Bunge Litii Mahakama; Lisipotii Nani Aitii Basi?

Bunge Litii Mahakama; Lisipotii Nani Aitii Basi?

Kama mahakama yenyewe iko compromised na hili saga, tutaiaminije kutoa haki kwenye hili sakata?
 
Majaji wengi Kanjanja, ni wale ambao Mh. Tundu Lissu alisema hawajui vizuri kingeleza ndio mana tafsiri nyingi wanakosea na wajanja wanawapiga changa la macho. Katika mahamuzi ya kesi hii majaji wanatafuta jinsi ya kujilinda ikibainika kuwa walipindisha sheria ili fungu hili lililokosa mwenye liliwe kirahis huku nyuma wakitegemea mgao. naye Sethi akufanya agizi kwani yeye kawa njanja hakutumia Mkombozi benki bali kuwapakilia kwenye vitauni hiace na kuwapelekea karibu na benki waweke wenyewe. Kwa waliotajwa wote tuanze na account zao waonyeshe mzigo wa ghafla umetoka wapi.
 
Mahakama zitii bunge letu la Jamhuri.
Mahakama isijifanye iko juu ya Bunge na hii haiwezi kuwa sahihi!
 
Kwamba kuna taarifa kuwa Mahakama Kuu imeweka zuio (injunction) ya kuzuia Bunge kujadili suala la escrow kwa sababu kuna watu wameenda mbele ya mahakama kutafuta 'relief' fulani ni taarifa ambazo zilitarajiwa na zimekuwa zikinong'onwa kwa siku kadhaa sasa wakati taifa linasubiria mjadala huo Bungeni. Tukikubali kuwa Mahakama imetoa zuio hilo basi swali ni je Bunge linatakiwa kutii au lisitii?

Kuna watu ambao wanaamini mjadala huu ni lazima uendelee kwa sababu Bunge linafanya kazi zake "bila kuingiliwa". Lakini pia tunafahamu kwenye masuala ya haki Mahakama nayo inatakiwa kufanya kazi zake "bila kuingiliwa". Je, hili lina maana pande hizi mbili zinaweza kujikuta kwenye stalemate (kukodoleana) hadi mmoja wao apepese macho?

Naomba kupendekeza kuwa katika masuala ya kutafuta haki Mahakama na maamuzi yake yako juu ya mtu yeyote; yako juu ya Bunge na hata juu ya Ikulu. Mahakama inapotoa uamuzi fulani uamuzi huo unatakiwa kutiiwa na wanaohusika. Kwamba sasa Bunge linataka kuendelea na mjadala wakati Mahakama imetoa zuio halali siyo tu ni kutengeneza mwelekeo mbaya (bad precedence) lakini pia utatuletea matatizo huko mbeleni pale ambapo ama Ikulu au watendaji wengine watakapoamua kupuuzia maamuzi ya mahakama kwa sababu hawayapendi au wanaona yanawazuia kupata manufaa fulani ya kisiasa.

Ni kwa sababu hii naamini Bunge litatambua hatari waliyo nayo kwa kutokutii amri ya mahakama. Mahakama haina majeshi na wala haina polisi lakini kama maamuzi yake hayawezi kutiiwa na watu ambao walitunga sheria nani basi ataweza kuyatii maamuzi ya mahakama? Kinachosikitisha ni kuwa hata baadhi ya watu ambao wanatarajiwa kuwa watetezi wa utawala wa sheria wanaonekana kukubali kutokutii huku kwa Bunge. Hii ni hatari.

Hata mwizi ana haki ya kwenda mbele ya mahakama kutafuta msaada; mafisadi na wezi wa mali za umma nao wana haki hiyo hiyo. Ni jukumu la wanaodai kuthibitisha madai yao. Na kwa vile serikali yetu kwa makusudi au kwa bahati mbaya hadi hivi sasa haijaanzisha uchunguzi wa kihalifu (criminal investigation) kuhusiana na escrow na kwa vile jukumu hilo linamuangukia DPP ambaye ofisi yake amekuwa dhaifu mara zote linapokuja suala la ufisadi basi wezi wetu wanapoenda mbele ya mahakama na kutumia mchakato wa mahakama kujilinda hatuwezi kuwakatalia ati kwa vile hatuwwapendi au tunaamini wanatumia mahakama vibaya. Ndio uzuri wa nchi ya kidemokrasia hata wezi wakikimbilia polisi lazima walindwe!

Hivyo basi, nasihi Bunge litii mahakama kwani kama halitotii hakuna mtu mwingine Tanzania ambaye atatakiwa kutii mahakama hasa kama inachukua uamuzi ambayo mtu huyo haupendi.

