Biashara ya mbao! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya mbao!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ameir, Apr 3, 2012.

  1. A

    Ameir JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 234
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Nasikia Biashara ya mbao au ukataji mbao na inalipa? Au kama mtu yeyote mwenye ufahamu wowote wa hii biashara naomba anisaidie.

    ============================================
    MICHANGO WA WADAU KUHUSU BIASHARA HII
    =============================================
     
  2. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    inalipa aisee kamata hela nenda Ira leta mbao kama una mtaji byee kabs go for it aisee
     
  3. Steven Sambali

    Steven Sambali Verified User

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 31, 2008
    Messages: 313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Nimekutumia ujumbe nafikiri utausoma. All the best.
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,487
    Likes Received: 1,851
    Trophy Points: 280
    Una hela ya kuhonga ili upate vibali vya kuchana mbao?nasikia wizarani mpaka wanahonga ths 30m na bado hawapati vibali
     
  5. A

    Ameir JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 234
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Kuna jamaa namjua anawahonga wale watu wa maliasili. Wanatoa Millioni 1 wanapewa kama mwezi mmoja au miwili. Kuna mtu yoyote mwenye ufahamu wa hii biashara ningefurahi sana mgenifahamisha vizuri
     
  6. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 11,547
    Likes Received: 4,719
    Trophy Points: 280
    wezi wote wanachofikiria ni kuharibu maliasili tu ili wapate hela za nyama choma na bia, kwani mkilima badala ya kukata miti ndio mtakosa pesa.. acheni upuuzi wa kuharibu mazingira kwa tamaa za vijisenti
     
  7. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,514
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Siyo jambo la kushangaza kwenye serikali legelege
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,514
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Kama viongozi wetu wanaweka kipao mbele wizi unaofanya uharibifu na hakuna action yoyote inayochukuliwa we unadhani wananchi wafanye je ili nao wapate hela za fasta fasta?
     
  9. A

    Ameir JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 234
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Thankyou kwa kunisaidia kumjibu huyo jamaa maana hajalazimishwa kuchangia mada.
     
  10. K

    KVM JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,814
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Mimi nigependa kuwahamasisha wanJF kupanda miti ya mbao hasa mbao nyeupe (pines and cypress). Miti hii inasitawi sana sehemu za nyanda za juu kusini.

    Mimi nilianza kupanda miti hii kama miaka kumi iliyopita. Nimepanda miti mingi kila mwaka bila kukosa. Kwa sasa ninazo ekari nyingi za miti hii. Vile vile miaka ya karibuni nimepanda eucalyptus.

    Wakati naanza kupanda miti mche mmoja nilikuwa nanunua kwa Shs 50 na kuupanda kwa Shs 20. Kwa vile napanda miti mingi (zaidi ya laki moja kwa mwaka) baadaye niliamua kuotesha miche mimi mwenyewe ili kupunguza gharama.

    Gharama zaidi ya miche na upandaji ni barabara za moto kuzunguka msitu. Hata hivyo nilinunua ngómbe na kuwaweka kwenye shamba ili wale majani yanayozunguka msitu. Wamenisaidia sana.

    Unaweza kupanda miti kidogo kidogo kila mwaka kutumia mshahara wako kama nilivyofanya mimi. Baada ya miaka kadhaa utakuwa na miti mingi na utaweza kuwa unauza miti au kupasua mbao kila mwaka.
     
  11. W

    Wenger JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 433
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    Hiyo biashara Mufindi, Njombe na Makete inalipa sana. Kule Njombe vijijini kwa sasa mti mmoja wa kupasua mbao ukiuza jumla unakwenda kwa bei kati 10,000 mpaka 15,000 kutemegea na size yake na wateja wapo sio wakutafuta wanakufuata wenyewe, sasa ukiwa na miti 100,000 tayari milionea. mwenye nimenunua mashamba huko kwaajili ya kupanda Pines .
     
  12. c

    collezione JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    pia kuna mpango wa kimataifa unakuja. Utakuwa unalipwa hela kutokana na idadi ya miti unayotunza...

    This has been started by international organisations, concerning with environment and global warming.

    Nia kubwa ni Ku_promote upandaji na utunzaji wa mazingira. So ukiwa na shamba la miti, utakuwa unalipwa kila mwezi hela kadhaa.

    Mradi umeanza nchi za ulaya na asia. Kwa africa bado. Sina uhakika kwa nn kwa africa, bado haujaja.
     
  13. K

    KVM JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,814
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Kwa mti unaoweza kutoa angalau mbao tatu ndefu za 2" x6" hiyo bei ni ndogo sana ukilinganisha na atakachopata mnunuzi. Ubao mrefu wa 2x6 na uliopakwa dawa DSM una siyo chini ya Shs 17,000. Bei ya mti moja pale Mafinga (Sao Hill) ni zaidi ya Shs. 50 000. Tatizo kule vijijini watu wananunua vimiti vichanga sana.
     
  14. k

    kakaamiye Senior Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 172
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ninashukuru sana kwa hii topic, hata mimi nipo interested sana na kupanda miti na ni idea ya muda sasa, issue kwangu ni namna ya kuanza especially kupata shamba kwa ajili ya kupanda. Ningeomba kupata japo idea kama ninaweza kupata eneo huko njombe na kwingineko ukizingatia mimi ninaishi dar. Na price inakuwaje, pia gharama za miche kwa sasa ni kiasi gani na kuotesha plus kutunza. Please please mwenye data ninaomba
     
  15. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 998
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Wasiliana na Malila, ni memba humu, mtafute
    All the best mkuu.
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,219
    Trophy Points: 280
    Kuna miti inaitwa mitiki,hii vipi kupanda mpaka kuvuna inachukua miaka mingapi? Je hizo pines na eucalyptus nikipanda kwenye heka 10 ninunue miche mingapi? Au unaweza kunisaidia kupanda miche ya hekari kumi?
     
