vya x tuvisusie kwa sababu havitusaidii
c. na mengine mengi

Utashangaa? Now you know.
 
Sasa Mkuu Mwanakijiji, kama unasema " huo mkutano ulikuwa halali, na yawezekana hata kilichoamriwa kilikuwa ni halali; tatizo linakuja unapohusisha watu wa Ikulu na kuhusisha wafanyabiashara maarufu nchini ambao tunajua wana mgongano ni lazima tushtuke", ina maana kama mkutano ulikuwa halali, lakini kushtuka ni kuwepo watu wa Ikulu na kuhusiswa wafanyabiashara maarufu, mimi hapa sijakuelewa unataka kueleza nini?. Mtu kuwa mfanyakazi wa Ikulu ama mfanyabiashara maarufu haimzuii kuhudhuria mikutano halali. Ina maana ukishakuwa Ikulu ama mfanyabiashara maarufu basi ujitenge na watu. Pia hawa jamaa wa Ikulu, wengi ni watu wa UWT, unaweza kumuona yuko pale lakini hayuko nao. Ikumbukwe watu wa UWT hujichanganya (namkumbuka bwana mmoja alikuwa mvuta Kokoro pale Chato, akiwa Mwanza anakaa Tilapia ama La Kairo Hotel, ukimuuliza anasema kuwa analima matango visiwani, akipata faida huja kutumia), kumbe yuko kwa pay roll ya UWT. Kwahiyo kuwepo kwa mtu wa Ikulu kama unavyosema Mkutano ni halali sishangai.

Mkutano halali unaweza kujadili mambo ya ajabu kweli. Ndio maana binafsi sishtushwi zaidi na nani walikutana na wapi zaidi kushtushwa na kile kilichoamriwa (kitu ambacho watu wengi hawathubutu hata kukiangalia).


mimi nakuunga mkono unaposema watu waseme ukweli, lakini mtu akianzisha mada ya kuonesha UDINI haiwezekani tukae kimya, eti tu kwa sababu tutaitwa wadini. Waanzishaji wasiitwe wadini, wanaojaribu kuhoji wanaitwa wadini. Hivyo unaweza kumuona mtu mdini, lakini kwa kumuona huyo mtu mdini, wewe ndio unaleta udini. Ila Namuomba Mungu atuepushe na janga kwa Taifa letu.

Ndio nauleta udini hadharani ili watu wauone na siyo wafiche vichwa vyao mchangani kama mbuni. Nauleta ukabila hadharani ili watu waone kuwa upo. Kujibaraguza kana kwamba haupo ni kuishi katika sayari ya uongo na pepo ya ulaghai.

Hivi ulitaka kama tumesikia haya na kuyarekodi tusiwaambie wananchi na tukae kimya hadi hawa jamaa wangeitisha mkutano wao na kumwaga sumu yao kwanza ndio tuweze kuwaibua? Really?
 
Wakuu Wote; Pongezi sana kwa kuleta Dataz.

Nina mawili matatu ya kuongeza kuhusu wasifu wa kijana Albert Marwa (ingawa sidhani kama bado ni kijana.!!!).

Yeye ni mtoto wa kufikia wa Meja Gen Marwa RIP. Inasemekana Albert ni mzaliwa wa Uganda ambaye aliochukuliwa na Meja Gen wakati wa vita vya kumfukuza Iddi Amin mwaka 1979. Ni kijana mpole anayejificha kiasi kulinganisha na rafiki zake kama kina Kinje. Ni mtu makini sana kwenye mambo yake mengi (ananikumbusha msemo wa "…mwenda pole, ndiye mla nyama").