Kitu pekee ambacho Bunge linaweza kufanya na ninaamini ndio njia pekee ya kutokugongana na mahakama ni

a. Kuahirisha mjadala huo wa escrow
b. Mara moja kutuma wanasheria wake kutaka wasikilizwe ili kuondoa zuio hilo na hata ikibi kulikatia rufaa chini ya certificate of emergency ili lisikilizwe mara moja na kutolewa uamuzi kwani linahusiana na maslahi makubwa ya taifa.
c. Na kutii uamuzi utakaotolewa.
d. Kama Bunge kweli linataka kujadili mada hizi na kuwa na uwezo wa kuzuia masuala ya ufisadi lingengalia sheria zake ilizotunga ambazo baadhi yetu tunaamini ndio chanzo cha ufisadi. Hadi leo hii hawajafanyia mabadiliko sheria ya usalama wa taifa, bado hawajafanya mabadiliko sheria ya DPP na hata CAG mwenyewe na badala yake tunazunguka kwenye sheria zile zile mbovu. Binafsi ningeona la maana kama wabunge wangekaa kujadili kwa uhuru suala la udhaifu wa usalama wa taifa na haja ya mabadiliko kuliko kujadili kitu ambacho tayari tunajua nini kimetokea ila wapo baadhi ya watu wanaotafuta njia ya kutokea kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu. Usalama wa taifa kwangu ndio tatizo kubwa zaidi la kukabiliana na ufisadi nchini kuliko kitu kingine chochote.

Tusikubali Bunge nalo lijiinue dhidi ya mahakama, maana tukikubali basi mahakama zetu zitakuwa zimedhoofishwa kwa madhara makubwa sana katika suala la haki.

Kwa upande wa serikali tungetarajia hadi hivi sasa tayari uchunguzi wa kihalifu ungekuwa umeanza kufanyika badala ya kuacha uchunguzi wa kibunge (parliamentary inquiry) uliofanywa na Kamati ya PAC chini ya Zitto. Kama uchunguzi huu ungekuwa umeanza hata akaunti zinazodaiwa kugawiwa fedha zingewekwa chini ya ulinzi ili zisitoe fedha na wamiliki wake kuhojiwa. Na hata hili lingeweza kutumika kuzuia mjadala wa kisiasa Bungeni.

Bora tajiri achoke....ila sio masikini....masikini akichoka hata wewe huko unakoishi hautakua salama tena.....hii amani unayoona itakua historia...
 
mkuu kwenye ile orodha ya mkombozi bank kuna majina haya eleweki eleweki hivi. Ni suala la muda tu wote watajulikana.
Sio swala la muda Mkuu gmosha48, ni swala la watz kuacha kulialia na badala yake kuchukua hatua. Muda ulishakwisha kitambo hata CCM wenyewe wanashangaa imekuwaje bado wanaendelea kubaki madarakani mpaka sasa.
 
That much is obvious to cooler heads.

I would like to see the president impeached subsequently. Even if there are not enough votes, the mere process of voting on this motion would send tremors along the corridors of power in an unprecedented way.

be careful brother, a man on a long black coat might knock on your door!


Kiranga
 
Last edited by a moderator:
Hapa nafikiri mwanakijiji umekurupuka. Bunge linalindwa kufanya kazi yake na katiba, ina maana mahakama iko juu ya katiba? JF.jpg
 
We mwanakijiji naona unachanganya mambo kwa kujifanya huijui mahakama ya Tanzania. Toka lini mahakama ya Tanzania inatenda haki kwenye maslahi ya wakuu yanapohatarishwa?
 
Naona tumaini kubwa la waTz lipo kwa bunge na wabunge.Ngoja tuone hii muvi inaishaje
 
Nilisikia kuwa CUF wamesikia kilio cha watanzania na kutangaza maandamano Jumamosi, sijui kama ni kweli lakini nitaipa heshima kubwa sana CUF kama kweli tutaandamana. Sitakuwa na option zaidi ya kununua kadi ya uanachama wa CUF kama heshima kwao kwa kutetea fedha za umma kwa vitendo.
Nasubiria maandamano kwa moyo wangu wote.
 
Kwamba kuna taarifa kuwa Mahakama Kuu imeweka zuio (injunction) ya kuzuia Bunge kujadili suala la escrow kwa sababu kuna watu wameenda mbele ya mahakama kutafuta 'relief' fulani ni taarifa ambazo zilitarajiwa na zimekuwa zikinong'onwa kwa siku kadhaa sasa wakati taifa linasubiria mjadala huo Bungeni. Tukikubali kuwa Mahakama imetoa zuio hilo basi swali ni je Bunge linatakiwa kutii au lisitii?

