CAG Prof. Assad astaafu, Charles Kichere ateuliwa kuwa CAG mpya

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
4,798
Points
2,000

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
4,798 2,000
2EA553A6-0107-4A8D-ABC2-0440AFA0980B.jpeg


Rais John Magufuli leo Novemba 3 amemteua Charles Kichere kuwa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) akichukua nafasi ya Prof. Mussa Assad

Prof. Assad aliteuliwa na Rais Mstaafu, Jakaya Kikwete wakati wa utawala wake na kuapishwa Novemba 2014.

BAADHI YA VIFUNGU VYA SHERIA/KATIBA VILIVYOIBUA MJADALA:

82170332-BF3A-4312-8CFC-439E0D4080D7.jpeg

DCE26AA9-AA6D-46CF-9FF8-0AAA5C4C658E.jpeg



WASIFU WA KICHERE:

NAME : Charles Edward Kichere

DATE OF BIRTH : 26th March 1970

LANGUAGES : Fluent in English and Kiswahili in both writing and speaking.

ACADEMIC QUALIFICATIONS

November 2016:Tumain University, Bachelor of Law (LLB).

December 2008: University of Dar es Salaam, Master of Business Administration (MBA – Finance).

June 2004: African Renaissance Centre – Mbabane, Kingdom of Swaziland. Awarded Diploma in Financial Management of Donor Funded Projects.

November 1997: University of Dar Es Salaam Awarded Bachelor of Commerce (B.com – Accounting) Upper Second Class with Honours.

May 1992: Shinyanga Commercial Institute (Shycom) Awarded Advanced Certificate of Secondary Education Examinations – Division 1.

November 1989: Tambaza Secondary School Awarded Certificate of Secondary Education Examinations – Division 1

Charles Edward Kichere was a Njombe Regional Administrative Secretary (RAS) and former Commissioner General at Tanzania Revenue Authority (TRA).

He also worked as Deputy Commissioner General at Tanzania Revenue Authority (TRA),
Head of Finance and Chief Accountant at Tanzania National Roads Agency (TANROADS),
Principal Internal Auditor at Tanzania National Roads Agency (TANROADS),
Internal Auditor at Tanzania National Roads Agency (TANROADS),
Internal Auditor at Unilever Tea Tanzania Limited, and Internal Auditor/Treasurer at Unilever Tea Kenya Limited.

Charles E. Kichere holds Bachelor of Laws (LL.B) from Tumaini University College, Dar es Salaam Tanzania, Masters of Business Administration (MBA) in Finance at University of Dar es Salaam,
Diploma in Financial Management of Donor Funded Projects at Africa Renaissance Centre, Mbabane Swaziland,
Bachelor of Commerce in Accounting (B.Com Accounting) at University of Dar es Salaam.

He is a member of the Credit and Audit Committees.
 

Balacuda

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2013
Messages
1,368
Points
1,500

Balacuda

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2013
1,368 1,500
View attachment 1252682

Rais John Magufuli leo Novemba 3 amemteua Charles Kichere kuwa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) akichukua nafasi ya Prof. Mussa Assad

Prof. Assad aliteuliwa na Rais Mstaafu, Jakaya Kikwete wakati wa utawala wake na kuapishwa Novemba 2014.

BAADHI YA VIFUNGU VYA SHERIA/KATIBA VILIVYOIBUA MJADALA:

View attachment 1252913
View attachment 1252910


WASIFU WA KICHERE:

NAME : Charles Edward Kichere

DATE OF BIRTH : 26th March 1970

LANGUAGES : Fluent in English and Kiswahili in both writing and speaking.

ACADEMIC QUALIFICATIONS

November 2016:Tumain University, Bachelor of Law (LLB).

December 2008: University of Dar es Salaam, Master of Business Administration (MBA – Finance).

June 2004: African Renaissance Centre – Mbabane, Kingdom of Swaziland. Awarded Diploma in Financial Management of Donor Funded Projects.

November 1997: University of Dar Es Salaam Awarded Bachelor of Commerce (B.com – Accounting) Upper Second Class with Honours.

May 1992: Shinyanga Commercial Institute (Shycom) Awarded Advanced Certificate of Secondary Education Examinations – Division 1.

November 1989: Tambaza Secondary School Awarded Certificate of Secondary Education Examinations – Division 1

Charles Edward Kichere was a Njombe Regional Administrative Secretary (RAS) and former Commissioner General at Tanzania Revenue Authority (TRA).

He also worked as Deputy Commissioner General at Tanzania Revenue Authority (TRA),
Head of Finance and Chief Accountant at Tanzania National Roads Agency (TANROADS),
Principal Internal Auditor at Tanzania National Roads Agency (TANROADS),
Internal Auditor at Tanzania National Roads Agency (TANROADS),
Internal Auditor at Unilever Tea Tanzania Limited, and Internal Auditor/Treasurer at Unilever Tea Kenya Limited.

Charles E. Kichere holds Bachelor of Laws (LL.B) from Tumaini University College, Dar es Salaam Tanzania, Masters of Business Administration (MBA) in Finance at University of Dar es Salaam,
Diploma in Financial Management of Donor Funded Projects at Africa Renaissance Centre, Mbabane Swaziland,
Bachelor of Commerce in Accounting (B.Com Accounting) at University of Dar es Salaam.

He is a member of the Credit and Audit Committees.
Hivi amesajiliwa na body ya uhasibu???
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,491
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,491 2,000
(1) Kumbukeni kuwa Assad alikuwa ni kiongozi wa ofisi ya Ukaguzi na Udhibiti wa hesabu za serikali, siyo kwamba yeye ndiye alikuwa akikagua vitabu vya serikali; la hasha. Alikuwa na timu kubwa ya wakaguzi ambo wote ni watumishi wa serikali. Anapoondoka, ile timu ya wakaguzi inabaki pale pale. Na atakayekuja ataikuta timu hiyo ipo pale pale na mambo yataendelea kama kawaida.

(2) Assadi alikuwa akipotosha sana kwenye press conference zake tofauti kabisa na ilivyokuwa kwenye ripoti ambazo siyo yeye alikuwa akiziandaa, bali ile timu ya wakaguzi. Kwa mfano ukisoma muhutasari wa ripoti iliyotolewa mwaka huu, inaonyesha kuwa hakukuwa na dosari yoyote, imeandikwa kabisa kuwa 97% zilikuwa Clean na 3% zilikuwa na dosari za kiufundi lakini hakukuwa na hati mbaya. lakini press conference yake ikaonyesha kama vile kuna pesa za serikali zimetumika vibaya, jambo ambalo lilikuwa ni kosasan. Ni kama hata yeye alikuwa hajui kilichomo kwenye ripoti hio.

1572900674129.png
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,491
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,491 2,000
Kwa hio hapo unamuona alikua jukwaani akipiga siasa sio?

Hio website hapo nyuma ya Assad unaona imeandikwaje?
Nadhani wewe unadhani kuwa Jukwaa maana yake ni stage tu; hapana, jukwaa ni space yoyote mtu anapotolea maoni yake, ndiyo maana hata JF ni jukwaa. Kuitoisha press conference na kuanza kuzungumuza matamko yenye mleongo wa kisiasa ni makosa, hata kama press conference hiyo umeiitisha nyumbani kwako, na mbaya zaidi ni pale unapoiitia kwenye ofisi ya umma ambayo haitakiwi iwe ya kiserikali.

kama kuna mtu anaamini kuwa Assad kaonewa, na katiba imevunjwa, milango ya mahakama kuu iko wazi kusikiliza madai ya uvunjwaji wa Katiba.
 

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
18,604
Points
2,000

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
18,604 2,000
Nadhani wewe unadhani kuwa Jukwaa maana yake ni stage tu; hapana, jukwaa ni space yoyote mtu anapotolea maoni yake, ndiyo maana hata JF ni jukwaa. Kuitoisha press conference na kuanza kuzungumuza matamko yenye mleongo wa kisiasa ni makosa, hata kama press conference hiyo umeiitisha nyumbani kwako, na mbaya zaidi ni pale unapoiitia kwenye ofisi ya umma ambayo haitakiwi iwe ya kiserikali.

kama kuna mtu anaamini kuwa Assad kaonewa, na katiba imevunjwa, milango ya mahakama kuu iko wazi kusikiliza madai ya uvunjwaji wa Katiba.
Wacha maneno/ujuaji mwingi.

Kwny hio picha umemuona Assad akiwa anapiga siasa?
 

ksk

Member
Joined
Mar 30, 2016
Messages
40
Points
95

ksk

Member
Joined Mar 30, 2016
40 95
Mkuu kama kama Assad angekuwa na kosa la maadili kuna taratibu za kikatiba kumuondia
Katiba inataka afikishe miaka 60
Kafikisha?mbona mnajifanya hamjui kusoma?
Mimi ninajuwa kusoma na kuandika. miaka 60 au 65 ni kikomo. Kuteuliwa ni kwa miaka mitano. Baada ya miaka mitano unaongezewa miaka mitano zaidi, lakini siyo lazima uongezwe. Wewe unavyosema hajafika miaka 60, je mtu akiteuliwa nafasi hiyo akiwa na umri ni lazima afikishe hiyo miaka? Je mtu huyu hawezi akateuliwa nafasi nyingine ni mpaka abaki CAG mpaka awe 60/65?.
Kuna kitu kingine kinasahaulika, kila coach ni wajibu wake kuangalia timu yake na kuangalia ni mchezaji gani anataka awe kwenye timu yake. Huwezi kumlazimisha coach kama mchezaji fulani lazima acheze hata kama mchezaji huyo hataki kucheza. Pia hakuna anayejuwa kama Assad aliomba kuongezewa miaka mitano au hakuomba. kama aliomba akanyimwa hatujui sababu zilizotolewa kumnyima. Kwa hiyo, labda kwa kutenda haki, wale mnaoona kuna kigiza mngemuuliza Assad akama aliomba kuongezewa ua hakuomba badala ya kudai amenyimwa fursa ya kuendelea miaka mingine mitano bila kuwa na ushahidi.

Na wewe Nyabheru oops Nyabhingi kwani unatuambia tunajifanya? Huwezi kutumia lugha isiyo na jazba?
 

Forum statistics

Threads 1,355,856
Members 518,781
Posts 33,121,515
Top