  17. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 998
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Halafu mkubwa KVM umelete uzi mzuri ila mwaga maujuziyako zaidi kwenye hii habari ya miti ili na wengine tupate nguvu au mwamko,pengine tukatoka kiaina. Mfano miti hiyo uliyoitaja inachukua muda gani kutunzampaka kuvuna, je yaweza kutoa mbao ngapi n.k
     
  18. K

    KVM JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,814
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Subiri kidogo nitakupa data/hadithi ya upandaji miti.
     
  19. K

    KVM JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,814
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Kazi ya kupanda miti inachukua muda mrefu kidogo. Hesabia siyo chini ya miaka kumi na mbili hivi
    toka upande ndiyo unaanza kuvuna. Unatakiwa kwenda nayo taratibu. Kila mwaka panda miti kiasi
    fulani ili utakapoanza kuvuna uendelee kuvuna kila mwaka na kupanda ulikovuna.
    Kuhusu gharama za kupanda zinatofautiana kufuatana na kijiji. Kijijini kwangu kwa sasa nadhani ni
    aghali kidogo kwani ni watu wengi wanopanda miti. Muamko umekuwa mkubwa sana. Ni mimi niliwastua
    baada ya kuona kazi niliyokuwa naifanya. Kwa sasa nadhani mche mmoja upo chini ya Sh 100 nakuupanda
    ni Shs 30. Mimi nilianza kwa kununua mche Shs 30 na kupanda Shs 20. Hiyo ilikuwa miaka kumi iliyopita
    lakini leo mti huo naweza kuuza siyo chini ya Shs 10,000 mpaka 20,000.

    Kiasi cha mbao utakazopata inategemea na aina ya miti, matunzo,umri wa mti, na ulipanda
    kwa nafasi gani (distance between trees). Mazungumzo yangu hapa yanahusu zaidi miti aina ya Pines.
    Kwa kawaida tegemea kupata kati ya mbao tano za 2x6 kama ukiharakisha kuvuna lakini mtihuo
    kama umekomaa (miaka 25 hivi) umetunzwa vizuri na ulipandwa kwa nafasi nzuri unaweza kutoa hadi
    mbao 30. Wengi wetu ikifika miaka 12 tunavuna, na kinachopatikana siyo haba lakini nadhani ni
    nzuri zaidi kuvuna kuanzia miaka 15 au 16 hivi kwani utakuwa na uhakika wa kupata pingili siyo
    chini ya mbili na mbao ndefu za 2x6 angalau 6 nakwenda juu . Ubao mmoja wa 2x6 uliopakwa dawa
    hapo DSM unauzwa siyo chini ya Shs 17,000 na kule Mafinga kiwandani bila dawa ni Shs 10,000
    bila kupungua senti tano.

    Maeneo Mazuri za Kupanda Miti

    Miti ninayozungumzia hapa ni Pines, Cypress na Eucalyptus. Miti hii inaota na kustawi vizuri sana
    nyanda za juu kusini. Ukitaka kupanda miti nakushauri uende Njombe halafu kutoka hapo fuata barabara
    nne: Kwenda Makete, Kwenda Ludewa, Kwenda Songea na Kwenda Lupembe. Utakapopita sehemu hizo zote
    utaoona maeneo mazuri sana ya kupanda miti. Kupata eneo unaweza kununua kijijini au kwa wananchi.
    Nakushauri usikubali kukodishiwa. Bei inategemea na eneo. Kuna sehemu upandaji wa miti umeshika kasi
    sana kwa hiyo maeneo hayo ardhi itakuwa aghali kidogo japokuwa ndiyo sehemu nzuri kwani wananchi
    wake watakuwa na uzoefu wa upandaji miti na hutakuwa peke yako kwenye kuhangaika kudhibiti moto.

    Matunzo ya Miti

    Baada ya kupanda unaweza kufyekelea mara moja au mbili mpaka mti ukomae. Pruning nayo unaweza kufanya
    mara mbili. Njia za kuzuia moto (Fire Lines) unatakiwa utengeneze kila mwaka bila kukosa. Kwa vile
    mimi nimepanda eneo kubwa basi niliamua kununua ng'ombe ambao wananisaidia kupunguza majani
    pembezoni mwa shamba.

    Ili uweze kumudu vizuri upandaji wa miti mingi, hasa kama utapanda kila mwaka, na nakushauri upande
    kila mwaka kwa kweli inabidi uajiri kijana, kama siyo mwanzoni basi baada ya miaka kadhaa kupita.
    Yeye ndiye atakayekuwa ndiyo wa kwanza kujua shamba linakabiliwa na matatizo gani na namna ya kuyatatua
    haraka iwezekanavyo. Mimi shamba langu ni kubwa (siyo chini ya ekari 1500) nimeajiri vijana watatu.
    Mmoja wao anaishi ndani ya shamba na ndiye anayetunza ng'ombe. Pamoja na ukubwa wa shamba lakini
    nimelipanda polepole kwa miaka kama kumi hivi.

    Nimeamua kuambatanisha picha chache za mradi wangu nashindwa kuleta nyingi zaidi kwa vile zinatumia muda mrefu mno kuload.
     

    Attached Files:

  20. A

    Ameir JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 234
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Biashara ya mbao inalipa sana aisee ndungu. Namjua jamaa yangu mmoja anafanya na rafiki yake. Nimeongea nae jana tu aliniambia wanaenda kijijini.
     
Loading...