Kuna watu ambao wanaamini mjadala huu ni lazima uendelee kwa sababu Bunge linafanya kazi zake "bila kuingiliwa". Lakini pia tunafahamu kwenye masuala ya haki Mahakama nayo inatakiwa kufanya kazi zake "bila kuingiliwa". Je, hili lina maana pande hizi mbili zinaweza kujikuta kwenye stalemate (kukodoleana) hadi mmoja wao apepese macho?

Naomba kupendekeza kuwa katika masuala ya kutafuta haki Mahakama na maamuzi yake yako juu ya mtu yeyote; yako juu ya Bunge na hata juu ya Ikulu. Mahakama inapotoa uamuzi fulani uamuzi huo unatakiwa kutiiwa na wanaohusika. Kwamba sasa Bunge linataka kuendelea na mjadala wakati Mahakama imetoa zuio halali siyo tu ni kutengeneza mwelekeo mbaya (bad precedence) lakini pia utatuletea matatizo huko mbeleni pale ambapo ama Ikulu au watendaji wengine watakapoamua kupuuzia maamuzi ya mahakama kwa sababu hawayapendi au wanaona yanawazuia kupata manufaa fulani ya kisiasa.

Ni kwa sababu hii naamini Bunge litatambua hatari waliyo nayo kwa kutokutii amri ya mahakama. Mahakama haina majeshi na wala haina polisi lakini kama maamuzi yake hayawezi kutiiwa na watu ambao walitunga sheria nani basi ataweza kuyatii maamuzi ya mahakama? Kinachosikitisha ni kuwa hata baadhi ya watu ambao wanatarajiwa kuwa watetezi wa utawala wa sheria wanaonekana kukubali kutokutii huku kwa Bunge. Hii ni hatari.

Hata mwizi ana haki ya kwenda mbele ya mahakama kutafuta msaada; mafisadi na wezi wa mali za umma nao wana haki hiyo hiyo. Ni jukumu la wanaodai kuthibitisha madai yao. Na kwa vile serikali yetu kwa makusudi au kwa bahati mbaya hadi hivi sasa haijaanzisha uchunguzi wa kihalifu (criminal investigation) kuhusiana na escrow na kwa vile jukumu hilo linamuangukia DPP ambaye ofisi yake amekuwa dhaifu mara zote linapokuja suala la ufisadi basi wezi wetu wanapoenda mbele ya mahakama na kutumia mchakato wa mahakama kujilinda hatuwezi kuwakatalia ati kwa vile hatuwwapendi au tunaamini wanatumia mahakama vibaya. Ndio uzuri wa nchi ya kidemokrasia hata wezi wakikimbilia polisi lazima walindwe!

Hivyo basi, nasihi Bunge litii mahakama kwani kama halitotii hakuna mtu mwingine Tanzania ambaye atatakiwa kutii mahakama hasa kama inachukua uamuzi ambayo mtu huyo haupendi.

Kitu pekee ambacho Bunge linaweza kufanya na ninaamini ndio njia pekee ya kutokugongana na mahakama ni

a. Kuahirisha mjadala huo wa escrow
b. Mara moja kutuma wanasheria wake kutaka wasikilizwe ili kuondoa zuio hilo na hata ikibi kulikatia rufaa chini ya certificate of emergency ili lisikilizwe mara moja na kutolewa uamuzi kwani linahusiana na maslahi makubwa ya taifa.
c. Na kutii uamuzi utakaotolewa.
d. Kama Bunge kweli linataka kujadili mada hizi na kuwa na uwezo wa kuzuia masuala ya ufisadi lingengalia sheria zake ilizotunga ambazo baadhi yetu tunaamini ndio chanzo cha ufisadi. Hadi leo hii hawajafanyia mabadiliko sheria ya usalama wa taifa, bado hawajafanya mabadiliko sheria ya DPP na hata CAG mwenyewe na badala yake tunazunguka kwenye sheria zile zile mbovu. Binafsi ningeona la maana kama wabunge wangekaa kujadili kwa uhuru suala la udhaifu wa usalama wa taifa na haja ya mabadiliko kuliko kujadili kitu ambacho tayari tunajua nini kimetokea ila wapo baadhi ya watu wanaotafuta njia ya kutokea kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu. Usalama wa taifa kwangu ndio tatizo kubwa zaidi la kukabiliana na ufisadi nchini kuliko kitu kingine chochote.