Nilimfahamu kwa karibu mwanzoni mwa miaka ya 90 akiwa anafanya biashara tofauti tofauti ili mradi anaingiza hela la maana (na hela ya maana aliingiza). Katika mojawapo ya biashara zake aliwahi kuwa na kampuni ya Clearing and Forwarding kipindi kile Serikali ya Mzee Ruksa haikusanyi kodi..!! Katika kipindi hicho aliwahi kuwa mmoja wa wafanyabiashara walioingiza bia za makopo za Heiken Tanzania. Akiwa na kampuni ya Clearing and Forwading alipata hela nyingi kwa kuuza Mafuta/Petrol yaliyoandikishwa kwenda nchi jirani (ambayo hayajalipiwa kodi) nchini Tanzania.

Niseme wazi kuwa pamoja na yote niliyojua kuhusu Albert miaka ya 90 ilikuwa dhahiri kuwa ana biashara "ya pembeni" ambayo inamuingizia hela zaidi ya zile nilizokuwa nazijua. Hili lilidhihirika kati ya mwaka 1997 - 1998 aliponunua nyumba 2 (za serikali) Oysterbay akazifanyia ukarabati mkubwa kabla ya kuzipangisha. Kipindi hicho alikuwa anaishi Upanga opposite na Califonia Dreamer/ Jolies Club.

Mabinti: Albert ni mtu mwenda pole, anajipanga vizuri. Katika moja ya strategy zake naona ana ka-historia ka kujipatia "influence" kupitia mabinti wa vigogo wa serikali. Mwaka 1997 alikuwa anatoka na mtoto wa Zakhia Meghji, Salama. Nikawahi kusikia tetesi kuwa anataka kumuoa ila sijui kama ni mahari ilikataliwa au nini kilichotokea. Wadau hapa wametoa dataz kuwa alibadili dini na kumuoa mtoto wa Balozi wetu UN na siku za karibuni alitaka kumuoa mtoto wa JK...ni dhahiri kuna ka-record fulani hapo.

Tetesi ya biashara zake: Mtakumbuka kuwa miaka ile ya 1990, enzi za Mzee Ruksa Jijini Dsm kulikuwa na mtu aliyefahamika kama Abdul Msomali, walikuwa karibu na Albert. Hii ilileta tetesi kuwa na yeye aliwa ni mtu wa Unga. Pia, miaka ya mwanzoni 2000 nilisikia tetesi tena kuwa ana kundi lake la majambazi au “wazee wa kazi” kama walivyojulikana mitaani. Hili lilitokana na Fact kuwa mdogo wake ambaye ni mtoto wa Meja Gen akiwa na wenzake walikamatwa na bastola wakipanga kufanya uhalifu (sijui kesi iliishia wapi). Tetesi nyingine ni kuwa kutokana Baba yake kuwa Meja Gen alikuwa anafanya biashara ya Silaha kwenye vita vinavyoendelea nchi jirani. Sikuwahi kuhisi wala kuhakikisha lolote kuhusiana na tetesi hizi.

My Take: Ni karibu miaka 20 sasa tangu nilipomfahamu Albert. Ni mtu makini sana, mwenye “connections” zenye nguvu ya ajabu Tanzania (alinunua nyumba za serikali Oysterbay kabla hata ya kifo cha JKN..!!). Ni mtu anayejua kutumia nafasi vizuri, yuko tayari kujipanga hata ikibidi kubadili dini ili mradi mambo yake yanakwenda vizuri. Kwa yeye kujiingiza kwenye masuala ya imani kali, kunamuweka kwenye “spot light” sidhani kama “strategy” hii mpya itampa mafanikio anayoyategemea.

Naomba Kuwasilisha

Yebo Yebo hapo juu data zimetulia kiaIna na kwa kweli umezIchambuwa kutokana na uzoefu wako..Ila una memory duh! Kama kijana anataka kuuza silaha kwa kuanzisha vurugu basi mahesabu hayo si mazuri kabisa..Ila kama mambo ya usalama wa Taifa yako lege lege kiasi hiki basi hali si nzuri kabisa na kusema kweli tunataka mabadiliko....Haya mambo ya nchi kuiongizwa kihivi sasa yatatufikisha pabaya.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom