Bunge Litii Mahakama; Lisipotii Nani Aitii Basi?

Bunge Litii Mahakama; Lisipotii Nani Aitii Basi?

Kaka yangu Mimi Mwanakijiji kwani umesahau kuwa hata Haya yote ni senema tu, watu walikuja na mazuio kupima urefu wa maji, binge likaahirishwa asubuhi, pima urefu wa maji..
 
Last edited by a moderator:
Huyu mzee pumba tupu siku hizi. Sijui anakunywa pombe gani! Watudishie tu senti zao ulizochukua
 
Mkuu Mzee Mwanakijiji, kwanza asante kwa mada hii, pili naomba kukupa pole kwa sababu this time utashambuliwa sana na watu wa aina mbili, ignorantas wasiojua umuhimu wa utawala wa sheria, "the rule of law", wao wamehamanika na mjadala wa escrow tuu hata kama ni kinyume cha sheria!, hawa wasikuumize kichwa, ni kuwaelimisha tuu wataelimika, ila pia unaweza kupingwa na sisi baadhi yetu, ambao tunauelewa umuhimu wa utawala wa sheria, lakini tutalisupport bunge kuendelea na mjadala huu kwa sababu tunaelewa fika loop holes kwenye sheria zetu, hivyo wenye fedha na mafisadi, kuitumia mahakama kama kichaka cha kufucha maovu yao, dhidi ya Watanzania masikini ambao cannot afford hata their basic rights!.

Kwa muda mrefu sana nchi yetu imekuwa na tatizo kwenye kitu kinachoitwa "The Doctrine of Checks and Balances" and "Separation of Powers" kati ya mihimili hii mitatu ya dola, "The Legislature, The Executive and The Judiciary, ambavyo vyombo hivi vyote vitatu vinapaswa kuwa "huru bila kuingiliwa" "independence of its decisions" ili kila kimoja kiwe na nguvu zake chenyewe " powers" ambazo zimetenganishwa na kingine, "separations" ila pia vimepewa mamlaka ya kitu kinachoitwa "checks and balances" kama a watchdog of one another ili mihimili hii isivuke mamlaka yake, au ikitaka kuleta madhara, izuiliwe na one onother!.

Kwa vile suala hili la miingiliano ya mihimili hii, nimeisha wahi kulizungumzia sana humu, nafanya reference, ili nije na uzi mahsusi, ila uamuzi huu wa mahakama kuzuia escrow kujadiliwa na bunge, umekuja wakati muafaka kabisa, kwa sababu sasa ndio hii "The Doctrine of Checks and Balances" and "Separation of Powers" is put the real test against kitu kinachoitwa "public interest", kwamba maslahi yataifa yatawekwa mbele!, kwenye suala hili, naomba kutofatiana na wewe, kuwa ikibidi sheria kuvunjwa!, "for public interest", sheria na zivunjwe!, mahakama na idharauliwe!, "escrow ijadiliwe!"

Pasco.
Nafanya mapitio tuu.

Pasco
 
Bila kumsahau Pasco wa jf naye .
Mkuu Mzee Mwanakijiji, kwanza asante kwa mada hii, pili naomba kukupa pole kwa sababu this time utashambuliwa sana na watu wa aina mbili, ignorantas wasiojua umuhimu wa utawala wa sheria, "the rule of law", wao wamehamanika na mjadala wa escrow tuu hata kama ni kinyume cha sheria!, hawa wasikuumize kichwa, ni kuwaelimisha tuu wataelimika, ila pia unaweza kupingwa na sisi baadhi yetu, ambao tunauelewa umuhimu wa utawala wa sheria, lakini tutalisupport bunge kuendelea na mjadala huu kwa sababu tunaelewa fika loop holes kwenye sheria zetu, hivyo wenye fedha na mafisadi, kuitumia mahakama kama kichaka cha kufucha maovu yao, dhidi ya Watanzania masikini ambao cannot afford hata their basic rights!.

Kwa muda mrefu sana nchi yetu imekuwa na tatizo kwenye kitu kinachoitwa "The Doctrine of Checks and Balances" and "Separation of Powers" kati ya mihimili hii mitatu ya dola, "The Legislature, The Executive and The Judiciary, ambavyo vyombo hivi vyote vitatu vinapaswa kuwa "huru bila kuingiliwa" "independence of its decisions" ili kila kimoja kiwe na nguvu zake chenyewe " powers" ambazo zimetenganishwa na kingine, "separations" ila pia vimepewa mamlaka ya kitu kinachoitwa "checks and balances" kama a watchdog of one another ili mihimili hii isivuke mamlaka yake, au ikitaka kuleta madhara, izuiliwe na one onother!.

Kwa vile suala hili la miingiliano ya mihimili hii, nimeisha wahi kulizungumzia sana humu, nafanya reference, ili nije na uzi mahsusi, ila uamuzi huu wa mahakama kuzuia escrow kujadiliwa na bunge, umekuja wakati muafaka kabisa, kwa sababu sasa ndio hii "The Doctrine of Checks and Balances" and "Separation of Powers" is put the real test against kitu kinachoitwa "public interest", kwamba maslahi yataifa yatawekwa mbele!, kwenye suala hili, naomba kutofatiana na wewe, kuwa ikibidi sheria kuvunjwa!, "for public interest", sheria na zivunjwe!, mahakama na idharauliwe!, "escrow ijadiliwe!"