Tusikubali Bunge nalo lijiinue dhidi ya mahakama, maana tukikubali basi mahakama zetu zitakuwa zimedhoofishwa kwa madhara makubwa sana katika suala la haki.

Kwa upande wa serikali tungetarajia hadi hivi sasa tayari uchunguzi wa kihalifu ungekuwa umeanza kufanyika badala ya kuacha uchunguzi wa kibunge (parliamentary inquiry) uliofanywa na Kamati ya PAC chini ya Zitto. Kama uchunguzi huu ungekuwa umeanza hata akaunti zinazodaiwa kugawiwa fedha zingewekwa chini ya ulinzi ili zisitoe fedha na wamiliki wake kuhojiwa. Na hata hili lingeweza kutumika kuzuia mjadala wa kisiasa Bungeni.

ndugu yangu, hapa tulipofika leo taifa (watu na mihimili yote) ni kwishney..... iko vipande vipande. iko vipande vipande kutokana na infection. ni wakati muafaka wa kuondoa infection hii.

it's akin to glass ya maji iliyovunjika. the best way to salvage the situation siyo kusubiri neema ya Mungu aviunganishe vipande vya glass ku-reclaim glass iliyovunjika, neema hiyo haiwezi kuja kabisa na hata ikija kimiujiza vipande vya glass vitakuwa tayari vimewakata na kuwajeruhi watoto. njia sahihi ni kuviondoa na kuvitoa vipande hivyo na kutupa kwenye trash bin.

acha tuanze upya. mahakama izaliwe upya, bunge lizaliwe upya na serikali izaliwe upya. na Watz tuzaliwe upya. na ili haya yatokee, acha mpambano ulioanza kati ya bunge vs mahakama (aka ikulu) uanze, ukomae na uzae mapambano mengine zaidi. usithubutu kutibua hii nucleus.

last but not least, soma signature yangu!
 
The entire system is really fu...ked up, si mahakama, bunge, or serikali. Kinachotakiwa hapa ni sisi wananchi ku-take over na kuanza kusafisha kila taasisi na idara moja baada ya nyingine. Vinginevto hii michezo itaendelea milele. Mahakama wameguswa na huo mgao wa ESCROW, sasa tutaamini vipi kama mahakama as taasisi haiko kwa ajili wa ku-protect ESCROWIANS?
Wakae pembeni.
 
Mzee Mwanakijiji wataoelewa ni wale wanaofatilia mijadala ya humu kwa muda mrefu.Nimekuelewa .......mbaya zaidi sina karama ya ualimu ya kuwafanya wengine wakuelewe .........
 
Last edited by a moderator:
Mahakama zitii bunge letu la Jamhuri.
Mahakama isijifanye iko juu ya Bunge na hii haiwezi kuwa sahihi!

Nmemsikia Mzee Cheyo akiomba mwongozo kwa Madam speaker kuwa hii tabia ya ujanjaujanja ya kuweka zuio kila jambo linalojadiliwa inakuaje. Mama Makinda kasema wana kinga, hivyo mjadala uko palepale!
 
I smelt a rat from the day one when I saw people engineering this are the ones who has failed to join hands with those who were opposing CCM's hijack of Warioba's constitutional report. To me escrow and I concur with judge Warioba has said today is tip in the iceberg. Just imagine Katiba which is a supreme law the country when constitutional assembly was ongoing characterized by insults and abuses I expected to see those who claim to be patriotic to distance themselves and demonstrate their patriotism to mama Tanzania. Lakini wapi they were always seated in the bunge and pocketing 300k per day. These are the ones who could have set president by telling Sita that look what you doing is taking us astray. But now they speaking at the apex of their voices. They are not even talking issues but people. They are not even telling us if the due process was violated. No, they are talking about people. They don't even bother to talk how a system can be put in place which will see local investors protected against malicious investors the likes of Mechmar. They have just personalized escrow issue. I do not have a vocabulary to explain such a behaviour

The only solution is through ballot box now. We should emphasis to people to vote against this day robbers.
 
Hapa tulipofika maharamia na mafisadi hawa hawastahili haki ya aina yeyote, mbona hiyo mahakama haiingilii elimu inavyochezew, ukosefu wa dawa mahospitalini, ujangili kwa wanyama pori na ongezeko la madawa ya kulevya? Hayo yote mahakama haiyaoni inaona ESCROW tu? LET US GO! BRING BACK OUR MONEY!
 
Le PROFESSERI...!!!!

NAZIDI AMINI NINACHOKIAMINI.

MGAO HUU WAMEKULA WENGI. TAIFA LITAYUMBA.
 
Back
Top Bottom