Pasco.
................................
 
Nilikuwa sifahamu kuwa Mwanakijiji ni toilet paper.


Ukiona MTU mpaka uzee unaingia anahangaika na kazi za kijungujiko ujue ana shida.....


Leo waziri Wa sheria na katiba kaeleza kwa ufasaha na kuwaumbua hawa funza waenezao tauni.....
 
Mkuu Mzee Mwanakijiji, kwanza asante kwa mada hii, pili naomba kukupa pole kwa sababu this time utashambuliwa sana na watu wa aina mbili, ignorantas wasiojua umuhimu wa utawala wa sheria, "the rule of law", wao wamehamanika na mjadala wa escrow tuu hata kama ni kinyume cha sheria!, hawa wasikuumize kichwa, ni kuwaelimisha tuu wataelimika, ila pia unaweza kupingwa na sisi baadhi yetu, ambao tunauelewa umuhimu wa utawala wa sheria, lakini tutalisupport bunge kuendelea na mjadala huu kwa sababu tunaelewa fika loop holes kwenye sheria zetu, hivyo wenye fedha na mafisadi, kuitumia mahakama kama kichaka cha kufucha maovu yao, dhidi ya Watanzania masikini ambao cannot afford hata their basic rights!.

Kwa muda mrefu sana nchi yetu imekuwa na tatizo kwenye kitu kinachoitwa "The Doctrine of Checks and Balances" and "Separation of Powers" kati ya mihimili hii mitatu ya dola, "The Legislature, The Executive and The Judiciary, ambavyo vyombo hivi vyote vitatu vinapaswa kuwa "huru bila kuingiliwa" "independence of its decisions" ili kila kimoja kiwe na nguvu zake chenyewe " powers" ambazo zimetenganishwa na kingine, "separations" ila pia vimepewa mamlaka ya kitu kinachoitwa "checks and balances" kama a watchdog of one another ili mihimili hii isivuke mamlaka yake, au ikitaka kuleta madhara, izuiliwe na one onother!.

Kwa vile suala hili la miingiliano ya mihimili hii, nimeisha wahi kulizungumzia sana humu, nafanya reference, ili nije na uzi mahsusi, ila uamuzi huu wa mahakama kuzuia escrow kujadiliwa na bunge, umekuja wakati muafaka kabisa, kwa sababu sasa ndio hii "The Doctrine of Checks and Balances" and "Separation of Powers" is put the real test against kitu kinachoitwa "public interest", kwamba maslahi yataifa yatawekwa mbele!, kwenye suala hili, naomba kutofatiana na wewe, kuwa ikibidi sheria kuvunjwa!, "for public interest", sheria na zivunjwe!, mahakama na idharauliwe!, "escrow ijadiliwe!"

Pasco.
Mkuu mimi sikuzote huyo Pasco hua simchukuliagi serious kama ambavyo nilivyokua naheshimu mada na mitazamo ya MMK/mtoa mada. Nilikua napokea hoja na mitazamo yake wa umakini mkubwa na bila shaka yoyote. Ila siku mbili hizi kwa kweli naweza kusema he broke my heart bila huruma. Nilikua nasoma hoja zake marambilimbili bila kuamini kama kweli ni yeye au kuna mtu kaiba password yake. Hata sijui nisemeje
..........................
 
Nafanya mapitio tuu.

Pasco

Na kikombe cha gahawa kwa pembeni hapo,wenzio wamenuna wewe unaleta maskhara,unatia hasira wewe,teh teh!
By the way,so far unaongoza 2-0 na ile ya BOT...
 
Nafanya mapitio tuu.

Pasco


Nawewe unaanza kuondokewa na umakini siku hadi siku halafu unaonekana mapigano huyawezi na mwepesi kurudi nyuma wapambanaji tunasonga mbele bila woga.....

Nyimbo za kuitana mafisadi ndani ya CCM zinaelekea kukoma....
 
Ukiona MTU mpaka uzee unaingia anahangaika na kazi za kijungujiko ujue ana shida.....
Leo waziri Wa sheria na katiba kaeleza kwa ufasaha na kuwaumbua hawa funza waenezao tauni.....
Pamoja na kwamba yeye ndio Waziri wa sheria, she is a human being!.
Pasco
 
Pamoja na kwamba yeye ndio Waziri wa sheria, she is a human being!.
Pasco

Katika namna yoyote ile.....mazingira yoyote yale na sababu yoyote ile bunge haliwezi kuingiliwa na MTU yeyote kufanya kazi zake.....

Chukua mfano Leo ingekubalika halafu kesho mwingine akimbilie mahakamani ikiendelea hivyo itakua nini maana ya bunge??

Wala si ubinadamu waziri kasoma na kutafsiri vizuri kilichoamriwa na mahakama na kusoma katiba inayotawala nchi....
 
Nakuona kama una ufahamu kumbe wewe nanga tu! Mahakama haipo juu ya Bunge na jana hata vifungu vimesomwa. uwe unasoma au kufuatilia vzr ili usiwe unatokwa povu kwa vitu ambavyo viko wazi.
 
Back
Top Bottom